กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

Postby loginofu » Thu Nov 18, 2010 11:40 pm

อ้าว ห้ามแสดงความเห็นทางเทคนิคด้วย
ขนาดนี่แก้ตัวให้ด้วยซ้ำนะเนี่ย
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Re: กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

Postby pochi » Thu Nov 18, 2010 11:44 pm

ตกลงว่าข้อกล่าวหาว่าล๊อกอินซ้อน มาจากคุณริวเซย์ หรือคุณล๊อกคะ? โปจิจะได้ซัดให้ถูกคน
RT @Cake_NBC: นายกฯแจงเรื่องที่เอาหมวกถุงยางมาสวมหัว อะไรที่ทำแล้วลดปัญหาได้ ก็พร้อมทำ "เป็นศีรษะผม ไม่ใช่ศีรษะของคนอื่น" #NBT
pochi

Postby loginofu » Thu Nov 18, 2010 11:47 pm

เอิ๊กๆๆ ผมก็บอกเรื่องคนที่ผมคิดแล้วแล้วนี่ครับ
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
loginofu

Postby dutchout » Thu Nov 18, 2010 11:49 pm

ขอศัพท์เทคนิค เรื่อง ip แกว่งด้วยครับ ไม่เข้าใจ มันคือลักษณะไหนครับ งง
dutchout

Postby loginofu » Thu Nov 18, 2010 11:52 pm

พูดง่ายๆ คือ ip ของล็อกอินนั้นๆ เปลี่ยนบ่อยมากๆ
ซึ่งจะไม่มีทางเกิดขึ้น เมื่อใช้คอมตามปกติอ่านและโพสโดยไม่ได้ไปไหนครับ
loginofu

Postby pochi » Thu Nov 18, 2010 11:58 pm

แล้ว IP ไปซ้ำกับใคร ซ้ำทั้ง 4 ชุดเลยไหม? ถ้าแค่เลข 3 ชุดแรกซ้ำแล้วเหมาว่าเป็นคนเดียวกัน โปจิคิดว่าหลักฐานคุณยังอ่อนค่ะ

นึกว่ามั่นใจขนาดมี mac address เลยตั้งใจกล่าวหาคนอื่นเต็มที่เสียอีก
RT @Cake_NBC: นายกฯแจงเรื่องที่เอาหมวกถุงยางมาสวมหัว อะไรที่ทำแล้วลดปัญหาได้ ก็พร้อมทำ "เป็นศีรษะผม ไม่ใช่ศีรษะของคนอื่น" #NBT
pochi

Postby dutchout » Thu Nov 18, 2010 11:59 pm

loginofu wrote:พูดง่ายๆ คือ ip ของล็อกอินนั้นๆ เปลี่ยนบ่อยมากๆ
ซึ่งจะไม่มีทางเกิดขึ้น เมื่อใช้คอมตามปกติอ่านและโพสโดยไม่ได้ไปไหนครับ

จะเกิดขึ้นได้ไง เพราะถ้าไม่ใช่ proxy ใดๆ

หรือแบบนี้ ใครใช้เน็ตไม่ดี เจอวงแลนแย่ๆ เน็ตหลุดบ่อยๆ ต้องไป รีเซ็ท router บ่อยๆ ก็แย่ซิ สงสัยจะโดนแบนไปด้วย
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
dutchout

Postby pochi » Fri Nov 19, 2010 12:04 am

เนตเพิ่งหลุดเมื่อกี้เลย พอดีใช้ wifi

ip เราเปลี่ยนป่าวหว่า? :lol:
pochi

Postby dutchout » Fri Nov 19, 2010 12:07 am

pochi wrote:เนตเพิ่งหลุดเมื่อกี้เลย พอดีใช้ wifi

สงสัยต้องเช็ค mac address แล้วละ 55+
dutchout

Postby dutchout » Fri Nov 19, 2010 12:14 am

ผมยังสงสัยเรื่องไอพี นะ

ยังไง อยากให้คุณ Alex และคุณ Moon แสดงสิทธิความเป็นเจ้าของ user ด้วยการดู ไอพีตัวเอง จากในระบบบอร์ด

