กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

Postby kritz » Fri Jan 21, 2011 12:05 pm

ตอบได้ตลกดีครับ แล้วไอ้โทษแบนก่อนหน้านั้นล่ะครับ จะไม่นับเหรอ นี่แกล้งซื่อหรือเปล่าครับ ...กร๊ากกกกส์

นาย A ล๊อกอิน A ถูกระงับใช้ 7 วัน
สมัครใหม่ได้ล๊อกอิน AB เล่นไปเรื่อยๆ ไม่เนียน ครบ 7 วัน ปลดระงับใช้ ล๊อกอิน A

แต่นาย A ประสงค์จะใช้ ล๊อกอิน AB เลยให้ใช้ต่อได้ โดยระงับ A แต่ไม่ต้องรับโทษที่ จะต้องผ่องถ่าย จากล๊อกอิน A ไปบังคับระงับ AB

ชีวิตผมเล่นเน็ตมา สิบกว่าปี กับช่วงเวลาฟูลเว็บบอร์ดที่เฟื่องฟูเมื่อ ๕ - ๖ ปีที่แล้ว เจอที่นี่ก็ที่แรกนี่แหละครับ กับคำอธิบายของผู้ดูแลอย่าง ริวเซย์ ขอเก็บเป็นเคสสตัดดี้นะครับ ...

กร๊ากกกกกกกกส์

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
I'm a PAD, not a Democrat!

Honestly is the best policy!
ประชาทนธิปไตย คลิกเบาๆ
kritz

Re: กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

Postby อารยา » Fri Jan 21, 2011 12:07 pm

ที่แน่ๆเป็นปัญหามาตรฐานจริยธรรมที่ต่างกัน
หรืออาจมีฝ่ายหนึ่งไร้มาตรฐานครับ
อารยา

Postby see-u » Fri Jan 21, 2011 12:08 pm

** ขึ้นหน้าใหม่แล้วขอแปะโพสนี้ซ้ำอีกครั้งนะคะ ... :oops:

see-u wrote:
ริวเซย์ wrote:ตอบคุณsee-u

สำหรับสมาชิกแคนไท หากตรวจพบว่าสมัครซ้อนเข้ามาระหว่างลงโทษ
อีกครั้งเดียว จะมีมาตรการแบนล็อคอินหลักและล็อคอินซ้อนทันที

จากนั้นเป็นต้นไป ผมจะให้โอกาสสมัครเข้ามาใหม่อีกครั้งเดียว หากยัง
ไม่สนใจกฎการใช้งานก็จะยึดล็อคอินถาวร ไม่ให้สมัครใหม่อีกเลย

ที่ผ่านมาผมได้แบนทั้งล็อคอิน ไอเมล ไอพี แต่ดูเหมือนจะยังคงดื้อกันอยู่
วิธีสุดท้ายที่ผมจะนำมาใช้ก็คือปิดระบบรับสมัคร หรือพิจารณาผู้สมัครเอง
เป็นรายๆไป ตรงนี้ต้องดูกันอีกทีครับ

** สงสัย ริวเซย์ จะจำไม่ได้ว่าโพสนี้ที่คุณตอบ ดิฉัน
มันมาจากการโควทในหน้าที่ 5 ของกระทู้นี้ ...

นั่นคือ วันที่ : » Fri Jul 23, 2010 8:27 am

ผ่านมา 5 เดือนกว่า ๆ หลังจากที่คุณตอบมา
หลังจากชื่อ ฉลาม โดนแบนก็มีชื่อ แม่นาค , คนบาป ตามมา
( มีชื่ออื่นเยอะกว่านี้มั๊ย ... ไม่แน่ใจเหมือนกัน )

นั่นคือ ..... คุณไม่ได้ทำตามคำพูดในสิ่งที่คุณตอบ ดิฉัน ในวันที่ Jul 23, 2010

ชัดเจนไหม :?: คนใช้ + ให้ โอกาสฟุ่มเฟือยเป็นกรณีพิเศษสำหรับบางคน
:!:

ไปกินข้าวก่อนนะ ..แล้วจะมาดูคำตอบว่าที่ ดิฉัน เขียนมันจริงไหม :!:
* See - U Never Die *

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby ริวเซย์ » Fri Jan 21, 2011 12:19 pm

บางครั้งการบังคับตามกฎเป๊ะๆก็มไทให้สังคมอยู่ร่วมกันได้อย่างสงบสุข
เราควรเปิดโอกาสให้สมาชิกปรับปรุงตัวครับ

