กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

Postby Alex Thai » Sun Nov 21, 2010 7:39 pm

ริวเซย์ wrote:เอาเป็นว่าใครจะเข้าใจยังไงก็แล้วแต่นะครับ

แต่ขอความกรุณาอย่าทำผิดกฎ ผมจะยึดถือการทำตามกฎเป็นหลักโดยไม่แบ่งฝ่าย
หากใครทำผิด ก็จะใช้มาตรการตั้งแต่ตักเตือนไปจนถึงแบนถาวร ตัดสินไม่ถูกใจก็
ขออภัยด้วย ถ้าจะทำหน้าที่โดยไม่เห็นแก่ใครทั้งนั้น

รบกวนช่วยสรุปชัดๆอีกครั้งได้ไม๊ครับ ที่คราวก่อนแบนผมถาวรโดยไม่มีการเตือนหรือแจ้งล่วงหน้า ผมทำผิดกฎหรือไม่ ถ้าถ้าผิดจริงผิดเพราะ wm ตั้งข้อสังเกตเอง หรือผิดกฎข้อบังคับข้อไหนครับ? ขอบพระคุณ...
ไม่ได้อาศัยอยู่บนพื้นที่ 4.6 ตร.กม. เขาก็หาว่าผมล็อกอินทับซ้อน.......ไม่ได้เป็นสมาชิกถาวรคณะมนตรีความมั่นคงแห่งสหประชาชาติ แต่ผมก็เคยโดนแบนถาวรมาแล้ว .....กรมม มั่ก มั่ก เลยนะฮ๊าฟฟฟฟ
Alex Thai

Re: กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

Postby ริวเซย์ » Sun Nov 21, 2010 8:27 pm

ที่เว็บบอร์ดนี้มีกฎห้ามสมัครล็อคอินซ้อนครับ ซึ่งถ้าตรวจพบก็จะต้องยึดล็อคอินที่สมัครซ้อนนั้น
และอาจเพิ่มโทษล็อคอินหลักเข้าไปได้

กรณีของคุณ Alex Thai เป็นเรื่องที่กระผมเข้าใจผิดและตัดสินใจพลาดครับ จึงได้ขอโทษและคืนสิทธิ
ให้ ซึ่งต่อไปผมจะระมัดระวังในการทำงานมากขึ้นครับ

สำหรับคำอธิบายเพิ่มเติมนั้น ลองย้อนกลับไปอ่านความเห็นก่อนๆได้ครับ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby บุญปลีก » Mon Nov 22, 2010 1:00 pm

เหตุการณ์นี้ผมขอชื่นชมท่าน ริวเซย์ ในการที่กล้าออกมายอมรับความผิดพลาดและ แก้ไขครับ
คนทำงานนั้นสุ่มเสี่ยงเป็นอย่างยิ่งที่จะเกิดความผิดพลาด คนไม่ผิดคือคนไม่เคยทำงาน
ค่าของคนก็อยู่ตรงนี้แหละครับ หากเรายอมรับความผิด และ ตั้งใจแก้ไข ก็จะเป็นบุคคลคุณภาพ
เหมือน โบราณว่า คนดีชอบแก้ไข คนจั-นไรชอบแก้ตัว ชื่นชมท่าน WM ด้วยใจจริงครับ
บุญปลีก

Postby pong_pratum » Fri Nov 26, 2010 2:16 pm

มาตรฐานอยู่ไหนครับ.....
วันนี้ผมเริ่มถูกไล่ระงับความเห็น(แต่ก็ยังดีที่ไม่เปลี่ยนข้อความ) ผมเลยลองแปะคลิปสุนัขละเมอ โดยไม่มีข้อความใดๆ ก็ถูกระงับอีก ที่กระทู้
http://serithai.net/phpbb3/viewtopic.php?f=2&t=29118
หรือต้องเห็นด้วยกับรัฐบาลทุกเรื่อง??? ช่วยตรวจสอบด้วยครับ ว่าผมผิดตรงไหนจะได้แก้ไข งงจริงๆ

