กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

Postby ริวเซย์ » Sat Jun 04, 2011 11:14 pm

เนื่องจากสมาชิก kinjung แสดงความเห็นในทางให้ร้ายสถาบันสูงสุด

จึงได้แบนถาวรครับ ที่นี่ไม่ต้อนรับสมาชิกเช่นคุณ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Re: กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

Postby Jack_SAA » Sat Jun 18, 2011 5:59 pm

ริวเซย์ wrote:เนื่องจากสมาชิก kinjung แสดงความเห็นในทางให้ร้ายสถาบันสูงสุด

จึงได้แบนถาวรครับ ที่นี่ไม่ต้อนรับสมาชิกเช่นคุณ

เป็นกำลังใจให้ทางทีมงานต่อสู้กับพวกจาบจ้วง ล้มล้างในหลวงครับ

เห็นข้อความไอ้ตัวที่ถูกแบนถาวรแล้ว

บอกได้คำเดียวว่า ความคิดต่ำช้า เลวทรามมากครับ

สงสัยคงกินอุจจาระของพวกคอมมิวนิสต์หลงยุคเข้าไปเยอะ
รกแผ่นดิน รกแผ่นดิน กำจัดมันไปอย่าให้รกแผ่นดิน
รกแผ่นดิน รกแผ่นดิน กำจัดมันไปอย่าให้รกแผ่นดิน

www.youtube.com/watch?v=6VtPPnctUMM
Jack_SAA

Postby finder » Wed Jun 29, 2011 10:08 pm

หลังจากรื้อค้นจนตาลาย ถึงเข้าใจว่า ที่ผ่านมาServer Errorบ่อย

ทำให้กระทู้ที่ผมร้องเรียนนี้ ถูกตั้งซ้ำ และเนื่องจากมีสมาชิกตั้งกระทู้มาก

ทำให้กระทู้หล่นลงไปจนผมหาไม่เจอ จึงไม่ทราบว่ากระทู้ซ้ำ เมื่อกระทู้ที่ซ้ำถูกนำไปขัง

ทำให้ผมเข้าใจผิด จึงได้ร้องถามมาที่นี่ ตามเนื้อความข้างล่าง

ขอทราบเหตุผลหน่อยครับว่า

1.ย้ายกระทู้ผมไปขังทำไม http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=14&t=37724

2.ทำไมต้องลบข้อความที่ถามตอบในกระทู้ทั้งหมดด้วยครับ เหลือเพียงเนื้อความที่ผมตั้งกระทู้เท่านั้น

อย่าอ้างว่าเนื้อหาที่ถามตอบกันซ้ำกับกระทู้เดิมนะครับ เพราะกระทู้เดิมไม่มีเนื้อหาเหล่านี้เลย

3.การย้ายและลบข้อความในกระทู้ ทำไมไม่มีการแจ้งถึงเหตุผลแก่ผมครับ

เพราะถ้าผิดกฎ ต้องแจ้งไม่ใช่หรือ ถ้าไม่แจ้งแสดงว่าไม่ผิดกฎ

หรือผู้ดูแลบอร์ดสามารถทำเรื่องเหล่านี้ได้โดยไม่ต้องมีเหตุผลใช่ไหมครับ

ผมควรโมโหหรือหัวเราะดีครับ
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
:mrgreen: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :mrgreen:
:mrgreen: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :mrgreen:
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ด้วยเหตุนี้ ผมจึงมายกเลิกข้อร้องเรียนนี้ จึงแจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน

ด้วยจิตคารวะ

พธม. finder
5-7-2554 22.02 น.

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Last edited by finder on Tue Jul 05, 2011 10:03 pm, edited 1 time in total.
finder

Postby finder » Thu Jun 30, 2011 9:33 pm

เอากระทู้ของผมไปขังอีกแล้วครับ :mrgreen: :mrgreen:

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=14&t=37889

-ไม่มีใครมารับผิดชอบ

-ไม่มีการบอกเหตุผล

เหมือนเดิมทุกประการ

กระทู้นี้มันบีบหัวใจปชป.ในนี้หรือเปล่าครับ จึงถูกหิ้วไปขัง

ไม่ทราบว่าจะชี้แจงได้เมื่อไรครับ

ช่วงที่รออยู่ ผมก็แปะของผมไปเรื่อย ไม่ว่ากันนะครับ

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
:mrgreen: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :mrgreen: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :mrgreen:
:mrgreen: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :mrgreen: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :mrgreen:
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Last edited by finder on Tue Jul 05, 2011 10:06 pm, edited 1 time in total.
finder

Postby kainuy555 » Mon Jul 04, 2011 7:24 am

ขอทราบคำอธิบาย ที่ท่านได้กล่าวหาว่า "ลัดกระทู้"

แต่ผมมองว่า
เป็นการแสดงความคิดเห็นทางการเมือง วิจารณ์พรรคการเมือง
วิจารณ์บุคคลสาธารณะ ซึ่งเป็นสิทธิ์ของปชช.ทั่วไป ที่จะกระทำได้
และเป็นการแสดงความคิดเห็นไปยังสมาชิกท่านอื่น ที่อาจจะไม่ได้คลิกเข้ามาดูความเห็นที่กระทู้ของผม
ไม่ได้กล่าวคำหยาบคาย ไม่ได้ด่าใคร
ซึ่งผมคิดว่ายังดีกว่าสมาชิกท่านอื่นที่กล่าวคำหยาบคาย เช่น ควาย...ไอ้....และอื่นๆ
และยังดีกว่าสมาชิกท่านอื่นที่ด่าคนอื่นด้วยถ้อยคำหยาบคาย

ถึงแม้จะเป็นความเห็นเดียว ที่ไปแสดงไว้ในกระทู้ของบุคคลอื่น
แต่ก็เป็นกระทู้ที่อยู่ในเรื่องที่เกี่ยวข้องกัน หรือยึดโยงกับความเห็นของข้าพเจ้าได้
ไม่ได้อยู่ในกระทู้ที่มีเนื้อหาคนละเรื่องกัน ที่ไม่สามารถยึดโยงกันได้

จึงเรียนมาเพื่อขอคำอธิบาย....

ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด
เสรีทางความคิด ต้านวิกฤตเผด็จการ สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย
kainuy555

Postby 1ktip » Mon Jul 04, 2011 1:57 pm

คุณ kainuy555 ถูกแบน เนื่องจากโพสข้อความในลักษณะฟลัดกระทู้ คือมีการโพสข้อความซ้ำกันเป็นจำนวนมากลงในหลายกระทู้

ความเห็นดังกล่าวมีการตั้งเป็นกระทู้ และโพสตอบลงในกระทู้อื่นๆ ซ้ำอีกหลายครั้งเกินจำเป็นครับ
1ktip
Global Moderator

Postby kainuy555 » Mon Jul 04, 2011 9:28 pm

1ktip wrote:คุณ kainuy555 ถูกแบน เนื่องจากโพสข้อความในลักษณะฟลัดกระทู้ คือมีการโพสข้อความซ้ำกันเป็นจำนวนมากลงในหลายกระทู้

ความเห็นดังกล่าวมีการตั้งเป็นกระทู้ และโพสตอบลงในกระทู้อื่นๆ ซ้ำอีกหลายครั้งเกินจำเป็นครับ

กรณีนี้ มีระบุในกฎข้อบังคับอย่างชัดเจนหรือไม่ครับ ถ้ามีก็จะยอมรับตามนั้น
แต่ถ้าไม่มีชัดเจน ควรจะอธิบายให้ทราบก่อน ไม่ใช่แบน

คนที่ใช้คำหยาบคาย เช่น ควาย....ไอ้....ฯลฯ สมควรแบนทันทีมากกว่า ผิดกติกาเห็นๆ แต่ท่านก็ยังปล่อยให้มี
ผมอาจจะคิดว่าท่านเลือกปฎิบัติ ส่วนคนที่มีแนวคิดเดียวกัน ท่านละเว้น

