กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

Postby ริวเซย์ » Fri Nov 19, 2010 1:13 pm

มารุจัง wrote:ผู้แจ้งความเท็จ จะจัดการอย่างไรคะ

แม้จะไม่มีกฎการใช้งานระบุเอาไว้ให้ลงโทษสมาชิกหรือ MOD
ในความผิดนี้ แต่หากเป็นการกลั่นแกล้งให้สมาชิกอื่นได้รับโทษ
ก็ย่อมต้องดำเนินการกับสมาชิกดังกล่าวตามแต่ความร้ายแรง
เป็นกรณีๆไปครับ ไม่มีกฎก็ไม่ได้หมายความว่าจัดการไม่ได้ หาก
กระทบกระเทือนสิทธิของสมาชิก ก็ย่อมลงโทษได้เช่นกัน
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Re: กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

Postby ริวเซย์ » Fri Nov 19, 2010 1:16 pm

ความเห็นนั้นเกี่ยวกับการร้องเรียนในกระทู้ไหมล่ะครับ

กระทู้นี้ตั้งขึ้นมาเพื่อร้องเรียนหรือสอบถาม
คำพูดไหนที่ไม่เกี่ยว แถมยังเป็นคำที่มีลักษณะไม่เหมาะสม
อาจถูกลบได้ตามความเหมาะสม
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby พายุ » Fri Nov 19, 2010 1:19 pm

พายุ wrote:ขอเปลี่ยนเรื่องสักครู่ค่ะ

พายุ wrote::D

พายุกดน้ำให้นะคะเพื่อน ๆ /me

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

ความเห็นนี้ทำผิดกฏข้อไหนคะ

ริวเซย์ wrote:ความเห็นนั้นเกี่ยวกับการร้องเรียนในกระทู้ไหมล่ะครับ

กระทู้นี้ตั้งขึ้นมาเพื่อร้องเรียนหรือสอบถาม
คำพูดไหนที่ไม่เกี่ยว แถมยังเป็นคำที่มีลักษณะไม่เหมาะสม
อาจถูกลบได้ตามความเหมาะสม

กระทู้ Re: แป๊ะ เปลี่ยนไป บอกทักษิณ ชั่วแค่อย่างเดียว
" คนที่พูดคำว่า จงรักภักดี คำที่ดีที่สุดคือ สติ เหนือสิ่งอื่นใด ทุกวันนี้สติหด หาย ขาด ถ้ามีสติ มีศีล มีปัญญา ฉลาดรอบคอบ ก็ไม่ทำให้ใครเดือด ร้อน เพราะฉะนั้น คนในสังคมต้องมีสติ อย่าขาดสติ จะให้เราเข้าใจที่สุด"
ดร.สุเมธ ตันติเวชกุล
พายุ

Postby พายุ » Fri Nov 19, 2010 1:22 pm

ตกลงว่าจะไม่มีมาตรฐานอะไรแล้วหรือไงคะ

บางคำทั้งหยาบคาย และไม่เกี่ยวกับกระทู้ เห็นอยู่ดีมีสุข

หรือว่าเลือกจับผิดเฉพาะคนๆไปคะ
" คนที่พูดคำว่า จงรักภักดี คำที่ดีที่สุดคือ สติ เหนือสิ่งอื่นใด ทุกวันนี้สติหด หาย ขาด ถ้ามีสติ มีศีล มีปัญญา ฉลาดรอบคอบ ก็ไม่ทำให้ใครเดือด ร้อน เพราะฉะนั้น คนในสังคมต้องมีสติ อย่าขาดสติ จะให้เราเข้าใจที่สุด"
พายุ

Postby ริวเซย์ » Fri Nov 19, 2010 1:33 pm

เมื่อตรวจพบคำที่ไม่เหมาะสมก็ต้องWarnล่ะครับ

คำที่ไม่เหมาะสมแต่ไม่ได้Warnก็อาจเป็นเพราะ
ยังไม่มีเจ้าหน้าที่ไปตรวจพบ หรือพิจารณาแล้ว
ให้ผ่านก็ได้

ผมมีงานหลักส่วนตัว เป็นทนายความให้ลิสซิ่งด้วย
จะให้ผมไปไล่อ่านทุกกระทู้ ทุกความเห็นมันเป็น
ไปไม่ได้นะครับ ทุกวันนี้เวลาเข้าบอร์ดมีน้อย ส่วน
มากจะทำหน้าที่แบนมากกว่า การตรวจสอบและ
Warn ส่วนใหญ่MOD จะไปจัดการ เว้นแต่ผมไป
เจอเอง ก็จะWarn เอง
ริวเซย์
Site Admin

