กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

Postby Moon » Thu Jul 01, 2010 10:52 am

ถ้าผู้คุมกฏทำหน้าที่อย่างเที่ยงธรรม ใครเขาจะออกมาโวยวาย

ขอย้ำ ผู้คุมกฏ ต้องปฏิบัติหน้าที่อย่างเป็นกลาง

ต้องแยกให้ออกระหว่างหน้าที่กับอุดมการณ์ให้ออก

ถ้าทำไม่ได้ ก็ลาออกไปซะ ....... เข้าใจประเด็นนี้ไหมจ๊ะ

ด่าควายแดงด่าได้ ด่ากันจนเปรอะบอร์ดไปหมด แต่พอด่าแป๊ะลิ้ม

กะควายเหลืองโดนลบซะงั้น ทั้งๆ ที่คำด่า มันก็คำเดียวกันแต๊ๆ .....

ควายแดง ควายเหลือง :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Re: กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

Postby ริวเซย์ » Thu Jul 01, 2010 5:35 pm

Moon wrote:ถ้าผู้คุมกฏทำหน้าที่อย่างเที่ยงธรรม ใครเขาจะออกมาโวยวาย

ขอย้ำ ผู้คุมกฏ ต้องปฏิบัติหน้าที่อย่างเป็นกลาง

ต้องแยกให้ออกระหว่างหน้าที่กับอุดมการณ์ให้ออก

ถ้าทำไม่ได้ ก็ลาออกไปซะ ....... เข้าใจประเด็นนี้ไหมจ๊ะ

ด่าควายแดงด่าได้ ด่ากันจนเปรอะบอร์ดไปหมด แต่พอด่าแป๊ะลิ้ม

กะควายเหลืองโดนลบซะงั้น ทั้งๆ ที่คำด่า มันก็คำเดียวกันแต๊ๆ .....

ควายแดง ควายเหลือง :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ผมเชื่อว่าม็อดก็พยายามปฏิบัติหน้าที่เป็นกลางที่สุดแล้วล่ะครับ
ใครที่ไม่เป็นกลาง ถ้าอ่านบทความนี้ก็เชื่อว่าจะคิดได้ครับ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby Moon » Sat Jul 17, 2010 7:22 pm

Moon wrote:[warn]เจ็บปวดรวดร้าวกับความจริงนักหรือไงจ๊ะ ถึงได้ออกอาการกันอย่างนี้

จงเงยหน้า ลืมตา และกวาดตามองออกไปไกลๆ รอบๆ ตัวเอง และจง

ยอมรับซะทีนึงเถอะ ที่ท่านมหาเทพสนธิ ณ การเมืองใหม่แห่งเออึ๊บทีวี

อ้างคำว่าพันธมิตรบ่อยๆ น่ะ ตอนนี้มันเหลืออยู่แค่พันธมิตรที่เอาด้วย

กับการตั้งพรรคการเมืองใหม่ แล้วก็หัดแหกตาดูซะบ้างนะว้อย

ในโลกนี้ไม่ใช่มีแต่แคนไทเท่านั้นที่ไม่เอาท่านมหาเทพของพวกคุณ

คนอื่นเขาก็มีความคิดเป็นปัจเจกเช่นเดียวกับพวกคุณ

ทำไมวะ พอไม่เอาท่านหมาเทพแล้วก็ต้องเป็นพวกแคนไท เป็นพวกอื่นไม่ได้เรอะ

หรือว่าติดนิสัยมาจากท่านมหาเทพกัน ไม่เอาพวกกรูก็ไม่ต้องเป็นพันธมิตร ไอ้ฟาย

ไอ้พวกเผด็จการ กบในกะลา ไม่ต่างกับพวกควายแดงหรอกว่ะ

มองออกไปกว้างๆ มองออกไปนอกเว็บไปคุยกับชาวบ้านชาวช่องเขาบ้าง

ไปคุยกับคนที่เขารักทักษิณ ไปคุยกับคนที่รักอภิสิทธิ์ ไปคุยกับคนที่รักสนธิ

ไปคุยกับหลายๆ คน แล้วปัญญามันจะเกิด ได้ความคิดใหม่ๆ ที่หลากหลาย

มุมมองก็จะกว้าง ใจก็จะกว้าง ไม่ใช่ดูแต่ท่านมหาเทพคนเดียว

ออกจากกะลากันได้แล้ว

อ้อ ไอ้มุกด่าตรูน่ะ ฝืดว่ะ มันบ่งบอกว่าคุณมีสติปัญญาแค่ไหน พอด่าท่านมหาเทพของคุณ

แต่ว่าตรูไม่มีมหาเทพตนใดให้เป็นที่สักการะเป็นการเฉพาะว่ะ คุณก็เลยด่าตรูเป็นการเฉพาะ

