วิพากษ์วิจารณ์ถามข้อข้องใจกับWMและMOD

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: วิพากษ์วิจารณ์ถามข้อข้องใจกับWMและMOD

Postby noona » Sun Mar 13, 2011 11:22 pm

รักน้องพิณ wrote:font ใหญ่หรือเล็กก็ยังด่าทอกันได้ เพราะฉะนั้นเลิก font ใหญ่จะได้ลดการด่าลง งงครับ งง

แล้วคุณรักน้องไปเดือนร้อนแทนเค้าทำไมค่ะ ในเมื่อคุณก็ไม่ได้ใช้ประจำ คนที่ใช้ประจำก็ไม่เห็นจะเดือนร้อนนี่ค่ะ ต้องเคารพการตัดสินใจของเจ้าของบ้านค่ะ และคนส่วนใหญ่เค้าก็ไม่ได้แย้งอะไรนี่นา
noona

Re: วิพากษ์วิจารณ์ถามข้อข้องใจกับWMและMOD

Postby PinkDevil » Sun Mar 13, 2011 11:29 pm

รักน้องพิณ wrote:คุณ PinkDevil

นั่นสิครับ ผมก็เลยเห็นว่าการจะแก้เรื่องการปะทะกันระหว่างสมาชิกมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับขนาดอักษรที่ใช้ จะใช้ตัวเล็กมันก็ด่ากันได้อยู่ดี
ซึ่งมันมีวิธีอื่นในการจัดการ แล้วตัวอักษรใหญ่มันก็ยังมีประโยชน์อยู่ ในทางตรงกันข้าม wm หรือ mod ยังเก็บตัว Tiny ไว้ซึ่งมันเล็กมากจนแทบจะอ่านไม่ออกเลย

I have nothing to disagree your above statement , But

the problem about font size in this board caused by persons who did not know how to behave properly in public, persons who did not have a good manners to share board with others. Even they were requested politely from others, only response from this kind of person was ignoring and sending an arrogant message (sometime with emo like this :lol: :lol: :lol: )

You might say the bigger size could be used to state the important point, I accept that fact and so do other people here including the WM and Mod, however do you really believe that all people especially one group of people who always wrote in bigger size style use the bigger font size for that function, with all respect, for me I am not naive enough to believe that and neither do you right ??

We all are mature, saying the truth is the best for discussing ka, everyone here do know what the hidden intention when the bigger size font was used. Please do not insult other people intelligence by trying to make an excuse with a reason in which both you and me know it's not true.

With respect
To dream the impossible dream
To fight the unbeatable foe
To bear with unbearable sorrow
To run where the brave dare not go
To right the unrightable wrong
To love pure and chaste from afar
To try when your arms are weary
To reach the unreachable star
PinkDevil

Postby หวังเหวิ่น » Sun Mar 13, 2011 11:53 pm

นั่นสินะจะไปเดือนร้อนแทนทำไม ขนาด Mod ยังไม่ได้เดือนร้อนเลย :roll:
เกรียนอย่างมีคุณค่า ฮาอย่างมีสติ
หวังเหวิ่น

Postby finder » Mon Mar 14, 2011 12:02 am

อ้าว,เข้ามาแล้วงงเลย

ว่าจะมาดูว่ามดและคุณสุภาพชนมาตอบผมหรือยัง

กลายเป็นปชป.เข้ามาคุยหนับหนุนอะไรฟ้อนใหญ่ๆเล็กๆเต็มไปหมด

อ่านแล้วรู้สึกว่าตัวเองเป็นคนสำคัญอย่างไรก็ไม่รู้

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

พออ่านแล้วก็เข้าใจแล้วว่าทำไมใช้ฟ้อนท์200ไม่ได้เพราะเหตุนี้เอง

ตอนแรกคิดว่าโปรแกรมบอร์ดเสีย

กำลังจะไปบอกให้ทีมงานปชป.เอ๊ย,ไม่ใช่ ทีมงานบอร์ด

ให้ช่วยแก้ที เพราะ........................

ผมเสียงค่อยครับ ตอนพูดปกติจะไม่กล้ากระโชกโฮกฮาก

ผมได้รับการอบรมมารยาทมาดีครับ

แต่เมื่อต้องมาคุยในบอร์ด เมื่อถามหาเหตุผลจากปชป.ในนี้

มักจะไม่มีใครได้ยิน
แต่ทำไมพธม.ด้วยกันกลับได้ยินก็ไม่รู้

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ไอ้กระผมก็อยากได้ความเห็นต่าง จากปชป.บ้าง :mrgreen: :mrgreen:

เพื่อจะได้เพิ่มมุมมองของตนเองว่าฉลาดกว่าปชป.ในนี้กี่เท่า:mrgreen: :mrgreen:

เอาไว้เป็นมาตรฐานเวลาคุยกับใครแล้วจะได้ไม่กลัวว่าจะโชว์โง่ต่อหน้าธารกำนัล

เพราะถ้าฉลาดกว่าปชป.แล้ว เรื่องนั้นคุยได้เลย

เนื่องจากรัฐบาลหล่อแหลให้ข่าวปชช.ให้รู้เหมือนสมุนของตนเอง

เมื่อไอ้กระผมฉลาดกว่าปชป.ในนี้ ผมก็ฉลาดกว่าปชช.ทั่วไปที่ผมคุยด้วย

หรืออย่างมากก็ฉลาดเท่าเขา เพราะเขาคงรับข่าวจากASTVนั่นเอง

นี่คือเหตุผลที่ผมต้องตะโกนครับ คงทราบกันทั้งบอร์ดแล้วนะ

แหมทำไมวันนี้รู้สึกเป็นคนสำคัญก็ไม่รู้ (ขอพูดอีกที)

กะอีแค่ผมใช้ฟ้อนท์200บ่อยๆ(ดังเหตุผลข้างต้น)

ถึงขนาดมีการยกเลิกการใช้ อย่างนี้เท่ากับว่า

บอร์ดนี้ให้ความสำคัญกับทุกการเคลื่อนไหวของผมมาก

รู้สึกเป็นเกียรติมากครับ

แต่คงมีปชป.ในนี้บางคนดีใจเช่นคุณโทนี่เดอะเบสท์

พูดประมาณว่าผมคงอึดอัดอกแทบแตกที่ไม่ได้ใช้

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ถ้าเป็นอย่างนั้น ทำไมผมยังหัวเราะได้อย่างสม่ำเสมอในช่วง2วันนี้

เหตุผลก็คือ ผมยังเห็นว่าปชป.ในนี้ยังฉลาดน้อยกว่าผม

หรืือพูดแบบชาวบ้านคือ ยังโง่อยู่ นั่นเอง เหตุที่เขายังโง่ก็เพราะ

ข้อมูลที่รัฐบาลหล่อแหลให้เขา

ฟ้อนท์ใหญ่หรือเล็กไม่เคยเป็นประเด็นให้ผมได้หัวเราะครับ

กรุณาเข้าใจประเด็นให้ถูกต้อง

เห็นไหมครับ

แค่การจับประเด็นยังไม่ถูกเลย จะเอาอะไรมาคุย

เวลาที่แย้งกับผมในกระทู้ถึงทำได้แค่แถไปแถมา+ข้างๆคูๆ ไงล่ะ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
Last edited by finder on Mon Mar 14, 2011 1:11 am, edited 1 time in total.
finder

Postby finder » Mon Mar 14, 2011 12:06 am

noona wrote:
รักน้องพิณ wrote:font ใหญ่หรือเล็กก็ยังด่าทอกันได้ เพราะฉะนั้นเลิก font ใหญ่จะได้ลดการด่าลง งงครับ งง

แล้วคุณรักน้องไปเดือนร้อนแทนเค้าทำไมค่ะ ในเมื่อคุณก็ไม่ได้ใช้ประจำ คนที่ใช้ประจำก็ไม่เห็นจะเดือนร้อนนี่ค่ะ ต้องเคารพการตัดสินใจของเจ้าของบ้านค่ะ และคนส่วนใหญ่เค้าก็ไม่ได้แย้งอะไรนี่นา

เขาไม่ได้เดือดร้อนมากหรอกครับ เขาก็บอกแล้วว่า บางครั้งเขาก็ต้องใช้ ที่ผมอ่านมาแค่นี้แหละ

ทำไมปชป.ในนี้ต้องเข้ามาสนับสนุนมากขนาดนี้ครับ

ผมก็ไม่ได้ต่อว่ามดหรือwmสักหน่อย

นี่ถ้าผมมาต่อว่า สงสัยปชป.มีกี่คนในบอร์ดนี้ คงได้เห็นครบ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
finder

Postby finder » Mon Mar 14, 2011 12:12 am

noona wrote:พี่ไฝใช้ฟอนท์ใหญ่ก็จริง เมื่อเทียบเรื่องความสุภาพ ถือว่าดีกว่าอีกหลาย ๆ คนค่ะ :P

พูดชมอย่างนี้ ผมจะใช้ฟ้อนเล็กละนะ

ใครสั่งให้ใช้ฟ้อนท์ใหญ่ก็จะไม่ใช้แล้วละครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
finder

Postby finder » Mon Mar 14, 2011 12:19 am

pochi wrote:ไม่มีไซส์ 200 แล้ว ขอบคุณค่ะ :D

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด คุณกำลังขอบคุณผม

เพราะผมทำให้การยกเลิกนี้เกิดขึ้นครับ

ไม่เชื่อไปถามมดสิ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
Last edited by finder on Mon Mar 14, 2011 1:13 am, edited 1 time in total.
finder

Postby finder » Mon Mar 14, 2011 12:23 am

รักน้องพิณ wrote:เอาไซส์ 200 ออกแล้วเหลือไซส์ 50 ทำไมอ่ะ ใครจะอ่านออกฟ่ระ...หึหึ
หรือว่าเอาออกเพราะรำคาญที่ท่าน finder ใช้ ถ้าใช่ก็...หึหึ ช่างน่าขำจริงๆ