ส่วนคนที่นำสถาบัน มาแสดงความคิดเห็นเกี่ยวข้องกับการเมือง
หรือนำมากล่าวโจมตีบุคคลอื่น ยิ่งเป็นเรื่องที่มิบังควรที่สุด
ซึ่งผมเห็นค้างอยู่หลายชั่วโมง บางทีข้ามวัน
การนำสถาบันมาพาดพิงในเรื่องการเมือง เป็นเรื่องมิบังควรที่สุด
ยิ่งการนำสถาบัน มากล่าวหาคนอื่นในบอร์ดการเมืองใดๆ ยิ่งมิบังควร
หวังว่าท่านจะไม่เห็นดีเห็นงามกับคนพวกนี้ เพราะมันเป็นสิ่งที่ผิดอย่างแน่นอน
หากผมเห็น ผมก็จะแนะนำเขาไม่ให้ทำ
หากเขายังทำ ผมคงต้องร้องเรียนหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเพื่อหยุดเรื่องนี้

การกล่าวสดุดีสถาบัน ที่ทรงมีพระราชกรณียกิจนานับประการ
และทรงมีพระมหากรุณาธิคุณต่อปวงชนชาวไทยต่างหาก ที่เป็นสิ่งที่พึงกระทำ
kainuy555

Postby ริวเซย์ » Tue Jul 05, 2011 10:03 am

kainuy555 wrote:
1ktip wrote:คุณ kainuy555 ถูกแบน เนื่องจากโพสข้อความในลักษณะฟลัดกระทู้ คือมีการโพสข้อความซ้ำกันเป็นจำนวนมากลงในหลายกระทู้

กรณีนี้ มีระบุในกฎข้อบังคับอย่างชัดเจนหรือไม่ครับ ถ้ามีก็จะยอมรับตามนั้น
แต่ถ้าไม่มีชัดเจน ควรจะอธิบายให้ทราบก่อน ไม่ใช่แบน

คนที่ใช้คำหยาบคาย เช่น ควาย....ไอ้....ฯลฯ สมควรแบนทันทีมากกว่า ผิดกติกาเห็นๆ แต่ท่านก็ยังปล่อยให้มี
ผมอาจจะคิดว่าท่านเลือกปฎิบัติ ส่วนคนที่มีแนวคิดเดียวกัน ท่านละเว้น

ส่วนคนที่นำสถาบัน มาแสดงความคิดเห็นเกี่ยวข้องกับการเมือง
หรือนำมากล่าวโจมตีบุคคลอื่น ยิ่งเป็นเรื่องที่มิบังควรที่สุด
ซึ่งผมเห็นค้างอยู่หลายชั่วโมง บางทีข้ามวัน
การนำสถาบันมาพาดพิงในเรื่องการเมือง เป็นเรื่องมิบังควรที่สุด
ยิ่งการนำสถาบัน มากล่าวหาคนอื่นในบอร์ดการเมืองใดๆ ยิ่งมิบังควร
หวังว่าท่านจะไม่เห็นดีเห็นงามกับคนพวกนี้ เพราะมันเป็นสิ่งที่ผิดอย่างแน่นอน
หากผมเห็น ผมก็จะแนะนำเขาไม่ให้ทำ
หากเขายังทำ ผมคงต้องร้องเรียนหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเพื่อหยุดเรื่องนี้

การกล่าวสดุดีสถาบัน ที่ทรงมีพระราชกรณียกิจนานับประการ
และทรงมีพระมหากรุณาธิคุณต่อปวงชนชาวไทยต่างหาก ที่เป็นสิ่งที่พึงกระทำ

รับทราบครับ ทีมงานขอรับไว้พิจารณาครับ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby finder » Tue Jul 05, 2011 10:12 pm

ลืมมมมมม ผมหรือยังครับแฟน เมื่อก่อนเคยฟังกันแน่น

แฟนจ๋าแฟน ลืมผมหรือยัง :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

finder wrote:เอากระทู้ของผมไปขังอีกแล้วครับ :mrgreen: :mrgreen:

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=14&t=37889

กระทู้นี้มันบีบหัวใจปชป.ในนี้หรือเปล่าครับ จึงถูกหิ้วไปขัง

ไม่ทราบว่าจะชี้แจงได้เมื่อไรครับ

ช่วงที่รออยู่ ผมก็แปะของผมไปเรื่อย ไม่ว่ากันนะครับ

finder

Postby ริวเซย์ » Fri Jul 08, 2011 5:44 pm

finder wrote:ลืมมมมมม ผมหรือยังครับแฟน เมื่อก่อนเคยฟังกันแน่น

แฟนจ๋าแฟน ลืมผมหรือยัง :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

finder wrote:เอากระทู้ของผมไปขังอีกแล้วครับ :mrgreen: :mrgreen:

ตรวจสอบกระทู้ดูแล้ว เนื้อหาไม่ผิดกฎหมายหรือกฎเว็บบอร์ด จึงย้ายกลับมาห้องสภากาแฟให้แล้วครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby kainuy555 » Tue Jul 12, 2011 3:52 am

ท่านปล่อยให้มีการนำสถาบันมาวิจารณ์ในบอร์ดการเมืองอีกแล้วครับ
ท่านปล่อยให้เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นได้อย่างไร นี่ก็เกิดขึ้นมาข้ามวัน
ถ้าท่านไม่ดำเนินการลบกระทู้ลักษณะแบบนี้ ผมถือว่าท่านรู้เห็นเป็นใจ
และหากท่านไม่ดำเนินการ ผมคงต้องร้องเรียนหน่วยงานที่เกียวข้อง เพื่อหยุดเรื่องนี้
การนำสถาบัน มาวิจารณ์ในบอร์ดการเมือง ส่วนตัวผมถือว่าผิดครับ ไม่เหมาะ ไม่ควรเป็นอย่างยิ่ง

ที่ผมยกมาให้ดูเป็นตัวอย่าง ไม่เหมาะสม ทั้งกระทู้และผู้แสดงความเห็นในกระทู้
สถาบัน ทรงอยู่เหนือการเมือง ผู้ใดจะแตะต้อง หรือวิจารณ์ ไม่ได้ครับ

Report this postReply with quoteRe: แก้มาตรา 112 มันแตะต้องสถาบันฯ ชัดๆ
โดย No689oN » Mon Jul 11, 2011 9:24 pm

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

kainuy555

Postby ห่วยแมน » Fri Aug 05, 2011 11:03 am

viewtopic.php?f=14&t=40340
อยากทราบเหตุผลที่ย้ายกระทู้นี้เข้าห้องขังด้วยครับ เพราะหลังจากที่ได้ศึกษากฎการใช้งานเว็บบอร์ดแล้วยังไม่เห็นว่าผิดกฎข้อไหน? รบกวนชี้แจงด้วย :?:
ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย
ห่วยแมน

Postby kainuy555 » Thu Aug 18, 2011 5:18 pm

ขอบคุณครับ ที่เอากระทู้ "อำนาจตุลาการอิสระจริงหรือไม่" ไปขังไว้
เพราะผมเปิดมาอีกที ความเห็นหลายท่านวิจารณ์เลยเถิด.....
ดีแล้วครับที่เอามาขังไว้
ถ้าไม่เอามาขังไว้
ผมก็จะเป็นผู้แจ้งให้เอามาขังไว้

ขอบคุณครับ...
kainuy555

Postby finder » Fri Sep 09, 2011 9:23 pm

ผมคิดว่า บอร์ดนี้ควรพิจารณาการกระทำของมดบางคนได้แล้วครับ

ดูได้จากการร้องเรียนของผม มันแสดงให้เห็นว่า

มดบางคนทำผิดกฎของผู้ดูแลเว็บบอร์ด(WM และ MOD)ในข้อ4

4. การกระทำใดๆ ของทีมงานหากเกิดข้อสงสัย [u]ให้อธิบายว่าทำผิดกฎข้อไหน โดยอาจแสดงเหตผลพอสมควรให้สมาชิกเข้าใจ สมาชิกสามารถอุทธรณ์เรื่องมาที่ WM โดย WM จะเป็นผู้ตัดสิน คำตัดสินของ WM ถือเป็นที่สุด[/u]

แล้วดูสิครับ มีคำอธิบายบ้างไหมครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ผมจึงต้องตั้งกระทู้นี้ขึ้น ตามฎข้อ 4 ที่ยอมให้ทำได้

ริวเซย์ wrote:
finder wrote:ลืมมมมมม ผมหรือยังครับแฟน เมื่อก่อนเคยฟังกันแน่น

ตรวจสอบกระทู้ดูแล้ว เนื้อหาไม่ผิดกฎหมายหรือกฎเว็บบอร์ด จึงย้ายกลับมาห้องสภากาแฟให้แล้วครับ

