กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

Postby Moon » Thu Mar 18, 2010 12:27 am

nontee wrote:ไอ้ใจล์สัตว์ ถ้าเมิงวิพากษ์วิจารณ์สถาบัน ด้วยกุศลจิต ใครเค้าจะไปว่าอะไรเมิง

ดูแบบอย่างท่าน ศ.ศิวรักษ์ เขียนหนังสือวิพากษ์สถาบันไม่รู้กี่เล่มแล้ว แถมยังขึ้น

โรงขึ้นศาลเพราะการกระทำนี้ไม่รู้กี่หน แต่ท่าน ศ. กระทำด้วยจิตที่เป็นกุศล
ศาลท่านก็เห็นด้วยเป็นเอกฉันท์

แต่คนมีแม่เป็นฝรั่งอย่างเมิง อย่ากลับมาเป็นคนไทยอีกนะ ไอ้ใจสัตว์ หัวแตกแน่คุณ ...

viewtopic.php?f=2&t=18628

อันนี้มีคำว่า สัตว์ ด้วยครับ
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Re: กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

Postby Moon » Thu Mar 18, 2010 12:36 am

viewtopic.php?f=2&t=18633

สุดา รังกุพันธุ์.......แดงที่เป็น อ.จุฬา

ในกระทู้นี้ใช้คำนำหน้าว่า อี ด้วย ถึงแม้จะไม่ได้เอ่ยชื่อ แต่ใครๆ ก็ทราบว่าคำว่า อี นั้นหมายถึงใคร

................................................................

เฮ้อ ........ ยังไงก็คนเหมือนๆ กัน ด่าแดงกันได้ แต่ด่าเหลืองไม่ได้ เฮ้อ .......... :?:
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby Moon » Thu Mar 18, 2010 12:42 am

โปรดอ่านและทำความเข้าใจอีกครั้ง

๑.เปิดโอกาสให้สมาชิกอุทธรณ์เรื่องต่อ WM กรณีที่ MOD ลบความเห็นของท่าน ซึ่งคำตัดสินของWM จะถือเป็นที่สุด
๒.การทำผิดกฎการใช้งานเว็บบอร์ดข้อ๑ ข้อ๔ ข้อ๑๐.๑,๑๐.๔และ๑๐.๗ ห้ามอุทธรณ์
๓.ให้ร้องเรียนเรื่องที่ MOD กระทำผิดกฎได้ในกระทู้นี้
๔.ให้ร้องเรียนพฤติกรรมของสมาชิกได้ในกระทู้นี้
๕.ไม่อนุญาตให้ตั้งคำถามในกระทู้นี้ ให้ไปตั้งกระทู้ถามที่กระทู้นี้ viewtopic.php?f=2&t=17404
เพราะกระทู้นี้รับเฉพาะเรื่องร้องเรียน และอุทธรณ์การลบ ย้าย ล็อคความเห็นและกระทู้เท่านั้น
๖.กรณีที่ต้องการให้การพิจารณาเรื่องร้องเรียนและอุทธรณ์เป็นแบบลับ ให้ส่ง PM ให้ WM การวินิจฉัยจะส่งคืนให้สมาชิกทางPM
๗.กระทู้นี้ไม่ได้รับการยกเว้นกฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาร้องเรียน อุทธรณ์ ด้วยความสุภาพเรียบร้อย
๘.MOD ไม่มีอำนาจวินิจฉัยใดๆทั้งสิ้นในกระทู้นี้ การลบ ย้าย ล็อค ความเห็นทั้งหมดในกระทู้เป็นหน้าที่ของ WM
๙.กรณีกระทู้ ความเห็น ที่คืนจะถูกระบุว่า "ความเห็นนี้ได้รับการวินิจฉัยโดยWM"
๑๐.หากMODยังดื้อดึงลบความเห็น กระทู้ที่ WMส่งคืน ถือว่าฝ่าฝืนละเมิดคำสั่ง ต้องถูกพิจารณาโทษตามความหนักเบาแห่งกรณี
๑๑.การแอบอ้างคำรับรองของ WM ต้องถูกลงโทษคือลบความเห็น แบน ๓ วัน