หรือที่กระทู้ viewtopic.php?f=2&t=29157 แม้แต่สมาชิกคนอื่นก็ชักรับไม่ได้แล้ว
“.....เมื่อยืนหยัดต่อสู้ผู้กดขี่ ประชาชนย่อมมีชีวิตใหม่ เมื่อท้องฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนย่อมเป็นใหญ่ในแผ่นดิน...มันผู้ใดดูถูกปวงประชา มันผู้ใดไล่ล่าล้างอย่างโหดหิน เมื่อท้องฟ้าสีทองผ่องทั่วธรณินทร์ ทั้งแผ่นดินก็สอนสั่ง...พังบรรลัย....."
pong_pratum

Postby ริวเซย์ » Mon Nov 29, 2010 12:04 pm

ผมได้ปลด MOD ล้างโคตรทักษิณ ออกจากการทำงานแล้วครับ

โดยจะหาผู้ที่เหมาะสมมาทำหน้าที่ต่อไปครับ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby pong_pratum » Tue Nov 30, 2010 11:20 am

ขอโทษครับ...เม้นต์ผิดห้อง
Last edited by pong_pratum on Wed Dec 01, 2010 2:24 am, edited 1 time in total.
“.....เมื่อยืนหยัดต่อสู้ผู้กดขี่ ประชาชนย่อมมีชีวิตใหม่ เมื่อท้องฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนย่อมเป็นใหญ่ในแผ่นดิน...มันผู้ใดดูถูกปวงประชา มันผู้ใดไล่ล่าล้างอย่างโหดหิน เมื่อท้องฟ้าสีทองผ่องทั่วธรณินทร์ ทั้งแผ่นดินก็สอนสั่ง...พังบรรลัย....."
pong_pratum

Postby ริวเซย์ » Tue Nov 30, 2010 9:54 pm

ช่วงนี้งานเยอะหน่อยนะครับ แต่ถ้าใครมีข้อซักถามก็ถามทิ้งไว้ก่อนได้
ถ้าผมพอมีเวลา ผมจะรีบเข้ามาตอบครับ ยิ่งช่วงปลายปีนี่ยิ่งแล้วกันใหญ่
เรื่องฟ้องยิ่งมาก ผมก็ไปรับเหมามาทีละสามสิบเรื่องบ้าง สี่สิบเรื่องบ้าง
ดีว่ามีน้องทนายคนใหม่มาอยู่ด้วย ไม่งั้นคงแย่แน่นอน

ตอนนี้ก็ใกล้ปีใหม่เข้าไปทุกทีแล้ว อากาศก็เย็นสบาย เชื่อว่าทุกท่านก็
คงจะสุขกาย สบายใจกันดีนะครับ ผมล่ะอยากจะจัดทัวร์กลุ่มเสรีไทย
ขึ้นมาสักที ไปเที่ยวด้วยกันสักทริปคงจะสนุกไม่น้อย :mrgreen:

ผมเชื่อนะว่าทุกท่านในที่นี้ แม้จะคนละสี คนละฝ่าย ก็เป็นเพื่อนกันได้
เพราะเราคือคนไทยด้วยกันทั้งนั้นครับ
ริวเซย์
Site Admin

ธุรกิจเครือข่ายในเครือ ศรีไทย ซุปเปอร์แวร์ เปิดตัวใหม่ สิงหา

Postby kk810662 » Thu Dec 02, 2010 5:46 pm

ธุรกิจเครือข่ายในเครือ ศรีไทย ซุปเปอร์แวร์ เปิดตัวใหม่ สิงหาคม 2553

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

kk810662

Postby Moon » Tue Jan 11, 2011 9:36 am

Moon wrote:

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

viewtopic.php?f=2&t=30225&start=240

ขอเหตุผลในการลบด้วยครับ :mrgreen:
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby ริวเซย์ » Tue Jan 11, 2011 12:02 pm