และ

ต้องขอโทษทุกท่านนะครับ คือว่าคิวของผมรอมานานแล้วครับ

กรุณาต่อคิวนะครับ แซงคิวผม ผมด่าแน่ๆนะครับ ขอบอก :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

finder wrote:
finder wrote:มีคนด่าผมครับ หยาบคายมั๊กๆ

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=36183

yoshikiryuichiro wrote:
บุญปลีก wrote:
บุญปลีก wrote:สะใจมากมั๊ยครับ ยอมเชื่อข้อมูลจากหนังสือพิมผ์ของเขมร ตามรายงานของหนังสือพิมพ์เกาะสันติภาพ

1.ข่าวนี้ของเขมรมันรายงานผิดไหมครับ

2.ข่าวของไอ้ตอแหล มันถูกต้องไหมครับ

ก่อนถามผม ตอบให้ได้ก่อนดีไหมครับ

สื่อของเขมร เป็นอิสระ เหรอครับ
คุณหลงประเด็นหรือครับ ถ้ามรดกโลกเห็นด้วยกับเรา

การที่จะเลื่อนวันออกไปตามที่ไทยขอ เขาย่อมมีแถลงการณ์ออกมา

ไม่ใช่ให้ไทยมาแถลงเอง

หากเขมรเสียท่าไทยฮุนเซ็นจะยอมบอกเรื่องจริงเหรอครับ
มรดกโลกมีแถลงการณ์ออกมาไหมครับว่าเห็นด้วยกับไทย

เรื่องแค่นี้คิดไม่ได้เหรอครับ ถึงกับต้องไปเอาสื่อเขมรมาโจมตีไทย
ปัญหาคือ สื่อไทยไม่เสนอข่าวที่เป็นจริง

แต่เสนอข่าวที่รัฐบาลอยากให้คนไทยเห็น แม้จะเป็นข่าวโกหก

คุณพิสูจน์สิครับว่า สื่อเขมรพูดไม่จริง

ประเด็นคือ ใครพูดความจริง ไม่ใช่ใครเป็นคนพูด

นี่ยังไม่เลิกยัดเยียดความเท็จอีกรึ finder เกิดมาทำไมบนแผ่นดินไทย เสียชาติเกิด ชิงหมามาเกิดรึ

รอคำตอบอยู่ครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

แม้กาลเวลาผันผ่าน

จะเนิ่นนานสักเพียงไหน

คืนวันจะเปลี่ยนไป

ก็จะขอคำตอบ

อย่าลูกไม้ครับ มาเตือนว่าผมใช้คำหยาบแล้วก็เงียบ

ไม่มาบอกว่า ที่ผมแจ้ง คุณได้ตัดสินอย่างไร

เงียบไปเฉยๆหรือ

อย่าลืมว่า

การใช้คำหยาบ

กับการด่าสมาชิก

มันเป็นคนละเรื่อง

อย่าพยายามคิดเหมาเอาว่าเป็นเรื่องเดียวกัน

ผมจะรอฟังแน่นอนครับ

งวดนี้ถึงคิวของคุณแล้วสินะ

มด,คนกวาดขยะ:mrgreen: :mrgreen:

และ

finder wrote:ขอให้มดดูหน่อย อย่างนี้จะว่าอย่างไร

แม่มันยอมรับเองว่าเอาเอกสารใส่ใน face book ตัวเอง

อ้ายพวกขายชาติ สาดดดดดดดดดดดดดด...เอ้ย

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=37483

eAT wrote:
eAT wrote:โดนเทพมนตรีป่วน ขายความลับให้ขแมร์ :evil:

อย่าพูดพล่อยๆ อ.เทพมนตรีได้รับอนุญาติให้เข้าไปในที่ประชุมได้

ทั้งๆทีไปส่วนตัวด้วยทุนจากกองทุนของพธม.

เพราะสุวิทย์ให้ความเชื่อถือข้อมูลอ.เทพมนตรีมาก จึงให้อ.เทพมนตรีเข้าไปด้วย

ถ้าอ.เทพมนตรีไม่น่าเชื่อถือ สุวิทย์จะยอมให้ท่านเข้าไปทำไม

ต้องใช้สมองนะครับ มีไหมครับ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

อ้อ,รู้ไหมว่า กุมารทองที่อ.เทพมนตรีพูดบ่อยๆน่ะ หมายถึงใคร

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

แม่มันยอมรับเองว่าเอาเอกสารใส่ใน face book ตัวเอง

อ้ายพวกขายชาติ สาดดดดดดดดดดดดดด...เอ้ย

http://www.tnnthailand.com/video/details.php?ID=123976

จนทุกวันนี้ก็ยังไม่มีคำตอบเรื่องเหล่านี้

ไม่บอกเหตุผลและแจ้งความคืบหน้า ผิดกฎข้อ 4 ไหมครับ

8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-)

ถ้าไม่แม่นในกฎ ก็ควรให้กลับไปท่องกฎเสียใหม่ให้ขึ้นใจ

พฤติกรรมที่ผ่านมา ไม่สมกับเป็นมดที่ทำงานมาแล้วเป็นปี

อาจเทียบไม่ได้กับมดมือใหม่ที่เพิ่งเข้ามารับผิดชอบงานด้วยซ้ำ

ก่อนหน้านั้น มด แดง ขาว น้ำเงิน ก็หิ้วกระทู้ของผมไปขัง เมื่อผมร้องเรียนมาที่นี่

ก็ได้รับคำตอบว่า ตำหนิมดท่านนี้ไปแล้ว แต่กระทู้ของผมก็ยังถูกขังอยู่จนบัดนี้

ผมเชื่อว่า การตำหนิ น่าจะไม่เพียงพอสำหรับมดที่บกพร่องในหน้าที่บ่อยๆ เสมือนจงใจ

ฝากให้พิจารณาด้วยครับ :?: :?: :?: :?:
finder

Postby finder » Mon Sep 12, 2011 10:45 pm

ผมต้องขอบอกว่า มดที่นี่สร้างปัญหาได้ทุกวันที่เขามีโอกาสจริงๆ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

1ktip wrote:พื้นที่ตรงนี้ไม่ได้มีไว้ให้สมาชิกเข้ามาทะเลาะกันนะครับ
ผมเข้ามาแจ้งการทำผิดกฎของมดและสมาชิก ถ้าเขาจะแก้ต่างก็ไม่มีปํญหา

แต่เขามาด่าผมต่อในนี้ด้วย ผมตอบโต้แน่นอน ปัญหาอยู่ที่มดอย่างพวกคุณนี่แหละ

ห้องนี้จึงมีเรื่องเข้ามาตลอด อย่าพยายามมองว่าคนเหล่านี้สร้างปัญหา

ให้มองที่ตัวมดอย่างพวกคุณนี่แหละครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

และกฏทุกข้อไม่ได้ยกเว้นให้เช่นกัน
แล้วนี่ทำไมไม่ลบ ไหนว่าไม่มียกเว้นไงครับ ก็ยังค้างอยู่ เขาไม่ใช่คู่กรณีกับผม

เขาเข้ามากวนส้นเท้าผมเฉยๆ คุณจะคาไว้เพื่ออะไรครับ

tonythebest wrote:น่าจะลองให้ท่านสมาชิก นำภาพและหลักฐานที่รู้สึกว่า ที่นี่ 2 มาตรฐานไปฟ้องครูนะครับ
น่าเห็นใจนะครับ ที่เมื่อไปบอร์ดไหนที่ไม่ได้สีเดียวกะตนเอง แล้วจะรู้สึกถึงมาตรฐานที่แตกต่างจากเดิม
บางแห่ง บางบอร์ด เพียงนำเสนอความคิดต่าง ก็ถูกลบ ถูกแบน ไม่นับการถูกโห่ฮาป่า
ในขณะที่บางคน ไม่เคยส่องกระจกดูหนังหน้าตนเอง เลยไม่เคยเห็นคราบอุจจาระติดมุมปาก
หากแต่โห่ฮา และยอมรับไม่ได้ หากได้กลิ่นคล้ายอุจจาระ เมื่อพูดคุยกับคนอื่น
ทั้งที่ความจริงแล้ว มันเป็นเพียงกลิ่นจากคราบที่มุมปากตนเอง ใต้จมูกของตนเองแท้ๆ