เฮ้อ ..... นี่หรือสาวกของท่านมหาเทพสนธิ ณ การเมืองใหม่ น่ารังเกียจจริงๆ

คุ้มว่ะ ตรูโดนด่า แต่ว่าตรูเป็นแค่ประชาชนคนเดียว แต่ว่าตรูด่าท่านมหาเทพสนธิ ณ การเมืองใหม่

ผู้สูงส่ง ผู้ที่มีสาวกให้การสักการะมากมาย คุ้มจริงๆ ............ ว่ะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ปล. ลองไม่มีเทพองค์ใดดูบ้างดิ ลองหันมาเป็นประชาชนเต็มขั้นดูบ้างดิ แล้วจะสบายจาย :lol: :lol: :lol: :lol:

ผิดตรงหนาย ลบทามมาย ครายลบ .............. เอาข้อความของตรูคืนมา :mrgreen:
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby ริวเซย์ » Sat Jul 17, 2010 9:17 pm

มีทั้งคำส่อเสียด หยาบคายทางเพศ พาดพิงสมาชิกอื่นในทางเสียหาย
ของดคืนความเห็นนี้ทุกกรณีครับ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby Moon » Mon Jul 19, 2010 12:21 pm

loginofu wrote:The following is a warning which has been issued to you by an administrator or moderator of this site.
This is a warning regarding the following post made by you: viewtopic.php?f=2&p=429069#p429069 .

2. ห้ามแสดงความเห็นด้วยถ้อยคำหยาบคาย หรือส่อไปในทางที่ไม่สุภาพ

คำไหนหรือครับ หรือว่าคำว่า ถอดกางเกงในท่านมหาเทพ
Moon

Postby Moon » Mon Jul 19, 2010 12:37 pm

กระทู้ดีๆ ไปล็อคกระทู้ของเค้าทามมาย คำไหนแสลงหู ระคายลูกตาก็ลบซะมันก็หมดเรื่อง

คนที่เขาอยากจะขอบคุณท่านมหาเทพสนธิ ณ การเมืองใหม่แห่งเออึ๊บทีวีเขาก็จะได้เข้ามาขอบคุณได้
Moon

Postby Admin_ริวเซย์ » Mon Jul 19, 2010 3:30 pm

กระทู้นั้นที่ล็อค ก็เป็นไปได้ว่าเป็นกระทู้เก่าแล้วมีการขุดขึ้นมาโดยหาสาระไม่ได้
อย่างที่ม็อดเขาชี้แจงไว้นั่นล่ะครับ อีกทั้งยังมีการส่อเสียดกันไปมา หาสาระเพิ่ม
เติมไม่ได้ การถูกล็อคเอาไว้ก็เป็นการสมควรครับ
Admin_ริวเซย์

Postby Moon » Mon Jul 19, 2010 5:00 pm

ตกลงคำว่า ถอดกางเกงในท่านมหาเทพ เป็นคำหยาบ และส่อเสียดทางเพศ นะครับ

ส่วนความเห็นของม้อดที่บอกว่าไร้สาระไม่มีประเด็นใหม่ มีแต่การส่อเสียดนั้น

ผมว่าเป็นความเห็นที่โหลยโท่ยมากๆ หลายๆ กระทู้ก็ส่อเสียดกันทั้งนั้น

ลืมตาดูบ้างนะหนูล็อค เหลืองส่อเสียดแดง แดงส่อเสียดเหลือง ฯลฯ

มีแทบจะเต็มบอร์ด แต่เลือกล็อคกระทู้ที่ส่อเสียดไปถึงท่านมหาเทพ ผู้ที่ม้อด

ล็อคอิน บูชา เป็นเทพเจ้าเท่านั้นหรือ ............