นั่นสิครับ ตรวจสอบข้อความดูแล้วก็ไม่พบว่าผิดกฎอะไรนะ

ผมจะคืนข้อความในกระทู้นั้นให้นะครับ

:roll:
ริวเซย์
Site Admin

Postby soco » Tue Jan 11, 2011 11:59 pm

ริวเซย์ wrote:ที่เว็บบอร์ดนี้มีกฎห้ามสมัครล็อคอินซ้อนครับ ซึ่งถ้าตรวจพบก็จะต้องยึดล็อคอินที่สมัครซ้อนนั้น
และอาจเพิ่มโทษล็อคอินหลักเข้าไปได้

กรณีของคุณ Alex Thai เป็นเรื่องที่กระผมเข้าใจผิดและตัดสินใจพลาดครับ จึงได้ขอโทษและคืนสิทธิ
ให้ ซึ่งต่อไปผมจะระมัดระวังในการทำงานมากขึ้นครับ

สำหรับคำอธิบายเพิ่มเติมนั้น ลองย้อนกลับไปอ่านความเห็นก่อนๆได้ครับ

คำตอบก็ชัดเจนดีครับ :)
.
.
.
.
.
soco

Postby Moon » Thu Jan 13, 2011 1:46 am

ริวเซย์ wrote:นั่นสิครับ ตรวจสอบข้อความดูแล้วก็ไม่พบว่าผิดกฎอะไรนะ

ผมจะคืนข้อความในกระทู้นั้นให้นะครับ

:roll:

ถ้าหมายถึงผม ผมยังไม่ได้ข้อความคืนนะครับ :mrgreen:
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby ริวเซย์ » Thu Jan 13, 2011 6:15 pm

ผมคืนข้อความที่ยังไม่ถึงขั้นสมควรโดนลบให้นะครับ

แต่ข้อความที่พาดพิงถึงสมาชิกอื่น ผมไม่คืนให้ครับ
เพื่อนสมาชิกก็ร้องเรียนมา เข้าใจนะครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby Moon » Sat Jan 15, 2011 2:10 am

Moon wrote:
Moon wrote:

viewtopic.php?f=2&t=30225&start=240

ขอเหตุผลในการลบด้วยครับ :mrgreen:

ริวเซย์ wrote:ผมคืนข้อความที่ยังไม่ถึงขั้นสมควรโดนลบให้นะครับ

แต่ข้อความที่พาดพิงถึงสมาชิกอื่น ผมไม่คืนให้ครับ
เพื่อนสมาชิกก็ร้องเรียนมา เข้าใจนะครับ

ผมพาดพิงใครครับ ตาหยวก เป็นสมาชิกด้วยหรือครับ

แล้วมีสมาชิกท่านใดหรือครับ ที่เป็น ไอ้พวกหลอกขายอุปกรณ์ประหยัดน้ำมัน
Moon

Postby OK kark » Sat Jan 15, 2011 12:05 pm

Edit postReport this postReply with quote ด่วน...!!! แมงสาบแทะแมงสาบ
by OK kark » Sat Jan 15, 2011 11:43 am

Edit postReport this postReply with quote ด่วน...!!! แมงสาบแทะแมงสาบ
by OK kark » Sat Jan 15, 2011 11:43 am

คุณแม่ คุณพนิช ออกข่าว มาว่า ลูกมีอาการไม่สบาย และเกิดอาการแพ้สถานที่อย่างหนัก
โดยเฉพาะแมงสาบที่อยู่ในคุก
ในตอนกลางคืนที่นอน ก็จะมีแมลงสาบเข้ามาแทะศรีษะ สร้างความหวาดกลัว และเกิดอาการแพ้อย่างรุนแรง

เชื่อแล้วครับ ว่าแมงสาบ มันแทะได้หมด แม้แต่พวกเดียวกัน ฮิฮิ

http://www.khaosod.co.th/view_newsonlin ... sectionid=

อยากทราบว่าขัง เพราะเหตุใด แมงสาบแตะไม่ได้เหรอครับ

viewtopic.php?f=14&t=30397
ทำไม มีแต่หมาเขมรขี้เรื้อน อนิจาประเทศไทย
OK kark

Postby ริวเซย์ » Mon Jan 17, 2011 1:09 pm

เนื่องด้วยสมาชิก โอเค กาก ได้โพสกระทู้เพื่อเจตนาให้เกิดการวิวาท แสดงความเห็นป่วน
และสมัครล็อคอินซ้อน ทีมงานเสรีไทยจึงมีความจำเป็นต้องยึดล็อคอินสมาชิกนี้ถาวร
จึงประกาศให้สมาชิกทั่วไปทราบเหตุผลด้วยความเห็นนี้
ริวเซย์
Site Admin

