วิพากษ์วิจารณ์ถามข้อข้องใจกับWMและMOD

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: วิพากษ์วิจารณ์ถามข้อข้องใจกับWMและMOD

Postby once in a blue moon » Thu Jun 02, 2011 7:52 am

Torres_No9 wrote:
once in a blue moon wrote:คนเขาฉลาดจริง ๆต้องเที่ยวไปบอกใคร ๆว่าเขาโง่เหรอ

แล้วยิ่งเขาบอกว่าเขาโง่แล้วคนอื่นเห็นว่าฉลาดกว่าคุณ"Torres_No9"

คุณ"Torres_No9"จะไม่ดูโง่ไปกว่าที่คนอื่นรับรู้มาอีกเหรอ

คุณ"Torres_No9"ไม่ได้ยกตนข่มท่าน แล้วยกหางหัวเองเพื่อกลบปมด้อยหรอก

แต่คุณ"Torres_No9"แค่อิจฉาริษยาคนอื่นที่เขาฉลาดกว่าคุณเท่านั้นเอง

;)

:mrgreen: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :mrgreen:

ก็นั่นไงครับ ผมถึงบอกไงว่าเพื่อนสมาชิกคนนั้นต้องพิสูจน์เอง
แล้วคุณมาใส่ร้ายผมอีกทำไมว่าผมอิจฉาริษยา ++[/quote]

ผมให้โอกาสคุณ"Torres_No9"ได้พิสูจน์นะครับว่า

คุณ"Torres_No9"อิจฉาริษยา
จริงหรือเปล่า

;)
เจ้าซื่อต่อคนคด แต่ทรยศต่อคนไทย ลูกหลานจะอายใจ ที่มีพ่อ (แม่) เป็นคนทราม”
once in a blue moon

Re: วิพากษ์วิจารณ์ถามข้อข้องใจกับWMและMOD

Postby คิคิ » Thu Jun 02, 2011 7:57 am

โดย ตะวัน » Thu Jun 02, 2011 7:32 am

อย่าได้ให้ความสำคัญครับ พวกม๊อบเฝ้าส้วม
Vote No แต่โจมตีเฉพาะ ปชป ไม่ให้กา ปชป เพื่อสั่งสอน เพื่อไทย ตรรกกะมันงง ๆ

โดย ตะวัน » Thu Jun 02, 2011 7:17 am

อย่าได้ให้ความสำคัญครับ พวกม๊อบเฝ้าส้วม
Vote No แต่โจมตีเฉพาะ ปชป ไม่ให้กา ปชป เพื่อสั่งสอน เพื่อไทย ตรรกกะมันงง ๆ

สมาชิกท่านนี้จงใจฟลัดกระทู้ พอดีเพิ่งเห็นแค่ 2 เรพ ครับ ช่วยตรวจสอบด้วยครับ

และขอถามหน่อยว่า ถ้าสมาชิกบางคนในนี้เป็นกลุ่มพธม และเป็นผู้ร่วมเข้าชุมนุมที่มาฆวานด้วย

การที่สมาชิกคนนี้ เรียกกลุ่ม พธม ที่เป็นสมาชิกโพสข้อความว่าเป็น ม๊อบเฝ้าส้วม อย่างนี้เรียกว่า ด่าทอ สมาชิกในนี้ หรือไม่?
ขอให้พิจารณาด้วยครับ
:mrgreen:
ลายเซ็นต์กู มืงก็ลบ
คิคิ

Postby Torres_No9 » Thu Jun 02, 2011 8:06 am

once in a blue moon wrote:
once in a blue moon wrote:คนเขาฉลาดจริง ๆต้องเที่ยวไปบอกใคร ๆว่าเขาโง่เหรอ

แล้วยิ่งเขาบอกว่าเขาโง่แล้วคนอื่นเห็นว่าฉลาดกว่าคุณ"Torres_No9"

คุณ"Torres_No9"จะไม่ดูโง่ไปกว่าที่คนอื่นรับรู้มาอีกเหรอ

คุณ"Torres_No9"ไม่ได้ยกตนข่มท่าน แล้วยกหางหัวเองเพื่อกลบปมด้อยหรอก

แต่คุณ"Torres_No9"แค่อิจฉาริษยาคนอื่นที่เขาฉลาดกว่าคุณเท่านั้นเอง

;)

:mrgreen: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :mrgreen:

ก็นั่นไงครับ ผมถึงบอกไงว่าเพื่อนสมาชิกคนนั้นต้องพิสูจน์เอง
แล้วคุณมาใส่ร้ายผมอีกทำไมว่าผมอิจฉาริษยา ++:

ผมให้โอกาสคุณ"Torres_No9"ได้พิสูจน์นะครับว่า

;)
[/quote]

ที่ผมบอกไงครับถ้าเพื่อนสมาชิกที่คุณมาฟ้องว่าผมไปจิกนั่น
เค้าชอบอวดว่าตัวเองว่าเค้าฉลาด เค้าก็ต้องพิสูจน์เอง
แต่เรื่องอิจฉาริษยา ในเมื่อคุณใส่ร้ายผมมาเอง
แล้วผมจะต้องพิสูจน์เรื่องโกหกที่คุณใส่ร้ายผมเองทำไมหล่ะครับ ++
กลุ่มเพื่อนลูคัส ++
Torres_No9

Postby once in a blue moon » Thu Jun 02, 2011 9:13 am

once in a blue moon wrote:

;)

แล้วคุณมาใส่ร้ายผมอีกทำไมว่าผมอิจฉาริษยา ++:

;)

ที่ผมบอกไงครับถ้าเพื่อนสมาชิกที่คุณมาฟ้องว่าผมไปจิกนั่น
เค้าชอบอวดว่าตัวเองว่าเค้าฉลาด เค้าก็ต้องพิสูจน์เอง
แต่เรื่องอิจฉาริษยา ในเมื่อคุณใส่ร้ายผมมาเอง
แล้วผมจะต้องพิสูจน์เรื่องโกหกที่คุณใส่ร้ายผมเองทำไมหล่ะครับ ++