Postby ริวเซย์ » Fri Nov 19, 2010 1:36 pm

ถ้าอย่างนั้น เชิญคุณพายุเข้ามาเป็น MOD เลยละกันนะครับ
ถือเป็นการเชิญอีกครั้ง ตอนนี้เจ้าหน้าที่ก็มีน้อย แต่ละคน
ก็มีภารกิจ

จากนั้นเชิญคุณพายุไปทำหน้าที่ตามความเหมาะสม อะไร
ที่ผิดกฎ ก็ไปดำเนินการ ถือว่าช่วยกันดูแลบ้านเสรีไทย
ริวเซย์
Site Admin

Postby ริวเซย์ » Fri Nov 19, 2010 1:40 pm

จะลบความเห็นใครก็ไปแจ้ง MOD 1ktip หรือ MOD แดง ขาว น้ำเงิน ให้ไปพิจารณาได้นะครับ
หรือคิดว่าใครทำผิดกฎก็แจ้งให้ MOD เสนอแบนที่ห้องทำงานของทีมงานได้เช่นเดียวกัน
หรือถ้าช้าไป ก็รับหน้าที่ไปดำเนินการได้ครับ ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียตรงนี้ ยินดีหากจะมีคน
คอยช่วยตรวจตราเพิ่มเติม
ริวเซย์
Site Admin

Postby พายุ » Fri Nov 19, 2010 2:30 pm

ถึงดิฉันไมได้มีหน้าที่อะไร เมื่อเจอกระทู้หรือข้อความไม่เหมาะสม
ดิฉันก็กดแจ้งผู้ดูแลอยู่แล้วค่ะ เพราะถือว่าช่วยๆกัน
ไม่รับคำเชิญค่ะ

ข้อความของดิฉันมันไม่เหมาะสมตรงไหนคะ

หรือถ้าอ่านบริบทก่อนหน้าแล้ว อันไหนไม่เหมาะสมกว่ากัน ทำไมดิฉันถึงโดนแบนคนเดียว
หรือต้องให้มาถามถึงจะไปแบนข้อความก่อนหน้า

ไม่ได้จะเอามาเป็นเรื่องใหญ่โต แต่อยากรู้มาตรฐานการตัดสินใจของคุณค่ะ
พายุ

Postby ริวเซย์ » Fri Nov 19, 2010 2:46 pm

ความเห็นของคุณ Kritz ในหน้าเดียวกับของคุณ ผมก็เป็นคนแบนเองครับ

เวลาคุณไปทำผิดกฎหมายหรือผิดกฎองค์กรเขา คุณจะอ้างได้ไหมว่าใครๆเขาก็ทำกัน
ทำไมฉันจะทำไม่ได้

เริ่มแรกต้องดูว่าเราทำผิดกฎจริงไหม อย่างคำที่ถูกแบนนั้นเขียนว่า "บางคนนี่ก็พูดอะไร
ไม่ดูพฤติกรรมตัวเอง" คำนี้ไม่เหมาะจะนำมาใช้กับสมาชิกอยู่แล้ว
ริวเซย์
Site Admin

Postby dutchout » Fri Nov 19, 2010 3:05 pm

รักน้องพิณ wrote:
dutchout wrote:1. ผมว่า อ่อนไปนิดนะใช้วิธีเช็คไอพี

ไอพี สำหรับคนที่อยู่ในประเทศไทยมีสิทธิซ้ำซ้อนกันได้นะครับ แค่ รี router ไอพีก็เปลี่ยนได้แล้ว ไม่ได้เป็น fixed ip address อย่างของต่างประเทศ

เกิด มีสมาชิก สองคน บังเอิญใช้เครือข่ายผู้ให้บริการเน็ตเหมือนกัน บังเอิญ อยู่วงแลนเดียวกัน แค่เข้าๆออกเน็ต โอกาศสลับไอพี หรือแลกไอพีกันใช้ ก็มีสูง