Postby pong_pratum » Mon Jan 17, 2011 6:46 pm

ริวเซย์ wrote:เนื่องด้วยสมาชิก โอเค กาก ได้โพสกระทู้เพื่อเจตนาให้เกิดการวิวาท แสดงความเห็นป่วน
และสมัครล็อคอินซ้อน ทีมงานเสรีไทยจึงมีความจำเป็นต้องยึดล็อคอินสมาชิกนี้ถาวร
จึงประกาศให้สมาชิกทั่วไปทราบเหตุผลด้วยความเห็นนี้

เพิ่งสมัครวันที่ 13 เอง....ทำลายสถิติบอร์ดเปล่าเนี่ย.... :D

เจตนาฝ่าฝืนกฎก็ต้องถูกทำโทษ...เห็นด้วยกับWMครับ...

แต่มีข้อสงสัย ข้อความของคุณ Ok kark เช่น "ควายแมงสาบ" ถูกแบน แต่ "ควายแดง" "ควายเหลือง" ไม่ถูกแบน มันไม่ยุติธรรมครับ
pong_pratum

Postby ริวเซย์ » Tue Jan 18, 2011 2:27 pm

ผมไม่ได้แบนคุณ โอเค กาก เพราะคำว่าควายแมงสาบนะครับ
แต่ที่แบนเพราะเขาสมัครล็อคอินซ้อนต่างหาก

ถึงอย่างไรก็ตาม ในบางโอกาส ทีมงานก็อาจจะWarnข้อความ
ที่ไม่เหมาะสมเอาไว้ ซึ่งบางคำก็อาจตกหล่นไปบ้าง ก็ต้องขอ
อภัยครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby kritz » Tue Jan 18, 2011 2:42 pm

แบนล๊อกอินซ้อน
...
..
.

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
I'm a PAD, not a Democrat!

Honestly is the best policy!
ประชาทนธิปไตย คลิกเบาๆ
kritz

Postby OLive » Tue Jan 18, 2011 6:35 pm

สมาชิกไม่ใหม่ ได้แต่ตามอ่านมาตลอด
อยากจะขอถามสักนิด....
สงสัยจังเลยน้าาาาา...
แคนไท ฉลาม แม่นาค คนบาป
ล๊อกอินซ้อนรึป่าว
เห็นลอยไป ลอยมา
ทั้งตั้งทู้ ทั้งตอบเรพ
เห็นใครๆ ก็เรียก ลุงแค้น ลุงแคน
ลุงก๊าก ลุงกาก
คนบ๊าป คนบาป จะถูกแบนเพราะล๊อกอินซ้อนไหมน้าาาาา....
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
OLive

Postby see-u » Wed Jan 19, 2011 8:51 pm

see-u wrote:
see-u wrote:
ริวเซย์ wrote:ใช่ครับ ผมแบนล็อคอินซ้อนของแคนไทไปแล้วหลายล็อคอิน

และถ้ามีการตรวจพบอีกก็จะแบนอีก และจากนี้จะนำไปรวมกับ
โทษเดิมที่รับอยู่อีกด้วย

** สงสัยนิดนึงค่ะ .... ในคำอธิบาย
แบนไปทั้งหมดกี่ชื่อแล้วค่ะที่เป็น ล้อคอิน ซ้อน
จะเอาไปทบต้น ทบดอก รวมกับโทษเดิม แล้วจะมีโทษใหม่ยังไงค่ะถ้าทำอีก

จะได้เป็น มาตราฐาน ให้สมาชิกทุก ๆ รับทราบไว้ว่าไม่ควรทำพฤติกรรมแบบนี้
:!:

** ริวเซย์ .. ตอบคำถามนี้ด้วยนะคะ
มีเหตุผลในคำถามค่ะ .. :D

ดิฉัน ... เคยถูก ริวเซย์ แบน 3 วันเพราะไปเขียนชื่ออีกชื่อหนึ่งของ ล็อคอิน ที่เถียงกัน
ดิฉัน ... ก้ทำตาม กติกา ที่ให้ไว้ คือ ไม่เข้ามาโพสตามโทษที่โดนแบนจนครบกำหนด
ไม่ได้ไปสมัครล็อคอินใหม่แล้วเข้ามาตอบ ... ซึ่งหลาย ๆ คนในบอร์ดก็ทำแบบนี้ :!:

แล้วในส่วนคนที่โดนแบนเพราะทำผิดกฏ ... แล้วสมัครในชื่อใหม่เข้ามาโพสในทันที
เมื่อตรวจสอบว่าเป็นชื่อใหม่ที่ใช้ระหว่างถูกแบน ... ก็แบนชื่อใหม่ซ้ำ
เมื่อแบนชื่อใหม่ซ้ำ .. ก้สมัครชื่ออื่นเข้ามาอีกเรื่อย ๆ
เมื่อชื่อเดิมได้คืนจากโทษที่ครบกำหนดวัน ... ก็กลับมาใช้ชื่อเดิม
พอโดนแบนอีก ... ก็ใช้วิธีเดิมอีก
นั่นคือ = เขาไม่ได้โดนแบนเลยด้วยซ้ำ เพราะเข้ามาโพสได้ต
ลอด

ซึ่งตรงนี้ ... ริวเซย์ รู้และทราบมาตลอด แถมบอกว่า แบนไปหลายชื่อแล้ว

ทำไม .... ถึงไม่มี มาตราการ อะไรหลังจากที่เขาทำแบบนี้มาตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้ล็อคอินซ้ำซ้อนค่ะ
ทั้ง ๆ ที่รู้ว่ามัน " ผิดกฏ และ ผิด กติกา " ในการใช้บอร์ดร่วมกัน :?:
แล้วหลังจากนี้ ... จะทำยังไงต่อค่ะ
:?:

*** ดิฉัน ... ยังต้องการคำตอบนี้อยู่
ดูเหมือนว่า ... คนที่คุณแบนซ้ำ แบนซาก ในล็อคอินที่ซ้อนของเขา
เขาจะมีล็อคอินใหม่ล่าสุด .. มาอีกแล้วนี่ :lol: ดีใจด้วยนะ

ริวเซย์ wrote:ตอบคุณsee-u

สำหรับสมาชิกแคนไท หากตรวจพบว่าสมัครซ้อนเข้ามาระหว่างลงโทษ
อีกครั้งเดียว จะมีมาตรการแบนล็อคอินหลักและล็อคอินซ้อนทันที

จากนั้นเป็นต้นไป ผมจะให้โอกาสสมัครเข้ามาใหม่อีกครั้งเดียว หากยัง
ไม่สนใจกฎการใช้งานก็จะยึดล็อคอินถาวร ไม่ให้สมัครใหม่อีกเลย

ที่ผ่านมาผมได้แบนทั้งล็อคอิน ไอเมล ไอพี แต่ดูเหมือนจะยังคงดื้อกันอยู่
วิธีสุดท้ายที่ผมจะนำมาใช้ก็คือปิดระบบรับสมัคร หรือพิจารณาผู้สมัครเอง
เป็นรายๆไป ตรงนี้ต้องดูกันอีกทีครับ
* See - U Never Die *

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby see-u » Wed Jan 19, 2011 9:00 pm

** รักษาคำพูดที่ให้ไว้ด้วย ... :!:

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby ริวเซย์ » Thu Jan 20, 2011 11:15 pm

คุณ see-u คงจะหมายถึงล็อคอิน คนบาป ของคุณแคนไท ใช่ไหมครับ

ผมมีคำอธิบาย

เนื่องจากล็อคอิน "ฉลาม" ต้องโทษแบน ๑ เดือนนั้น ครบกำหนดแบนแล้ว
แต่คุณแคนไท ไม่ประสงค์จะใช้ล็อคอินนั้นต่อไปแล้ว แต่มาใช้ล็อคอินคนบาป
แทน ดังนั้น ผมจึงเปิดโอกาสให้ แต่ได้แบนล็อคอิน "ฉลาม" ถาวรแทน