ยังไม่หยุดพฤติกรรมแบบนี้อีก

มากล่าวหาว่าผมโกหกใส่ร้ายคุณอีก

มาใส่ร้ายเสียดสีเพื่อนสมาชิกแบบนี้ไม่ดีนะครับ

ผมเคยใส่ร้ายคุณที่ไหน

ผมก็ไม่เคยไปยุ่ง แต่คุณไปจิกหัวด่าคุณ finder

แล้วเที่ยวไปตอแหลโง่ ๆว่าให้โอกาสเพื่อนสมาชิกแก้ตัว

ผมว่ามันทุเรศนะครับ

พอผมให้โอกาสคุณแก้ตัวบ้าง

คุณก็มากล่าวหาใส่ร้ายผมอีก

แต่ผมเป็นผู้ใหญ่กว่า ฉลาดกว่า

ก็ได้แต่เตือนคุณเท่านั้นครับ

อิอิ

;) :mrgreen: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :mrgreen:
เจ้าซื่อต่อคนคด แต่ทรยศต่อคนไทย ลูกหลานจะอายใจ ที่มีพ่อ (แม่) เป็นคนทราม”

Postby once in a blue moon » Thu Jun 02, 2011 9:24 am

dtonNA wrote:
once in a blue moon wrote:ยังไงก็ยังยืนยันว่าโหวตโนครับ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

อันนี้มันก็แน่นอนอยู่แล้วเพราะคุณมันพวกเสื้อแดงนี่ มาบอกให้คนอื่นโหวตโน แต่ตัวเองโหวต 1 :mrgreen:

ใส่ร้ายเสียดสีผมครับ ผมเลยต้องตอบโต้เพราะมอดทำงานช้ามาก

ต้องขออภัยนะครับ

กระทู้นี้ครับ :mrgreen: :lol: :lol: :lol: :lol: :mrgreen:

viewtopic.php?f=2&t=35875

Postby once in a blue moon » Thu Jun 02, 2011 11:58 am

chaiwat_dear wrote:อยากจะโชว์โง่นักก็มีเวปอื่นเยอะแยะ เชิญเลย พันทิปน่ะไปสิ อย่ามาเห่าแถวนี้

โดนคนนี้ส่อเสียดอีกแล้วครับ

ทำไมที่นี่ไม่พูดดี ๆกันเหรอครับ

มีแต่พวก"chaiwat_dear"มาเห่า

อิอิ :mrgreen: :lol: :lol: :lol: :lol: :mrgreen:

กระทู้นี้

viewtopic.php?f=2&t=35925

Postby เพื่อนร่วมชาติ » Thu Jun 02, 2011 1:13 pm

แหม เดี๋ยวนี้มีพวกเฉพาะกิจว่างงานจัด เข้ามาทำตัวเป็นเรยา โดนว่านิดว่าหน่อยทำเป็นดีดดิ้น ๕๕๕

ฟ้องก็ฟ้องมั่วซั่วไม่ดูตาม้าตาเรือ

ยูสเซอร์ที่พูด "ครับ" เป็นประจำนี่สงสัยมีแต่พวกลูกแป๊ะเท่านั้นแหละที่โง่คิดว่าเป็นผู้หญิง
ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด คนไทยใช้แล้วเลอะเทอะชิบเป๋ง
เพื่อนร่วมชาติ

Postby 1ktip » Thu Jun 02, 2011 1:36 pm

ถ้าเพื่อนสมาชิกต้องการจะช่วยแบ่งเบาภาระ ก็ยินดีครับ

แต่ถ้าประสงค์จะมาก่อกวน คงต้องขอให้หยุดแค่นี้

...เตือนครั้งเดียวนะครับ
1ktip
Global Moderator

Postby คนปลูกต้นไม้ » Thu Jun 02, 2011 2:36 pm

เหนื่อยไหมกับสิ่งที่ทำอยู่ มาอ่านเฉยๆยังเหนื่อยเลย

มาให้กำลังใจคุณริวกับคุณหนึ่งโดยเฉพาะค่ัะ
คนปลูกต้นไม้

Postby once in a blue moon » Thu Jun 02, 2011 2:43 pm

1ktip wrote:ถ้าเพื่อนสมาชิกต้องการจะช่วยแบ่งเบาภาระ ก็ยินดีครับ

แต่ถ้าประสงค์จะมาก่อกวน คงต้องขอให้หยุดแค่นี้

...เตือนครั้งเดียวนะครับ

เตือนใครครับรบกวนระบุด้วย

:mrgreen:

Postby once in a blue moon » Thu Jun 02, 2011 2:53 pm

เพื่อนร่วมชาติ wrote:แหม เดี๋ยวนี้มีพวกเฉพาะกิจว่างงานจัด เข้ามาทำตัวเป็นเรยา โดนว่านิดว่าหน่อยทำเป็นดีดดิ้น ๕๕๕

ฟ้องก็ฟ้องมั่วซั่วไม่ดูตาม้าตาเรือ

ยูสเซอร์ที่พูด "ครับ" เป็นประจำนี่สงสัยมีแต่พวกลูกแป๊ะเท่านั้นแหละที่โง่คิดว่าเป็นผู้หญิง

ผมว่ายูสเซ่อ"เพื่อนร่วมชาติ"เข้าข่ายคุกคามเพื่อนสมาชิกแล้วนะครับ

แล้วมาว่าท่านอื่นเป็นลูกแป๊ะอีก

ทั้ง ๆที่ไม่เคยเห็นใครไปว่าเขาเป็นลูกแม้ว เทือก ห้อย สักกระทู้

มอดจะมีแนวทางแก้ไขอย่างไรครับ

ถ้าแค่เตือนเกรงว่าจะไม่พอแล้วมั้ง

เพราะดู ๆแล้วไม่ได้มีสำนึกอะไรเลย อิอิ

;) :mrgreen: :lol: :lol: :lol: :lol: :mrgreen:

Postby เพื่อนร่วมชาติ » Thu Jun 02, 2011 3:16 pm

เหมือนจะมีคนร้อนตัวว่าฟ้องอะไรโง่ ๆ ไป

เลยมาแก้เกี้ยวด้วยการฟ้องอะไรโง่ ๆ กว่าเดิมอีก :lol:
ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด คนไทยใช้แล้วเลอะเทอะชิบเป๋ง
เพื่อนร่วมชาติ

