กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

Postby รักน้องพิณ » Sat Jan 22, 2011 3:24 pm

dog_freeman wrote:ขอประนามพวกที่ชอบด่าสมาชิกด้วยกันฮะ เช่นสัตว์****** หมาเขมร แมลงสาบ
ด่าบุคคลภายนอกซึ่งเป็นบุคคลสาธารณะก็ด่าไป แต่ทำไมถึงต้องมาด่าสมาชิกด้วยกัน

รวมถึงคนที่ชอบด่าสมาชิกด้วยกันว่า กากเหลือง, สาวกแป๊ะ, สาวกกล่องบริจาค ด้วยมั้ยครับ
Last edited by รักน้องพิณ on Sat Jan 22, 2011 3:50 pm, edited 1 time in total.
วิญญาณปู่จะร้องไอ้ลูกหลานจัญไร­!!
รักน้องพิณ

Re: กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

Postby รักน้องพิณ » Sat Jan 22, 2011 3:39 pm

คงไม่มีใครอยากจะให้ฝั่งกลบลุงแคนให้หายไปจากบอร์ดหรอกครับ(รวมทั้งตัวผมด้วย)
เพียงแต่เมื่อลุงแคนโดนลงโทษก็น่าจะยอมรับการลงโทษบ้าง ลุงเองก็ใช่ว่าจะไร้ช่องทางแสดงออก ที่ blog oknation ก็มี
ไม่ใช่สมัคร login มาใหม่ หรือท้าให้ใช้บัตรประชาชนมาสมัคร จนทำให้คุณริวเซย์เองพลอยโดนเพื่อนสมาชิกเล่นไปด้วย

ลุงแคนเองก็เป็นผู้อาวุโสอันดับต้นๆของบอร์ด ก็น่าจะเป็นแบบอย่างที่ดีให้กับน้องๆหลานๆ ดีกว่าจะโดนเด็กคราวหลานถอนหงอกเล่นเหมือนกับเมื่อตอนที่โดนคนเกือบทั้งบอร์ดเล่นงาน

ผมก็เสนอไว้แค่นี้แหละ จะทำยังไงก็แล้วแต่
วิญญาณปู่จะร้องไอ้ลูกหลานจัญไร­!!
รักน้องพิณ

Postby ter162525 » Sat Jan 22, 2011 3:43 pm

ผมอาจจะเผลอเข้ามานะครับแต่พออ่านแล้ว ท่านริวเซย์ก็ต้องเข้าใจนะครับสมาชิกท่านอื่น เห็นว่าไม่ถูกต้องในการใช้บอร์ดของ สมาชิก ท่านหนึ่งซึ่ง สามารถรอดจากโทษแบนได้ ได้โดยการสมัครใหม่ และไม่โดนลบ ส่วนหนึ่งผมก็เข้าใจคุณริวเชย์ เหมือนกันว่าการทำงานบ้างครั้งอาจจะไม่ทั่วถึง บ้างครั้งก็ตามใจกันมากจนเกินไป เรื่องนี้ต้องเป็นปัญหาของคุณริวเชย์ที่จะหาวิธีการป้องกันซึ่งผมก็ว่ายากอยู่ ถ้าใช้เมล์ไม่ต้องพูดถึงเปลี่ยนง่ายยังกับอะไร เลขบัตรประชาชนอันนี้ระบบการป้องกันคงต้องดีหน่อยเพราะเป็นความปลอดภัยของสมาชิก ดูเลขไอพี น่าจะได้อยู่ แต่เหนือสิ่งอื่นใดสามัญสำนึกในการเคารพกฏ ก็ต้องมี ผมไม่อยากจะว่าอะไร แต่สังเกตุเห็นหลายครั้งแล้วว่า ลุงแคนใช้ล็อกอินซ้อนหลายครั้งจริง ผมอยากบอกลุงแคนว่า ลุงเป็นผู้ใหญ่ลุงต้องเป็นตัวอย่าง ถ้าผู้ใหญ่ทำตัวไม่น่านับถือแล้วจะให้ใครนับถือ การเคารพกฏผมว่าเป็นการอยู่รวมกันอย่างดีที่สุด ถ้าพวกเราเคารพกฏในสังคมที่เราอยู่รวมกัน สังคมมันจะดีขึ้น ผมว่าโดนแบนยังเข้ามาอ่านความเห็นอื่นๆได้ แม้มันไม่สามารถโพสได้ คงไม่ถึงกับขาดใจตายหรอกครับ อยากให้ลุงแคนเคารพกฏบ้าง เหมือนกันถึงจะชอบติดตามอ่านข้อมูลของลุงแคนเป็นประจำแต่กฏต้องเป็นกฏครับ ส่วนความเห็นข้อเสนอท่านมูนผมก็ว่าน่าจะทำได้ เพราะไม่ไม่มีในกฏว่าห้ามยกล๊อกอินให้ใครและมันเป็นสิทธ์ของคุณมูนด้วย ว่าจะให้เขาใช้สิทธิ์ของคุณมูน จะเอาไปร่วมกันเรื่องธนาคงธนาคารผมว่าคนล่ะเรื่องอันนั้นชื่อใคร ใคร ก็ใช้ อันนี้มันสิทธ์ ของเจ้าของเขา เหมือนกับมีสมาชิกทุกคนได้รับแจกขนมคนละห่อ พอดีมีคนทำหล่นแล้วเหยียบแตก ผมยกให้มันเขามันสิทธ์ของผม ส่วนระบบการป้องก้นผมไปเอาไหม่มันก็กับไปที่ระบบป้องก้นเหมือนเดิม ถ้าทำให้ที่คนถูกแบนสมัครใหม่ไม่ได้ แล้วจะไปซ้อนได้ยังไง
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป
ter162525