ขอบคุณครับ
Moon

Postby devotion » Thu Mar 18, 2010 1:35 am

การเป็น mod ไม่ได้ทำให้สิทธิในฐานะสมาชิกลดลง คุณไม่มีสิทธิถือโอกาสใช้กระทู้นี้เป็นที่ใช้คำไม่สุภาพหรือดูถูก ตำหนิ ฯลฯ mod ซึ่งเป็นสมาชิกเหมือนกัน

เมื่อได้ร้องเรียนแล้ว ก็ให้รอ wm ไม่ใช่ฉวยโอกาสหาเรื่องนั้นเรื่องนี้มาวิจารณ์ไปเรื่อยๆ
devotion
Moderator

Postby Moon » Thu Mar 18, 2010 1:58 am

:mrgreen:
Last edited by Moon on Thu Mar 18, 2010 2:03 am, edited 1 time in total.
Moon

Postby Moon » Thu Mar 18, 2010 2:02 am

อา ดึกแล้ว ตาถั่ว :lol:
Moon

Postby Moon » Thu Mar 18, 2010 2:52 am

devotion wrote:การเป็น mod ไม่ได้ทำให้สิทธิในฐานะสมาชิกลดลง คุณไม่มีสิทธิถือโอกาสใช้กระทู้นี้เป็นที่ใช้คำไม่สุภาพหรือดูถูก ตำหนิ ฯลฯ mod ซึ่งเป็นสมาชิกเหมือนกัน

เมื่อได้ร้องเรียนแล้ว ก็ให้รอ wm ไม่ใช่ฉวยโอกาสหาเรื่องนั้นเรื่องนี้มาวิจารณ์ไปเรื่อยๆ

ผมลองคิดว่าผมเป็นนักการเมือง ผู้ที่สวมหมวกหลายใบ แล้วคิดแบบนั้นดูนะครับ

การเป็นหัวหน้าพรรคการเมือง ไม่ได้ทำให้สิทธิในฐานะประชาชนลดลง
เพราะฉะนั้นสื่อและประชาชนไม่ควรวิพากวิจารณ์ เพราะอีกในฐานะหนึ่ง
ผมก็เป็นประชาชนเหมือนกัน :mrgreen:

แล้วทีนี้ผมลองพิจารณาในมุมของสื่อและประชาชนดูบ้าง

อ้าว แล้วเมื่อไหร่ตรูจะรู้ว่าลื้ออยู่ในฐานะไหนกันล่ะ
แปดโมงเช้าถึงหกโมงเย็นเป็นนักการเมือง นอกนั้น เป็นประชาชนเหรอ
เอาอะไรมาแบ่งดีละเนี่ย แล้วตกลงตรูจะวิจารณ์มานได้ตอนไหนกันล่ะ

:?:
Moon

Postby devotion » Thu Mar 18, 2010 3:21 am

Moon wrote:
devotion wrote:การเป็น mod ไม่ได้ทำให้สิทธิในฐานะสมาชิกลดลง คุณไม่มีสิทธิถือโอกาสใช้กระทู้นี้เป็นที่ใช้คำไม่สุภาพหรือดูถูก ตำหนิ ฯลฯ mod ซึ่งเป็นสมาชิกเหมือนกัน

ผมลองคิดว่าผมเป็นนักการเมือง ผู้ที่สวมหมวกหลายใบ แล้วคิดแบบนั้นดูนะครับ

การเป็นหัวหน้าพรรคการเมือง ไม่ได้ทำให้สิทธิในฐานะประชาชนลดลง
เพราะฉะนั้นสื่อและประชาชนไม่ควรวิพากวิจารณ์ เพราะอีกในฐานะหนึ่ง
ผมก็เป็นประชาชนเหมือนกัน :mrgreen:

แล้วทีนี้ผมลองพิจารณาในมุมของสื่อและประชาชนดูบ้าง

อ้าว แล้วเมื่อไหร่ตรูจะรู้ว่าลื้ออยู่ในฐานะไหนกันล่ะ
แปดโมงเช้าถึงหกโมงเย็นเป็นนักการเมือง นอกนั้น เป็นประชาชนเหรอ
เอาอะไรมาแบ่งดีละเนี่ย แล้วตกลงตรูจะวิจารณ์มานได้ตอนไหนกันล่ะ

:?:

การเป็น mod ไม่ได้ทำให้สิทธิในฐานะสมาชิกลดลง คุณไม่มีสิทธิถือโอกาสใช้กระทู้นี้เป็นที่ใช้คำไม่สุภาพหรือดูถูก ตำหนิ ฯลฯ mod ซึ่งเป็นสมาชิกเหมือนกัน
devotion
Moderator

Postby Moon » Thu Mar 18, 2010 3:38 am

อ๋อ ม้อดก็เป็นสมาชิก ถ้าจะลบ จะย้าย ก็ใช้อำนาจของม้อดเต็มๆ

แต่ถ้าถูกตำหนิ ก็เอาสิทธิในการม้อดเป็นสมาชิกธรรมดาด้วย

มาอ้างได้ จึงทำให้ ทุกคนไม่มีสิทธิ์ตำหนิม้อด เพราะม้อดก็เป็น

สมาชิกด้วย ทั้งๆ ที่ เขาตำหนิ หรือดูถูกในการทำหน้าที่ม้อด

เพียงอย่างเดียว

ถูกต้องมั้ยกั๊บ :mrgreen:
Moon

Postby devotion » Thu Mar 18, 2010 4:50 am

คุณไม่มีสิทธิดูถูก ไม่ว่าจะเป็นใคร

ส่วนการตำหนิ จะทำได้เฉพาะเมื่อคุณมีอำนาจหน้าที่ในการตำหนิ
devotion
Moderator

Postby Moon » Thu Mar 18, 2010 7:25 am

devotion wrote:The following is a warning which has been issued to you by an administrator or moderator of this site.
This is a warning regarding the following post made by you: viewtopic.php?f=2&p=303878#p303878 .

เป็นการบิดเบือนสร้างความแตกแยก

ตรงไหนที่ผมบิดเบือน แล้วทำให้ใครแตกแยกกับใคร

devotion wrote:คุณไม่มีสิทธิดูถูก ไม่ว่าจะเป็นใคร

ส่วนการตำหนิ จะทำได้เฉพาะเมื่อคุณมีอำนาจหน้าที่ในการตำหนิ

ผมก็เห็นมีการดูถูกคนเสื้อแดง เป็นควายบ้าง โง่บ้างอยู่เต็มบอร์ด

แล้วเมื่อใดที่สมาชิกอย่างผมถึงจะมีอำนาจหน้าที่ในการตำหนิการกระทำของม้อด
Moon

Postby ริวเซย์ » Thu Mar 18, 2010 11:39 am

ผมรับเรื่องของคุณ Moon ไว้พิจารณา เป็นเรื่องเลขที่๒/๕๓ ครับ

แต่ผมยังจับประเด็นปัญหาไม่ได้ กรุณาอธิบายให้เข้าใจด้วยก็จะดีครับผม
ว่าจะอุทธรณ์เรื่องอะไร กระทู้ไหน ความเห็นไหน นะครับ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby soco » Thu Mar 18, 2010 12:29 pm

ริวเซย์ wrote:ผมรับเรื่องของคุณ Moon ไว้พิจารณา เป็นเรื่องเลขที่๒/๕๓ ครับ

แต่ผมยังจับประเด็นปัญหาไม่ได้ กรุณาอธิบายให้เข้าใจด้วยก็จะดีครับผม
ว่าจะอุทธรณ์เรื่องอะไร กระทู้ไหน ความเห็นไหน นะครับ

ผมเล่าให้ฟังก็ได้ครับ ประเด็นเริ่มอยู่ที่ว่า

ผมจะไปโพส ในกระทู้ที่ท่านเลขาธิการพรรคการเมืองใหม่ รณรงค์

แต่กระทู้นั้นโดนล๊อคใว้ห้ามโพสอีก

โดยที่ผมยังไม่เคยได้แจม ก็เลยเปิดกระทู้ใหม่

และก็ต่อเนื่อง อุ้มผมเป็นชุด ๆ

คนเรา ย่อมของขึ้นกันบ้างครับ :shock:

ปรกติผมไม่ใช่คนขี้ฟ้องอะไรนักหนา
.
.
.
.
.
soco

Postby ริวเซย์ » Thu Mar 18, 2010 12:48 pm

เท่าที่เข้าไปตรวจสอบดู กระทู้ทั้งหมดถูกย้ายไปไว้ในกระทู้ขยะใช่ไหมครับ

เท่าที่ตรวจดูตอนนี้สถานการณ์ก็ไม่ค่อยเหมาะในการวิพากษ์วิจารณ์เรื่องเสื้อสีชมพูเท่าไรนะครับ
เพราะเปราะบางต่อการกระทบกระเทือนสถาบันจริงๆ แต่ถ้าท่านคิดว่าไม่ได้เป็นแบบนั้น
ผมอนุญาตให้ท่านเปิดกระทู้ในลักษณะเดิมได้เพียงกระทู้เดียว และกรุณาอย่าให้ขยายวง
ไปกระทู้อื่นนะครับ และหากทำผิดกฎบอร์ดก็ไม่ได้รับการยกเว้นกฎครับ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby ริวเซย์ » Thu Mar 18, 2010 12:52 pm

สรุปเลขคดีที่ ๒/๕๓

๑.ไม่คืนความเห็นและกระทู้ที่ถูกดำเนินการไปโดยทีมงานผู้ดูแลเสรีไทยก่อนหน้านี้
๒.อนุญาตให้ตั้งกระทู้ลักษณะเดิมได้เพียง ๑ กระทู้
๓.ห้ามนำเรื่องลักษณะดังกล่าวไปขยายวงในกระทู้อื่น
๔.ไม่มียกเว้นเรื่องทำผิดกฎการใช้งานเว็บบอร์ด หากทำผิดกฎในกระทู้จะดำเนินการบังคับใช้กฎตามปกติเหมือนกระทู้ทั่วไป
ริวเซย์
Site Admin

Postby soco » Thu Mar 18, 2010 1:01 pm

ขอบคุณ wm ที่ได้โปรดเมตตา และปราณี :cry:
.
.
.
.
.
soco

Postby Moon » Thu Mar 18, 2010 2:09 pm

ลุงแคนฝากมาถาม

1. ใครแบนลุงแคน กั๊บ

2. แบนด้วยข้อหาอะไร กั๊บ

3. ถ้าผิด แบนกี่วัน กั๊บ

4. ม้อดกล่าวหาสมาชิก ผิดหรือไม่ กั๊บ ตามข้างล่างนี้กั๊บ

Canthai wrote:
devotion wrote:ถ้าอยากประจานก็ก๊อปความเห็นนี้ไป

http://www.forum.serithai.net/viewtopic ... 14&t=18646

devotion wrote:มีการตั้งกระทู้นี้หลังจากที่ดิฉัน lock กระทู้ ไม่เห็นด้วยกับ พรรคการเมืองใหม่ รณรงค์แต่งสีชมพู โดยมีหัวข้อทำนองเดียวกัน ซึ่งหมายถึงการตั้งซ้ำซ้อนขึ้นมา

ซึ่งกระทู้เก่าดิฉันได้ให้ความเห็นไปแล้วว่า ไม่สมควรโพสต์ต่อเพราะมีผลเสียอย่างไร เนื่องจากเริ่มมีการถกเถียงแบบซ้ำซากวนไปวนมา จึงได้เตือนว่ามันไม่เกิดประโยชน์แล้ว โดยเฉพาะอย่างยิ่งมีผู้ฉวยโอกาสพูดให้เกิดความแตกแยกชนชั้นและพาดพิงไปยังสถาบันฯ (ซึ่งเป็นเรื่องที่กำลังมีคนปลุกปั่นอยู่อย่างหนัก) แต่นายแคนไทก็ยังโพสต์ต่อความยาวไปอีกเรื่อยๆ สนใจแต่จะผลักดัน agenda ของตนเอง โดยไม่สนใจว่าจะเป็นการเปิดช่องให้คนเข้าไปพาดพิงสถาบันฯ อีกทั้งการดิสเครดิตพรรคการเมืองใหม่ก็เป็นเรื่องเดิมๆที่น่าเบื่อและสร้างความแตกแยกอย่างยิ่ง ซึ่งเป็นปัญหาที่ทำให้ต้องเลือกตั้ง wm และ mod ที่ผ่านมา จึงเห็นว่าควรต้อง lock กระทู้นั้น