ย้ำนะครับ ประเทศไทย ผู้ใช้ยริการทางเน็ต ไอพี เปลี่ยนตลอด เมื่อคุณล๊อคอินเข้าเน็ต

สงสัยครับว่าแล้วอย่างงั้นเวลามีใครโพสหมิ่นสถาบันแล้วจะตามจับได้ยังไง

ตามจากไอพีนั้นแหละครับ แต่ไม่ได้มาสรุปวันเดียว สมมุติ ได้ไอพีมา 1 ชุด ก็ต้องดูด้วยว่า โพสต์วันเวลาไหน แล้วก็ไปติดต่อกับผู้ให้บริการเน็ตในไอพี นั้นๆ ว่ามาจากไหนในช่วงเวลาดังกล่าว กรณีนี้เป็นบุคคลที่ไปโพสต์ตามเว็ปนะครับ

แต่ถ้าเป็นเว็ปเองที่หมิ่น อันนี้ แต่ละเว็ปมีไอพีที่ต้องลงโฮส อยู่แล้ว
dutchout

Postby ริวเซย์ » Fri Nov 19, 2010 3:10 pm

ขออนุญาตพักการชี้แจงไว้เพียงเท่านี้นะครับ อาจต้องไปฐานทัพเรือสัตหีบ
หลายวัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby dutchout » Fri Nov 19, 2010 3:11 pm

พายุ wrote:
dutchout wrote:ผมยังสงสัยเรื่องไอพี นะ

ยังไง อยากให้คุณ Alex และคุณ Moon แสดงสิทธิความเป็นเจ้าของ user ด้วยการดู ไอพีตัวเอง จากในระบบบอร์ด

ต่างคนต่างของ ip ตัวเองที่อยู่ในบอร์ดจาก wm มาดูเลยดีกว่า ว่ามันเหมือนกันทุกตัวเลขจริงเปล่า

ทำแบบนี้ user ท่านอื่นก็ไม่รู้ด้วย และก็เป็นสิทธิของเจ้าของ user ด้วยในการที่จะดูไอพีตัวเองในบอร์ด

คงจะยากค่ะ เพราะคุณ moon โดนแบนอยู่ ไม่มีโอกาสที่จะโต้แย้งใดๆ

id ที่คนเค้ารู้กันทั้งบอร์ดว่าเป็นใครกลับไม่แบน id ที่สงสัยว่าจะซ้ำซ้อนแจ้งไปเป็นชาติ กลับไม่แบน

ตกลงว่ามาตรฐานการแบน การตรวจสอบอยู่ตรงไหนคะ wm

หรือว่า ห้ามแตะพรรคกม.ที่รักเป็นใช้ได้ถือว่าไม่ผิด

ผมว่า อย่างนี้ ยิ่งอ่อนไปใหญ่ แสดงว่า wm ใช้หลักตรวจกับไอพีเก่าๆ ที่อยู่ในลีสต์ใช่ไหมครับ ว่าไอพีนี้ คุณ moon เคยล๊อคอินเข้ามา แล้วดันไปซ้ำกับ คุณ Alex ถ้าใช้หลักนี้ผมว่าอ่อนไปนิดในการจะสรุปทันทีว่าเป็น user เดียวกัน

เรียนไปตั้งแต่ด้านต้นแล้ว ไอพี ประเทศไทยมันซ้ำกันได้ ถ้าจะตรวจสอบในกรณีไอพีซ้ำและล๊อคอินเข้ามาหลายๆไอดี ผมว่า จะด่วนสรุปไปนิดในการตัดสินเลยทันทีภายใน ไม่กี่ชั่วโมง

ถ้าไม่เชื่อให้ user แต่ละคนเช็คไอพีตัวเอง แล้วโพสต์หาในกูเกิล บ้างทีเกิดกรณีซ้ำไปกับบอร์ดอื่นที่เขาแสดงไอพี ก็มี ซึ่งเป็นไอพีที่เราเล่นขณะนี้ แต่ดันไปตรงกับใครก็ไม่รู้ในบอร์ดอื่น ช่วงเวลาอื่น
dutchout

Postby dutchout » Fri Nov 19, 2010 3:16 pm

ริวเซย์ wrote:
พายุ wrote:ดิฉันถามคุณริวเซย์เกี่ยวกับมาตรฐานการแบน และการตรวจสอบค่ะ

กรุณาอย่างข้ามเรื่อง ip สิคะ
ถ้าหากสมาชิก alex ไม่มีคนช่วยยืนยันว่าเป็นคนละคนกัน ก็คงจะซวยไป ใช่หรือไม่คะ