สาเหตุ เพราะคุณแคนไท ยังมีสิทธิที่จะเล่นที่เสรีไทยได้ต่อไปเพราะยังไม่โดน
แบนถาวร

การเปลี่ยนล็อคอินในลักษณะนี้ โดยปกติไม่ควรทำ ควรแจ้งให้ทีมงานทราบ
แต่เห็นความดื้อดึงของสมาชิกท่านนี้แล้ว กระผมต้องตอบตามตรงว่ายอมแพ้
ยอมให้ใช้ล็อคอิน "คนบาป" ต่อไป

เหตุผลก็เป็นประการฉะนี้เอง
ริวเซย์
Site Admin

Postby รักน้องพิณ » Fri Jan 21, 2011 12:27 am

ผมเข้าใจว่าคุณ see-u น่าจะหมายถึงว่า สมมติถ้าวันนี้โดนแบน 15 วัน แล้ววันถัดไปสมัคร login ใหม่อีกแล้วเค้าก็ใช้ login ใหม่ไปเรื่อยๆ ก็เท่ากับว่าเค้าโดนแบนแค่วันเดียว
แต่หาก login ใหม่โดนแบนอีก เค้าก็สมัคร login อันใหม่มาอีกเรื่อยๆ สุดท้ายก็เหมือนกับไม่โดนลงโทษเลย
ตรงนี้จะทำยังไง
วิญญาณปู่จะร้องไอ้ลูกหลานจัญไร­!!
รักน้องพิณ

Postby see-u » Fri Jan 21, 2011 1:20 am

รักน้องพิณ wrote:ผมเข้าใจว่าคุณ see-u น่าจะหมายถึงว่า สมมติถ้าวันนี้โดนแบน 15 วัน แล้ววันถัดไปสมัคร login ใหม่อีกแล้วเค้าก็ใช้ login ใหม่ไปเรื่อยๆ ก็เท่ากับว่าเค้าโดนแบนแค่วันเดียว
แต่หาก login ใหม่โดนแบนอีก เค้าก็สมัคร login อันใหม่มาอีกเรื่อยๆ สุดท้ายก็เหมือนกับไม่โดนลงโทษเลย
ตรงนี้จะทำยังไง

** คุณรักน้องพิณ เข้าใจถูกทั้งหมดในสิ่งที่ เอ้ สงสัย
เอ้ ไม่เคยเห็น แคนไท ..หายจากบอร์ดเป็นเดือนตามริวเซย์ อธิบาย ตอบมา.

คุณ รักน้องพิณ นี่ get เร็วและ ฉลาด กว่าบางคนในการเข้าใจคำถามเยอะเลยค่ะ
;) ;)

see-u

Postby loginofu » Fri Jan 21, 2011 1:32 am

- บุคคลนี้ใช้ล็อกอินซ้อนต่อกันมาโดยไม่เคยโดนแบนหายจากบอร์ดเลย
- ความผิดเรื่องล็อกอินซ้อน ซึ่งความผิดที่ว่ายังไม่พ้นโทษแล้วมาสมัครใหม่
- มีล็อกอินสองอันพร้อมกันและใช้ล็อกอินทั้งสองในเวลาเดียวกัน
- ล็อกอินแคนไทที่ว่าก็โดนแบนถาวรไปแล้วด้วย เพราะพฤติกรรมข้างต้น
- คุณเองนอกจากจะบอกว่าหากทำซ้ำ(แม้แต่ในช่วงเวลาแบน 1เดือนที่คุณเองพึ่งตอบ) เคยบอกกระทั่งบอกว่าจะลบคห.ทั้งหมดนั่นด้วยซ้ำ