Postby คนไกล » Sat Jan 22, 2011 4:58 pm

ดีแล้วละค่ะที่ไม่อยากจะฝังกลบเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน เป็นเพียงแค่ข้อสงสัย + สันนิษฐาน ส่วนตัวของดิฉันที่ทำไมมีคนตามติดและติดใจล็อกอินซ้อนของลุงแคนแต่ไม่ใมีใครสนใจคนบ้าสงครามหลายล็อกอินบ้างเลย อ่านดูแล้วบางทีมันเหมือนกับเกลียดแค้นชิงชังมากกว่าอยากจะผดุงความยุติธรรมนะค่ะ
“You now see complexity when you once saw simplicity; you see grays rather than black and white. But this is to the good because the world is in fact complicated.” ==>Dean Elena Kagan :Associate Justice of the Supreme Court of the United States
คนไกล

Postby คนไกล » Sat Jan 22, 2011 5:02 pm

dog_freeman wrote:ขอประนามพวกที่ชอบด่าสมาชิกด้วยกันฮะ เช่นสัตว์****** หมาเขมร แมลงสาบ
ด่าบุคคลภายนอกซึ่งเป็นบุคคลสาธารณะก็ด่าไป แต่ทำไมถึงต้องมาด่าสมาชิกด้วยกัน

ช่างเขาเถอะค่ะ ไม่ต้องไปประนามเขาหรอก กิริยามันส่ออะไรได้หลายๆอย่าง ในโลกอินเตอร์เน็ตใครอยากสื่อสารอะไรออกมาก็แล้วแต่เขาค่ะ ขนาดมีคนเรียกเวปนี้ว่า "ขบวนการแคนไทยเวปบอร์ดก็ยังมีเลย" ขำๆมากกว่าค่ะ ร้อยพ่อพันแม่ย่อมคิดไม่เหมือนกันอยู่แล้ว
“You now see complexity when you once saw simplicity; you see grays rather than black and white. But this is to the good because the world is in fact complicated.” ==>Dean Elena Kagan :Associate Justice of the Supreme Court of the United States
คนไกล

Postby Moon » Sat Jan 22, 2011 5:18 pm

Your warning level: [4]

รู้สึกว่าจะมี 1 หรือ 2 ครั้ง ที่ม้อดบ้าอำนาจได้แบนผม ทั้งๆ ที่ผมไม่ผิด

มีใครรับผิดชอบมั้ยครับ แล้วไง ผมพลาดอีกทีเดียวโดนแบน ถาวร

แล้วของลุงแคนล่ะ เมื่อครั้งที่ม้อดบ้าอำนาจยังมีอำนาจอยู่ อาจจะเกิดการ

ผิดพลาดก็ได้ ทำไมไม่ลองตรวจสอบดู

อย่าถามนะ ว่าไอ้ม้อดบ้าอำนาจตนนั้นมันชื่ออะไร :lol:
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby Moon » Sat Jan 22, 2011 5:31 pm

ผมขอเสนอให้มีการย้อนกลับไปตรวจสอบการเตือนในลักษณะต่างๆ
ซึ่งมีผลทำให้ถูกแบน โดยเฉพาะเจาะจงลงไปที่การเตือนของอดีตม้อด
loginofu ว่ามีการเตือนในลักษณะกลั่นแกล้งหรือไม่
ซึ่งในการเตือนในแต่ละครั้ง มันจะสะสม ทำให้ล็อคอินลุงแคน ถูกแบนได้

ผมขอเรียกร้องให้มีการตรวจสอบครับ
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby รักน้องพิณ » Sat Jan 22, 2011 6:04 pm

คนไกล wrote:ดีแล้วละค่ะที่ไม่อยากจะฝังกลบเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน เป็นเพียงแค่ข้อสงสัย + สันนิษฐาน ส่วนตัวของดิฉันที่ทำไมมีคนตามติดและติดใจล็อกอินซ้อนของลุงแคนแต่ไม่ใมีใครสนใจคนบ้าสงครามหลายล็อกอินบ้างเลย อ่านดูแล้วบางทีมันเหมือนกับเกลียดแค้นชิงชังมากกว่าอยากจะผดุงความยุติธรรมนะค่ะ