สำหรับกระทู้ใหม่ที่ตั้งซ้ำซ้อนขึ้นมานี้ ก็วนกลับประเด็นเก่าอย่างซ้ำซาก แสดงถึงความไม่แคร์ต่อสถาบันฯ เหมือนดังเช่นในกรณีตั้งกระทู้วันแม่ ที่ถูกคนเกือบทั้งเว็บบอร์ดตำหนิ แต่กว่าจะยอมแก้ไขก็ใช้เวลานานมาก ซึ่งจากการลากปัญหาไปยาวๆ ความเสียหายก็ย่อมจะต้องมี

เท่าที่ทราบ ผู้โพสต์บางคนที่เว็บบอร์ดนี้ มีเรื่องถูกแจ้งร้องเรียนไปที่ตำรวจหลายเรื่อง เพราะเมื่อดิฉันคุยกับที่ปรึกษาตำรวจ เขารู้จักผู้โพสต์ดังกล่าวดี หากเว็บบอร์ดปล่อยให้ผู้โพสต์ดังกล่าวเล่นโดยไม่ควบคุมดูแล ย่อมตกอยู่ในความเสี่ยงอย่างมาก

ก่อนหน้านี้นายแคนไทได้ยอมรับว่าใช้เว็บบอร์ดเป็นเครื่องมือทำลายทางการเมือง

รวมทั้งได้พยายามช่วยให้ผู้โพสต์ที่มีเนื้อหาสุ่มเสี่ยงบ่อนทำลายความมั่นคงของชาติ ให้ได้โพสต์ต่อไป

กล่าวหาอะไรเข้าข่ายหมิ่นประมาทแล้วนะ

ช่วยใคร ช่วยยังไง โปรดชี้แจงให้ชัด ๆ

โปรดระวังว่ามันจะกลายเป็นว่า ม้อดหมิ่นประมาทสมาชิกไปซะเอง

ด่าพรรคการเมืองใหม่ดึงสถาบันฯ ลงมาเกี่ยวข้องการเมือง มันผิดตรงไหน?

ไม่เห็นด้วยก็ตอบโต้ในกระทู้ไปสิ ไปล็อค ไปย้ายกระทู้ทำไม

เท่าที่ทราบ ผู้โพสต์บางคนที่เว็บบอร์ดนี้ มีเรื่องถูกแจ้งร้องเรียนไปที่ตำรวจหลายเรื่อง เพราะเมื่อดิฉันคุยกับที่ปรึกษาตำรวจ เขารู้จักผู้โพสต์ดังกล่าวดี หากเว็บบอร์ดปล่อยให้ผู้โพสต์ดังกล่าวเล่นโดยไม่ควบคุมดูแล ย่อมตกอยู่ในความเสี่ยงอย่างมาก

ลุงแคนบอกว่า ให้เอาหลักฐานมาเลย มิฉะนั้น นี่คือการกล่าวหาอย่างลอยๆ
Moon

Postby ริวเซย์ » Fri Mar 19, 2010 3:29 pm

ตอบคำถามคุณ Moon นะครับ

๑.ผมแบนลุงแคนเองครับ

๒.แบนข้อหาใช้ห้องพักผิดกฎ พาดพิงสมาชิกอื่นในทางเสียหายครับ

๓.แบน ๓ วันครับ

๔.ผิดครับ และลงโทษแบนม็อดดังกล่าว ๗ วันครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby Moon » Sat Mar 20, 2010 12:43 am

ขอบคุณครับ คุณริวเซย์

ลุงแคน ทราบแล้วเปลี่ยน :arrow:
Moon

Postby radjung » Sat Mar 20, 2010 8:45 am

WM ต้องปลดขับไล่ MOD ที่ทำผิดออกทันที พวกที่เคยทำผิดก่อนหน้านี้ด้วย

มีที่ไหน ผู้คุมกฎทำผิดเอง MODเน่า่แบบนี้จะเชื่อถือหาพระแสงอะไรได้อีกคะ

ขอเสนอให้ เลือกตั้งใหม่เอาคนใหม่มาดูแลค่ะ
Last edited by radjung on Sat Mar 20, 2010 8:54 am, edited 1 time in total.
เสรีภาพ ภราดรภาพ ความจริงแห่งชีวิต
http://www.wisdomlives.com/forum/bbs/
radjung

Postby radjung » Sat Mar 20, 2010 8:52 am

radjung wrote:WM ต้องปลดขับไล่ MOD ที่ทำผิดออกทันที พวกที่เคยทำผิดก่อนหน้านี้ด้วย