ต่างคนต่างของ ip ตัวเองที่อยู่ในบอร์ดจาก wm มาดูเลยดีกว่า ว่ามันเหมือนกันทุกตัวเลขจริงเปล่า

ทำแบบนี้ user ท่านอื่นก็ไม่รู้ด้วย และก็เป็นสิทธิของเจ้าของ user ด้วยในการที่จะดูไอพีตัวเองในบอร์ด
dutchout

Postby pochi » Fri Nov 19, 2010 12:15 am

IP เป็นเหตุทำให้เชื่อได้ว่าล๊อกอินซ้อน สงสัยจะเป็น 127.0.0.1 :lol: :lol:
pochi

Postby loginofu » Fri Nov 19, 2010 12:21 am

dutchout wrote:
loginofu wrote:พูดง่ายๆ คือ ip ของล็อกอินนั้นๆ เปลี่ยนบ่อยมากๆ

จะเกิดขึ้นได้ไง เพราะถ้าไม่ใช่ proxy ใดๆ

หรือแบบนี้ ใครใช้เน็ตไม่ดี เจอวงแลนแย่ๆ เน็ตหลุดบ่อยๆ ต้องไป รีเซ็ท router บ่อยๆ ก็แย่ซิ สงสัยจะโดนแบนไปด้วย

ก็นั่นน่ะสิจะเกิดขึ้นได้ไงถ้าไม่ใช่ proxy
วงแลนแย่ๆที่ว่า คงไม่ถึงกับเจ๊งทุกครั้งท่านอ่านหน้าๆนึง ตอบกระทู้ๆนึงมั๊งครับ

dutchout wrote:
pochi wrote:เนตเพิ่งหลุดเมื่อกี้เลย พอดีใช้ wifi

หลุดจากสายเพราะสายมันห่วยหรือย้ายที่ ต่อเป็นวิฟิ(หุหุ)ถ้าไม่ได้ รีเซทโมเดม ip ไม่เปลี่ยนครับ

สงสัยต้องเช็ค mac address แล้วละ 55+
mac address ก็ไม่ใช่ไม่มีโอกาสซ้ำนะ ยิ่งเป็นยุคใช้แล้วทิ้งแบบนี้ด้วย :mrgreen:

ถ้า ip บอกอะไรไม่ได้เลย ไว้โดนแบนจะปลอม ip สมัคร ปลอม ip เล่นมั่งดีกว่า
เอาผิดอะไรไม่ได้ ถึงมีใครรู้ว่าเป็นใครก็ไม่ผิดกฎด้วย
loginofu

Postby loginofu » Fri Nov 19, 2010 12:22 am

pochi wrote:IP เป็นเหตุทำให้เชื่อได้ว่าล๊อกอินซ้อน สงสัยจะเป็น 127.0.0.1 :lol: :lol:

192.168.1.1 ครับ ชัวร์ :lol: :lol: :lol: :lol:
loginofu

Postby pochi » Fri Nov 19, 2010 12:23 am

ตกลงว่าเหตมาจากอะไรก็ไม่รู้ ที่เอามาแปะให้ดูไม่ได้

มันต้องเป็น 127.0.0.1 อย่างแน่นอน งานนี้
pochi

Postby pochi » Fri Nov 19, 2010 12:24 am

บอกมาก็ไม่รู้หรอก พอดี wifi ห้องข้างๆ :lol:
pochi

Postby loginofu » Fri Nov 19, 2010 12:29 am

เอิ๊กๆ อย่างนั้นเปลี่ยนชัวร์
loginofu

Postby รักน้องพิณ » Fri Nov 19, 2010 1:24 am

dutchout wrote:1. ผมว่า อ่อนไปนิดนะใช้วิธีเช็คไอพี

ไอพี สำหรับคนที่อยู่ในประเทศไทยมีสิทธิซ้ำซ้อนกันได้นะครับ แค่ รี router ไอพีก็เปลี่ยนได้แล้ว ไม่ได้เป็น fixed ip address อย่างของต่างประเทศ