ในกรณีคุณ F-16 (ไม่รู้ชื่อไร) ผมตอบแทนคนอื่นไม่ได้ แต่สำหรับผมแล้วผมไม่ได้ตามอ่านบอร์ดนี้ตลอด เลยไม่รู้ว่าเค้าโดนลงโทษอย่างไร ครบกำหนดแล้วรึยัง มาเห็นอีกทีก็เปลี่ยน login ไปแล้ว สำหรับส่วนตัวผมแล้วจะใช้ login อะไรมันไม่สำคัญ หากแต่เวลาโดนลงโทษจะอุทธรณ์หรืออะไรก็แล้วแต่ แต่สุดท้ายแล้วถ้าหากเค้ายังตัดสินลงโทษอยู่ ก็รับโทษนั้นไป พอหมดโทษแล้วอยากจะเปลี่ยนไปใช้ login ใหม่ก็ไม่เป็นไร

แต่กรณีลุงแคนที่โดนแบนนั้น ผมก็เห็นด้วยตัวเองเป็นบางครั้ง บางครั้งก็รู้มาจากการที่เพื่อนสมาชิกโพส คือหลังจากที่ลุงแกโดนแบนแล้วแกก็สมัคร login ใหม่เข้ามาเลย แกไม่ได้รอให้พ้นโทษแบนก่อน แต่หากแกรอให้พ้นโทษแบนแล้วจะสมัคร login ใหม่แล้วใช้ login นั้นต่อไปก็คงไม่มีใครตามติดและติดใจเพราะแกได้รับโทษแล้ว
รักน้องพิณ

Postby คนไกล » Sat Jan 22, 2011 6:20 pm

คุณ F16 อันแรกโดนแบนก็สมัครซ้อนเลยก็แค่แซวๆกัน อันสองไม่นี่ไม่รู้ว่าโดนแบนหรือเปล่าแต่มาอันสามเลย แต่ที่พูดนี่ก็ไม่ต้องการให้ไปแบนเขาหรอกนะ เพราะขาดไปมันก็เหมือนขาดอะไรสักอย่างที่ทำให้ยิ้ม สมัครซ้อนโดยส่วนตัวเฉยๆแค่อย่าสมัครซ้อนมาเพื่อหมิ่นก็พอ

ส่วนกรณีลุงแคนทำผิดก็ว่ากันไปตามระดับ อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าโดนแบนแล้วสมัครซ้อนทันทีเลยหรือไม่ แต่จากการสังเกตุ ก็ห่างกันอยู่ ที่พูดไม่ใช่ว่าจะสนับสนุนให้แหกหรอกนะ จากที่ดูๆมา แกจะมีแฟนขับกลุ่มนึงคอยจับตาว่าแกจะซ้อนหรือเปล่า ดูๆแล้วก็เหมือนกับเล่นสงครามประสาทกันมากกว่า ระหว่าง 2 ฝ่าย ถ้าอยากให้ลุงแกรักษากฎก็เห็นด้วยค่ะ แต่ถ้าอยากให้หายไปเลยนี่ก็ไม่ไหวจะเคลียร์ค่ะ แค่อ่านและคิดตามตัวอักษรของแต่ละท่านที่พิมพ์มาก็แค่นั้นเองค่ะ เพราะมันสื่อถึงอารมณ์ในตอนพิมพ์

สุดท้าย สังเกตุไหมอีกฝ่ายยิ่งไล่ อีกฝ่ายก็ยิ่งทำ แต่ไม่ใช่ว่าสนับสนุนให้ใครแหกกฎหรอกนะ แต่มันเหมือนตามล้างตามเช็ดนะ
คนไกล

Postby อารยา » Sat Jan 22, 2011 7:27 pm

ผู้กระทำความผิดต้องรับโทษตามสมควร เพื่อจะได้สำนึก
และกลับมาเป็นคนดีของสังคม
หรือเพื่อที่สังคมจะยอมรับการกลับคืนสู่สมาชิกภาพ อย่างไร้ข้อเดียดฉันท์
อาชญาวิทยา 101 (ว่าด้วยการลงทัณฑ์)