เจตนาก็ส่วนนึง แต่ดิฉันก็อยากเห็นความโปร่งใสในการทำงานด้วยค่ะ
ถ้าคุณไม่ได้ใช้อำนาจไปในทางอคติต่อสมาชิก ทำไมไม่ชี้แจงเรื่อง ip คะ

ว่ามันเหมือนกันจริงๆ ทำให้เกิดการเข้าใจผิด
หรือว่า ip ไม่เหมือน แต่มีคนบอกว่า คนนั้นเป็นคนนี้ ก็เลยเชือดซะ

อธิบายหน่อยค่ะ

ส่วนเลข IP ซ้ำกับใคร ผมบอกไม่ได้เพราะกระทบกระเทือนสมาชิกที่จะถูกพาดพิง
และอาจถูกดำเนินคดีข้อหาเปิดเผยความลับผู้ใช้เว็บ ผิดกฎหมายพรบ.คอมฯ ซึ่ง
ผิดกฎหมายอาญา มีโทษปรับและจำคุก

ขอแย้งตรงบอกไม่ได้ อันนี้ไม่รู้นะ คือบอกไม่ได้จริงๆเหรอ จริงๆบอร์ดอื่นๆ เวลาโพสต์อะไรก็มีการเปิดเผยข้อมูลไอพีชัดเจนนะครับ

ตามที่เข้าใจห้ามเปิดเผยความลับหรือข้อมูลของสมาชิกในเว็ปให้กับผู้อื่น นั้นหมาย ชื่อ นามสกุล ที่อยู่ พาส และข้อมูลต่างๆที่ใช้ในการลงทะเบียน

ถ้าจะบอกว่าเปิดเผยไอพี แล้วผิดกฎหมาย พรบ อย่างนี้เว็ปบอร์ดอื่นๆ ที่เวลาโพสต์ข้อความแล้วเห็นไอพี ก็ผิดกันหมดอะซิครับ

ตามที่รู้มา ไอพีเปิดเผยได้ครับ อีกอย่างถึงผมจะมีไอพี ก็ไม่สามารถไปเช็คได้โดยตรงกับผู้ให้บริการทางเน็ต ต้องมีหมายจากตำรวจหรือศาลนะครับ ที่จะไปข้อดูข้อมูลว่า ไอพีนี้ เวลานี้ เล่นมาจากที่ไหน
dutchout

Postby บุญปลีก » Fri Nov 19, 2010 3:43 pm

ขออณุญาติถามตรงนี้นะครับ ท่าน WM เห็นไม่สมควรก็ลบความเห็นได้นะครับ

ไม่ทราบว่า iP นี่ย่อมาจาก iPhone หรือเปล่าครับ
บุญปลีก

Postby แดง ขาว น้ำเงิน » Fri Nov 19, 2010 4:32 pm

ผมว่าคุณบุญปลีกน่าจะเข้าใจผิดครับ

iP นี่ความจริงมาจาก iPad

กรุณาปรับการใช้นะครับ เดี่ยวจะโดนแบนถาวรนะครับ
"ผู้ที่ใช้สติปัญญาไม่เป็น คือคนโง่ ผู้ที่ไม่กล้าใช้สติปัญญา คือทาส" เพลโต้
แดง ขาว น้ำเงิน
Moderator

Postby ริวเซ็น » Fri Nov 19, 2010 4:37 pm

ถ้าไม่อยากเปิดเผย IP address คุณ WM ก็ส่ง IP address ที่สงส้ยให้เจ้าตัวเค้าดูเองเลยสิคะ ส่งให้คุณ Alex กับคุณ Moon ดูเองเลย

ถ้าคุณ WM ไม่ทำ แสดงว่า IP address ของทั้งสองท่านไม่ได้เหมือนกันจริงอย่างที่คุณว่า
ริวเซ็น

Postby บุญปลีก » Fri Nov 19, 2010 4:39 pm

แดง ขาว น้ำเงิน wrote:ผมว่าคุณบุญปลีกน่าจะเข้าใจผิดครับ

iP นี่ความจริงมาจาก iPad

กรุณาปรับการใช้นะครับ เดี่ยวจะโดนแบนถาวรนะครับ

ขอบคุณที่ชี้แนะครับ ผมจำเอาไว้ครับ แหมเข้าใจผิดอยู่ได้ตั้งนาน :lol: :lol: :lol:
บุญปลีก