อีกประการ ผมหวังอยากให้สมาชิกอยู่ร่วมกันฉันท์พี่น้อง ไม่คิดที่จะบัง
คับใช้กฎอย่างตะบี้ตะบัน จัดการไปตามสมควร หากผมบังคับใช้กฎเคร่ง
ครัดล่ะก็ คงไม่ใช่มีแค่คุณแคนไทเท่านั้นที่จะโดนแบน ยังต้องแบนถาวร
อีกหลายคนทีเดียว

สำหรับสมาชิกแคนไทที่ทำผิดกฎนั้น ผมถือว่าได้รับเรื่องร้องเรียนของ
สมาชิกแล้วครับ และผมได้ตัดสินแล้วให้เขาใช้ล็อคอิน "คนบาป"ในการ
แลกเปลี่ยนความเห็นเพียงล็อคอินเดียว หากไปสมัครใหม่อีกผมจะดำเนิน
การขั้นเด็ดขาดกับเขาทันที แต่ ณ ขณะนี้ ผมยังให้โอกาสเขาครับ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby kritz » Fri Jan 21, 2011 12:25 pm

สรุปคือ นิรโทษกรรม เหมือน ไอ้แม้ว ร้องขอเลยแฮะ ...กร๊ากกกส์

เอ้า ทุกท่านครับ ทุกคนดีกันๆ สมานฉันท์กลับมาเป็นเหมือนเดิมนะจ๊ะ โทษเก่าก็ลืมๆ ไปเสีย เพราะจะสมานฉันท์ ก๊าปปปปปปปปปป

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

kritz

Postby ริวเซย์ » Fri Jan 21, 2011 12:26 pm

ที่ผ่านผมให้โอกาสทุกฝ่ายนะครับ ก็เห็นใช้คำหยาบคาย ยั่วยุทั้งสองฝ่าย
หากมากไปก็ถูกแบน แต่ไม่มีใครเคยถูกแบนถาวรเลย เว้นแต่สมาชิกบาง
คนที่ทำผิดซ้ำซากตลอดเวลา แม้แต่สมาชิกกลุ่ม.org หรือเว็บใหม่ของ
พวกคุณก็ตาม เพราะเชื่อว่าสุดท้ายทุกท่านจะกลับมาจับมือกันได้ แม้จะ
หวังลมๆแล้งๆก็ตาม ซึ่งในกรณีนี้ ผมถือว่าผมยังให้โอกาสคุณแคนไทได้
ปรับปรุงตัวเองครับ

ส่วนมาตรการที่ใช้ตอนนี้ ผมพยายามใช้บรรยากาศผ่อนปรนแบบไม้นวม
เอาน้ำเย็นเข้าลูบ ซึ่งถ้ามันไม่มีอะไรดีขึ้น ก็ต้องเอาไม้แข็งมาใช้เหมือนกัน
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby ริวเซย์ » Fri Jan 21, 2011 12:28 pm

ผมคิดว่าควรจบประเด็นคุณแคนไทแล้วนะครับ ผมถือว่าผมให้คำตอบชัดเจนแล้ว
ริวเซย์
Site Admin

Postby kritz » Fri Jan 21, 2011 12:32 pm

เอ่อ ผมไม่ใช่สมาชิกกลุ่ม .org นะครับ ไม่ทราบท่านจะเชื่อมโยงมาทำไม แต่นั้นไม่สำคัญเท่ากับเรื่องที่คุยกันอยู่นี่ ส่วนเรื่องที่สำคัญ โทษคำหยาบ ไม่มีเว็บบอร์ดไหนที่แบนถาวรครับ ยกเว้นจะเป็นบอร์ดมรรยาทไทย ขอรับ ...

กรณีนี้คือมีการ สลับใช้ล๊อกอินซ้อน ขณะถูกระวางโทษระงับใช้ชั่วคราว ซึ่งเรื่องแบนน่ะทำถูกแล้ว แต่นี่ ท่านริวเซย์ ปล่อยไว้จนพ้นโทษแบน ค่อยมาสอบถามจำเลยหรือครับว่าจะให้แบนหรือใช้ต่อไป แล้วไอ้โทษเก่าที่ระวางไว้ไม่ได้ถูกบังคับใช้นี่ครับ มันจะต้องผ่องถ่ายมาที่ล๊อกอินใหม่สิครับ จะระวางโทษกี่วันก็ว่ากันไป ไม่ใช่บอกไม่ต้องรับโทษ ...