สังคมใดที่มีการสั่งสมพฤติกรรมเบี่ยงเบน (ดู "modes" ต่างๆโดย Robert K. Merton)
จะนำไปสู่การผลิตบรรทัดฐานในทำนอง "ทำดีมีที่ไหน ทำชั่วได้ดีมีถมไป" หรือ เห็นกงจักรเป็นดอกบัว
จากนั้นสังคมจะมีโครงสร้างบิดเบี้ยวจากระบบตัวใครตัวมัน แปลกแยก (anomie) จนถึงขั้นกระจัดกระจายยากจะหารูปแบบในเชิงสังคมได้ (atomistic)
เนื่องจากมีแต่ "คนบาป" ทุกคนทำอะไรตามใจตัวเอง ไม่มีผิด
ก่อนจะถึงวาระล่มสลายเมื่อทุกคนใหญ่เท่ากันหมดที่ระดับ "อนากี้" (anarchy)
สังคมวิทยา 101
Last edited by อารยา on Sat Jan 22, 2011 7:40 pm, edited 1 time in total.
อารยา

Postby loginofu » Sat Jan 22, 2011 7:39 pm

นึกถึงแม้วขึ้นมาตะหงิดตะหงิด
"แม้วไม่ผิด แม้วถูกกลั่นแกล้ง
สตง. คตส. คมช. ศาล รวมหัวกันกลั่นแกล้งแม้ว"

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby อารยา » Sat Jan 22, 2011 7:45 pm

ยุคแม้วสะท้อนภาวะ "แปลกแยก" หรือ anomie (normlessness) ได้ชัด

แต่ทุกวันนี้ใกล้ anarchy ทุกคนแหม้งใหญ่เท่ากันหมด เพราะผู้มีอำนาจบังคับใช้กฏหมายไม่ยอมแก้ไขตัวบนก่อน
อารยา

Postby รักน้องพิณ » Sat Jan 22, 2011 8:18 pm

คนไกล wrote:คุณ F16 อันแรกโดนแบนก็สมัครซ้อนเลยก็แค่แซวๆกัน อันสองไม่นี่ไม่รู้ว่าโดนแบนหรือเปล่าแต่มาอันสามเลย แต่ที่พูดนี่ก็ไม่ต้องการให้ไปแบนเขาหรอกนะ เพราะขาดไปมันก็เหมือนขาดอะไรสักอย่างที่ทำให้ยิ้ม สมัครซ้อนโดยส่วนตัวเฉยๆแค่อย่าสมัครซ้อนมาเพื่อหมิ่นก็พอ

ส่วนกรณีลุงแคนทำผิดก็ว่ากันไปตามระดับ อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าโดนแบนแล้วสมัครซ้อนทันทีเลยหรือไม่ แต่จากการสังเกตุ ก็ห่างกันอยู่ ที่พูดไม่ใช่ว่าจะสนับสนุนให้แหกหรอกนะ จากที่ดูๆมา แกจะมีแฟนขับกลุ่มนึงคอยจับตาว่าแกจะซ้อนหรือเปล่า ดูๆแล้วก็เหมือนกับเล่นสงครามประสาทกันมากกว่า ระหว่าง 2 ฝ่าย ถ้าอยากให้ลุงแกรักษากฎก็เห็นด้วยค่ะ แต่ถ้าอยากให้หายไปเลยนี่ก็ไม่ไหวจะเคลียร์ค่ะ แค่อ่านและคิดตามตัวอักษรของแต่ละท่านที่พิมพ์มาก็แค่นั้นเองค่ะ เพราะมันสื่อถึงอารมณ์ในตอนพิมพ์

สุดท้าย สังเกตุไหมอีกฝ่ายยิ่งไล่ อีกฝ่ายก็ยิ่งทำ แต่ไม่ใช่ว่าสนับสนุนให้ใครแหกกฎหรอกนะ แต่มันเหมือนตามล้างตามเช็ดนะ

หากคุณ F-16 สมัครอันใหม่มาโดยที่ยังไม่พ้นโทษแบนก็สมควรโดน
แต่กรณีลุงแคนนั้นผมเห็นมาเองครั้งสองครั้ง แกอาจจะไม่ได้สมัครซ้อนทันที แต่ตอนที่สมัครนั้นก็ยังไม่พ้นโทษ สมัครแล้วก็เข้ามาโพสเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น
แฟนขับลุงแคนคงไม่ได้อยากให้แกหายไปเลยหรอกครับ เพียงแค่อยากให้แกยอมรับโทษที่ได้รับบ้าง เพราะหากแกหายไปเลยพวกแฟนขับแกนั่นแหละจะเป็นพวกแรกที่เหงา
รักน้องพิณ

Postby คิคิ » Sun Jan 23, 2011 1:11 pm

คุณริวเซย์
ขอให้ไปเที่ยวหรือทำภาะกิจที่เชียงใหม่โดยสวัสดิภาพครับ

เมื่อกลับมาแล้ว ช่วยอ่าน และตอบ คำถามของผมที

http://www.prachathon.org/forum/index.php?topic=241.0

ผมคงไม่เอาหน้านั้นมาลงในนี้นะครับ
ช่วยตอบแนวทางและวิธีการจัดการ ของคุณและผู้ดูแล ให้แก่ผมที
เพราะผมไม่สามารถเข้าใจ ไม่ว่าจะสิ่งที่คุณพูด และที่ผู้ดูแล เหล่านั้น ปฎิบัติต่อผม