ไม่งั้น แนะนำให้ท่านริวฯ บอกเพื่อนสมาชิกบางท่านไปฟ้องพ่อครับ

เป็นกำลังใจให้ท่านและเหล่าสมาชิกผู้ดูแลบอร์ดแห่งนี้ครับ

และข้อความที่คุณหวานสนิทยกมาเพื่อเป็นหลักฐานแก้ต่างให้ผม

ทำไมคุณถึงลบครับ เขาไม่ได้เข้ามาเถึยงกับใครสักหน่อย แต่ข้อมูลที่คู่กรณีผมยกมาอ้างคุณกลับคาไว้

และคุณยังลบข้อมูลของผมที่หักล้างคำอ้างของเขาด้วย

ถ้าเป็นมดมือใหม่ผมพอเข้าใจได้ แต่เป็นถึงGM.ทำอย่างนี้ค่อนข้างน่าเกลียดนะ

ผมเชื่อว่าคุณรู้ตัวในขณะที่ทำ ผมจึงไม่ต้องพูดอะไรมาก

ได้แต่ภาวนาในใจกับนังหนูรูปอวตารของคุณว่า

อย่าทำหน้าบึ้งอย่างคุณทั้งวัน เดี๋ยวโรคประสาทจะมาทักทาย

เอาอย่างพี่ finder นี่สิ หัวเราะได้ทั้งวัน :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

มาเข้าเรื่องต่อ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ถ้าคุณอ้างว่าในนั้นมีคำพูดที่ไม่สุภาพ จึงลบ

แล้วทำไมจึงปล่อยคำพูดเหล่านี้อยู่ในกระทู้ตามลิ้งค์ที่ผมให้ไว้ โดยไม่ลบครับ

อย่างนี้ไม่เรียกว่าบอร์ดนี้ทมี 2มาตรฐาน แต่เรียกว่า

บอร์ดนี้ไม่มีมาตรฐานเลยละครับ

ข้อความนี้ ผมสำเนาไปที่WM.ด้วย จะมีผลอย่างไรก็ไม่ทราบ

แต่มันจะบอกอะไรผมได้อีกหลายอย่าง

งานนี้เรียกว่าผมมาฟ้องเลยละครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ท่านริวเซย์อย่าเอาหูไปตา เอานาไปไร่นะครับ(พิมพ์ผิดเปล่าเนี่ยะ) :lol: :lol: :lol: :lol:

สวมวิญญาณท่าน"เปา"สักครั้งเถอะน่ะ อยากเห็นเป็นขวัญตา 8-) 8-) 8-) 8-)

แต่ถ้าไม่ได้ถึงขนาดนั้น ก็เอาแค่กกต.ก็ได้ ให้ใบเหลืองใบแดงไปเลย

แต่ขอร้อง อย่าเอาแบบกกต.บ้านเรานะครับ กลัวจริงๆเลยอะ นะ นะ นะนะ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
finder

Postby finder » Mon Sep 12, 2011 11:38 pm

ส่วนอันนี้มาให้พิจารณา มันถูกลบทั้งหมด ทั้งๆที่เป็นข้อต่อสู้ของผม

ผมจึงแก้ใหม่ เพื่อรักษาสิทธิ์ของผม ดังข้อความนี้

finder wrote:ไม่ทราบว่าได้อ่านก่อนลบหรือเปล่า อย่ามาลบมั่วๆ

คุณให้เขาคาข้อมูลไว้ แต่มาลบข้อโต้แย้งของผมอันนี้ อย่าทำเรื่องน่าเกลียดบ่อยๆ

รู้ตัวเสียบ้างนะครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

แต่ถ้าคุณไม่รู้วิธีลบที่ถูกต้อง ผมจะสอนให้ละกัน

สอนฟรี ไม่คิดตังค์

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ถ้าคุณเห็นว่า ไม่ถูกต้อง ผมจะสำเนาให้WM. พิจารณาด่วยละกัน

An.mkII wrote:หวัง ว่า คุณหวานสนิท จะอ่านอะไรครบๆ นะครับ ว่าใครเริ่มหาเรื่องใครก่อน

กรุณาอ่านตรงนี้ด้วย

Re: ความในใจจาก อับโชค ***.เมื่อแมงสาบขอความร่วมมือ

Postby finder » Sep 8th, '11, 22:48

1 ผมว่า สิ่งนี้คุณต้องไปถาม ทาง ผู้ดูเเลในกระทู้นี้นะครับ viewtopic.php?f=2&t=17404 ที่ผมก็เห็นว่าคุณไปถามแล้ว

เเละข้อความไหน คำ ที่คุณบอกว่าหยาบคาย ช่วยยกหลักฐานมาประกอบด้วยครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ผมไม่อยากอธิบายยาว คุณเมล์ไปถามมด คนกวาดขยะ แล้วคุณจะได้คำตอบ ถ้าเขากล้าตอบนะ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

2. คุณรู้มาจากไหน ว่าศิริโชค พูดเเทน นายเขา เเละนาย ศิริโชค คือใคร เเละการต่อสู้ ในความหาย คุณ กะ ความหายของศิริโชค มันเหมือนกันรึไม่ อย่างไรครับ ดังนั้นอย่าเที่ยวคิดเอง เออเองซิครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ผมไปดูในเฟสของเขาแล้ว เขาสื่อถึงพธม.ที่เข้าไปคุยกับเขาในนั้น

เพราะมีการตอบโต้เหตุผลกันด้วย ถ้าไม่ใช่สื่อถึงพธม. เขาจะพูดด้วยทำไม

ก็ปฎิเสธไปเลยสิว่า ไม่ได้สื่อกับพธม. จริงไหม

3 คิดเองเป็นคนครับ เเต่อยากจะลองฟังความคิดความเห็นในมุมมองของฝ่ายเดียวกัน ว่ามีความเป็นอย่างไร เพราะผมว่าผมเองก็ไม่ได้บอกนะครับว่าคิดเองไม่เป็นนิครับ
อ้าว,แก้ตัวนี่ ถ้าคิดเองเป็น เรื่องง่ายๆอย่างนี้จะมาถามผมทำไม

ต้องคิดได้สิว่า จะโดนอะไรจากผมถึบเข้าที่หน้า

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=42529&p=799277#p798047

ที่ผมคุยดีๆ ให้เหตุผล ทำไมต้องถึงกับตอบโต้แรงขนาดนั้น ผมไม่ได้หยาบมาก่อนเลย จนกระทั่ง คุณ finder เริ่มล่วงเกินผมทางวาจา ผมโดนด่าแบบนี้
จริงหรือครับที่ผมล่วงเกินคุณก่อน ก่อนข้อความข้างบน คุณตอบไว้อย่างไร เชิญอ่าน

โดย An.mkII » Thu Sep 08, 2011 11:30 am
ผมว่าจขกท. เกิดอาการมึนรึเมาอะไรรึเปล่าครับ ?

เพราะคำถามที่ตอบผมนั้น มันไม่ใช่ คำถามเเรกที่ผมถามนะครับ เเต่คำถามเเรกที่ผมถามคือ คำถามนี้

An.mkII wrote:ไม่ทราบว่าจขกท. เคยโผล่ออกมานอกกะลาบ้างไหมครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

“ยะใส” เตือน “ปู” สร้างภาพควง “น้องไปป์” ออกงาน เป็นการทำลายลูกทางอ้อม

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 26 สิงหาคม 2554 23:52 น.

mgr.manager.co.th/Politics/ViewN ... 0000107990

อย่าหลงอยู่เเต่ในกะลานะครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ปล.