ไม่ใช่เรื่องน่าขำเรื่องแรก

และก็ไม่ใช่เป็นเรื่องสุดท้ายด้วยครับ

แค่เรื่องที่ปชป.เข้ามาเชียร์มดเสียเยอะแยะในตอนนี้

ยังทำผมขำเลย

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ผมไปทำอะไรมดหรือไง ถึงต้องมาให้กำลังใจกันขนาดนี้

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

finder

Postby finder » Mon Mar 14, 2011 12:27 am

pochi wrote:ตลก

ไม่รู้จักหรอกมารยาท
เพราะ
ประกาศเบอร์มือถือนายกกลางเวทีก็ไม่ผิดมารยาท แต่ประการใด

โลกของเค้าไม่มีคำว่ามารยาทหรอก :)

พวกปชป.ไปว่าคนอื่นว่าไปเดือดร้อนแทนเขาทำไม

แต่นี่เป็นเรื่องของนายกฯ คุณไปเดือดร้อนแทนเขาทำไมครับ

หรือนายกฯไม่ใช่เขา แต่เป็นพวกเรา(ปชป.)ในนี้ครับ

finder

Postby finder » Mon Mar 14, 2011 12:29 am

มารุจัง wrote:
pochi wrote:ไม่มีไซส์ 200 แล้ว ขอบคุณค่ะ :D

ขอบคุณเช่นกันค่ะ
เพราะโดยมารยาทการใช้บอร์ดสาธารณะ การใช้ตัวอักษรตัวใหญ่ และตัวหนาโดยไม่จำเป็น
้เขารู้กันว่าคือการตะคอกใส่คนอื่น ๆ
ยินดีมาก ๆ ที่ไซส์ตัวใหญ่หายไปได้เสียที
ขอบคุณค่ะ :D

อ่านเหตุผลของผมสิครับ

ผมเป็นคนเสียงค่อยครับ

กลัวคนฟังไม่ได้ยินเท่านั้นเอง

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
finder

Postby รักน้องพิณ » Mon Mar 14, 2011 12:51 am

นั่นไง ขนาดยกเลิก font ใหญ่ไปแล้วยังโดนท่าน finder ตะคอกใส่อีก

นี่ถ้าผมใช้ตัวอีโมมาด่าคนอื่นสงสัยคงต้องยกเลิกอีโมเป็นแน่แท้

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:------------ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:------------ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
------ :mrgreen:------------ :mrgreen:--- :mrgreen:------------ :mrgreen:---- :mrgreen:
------ :mrgreen:------------ :mrgreen:--- :mrgreen:------------ :mrgreen:---- :mrgreen:
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:------------ :mrgreen:--- :mrgreen:------------ :mrgreen:---- :mrgreen:
:mrgreen:------------------- :mrgreen:--- :mrgreen:------------ :mrgreen:---- :mrgreen:
:mrgreen:------------------- :mrgreen:--- :mrgreen:------------ :mrgreen:---- :mrgreen:
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:------------ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:------------ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
วิญญาณปู่จะร้องไอ้ลูกหลานจัญไร­!!
รักน้องพิณ

Postby finder » Mon Mar 14, 2011 12:52 am

มารุจัง wrote:ดิฉันต้องรบกวนเรียนถามคุณรักน้องพิณอีกครั้งค่ะว่า
คุณเห็นว่าการใช้ฟ้อนท์ตัวใหญ่ของคุณ finder เป็นการเน้นข้อความหรือเปล่าคะ
ถ้าจะให้ผมตอบจริงๆก็คือ ใช่

เพราะจะเห็นได้ว่า การเน้นข้อความโดยสามัญธรรมดา ควรจะเน้นเพียงแค่บางคำ บางประโยคที่เป็นใจความสำคัญ
แต่การตอบของคุณ finder แต่ละครั้ง มักจะใช้ฟอนต์ตัวใหญ่เต็มทั้งกระทู้
ซึ่งคงไ่ม่ใช่เป็นการเน้นข้อความใช่หรือไม่คะ
เพราะข้อความของผมมันมีส่วนที่ต้องการเน้น ซึ่งเป็นส่วนใหญ่

แต่เพราะผมขี้เกียจเปลี่ยนขนาด จึงใช้ใหญ่ทั้งหมด

เนื่องจากเวลาที่แย้งปชป.ผมต้องแย้งหลายคนพร้อมกัน

ผมต้องการแย้งให้ทันครับ เพื่อให้เขาหายโง่เท่านั้นเองครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ผมพิมพ์ช้าครับ จึงต้องใช้วิธีนี้