Postby Alex Thai » Fri Nov 19, 2010 4:41 pm

ถ้าคุณมูนพ้นโทษแบนเมื่อไร ผมอยากจะขอทำความรู้จักซักหน่อยนะครับ ในฐานะที่ผมและคุูมูนได้ถูกอ้างล็อคอินทับซ้อน 4.6 ตร.กิโลเม้ง คิกๆๆๆๆ
ไม่ได้อาศัยอยู่บนพื้นที่ 4.6 ตร.กม. เขาก็หาว่าผมล็อกอินทับซ้อน.......ไม่ได้เป็นสมาชิกถาวรคณะมนตรีความมั่นคงแห่งสหประชาชาติ แต่ผมก็เคยโดนแบนถาวรมาแล้ว .....กรมม มั่ก มั่ก เลยนะฮ๊าฟฟฟฟ
Alex Thai

Postby พายุ » Fri Nov 19, 2010 4:44 pm

ทดลองโพสหน่อยนะคะ
พายุ

Postby kritz » Fri Nov 19, 2010 5:05 pm

ผมขอไม่แย้ง ท่านริวเซย์ ครับจะ warning หรือ ban ก็แล้วแต่ดุลพินิจครับ ขอให้กำลังใจให้ทำหน้าที่ต่อไปครับ รวมถึง mod ท่านอื่นๆ ด้วยครับ บางทีการทำหน้าที่ แม้จะไม่ถูกใจรายบุคคล แต่เพื่อทิศทางบอร์ดที่ควรจะเป็นต้องยอมหักหน้าเขาบ้างครับ ...ให้กำลังใจครับ

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ปล. ส่วนเรื่อง ip address ถ้าสงสัยกันเยอะ ไปตั้งกระทู้ถกกันใหม่ก็ได้นะครับหรือจะรอ ฤกษ์ ท่านผู้ถูกระงับการใช้งานชั่วคราวด้วยก็ได้นะครับ ... :lol:
I'm a PAD, not a Democrat!

Honestly is the best policy!
ประชาทนธิปไตย คลิกเบาๆ
kritz

Postby pochi » Fri Nov 19, 2010 5:52 pm

แล้ว kritz กับ tarzz นี่อันเดียวกันป่าวคะ สงสัยมานานแล้วง่ะ

แต่โปจิไม่เคย report ใครนะ ฟันเฟิร์ม
RT @Cake_NBC: นายกฯแจงเรื่องที่เอาหมวกถุงยางมาสวมหัว อะไรที่ทำแล้วลดปัญหาได้ ก็พร้อมทำ "เป็นศีรษะผม ไม่ใช่ศีรษะของคนอื่น" #NBT
pochi

Postby คิคิ » Fri Nov 19, 2010 6:03 pm

อะไรกัน เข้ามาเม้นท์ ที่ 1
ก็โดนลบ 555555555

เขียนคำว่า วนเวียน
ก็ลบ

เขียนคำว่า หน้าเดิมๆ
ก็ลบ

เขียนว่า จะเอากี่หน้าดี
ก็ลบ

พาดพิงชื่อใครหรอ

เหอเหอเหอ ดอกเห็ด สมชื่อ

ผู้ดูแล ใช้สมองส่วนไหน มาลบข้อความเหล่านี้
ผมไม่ได้เอ่ยชื่อใคร ทำไมถึงต้องร้อนตัว

สมาชิกบางคน รวมหัวกัน ยุแยง เยาะเย้ย อย่างนี้
viewtopic.php?f=2&t=28857&start=60

พอผมโต้ตอบบ้าง มิได้ใช้คำหยาบคายต่อสมาชิก แต่เจือกมาลบข้อความผมทำไม?
ข้อความข้างต้น ทำไมไม่ลบ
หรือผู้ดูแล ฝักไฝ่ ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง และเลือกปฎิบัติ

??????? :twisted:
ลายเซ็นต์กู มืงก็ลบ
คิคิ

Postby คิคิ » Fri Nov 19, 2010 6:30 pm

Robert De Niro wrote:
คิคิ wrote:
Robert De Niro wrote:
คิคิ wrote:ก้าก กา กาก กาก ๆ ๆ ๆ ๆ