อย่าสองมาตรฐานซิคร้าบบบบบบบบ :mrgreen:
Moon

Postby Moon » Mon Jul 19, 2010 5:27 pm

กระทู้นี้ก็ส่อเสียดเยอะเลย หรือว่ากระทู้นี้ส่อเสียดบักแม้ว ก็เลยปล่อยไป

แต่ถ้ากระทู้ไหนส่อเสียดท่านมหาเทพ ห้ามเด็ดขาด

viewtopic.php?f=2&t=26388&start=0
Moon

Postby ริวเซย์ » Mon Jul 19, 2010 5:32 pm

Moon wrote:กระทู้นี้ก็ส่อเสียดเยอะเลย หรือว่ากระทู้นี้ส่อเสียดบักแม้ว ก็เลยปล่อยไป

แต่ถ้ากระทู้ไหนส่อเสียดท่านมหาเทพ ห้ามเด็ดขาด

viewtopic.php?f=2&t=26388&start=0

กระทู้นี้ยังใหม่อยู่นี่ครับ ไม่ใช่กระทู้เก่าที่ขุดขึ้นมาถากถางกัน

สาเหตุที่กระทู้คุณคนเล็กของเล่นใหญ่ถูกล็อคก็เพราะ

๑.ขุดกระทู้เก่าขึ้นมาโดยไม่มีประเด็นที่มีสาระเพิ่มเติม

๒.ยังมีการกระทำผิดกฎโดยทั่วไปในกระทู้นั้น การพาดพิงกันไปมา การถากถาง คำหยาบคายทางเพศ

กระทู้นั้นถูกล็อคก็สมเหตุสมผลด้วยประการทั้งปวงครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby Moon » Mon Jul 19, 2010 5:34 pm

อ๋อ ตกลงกระทู้เก่า ส่อเสียดกันไม่ได้ ถ้าไม่มีประเด็นใหม่

แต่ถ้ากระทู้ใหม่ ส่อเสียดกันได้ ถูกมั้ยกั๊บ :mrgreen:
Moon

Postby ริวเซย์ » Mon Jul 19, 2010 5:37 pm

ไม่ว่ากระทู้ไหนก็ส่อเสียดไม่ได้ทั้งนั้นครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby Moon » Tue Jul 20, 2010 11:35 pm

เอียงไปแล้ว :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
Moon

Postby Moon » Wed Jul 21, 2010 12:56 am

แหม แค่นี้ก็ต้องให้กระตุก เอาให้มันเท่าเทียมกันหน่อยนะจ๊ะ ม้อดจ๋า :lol:
Moon

Postby Moon » Wed Jul 21, 2010 1:15 am

see-u wrote:

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

13.6 การกระทำที่ละเมิดความเป็นส่วนตัวของสมาชิกด้วยวิธีการใดๆ

viewtopic.php?f=2&t=26627&start=90

แบบว่าสงสัยอ่ะ อย่างนี้ต้องโดนเตือนเหมือนผมเมื่อครั้งที่แล้วอ่ะเป่า :mrgreen:
Moon

Postby ริวเซย์ » Wed Jul 21, 2010 8:43 am

ความเห็นนั้นมี MOD ลบไปแล้วนี่ครับ

อีกอย่างนะครับคุณ Moon

บางครั้ง MOD ก็ตรวจตรากระทู้หรือความเห็นที่ทำผิดกฎไม่ทั่วถึง
โดยเฉพาะเวลานี้ที่เหลือ MOD ทำงานอยู่แค่สามท่าน

วิธีการที่สมาชิกจะช่วยเหลือได้คือกดแจ้งเตือนว่ามีกระทู้หรือความ
เห็นที่ผิดกฎการใช้งานเว็บบอร์ด ทีมงานเสรีไทยจะสามารถเข้าไป
ตรวจ วินิจฉัยได้ทันที วิธีนี้จะได้ผลไวกว่ามากครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby Moon » Wed Jul 21, 2010 10:20 am