Postby ริวเซย์ » Thu Jun 02, 2011 7:25 pm

สมาชิก once in a blue moon เนื่องจากตั้งกระทู้ป่วน และโดนขังไปถึง ๓ กระทู้ในวันเดียว
แสดงความเห็นป่วน จึงลงโทษแบน ๗ วันครับ

จึงแจ้งมาเพื่อให้ทราบถึงมาตรการลงโทษครับ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby finder » Thu Jun 02, 2011 11:18 pm

tonythebest wrote:^
^
^
^
^
^
^
^

Image
:lol: :lol: :lol:

จากกระทู้ของผมเองครับhttp://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=35906&p=661546#p661546

ไม่ทราบว่าผู้ดูแลเวบจะมองรูปนี้ว่า

น่ารัก หรือ

อนาจารและลามกครับ

โปรดพิจารณา

ผมรู้สึกว่าช่วงนี้ ปชป.หลายคนพยายามหยาบคายมากขึ้นนะครับ

ผู้ดูแลเวบน่าจะมีมาตรการในการตักเตือนหน่อยก็จะดีนะครับ
finder

Postby Jack_SAA » Thu Jun 02, 2011 11:31 pm

finder wrote:
^
^
^
^
^
^
^

Image

จากกระทู้ของผมเองครับhttp://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=35906&p=661546#p661546

ไม่ทราบว่าผู้ดูแลเวบจะมองรูปนี้ว่า

น่ารัก หรือ

โปรดพิจารณา

ผมรู้สึกว่าช่วงนี้ ปชป.หลายคนพยายามหยาบคายมากขึ้นนะครับ

ผู้ดูแลเวบน่าจะมีมาตรการในการตักเตือนหน่อยก็จะดีนะครับ

ผมทำบ่อยๆครับ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
รกแผ่นดิน รกแผ่นดิน กำจัดมันไปอย่าให้รกแผ่นดิน
รกแผ่นดิน รกแผ่นดิน กำจัดมันไปอย่าให้รกแผ่นดิน

www.youtube.com/watch?v=6VtPPnctUMM
Jack_SAA

Postby finder » Fri Jun 03, 2011 12:00 am

Jack_SAA wrote:
^
^
^
^
^
^
^

Image

น่ารัก หรือ

โปรดพิจารณา

มิน่าละ เวบนี้ถึงเป็นอย่างนี้ไปหมด

ไม่ทราบว่ามีผู้ดูแลเวบคนไหนทำบ้างไหมครับ

ไม่มีอะไร แค่อยากทราบเฉยๆ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ไม่สนใจจะเอาไปเป็นข้อมูลหรอก

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
finder

Postby Jack_SAA » Fri Jun 03, 2011 12:56 am

Jack_SAA wrote:
^
^
^
^
^
^
^

Image

น่ารัก หรือ

โปรดพิจารณา

มิน่าละ เวบนี้ถึงเป็นอย่างนี้ไปหมด

ไม่ทราบว่ามีผู้ดูแลเวบคนไหนทำบ้างไหมครับ

ไม่มีอะไร แค่อยากทราบเฉยๆ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ไม่สนใจจะเอาไปเป็นข้อมูลหรอก

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

แค่พูดเล่นเอาฮาครับ

คิดมากไปได้

ภาพล่อแหลมแบบนี้ ก็ลบไปเต๊อะ

www.youtube.com/watch?v=6VtPPnctUMM
Jack_SAA

Postby jaojao48 » Fri Jun 03, 2011 11:02 am

ออกมาจากคุกแระ

ขอถามเลยแล้วกัน

ผมเพิ่งโดนแบนครั้งแรก ทำไมไม่โดน 3 วัน 7 วันก่อน

ทำไมโดน 1 เดือนเลย
jaojao48

Postby 1ktip » Fri Jun 03, 2011 3:06 pm

jaojao48 wrote:ออกมาจากคุกแระ

ผมเพิ่งโดนแบนครั้งแรก ทำไมไม่โดน 3 วัน 7 วันก่อน

13. admin สามารถแบนสมาชิกที่กระทำผิดกฎอย่างรุนแรงได้ทันทีโดยไม่มีกำหนดเลิกแบนในกรณีดังต่อไปนี้
13.5 เห็นได้ชัดว่ามีเจตนาเข้ามาสร้างความวุ่นวาย เช่นการ flood กระทู้ หรือพยายามโพสต์สิ่งผิดกฎหมาย

คุณมีพฤติกรรมก่อกวนกระทู้และแอบอ้าง ถึงถูกลงโทษหนักทันทีครับ
1ktip
Global Moderator

Postby jaojao48 » Fri Jun 03, 2011 3:36 pm

1ktip wrote:
jaojao48 wrote:ออกมาจากคุกแระ

13. admin สามารถแบนสมาชิกที่กระทำผิดกฎอย่างรุนแรงได้ทันทีโดยไม่มีกำหนดเลิกแบนในกรณีดังต่อไปนี้
13.5 เห็นได้ชัดว่ามีเจตนาเข้ามาสร้างความวุ่นวาย เช่นการ flood กระทู้ หรือพยายามโพสต์สิ่งผิดกฎหมาย

คุณมีพฤติกรรมก่อกวนกระทู้และแอบอ้าง ถึงถูกลงโทษหนักทันทีครับ

เหรอครับ ผมว่าผมถามไปคำเดียว

พอถามเสร็จ รุมมาสิบคน ผมก็ตอบไปเท่าที่เค้าถามมาเท่านั้นเอง

ถ้าเค้าไม่ถามผมก็ไม่ตอบอ่ะนะ

:mrgreen: :mrgreen:
jaojao48

Postby Jack_SAA » Fri Jun 03, 2011 9:25 pm

พิจารณากระทู้นี้ด้วยครับ

เนื้อหาที่เจ้าของกระทู้ลงไว้หมิ่นเหม่เรื่องสถาบันพระมหากษัตริย์เหลือเกินครับ

viewtopic.php?f=2&t=36014

Jack_SAA

Postby finder » Tue Jun 07, 2011 12:47 am

มีคนด่าผมครับ หยาบคายมั๊กๆ

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=36183

yoshikiryuichiro wrote:
บุญปลีก wrote:
บุญปลีก wrote:สะใจมากมั๊ยครับ ยอมเชื่อข้อมูลจากหนังสือพิมผ์ของเขมร ตามรายงานของหนังสือพิมพ์เกาะสันติภาพ