ผมถามย้ำอีกครั้งว่า แกล้งซื่อ หรือเปล่าครับ ...

:?: :?: :?: :?: :?: :?: :?:

kritz

Postby kritz » Fri Jan 21, 2011 12:33 pm

ริวเซย์ wrote:ผมคิดว่าควรจบประเด็นคุณแคนไทแล้วนะครับ ผมถือว่าผมให้คำตอบชัดเจนแล้ว

รีบปิดประเด็นเพราะอะไรครับ

อับอาย?!?!?! ในคำตัดสิน หรือครับ

:?: :?: :?: :?: :?: :?: :?:
Last edited by kritz on Fri Jan 21, 2011 12:35 pm, edited 1 time in total.

kritz

Postby ริวเซย์ » Fri Jan 21, 2011 12:35 pm

ส่วนประเด็นสองมาตรฐาน ผมไม่เคยเข้าข้างใครครับ ว่ากันไปตามหลักฐานที่มี
ถ้าผมเข้าข้างฝ่ายไหนฝ่ายหนึ่ง ผมจะใช้อำนาจขังกระทู้ และแบนพวกเห็นต่าง
หรือพวกป่วนที่อยู่ฝั่งตรงข้ามกับผมให้หมด เพื่อให้บอร์ดนี้เป็นไปตามเจตนารมณ์
ทางการเมืองของผมไปแล้ว เหมือนอย่างที่พวกเราเคยโดนที่ราชดำเนิน

แต่เผอิญผมไม่ใช่คนแบบนั้น ผมเป็นคนใจดีและให้โอกาสคนครับ ไม่ว่าฝ่ายไหน
ก็ตาม
ริวเซย์
Site Admin

Postby kritz » Fri Jan 21, 2011 12:40 pm

ท่านริวเซย์ กำลังเบี่ยงเบนประเด็นนะครับ เรื่องกล่าวหาสองมาตรฐาน นั่นอีกเรื่องครับ เข้าใจครับว่าท่านเป็นคนดี ใจดี ...

แต่แก่นที่สำคัญของเรื่องคือ ท่านริวเซย์ ต้องระวางโทษล๊อกอินปัจจุบัน ที่ไม่ได้รับโทษตามที่ต้องรับโทษนะครับ ส่วนจะกี่วัน ผมว่าท่านริวเซย์ต้องพิจารณาด้วยหลักการท่านเองล่ะครับ ผมไม่โต้แย้ง แต่คนผิดต้องรับโทษสิครับ ผมเตือนเพราะหวังดีนะครับ ไม่ใช่กดดันท่าน และไม่ได้บอกให้ ไล่บี้ไล่แบนเขา แต่ระวางโทษมันต้องมี ไม่งั้นเขาจะว่าท่าน อยุติธรรม นะครับ ผมก็หนึ่งในนั้นล่ะครับ ...

ในเมือผมถูกระงับใช้ ผมก็ระงับตัวเอง หยุดใช้งาน จนครบวาระโทษนะครับ สมาชิกท่านอื่นๆ ก็ทำเช่นเดียวกับผม ตอนนี้ผมต้องขอทวงสิทธิที่ผม รักษากฏ ของ ท่านริวเซย์อย่างเคร่งครัด ให้ท่านระวางโทษเขานั่นแหละครับ ...

:| :| :| :| :| :| :|
Last edited by kritz on Fri Jan 21, 2011 12:44 pm, edited 1 time in total.

kritz

Postby ริวเซย์ » Fri Jan 21, 2011 12:44 pm

ผมแบนเขาก็สมัครใหม่มาอีกเรื่อยๆครับ

ก็เลยลองให้โอกาสเขาอีกสักครั้ง เท่านั้นเองครับ

ผมไม่ได้อายในคำตัดสินนะ แต่ผมจะลองให้โอกาสสมาชิกท่านนี้อีกสักครั้ง

ส่วนใครที่ทำดีอยู่แล้ว ผมก็ชื่นชมครับ มีสมาชิกหลายท่านที่น่ารักมาก รักษา
กฎและปฏิบัติตามดี ผมก็เห็น แต่ใครที่มีพฤติกรรมสุดแสนจะแย่ ผมก็เห็น
เหมือนกัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby ริวเซย์ » Fri Jan 21, 2011 12:46 pm