รู้ว่าลบไปแล้ว ผมถามว่าโดนเตือนแบบผมเมื่อครั้งที่แล้วรึเปล่า

ตอบไม่ตรงคำถามคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

มันก็น่าแปลกใจนะ ม้อดเหลืออยู่ 3 ท่าน แต่พอผมโพสต์ปุ๊บแป๊บเดียวโดนแบน

แหม ผมไม่อยากจะบอกเลยนะว่าม้อดท่านนั้นเขาจ้องจับผิดผม

เอาเป็นว่าถ้าม้อดไม่พอ แต่ทำไมผมโพสต์แป๊บเดียวถึงได้โดนแบนโดนลบล่ะ

มันน่าคิดมั้ยกั๊บ :mrgreen:
Moon

Postby ริวเซย์ » Wed Jul 21, 2010 12:41 pm

คุณโดนแบนเมื่อไหร่เหรอครับ โดนกี่วัน ทำผิดจริงไหม

คุณ see-u เองเขาก็ทำผิดกฎจนถูกผมแบนมาแล้วสองครั้งเช่นเดียวกัน
อย่าว่าผมลำเอียงนะครับ ถ้าถึงมือผมแล้วมันมีเหตุพอ ผมลงโทษตาม
กฎหมดล่ะครับไม่ว่าฝ่ายไหนก็ตาม
ริวเซย์
Site Admin

Postby Moon » Wed Jul 21, 2010 12:58 pm

Moon wrote:
loginofu wrote:The following is a warning which has been issued to you by an administrator or moderator of this site.
This is a warning regarding the following post made by you: viewtopic.php?f=2&p=429069#p429069 .

2. ห้ามแสดงความเห็นด้วยถ้อยคำหยาบคาย หรือส่อไปในทางที่ไม่สุภาพ

คำไหนหรือครับ หรือว่าคำว่า ถอดกางเกงในท่านมหาเทพ

ผมไม่ได้ถามว่าผมโดนแบน ผมถามว่าโดนแบบผมรึเปล่า

โดนเตือนน่ะ โดนเตือน แล้วถ้าโดนอีก 3 หน ถึงจะโดนแบนน่ะ โดนเหมือนผมอ่ะเป่า
Moon

Postby ริวเซย์ » Wed Jul 21, 2010 7:13 pm

Moon wrote:รู้ว่าลบไปแล้ว ผมถามว่าโดนเตือนแบบผมเมื่อครั้งที่แล้วรึเปล่า

ตอบไม่ตรงคำถามคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

มันก็น่าแปลกใจนะ ม้อดเหลืออยู่ 3 ท่าน แต่พอผมโพสต์ปุ๊บแป๊บเดียวโดนแบน
แหม ผมไม่อยากจะบอกเลยนะว่าม้อดท่านนั้นเขาจ้องจับผิดผม

เอาเป็นว่าถ้าม้อดไม่พอ แต่ทำไมผมโพสต์แป๊บเดียวถึงได้โดนแบนโดนลบล่ะ

มันน่าคิดมั้ยกั๊บ :mrgreen:

ก็คุณบอกผมเองว่าโดนแบนนี่ครับ ผมก็เลยถามว่าโดนเมื่อไหร่ โดนกี่วัน
คนอื่นเขาไม่ออกมาโวยวายก็ไม่ได้หมายความว่าเขาไม่โดนนะครับ

ส่วนความเห็นมาจากกระทู้ไหน ยังไง ขอLinkด้วยนะครับ จะขอไปตรวจ
ดูก่อนนะครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby ริวเซย์ » Wed Jul 21, 2010 10:32 pm

เดี๋ยวผมต้องไปธุระต่างจังหวัดนะครับ อาจจะแวะเข้ามาดูได้บ้างแต่ทิ้งช่วงนานหน่อย
ถ้าตอบช้าก็ขออภัยล่วงหน้าครับ
ริวเซย์
Site Admin

Re: อีโก้ของนักโฆษณา ใหญ่ "ภานุวัติ" "ฉีกธงชาติ ท้าทายพรบ."

Postby Red Baron » Thu Jul 22, 2010 2:06 am

ขอถามอะไรหน่อยว่ากระทู้นายเข็มหายไปไหน โดนลบไปหมด

ผมย้ำนะครับว่าโดนลบแบบหมดจด ไม่ใช่โดนดูดระงับตัวแดง

หยาบคาย สร้างความแตกแยก หรือจาบจ้วงสถาบันตรงไหน ถึงต้องลบทิ้งแบบไร้หลักฐานเหลืออยู่เลยทั้งหมด

ผมไม่เคยเห็นอะไรแบบนี้ที่เสรีไทย

ความเห็นนี้ส่งคืนโดยWM
อย่าถามหาความเป็นกลางจากผม
Red Baron

Re: อีโก้ของนักโฆษณา ใหญ่ "ภานุวัติ" "ฉีกธงชาติ ท้าทายพรบ."