1.ข่าวนี้ของเขมรมันรายงานผิดไหมครับ

2.ข่าวของไอ้ตอแหล มันถูกต้องไหมครับ

ก่อนถามผม ตอบให้ได้ก่อนดีไหมครับ

สื่อของเขมร เป็นอิสระ เหรอครับ
คุณหลงประเด็นหรือครับ ถ้ามรดกโลกเห็นด้วยกับเรา

การที่จะเลื่อนวันออกไปตามที่ไทยขอ เขาย่อมมีแถลงการณ์ออกมา

ไม่ใช่ให้ไทยมาแถลงเอง

หากเขมรเสียท่าไทยฮุนเซ็นจะยอมบอกเรื่องจริงเหรอครับ
มรดกโลกมีแถลงการณ์ออกมาไหมครับว่าเห็นด้วยกับไทย

เรื่องแค่นี้คิดไม่ได้เหรอครับ ถึงกับต้องไปเอาสื่อเขมรมาโจมตีไทย
ปัญหาคือ สื่อไทยไม่เสนอข่าวที่เป็นจริง

แต่เสนอข่าวที่รัฐบาลอยากให้คนไทยเห็น แม้จะเป็นข่าวโกหก

คุณพิสูจน์สิครับว่า สื่อเขมรพูดไม่จริง

ประเด็นคือ ใครพูดความจริง ไม่ใช่ใครเป็นคนพูด

นี่ยังไม่เลิกยัดเยียดความเท็จอีกรึ finder เกิดมาทำไมบนแผ่นดินไทย เสียชาติเกิด ชิงหมามาเกิดรึ
finder

Postby บุญปลีก » Tue Jun 07, 2011 9:55 pm

แมนสุดๆ :lol: :lol: :lol:
บุญปลีก

Postby finder » Tue Jun 07, 2011 10:20 pm

บุญปลีก wrote:แมนสุดๆ :lol: :lol: :lol:

ถ้าผมด่าปชป.ในนี้ คงไม่มีปชป.ในนี้มาฟ้องมดสินะ

ลองอ่านเอง ถ้าไม่เข้าใจ ก็ต่อยถามเอ๊ย, ไต่่ถามได้

1ktip wrote:ยาวจริงอะไรจริง :D

ขอรวบรัดประเด็นที่ควรชี้แจงมาตอบเลยก็แล้วกันนะครับ

คุณ finder ถูกแบนครั้งล่าสุด ผมเป็นคนแบนข้อความแล้วก็แบนคุณเอง เพราะรวมแล้วคุณถูกเตือน 7 ครั้งต่างกรรมต่างวาระ
มีทิ้งช่วงบ้าง แต่ก็ปล่อยมาพอสมควรแล้ว และการโต้ตอบครั้งล่าสุดมีความรุนแรง ผมถึงได้แบนคุณ
คุณ finder อาจจะคิดว่าเร็ว แต่จริงๆ มันช้ามานานแล้วน่ะครับ
เป็นคุณนี่เอง ปล่อยให้ผมเข้าใจผิด คิดว่าคุณแดง ขาว น้ำเงินเป็นคนทำเรื่องนี้

เพราะมีจม.เตือนมาที่ผม ส่งโดยคุณแดง ขาว น้ำเงิน แต่ไม่ระบุลิ้งค์ของrep.ที่ลบข้อความ

ซึ่งผมก็แปลกใจว่า มันผิดปกติจากที่เคยเป็นมา

การแบนผมครั้งนี้ ในเมื่อคุณมีสิทธิ์ในการทั้งลบข้อความและแบนผม ดังนั้นจึงเร็ว

อย่างนี้ผมเข้าใจได้ และอย่างที่บอก ผมไม่ได้โกรธ เพราะผมตั้งใจทำ

แต่อย่างที่ผมถามคุณแดง ขาว น้ำเงิน ทำไมกรณีของMoon ถึงต้องรอการพิจารณาคำว่า

ไอ้ลูกสนธิ และ พ่อสนธิของเอ็ง ครับ (อนุญาติให้ตอบแทนได้) :mrgreen: :mrgreen:

การใช้คำของคุณ Moon อาจจะไม่เหมาะสมนัก แต่บอร์ดนี้ก็ปล่อยให้ใช้คำล้อเลียนบุคคลสาธารณะในลักษณะนี้มานาน
คงไม่สามารถเอาไปเทียบเคียงกับพฤติกรรมเจาะจงด่าบุพการีเพื่อนสมาชิกเช่นที่คุณ finder ได้เคยประพฤติปฏิบัติได้
การล้อเลียนบุคคลสาธารณะผมไม่เดือดร้อนอะไรครับ โปรดทราบไว้และไม่ใช่กรณีที่ผมข้องใจ

คุณเห็นMoonและบางคนในกลุ่ม ใช้คำว่า ไอ้ลูกสนธิ และ พ่อสนธิของเอ็ง หรือยังครับ ถึงพิมพ์มาอย่างนี้

ลองอ่านที่เขาแย้งผม

เขาไม่ได้เรียกว่าปัดโว้ย เขาเรียกว่า โกหก โว้ย

ไอ้ลูกสนธิ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

จะแถ ก็แถให้มันเนียนๆ หน่อย เดี๋ยวพ่อสนธิ

ของเอ็งจะเคือง
เอานะโว้ย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ปล. ไอ้ลูกสนธิ ตัวนี้มันรักพ่อสนธิของมันจริงๆ เลย

การพูดลักษณะนี้ มันเจาะจงมาที่ผม ผมเป็นบุคคลสาธารณะหรือครับ

ช่วยตอบให้ชื่่นใจที หรือคุณก็คิดว่าผมเป็นลูกของสนธิจริงๆ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

อย่างนี้ถือว่าสมาชิกคนนี้ทำได้ใช่ไหม ถ้าได้บอกมาเลยครับ ผมจะได้ใช้บ้าง :mrgreen: :mrgreen:

กรุณาอย่าอ้างว่าต้องรอนะครับ เพราะคุณเป็นGM ไม่ใช่มดธรรมดา ตัดสินมาเลยครับ

ส่วนกรณีที่ผมด่าบุพการีีสมาชิกนั้น ผมได้ให้เหตุผลกับคุณไปแล้วว่า เพราะสมาชิกท่านนั้นอ้างว่า

บุพการีของเขาด่าพธม.มาว่า...........(คำด่า)..........