ฝากไปถาม จาก บอร์ด ที่ จขกท. เอามาอ้างอิงด้วยนะครับ ว่าคิดไง กะพฤติกรรม ที่ผมยกตัวอย่างมาให้ดู

จะได้ดูโลกให้กว้างๆบ้าง ไม่ใช่อยู่กันเเค่ในกะลา ป่าช้า ดงดิบอะไีร จำพวกนั้น :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เฉกเช่นเดียวกะในกระทู้นี้ ที่ คุณ finder ก็มาว่าผมก่อน ทั้งที่กระทู้ต้นเหตุก็โดนล็อคไปแล้ว
เพราะกระทู้โดนล็อคอย่างผิดปกติ ถ้าเป็นคำหยาบขนาดนี้ มดต้องลบข้อความครับ

เพราะผิดกฎ ไม่ใช่ล็อคกระทู้ มดที่ทำเรื่องนี้ ผมถือว่าตัดสินใจผิด
จะโดยเจตนาหรือไม่ก็ตาม

ก็ควรชี้แจ้ง ตามกฎของมดข้อ4 ไม่ใช่ล็อคแล้วเงียบ ไม่บอกเหตุผลที่ล็อค และไม่แจ้งว่าเป็นมดท่านใดทำ

การทำเช่นนี้ เหมือนเจตนาให้ข้อความของคุณแสดงอยู่ แต่ผมเข้าไปชี้แจงไม่ได้

ผมจึงมาที่นี่เพื่อ

1.ร้องเรียนการกระทำของมดท่านนี้และ

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == แสดงการลบที่ถูกต้องมาให้ดู

เเต่ทำไมไม่ยอมจบ ? แบบนี้มีเจตนาหาเรื่องกัน ใช่หรือไม่ ? ซึ่ง หวังว่า WM คงจะเข้าใจ
ผมบอกแล้วว่าทำไม จึงไม่ได้มีเจตนาหาเรื่องใคร

แต่เมื่อคุณเป็นฝ่ายยั่วยุก่อน เล่นถึงบุพการีผมก่อนด้วย ซึ่งคุณหวานสนิทยกมาให้เห็นแล้ว

(ต้องขอขอบคุณคุณหวานสนิทอีกครั้งครับ) คุณยังกล้ามาแก้ตัวว่าผมเริ่มก่อนหรือครับ

เป็นลูกผู้ชายหน่อยครับ อย่าคิดว่ามีเพื่อนเป็นมดอยู่แล้วผมจะกลัว

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เรื่องอย่างนี้เป็นเรื่องของเหตุผลและข้อเท็จจริง บวกกับกฎที่บอร์ดมี ถึงผมจะเป็นพธม.

ในบอร์ดที่มีมดเป็นปชป. แต่ที่ผ่านมา การกระทำอย่างไม่สมเหตุผลของมดเก่าทั้ง3คน

ผมก็ได้มาที่ห้องนี้ไล่เบี้ยไปหมดแล้วทั้ง3คน
เชิญย้อนไปหาดูได้ และเฉพาะมด"คนกวาดขยะ"เท่านั้น

ที่ไม่กล้าแม้แต่จะออกมาตอบผม แม้ผมจะทวงถามไปหลายครั้ง
ไปดูได้ที่ห้องร้องเรียนถึงWM.โดยตรง

ผมเพิ่งไปตั้งกระทู้ร้องเรียนไว้ก่อนหน้านี้ คุณคิดว่าผมจะกลัวพวกคุณไหมล่ะ

เเละทางตัว คุณหวานสนิท ก็เช่นกัน ทำไมถึง ตัดตอน เอาข้อความมาลง แบบนี้มีเจตนาใส่ความผมใช่รึไม่ ซึ่งตรงนี้ ผมก็ขอความเป็นธรรมต่อ WM ด้วยครับ

ผมเอาข้อความเต็มๆมาเติมให้แล้ว ตามเจตนาของคุณ คงไม่คิดอีกนะว่ามีใครใส่ความคุณ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ขอแถมให้อีกหน่อยเพื่อความเข้าใจ

ไม่ว่าผมไปโพสท์ที่เวบไหน ผมใช้วาจาสุภาพเสมอ ไม่ด่าใครอย่างหยาบคายก่อน

ถ้าคุณไม่พอใจ ที่ใครในเวบประชาทนเขาด่าพวกคุณ

ขอให้เป็นลูกผู้ชาย ไปคุยกับเขาเลยครับ อย่างที่ผมเป็นพธม.อยู่ในเวบนี้ไงล่ะ ไม่ต้องฝากผมไปถาม

ล้อกอินของที่นั่นคุณก็มีอยู่แล้ว ทำไมไม่ไปครับ กลัวอะไร

หรือเพราะคุณเคยพูดอยู่ที่นั่นว่า

"ก็ผมคนเดียว พวกคุณหลายคน ผมก็สู้ไม่ได้สิ"

อย่างนี้ใช่ไหม คุณถึงไม่กล้าไปอีก

ขอถามหน่อยเถอะ ผมอยู่ที่นี่โต้พวกคุณ ผมเคยพูดคำนี้บ้างไหมครับ

และ ผมเคยหนีพวกคุณไหมครับ นอกจากจะถึงเวลานอนของผม ผมจึงหยุด

แล้วจะมาต่อในวันถัดไป ถ้ามีเวลา เห็นไหมครับว่า

เลือดนักสู้ของคุณมันไม่มีครับ และไม่ได้สู้เพื่อจุดยืนที่ถูกต้อง

แต่สู้อย่างอคติเพื่อช่วยนักการเมืองชั่วเท่านั้น

คุณจึงต้องอาศัยพวกมากกว่า และมด เพื่อเอาชนะฝ่ายตรงข้าม

ขนาดรุมหมาหมู่ ยังเอาผมไม่อยู่ แถมหน้าแหกกลับไปบ่อยๆ

ถ้าสู้เดี่ยวๆ ก็คงรู้ว่าผลจะเป็นอย่างไร พวกคุณถึงไม่เคยกล้าสู้เดี่ยวไงครับ

ผมฝากไปคิดบ้างนะครับ

finder

Postby finder » Mon Sep 12, 2011 11:48 pm

มาเตือนผมและลบข้อความผม ผมไม่ว่าครับ

1ktip wrote:The following is a warning which has been issued to you by an administrator or moderator of this site.
This is a warning regarding the following post made by you: viewtopic.php?f=2&p=801661#p801661 .

viewtopic.php?f=2&p=801661#p801661

แล้วทำไมปล่อยพวกนี้เห่าอยู่ได้ครับ ในกระทู้เดียวกัน

มีมดมากขึ้น แต่ได้งานเท่าเดิมหรือครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

dog_freeman wrote:โผล่มาเห่าหอนแล้วก็ไป น่าสงสารสุนัขรับใช้ไอ้แป๊ะ

dutchout wrote:

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

หมายถึงสุนัขรับใช้ไอ้แป๊ะลิ้มเหรอ ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก มันเข้าตัว :mrgreen:
finder

Postby kainuy555 » Thu Sep 15, 2011 8:23 pm

ขอให้ท่านตักเตือน สมาชิกที่ชื่อ vee
ที่กล่าวพาดพิงสถาบัน

vee wrote:
kainuy555 wrote:
vee wrote:ผมสงสัยว่าทำไมเราต้องมีพื้นที่ให้ไอ้พวกควายล้มเจ้าอย่างเช่นไข่นุ้ยด้วยครับ?

อย่ามากล่าวหากันน้ำขุ่นๆ ผมมีความจงรักภักดีต่อสถาบัน

และขอแนะนำท่านอย่านำสถาบันมายุ่งเกี่ยวกับการเมือง และอย่านำมากล่าวถึงในกระทู้การเมือง
ยกเว้น กล่าวสดุดีในพระมหากรุณาธิคุณที่มีต่อปวงชนชาวไทย

อย่านำสถาบัน มากล่าวหาบุคคลอื่น เพื่อประโยชน์ใดๆ

การเมือง วิจารณ์กันได้เต็มที่ แต่อย่าก้าวล่วงสถาบัน หวังว่าท่านจะไม่ทำอีก

ประวัติมันเห็นๆกันอยู่ ไอ้โจรแดงล้มเจ้า
kainuy555

Postby tonythebest » Fri Sep 16, 2011 1:12 pm

ไข่นุ้ยคงต้องตามไล่ดูเสลดที่ขากถ่มลงบนพื้น
สีเขียวคล้ำขุ่นคาว เป็นสีเสลดของไข่นุ้ยเองหรือของใคร
หลังจากนี้ กรุณาเรียกชื่อผมว่า “TonyTheLoser”
(หลังจากเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ หลายคน ยอมรับความพ่ายแพ้นี้ แม้ผมไม่เคยพนันอะไรกับใคร
แต่คิดว่า อย่างน้อย ผมก็ควรอยู่ในกลุ่มคนแพ้นั้นด้วย และผมยอมรับมันครับ)