;)
ลายเซ็นต์กู มืงก็ลบ
คิคิ

Postby Robert De Niro » Sun Jan 23, 2011 3:52 pm

ผมเสนอให้มีการโวตว่าควรจะแบนใครหรือไม่ ทั้งจาก mod และสมาชิก

mod บางคนอาจไม่เป็นกลาง ถ้าจะแบนใครให้เอาขึ้น list ไว้ก่อนได้ไหม
แล้ว quote ไว้ว่าคนนั้นคนนี้ทำผิดอะไร ควรแบนหรือไม่ แล้ว mod คนอื่น
ก็เข้ามาช่วยกันดู

ถ้า mod ส่วนใหญ่เห็นว่าควรแบนก็แบน จะมีการเตือนหรืออะไรก็ว่ากันไป

ถ้าจริงใจกว่านั้นก็เปิดเผยกันมาเลยว่า mod คนไหนโวตอย่างไร จะได้มี
อะไรยืนยันกันว่าตัดสินโดยเที่ยงธรรม ไม่ใช้อารมณ์ความชอบส่วนตัว

ถ้าจะให้ดีกว่านั้น น่าจะให้สมาชิกโวตด้วยว่าควรแบนถาวรใครหรือไม่
เอากี่เปอร์เซนต์ กี่คน ภายในกี่วันก็ว่ากันไปครับ

ถ้าทำให้แฟร์ไม่ได้ ก็ยกเลิกระบบแบน ใส่กันให้เต็มที่ไปเลยครับ :mrgreen:
กองกำลังไม่ฝักไฝ่ฝ่ายใด (...ใส่แว่นสีฟ้า)
Robert De Niro

Postby คนบาป » Sun Jan 23, 2011 5:32 pm

กล้าสมัครด้วยบัตรประชาชนกันหรือเปล่า?
คนบาป

Postby คนไกล » Sun Jan 23, 2011 5:35 pm

ยังไงก็ได้ค่ะ ทั้งที่ลุงเสนอและที่คุณ Robert De Niro เสนอมาหนับหนุนค่ะ
คนไกล

Postby Moon » Sun Jan 23, 2011 6:53 pm

ทุกข้อเสนอมา ผมไม่ต้องการครับ
ผมต้องการให้แบน คนบาป หรือ ลุงแคน ถาวร
นั่นคือ ต่อไปนี้ คนๆ นี้ ห้ามเข้าเว็บ สรท. ไม่ว่าจะใช้ล็อคอินใดๆ

นี่ผมไม่ได้ต้องการให้ฝังกลบเค้านะครับ แค่ไม่ต้องการให้แกมาเล่นอีกเลย
ผมจึงไม่ต้องการข้อเสนอใดๆ ทั้งสิ้น

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

แล้วที่ผมเคยตามจิกกัด ลุงแค้น ลุงแคน มาก่อน
ผมไม่เคยโกรธอะไรแกเป็นการส่วนตัวเลยนะครับ โดยเฉพาะ
เมื่อครั้งที่ผมเป็นม้อด ผมไม่เคยกลั่นแกล้งแกเลยนะครับ ไม่เค้ย ไม่เคย

ผมก็แค่ได้รับคำสั่งมาอีกที เพราะว่าเว็บที่ผมทำแล้วคนอื่นลงทุนนั้น
มันแป่ว มันไม่มีคนเข้า มันก็เลยอบอุ้น อบอุ่น กันอยู่แค่ไม่กี่คน

ผมไม่ได้คิดจะกลับมายึดเว็บนี้นะครับ ถึงแม้ว่าผมจะถูกถอดออกจากม้อด
มาแล้วถึงสองเว็บ เพราะว่าผมบ้าอำนาจก็ตาม ผมเพียงแค่ทำตามใจเพื่อนๆ
ตามใจนายทุน ตามใจลุงป้าน้าเอาเท่านั้นน่ะครับ

แหม ก็แค่เสียดายน่ะครับ เว็บนี้คนเข้าเยอะ มูลค่ามันมากมาย เปล่านะครับ
ผมไม่ได้คิดจะเอาเว็บนี้เอาไปทำเงินเข้ากระเป๋าตัวเองนะครับ ผมเปล่านะ

ขอบคุณคุณ อ.นะครับ ที่โดนพวกผมเป่าหู จนหลงเชื่อลงมาเล่นเกมส์นี้กับผม
ทั้งๆ ที่ คุร อ.ไม่เคยรู้เบื้องลึกจริงๆ เลยว่าอะไรเป็นอะไร ขอบพระคุณจริงๆ ครับ