มีที่ไหน ผู้คุมกฎทำผิดเอง MODเน่า่แบบนี้จะเชื่อถือหาพระแสงอะไรได้อีกคะ

ขอเสนอให้ เลือกตั้งใหม่เอาคนใหม่มาดูแลค่ะ
เสรีภาพ ภราดรภาพ ความจริงแห่งชีวิต
http://www.wisdomlives.com/forum/bbs/
radjung

Postby Canthai » Sun Mar 21, 2010 1:39 pm

radjung wrote:
radjung wrote:WM ต้องปลดขับไล่ MOD ที่ทำผิดออกทันที พวกที่เคยทำผิดก่อนหน้านี้ด้วย

เป็นข้อเสนอที่ดี และจะทำให้ Mod พึงระมัดระวังในการใช้วิจารณญาณในการทำหน้าที่

และต้องพร้อมที่จะชี้แจงทุกกรณี เมื่อมีความสงสัยในวิจารณญาณจากสมาชิก

ล็อคกระทู้ ลบกระทู้ "ปิดประตูตีแมว" เป็นพฤติกรรมที่น่ารังเกียจ และจะทำให้เกิดกระทู้ใหม่ๆ ในเรื่องเดียวกัน

Canthai

Postby Moon » Tue Apr 06, 2010 12:05 am

นอกเรื่องการอุธรณ์นิดนึง

ช่วงนี้ตัวป่วนเยอะเหลือเกิน ขอเป็นกำลังใจให้เว็บมาสสะเตอร์ และม้อด ทุกๆ ท่าน ก็แล้วกันนะท่านนะ

จู้ๆ นะ เหนื่อยหน่อย แต่ผมมั่นใจว่าพอจบงานแล้ว ท่านเว็บมาสสะเตอร์จะพาไปเลี้ยงข้าวเองแหละ

:mrgreen:
Moon

Postby razor » Thu Apr 08, 2010 11:07 pm

เป็นกำลังใจให้ครับ
razor

Postby protecter » Thu May 20, 2010 11:41 am

อยากให้ เอารายชื่อ Who is online ออก.....หรือ ย่อยให้เหลือ 2-3 บรรทัด
เพราะใน 1 หน้าจอ โชว์ได้ไม่กี่กระทู้เอง
ใอ้มาร์ค เป็นหุ่นให้ ใอ้หน้าดำ + พรรคร่วมเชิด เพื่อโกงกิน....โดยมีไข่แมงสาป เป็นผู้ปกป้อง และ ทำร้าย พธม ...ซึ่งออกมาเปิดโปงความชั่ว
protecter

Postby Moon » Mon Jun 07, 2010 1:37 pm

คุณ ริวเซย์ ผมทราบว่าคุณหลงไหลได้ปลื้มกับ กมม. และคุณก็เป็นเว็บมาสเตอร์ทั้งสองเว็บ
ผมพอจะทราบได้ว่า เหตุไฉน ลุงแคนแสนซนของผมถึงได้โดนแบนไปซะเจ็ดวัน
ก็เพราะการเอนเอียง ไม่เที่ยงตรงของคุณนี่เอง

บอร์ดนู้นจะเหลืองอ๋อย เหลืองขี้ จะพันธมิตรจ๊ะจ๋า หน่อมแน้มยังไง จะคุยกันเองโยนกันไปโยนกันมา
อวยกันเอง มันก็เป็นเรื่องของบอร์ดนู้นที่คุณก็บริหารอยู่ เหมือนเช่นบอร์ดนี้

เพียงแต่ว่า บอร์ดนี้ถ้าจะว่าไปแล้วมีทุกสีนะท่าน ดูดีๆ ลุงแคนโดนแบนผมก็ข้องใจเหมือนกัน
พวกเสื้อแดงตั้งกระทู้งี่เง่า ซึ่งผมก็มองแล้วว่าผิดกฏเช่นเดียวกับที่คุณยกมาอ้างเพื่อแบนลุง
แต่คุณไม่ยักกะแบนพวกมัน เพราะอะไรน่ะหรือ ก็เพราะเสื้อแดงด่า ปชป. แต่ลุงแคนด่าสนธิ
และการเมืองใหม่ คุณริวเซย์และม้อดบางตัวก็เลยทนไม่ได้ เปิดไฟเขียวให้มันแบน