ขอให้โชคดีต่อความเชื่อครับ
tonythebest

Postby igolf007 » Fri Sep 16, 2011 4:57 pm

igolf007

Postby มารุจัง » Sun Sep 18, 2011 7:48 am

รบกวนถามค่ะ ไม่แน่ใจว่าควรจะถามที่นี่หรือกระทู้กฎดี

อยากทราบว่าในกรณีที่สมาชิกบางท่าน"ปล่อยข่าว" "สร้างข่าวเท็จ" โดยมีเจตนาที่ต้องการให้ข่าวนั้น ๆ เผยแพร่ออกไปในทางที่ผิด
ซึ่งน่าจะผิดกฎหมาย และผิดกฎที่นี่อย่างชัดเจน จะดำเนินการอย่างไรคะ

ขอบคุณค่ะ
Forum rules!
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด
มารุจัง

Postby ริวเซย์ » Mon Sep 19, 2011 1:36 pm

ผมก็อยากขอร้องสมาชิกเหมือนกันครับว่าให้ใจเย็นๆ คุยกันในเนื้อหาของกระทู้ดีกว่าทะเลาะกัน
หรือพาดพิงบุพการีหรือเรื่องส่วนตัว

งานนี้ถือว่าผมขอร้องนะครับ ที่แล้วมาก็แล้วไป จากนี้ถ้าเจออย่าหาว่าผมไม่เกรงใจนะครับ

จริงๆแล้วเพื่อนสมาชิกก็โตๆกันแล้ว น่าจะใช้เหตุผลมากกว่านี้นะครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby finder » Wed Sep 21, 2011 9:01 pm

ริวเซย์ wrote:ผมก็อยากขอร้องสมาชิกเหมือนกันครับว่าให้ใจเย็นๆ คุยกันในเนื้อหาของกระทู้ดีกว่าทะเลาะกัน
หรือพาดพิงบุพการีหรือเรื่องส่วนตัว
ช่วงนี้งานยุ่งครับ ผมเพิ่งจะว่าง พอมีเวลาเล็กน้อย จึงเข้ามาดู ตอบเสร็จก็จะรีบไปทำอย่างอื่นต่อ

ตั้งแต่ผมมาเล่นที่นี่ ถ้าผมตั้งกระทู้เอง ผมก็ตอบตามเนื้อหากระทู้ตลอด นอกจากจะมีคนเข้ามาเล่นประเด็นอื่น

ผมจึงจะเล่นตามในประเด็นนั้น แต่มีคนอีกส่วนหนึ่ง เข้ามาเพื่อกวนส้นเท้ามากกว่าจะคุยในประเด็น

และคนเหล่านี้ได้รับการสนับสนุนจากมดในนี้หลายคน ผมมีหลักฐาน เชิญดูได้ 8-) 8-)

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=14&t=27468

เข้าไปแล้วก็จะเห็นว่า กลุ่มที่เข้าไปกวนส้นเท้าผม มันก็พวกหน้าเดิมๆ ที่พยายามทำให้กระทู้รก

สุดท้ายมดก็บอกว่าออกทะเล แล้วเอาไปขัง แต่มดไม่เห็นการเข้าไปป่วนกระทู้ของผม

ผมถึงพยายามบอกมดทุกคนที่เข้ามาตอบผมในกระทู้ร้องเรียนว่า

ถ้าพวกคุณทำอย่างตรงไปตรงมา บอร์ดนี้จะเรียบร้อยเอง ไม่ต้องมีการเข้ามาร้องเรียนมากมายขนาดนี้

การที่มดทำอย่างนี้ เท่ากับสนับสนุนการกลั่นแกล้งกัน ผมฟันธงเลยว่าเป็นเช่นนั้น

งานนี้ถือว่าผมขอร้องนะครับ ที่แล้วมาก็แล้วไป จากนี้ถ้าเจออย่าหาว่าผมไม่เกรงใจนะครับ

จริงๆแล้วเพื่อนสมาชิกก็โตๆกันแล้ว น่าจะใช้เหตุผลมากกว่านี้นะครับ
ถ้านี่เป็นการกล่าวรวมถึงผมด้วย ผมขอบอกว่า ไม่จำเป็น

เพราะผมไม่เอาบุพการีใครมาด่าก่อน นอกจากเขาจะเอามาเล่นก่อนเท่านั้นผมจึงเอาคืน

ถ้าผมไม่เอาคืนบ้าง แต่กลับมาร้องเรียนแทน ก็จะเกิดการเข้ามาแซวผมจากพวกเขานั่นแหละ

ทั้งๆที่ก็ทราบว่ากระทู้ร้องเรียนไม่อนุญาติให้เข้าไปพูดอย่างอื่น นอกจากร้องเรียนเท่านั้น

และมดก็จะไม่เข้ามาตอบข้อร้องเรียนนั้น ซึ่งเกิดขึ้นจนเป็นเรื่องปกติ
(จะดูหลักฐานไหมครับ) :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

อย่างนี้ผมก็โดนด่าฟรี สิครับ จริงมะ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

แถมมดยังเอาหลักฐานที่มีความจริงเพียงครึ่งเดียวมาใส่ร้ายผม พอผมเอาหลักฐานไปยัน

มดหน้าแหกสิครับ ไม่กล้ามาแย้งผมต่อ

เอาเป็นว่า มดเก่าทั้ง 3 คน ผ่านมือผมมาแล้วทั้งนั้น :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ถ้าเป็นผู้ใหญ่กว่าผม ก็ต้องเรียกว่า

ถูกผมถอนหงอกไง

ฝากไว้แค่นี้ก็แล้วกันครับ

เดี๋ยวต้องไปถอนหงอกท่าน "ซาลาเปา" มดมือใหม่ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

มายุ่งกับข้อร้องเรียนของผมทำไมก็ไม่ทราบ
finder

Postby finder » Tue Oct 04, 2011 11:21 pm

อ้ะ,คือว่าต้องขออภัยที่ต้องมาร้องเรียนการทำงานชนิดห่วยแตก สุนัขไม่รับประทานของมดและGMครับ

ที่มาที่ไปก็คือ ผมได้ร้องเรียนการที่มีสมาชิกเข้ามาด่าบุพการีของผมในกระทู้ของผม พร้อมหลักฐานการทำผิด

และกระทู้ดังกล่าวของผมถูกหมา เอ๊ย,ประทานโทษ :mrgreen: :mrgreen:

ถูกมดตัวไหนไม่ทราบล๊อกไว้ โดยไม่ยอมบอกอะไรทั้งสิ้น อีกละ

ปรากฏว่า มด "ซาลาเปา" ฉายา พ่อจอม"ฮะ" (ผมตั้งเอง หวังว่าแกคงไม่ว่านะครับ) :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

โผล่มาไม่มีปี่ไม่มีขลุ่ย มาตอบในกระทู้ร้องเรียนดังนี้ครับ

saopao wrote:ผมเห็นมาหลายวันแล้ว แต่ด้วยความที่คุณ finder มีปัญหาพาดพิงถึงผมในกระทู้ และอาจมีอคติกับผม ผมเลยไม่ได้ทำอะไร ปล่อยให้ mod คนอื่นจัดการ
ตกลงคุณ finder จะเข้ามาเล่นโดย ไม่เคารพบอร์ด ไม่เคารพสมาชิกด้วยกันเอง อยากทะเลาะ อยากดูถูก อยากมีปากเสียงอยากใช้อารมณ์ใส่กัน ใช่มั๊ยครับ

ตอบมาบรรทัดเดียวเลย ไม่ต้องโควทข้อความ ผมจะได้เอากระทู้ที่ทะเลาะกันไปมา หรือท้าทายกันไปมานั้นกลับมาให้ แล้วให้ไปทะเลาะกันต่อในห้องพัก ซักร้อยหน้าดีมั๊ยครับ

ดูที่ผมขีดเส้นใต้ ก็ได้ความว่า มด "ซาลาเปา" น่าจะไม่ใช่คนล๊อกกระทู้ผม แกแค่อยากโชว์เพาว์ให้ผมเห็นว่า

แกเป็นมดแล้วนะ ดังนั้นอย่าแซวเรื่อง"ฮะ" ของแกอีกนะ ผมจึงตอบไปดังนี้

["saopao"]ผมเห็นมาหลายวันแล้ว แต่ด้วยความที่คุณ finder มีปัญหาพาดพิงถึงผมในกระทู้ และอาจมีอคติกับผม ผมเลยไม่ได้ทำอะไร ปล่อยให้ mod คนอื่นจัดการ
คุณ"ซาลาเปา"ครับ ที่คุณพูดมาเนี่ยะ คุณหมายถึงกระทู้ไหนมิทราบ