จะถามอะไรก็ถามไว้ได้ครับ ผมจะกลับมาตอบอาทิตย์หน้า
เผอิญผมจะไปจ.เชียงใหม่หลายวัน

ขอบคุณมากครับ ที่ร่วมกันชี้แนะเพื่อให้ทีมงานมีโอกาสได้คิด
ได้ปรับปรุงการทำงานให้ดียิ่งๆขึ้นไป
ริวเซย์
Site Admin

Postby kritz » Fri Jan 21, 2011 12:48 pm

อ้าว ถ้าเช่นนั้น เกิดมีสมาชิกท่านอื่น ปฏิบัติ ด้วยหลักการเดียวกับ แคนไท ท่านริวเซย์ จะเมตตาเขาหรือเปล่าครับ ...หึหึหึ

ส่วนถ้าท่านริวเซย์จะด่าผมก็ได้นะครับ ผมชอบคนตรงมากกว่า ป้อยอ ครับ ผมทำอะไรย่อมมีสติและตั้งเป้าทั้งนั้น ไม่เหวี่ยงแห ไม่สาดมั่วครับ ทุกคอมเม้นต์มีจุดประสงค์ของมัน ถามว่าผมจะทำลายบอร์ดในอุดมคติของท่านหรือไม่ ขอตอบว่าไม่ครับ แต่ สโลแกนบนหัวเว็บมันบอกนี่ครับ ว่าเสรี ผมก็ปลดปล่อยอย่างเสรี น่ะครับ มีใครเจ็บใครตาย หรือถูกส่องหลังคาบ้าน จากความเห็นผมหรือไม่ ท่านริวเซย์ ก็น่าจะรู้นิ ...อิอิ

kritz

Postby see-u » Fri Jan 21, 2011 12:56 pm

** ขอบคุณสำหรับคำตอบที่อวยกันเห็น ๆ แต่ใช้คำว่า " ให้โอกาส " นำหน้าประโยคค่ะ

ทำไมถึงต้องยกกรณีเคสตัวอย่างว่าเป็น แคนไท
เพราะล๊อคอิน นี้ทำผิดซ้ำซากโดยไม่สนใจคำตัดสิน คำพูด หรือ อะไรจาก WM เลยสักนิด
หรือพูดง่าย ๆ คือ WM ตอบ ดิฉัน ในเรื่องแบนล๊อคอินซ้ำซ้อน
เขาก็ยังทำมัน ..ซึ่งก็เป็นการเหยียบหัว หรือ เหยียบหน้า WM แบบนิ่ม ๆ นะแหละ :lol:

คุณยังไม่ตอบคำถามนี้เลยนะ ... นอกจากประโยคที่ท่องเป็นนกแก้วว่า
ผมให้โอกาสเค๊า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...
( ให้มา 5 เดือนกว่า ๆ แล้วกะอีกหลายล๊อคอินซ้ำซ้อน 5555 )

see-u wrote:
รักน้องพิณ wrote:ผมเข้าใจว่าคุณ see-u น่าจะหมายถึงว่า สมมติถ้าวันนี้โดนแบน 15 วัน แล้ววันถัดไปสมัคร login ใหม่อีกแล้วเค้าก็ใช้ login ใหม่ไปเรื่อยๆ ก็เท่ากับว่าเค้าโดนแบนแค่วันเดียว
แต่หาก login ใหม่โดนแบนอีก เค้าก็สมัคร login อันใหม่มาอีกเรื่อยๆ สุดท้ายก็เหมือนกับไม่โดนลงโทษเลย
ตรงนี้จะทำยังไง

** คุณรักน้องพิณ เข้าใจถูกทั้งหมดในสิ่งที่ เอ้ สงสัย
เอ้ ไม่เคยเห็น แคนไท ..หายจากบอร์ดเป็นเดือนตามริวเซย์ อธิบาย ตอบมา.

คุณ รักน้องพิณ นี่ get เร็วและ ฉลาด กว่าบางคนในการเข้าใจคำถามเยอะเลยค่ะ
;) ;)

** ตอบด้วยค่ะ .... :!:

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby see-u » Fri Jan 21, 2011 1:00 pm

kritz wrote:อ้าว ถ้าเช่นนั้น เกิดมีสมาชิกท่านอื่น ปฏิบัติ ด้วยหลักการเดียวกับ แคนไท ท่านริวเซย์ จะเมตตาเขาหรือเปล่าครับ ...หึหึหึ