ในเมื่อเขาด่าพธม. ผมก็เป็นพธม.ครับ ผมประกาศมานานแล้ว

และสมาชิกท่านนั้นก็ทราบ เพราะเราแย้งกันอยู่ ผมก็ตอบโต้กลับไปว่า

ให้ฝากบอกบุพการีของคุณไปด้วยว่า...................(คำด่า)........................

ถ้าผมฝากด่ากลับไปไม่ได้ อีกหน่อย เขาคงเอาคำด่าของบุพการีของเขามาด่าพธม.ทุกวัน

รับรองว่าทุกฝ่ายจะมีคำด่าของบุพการีของตนมาฝากฝ่ายตรงข้าม คงสนุกพิลึก :lol: :lol: :lol: :lol:

คุณอยากเห็นภาพเช่นนี้ไหมครับ คุณคงตอบได้เองในใจ

และตั้งแต่นั้นมา เขาก็ไม่กล้าเอาคำด่าของบุพการีมาใช้อีกเลย แต่ตามจิกผมอยู่พักหนึ่ง :mrgreen: :mrgreen:

ผมช่วยมดมากแค่ไหน ลองคิดดู ถ้าจะมีการเลือกมดคนใหม่ กรุณาคิดถึงผมด้วยนะ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

อยากลองเป็นมดบ้าง :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

กลัวแต่ปชป.ในนี้จะ VOTE NO นะสิ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

มาต่อ

ด้วยเหตุผลดังกล่าวข้างต้น การที่คุณเอากรณีที่ผมไปด่าบุพการีสมาชิกท่านอื่นนั้นมาเทียบกับกรณีนี้

มันเป็นคนละเรื่อง คนละเหตุผล

สมาชิกMoon เจาะจงมาที่ผม ไม่ใช่สนธิครับ

อย่างที่ผมเคยบอกคุณไป กรุณาอย่าพยายามใช้วิธีนี้ มาทำให้ผมดูไม่ดีในสายตาสมาชิก

ครั้งก่อนคุณก็พยายามพูดในลักษณะนี้มาทีหนึ่งแล้ว ตอนที่ผมไปถามเหตุผลคุณ

และตอนนั้นผมก็เตือนคุณไปทีหนึ่งแล้ว คุณลืมแล้วหรือ และผมยังได้บอกคุณอีกว่า

ถ้าผมไม่รู้ทันคน ผมคงอยู่ที่นี่ไม่ได้นานขนาดนี้

จนใครๆก็สงสัยว่า ผมเป็นปานเทพมาแล้ว(nonteeสงสัย) ล่าสุดก็ลูกสนธิ

โอ้,อะไรจะขนาดนั้น ผมโดดเด่นขนาดนั้นเชียวหรือ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

หรือในอีกทางหนึ่งคือ ความฉลาดของผมแค่มาตรฐานคนธรรมดา

แต่ของปชป.มันต่ำกว่ามาตรฐานจนวัดไม่ได้ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

และในส่วนที่โต้ตอบรุนแรงกับคุณ ก็ได้ถูกลงโทษไปเรียบร้อยแล้ว
ไม่ติดใจครับ เห็นไหม ผมแฟร์นะ :mrgreen: :mrgreen:

กระทู้คุณที่ถูกย้าย เนื่องจากมีการร้องเรียนในกระทู้นี้อยู่แล้ว และโดยเนื้อหาส่วนใหญ่ ก็ควรมาอยู่ในกระทู้นี้
เนื้อหาสาระหรือแม้จะไร้สาระ ถ้าพิจารณาว่าอาจเป็นชนวนเหตุให้ทะเลาะกัน ก็สามารถถูกย้ายได้ตามที่ผู้ดูแลเห็นสมควรครับ
เรื่องกระทู้ เบี้ยแลกขุน ผมไม่ติดใจ แต่ที่ผมตามจิก เอ๊ย,ไม่ใช่ :mrgreen: :mrgreen:

แต่ที่ผมตามถามคุณ แดงขาว น้ำเงิน คือ

แดง ขาว น้ำเงิน wrote:
กระทู้ที่คุณว่าก็อยู่ในห้องขังรอการตรวจสอบ

แล้วจะต้องได้ดั่งใจคุณทันทีด้วยหรือ คุณเป็นใครจะมาสั่งให้ทำโน่นทำนี่ตามใจคุณให้ทันใจคุณ
เคยมีตัวอย่างมาแล้วครับว่า กระทู้เนื้อหาดีๆของผม ที่เพียรรวบรวมมา :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ถูกคุณเอาไปขังเมื่อ Fri Sep 10, 2010 2:39 am

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=14&t=27468&start=120

มันชัดเจนจนปชป.ในเวบนี้ไม่มีปัญญาแย้งผม ได้แต่เข้าไปป่วน

แต่คุณกลับไม่เล่นงานคนที่เข้าไปป่วน แต่กลับบอกว่าออกทะเล

แล้วก็เอาไปขังหน้าตาเฉย จนป่านนี้พิจารณาเสร็จแล้วหรือยังครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เรื่องสั่งคุณนั้น ผู้น้อยมิบังอาจ อย่าเข้าใจผิด ได้แต่วิงวอนขอความยุติธรรมเท่านั้น :cry: :cry: :cry:

โถ,กระทู้สุดloveของข้าน้อย ไม่น่าเลย :cry: :cry: :cry: :cry:

กระทู้นี้ต่างหากที่ผมสงสัยในความยุติธรรมของคุณ แดง ขาว น้ำเงิน

พอดีเขามาตอบเรื่องนี้และผมจำได้ จึงทวงถามด้วย คุณจะตอบแทนไหม

แต่ขอบอกก่อนว่า ก่อนจะตอบให้เข้าไปดูในกระทู้ที่ว่านี้เสียก่อน

ไม่งั้นจะตอบผมไม่ได้ อย่างที่เขาเงียบไปไงละ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

บ่อยครั้งที่ท่านสมาชิกมักจะเข้าใจว่าผู้ดูแลต้องผ่านมาอ่านทุกกระทู้และทุกความเห็น
ในความเป็นจริง มันเป็นไปไม่ได้น่ะครับ ก่อนจะด่วนโวยวายหรือตอบโต้กัน
ผมย้ำอยู่เสมอ ให้กดแจ้งความเห็นที่คิดว่ามีปัญหาเข้ามา จะเป็นการแก้ปัญหาที่ดีกว่า

ไม่ได้โทษว่า มดจะต้องมองเห็นทุกข้อความ แต่ทำไมข้อความที่ผมข้องใจและถามมมานี้

ถูกโพสท์โดยปชป.บางคน ในหลายกระทู้ กลับไม่มีมดคนใดเห็น ถ้าคุณคิดว่าข้อความเหล่านี้ไม่ผิด

จึงปล่อยไว้ ก็ขอให้บอกมาเลยครับ ผมจะใช้บ้าง

และข้อสงสัยก็เกิดขึ้นในใจผมสิว่า มดเจตนาปล่อยไว้เพื่อล่อให้ฝ่ายตรงข้ามกับปชป.มาด่าตอบ

แล้วปชป.ก็แจ้งให้มดมาลบและแบน เท่ากับมดสนับสนุนการกระทำนี้ครับ

ผมถึงได้ตั้งชื่อว่า แผนใช้เบี้ยแลกขุน และหลังจากพิสูจน์ด้วยตัวเอง ก็เป็นจริงดังคาด

อย่างนี้นะครับ ผมจะลองเชื่อคุณสักครั้ง ต่อไป ถ้าใครมาหยาบคายหรือทำผิดกฎ

ผมจะแจ้งมด แล้วผมจะรอดูว่า ผลจะเป็นอย่างไร
แต่ผมคาดได้ว่า

ปชป.ส่วนหนึ่งจะไม่กล้าเข้ากระทู้ผม

ส่วนที่2หน้าแหก

ส่วนที่เหลือถูกแบนหมด

หวังว่าพวกเขาคงไม่ต้องไปตั้งบอร์ดใหม่อีกนะ เพราะ

พรรคเพื่อแม้วคงตามไปจิก ส่วนเวบนี้คงรอดหวุดหวิด เพราะพวกล่อเป้าออกไปหมดแล้ว

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
finder

Postby finder » Tue Jun 07, 2011 11:22 pm

finder wrote:มีคนด่าผมครับ หยาบคายมั๊กๆ

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=36183

yoshikiryuichiro wrote:
บุญปลีก wrote:
บุญปลีก wrote:สะใจมากมั๊ยครับ ยอมเชื่อข้อมูลจากหนังสือพิมผ์ของเขมร ตามรายงานของหนังสือพิมพ์เกาะสันติภาพ

1.ข่าวนี้ของเขมรมันรายงานผิดไหมครับ

2.ข่าวของไอ้ตอแหล มันถูกต้องไหมครับ

ก่อนถามผม ตอบให้ได้ก่อนดีไหมครับ

สื่อของเขมร เป็นอิสระ เหรอครับ
คุณหลงประเด็นหรือครับ ถ้ามรดกโลกเห็นด้วยกับเรา

การที่จะเลื่อนวันออกไปตามที่ไทยขอ เขาย่อมมีแถลงการณ์ออกมา

ไม่ใช่ให้ไทยมาแถลงเอง

หากเขมรเสียท่าไทยฮุนเซ็นจะยอมบอกเรื่องจริงเหรอครับ
มรดกโลกมีแถลงการณ์ออกมาไหมครับว่าเห็นด้วยกับไทย

เรื่องแค่นี้คิดไม่ได้เหรอครับ ถึงกับต้องไปเอาสื่อเขมรมาโจมตีไทย
ปัญหาคือ สื่อไทยไม่เสนอข่าวที่เป็นจริง

แต่เสนอข่าวที่รัฐบาลอยากให้คนไทยเห็น แม้จะเป็นข่าวโกหก

คุณพิสูจน์สิครับว่า สื่อเขมรพูดไม่จริง

ประเด็นคือ ใครพูดความจริง ไม่ใช่ใครเป็นคนพูด

นี่ยังไม่เลิกยัดเยียดความเท็จอีกรึ finder เกิดมาทำไมบนแผ่นดินไทย เสียชาติเกิด ชิงหมามาเกิดรึ

รอคำตอบอยู่ครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

แม้กาลเวลาผันผ่าน

จะเนิ่นนานสักเพียงไหน

คืนวันจะเปลี่ยนไป

ก็จะขอคำตอบ

อย่าลูกไม้ครับ มาเตือนว่าผมใช้คำหยาบแล้วก็เงียบ

ไม่มาบอกว่า ที่ผมแจ้ง คุณได้ตัดสินอย่างไร

เงียบไปเฉยๆหรือ

อย่าลืมว่า

การใช้คำหยาบ

กับการด่าสมาชิก

มันเป็นคนละเรื่อง

อย่าพยายามคิดเหมาเอาว่าเป็นเรื่องเดียวกัน

ผมจะรอฟังแน่นอนครับ

งวดนี้ถึงคิวของคุณแล้วสินะ

มด,คนกวาดขยะ:mrgreen: :mrgreen:
finder

Postby pon231 » Thu Jun 09, 2011 8:31 pm

finder ไอ้มุขยั่วโมโหคนอื่นแล้วให้คนอื่นตอบโต้แล้วเอามาฟ้องเลิกเถอะไม่แมนเลย กลับไปดูตัวเองบ้างมุขBUFFยังกล้าเอามาใช้
pon231