สรุปเลยนะครับ ลุงแคน คนบาป ฉลาม หรืออะไรก็แล้วแต่ ห้ามกลับมาเล่นที่นี่อีกครับ
ข้อเสนออื่นๆ ไม่สนใจครับ แบนอย่างเดียว แบนลูกเดียว อีกลูกก็แบนด้วย :mrgreen:
Moon

Postby ริวเซย์ » Sun Jan 23, 2011 10:25 pm

กลับมาอ่านแล้วนะครับ

ประเด็นที่คุณคิคิถามมานั้น ผมได้ตอบเอาไว้หมดแล้วครับ
คุณแคนไทไม่ประสงค์จะใช้ล็อคอิน"ฉลาม"อีกต่อไป จึง
ได้แบนล็อคอินฉลามถาวร และเปิดโอกาสให้คุณแคนใช้
ล็อคอิน"คนบาป"ได้ ส่วนเรื่องโทษแบนที่ค้างอยู่ไม่กี่วันนั้น
ผมยกให้ในความดื้อดึงของสมาชิกท่านนี้ ซึ่งก็หวังว่าต่อไป
จะสำนึกผิดในการกระทำ

ส่วนประเด็นที่คุณติติงมานั้น ผมยินดีรับไว้พิจารณาตัวเอง
และจะระมัดระวังในการตัดสินใจมากขึ้นครับ

ประเด็นคุณแคนไทนี้ชัดเจนทุกแง่มุมแล้วครับ คงไม่ตอบ
อะไรอีก ก่อนถามอะไร โปรดย้อนกลับไปอ่านความเห็น
ของผมในประเด็นนี้ได้ตั้งแต่ความเห็นแรก
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby ริวเซย์ » Sun Jan 23, 2011 10:42 pm

ส่วนเรื่อง Link ที่ส่งมานั้น ผมก็เข้าไปอ่านมาแล้ว

และคำตอบทั้งหมดก็อยู่ในความเห็นที่ผมแสดงออกไปแล้วทั้งหมด
หวังว่าคุณจะไปอธิบายให้เพื่อนสมาชิกของคุณเข้าใจนะครับ

ขอยกยอดประเด็นที่คุณคาใจมาตอบ

๑.ล็อคอินโอเค กาก ทำไมถูกแบนถาวร ทำผิดจริงหรือ
-เพราะสมัครล็อคอินซ้อน ทำผิดกฎการใช้งานจริง

๒.นายแคนไทที่ใช้ล็อคอินซ้อนคนบาปทำไมไม่ถูกแบน
-ผมได้แบนล็อคอินซ้อนของนายแคนไทมาแล้วหลายล็อคอิน
ท้ายสุด ผมใช้วิธียึดให้เหลือเพียงล็อคอินล่าสุดล็อคอินเดียว
และยกโทษที่ผ่านมาให้ เพื่อไม่ให้นายแคนไทเลิกไปสมัคร
ล็อคอินใหม่

๓.หากนายแคนไทยังไม่เลิกพฤติกรรมเดิม จะทำอย่างไร
-หลังจากเปิดโอกาสให้แก้ไขตนเองแล้ว ยังทำแบบเดิมๆ
จะแบนถาวรทุกครั้งที่ตรวจพบทันที รวมทั้งลบความเห็น
ทั้งหมด

๔.ถ้าเกิดพฤติกรรมเลียนแบบจะทำอย่างไร
-เป็นผู้ใหญ่กันแล้ว ถ้ามีสมองคิดได้แค่นั้นก็ทำไป แต่ถ้าถูก
แบนและลบความเห็นทั้งหมด ก็อย่าโวยวาย เพราะเสรีไทย
เว็บบอร์ดเป็นที่แสดงความเห็นทางการเมือง ไม่ใช่ที่โชว์เกรียน

๕.การตัดสินใจของ WM เป็นเด็ดขาดแล้วหรือไม่ในกรณีนี้ กดดันได้อีกไหม
-เด็ดขาดแล้ว ใครก็กดดันไม่ได้ทั้งนั้น

๖.ยังร้องเรียนได้อีกไหม หากมีเคสใหม่นายแคนไท
-ร้องเรียนได้ หากพบว่าผิดจริงจะดำเนินการไปตามกฎ แต่หากร้องเรียนสะเปะสะปะ
หวังกลั่นแกล้งเพื่อนสมาชิก ผมจะพิจารณาโทษคุณ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby คนบาป » Sun Jan 23, 2011 11:55 pm

เมื่อไหร่เว็บมาสเตอร์หมดวาระครับ จะได้เลือกใหม่
คนบาป

Postby see-u » Mon Jan 24, 2011 11:06 am

คนบาป wrote:เมื่อไหร่เว็บมาสเตอร์หมดวาระครับ จะได้เลือกใหม่

** ความในใจของคนที่คุณให้โอกาสและอวยเค๊าตลอดน่ะ ..ริวเซย์ :oops:
* See - U Never Die *

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby loginofu » Mon Jan 24, 2011 11:33 am