ที่เคยบอกว่าพ้นโทษแบนแล้วเลยให้โอกาสสมัครใหม่ หากยังทำผิดแบบเดิมอีก คุณบอกเองว่าจะแบนถาวร จะลบความเห็น
หลังจากคาดโทษนี่ไว้ ครั้งหลังนี่ก็ไม่ใช่ที่สมัครใหม่มาแล้วยังทำผิดอีกจนโดนแบนอีก แล้วเขาก็สมัครใหม่มาโพสทำผิดซ้ำหรือครับ
นี่เหรอครับที่คุณมาแก้ตัว อย่าพูดให้ขำครับ
ผมยังไม่เห็นคุณทำอะไรอย่างที่พูดมาได้ซักอย่าง
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby kritz » Fri Jan 21, 2011 10:34 am

เอ่อมมม ท่านริวเซย์ ก็ตอบไปแล้วนะครับว่า ทนความด้านของสมาชิกท่านนั้นไม่ไหว ก็ต้องเข้าใจ ท่านริวเซย์ นะครับ แล้วจะเริ่มบังคับใช้กฏของ ท่านริวเซย์ กับสมาชิกอื่นๆ ต่อไป ส่วน สมาชิกท่านนั้น คราวต่อไป ท่านริวเซย์ ก็จะ ทนความด้าน ไม่ไหวอีกเช่นเคย ...อิอิ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ผมบอกไปแล้วว่า ไม่ต้องอายครับ ยืดอกบอกไปเลย แคนไท เป็นสมาชิกที่ได้รับสิทธิพิเศษเหนือกว่าท่านอื่นๆ ในเว็บบอร์ดนี้ ที่สำคัญผมว่า ต่อไปไม่ต้องไปแบนไปลบอะไรของใครเขาหรอกครับ โตๆ กันแล้ว เสียอารมณ์กันเปล่าๆ แล้วก็ลบเสียเถอะครับเจ้ากฏเว็บบอร์ดอะไรนั่นน่ะ คงเหลือไว้แค่ ห้ามดูหมิ่นเสียดสีสถาบันเพียงกฏเดียวเป็นพอแล้ว ...หึหึหึ

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ส่วนเว็บบอร์ดก็คืน ริดกุน ไปเถอะครับ ส่วนทีมงาน มอด ไม่ต้องก็ได้ครับ เพราะปัจจุบันที่เหลืออยู่ก็ได้จากการคัดเลือกจากผู้ดูแลเองโดยตรงอยู่แล้ว ก็ไม่ได้ผ่านการเลือกตั้งมาทั้งนั้น ...อิอิ

สรุปสั้นๆ
ท่านริวเซย์ ตอบตัวเองได้หรือเปล่าครับว่า ยุติธรรมกับสมาชิกท่านอื่นๆ ที่เคารพกฏ ที่ ท่านริวเซย์ ตั้งขึ้นมาเองกับมือหรือไม่ แล้วกฏ ท่านริวเซย์ ใช้ในการปฏิบัติหน้าที่อยู่ ณ ขณะนี้นั้น ท่านละอายหรือไม่ เวลาต้องพริ้วงดเว้นไว้สำหรับคนบางคน ?!?!?!

:!: :?: :!: :?: :!: :?: :o
I'm a PAD, not a Democrat!

Honestly is the best policy!
ประชาทนธิปไตย คลิกเบาๆ
kritz

Postby อารยา » Fri Jan 21, 2011 10:50 am

ริวเซย์ wrote:การเปลี่ยนล็อคอินในลักษณะนี้ โดยปกติไม่ควรทำ ควรแจ้งให้ทีมงานทราบ
แต่เห็นความดื้อดึงของสมาชิกท่านนี้แล้ว กระผมต้องตอบตามตรงว่ายอมแพ้
ยอมให้
ใช้ล็อคอิน "คนบาป" ต่อไป

เหตุผลก็เป็นประการฉะนี้เอง
อะไรกันวุ๊ย ไม่เคยพบผู้มีหน้าที่บังคับใช้กฏระเบียบ (law enforcement) คิดและทำได้ถึงขนาดนี้
ปกติ เคยเห็นคนที่แค่คิดผิดก็ต้องคิดใหม่
เพื่อจะได้ละเว้นการกระทำจากการที่คิดมิชอบนั้น ยิ่งมีคนช่วยแนะก็ต้องรีบปรับตัว