เกิด มีสมาชิก สองคน บังเอิญใช้เครือข่ายผู้ให้บริการเน็ตเหมือนกัน บังเอิญ อยู่วงแลนเดียวกัน แค่เข้าๆออกเน็ต โอกาศสลับไอพี หรือแลกไอพีกันใช้ ก็มีสูง

ย้ำนะครับ ประเทศไทย ผู้ใช้ยริการทางเน็ต ไอพี เปลี่ยนตลอด เมื่อคุณล๊อคอินเข้าเน็ต

สงสัยครับว่าแล้วอย่างงั้นเวลามีใครโพสหมิ่นสถาบันแล้วจะตามจับได้ยังไง
วิญญาณปู่จะร้องไอ้ลูกหลานจัญไร­!!
รักน้องพิณ

Postby pong_pratum » Fri Nov 19, 2010 2:09 am

อุทธรณ์ได้มั้ยครับ....ผมถูกMODเข้าไปแก้ไขข้อความที่กระทู้ viewtopic.php?f=2&t=27770 ร้ายแรงกว่าถูกลบน๊ะครับ

ถามหลายครั้งแล้ว ยังไม่บอกผมเลยว่ามันเป็นใคร อย่ายอมอยู่ใต้อิทธิพลใดๆเลยครับ....

"เสรีทางความคิด ต้านวิกฤตเผด็จการ สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย" ยังเป็นจริงมั้ยครับ?????
“.....เมื่อยืนหยัดต่อสู้ผู้กดขี่ ประชาชนย่อมมีชีวิตใหม่ เมื่อท้องฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนย่อมเป็นใหญ่ในแผ่นดิน...มันผู้ใดดูถูกปวงประชา มันผู้ใดไล่ล่าล้างอย่างโหดหิน เมื่อท้องฟ้าสีทองผ่องทั่วธรณินทร์ ทั้งแผ่นดินก็สอนสั่ง...พังบรรลัย....."
pong_pratum

Postby แดง ขาว น้ำเงิน » Fri Nov 19, 2010 2:26 am

ครับรบกวน wm รับแจ้งและตรวจสอบข้อร้องเรียนคุณ pong_pratum ด้วยครับ เพื่อความเป็นธรรม
"ผู้ที่ใช้สติปัญญาไม่เป็น คือคนโง่ ผู้ที่ไม่กล้าใช้สติปัญญา คือทาส" เพลโต้
แดง ขาว น้ำเงิน
Moderator

Postby ริวเซย์ » Fri Nov 19, 2010 8:46 am

pong_pratum wrote:อุทธรณ์ได้มั้ยครับ....ผมถูกMODเข้าไปแก้ไขข้อความที่กระทู้ viewtopic.php?f=2&t=27770 ร้ายแรงกว่าถูกลบน๊ะครับ

ถามหลายครั้งแล้ว ยังไม่บอกผมเลยว่ามันเป็นใคร อย่ายอมอยู่ใต้อิทธิพลใดๆเลยครับ....

"เสรีทางความคิด ต้านวิกฤตเผด็จการ สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย" ยังเป็นจริงมั้ยครับ?????

การร้องเรียนของคุณ pong_pratum นั้น ผมได้ดำเนินการนานแล้วครับ
เนื่องจากการทำงานของ MOD นั้นค่อนข้างจะเป็นอิสระ แนวทางการทำ
งานของแต่ละคนจึงไม่ค่อยเหมือนกัน

หลังจากเจอเคสของคุณpong_pratum แล้ว ทางทีมงานจึงได้ปรับวิธี
การทำงานให้เป็นไปในแนวทางเดียวกันแล้วครับ เพื่อรบกวนการใช้
งานของสมาชิกในเว็บบอร์ดให้น้อยที่สุดครับ

หลังจากนี้ หากพบว่าถูกรบกวนด้วยการแก้ไขข้อมูล(เว้นWarning)
รบกวนให้แจ้งมาใหม่นะครับ จะดำเนินการไปตามความเหมาะสมครับ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby แดง ขาว น้ำเงิน » Fri Nov 19, 2010 9:04 am