ริวเซย์ wrote:ส่วนเรื่อง Link ที่ส่งมานั้น ผมก็เข้าไปอ่านมาแล้ว

และคำตอบทั้งหมดก็อยู่ในความเห็นที่ผมแสดงออกไปแล้วทั้งหมด
หวังว่าคุณจะไปอธิบายให้เพื่อนสมาชิกของคุณเข้าใจนะครับ

ขอยกยอดประเด็นที่คุณคาใจมาตอบ

๑.ล็อคอินโอเค กาก ทำไมถูกแบนถาวร ทำผิดจริงหรือ
-เพราะสมัครล็อคอินซ้อน ทำผิดกฎการใช้งานจริง

๒.นายแคนไทที่ใช้ล็อคอินซ้อนคนบาปทำไมไม่ถูกแบน
-ผมได้แบนล็อคอินซ้อนของนายแคนไทมาแล้วหลายล็อคอิน
ท้ายสุด ผมใช้วิธียึดให้เหลือเพียงล็อคอินล่าสุดล็อคอินเดียว
และยกโทษที่ผ่านมาให้ เพื่อไม่ให้นายแคนไทเลิกไปสมัคร
ล็อคอินใหม่

- - อืม.....วิธีแก้ปัญหา

๓.หากนายแคนไทยังไม่เลิกพฤติกรรมเดิม จะทำอย่างไร
-หลังจากเปิดโอกาสให้แก้ไขตนเองแล้ว ยังทำแบบเดิมๆ
จะแบนถาวรทุกครั้งที่ตรวจพบทันที รวมทั้งลบความเห็น
ทั้งหมด
- - ผมคุ้นๆว่า คำตอบนี้เคยพูดมาแล้ว และลงท้ายด้วย "แบนพอนะครับ ผมไม่อยากลบคห. เกรงจะไปกระทบเรื่องที่สนทนากันอยู่" อะไรทำนองนี้แหละ

๔.ถ้าเกิดพฤติกรรมเลียนแบบจะทำอย่างไร
-เป็นผู้ใหญ่กันแล้ว ถ้ามีสมองคิดได้แค่นั้นก็ทำไป แต่ถ้าถูก
แบนและลบความเห็นทั้งหมด ก็อย่าโวยวาย เพราะเสรีไทย
เว็บบอร์ดเป็นที่แสดงความเห็นทางการเมือง ไม่ใช่ที่โชว์เกรียน
- - เกรียนไม่เกรียน มันก็มีไปแล้วละครับ คุณแกล้งไม่เห็นเองหรือเปล่า และคุณจะทำจริงหรือเปล่า

๕.การตัดสินใจของ WM เป็นเด็ดขาดแล้วหรือไม่ในกรณีนี้ กดดันได้อีกไหม
-เด็ดขาดแล้ว ใครก็กดดันไม่ได้ทั้งนั้น

๖.ยังร้องเรียนได้อีกไหม หากมีเคสใหม่นายแคนไท
-ร้องเรียนได้ หากพบว่าผิดจริงจะดำเนินการไปตามกฎ แต่หากร้องเรียนสะเปะสะปะ
หวังกลั่นแกล้งเพื่อนสมาชิก ผมจะพิจารณาโทษคุณ
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby ter162525 » Mon Jan 24, 2011 12:38 pm

Moon wrote:ผมขอเสนอให้มีการย้อนกลับไปตรวจสอบการเตือนในลักษณะต่างๆ
ซึ่งมีผลทำให้ถูกแบน โดยเฉพาะเจาะจงลงไปที่การเตือนของอดีตม้อด
loginofu ว่ามีการเตือนในลักษณะกลั่นแกล้งหรือไม่
ซึ่งในการเตือนในแต่ละครั้ง มันจะสะสม ทำให้ล็อคอินลุงแคน ถูกแบนได้

ผมขอเรียกร้องให้มีการตรวจสอบครับ

อันนี้ผมว่าก็น่าสงสัยครับไม่ได้ปรักปรำนะแต่เห็นหลายครั้ง ที่ 2 คนนี้มีความเห็นที่แตกต่างกันบางครั้งก็ทะเลาะกันไปเลย ซึ่งการทำงานอาจเกิดอคติได้ มันน่าคิดเหมือนกัน
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป
ter162525

Postby คนบาป » Mon Jan 24, 2011 2:49 pm

เลือกตั้งที่ไหนก็มีวาระทั้งนั้น
คนบาป

Postby อิสระAm » Mon Jan 24, 2011 5:03 pm

คนบาป wrote:เลือกตั้งที่ไหนก็มีวาระทั้งนั้น

เลือกตั้งใหม่ดีกว่า ริวเซย์ไม่ไหวแล้ว
อิสระAm

Postby อิสระAm » Mon Jan 24, 2011 5:06 pm

see-u wrote:
คนบาป wrote:เมื่อไหร่เว็บมาสเตอร์หมดวาระครับ จะได้เลือกใหม่

** ความในใจของคนที่คุณให้โอกาสและอวยเค๊าตลอดน่ะ ..ริวเซย์ :oops:

ก็ไปแบนเขาก่อนหลายครั้ง แบนไปแล้วแล้วเกิดเปลี่ยนใจย้ายข้างมาอยู่ข้างเดียวกัน เลยทำเป็นให้โอกาส