ใจกว้างๆ หน่อยครับ ถ้าคิดอยากจะถกเรื่องการเมืองใหม่ มาถกที่นี่ก็ได้ จะด่า ปชป. ก็มาด่าที่นี่ก็ได้
คุณก็บริหารทั้งสองเว็บอยู่แล้ว อย่าทำตัวสองมาตราฐานครับ

หลักฐานว่าเอียง เป็นกาปุกข้างซ้ายสนธิ

viewtopic.php?f=2&t=25215

ถ้าเอียงอย่างนี้ก็ไม่ต่างกับพันทิพ แล้วผู้อ่านอย่างผม จะหาแง่มุมหลายๆ มุมมาประดับกบาลได้อย่างไร
Moon

Postby Moon » Mon Jun 07, 2010 2:44 pm

viewtopic.php?f=2&t=25216

loginofu wrote:The following is a warning which has been issued to you by an administrator or moderator of this site.
This is a warning regarding the following post made by you: viewtopic.php?f=2&p=406590#p406590 .

7.ห้ามตั้งกระทู้หรือแสดงความเห็นที่มีลักษณยั่วยุให้เพื่อนสมาชิกโกรธเคือง หรือสร้างความร้าวฉาน แตกความสามัคคีในหมู่สมาชิก *

อ๋อ คุณล็อคเป็นคนล็อคกระทู้ และเตือนผมนี่เอง :lol: แหมคนกันเองอุตสาห์ให้เกียรติกัน :lol:

ผมถามข้อนึงนะจ๊ะ เว็บนี้ห้ามตั้งกระทู้ด่าพรรคการเมืองใหม่ สนธิ ลิ้มทองกุลและลิ่วล้อ รวมไปถึง เออึ๊บทีวี พันธมิตร คนเสื้อเหลืองด้วยรึเปล่า

หรือ เว็บนี้ด่าได้เฉพาะพรรคเผาไทย และมวลชนคนเสื้อแดงทั้งหลาย

ตอบให้ชื่นใจหน่อยนะจ๊ะ พ่อล็อคอิน ม้อดเดอร์เรเตอร์ผู้ทรงเกียรติ
Moon

Postby Moon » Mon Jun 07, 2010 3:49 pm

1 ชม.พอดีกับการรอคำตอบจากม้อดผู้ทรงเกียรติ

ตอนนี้ผมเข้าใจแล้วว่า ถ้าม้อดเห็นอะไรไม่ชอบมาพากล กระทู้ไหนที่ม้อดคิดว่าผิดก็ให้ล็อคเอาไว้ก่อน

แล้วก็คงจะรอท่านเว็บมาสสะเตอร์มาพิจารณาอีกที ถ้าเป็นเช่นนี้ผมว่ามันไม่แฟร์นะ

กระทู้ด่าพรรคเผาไทยด่าคนเสื้อแดง บางทีก็ด่าสมาชิกเสื้อแดงด้วยกันอย่างสาดเสียเทเสีย

กลับไม่มีการล็อคเอาไว้ก่อน ถ้าเป็นเช่นนี้ ก็สมควรแล้วที่การเมืองใหญ่จะโดนด่าว่าสองมาตรฐาน

เพราะแม้กระทั่งในบอร์ดเล็กๆ ยังสองมาตราฐานเลย

การเมืองใหม่ เริ่มจากที่ตัวของเราก่อน แล้วค่อยๆ ขยายออกไปสู่สังคมในวงกว้างต่อไป

ถ้าตัวเรายังทำไม่ได้ (ตัวเรานั้น เป็นหน่วยเล็กที่สุดของสังคมนี้) ก็อย่าไปคาดหวังลมๆ แล้งๆ

กับการเมืองใหม่ที่ผู้อื่นหยิบยื่นให้เลย
Moon

Postby ริวเซย์ » Mon Jun 07, 2010 6:47 pm

Moon wrote:คุณ ริวเซย์ ผมทราบว่าคุณหลงไหลได้ปลื้มกับ กมม. และคุณก็เป็นเว็บมาสเตอร์ทั้งสองเว็บ
ผมพอจะทราบได้ว่า เหตุไฉน ลุงแคนแสนซนของผมถึงได้โดนแบนไปซะเจ็ดวัน
ก็เพราะการเอนเอียง ไม่เที่ยงตรงของคุณนี่เอง