Postby finder » Thu Jun 09, 2011 11:35 pm

pon231 wrote:finder ไอ้มุขยั่วโมโหคนอื่นแล้วให้คนอื่นตอบโต้แล้วเอามาฟ้องเลิกเถอะไม่แมนเลย กลับไปดูตัวเองบ้างมุขBUFFยังกล้าเอามาใช้

ผมคิดว่าบอร์ดนี้นับวันยิ่งเลวร้ายมากขึ้นเรื่อยๆ

1.ผมไม่เข้าใจว่า ทำไมผู้ดูแลเวบจึงยอมให้ใครต่อใครเข้ามาแขวะ

หรือวิจารณ์การที่ผมแจ้งการทำผิดกฎของสมาชิกในนี้

ทั้งๆที่GM 1ktipก็เคยเอ่ยปากเองว่า

จะลบข้อความที่ไม่ได้อนุญาติให้มาโพสท์ที่นี่

2.การที่ผมฟ้องเพราะเขาทำผิดกฎ แม้ผมและเขาจะใช้คำหยาบโต้ตอบกัน

แต่เขาด่าผมด้วย จึงเป็นอีกกรณีที่ต้องพิจารณา

3.มด,คนกวาดขยะ เป็นคนเตือนการใช้คำหยาบแก่ผมและลบข้อความที่เป็นคำหยาบ

รวมทั้งข้อความที่เขาด่าผมด้วย แต่กลับเงียบไปเฉยๆ

ไม่ยอมมาตอบว่า การที่เขาด่าผม มดได้ทำอะไรไปบ้าง

ทั้งๆที่เวลาก็ผ่านมาได้สักพักแล้ว

4.และกลับปรากฎว่ามีสมาชิกที่ไม่ได้เกี่ยวข้องกับกรณ๊นี้ มาแขวะ

และแซวเพิ่อกวนให้ผมเอาเท้าถีบเสียอย่างนั้น

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ผู้ดูแลเวบต้องการให้คนเหล่านี้มาขัดตาทัพจนเรื่องสงบไปเอง

หรือแซวจนผมเอือมระอาไปเองจนไม่อยากได้คำตอบอย่างนั้นหรือครับ

ตกลงผู้ดูแลเวบที่นี่จะใช้วิธีนี้ในการทำงานใช่ไหมครั

ก็อย่างที่ผมเคยบอก เมื่อปชป.ในนี้ฟ้องมดให้แบนฝ่ายตรงข้าม

เขาใช้เมล์ส่งหลังไมค์ ไม่มาฟ้องที่นี่ เพื่อไม่ต้องการให้รู้ว่าใครฟ้อง

แต่ผมบริสุทธิ์ใจ และที่สำคัญ ผมต้องการให้ทุกคนเห็นว่าผมฟ้องใคร ผิดอย่างไร

และไม่เจาะจงว่าผู้ดูแลเวบคนใดจะจัดการเรื่องนี้

เพื่อให้เห็นว่า ไม่มีมดคนใดมาเข้าข้างผม

แต่การทำอย่างนี้ กลับต้องพบกับพวกปากสุนัขที่ตามมาแขวะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ทั้งๆที่พวกนี้ฟ้องคนอื่นลับหลัง

การทำอย่างนี้ แมนมากใช่ไหมครับพวกปชป.

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ผมขอแจ้งให้ทุกคนที่เกี่ยวข้องทั้ผู้ดูแลเวบ,คนที่เข้ามากวนเท้าผม,และขบวนการนี้ได้ทราบว่า

ผมจะเข้ามาดู จนกว่าจะมีคำตอบในเรื่องนี้

และpon231 ที่ผ่านมาคุณย่อมรู้แล้วว่า ถ้าผมตื๊อแล้ว จะเป็นอย่างไร

ดังนั้นผมขอสรุปว่า

1.ขอให้ผู้ดูแลเวบ ตัดสินเรื่องที่มีสมาชิกด่าผม

2.คนที่เข้ามาโพสท์ข้อความในนี้โดยไม่มีส่วนเกียวข้อง ควรมีมาตรการในการจัดการ

ไม่ใช่ใครอยากเข้ามาโพสท์อะไรก็ได้ ระเบียบก็บอกอยู่แล้ว่าห้องนี้ให้ใช้ทำอะไร

เมื่อเห็นคนที่ตนเองไม่ชอบเข้ามาใช้ ก็ใช้วิธีเข้ามาขี้ทิ้งไว้กลางห้อง

ทำเหมือนกับเป็นห้องส้วมสาธารณะที่ใครๆก็เข้ามาใช้ได้อย่างนั้นแหละ

คงหวังจะใช้กลิ่นขี้ที่เหม็นมากของตนตลบใส่คนที่ตนเองไม่ชอบ

เพื่อให้อยู่ในห้องไม่ได้ คงหวังช่วยชีวิตผู้ดูแลเวบสุดที่LOVE ที่ผมตามถามอยู่

งานนี้ถึงคิวมดคนสุดท้ายคือ คุณ"คนกวาดขยะ"

เป็นคนสุดท้ายที่เหลืออยู่ ที่ยังไม่เคยได้คุยกับผมในห้องนี้

2คนที่ผ่านมา คุยกับผมอย่างสนิทสนม :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

คือ

-คุณ 1ktip ชอบใส่ร้ายผมแบบยัดเยียดข้อหา บังเอิญผมแก้ต่างเก่งครับ และยังสามารถแสดงหลักฐานแย้งได้ชัดเจน

อีกทั้งผมได้ตั้งข้อหากลับไป ท่านจึงเงียบไปเฉยๆ โดยไม่บอกเหตุผล

-คุณ แดง ขาว น้ำงิน หิ้วกระทู้ผมแบบขัดตากรรมการ และทีผ่านมาก็ออกมารับหน้ากรณีแบนผม จนผมเข้าใจผิด

ทุกวันนี้กระทู้ที่หิ้วของผมไปก็ยังถูกขังอยู่ โดยไม่ทราบว่าเมื่อไรจะได้ออกมา ทำให้คิดถึงคุณวีระและคุณราตรีครับ