คนมีสมองเขารู้ว่าริวเซย์โยกเยกไปโยกเยกมาหาความแน่นอนไม่ได้ เขาก็บอกว่าเลือกตั้งใหม่ดีกว่า

ไม่เช่นนั้นทำตัวไม่ถูก เพราะริวเซย์เอาแต่ใจ
อิสระAm

Postby ริวเซย์ » Mon Jan 24, 2011 5:15 pm

เลือกตั้งใหม่ คงจะไม่มีครับ

เพราะ WM ท่านเดิมก็บอกแล้วว่า จะไม่มีเลือกตั้งอีกแล้ว

สำหรับผม ขอสะสางปัญหาของบอร์ดไปก่อนครับ

วาระการพ้นจากตำแหน่ง ผมยังไม่ได้กำหนดระยะเวลาเอาไว้
ถ้าผมลาออก ผมจะแจ้งให้เจ้าของเว็บทราบแล้วเลือกคนใหม่
มาแทนที่ทันที จะไม่มีระบบเลือกตั้ง แต่จะใช้วิธีหาคนที่เหมาะ
สมเข้ามาทำหน้าที่แทนครับ

และตอนนี้ ผมก็ยังไม่คิดจะลาออก เพราะปัญหาที่นี่ยังมีอีกเยอะ
ผมจะลาออกเมื่อถึงเวลาสมควร หรือเมื่อเจ้าของเว็บทีนี่เห็นว่าผม
สมควรออกไป

ส่วนเรื่องที่ผมมีปัญหา ก็ยอมรับว่ามีบ้างครับจากการตัดสินใจ
ผิดพลาด แต่ผมไม่เคยมีเจตนาจะสร้างปัญหาเหมือนที่เป็นกัน
อยู่ทุกวันนี้
ริวเซย์
Site Admin

Postby อิสระAm » Mon Jan 24, 2011 5:17 pm

ริวเซย์ wrote:เลือกตั้งใหม่ คงจะไม่มีครับ

เพราะ WM ท่านเดิมก็บอกแล้วว่า จะไม่มีเลือกตั้งอีกแล้ว

สำหรับผม ขอสะสางปัญหาของบอร์ดไปก่อนครับ

วาระการพ้นจากตำแหน่ง ผมยังไม่ได้กำหนดระยะเวลาเอาไว้
ถ้าผมลาออก ผมจะแจ้งให้เจ้าของเว็บทราบแล้วเลือกคนใหม่
มาแทนที่ทันที จะไม่มีระบบเลือกตั้ง แต่จะใช้วิธีหาคนที่เหมาะ
สมเข้ามาทำหน้าที่แทนครับ

และตอนนี้ ผมก็ยังไม่คิดจะลาออก เพราะปัญหาที่นี่ยังมีอีกเยอะ
ผมจะลาออกเมื่อถึงเวลาสมควร หรือเมื่อเจ้าของเว็บทีนี่เห็นว่าผม
สมควรออกไป

ส่วนเรื่องที่ผมมีปัญหา ก็ยอมรับว่ามีบ้างครับจากการตัดสินใจ
ผิดพลาด แต่ผมไม่เคยมีเจตนาจะสร้างปัญหาเหมือนที่เป็นกัน
อยู่ทุกวันนี้

ยอมรับว่าตัดสินใจพลาดก็ดีแล้ว อย่างน้อยก็ไม่ตะแบง

รู้แล้วว่าตัดสินใจพลาด แล้วอยากชี้แจงหรือเปล่าว่าจะทำอย่างไรกับสิ่งที่พลาด
อิสระAm

Postby รักน้องพิณ » Mon Jan 24, 2011 8:11 pm

อิสระAm wrote:
see-u wrote:

ก็ไปแบนเขาก่อนหลายครั้ง แบนไปแล้วแล้วเกิดเปลี่ยนใจย้ายข้างมาอยู่ข้างเดียวกัน เลยทำเป็นให้โอกาส

คนมีสมองเขารู้ว่าริวเซย์โยกเยกไปโยกเยกมาหาความแน่นอนไม่ได้ เขาก็บอกว่าเลือกตั้งใหม่ดีกว่า

ไม่เช่นนั้นทำตัวไม่ถูก เพราะริวเซย์เอาแต่ใจ

แล้วคนที่โดนแบนน่ะไปทำอะไรถึงโดนแบนล่ะ
รักน้องพิณ

PreviousNext

Return to สภากาแฟ