ทู้ 8 หน้าเริ่มก่อย ตั้งทู้ใหม่ด่าแป๊ะ
หน้าเดิม วนเวียนกันมาอวย ก๊าก กาก กาก กาก

อิ อิ ลองไปนับดูสิครับ ว่ามันมีคำว่ากาก กี่คำ รวมที่ใส่ไม้ยมกก็ 9 คำใช่ป่าว
เยอะกว่าคำอื่นอีก แสดงว่าน่าจะผูกพันกับคำๆนี้เป็นพิเศษ

ม.ม้ามันมาจาก คำว่ามากครับผม เพราะกากมันมากจริงๆ ไมเก็ทไรยากจังอ่ะ
ไม่เข้าใจก็อ่านใหม่สัก 10 รอบสิคร๊าบ

หรือว่าจริงๆมันต้องตีฟามหมายแบบนี้
กมม. = กาก-มาก-มาย ล่ะคร๊าบบบบบบ :lol:

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

นี่ติดอาวุธทางปัญญาแล้วใช่มั้ย
ทำตัวเป็นบอทพิมพ์แต่คำเดิมๆอยู่นั้น ข้อมูลอ่ะมีบ้างป่าว
ต้องการรู้ข้อมูลอัพเดทของกมม.ไม่ได้ต้องการกาก

นี่ติดอาวุธทางปัญญาแล้วใช่มั้ย
ทำตัวเป็นบอทพิมพ์แต่คำเดิมๆอยู่นั้น ข้อมูลอ่ะมีบ้างป่าว
ต้องการรู้ข้อมูลอัพเดทของกมม.ไม่ได้ต้องการกาก

*** 7. ห้ามตั้งกระทู้หรือแสดงความเห็นที่มีลักษณยั่วยุให้เพื่อนสมาชิกโกรธเคือง
หรือสร้างความร้าวฉาน แตกความสามัคคีในหมู่สมาชิก ***

ดูซะ ผมก็โต้ตอบอย่างนี้ แต่ดันมาลบ

ตกลงผมไม่ใช่สมาชิกหรือไง ถึงโต้ตอบ ไม่ได้
:twisted:

คิคิ

Postby คิคิ » Fri Nov 19, 2010 6:36 pm

อ๋าววววว ยังมีความหนามาเสนอความมึนอีก
บอกว่าไม่มี ม.หมา ก็ยังเอาหมา มาอีก อิอิ

จะ 9 กาก 10 กาก หรือ จะ 100 กาก ก็ไม่เห็นจะมี ม.หมา ให้เห็นเลย ยังจะวนเวียน วกวน หมกมุ่น อยู่นั่นแหละ
ถ้าจะอาการหนักแล้ว เน๊อะ ฮิฮิ :mrgreen:

[
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ม่ายอาว ๆ ๆ คร้าบบบบบ
มุขคำว่า"ติดอาวุธ ทางปัญญา"ที่พวกควายแดงบางตนในบอร์ดนี้ชอบเอามาใช้ เพราะคิดว่าเป็นคำเท่ห์ๆ เจ๋งๆนะโดนด่ากระเจิงมาแล้ว
แต่ไฉน เลยท่านกลับนำเอามาใช้อีกเล่า อิอิอิ
ใจเย็นๆ ค่อยๆคิด ภาษาไทย มีคำเด็ดๆอีกมากมายครับ อย่าลนลานเลยครับ ด่าเหลี่ยม ไม่เห็นมีอาการขนาดนี้เลย พอด่าแป๊ะหน่อย ถึงขั้นมาออหน้ามาวนเวียน หน้าเดิม ๆ ทางน้านเลย อิอิอิ อาวุธทางปัญญาทางน้านนนนน เอิ๊กกๆๆๆๆๆ :mrgreen: :lol: :mrgreen:

*** 7. ห้ามตั้งกระทู้หรือแสดงความเห็นที่มีลักษณยั่วยุให้เพื่อนสมาชิกโกรธเคือง
หรือสร้างความร้าวฉาน แตกความสามัคคีในหมู่สมาชิก ***

มีตรงไหนหยาบ ????????? :mrgreen:
คิคิ

Postby มารุจัง » Fri Nov 19, 2010 6:41 pm

คุณคิคิ ไว้รอท่าน WM กลับมาก่อนก็ได้มั้ง เพราะเห็นว่าไปสัตหีบน่ะนะ
แล้วก็ข้อ 7. เค้่าไม่ได้เน้นคำหยาบนะคะ

7.ห้ามตั้งกระทู้หรือแสดงความเห็นที่มีลักษณยั่วยุให้เพื่อนสมาชิกโกรธเคือง
หรือสร้างความร้าวฉาน แตกความสามัคคีในหมู่สมาชิก
Forum rules!
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด
มารุจัง