WM ชี้แจงแล้วนะครับ คุณ pong_pratum

หากมีการแก้ไขข้อมูลอีก รบกวนแจ้ง WM ตรวจสอบนะครับ
"ผู้ที่ใช้สติปัญญาไม่เป็น คือคนโง่ ผู้ที่ไม่กล้าใช้สติปัญญา คือทาส" เพลโต้
แดง ขาว น้ำเงิน
Moderator

Postby pong_pratum » Fri Nov 19, 2010 10:34 am

ขอขอบพระคุณอย่างสูง... ทั้งสองท่านครับ
“.....เมื่อยืนหยัดต่อสู้ผู้กดขี่ ประชาชนย่อมมีชีวิตใหม่ เมื่อท้องฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนย่อมเป็นใหญ่ในแผ่นดิน...มันผู้ใดดูถูกปวงประชา มันผู้ใดไล่ล่าล้างอย่างโหดหิน เมื่อท้องฟ้าสีทองผ่องทั่วธรณินทร์ ทั้งแผ่นดินก็สอนสั่ง...พังบรรลัย....."
pong_pratum

Postby พายุ » Fri Nov 19, 2010 11:26 am

dutchout wrote:ผมยังสงสัยเรื่องไอพี นะ

ยังไง อยากให้คุณ Alex และคุณ Moon แสดงสิทธิความเป็นเจ้าของ user ด้วยการดู ไอพีตัวเอง จากในระบบบอร์ด

ต่างคนต่างของ ip ตัวเองที่อยู่ในบอร์ดจาก wm มาดูเลยดีกว่า ว่ามันเหมือนกันทุกตัวเลขจริงเปล่า

ทำแบบนี้ user ท่านอื่นก็ไม่รู้ด้วย และก็เป็นสิทธิของเจ้าของ user ด้วยในการที่จะดูไอพีตัวเองในบอร์ด

คงจะยากค่ะ เพราะคุณ moon โดนแบนอยู่ ไม่มีโอกาสที่จะโต้แย้งใดๆ

id ที่คนเค้ารู้กันทั้งบอร์ดว่าเป็นใครกลับไม่แบน id ที่สงสัยว่าจะซ้ำซ้อนแจ้งไปเป็นชาติ กลับไม่แบน

ตกลงว่ามาตรฐานการแบน การตรวจสอบอยู่ตรงไหนคะ wm

หรือว่า ห้ามแตะพรรคกม.ที่รักเป็นใช้ได้ถือว่าไม่ผิด
" คนที่พูดคำว่า จงรักภักดี คำที่ดีที่สุดคือ สติ เหนือสิ่งอื่นใด ทุกวันนี้สติหด หาย ขาด ถ้ามีสติ มีศีล มีปัญญา ฉลาดรอบคอบ ก็ไม่ทำให้ใครเดือด ร้อน เพราะฉะนั้น คนในสังคมต้องมีสติ อย่าขาดสติ จะให้เราเข้าใจที่สุด"
ดร.สุเมธ ตันติเวชกุล
พายุ

Postby ริวเซย์ » Fri Nov 19, 2010 11:45 am

เรื่องเมื่อวานนั้น ในเมื่อมีสมาชิกจำนวนหนึ่งยืนยันว่าเป็นคนละคนกัน

ผมก็ได้คืนสิทธิสมาชิกให้คุณAlex Thai แล้วพร้อมทั้งขอโทษ
ซึ่งต่อไปผมจะดำเนินการอย่างรัดกุมมากขึ้นครับ

ส่วนกรณีคุณ Moon นั้นได้กระทำผิดและถูกแบนชั่วคราวในกฎข้ออื่น
ครับ คงไม่จำเป็นต้องชี้แจงอะไรอีกเพราะได้ชี้แจงและเข้าใจตรงกัน
ทั้งหมดแล้วว่าเป็นคนละคนกับสมาชิก Alex Thai