** กำลังจะถามเหมือนกัน
ถ้า ดิฉัน โดนแบน ... ดิฉัน จะทำแบบ แคนไท ,ฉลาม , แม่นาค , คนบาป นะ
แล้ว WM ต้องให้โอกาส ดิฉัน 5 เดือนกว่า ๆ ด้วย
จะได้เท่าเทียมกัน ...................
:!:

see-u

Postby คนไกล » Fri Jan 21, 2011 4:40 pm

มีสมาชิกบ้าสงครามท่านนึง ก็สมัครซ้อนหลายอันเหมือนกันแต่ก็ไม่เห็นมีใครตามไถ่ถามขนาดนี้ แต่ก็ไม่อยากให้ไปแบนเขาหรอกนะเพราะก็เป็นสีสัน แค่อยากจะเข้ามาสนับสนุนท่านริวเซย์ในเหตุผลที่กล่าวมาข้างต้นแม้อาจจะไม่ถูกใจคนบางกลุ่ม เพราะความแข็งกระด้างในการบังคับใช้กฎนั้นอาจไม่ใช่ความยุติธรรมเสมอไป เพราะกฎไม่ใช่เป็นรูปแบบของตรรก หรือการรวมตัวอย่างเหนียวแน่นดังกฎวิทยาศาสตร์ แต่กฎเป็นสิ่งที่มนุษย์สร้างขึ้นเพื่อรับใช้ตามวัตถุประสงค์ของมนุษย์(บอร์ด) ในการที่ลุงแคนแกเข้ามาแลกเปลี่ยน/ให้ความรู้ในบอร์ดสาธารณะ มันก็เป็นสิทธิที่จะทำได้ทำผิดก็ลงโทษแต่ไม่ใช่ฝังกลบ ความทะเยอทะยานของมนุษย์จะไม่สิ้นสุดและจะดิ้นรนต่อไปตลอดกาล แข็งบ้างอ่อนบ้างจะเป็นไรไปฟันร่วงเพราะมันแข็งส่วนลิ้นยังอยู่เพราะมันอ่อน

.....แค่อยากจะแสดงความคิดเห็นเพียงเท่านี้.....
“You now see complexity when you once saw simplicity; you see grays rather than black and white. But this is to the good because the world is in fact complicated.” ==>Dean Elena Kagan :Associate Justice of the Supreme Court of the United States
คนไกล

Postby loginofu » Fri Jan 21, 2011 5:06 pm

ยอมให้ลบทุกล็อกอิน
- พูดผิดพูดใหม่ได้นะครับ โดนแบนเลยเปลี่ยนไปใช้ล็อกอินอื่นต่างหาก
ไม่เหลือล็อกอินซ้อน
- คนบาปนั่นแหละครับที่ไปซ้อนกับแม่นาค และเขาก็ใช้ล็อกอินทั้งสองอันในเวลาเดียวกันด้วย จนล็อกอินแม่นาคโดนแบน ถึงหันมาใช้ล็อกอินคนบาปอย่างเดียว อย่างนี้ควรแบนล็อกอินไหนครับ
โทษหลักไม่ถึงกับแบนถาวร
- โดนแบน สมัครใหม่ตอเนื่องกันมา เข้ามาเล่นได้ทุกวัน ยังไม่เคยได้รับโทษแบนเลยซักวันเดียว จนคุณพูดเองว่า"ยอมแพ้" นี่เหรอครับ ไม่มีโทษอะไรเลยงั้นหรือ
เปิดโอกาส
- กี่ครั้งกี่ล็อกอิน เตือนมากี่รอบแล้วครับ นี่ไม่ใช่การเปิดโอกาส แล้วเขาเองต่างหากที่ไม่ใช้โอกาสที่ท่านเปิดให้หรอกหรือ
หากบังคับใช้กฎโดยเคร่งครัด ต้องแบนถาวรหลายคน
- ก็แบนไปซิครับ มีกฎแล้วใช้กฎไม่ได้ จะมีไว้ทำไม บ้านเมืองนี้ไม่ได้ยุ่งวุ่นวายเพราะคำว่าหยวนๆ คางคกเผาเมืองสองรอบแล้วยังเดินลอยชายอยู่ได้ ก็ไม่ใช่เพราะแนวคิดแบบของท่านหรอกหรือ
ให้เขาใช้ล็อคอิน "คนบาป"ในการแลกเปลี่ยนความเห็นเพียงล็อคอินเดียว หากไปสมัครใหม่อีกผมจะดำเนินการขั้นเด็ดขาดกับเขาทันที
- คราวที่แล้วท่านก็พูดอย่างนี้ พอเขาทำแบบเดิมอีก ท่านก็ไม่จัดการ จะให้ผมเชื่อท่านได้หรือ
แต่ไม่มีใครเคยถูกแบนถาวรเลย เว้นแต่สมาชิกบาง คนที่ทำผิดซ้ำซากตลอดเวลา
- จะลองนับล็อกอินไหมครับ จะได้ถามให้ชัดเจนของนิยามคำว่าซ้ำซาก