บอร์ดนู้นจะเหลืองอ๋อย เหลืองขี้ จะพันธมิตรจ๊ะจ๋า หน่อมแน้มยังไง จะคุยกันเองโยนกันไปโยนกันมา
อวยกันเอง มันก็เป็นเรื่องของบอร์ดนู้นที่คุณก็บริหารอยู่ เหมือนเช่นบอร์ดนี้

เพียงแต่ว่า บอร์ดนี้ถ้าจะว่าไปแล้วมีทุกสีนะท่าน ดูดีๆ ลุงแคนโดนแบนผมก็ข้องใจเหมือนกัน
พวกเสื้อแดงตั้งกระทู้งี่เง่า ซึ่งผมก็มองแล้วว่าผิดกฏเช่นเดียวกับที่คุณยกมาอ้างเพื่อแบนลุง
แต่คุณไม่ยักกะแบนพวกมัน เพราะอะไรน่ะหรือ ก็เพราะเสื้อแดงด่า ปชป. แต่ลุงแคนด่าสนธิ
และการเมืองใหม่ คุณริวเซย์และม้อดบางตัวก็เลยทนไม่ได้ เปิดไฟเขียวให้มันแบน

ใจกว้างๆ หน่อยครับ ถ้าคิดอยากจะถกเรื่องการเมืองใหม่ มาถกที่นี่ก็ได้ จะด่า ปชป. ก็มาด่าที่นี่ก็ได้
คุณก็บริหารทั้งสองเว็บอยู่แล้ว อย่าทำตัวสองมาตราฐานครับ

หลักฐานว่าเอียง เป็นกาปุกข้างซ้ายสนธิ

ถ้าเอียงอย่างนี้ก็ไม่ต่างกับพันทิพ แล้วผู้อ่านอย่างผม จะหาแง่มุมหลายๆ มุมมาประดับกบาลได้อย่างไร

ผมได้พยายามทำหน้าที่ด้วยความซื่อตรงมาตลอดครับ ไม่ได้เอียงข้างไหน
มีม็อดร้องเรียนมาแล้วสองครั้ง ไปตรวจดูก็พบว่าทำผิดกฎจริง ครั้งที่หนึ่ง
จึงได้ทำการตักเตือนไปแบบไม่ได้ล็อคกระทู้ ครั้งที่สองมีแจ้งเตือนมาอีก
และทำผิดกฎจริง ทั้งยังเคยถูกแบนด้วยข้อหาเดียวกันนั้นมาแล้ว ผมจึงต้อง
แบน ๗ วัน ไม่ได้เกี่ยวกับการเมืองใดๆทั้งสิ้น อยู่ที่การทำผิดกฎของลุงแคน
เองครับ

ส่วนเรื่องที่ผมไปวิเคราะห์การเมืองที่เว็บอื่น ผมทำในฐานะประชาชนที่ไม่ชอบ
การทำงานของปชป.และผมเองก็ไม่ได้อวยกมม.แม้แต่คำเดียว ดังนั้นถือว่า
ข้อกล่าวหาที่บอกว่าผมไม่เป็นกลางหรือเป็นกาปุกข้างซ้ายสนธิจึงไม่ยุติธรรม
สำหรับผมที่ต้องการแสดงความเห็นอย่างสุจริตชนที่เว็บอื่น
ริวเซย์
Site Admin

Postby Moon » Mon Jun 07, 2010 6:50 pm

ตกลงผมตั้งกระทู้ต่อว่าพรรค กมม. ไม่ได้ใช่มั้ยครับถึงได้อุ้มกระทู้ของผมหายไปอีก

คุณยังไม่ได้บอกเลยนะ ว่าผมเสี้ยมยังไง ในบอร์ดนี้มีแต่พวกโปร กมม. หรือครับ

กระทู้ของผมไปรบกวนจิตใจพวก กมม.มากเลยหรือครับ หรือว่ามันคือความจริง

เจตนาของผมคือด่า กมม. ซึ่งก็เหมือนกับพวกควายแดงด่า พันธมิตร

กมม.ด่า ปชป. ไม่เห็นต่างกัน เจตนาก็เหมือนๆ กัน มันยังไงกันครับ

คืนมาเถอะครับ
Moon

PreviousNext

Return to สภากาแฟ