ถ้าคิดได้แล้วยังทำให้ถูกต้องไม่ได้ คือไม่สามารถใช้อำนาจหน้าที่ (authority) ที่มีอยู่
บังคับใช้ระเบียบว่าจะทำอย่างไรกับผู้กระทำผิด ก็ต้องไม่เลี่ยงฮุ้นด้วยวิธีกลบหรือเกลื่อนบาปสาธารณะนั้นไปทับถมผู้กระทำผิด เช่น พยายามเจือสมว่ามันดื้อด้านเหลือหลาย
แต่จะต้องพร้อมที่จะรับผิด (มีหิริ โอตัปปะ ช้าไปนิดก็ยังดีกว่าไม่มีเลย โลกยังอภัยให้ได้)

จะได้ไม่ต้องออกมาสารภาพล่อนจ้อนน่าอาย แบบว่าถึงตูจะห่วยแตกอย่างไร ก็ชั่งมันเถอะนะ
อยู่ๆกันไปอย่างนี้แหละ

เอ หรือว่า "อายนี่มันอะไรกันวะ" ไม่รู้จัก
ก็หายากอยู่นะ แบบนี้

ขอบคุณเจ้าของเรื่องที่มอบกรณีนี้เป็นของขวัญตรุษจีน
เยี่ยมจริงๆ
อารยา

Postby ริวเซย์ » Fri Jan 21, 2011 11:44 am

เมื่อคุณแคนไทยอมให้ลบทุกล็อคอิน และใช้ล็อคอินเดียว เรื่องก็น่าจะชัดแล้วล่ะครับ

เมื่อไม่มีล็อคอินซ้อนเหลือแล้ว โทษหลักที่คุณแคนไทได้รับก็ไม่ถึงแบนถาวร
ก็ควรให้โอกาสกัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby see-u » Fri Jan 21, 2011 12:00 pm

ริวเซย์ wrote:ตอบคุณsee-u

สำหรับสมาชิกแคนไท หากตรวจพบว่าสมัครซ้อนเข้ามาระหว่างลงโทษ
อีกครั้งเดียว จะมีมาตรการแบนล็อคอินหลักและล็อคอินซ้อนทันที

จากนั้นเป็นต้นไป ผมจะให้โอกาสสมัครเข้ามาใหม่อีกครั้งเดียว หากยัง
ไม่สนใจกฎการใช้งานก็จะยึดล็อคอินถาวร ไม่ให้สมัครใหม่อีกเลย

ที่ผ่านมาผมได้แบนทั้งล็อคอิน ไอเมล ไอพี แต่ดูเหมือนจะยังคงดื้อกันอยู่
วิธีสุดท้ายที่ผมจะนำมาใช้ก็คือปิดระบบรับสมัคร หรือพิจารณาผู้สมัครเอง
เป็นรายๆไป ตรงนี้ต้องดูกันอีกทีครับ

** สงสัย ริวเซย์ จะจำไม่ได้ว่าโพสนี้ที่คุณตอบ ดิฉัน
มันมาจากการโควทในหน้าที่ 5 ของกระทู้นี้ ...

นั่นคือ วันที่ : » Fri Jul 23, 2010 8:27 am

ผ่านมา 5 เดือนกว่า ๆ หลังจากที่คุณตอบมา
หลังจากชื่อ ฉลาม โดนแบนก็มีชื่อ แม่นาค , คนบาป ตามมา
( มีชื่ออื่นเยอะกว่านี้มั๊ย ... ไม่แน่ใจเหมือนกัน )

นั่นคือ ..... คุณไม่ได้ทำตามคำพูดในสิ่งที่คุณตอบ ดิฉัน ในวันที่ Jul 23, 2010

ชัดเจนไหม :?: คนใช้ + ให้ โอกาสฟุ่มเฟือยเป็นกรณีพิเศษสำหรับบางคน
:!:

ไปกินข้าวก่อนนะ ..แล้วจะมาดูคำตอบว่าที่ ดิฉัน เขียนมันจริงไหม :!:

see-u

PreviousNext

Return to สภากาแฟ