หากท่านยังตอบแบบเดิม ให้โอกาส แค่สมัครล็อกอินใหม่ก็ไม่ต้องรับโทษอะไร โทษเก่าก็หายไปพร้อมกับล็อกอินเก่า หากมีใครทำตามบ้าง ท่านควรตัดสินแบบเดียวกันนะครับ ผมอยากจะรู้เหมือนกันว่าผลของการตัดสินใจแบบนี้จะเป็นอย่างไร
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby kritz » Fri Jan 21, 2011 5:10 pm

ริวเซย์ wrote:จะถามอะไรก็ถามไว้ได้ครับ ผมจะกลับมาตอบอาทิตย์หน้า
เผอิญผมจะไปจ.เชียงใหม่หลายวัน

ขอบคุณมากครับ ที่ร่วมกันชี้แนะเพื่อให้ทีมงานมีโอกาสได้คิด
ได้ปรับปรุงการทำงานให้ดียิ่งๆขึ้นไป

บ้านผมเรียกว่า ชิ่งไปตั้งหลัก ...อิอิ

kritz

Postby Moon » Fri Jan 21, 2011 6:03 pm

ถามคุณริวเซย์ครับ

ในกรณีที่ผู้ที่เล่นเว็บบอร์ดนี้ ได้ถูกแบนล็อคอินถาวรไปจนหมดสิ้นแล้ว
แต่บังเอิญ มีผู้ที่ยินดีสละล็อคอินให้โดยเปิดเผย และประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน

ยกตัวอย่างเช่น ข้าพเจ้า ผู้ซึ่งใช้ล็อคอิน Moon ยินดีสละล็อคอินนี้ เพื่อให้ ผู้ที่ใช้ล็อคอิน
คนบาป ใช้ต่อไป และข้าพเจ้า ซึ่งเคยใช้ล็อคอิน Moon ขอสัญญาว่าจะไม่สมัครเข้ามาเป็นสมาชิกอีก
และเพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจ ข้าพเจ้า ยินดีให้ WM ตรวจสอบในทุกวิถีทาง จนกว่า WM จะพอใจ

อย่างนี้ถือว่าผิดกฏข้อใดหรือไม่ครับ เพราะเท่าที่ผมอ่านกฏโดยละเอียด
ก็ยังไม่มีกฏข้อใดห้ามไว้ในกรณีที่ผมกล่าวมา
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby คนบาป » Fri Jan 21, 2011 6:15 pm

เอาบัตรประชาชนมาสมัครสมาชิกกันดีกว่า เอามั๊ย

รวมเว็บมาสเตอร์นั่นด้วย
คนบาป

Postby Moon » Fri Jan 21, 2011 6:20 pm

ก็ดี เรื่องมากกันนัก จัดปายอย่าให้เสีย
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby loginofu » Sat Jan 22, 2011 1:32 am

งั้นไปธนาคาร กู้เงินมาซักก้อน
เสร็จแล้วก็บอกว่า ผมยกเงินที่กู้มาให้กับ นาย ก แล้ว
ต่อไปนี้ คนนี้จะรับใช้แทน ผมจะไม่ขอยุ่งเกี่ยวอะไรทั้งสิ้น
โดยใช้สัญญาเดิม ไม่ต้องทำสัญญาใหม่ ไม่ต้องพิจารณาเงินกู้ใหม่
ดูซิ ธนาคารเขาจะยอมไหม :lol: :lol: :lol:

ปล. มีคนกำลังจะใช้มาตรฐานล็อกอินซ้อน พันทิปก็ยังยึดล็อกอินมาตะแบงอีกรอบแล้ววุ้ย
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
loginofu