อ้อ.อีกเหตุผลหนึ่งคือการใช้ตัวใหญ่ ทำให้เขาเห็นชัด

ปชป.จะได้รู้ว่าผมตอบไว้แล้ว เมื่อเขาอ่าน เขาก็จะฉลาดขึ้น

แต่ถ้ายังโง่เหมือนเดิม คงต้องโทษสมองเขาแล้วละ

ส่วนการที่คุณฯ จะเห็นว่าเป็นการตะคอกหรือไม่นั้น ย่อมเป็นสิทธิส่วนตัวค่ะ แต่ก็ต้องเคารพสิทธิของท่านอื่น ๆ ที่ใช้บอร์ดร่วมกันด้วยค่ะ
ไ่ม่ว่าจะบอร์ดที่ใดก็ตามแ่ต่ เค้าถือเป็นมารยาทสากลค่ะ
ถ้ามารยาทสังคมเขาเห็นอย่างนั้น คงไม่ทำตัวใหญ่มาให้ใช้

เพราะมันไม่สุภาพอย่างคุณว่าไงล่ะ

ถ้าเช่นนั้นคุณควรไปตำหนิคนเขียนโปรแกรมบอร์ดนี้ครับ

เพราะเขาออกแบบสิ่งที่ไม่สุภาพมาให้คนไทยใช้

เมล์ไปบอกเขาสิครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

หรือเป็นเพราะ คนไทยมองตัวเองสำคัญกว่าการที่คนชาติอื่นมองตัวเองครับ

พูดง่ายๆ (อย่าว่าผมพูดหยาบนะครับ)ภาษาชาวบ้านคือคนไทยกระแดะไปเอง

จริง ๆ แล้วดิฉันมั่นใจว่าคุณรักน้องพิณ ทราบว่าการใช้ฟ้อนท์ใหญ่พิเศษของคุณ finer มีเจตนาอะไรอยู่แล้ว
เพราะพอจะได้รับทราบอะไรจากเว็บบางแห่งเช่นกัน
สงสัยแค่เวบไหนครับ ถ้าใช่เวบนั้น แสดงว่าแอบเข้าไปอ่านบทความที่น่นบ่อยๆสิท่า

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

แล้วกระทู้ก็มีตั้งหลายกระทู้ ดันไปอ่านกระทู้นั้นเข้าได้ไงครับ ถ้าไม่ตั้งใจไปอ่าน

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เมื่อมีเจตนาชัดเจนเช่นนั้นการที่ม้อดหรือ WM จะเพิ่มหรือปรับเปลี่ยนอะไรก็ตาม เพื่อประโยชน์ของสมาชิกส่วนใหญ่ของบอร์ด คงไม่ใช่สิ่งที่ิผิดไม่ใ่ช่หรือคะ
ไม่มีอะไรผิดครับ บอร์ดของเขา เขาตั้งกฎเกณฑ์เองได้ คนเล่นก็ต้องเชื่อฟัง

แต่ผิดตรงที่ยกเลิกฟ้อนท์ใหญ่เพราะต้นเหตุมาจากการที่ผมใช้บ่อยๆ คุณว่าไม่จริงหรือ มันเฉพาะเจาะจงเกินไปไหม

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

และการไม่ใช้ฟ้อนท์ขนาดใหญ่ จะส่งผลอะไรในการสื่อสารแลกเปลี่ยนความเห็น ในกระทู้กับสมาชิกท่านอื่น ๆ หรือไม่คะ
หากไม่ ก็ไม่น่าจะเป็นเรื่องใหญ่อะไรมิใช่หรือ แ้่ล้วเหตุใดเล่าจึงต้องวุ่นวายหรือเคืองกับการอนุญาตฟ้อนท์ขนาดปรกติ
ไม่ส่งผลอะไรครับ รวมทั้งกับผมด้วย :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ส่วนเรื่องการโพสต์หลังคาบ้านคงไม่น่าจะเกี่ยวข้องกับม้อดหรือ WM ชุดนี้ ควรจะยุติได้แล้ว
ซึ่งตอนที่มีเรื่องพวกคุณออกมาต่อว่าและเลือกจะแยกย้ายไปแล้ว มันก็ควรจะจบ หากไม่จบ ดิฉันเสนอว่าให้เล่นงานกันทางกฎหมายไปเลยจะดีกว่าค่ะ
เล่นกฎหมายหรือครับ หลังคาบ้านรั่วก็ซ่อมสิครับ

ทนายคงซ่อมหลังคาบ้านไม่เป็นมั้งครับ

หลังคาบ้านเขาเองยังต้องเรียกช่างมาซ่อมเลย

ผมตอบอย่างนี้ คุณเข้าใจไหม

ถ้าคุณไม่เข้าใจ ผมก็ไม่แปลกใจหรอก

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

:D
finder

Postby finder » Mon Mar 14, 2011 12:55 am

รักน้องพิณ wrote:นั่นไง ขนาดยกเลิก font ใหญ่ไปแล้วยังโดนท่าน finder ตะคอกใส่อีก

นี่ถ้าผมใช้ตัวอีโมมาด่าคนอื่นสงสัยคงต้องยกเลิกอีโมเป็นแน่แท้

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:------------ :mrgreen:--- :mrgreen:------------ :mrgreen:---- :mrgreen:

อลังการครับ คุณรักน้องพิณ เมื่อวานที่ใช้200ไม่ได้ ผมคิดทำตัวอีโมลักษณะนี้แหละครับ

แต่จะทำเป็นคำว่า

ปชป.
หน้า
แหก
อีก
แล้ว

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
finder

Postby รักน้องพิณ » Mon Mar 14, 2011 1:05 am

PinkDevil wrote:
รักน้องพิณ wrote:คุณ PinkDevil

นั่นสิครับ ผมก็เลยเห็นว่าการจะแก้เรื่องการปะทะกันระหว่างสมาชิกมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับขนาดอักษรที่ใช้ จะใช้ตัวเล็กมันก็ด่ากันได้อยู่ดี
ซึ่งมันมีวิธีอื่นในการจัดการ แล้วตัวอักษรใหญ่มันก็ยังมีประโยชน์อยู่ ในทางตรงกันข้าม wm หรือ mod ยังเก็บตัว Tiny ไว้ซึ่งมันเล็กมากจนแทบจะอ่านไม่ออกเลย

I have nothing to disagree your above statement , But

the problem about font size in this board caused by persons who did not know how to behave properly in public, persons who did not have a good manners to share board with others. Even they were requested politely from others, only response from this kind of person was ignoring and sending an arrogant message (sometime with emo like this :lol: :lol: :lol: )

You might say the bigger size could be used to state the important point, I accept that fact and so do other people here including the WM and Mod, however do you really believe that all people especially one group of people who always wrote in bigger size style use the bigger font size for that function, with all respect, for me I am not naive enough to believe that and neither do you right ??

We all are mature, saying the truth is the best for discussing ka, everyone here do know what the hidden intention when the bigger size font was used. Please do not insult other people intelligence by trying to make an excuse with a reason in which both you and me know it's not true.

ผมก็ได้บอกไปแล้วไงครับ ว่าหาก mod หรือ wm เห็นว่าคนไหนด่าทอเพื่อนสมาชิก(ไม่ว่าจะใช้วิธีไหนก็ตาม) ก็ยังมีวิธีอื่นที่เคยใช้กัน เช่น เซ็นเซอร์, เตือน, หรือไปจนถึงแบน ไม่ใช่ว่าแก้ปัญหาด้วยการยกเลิก font ตัวใหญ่ ซึ่งคุณกับผมเองก็รู้ว่ามันแก้ไม่ได้

และผมก็เคยเห็นข้อความหยาบคายหลายข้อความที่ไม่โดนเซ็นเซอร์(หรืออาจไม่มีใครแจ้ง mod ก็ได้)
วิญญาณปู่จะร้องไอ้ลูกหลานจัญไร­!!
รักน้องพิณ

Postby finder » Mon Mar 14, 2011 1:07 am

pochi wrote:ไม่ได้หมายถึงข้อความข้างในฟอนต์ใหญ่แล้วจะเป็นข้อความด่าค่ะ

เพราะฟอนต์ใหญ่คือการตะโกนใส่หน้าคนอื่น มีความหมายหยาบคายในตัวของมันเองอยู่แล้ว หากใช้ติดๆกันทุกตัว

เป็นวัฒนธรรมทางอินเตอร์เน็ตค่ะ ถ้าเล่นอินเตอร์เน็ตไม่นานอาจจะไม่ทราบ
บุคคลที่ทำตัวแบบนี้ ภาษาทางอินเตอร์เน็ตเรียก Troll ค่ะ บางที่เรียก N00b , Noob

เหมือนโปจิพิมพ์ว่า

IF YOU WANT TO USE THE SIZE THAT BAD, THEN YOU SHOULD GO MAKING IT AT YOUR OWN FORUM.

กับ

If you want to use the size that bad, then you should go making it at your own forum.

สังเกตเห็นอะไรไหมคะ?

ต่อให้พิมพ์สุภาพ มันก็ท่ากับตะโกนใส่หน้าคนอ่านอยู่ค่ะ

ถ้าตะโกนอย่างคุณว่า ทำไมผมไม่ได้ยินเสียงอะไรเลยล่ะ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ผมอ่านตัวโตง่ายกว่าแฮะ ตัวเล็กคุณพิมพ์อะไรนะ

ช่วยพิมพ์เป็นตัวโตให้อ่านทีสิ

finder

Postby finder » Mon Mar 14, 2011 1:21 am

ตั้งใจมาอ่านคำตอบ กลับต้องมาอ่านกำลังใจของมด

แล้วมดได้อ่านไหมนะ

กลายเป็นเราได้กำลังใจแทน

นอน วันนี้กำลังใจเพียบ

finder

Postby once in a blue moon » Mon Mar 14, 2011 1:37 am

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

เจ้าซื่อต่อคนคด แต่ทรยศต่อคนไทย ลูกหลานจะอายใจ ที่มีพ่อ (แม่) เป็นคนทราม”
once in a blue moon