พาดพิงคุณตอนไหน อย่างไรครับ

และผมมีอคติอะไรกับคุณครับ เรื่องอคติกับใครนั้น ผมไม่มีครับ

ผมน่ะแมนจริงๆ อย่างที่พวกปขป.ในนี้หลายคนกล่าวยกยอผมบ่อยๆ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

จนผมรู้สึกรำคาญ :lol: :lol: :lol:

ขนหน้าแข้งขึ้นแทบไม่ทันแล้ว :lol: :lol: :lol:

โปรดทราบไว้ด้วย 8-) 8-) 8-)

ตกลงคุณ finder จะเข้ามาเล่นโดย ไม่เคารพบอร์ด ไม่เคารพสมาชิกด้วยกันเอง อยากทะเลาะ อยากดูถูก อยากมีปากเสียงอยากใช้อารมณ์ใส่กัน ใช่มั๊ยครับ
มาอีกรายแล้ว มาอีกรายแล้ว :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

มดเก่าที่นี่เขาถ่ายเชื้ออย่างนี้ให้คุณก่อนมาเป็นมดหรือครับ ลองอ่านที่ผมตอบWM.ไปเมื่อสักครู่เอง

ริวเซย์ wrote:ผมก็อยากขอร้องสมาชิกเหมือนกันครับว่าให้ใจเย็นๆ คุยกันในเนื้อหาของกระทู้ดีกว่าทะเลาะกัน
ช่วงนี้งานยุ่งครับ ผมเพิ่งจะว่าง พอมีเวลาเล็กน้อย จึงเข้ามาดู ตอบเสร็จก็จะรีบไปทำอย่างอื่นต่อ

ตั้งแต่ผมมาเล่นที่นี่ ถ้าผมตั้งกระทู้เอง ผมก็ตอบตามเนื้อหากระทู้ตลอด นอกจากจะมีคนเข้ามาเล่นประเด็นอื่น

ผมจึงจะเล่นตามในประเด็นนั้น แต่มีคนอีกส่วนหนึ่ง เข้ามาเพื่อกวนส้นเท้ามากกว่าจะคุยในประเด็น

และคนเหล่านี้ได้รับการสนับสนุนจากมดในนี้หลายคน ผมมีหลักฐาน เชิญดูได้ 8-) 8-)

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=14&t=27468

เข้าไปแล้วก็จะเห็นว่า กลุ่มที่เข้าไปกวนส้นเท้าผม มันก็พวกหน้าเดิมๆ ที่พยายามทำให้กระทู้รก

สุดท้ายมดก็บอกว่าออกทะเล แล้วเอาไปขัง แต่มดไม่เห็นการเข้าไปป่วนกระทู้ของผม

ผมถึงพยายามบอกมดทุกคนที่เข้ามาตอบผมในกระทู้ร้องเรียนว่า

ถ้าพวกคุณทำอย่างตรงไปตรงมา บอร์ดนี้จะเรียบร้อยเอง ไม่ต้องมีการเข้ามาร้องเรียนมากมายขนาดนี้

การที่มดทำอย่างนี้ เท่ากับสนับสนุนการกลั่นแกล้งกัน ผมฟันธงเลยว่าเป็นเช่นนั้น

ถ้านี่เป็นการกล่าวรวมถึงผมด้วย ผมขอบอกว่า ไม่จำเป็น

เพราะผมไม่เอาบุพการีใครมาด่าก่อน นอกจากเขาจะเอามาเล่นก่อนเท่านั้นผมจึงเอาคืน

ถ้าผมไม่เอาคืนบ้าง แต่กลับมาร้องเรียนแทน ก็จะเกิดการเข้ามาแซวผมจากพวกเขานั่นแหละ

ทั้งๆที่ก็ทราบว่ากระทู้ร้องเรียนไม่อนุญาติให้เข้าไปพูดอย่างอื่น นอกจากร้องเรียนเท่านั้น

และมดก็จะไม่เข้ามาตอบข้อร้องเรียนนั้น ซึ่งเกิดขึ้นจนเป็นเรื่องปกติ
(จะดูหลักฐานไหมครับ) :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

อย่างนี้ผมก็โดนด่าฟรี สิครับ จริงมะ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

แถมมดยังเอาหลักฐานที่มีความจริงเพียงครึ่งเดียวมาใส่ร้ายผม พอผมเอาหลักฐานไปยัน

มดหน้าแหกสิครับ ไม่กล้ามาแย้งผมต่อ

เอาเป็นว่า มดเก่าทั้ง 3 คน ผ่านมือผมมาแล้วทั้งนั้น :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ถ้าเป็นผู้ใหญ่กว่าผม ก็ต้องเรียกว่า

ถูกผมถอนหงอกไง

ฝากไว้แค่นี้ก็แล้วกันครับ

เดี๋ยวต้องไปถอนหงอกท่าน "ซาลาเปา" มดมือใหม่ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

มายุ่งกับข้อร้องเรียนของผมทำไมก็ไม่ทราบ

เป็นไงครับ มด"ซาลาเปา" จากระทู้ตามลิ้งค์ที่ผมยกมาข้างต้นและเหตุผลของผมที่ตอบWM.ไป

ใครกันแน่ครับที่
เข้ามาเล่นโดย ไม่เคารพบอร์ด ไม่เคารพสมาชิกด้วยกันเอง

อยากทะเลาะ อยากดูถูก อยากมีปากเสียงอยากใช้อารมณ์ใส่กัน

คุณคงไม่แนะนำผมว่ายอมให้เขาด่าฟรีๆนะครับ เพราะถ้าคุณแนะนำแบบนั้น

ผมจะลองด่าคุณก่อน และถ้าคุณไม่ด่ากลับ ผมจึงจะเชื่อคุณ สำคัญว่า

คุณต้องรับรองมดคนอื่นไม่ให้แบนผมนะ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

เพราะเป็นแค่การเทสต์เท่านั้น :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

และที่สำคัญ มดอย่างคุณนี่แหละครับ ที่เป็นตัวการในการแก้ปัญหาเหล่านี้

ผมคงไม่ต้องบอกว่าทำไม คุณรู้อยู่แก่ใจตัวคุณเองอยู่แล้ว :?: :?: :?:

ตอบมาบรรทัดเดียวเลย ไม่ต้องโควทข้อความ
มาแบบทนายเลยนะครับ แบบว่า ยอมรับหรือไม่ยอมรับ

ไอ้กระผมมันต้องแจงทุกรายละเอียดครับ เพราะเป็นสไตล์ผม และยังเป็นเครื่องยืนยันว่า

ผมตอบทุกประเด็นของฝ่ายตรงข้าม ไม่มีการหลบครับ

คุณก็โต้กับผมและเคยเห็นลีลาของผมมาแล้ว ทำไมยังไม่รู้รื่องนี้อีกนะ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ผมจะได้เอากระทู้ที่ทะเลาะกันไปมา หรือท้าทายกันไปมานั้นกลับมาให้ แล้วให้ไปทะเลาะกันต่อในห้องพัก ซักร้อยหน้าดีมั๊ยครับ
ผมงงครับ :?: :?: :?:

1.คุณบอกไว้ในตอนแรกว่าคุณไม่เข้ามาจัดการ รอให้มดคนอื่นจัดการ แต่ตอนนี้คุณบอกว่าคุณจะจัดการให้

ไม่ทราบว่า คุณเป็นคนจัดการล็อคกระทู้ผมหรือเปล่าละ เอาให้แน่ รอให้หายเบลอแล้วค่อยตอบก็ได้นะครับ

2.การที่มีคนเข้ามาด่าจขกท.อย่างผมก่อน ในกระทู้ของผมเอง ถือว่าเป็นการระรานผมนะครับ

ผมในฐานะจขกท.มีสิทธิ์ตอบโต้ครับ เพราะที่ผ่านมา ผมไปร้องเรียนเรื่องด่าผมในกระทู้อื่น แต่เงียบ

เมื่อมดอย่างพวกคุณไม่ยอมให้ความยุติธรรม แต่กลับนิ่งเฉย พวกปากหมาก็ยิ่งได้ใจสิครับ