Postby คนบาป » Sat Jan 22, 2011 7:03 am

เคยเล่นพันทิปเหรอ เค้าทำยังไงถ้าล็อคอินซ้อน

กล้าเอาบัตรประชาชนมาเล่นกันมั๊ยล่ะ กล้าหรือเปล่า
คนบาป

Postby คิคิ » Sat Jan 22, 2011 7:16 am

ริวเซย์ wrote:ผมไม่ได้แบนคุณ โอเค กาก เพราะคำว่าควายแมงสาบนะครับ
แต่ที่แบนเพราะเขาสมัครล็อคอินซ้อนต่างหาก

ถึงอย่างไรก็ตาม ในบางโอกาส ทีมงานก็อาจจะWarnข้อความ
ที่ไม่เหมาะสมเอาไว้ ซึ่งบางคำก็อาจตกหล่นไปบ้าง ก็ต้องขอ
อภัยครับ

หุหุ สมาชิกโอเคกาก สมัครมาเล่นได้ 2 วัน โดนข้อหาหนัก ล๊อกอินซ้อน

สมาชิกคนกาก เอ้ยยย คนบาป สมัคร Fri Nov 19, 2010 3:52 pm นี่ปาไป 2 เดือนแล้ว ไม่โดนข้อหาอะไร
เพราะสมาชิกสิทธิพิเศษผู้นี้ ร้องขอ ว่าขอใช้ล๊อกอินนี้แทนล๊อกอินที่ถูกแบน ทั้งๆที่ เป็นล๊อกอินซ้อน

ถ้า สมาชิก โอเคกาก ร้องขอบ้าง โดยสมัครเข้ามาใหม่ สมมติว่าชื่อ โอเคเกรียน ท่านผู้ผดุงความยุติธรรมซิวเซย์ จะยินยอมมั้ย?

แต่ที่ สมาชิก โอเคกาก ไม่ได้ล๊อกอินซ้อนมาอีก เพราะมีความกระดากอาย จึงไม่หน้าด้านที่จะสมัครล๊อกอินซ้อนมาอีก ที่ผ่านมา สมาชิกโอเคกาก ได้มีการชี้แจงมาแล้วว่า รู้สึกละอายใจเป็นอย่างยิ่ง ที่สวมรอยใช้ล๊อกอิน คนอื่นคือน้องที่ทำงาน มาใช้อย่างสนุกสนาน ฮาๆๆๆๆ

สุดท้าย ขออาลัย ชื่อล๊อกอิน โอเคกาก มา ณ ที่นี่ครับ
:geek:
ลายเซ็นต์กู มืงก็ลบ
คิคิ

Postby คิคิ » Sat Jan 22, 2011 7:41 am

ริวเซย์ wrote:เมื่อคุณแคนไทยอมให้ลบทุกล็อคอิน และใช้ล็อคอินเดียว เรื่องก็น่าจะชัดแล้วล่ะครับ

เมื่อไม่มีล็อคอินซ้อนเหลือแล้ว โทษหลักที่คุณแคนไทได้รับก็ไม่ถึงแบนถาวร
ก็ควรให้โอกาสกัน

ริวเซย์ wrote:ผมแบนเขาก็สมัครใหม่มาอีกเรื่อยๆครับ

ก็เลยลองให้โอกาสเขาอีกสักครั้ง เท่านั้นเองครับ

ผมไม่ได้อายในคำตัดสินนะ แต่ผมจะลองให้โอกาสสมาชิกท่านนี้อีกสักครั้ง

ส่วนใครที่ทำดีอยู่แล้ว ผมก็ชื่นชมครับ มีสมาชิกหลายท่านที่น่ารักมาก รักษา
กฎและปฏิบัติตามดี ผมก็เห็น แต่ใครที่มีพฤติกรรมสุดแสนจะแย่ ผมก็เห็น
เหมือนกัน

ริวเซย์ wrote:ส่วนประเด็นสองมาตรฐาน ผมไม่เคยเข้าข้างใครครับ ว่ากันไปตามหลักฐานที่มี
ถ้าผมเข้าข้างฝ่ายไหนฝ่ายหนึ่ง ผมจะใช้อำนาจขังกระทู้ และแบนพวกเห็นต่าง
หรือพวกป่วนที่อยู่ฝั่งตรงข้ามกับผมให้หมด เพื่อให้บอร์ดนี้เป็นไปตามเจตนารมณ์
ทางการเมืองของผมไปแล้ว เหมือนอย่างที่พวกเราเคยโดนที่ราชดำเนิน