Postby Red Baron » Thu Jul 22, 2010 2:18 am

เว็บไซด์ ไม่ใช่ ไดอารี่ จะได้เขียนหรืออ่านแต่เรื่องที่ถูกใจ

หลากหลายทางความคิดคือหัวใจของโลกไซเบอร์ตราบใดที่ไม่ไปละเมิดกฎหมายหรือเสรีภาพของผู้อื่น

ความคิดเห็นของนายเข็มบางกระทู้เป็นเรื่องน่าสนใจ บางเรื่องอาจจะไม่ถูกใจ แต่เว็บไซด์ไม่ใช่ไดอารี่ที่มีแต่การเขียนแต่เรื่องถูกใจ

ม็อดโต้เสรีภาพทางความคิดที่หัวเว็บมันไม่เป็นจริงหรอกครับถ้าทำกันแบบนี้

อย่าถามหาความเป็นกลางจากผม
Red Baron

Postby Moon » Thu Jul 22, 2010 9:04 am

Red Baron wrote:

ขอถามอะไรหน่อยว่ากระทู้นายเข็มหายไปไหน โดนลบไปหมด

ผมย้ำนะครับว่าโดนลบแบบหมดจด ไม่ใช่โดนดูดระงับตัวแดง

หยาบคาย สร้างความแตกแยก หรือจาบจ้วงสถาบันตรงไหน ถึงต้องลบทิ้งแบบไร้หลักฐานเหลืออยู่เลยทั้งหมด

ผมไม่เคยเห็นอะไรแบบนี้ที่เสรีไทย

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Moon

Postby Moon » Thu Jul 22, 2010 9:07 am

อ๊ะ อ้าวววว โอเค ผมผิดเอง ผมเรียบเรียงและใช้คำผิดเอง ขอประทานโทษครับ

เดี๋ยวขออนุญาตเรียบเรียงถ้อยคำ และลำดับเหตุการณ์ใหม่นะครับ

ขอประทานโทษกั๊บ
Moon

Postby ริวเซย์ » Thu Jul 22, 2010 9:20 am

ผมคืนความเห็นให้ แต่ไม่จำเป็นต้องนำมาขยายความโจมตีใส่ร้ายใครครับ
กฎของที่นี่มีชัดเจน ช่วยปฏิบัติตามกฎกันอย่างเคร่งครัดด้วย
ริวเซย์
Site Admin

Postby Moon » Thu Jul 22, 2010 9:25 am

Moon wrote:

Moon wrote:
see-u wrote:

13.6 การกระทำที่ละเมิดความเป็นส่วนตัวของสมาชิกด้วยวิธีการใดๆ

viewtopic.php?f=2&t=26627&start=90

1. ด้านบนผมโดนเตือนโดยม้อด และในกระทู้ผมก็โดนลบข้อความครับ

ผมอยากจะถามว่า การโดนลบแบบด้านล่าง จะโดนเตือน

ไปทางกล่องข้อความเหมือนผมรึไม่

2. เท่าที่ทราบการโดนลบแต่ไม่โดนเตือนไปทางหลังไมค์จะไม่มีผลอะไร

แต่ถ้าโดนลบและโดนเตือนไปทางหลังไมค์ มันจะมีผลในการแบนไอดี

ใช่ไหมครับ

ปล. พยามเต็มที่แล้วนะเนี่ย ถ้าคราวนี้ผมสื่อสารให้คุณริวเซย์ไม่เข้าใจอีก

ผมคงจะต้องจ้างทนายที่ชื่อริวเซย์มาช่วยผมแล้วหละ :mrgreen:
Moon

Postby tonythebest » Thu Jul 22, 2010 9:42 am

ด้วยและโดยความเคารพต่อหน้าที่นะครับ

เท่าที่ผมคุยกับนายเข็ม ยอมรับถึงความขัดแย้งทางความคิดที่มองกันคนละขั้ว
แต่ก็ไม่ทราบและไม่เข้าใจถึงเหตุในการลบความคิดเห็นของคุณนายเข็มครับ
ผมยอมรับว่า (ส่วนตัว) คิดว่าการคุยกับนายเข็ม ออกจะดูไร้สาระบ้าง ตามที่ได้เคยว่าไป
แต่ก็เป็นส่วนดีไม่ใช่หรือครับ ที่คนคิดต่างจะได้ถกเถียงกัน
แม้ว่ามันจะไม่สามารถหาข้อสรุปใดได้เลย แต่มันก็สร้างการรู้จักกัน
ทำความเข้าใจในเหตุผลของตนและคนอื่น รวมถึงการได้ทราบถึงมุมมองของคนอื่น
และเท่าที่ผมได้คุยกับคุณนายเข็มมา ผมก็ยังไม่เห็นความรุนแรงใด
(หรืออาจจะเกิดขึ้นภายหลังจากผมออกจากบอร์ดไปแล้ว)

ขออภัยที่หากผมจะถามถึงสาเหตุ
และก็ยังขอขอบคุณที่คืนความเห็นให้กับคุณนายเข็ม
แต่บทลงโทษที่ทำไป ดูจะรุนแรงเกินไปหรือไม่ รบกวนไตร่ตรองหรือให้เหตุผลก็น่าจะดี
ขอขอบคุณต่อสิ่งที่จะกระทำต่อไปครับ
หลังจากนี้ กรุณาเรียกชื่อผมว่า “TonyTheLoser”
(หลังจากเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ หลายคน ยอมรับความพ่ายแพ้นี้ แม้ผมไม่เคยพนันอะไรกับใคร
แต่คิดว่า อย่างน้อย ผมก็ควรอยู่ในกลุ่มคนแพ้นั้นด้วย และผมยอมรับมันครับ)

ขอให้โชคดีต่อความเชื่อครับ
tonythebest

Postby see-u » Thu Jul 22, 2010 10:41 am

ริวเซย์ wrote:ผมคืนความเห็นให้ แต่ไม่จำเป็นต้องนำมาขยายความโจมตีใส่ร้ายใครครับ
กฎของที่นี่มีชัดเจน ช่วยปฏิบัติตามกฎกันอย่างเคร่งครัดด้วย

** ในส่วนตรงนี้ ...
รบกวนคุณ ริวเซย์ ช่วยอธิบายเหตุผลด้วยค่ะว่า
ทำไมถึงได้ลบความเห็นทั้งหมดของ นายเข็ม ออกไปคะ

ทั้งนี้ ... นอกจากเป็นการอธิบายสาเหตุแล้ว
จะได้ไม่เป็นข้อ ครหา เพื่อที่จะให้ผู้อื่นนำมาเป้นประเด็นชี้นำให้เกิดความเข้าใจผิดระหว่างสมาชิกได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ .... :D
* See - U Never Die *

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby ริวเซย์ » Thu Jul 22, 2010 11:52 am

วิธีปฏิบัติที่ Mod เลือกใช้มีหลายวิธีด้วยกันครับ
มีตั้งแต่
1.ระงับข้อความโดยไม่แจ้งเตือน ข้อความจะเปลี่ยนเป็นอักษรสีแดงว่า "ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล"

2.ทั้งระงับทั้งแจ้งเตือนด้วยการบันทึกWarn ซึ่งจะมีข้อความเตือนไปที่หลังไมค์ทันที เป็นเครื่อง
มือหนึ่งที่ Mod มี เพื่อบันทึกและเตือนสมาชิกให้ทราบว่ามีพฤติกรรมกระทำผิดกฎ และทีมงาน
จะทราบถึงการเตือนนั้น และมีผลต่อการถูกแบนครับ

3.กรณีที่ร้ายแรงนั้น อาจลบความเห็นแล้วแจ้งแบน
ให้ผมพิจารณา

4.ทั้ง3ข้อแรก อาจเสนอให้แบนได้ หากทำผิดร้ายแรงหรือซ้ำซ้อน

สำหรับWM ผมก็ใช้หลักวิจารณญาณตามนี้ เว้นแต่เสนอแบนซึ่งคงไม่มีWMที่ไหนเสนอเองแบนเองแน่ๆ
ซึ่งถ้าผมตรวจพบการกระทำผิดเองถึงขั้นสมควรแบน ก็แบนทันที กี่วัน อยู่ที่อำนาจวินิจฉัยครับ
ริวเซย์
Site Admin

PreviousNext

Return to สภากาแฟ