ส่วนเรื่องการแจ้ง ID ซ้อนนั้น ซึ่งเป็น ID ไหน แจ้งเมื่อไหร่ อย่างไร ผมก็จำ
ไม่ได้ครับ ยังไงก็รบกวนช่วยแจ้งเข้ามาใหม่ ซึ่งหากผลเป็นอย่างไรจากนี้ไป
จะต้องนำเรื่องไปปรึกษา MOD ก่อนดำเนินการต่อไปเพื่อป้องกันข้อผิดพลาด
ที่จะเกิดขึ้นจากการละเมิดสิทธิการใช้บอร์ดของสมาชิกครับ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby ริวเซย์ » Fri Nov 19, 2010 11:54 am

ในส่วนของสมาชิก Alex Thai และ สมาชิก Moon นั้นผมขอยุติการชี้แจงเพียงเท่านี้
หากสงสัยในเจตนาก็ให้ลองย้อนกลับไปอ่านใหม่ได้ครับ ผมไม่ได้เข้าข้างหรือเกลียด
ใครเป็นพิเศษ แบนทั้งสองฝ่ายมาก็เยอะแล้ว อาจทำอะไรไม่ถูกใจไปบ้างก็ขอให้เข้า
ใจนะครับว่าทำไปตามหน้าที่ ไม่เข้าข้างใครทั้งนั้น

นับจากนี้ไปหากใครมาบอกว่าผมลำเอียง เป็นพวกคนนั้น คนนี้ ผมขอนุญาตข้ามประ
เด็นนี้ด้วยการไม่ตอบนะครับ เพราะถือว่าชี้แจงตรงนี้ชัดเจนแล้ว หน้าที่ย่อมมาก่อน
ความสัมพันธ์ส่วนตัว หรือความชอบทางการเมืองที่ตรงกัน

ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ติติงและให้ข้อคิดมานะครับ ขออนุญาตปิดประเด็นในทั้ง
สองส่วนนี้
ริวเซย์
Site Admin

Postby พายุ » Fri Nov 19, 2010 12:20 pm

ดิฉันถามคุณริวเซย์เกี่ยวกับมาตรฐานการแบน และการตรวจสอบค่ะ

กรุณาอย่างข้ามเรื่อง ip สิคะ
ถ้าหากสมาชิก alex ไม่มีคนช่วยยืนยันว่าเป็นคนละคนกัน ก็คงจะซวยไป ใช่หรือไม่คะ

เจตนาก็ส่วนนึง แต่ดิฉันก็อยากเห็นความโปร่งใสในการทำงานด้วยค่ะ
ถ้าคุณไม่ได้ใช้อำนาจไปในทางอคติต่อสมาชิก ทำไมไม่ชี้แจงเรื่อง ip คะ

ว่ามันเหมือนกันจริงๆ ทำให้เกิดการเข้าใจผิด
หรือว่า ip ไม่เหมือน แต่มีคนบอกว่า คนนั้นเป็นคนนี้ ก็เลยเชือดซะ

อธิบายหน่อยค่ะ
" คนที่พูดคำว่า จงรักภักดี คำที่ดีที่สุดคือ สติ เหนือสิ่งอื่นใด ทุกวันนี้สติหด หาย ขาด ถ้ามีสติ มีศีล มีปัญญา ฉลาดรอบคอบ ก็ไม่ทำให้ใครเดือด ร้อน เพราะฉะนั้น คนในสังคมต้องมีสติ อย่าขาดสติ จะให้เราเข้าใจที่สุด"
พายุ

Postby มารุจัง » Fri Nov 19, 2010 12:29 pm

ผู้แจ้งความเท็จ จะจัดการอย่างไรคะ
Forum rules!
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด
มารุจัง

Postby บุญปลีก » Fri Nov 19, 2010 12:32 pm

Alex Thai wrote:
loginofu wrote:เอ่อ..กรณีนั้น IP เดียวกันนะครับ แล้วก็ไม่เกี่ยวอะไรกับที่ IP แกว่งที่ว่าด้วย