แต่เผอิญผมไม่ใช่คนแบบนั้น ผมเป็นคนใจดีและให้โอกาสคนครับ ไม่ว่าฝ่ายไหน
ก็ตาม

เอาแค่ 3 โควตก็พอครับ เพราะทุกประโยค ทุกเรพ คุณก็อ้างให้ อภัยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
สำหรับผม ตั้งแต่โดนแบน ผมไม่เคยทำผิกกฎ จะมีความผิดแค่ ฟักกระทู้ คุณก็แบนทันที โดยไม่มีการแจ้งเตือน

สำหรับสมาชิก โอเคกาก คุณอ้างว่าเป็นล๊อกอินซ้อน หรือเป็นล๊อกอินซ้อนที่คุณกล่าวอ้าง แต่เป็นเพียงแค่ครั้งเดียว คุณก็แบนถาวรทันที
แถมคุณยังอ้างอีกข้อหาเรื่อง หยาบคาย และป่วนกระทู้ ทั้งๆที่ สมาชิกโอเคกาก ก็สวนกลับในประเด็นที่ถูกกระทำการหยาบคายและยั่วยุก่อนแทบทุกเรพ และประเด็นป่วนกระทู้ คุณก็ไม่มีการไตร่สวน ว่าสาเหตุป่วนกระทู้เป็นอย่างไร เพราะอะไร ทุกข้อกล่าวหาต่างๆที่คุณตั้งให้สมาชิกโอเคกากในช่วงระยะแค่ 2 วันแค่นั้นเอง คุณก็เอามาเป็นปัจจัยในการลงโทษ โดยไม่มีการให้โอกาศและไตร่สวน สมาชิก โอเคกาก สักครั้งเลย
ซึ่งแตกต่าง จาก สมาชิกมหาเทพกาก ซึ่งคุณก็พร่ำแต่ให้อภัย ๆ ๆ ๆ ๆ ๆๆ ให้โอกาศตลอดเวลา
นี่ใช่มั้ย มาตรฐาน ที่คุณพร่ามตลอดเวลา ว่า ยุติธรรม ไม่ฝักไฝ่ฝ่ายใด

8-)
ลายเซ็นต์กู มืงก็ลบ
คิคิ

Postby อารยา » Sat Jan 22, 2011 9:55 am

ป่วยการสีซอให้คนที่ขาดจิดสำนึก แต่เต็มไปด้วยมิจฉาทิฐิ
ถ้าวันนี้ถอดหัวโขนไปเสียได้ ก็ถือเป็นโชค
อารยา

Postby kritz » Sat Jan 22, 2011 10:05 am

มีตัวตายตัวแทนมาแบ่งรับแบ่งสู้ด้วยวุ้ย ไม่ยักพูดถึงความผิดซึ่งหน้าที่ แคนไท ทำเลยแฮะ ...กร๊ากกกกส์

ตอบตัวเองได้ไหม ที่ทำอยู่น่ะมันถูก ลุงแค้นลุงแคน ...

kritz

Postby dog_freeman » Sat Jan 22, 2011 10:18 am

ขอประนามพวกที่ชอบด่าสมาชิกด้วยกันฮะ เช่นสัตว์****** หมาเขมร แมลงสาบ
ด่าบุคคลภายนอกซึ่งเป็นบุคคลสาธารณะก็ด่าไป แต่ทำไมถึงต้องมาด่าสมาชิกด้วยกัน
ปีกาลู กาลกิณีขี่ควายแดง
dog_freeman

Postby loginofu » Sat Jan 22, 2011 2:13 pm

ทั้งยืมอมยิ้ม ทั้งยืมบัตรคนอื่นมาสมัคร สมัยเล่นห้องราชฯ (ที่ยังไม่ใช่ห้องลาก) โดนแบนถาวรไปแล้วไม่รู้เท่าไหร่
ในนี้เองก็โดนกันมาหลายคน จนต้องมาเล่นที่นี่ อย่าบอกนะว่าจะไม่ได้
เรื่องนี้ก็พูดย้ำกันไปหลายรอบแล้ว แต่ก็ยังมีคนแกล้งไม่รู้พูดซ้ำซากหลอกตัวเอง
เป็นอย่างนี้ทุกที พอเรื่องไหน ตัวเองเสียประโยชน์ ก็ทำเป็นไม่เห็น ไม่ยอมรับ
ตะแบงจะเอาตามใจตัวเองให้ได้ ไม่ยักกะสนใจผิดถูก กฎระเบียบอะไร
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
loginofu

PreviousNext

Return to สภากาแฟ