Postby once in a blue moon » Mon Mar 14, 2011 1:39 am

ง่วงแล้ว นอนก่อนนะฮะ ฝันดีทุกคน

เจ้าซื่อต่อคนคด แต่ทรยศต่อคนไทย ลูกหลานจะอายใจ ที่มีพ่อ (แม่) เป็นคนทราม”
once in a blue moon

Postby เด็กอมมือ » Mon Mar 14, 2011 1:47 am

จริงแล้ว เรื่องไม่เข้าใจภาษาอังกฤษ ก็ไม่ใช่ความผิดของคนไทยเพราะนี่เมืองไทยครับ

แต่พี่เค้าก็ออกตัวไว้แล้ว ว่าที่ต้องพิมพ์ภาษาอังกฤษ เพราะอยู่ต่างประเทศ และก็ไม่มี ภาษาไทยให้ใช้

แต่การที่เราไม่เข้าใจ และทำเป็นจะเข้าใจ มันสื่อถึงภาวะจิตใจ และระดับการอบรม การสั่งสอนมา
เพราะถ้าเราไม่รู้ไม่ใช่เรื่องผิด แต่ดันแสดงออกถึง ความด้อยปัญญา ให้คนอื่นเค้าดูถูกตลกขบขัน
บางที ถ้าเราไม่รู้ ก็ไม่ต้องพูด ให้คนอื่นเค้ารู้ว่าเราโง่หรอก :lol:

อืม พี่เค้า เครียดจริงๆ นะครับ
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
ดังนั้นแล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะของคน" จูกัด เหลียง
เด็กอมมือ

Postby รักน้องพิณ » Mon Mar 14, 2011 2:10 am

once in a blue moon wrote:
PinkDevil wrote:

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

;)

เค้าอยู่ต่างประเทศครับ แล้วเค้าก็ใช้คอมที่มหาลัยหรือที่ทำงาน(มั้ง) เลยพิมพ์ภาษาไทยไม่ได้
รักน้องพิณ

Postby มารุจัง » Mon Mar 14, 2011 6:55 am

finder wrote:
เพราะข้อความของผมมันมีส่วนที่ต้องการเน้น ซึ่งเป็นส่วนใหญ่

แต่เพราะผมขี้เกียจเปลี่ยนขนาด จึงใช้ใหญ่ทั้งหมด

เนื่องจากเวลาที่แย้งปชป.ผมต้องแย้งหลายคนพร้อมกัน

ผมต้องการแย้งให้ทันครับ เพื่อให้เขาหายโง่เท่านั้นเองครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ผมพิมพ์ช้าครับ จึงต้องใช้วิธีนี้

อ้อ.อีกเหตุผลหนึ่งคือการใช้ตัวใหญ่ ทำให้เขาเห็นชัด

ปชป.จะได้รู้ว่าผมตอบไว้แล้ว เมื่อเขาอ่าน เขาก็จะฉลาดขึ้น

แต่ถ้ายังโง่เหมือนเดิม คงต้องโทษสมองเขาแล้วละ

คนโง่มักคิดว่ตัวเองฉลาดกว่าคนอื่นนะคะ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

สงสัยแค่เวบไหนครับ ถ้าใช่เวบนั้น แสดงว่าแอบเข้าไปอ่านบทความที่น่นบ่อยๆสิท่า

แล้วกระทู้ก็มีตั้งหลายกระทู้ ดันไปอ่านกระทู้นั้นเข้าได้ไงครับ ถ้าไม่ตั้งใจไปอ่าน

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

อ๋อไม่ต้องเข้าไปอ่านหรอกค่ะ มีคนเอามาบอกกันเรื่อย ๆ ไม่ค่อยอยากเข้าไปหรอกค่ะ เค้าเอามาให้ดูเห็นมีแต่คำที่นิยมใช้ในบอร์ดเกรียน ๆ ที่ดิฉันไม่เข้าทั้งนั้นแหละค่ะ
อย่าสำคััญตัวผิดบ่อย ๆ สิคะ

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ไม่มีอะไรผิดครับ บอร์ดของเขา เขาตั้งกฎเกณฑ์เองได้ คนเล่นก็ต้องเชื่อฟัง

แต่ผิดตรงที่ยกเลิกฟ้อนท์ใหญ่เพราะต้นเหตุมาจากการที่ผมใช้บ่อยๆ คุณว่าไม่จริงหรือ มันเฉพาะเจาะจงเกินไปไหม

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ม้อดจะเลือกที่ยกเลิกใช้ฟอนท์ใหญ่เพราะเหตุผลใด ดิฉันก็ไม่เห็นม้อดมาตอบ แต่เห็นพวกคุณคิดเองว่า ม้อดยกเลิกเพราะคุณ
เมื่อเค้าคิดกันเช่นนั้น ดิฉันก็แค่มาบอกว่ามันไม่ได้มีผลอะไรกับการแสดงความเห็นก็เท่านั้นเอง
แล้วถ้าคุณเห็นว่า เค้าจะยกเลิกหรือไม่เป็นสิทธิของเค้า หรือจะตั้งกฎอะไรเป็นสิทธิของเค้า
เหตุใดเมื่อเค้าพิจารณาแล้วว่าผิด จึงได้ออกมาโวยวายกันขนาดนั้นล่ะคะ