Postby คิคิ » Fri Nov 19, 2010 7:03 pm

งั้นหรอ
แล้วคิดว่าสมาชิกเหล่านั้นโกรธเคืองเป็นฝ่ายเดียวงั้นรึ ? :twisted:
คิคิ

Postby kritz » Fri Nov 19, 2010 10:24 pm

pochi wrote:แล้ว kritz กับ tarzz นี่อันเดียวกันป่าวคะ สงสัยมานานแล้วง่ะ

แต่โปจิไม่เคย report ใครนะ ฟันเฟิร์ม

ผมคงให้คำตอบคุณไม่ได้ครับ แต่ท่านเว็บมาสเตอร์ หรือผู้ดูแลที่นี่ย่อมรู้ดีครับ แม้แต่คุณริดกุนเอง ซึ่งเป็นผู้ดูแลด้านเทคนิค ย่อมรู้ดีกว่าคุณ หรือผมครับ ...เอิ๊ก

แต่ที่ผมอยู่ได้ทุกวันนี้ เพราะผมปฏิบัติตามกฏนี่ครับ เขาแบนก็ยอมรับว่าถูกแบน ก็เป็น anonymous มาดูหน้าเว็บไป แม้จะอยากตอบแค่ไหนก็ตามที เพราะกฏเขามีไว้เคารพปฏิบัติ ไม่ได้มีไว้ให้แหก หรือหาช่องว่างไว้แหก จำไว้ครับ ริจะสนใจการเมือง แม้จุดเล็กๆ อย่างเว็บบอร์ด เขาก็มีกฏหมายเล็กๆ ของเว็บบอร์ดให้ปฏิบัติตาม ผมไม่เห็นเสื้อแดงมันจะโวยวายอะไรเวลามันโดนแบนหรือระงับชั่วคราว ...

คนบ้านผมเขาสอนกันว่า เสือเจ็บไม่ร้อง ครับ ...ฮา

ปล.๑ ถ้าไม่เข้าข่ายจาบจ้วงเบื้องสูงที่เคารพรัก ผมก็ไม่แจ้ง mod ครับ ถูกแบนก็ยอมรับผลที่เกิดจากกรรมไปครับ... ฮาอีกรอบ
ปล.๒ IP Address ของผมตั้งแต่เวลา ๐๘.๓๐ - ๑๗.๓๐ เป็น IP Address แบบ Static นะครับ แต่หลังจากเวลาดังกล่าว ใช้เน็ตบ้าน 3BB มันรันไปเรื่อยแหละครับ... เอิ๊ก

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
I'm a PAD, not a Democrat!

Honestly is the best policy!
ประชาทนธิปไตย คลิกเบาๆ
kritz

Postby pochi » Fri Nov 19, 2010 10:37 pm

ขออภัยที่เข้าใจผิดค่า เห็นชื่อคล้ายๆกัน :)
RT @Cake_NBC: นายกฯแจงเรื่องที่เอาหมวกถุงยางมาสวมหัว อะไรที่ทำแล้วลดปัญหาได้ ก็พร้อมทำ "เป็นศีรษะผม ไม่ใช่ศีรษะของคนอื่น" #NBT
pochi

Postby ริวเซย์ » Sun Nov 21, 2010 1:44 pm

เอาเป็นว่าใครจะเข้าใจยังไงก็แล้วแต่นะครับ

แต่ขอความกรุณาอย่าทำผิดกฎ ผมจะยึดถือการทำตามกฎเป็นหลักโดยไม่แบ่งฝ่าย
หากใครทำผิด ก็จะใช้มาตรการตั้งแต่ตักเตือนไปจนถึงแบนถาวร ตัดสินไม่ถูกใจก็
ขออภัยด้วย ถ้าจะทำหน้าที่โดยไม่เห็นแก่ใครทั้งนั้น
ริวเซย์
Site Admin

Postby Admin_ริวเซย์ » Sun Nov 21, 2010 2:03 pm

สำหรับล็อคอินเฉพาะกิจขออนุญาตเปลี่ยนชื่อให้เหมาะสม

และขอพิจารณาสำนวนจนมั่นใจ หากพบว่าสมัครซ้อนก็จะแบนถาวรต่อไป
Admin_ริวเซย์

PreviousNext

Return to สภากาแฟ