ต้องสอบถามคุณริวเซย์ครับ ผมไม่สันทัดเรื่อง ip

ยินดีต้อนรับอีกครั้งครับ กะลังนั้งอ่านความเห็นคุณเพลินๆ เลยไม่ได้อ่านต่อ ถ้าผมมีเวลาเราคงได้สนทนากันนะครับ
บุญปลีก

Postby ริวเซย์ » Fri Nov 19, 2010 1:08 pm

พายุ wrote:ดิฉันถามคุณริวเซย์เกี่ยวกับมาตรฐานการแบน และการตรวจสอบค่ะ

กรุณาอย่างข้ามเรื่อง ip สิคะ
ถ้าหากสมาชิก alex ไม่มีคนช่วยยืนยันว่าเป็นคนละคนกัน ก็คงจะซวยไป ใช่หรือไม่คะ

เจตนาก็ส่วนนึง แต่ดิฉันก็อยากเห็นความโปร่งใสในการทำงานด้วยค่ะ
ถ้าคุณไม่ได้ใช้อำนาจไปในทางอคติต่อสมาชิก ทำไมไม่ชี้แจงเรื่อง ip คะ

ว่ามันเหมือนกันจริงๆ ทำให้เกิดการเข้าใจผิด
หรือว่า ip ไม่เหมือน แต่มีคนบอกว่า คนนั้นเป็นคนนี้ ก็เลยเชือดซะ

อธิบายหน่อยค่ะ

มีกลุ่ม IP จำนวนหนึ่งที่ไปเหมือนกับสมาชิกคนหนึ่ง ผมจึงเข้าใจว่าเข้ามาป่วน
เพราะล็อคอิน Alex Thai เพิ่งเข้ามาได้ไม่นาน Ip ของล็อคอิน Alex Thai
ก็แกว่งเหมือนใช้ Proxy ดังนั้นผมจึงสงสัยไว้ก่อน อย่างที่ชี้แจงไว้ในหน้าแรกๆ
นั่นแหละครับ

ต้องเข้าใจนะครับ มันเคยเกิดเรื่องแบบนี้มาก่อน ที่มีสมาชิกสมัครซ้อนเข้ามาเล่น
ระหว่างรับโทษแบนอยู่ แล้วก็สมัครซ้อนไว้หลายล็อคอินในช่วงไม่ได้รับโทษก็มี
เพื่อเข้ามาแสดงความเห็น เข้ามาป่วนเพราะถ้าใช้ล็อคอินหลักก็กลัวคนอื่นจะว่าเอา
ลักษณะนี้ก็มี เมื่อสมาชิกAlex Thai มีIPซ้ำกับสมาชิกอื่นจำนวนหนึ่ง เข้ามาไม่นาน
และ IP แกว่งเหมือนเล่นผ่านProxy รวมทั้งมีท่าทีสนิทสนมกับสมาชิกอื่นทันที
เหมือนไม่ใช่สมาชิกใหม่ จึงเป็นเหตุสงสัยมากพอที่จะลงโทษครับ ซึ่งเมื่อทุกท่านยืนยัน
ว่าเป็นคนละคนกัน ผมก็ได้คืนสิทธิให้และได้ชี้แจงให้ทราบแล้วว่าเข้าใจผิดไป

ส่วนเลข IP ซ้ำกับใคร ผมบอกไม่ได้เพราะกระทบกระเทือนสมาชิกที่จะถูกพาดพิง
และอาจถูกดำเนินคดีข้อหาเปิดเผยความลับผู้ใช้เว็บ ผิดกฎหมายพรบ.คอมฯ ซึ่ง
ผิดกฎหมายอาญา มีโทษปรับและจำคุก
ริวเซย์
Site Admin

Postby พายุ » Fri Nov 19, 2010 1:10 pm

ขอเปลี่ยนเรื่องสักครู่ค่ะ

พายุ wrote::D

พายุกดน้ำให้นะคะเพื่อน ๆ /me

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

ความเห็นนี้ทำผิดกฏข้อไหนคะ
พายุ

PreviousNext

Return to สภากาแฟ