ไม่ส่งผลอะไรครับ รวมทั้งกับผมด้วย :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

กรณีนี้ดิฉันก็แปลกใจที่คุณไม่ได้ออกมาโวยวาย แล้้วก็ดูน่ารักที่ยอมรับด้วย
อันนี้ต้องชื่นชมคุณค่ะ และหลายครั้งที่คุณใช้ฟอนท์ธรรมดาก็ง่ายกับการอ่านด้วย
แต่บางคนกลับเดือดร้อนแทนคุณ ก็ได้แต่แปลกใจค่ะ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

เล่นกฎหมายหรือครับ หลังคาบ้านรั่วก็ซ่อมสิครับ

ทนายคงซ่อมหลังคาบ้านไม่เป็นมั้งครับ

หลังคาบ้านเขาเองยังต้องเรียกช่างมาซ่อมเลย

ผมตอบอย่างนี้ คุณเข้าใจไหม

ถ้าคุณไม่เข้าใจ ผมก็ไม่แปลกใจหรอก

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

นั่นสิคะ หลังคาบ้านรั่วก็ซ่อมสิคะ ดิฉันเข้าใจค่ะ พยายามทำความเข้าใจกับบางคนน่ะค่ะ
แต่แปลกที่เพื่อน ๆ ที่ออกมาเรียกร้องแทนคุณเค้าไม่เข้าใจ เห็นบ่นเรื่องหลังคาบ้านมาหลายหนแล้ว
คุณ finder ลองบอกเพื่อน ๆ ให้ตามช่างซ่อมหลังคาบ้านสิคะ จะได้ไม่ต้องมาบ่นให้คนอื่นเค้าเบื่ออีกค่ะ

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Forum rules!
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด
มารุจัง

Postby kritz » Mon Mar 14, 2011 9:18 am

กร๊ากกกส์

ตรรกะวิบัติแล้ววุ้ย บอร์ดนี้ ฟ้อนต์ 200 เป็นอันตรายต่อความมั่นคงของบอร์ด 555+

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

รักน้องพิณ wrote:นั่นไง ขนาดยกเลิก font ใหญ่ไปแล้วยังโดนท่าน finder ตะคอกใส่อีก

ขอยืมๆ

เดี๋ยวคงมีเอา emotions ออกอีก ...ฮา

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
I'm a PAD, not a Democrat!

Honestly is the best policy!
ประชาทนธิปไตย คลิกเบาๆ
kritz

Postby OLive » Mon Mar 14, 2011 11:40 am

kritz wrote:กร๊ากกกส์

ตรรกะวิบัติแล้ววุ้ย บอร์ดนี้ ฟ้อนต์ 200 เป็นอันตรายต่อความมั่นคงของบอร์ด 555+

ขอยืมๆ

เดี๋ยวคงมีเอา emotions ออกอีก ...ฮา

อย่าลืมสิฮะ บ้านมีกฏบ้าน เมืองมีกฏเมือง นับประสาอะไรกับบอร์ดการเมือง ถึงไม่ใช่กฏ แต่ก็ออกมาเพื่อรักษาความสงบ ให้กลุ่มคนอยู่ร่วมกันได้ อย่าปกติสุข ไม่เคารพ กฏเขา ก็อย่ามาเล่นสิฮะ นี่กระผมพูดในฐานะ คนไม่ค่อยโพสต์ แต่เฝ้าอ่านอย่างเดียว ยังรำคาญ
:lol:
OLive

Postby kritz » Mon Mar 14, 2011 2:46 pm

OLive wrote:
kritz wrote:กร๊ากกกส์

ขอยืมๆ

อย่าลืมสิฮะ บ้านมีกฏบ้าน เมืองมีกฏเมือง นับประสาอะไรกับบอร์ดการเมือง ถึงไม่ใช่กฏ แต่ก็ออกมาเพื่อรักษาความสงบ ให้กลุ่มคนอยู่ร่วมกันได้ อย่าปกติสุข ไม่เคารพ กฏเขา ก็อย่ามาเล่นสิฮะ นี่กระผมพูดในฐานะ คนไม่ค่อยโพสต์ แต่เฝ้าอ่านอย่างเดียว ยังรำคาญ

หาอ่านตรงไหนครับ ฟ้อนต์ 200 ผิดกฏบอร์ด

กร๊ากกกส์

กรอกไว้ตรงไหนหว่า ว่าแต่ว่าร้อนตัวนะเรา ...ฮา

จากหน้านี้หรือหน้ารวมเองไม่เห็นเขียนไว้นี่ครับ
Forum rules

อุ๊ปสส์ อ่านอย่างเดียวจริงๆ ด้วย เลยไม่ได้คิดตาม ...กร๊ากกกส์

kritz

Postby OLive » Mon Mar 14, 2011 3:03 pm

kritz wrote:

หาอ่านตรงไหนครับ ฟ้อนต์ 200 ผิดกฏบอร์ด

กร๊ากกกส์

กรอกไว้ตรงไหนหว่า ว่าแต่ว่าร้อนตัวนะเรา ...ฮา

จากหน้านี้หรือหน้ารวมเองไม่เห็นเขียนไว้นี่ครับ
Forum rules

อุ๊ปสส์ อ่านอย่างเดียวจริงๆ ด้วย เลยไม่ได้คิดตาม ...กร๊ากกกส์

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:[/quote]

ถามจริงๆ ไม่เห็นจริงๆ เหรอฮะ หรือไม่ได้คิดตาม เน้นให้ดูอีกที
ถึงไม่ใช่กฏ แต่ก็ออกมาเพื่อรักษาความสงบ
ถึงไม่ใช่กฏ แต่ก็ออกมาเพื่อรักษาความสงบ

ผมไม่เคยบอกว่ามันเป็น กฏนะฮะ อ่านให้ละเอียด แล้วตอบแบบมีเหตุมีผลสิฮะ ภาษาไทย ง่ายนิดเดียว
OLive

Postby คิคิ » Mon Mar 14, 2011 3:06 pm

ประกาศชัยชนะได้หรือยัง?
เอาฟ้อนท์ 200 ออกไปได้ เอิ๊กกกก

ฉลองกันหน่อย ฮิ้ววววว :mrgreen:
ลายเซ็นต์กู มืงก็ลบ
คิคิ

Postby kritz » Mon Mar 14, 2011 3:14 pm

OLive wrote:อย่าลืมสิฮะ บ้านมีกฏบ้าน เมืองมีกฏเมือง นับประสาอะไรกับบอร์ดการเมือง ถึงไม่ใช่กฏ แต่ก็ออกมาเพื่อรักษาความสงบ ให้กลุ่มคนอยู่ร่วมกันได้ อย่าปกติสุข ไม่เคารพ กฏเขา ก็อย่ามาเล่นสิฮะ นี่กระผมพูดในฐานะ คนไม่ค่อยโพสต์ แต่เฝ้าอ่านอย่างเดียว ยังรำคาญ

OLive wrote:ผมไม่เคยบอกว่ามันเป็น กฏนะฮะ อ่านให้ละเอียด แล้วตอบแบบมีเหตุมีผลสิฮะ ภาษาไทย ง่ายนิดเดียว

เขียนเอง ลืมเอง รีบร้อนไปไหน เชื่อแล้วว่าอ่านอย่างเดียว คิดตามไม่เป็น พอลงมือล๊อกอินเข้ามาเขียนเลยลืมซะงั้น ...ฮา

ภาษาไทยง่ายนิดเดียว กร๊ากกกส์

kritz

Postby OLive » Mon Mar 14, 2011 3:43 pm

kritz wrote:
OLive wrote:อย่าลืมสิฮะ บ้านมีกฏบ้าน เมืองมีกฏเมือง นับประสาอะไรกับบอร์ดการเมือง ถึงไม่ใช่กฏ แต่ก็ออกมาเพื่อรักษาความสงบ ให้กลุ่มคนอยู่ร่วมกันได้ อย่าปกติสุข ไม่เคารพ กฏเขา ก็อย่ามาเล่นสิฮะ นี่กระผมพูดในฐานะ คนไม่ค่อยโพสต์ แต่เฝ้าอ่านอย่างเดียว ยังรำคาญ

OLive wrote:ผมไม่เคยบอกว่ามันเป็น กฏนะฮะ อ่านให้ละเอียด แล้วตอบแบบมีเหตุมีผลสิฮะ ภาษาไทย ง่ายนิดเดียว

เขียนเอง ลืมเอง รีบร้อนไปไหน เชื่อแล้วว่าอ่านอย่างเดียว คิดตามไม่เป็น พอลงมือล๊อกอินเข้ามาเขียนเลยลืมซะงั้น ...ฮา

ภาษาไทยง่ายนิดเดียว กร๊ากกกส์

เข้ามาคำให้กับความคิด ง่าวๆ ฮะ
:lol: :lol: :lol: :lol:
OLive

Postby kritz » Mon Mar 14, 2011 4:05 pm

อุ๊ปสสส์ มือสั่นๆ ...กร๊ากกกส์

อ๊ะๆ ไม่ตบเกรียนดีกว่า ยกให้เป็นกระทู้ร้องเรียนมอดต่อไป ...กร๊ากกกส์

kritz

Postby OLive » Mon Mar 14, 2011 4:35 pm

พูดจานักเลงแบบนี้ หัดมาจากบนเวทีพธม. เหรอฮะ
OLive

PreviousNext

Return to สภากาแฟ