เพราะด่าแล้วไม่ต้องถูกลงโทษ จขกท.อย่างผมก็ต้องช่วยตัวเอง

อย่างนี้แล้ว มดอย่างคุณจะมาเสนอหน้าเพื่อขู่ผมเหรอ

คุณน่าจะเดาได้นะว่า ผมกลัวคุณหรือเปล่า

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

มองการทำหน้าที่ของตนเองก่อนว่าบกพร่องหรือเปล่า ก่อนที่จะมาพูดอะไรกับผม

คุณเป็นมดใหม่คนแรกที่ถูกผมถอนเอ๊ย,ไม่ใช่ :mrgreen: ถูกผมท้วงติงการทำงาน

ถ้าผมพูดอย่างไร้เหตุผล คุณชี้มาเลยครับ

ปล.ผมลืมไป พิมพ์จนเสร็จแล้วถึงนึกได้ คือว่า

การตอบกับคุณ "ซาลาเปา" ต้องใช้คำว่า "ฮะ" แทนคำว่า "ครับ"

ต้องขออภัยที่ใช้คำผิดไป จึงเรียนมาให้ทราบโดยทั่วกัน :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

เห็นไหมครับ ผมก็ตอบแบบมีเหตุผลและหลักฐานเพียบ เล่นเอามดมือใหม่ถึงกับอึ้ง :mrgreen: :mrgreen:

และแกตอบมาแค่ว่า

saopao wrote:ผมคงไม่ต่้อล้อต่อเถียงกับคุณ finder ละฮะ เพราะคุยดีๆ ไม่รู้เรื่อง คอยแต่ประชดตลอด
ผมก็ไม่รู้จะพูดด้วยไปทำไม .......โตๆกันแล้ว นะฮะ ผมก็แค่เตือนๆไปเท่านั้น
ของแบบนี้มันไม่ใช่เรื่องที่ จะมาเอาชนะกันด้วยวาจา พูดไม่รู้เรื่องก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้วละฮะ
แล้วยังมาประชดเรื่องหางเสียงผมอีก แค่เนี้ยยังเอามาประชดได้ แปลก

ดูเหมือนจะถอยกรูด...... หมดเพาว์ทันที :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

แต่ปรากฎว่า มีสมาชิกที่เคยด่าผมแต่ไม่โดนแบน ทั้งๆที่ผมร้องเรียนไปแล้ว :?: :?: :?:

อยู่ๆก็เข้ามาแบบโฉ่งฉ่างโดยที่ไม่ได้เกี่ยวข้องใดๆในเรื่องนี้(เออะ,แบบนี้เรียกว่า เ-สื -อ- ก น่าจะใช่นะครับ) :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

มาถึงก็เห่าตามเคย (คือ แบบว่า นี่ไม่ใช่การเห่าครั้งแรกของสมาชิกตัวนี้ ที่ผมเรียกมันเป็นตัว

เพราะมันเรียกผมเป็นตัวก่อน ) เชิญอ่าน

yoshikiryuichiro wrote:คนแบบ finder ผมว่าแบน ๆ ไปบ้าง จะได้ส่งเกรียนออกนอกระบบอีก 1 ตัว ถ้าคุณไม่เคารพความเห็นผู้อื่นก็เลิกเล่นเน็ตไปซะ

ตามเคยครับ มันขอให้แบนผม ผมผู้ที่เข้ามาร้องเรียน ในกระทู้ร้องเรียน ถูกต้องตามระเบียบ

แต่ไม่มีใครจัดการให้ผม :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry:

แต่กลับมีมดมือใหม่เข้ามาก่อกวน และพวกสุนัขรับใช้เข้ามาสร้างภาพว่าผมเป็นเกรียนตัวพ่อ(ของมัน) :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

และผลที่ตามมาคือ

1ktip wrote:เรื่องการเข้ามาใช้กระทู้นี้เคยเตือนกันหลายครั้งแล้วนะครับ

ที่คุณ finder ทำอยู่บ่อยๆ มันล้ำเส้นการวิพากษ์วิจารณ์ ร้องเรียนจนเป็นการก่อกวน

รวมถึงยังถือโอกาสใช้พื้นที่ในการด่าทอและหาเรื่องเพื่อนสมาชิกบ่อยครั้ง

ดังนั้น คุณ finder ถูกแบน 7 วันครับ

ไม่ต้องอธิบายนะครับ มันชัดเจน ผมจึงอยากแถลงแย้ง GM ที่นี่และฟ้องไปทีเดียวเลย ไม่งั้นเขาก็จะลบข้อความของผมอีก

โดยเขาไม่ยอมไขข้อข้องใจของผมเหมือนทุกครั้งที่ผ่านมา เน้นอีกที เหมือนทุกครั้งที่ผ่านมา :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

1.ทุกครั้งที่ผมร้องเรียน ผมมีหลักฐานชัดเจน และที่ผมร้องเรียนบ่อย เพราะมีคนทำผิดกฎต่อผมบ่อย

2.การวิพากษ์วิจารณ์

-มด เพราะมดไม่ยอมแก้ไขข้อร้องเรียนให้ผม และกลับใส่ร้ายผมตลอดมา อยากเห็นหลักฐานไหมล่ะ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

-สมาชิกที่เข้ามาในกระทู้ร้องเรียน เพราะเขาเหล่านั้นไม่ได้เข้ามาร้องเรียน แต่เข้ามากวนส้นเท้าผมเฉยๆ แม้แต่ "yoshikiryuichiro"

ที่เข้ามาล่าสุดก็เช่นกัน เขาเข้ามาบ่อยมาก โดยไม่มีสาเหตุเพียงพอ ผมจึงแย้งคนเหล่านี้ไปตามสมควรแก่เหตุ

โดยยืดหลักที่ว่า "มาอย่างไร ผมก็ให้คืนไปอย่างนั้น " ซึ่งผมถือเคร่งครัด ดังนั้นการที่ GM มากล่าวหาว่าผมด่าทอเพื่อนสมาชิกบ่อยครั้ง

จึงไม่เป็นความจริง เป็นการใส่ร้ายผมเพื่อให้เป็นเหตุผลที่จะแบนผมเท่านั้น และเท่าที่ผ่านมา GMทำแบบนี้มาแล้ว

พอผมแย้งกลับ แกก็เงียบเป็นเป่าสาก อยากเห็นหลักฐานไหมครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ผมไม่เคยพูดลอยๆนะ มีหลักฐานเสมอ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

3.การอ้างเหตุผลต่างๆเพื่อแบนผม ( แต่ผมแย้งไปข้างต้นแล้ว) แต่ทำไม "yoshikiryuichiro" ตัวนี้ ทำอย่างที่GMแจ้งโทษผม

แต่มันกลับไม่โดนโทษแบนครับ ไม่ทราบว่าไอ้ตัวนี้มันอยู่ในคอกของมดตัวไหนครับ

ถึงมีอภิสิทธิ์(อย่าบอกนะว่าคอกไอ้ตอแหล) เข้าๆออกในกระทู้ร้องเรียนอย่างไรก็ได้ ขอให้แบนใครก็ได้

สรุปละ

การทีผมมาร้องเรียน ผมอยากเห็นว่าเวบนี้จะทำอย่างไรเท่านั้น ไม่ใช่ว่าผมเจ็บใจที่ถูกแบนนะ ผมเฉยๆครับ 8-) 8-) 8-)

จะเล่าอะไรให้ฟัง แล้วคุณจะอึ้ง ตอนเด็กๆ ผมเคยถูกหมากัด, ผมเคยไปรังแกลูกของมันเข้า เพราะความชอบสนุกของผม

พ่อหมาวิ่งเข้ามาเลย.......ฉากต่อไปเซ็นเซอร์ เพราะหวาดเสียว จบ. :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

การแบนผมครั้งนี้ ทำให้วูบหนึ่งในสมองของผม นึกถึงภาพตอนเด็กที่ถูกหมากัดทันที

ไม่ทราบทำไมถึงนึกถึงภาพนั้นได้ ทั้งๆที่ผมก็ลืมไปนานแล้ว ฟังแล้วอึ้งไหมครับ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ถ้าให้ผมคาด ผมคาดว่าข้อร้องเรียนของผมคงเหมือนครั้งก่อน 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-) 8-)
finder

Previous

Return to สภากาแฟ