ทำไมถูกหิ้วไปขังอย่างผิดปกติเช่นนั้นและจะได้ออกมาเมื่อไรแน่ก็ไม่รู้ เพราะไอ้ฮุนเซ็นมันอาจตั้งข้ออื่นต่อก็ได้

ทำไมคุณวีระและคุณราตรีจึงถูกการกระทำที่ช่างเหมือนกับกระทู้ของผมจังเลย แต่โปรดอย่าเข้าใจผิดว่า

ผมเอาคุณ แดง ขาว น้ำงิน ไปเปรียบเป็นฮุนเซ็นนะครับ เน้นอีกที อย่าเข้าใจผิด :mrgreen: :mrgreen:

ดังนั้น นี่จึงเป็นครั้งแรกที่ผมจะได้คุยอย่างสนิทสนมกับคุณ คนกวาดขยะ

หวังว่าจะไม่ใช้กลยุทธตั้งรับอยู่ในค่ายไม่ออกรบ

ได้แต่ให้พวกลิ่วล้อออกมารับหน้า หวังให้ผมเลิกลาไปเอง

อย่างที่สุมาอี้ซึ่งเกรงกลัวขงเบ้งมาก เพราะโดนขงเบ้งเล่นเสียเกือบตายมาแล้ว

จึงหลบอยู่แต่ในค่าย ไม่ยอมออกรบ หวังให้ขงเบ้งขาดเสบียงแล้วเลิกทัพกลับไปเอง

ผมจะเล่าต่ออีกหน่อยละกัน แม้ขงเบ้งเลิกทัพกลับไปแล้ว สุมาอี้เองก็ยังกลัวขนาดว่า

ไม่กล้าตามตี เพราะกลัวขงเบ้งวางกลศึก คิดดูสิว่าสุมาอี้เกรงกลัวขงเบ้งขนาดไหน

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

การที่ขงเบ้งทำให้สุมาอี้กลัวได้ขนาดนี้ เพราะขงเบ้งเดาใจฝ่ายตรงข้ามได้ทะลุไงครับ เข้าตำรา

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้ง ชนะร้อยครั้ง ผมต้องการเล่าให้ฟังเฉยๆ

ไม่ได้เปรียบตัวเองเป็นขงเบ้งนะครับ ขอย้ำอีกที ไม่ได้เปรียบตัวเองเป็นขงเบ้ง

แค่ใช้วิธีของขงเบ้งเท่านั้น

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
finder

Postby jaojao48 » Fri Jun 10, 2011 9:34 am

odyssey wrote:
jaojao48 wrote:
yuth8866 wrote:@TeamKorn_DP: ข้อมูล "กรมการค้าภายใน" ราคาหมู หน้าฟาร์ม "ไทย" ถูกสุดในภูมิภาค ที่ 70บาท/กก. ลาว มาเล เวียดนาม 83 บาท กัมพูชา 94 บาท

ที่ไหนครับ หมูกิโลละ 70 จะไปเหมาให้หมดเขียงเลย

ค.ว.า.ย อะ โง่ sas

ราคาหมูหน้าฟาร์ม เขาชั่งขายเป็นตัว ในตัวหมู ถ้ามีขี้อยู่ในลำไส้ ขี้หมูนั่นก็โล 70 มีกระดูก กระกูกนั่นก็โลละ70

หยาบไหมครับ

ถ้าไม่หยาบคราวหลังจะใช้มั่ง

jaojao48

Postby pong_pratum » Sat Jun 11, 2011 1:06 pm

ริวเซย์ wrote:
pong_pratum wrote:
ริวเซย์ wrote:การตั้งกระทู้ด่าเพื่อนสมาชิก ถือเป็นการทำผิดกฎในการใช้คำหยาบคาย
และพาดพิงสมาชิกอื่นในทางเสียหาย จึงดำเนินการแบนสมาชิก Don Vito
๓ วัน เพื่อลงโทษต่อไป

จึงแจ้งมาเพื่อให้ทราบครับ

หยาบคาย....รวมถึงคำว่า....พรรคแมงดา, พรรคคณิกาบีบ...ผม หรือเปล่าครับ????....

viewtopic.php?f=2&t=35787
viewtopic.php?f=2&t=35396

เป็็นไปได้ก็ห้ามเถอะครับ.....แรงเกินไป
Image

แมงดา คณิกาบีบผม นี่ถือเป็นคำด่าได้ครับ แต่เนื่องจากเป็นการด่านักการเมือง
ซึ่งเป็นเรื่องปกติในบอร์ดนี้ จึงยังไม่ห้าม แต่ถ้าด่าเพื่อนสมาชิกแบนสถานเดียวครับ

แล้วหมาตัวไหนแบนผม 7 วันครับ?....ผมเคยถูกมอด "ล้างโครตทักษิณ" เปลี่ยนข้อความของผมอย่างไร้วุฒิภาวะ ตอนนี้มันถูกแบนไปแล้ว(ไม่รู้ว่าไปสิงในล็อคอินใหม่เปล่า?? :lol: )....ถ้าพวกท่่านด่าคนอื่นได้ แต่พอโดนสวนกลับด้วยความแรงพอๆกัน กลับรับไม่ได้
.
.
รู้แล้วครับ ว่าทำไมพรรคแมงสาบถึงเข้าไปอยู่ในใจประชาชนไม่ได้....ก็เพราะ ชอบใช้อำนาจผิดๆนี่เอง.... :D :D :D :D
.
บ๋าย....บาย :lol: :lol: :lol: :lol:
“.....เมื่อยืนหยัดต่อสู้ผู้กดขี่ ประชาชนย่อมมีชีวิตใหม่ เมื่อท้องฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนย่อมเป็นใหญ่ในแผ่นดิน...มันผู้ใดดูถูกปวงประชา มันผู้ใดไล่ล่าล้างอย่างโหดหิน เมื่อท้องฟ้าสีทองผ่องทั่วธรณินทร์ ทั้งแผ่นดินก็สอนสั่ง...พังบรรลัย....."
pong_pratum

Postby Jack_SAA » Sat Jun 11, 2011 6:11 pm

เรียกร้องความเป็นธรรมให้ตัวเองกันใหญ่เลยนะครับ

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

Jack_SAA

PreviousNext

Return to สภากาแฟ