กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

Postby pochi » Thu Nov 18, 2010 10:44 pm

โปจิเองยังเคยมีคนคิดว่าเป็นอีกชื่อของพายุเลย ซึ่งมันไม่ใช่
ความเข้าใจผิดมันมีได้ แต่ถ้าเข้าใจผิดแล้วใช้อำนาจของตัวเองด้วยมิจฉาทิฐิ ถือเป็นผู้ปกครองที่ไม่เหมาะสมจะปกครองค่ะ
RT @Cake_NBC: นายกฯแจงเรื่องที่เอาหมวกถุงยางมาสวมหัว อะไรที่ทำแล้วลดปัญหาได้ ก็พร้อมทำ "เป็นศีรษะผม ไม่ใช่ศีรษะของคนอื่น" #NBT
pochi

Re: กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

Postby มารุจัง » Thu Nov 18, 2010 10:45 pm

ถ้าวันไหนที่คุณริวเซย์ ไม่มีใจเป็นกลางพอ วันนั้นอย่าทำหน้าที่เลยค่ะ
มารุฯ เคยเตือนคุณแล้วว่า คุณสวมหัวโขนของ เว็บมาสเตอร์อยู่ คุณจะต้องรู้จักหน้าที่ รู้ว่าเมื่อใดที่คุณสวมหัวโขนไหน จะต้องทำอย่างไร
แต่นี่คุณปล่อยให้ความอคติบังตา ในขณะสวมหัวโขน มันถึงได้มีปัญหา
(ไม่ว่าคุณจะบอกว่าตัดสินด้วยความเป็นกลางอย่างไรก็ตาม แต่ในขณะนี้ สมาชิกหลานท่านไม่รู้สึกเช่นนั้น)
ุคุณต้องพิจารณาว่า เป็นเพราะเหตุใด
Forum rules!
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด
มารุจัง

Postby loginofu » Thu Nov 18, 2010 10:49 pm

ขอถามอีกครั้งว่า แล้วเหตุข้อ 1 กับ ข้อ 3 ละครับ
ไม่เห็นมีใครตอบ อ้างแต่ข้อ 2 ข้อเดียวสรุปว่าเขาต้องเป็นอย่างนั้นอย่างนี้
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby Admin_ริวเซย์ » Thu Nov 18, 2010 10:49 pm

ผมตัดสินใจลงโทษไปแล้ว และลบข้อความทั้งหมดของสมาชิก Alex ไปแล้ว

หากเกิดข้อผิดพลาดขึ้นอย่างที่สมาชิกหลายคนในที่นี้ร้องเรียนมาจริง
ผมก็ขอกราบขอขมา แต่ยังยืนยันว่าทำหน้าที่ตามข้อเท็จจริงไม่มีแบ่ง
ฝ่ายนะครับ ผมถือกฎเป็นที่ตั้ง

หากเป็นดั่งที่สมาชิกหลายท่านว่ามาจริง ก็ให้เขาสมัครเข้ามาใหม่เถอะครับ
ที่ผ่านมา มีหลายครั้งที่มีสมาชิกหลายท่านสมัครซ้อนเข้ามาระหว่างถูกลงโทษ
จริง ซึ่งก็เคยมีการร้องเรียนให้ดำเนินการลงโทษกันหลายครั้ง
Admin_ริวเซย์

Postby pochi » Thu Nov 18, 2010 10:50 pm

ลบเลยเหรอคะ ไม่มีในฐานข้อมูลเลยเหรอคะ?
RT @Cake_NBC: นายกฯแจงเรื่องที่เอาหมวกถุงยางมาสวมหัว อะไรที่ทำแล้วลดปัญหาได้ ก็พร้อมทำ "เป็นศีรษะผม ไม่ใช่ศีรษะของคนอื่น" #NBT
pochi

Postby Admin_ริวเซย์ » Thu Nov 18, 2010 10:56 pm

ส่งท้ายหน่อยนะครับ ไม่อยากให้คิดกันไปแบบผิดๆ

ผมไม่ได้เข้าข้างใคร เชียร์ใคร เกลียดใครในบอร์ดนี้เป็นพิเศษนะครับ
ทุกคนที่นี่คือเพื่อน คือพี่น้องผม

ผมมีหน้าที่ดูแลบอร์ด อย่าดึงผมลงไปพัวพันเลยว่าผมเป็นพวกใคร เป็น
ศัตรูใคร ที่ผ่านมาท่านเว็บมาสเตอร์คนเดิมก็โดนแบบนี้มาเยอะแล้ว ผม
ขอทำหน้าที่ของผมเงียบๆดีกว่า

ที่ผ่านๆมา ผมได้งดบทบาทในทางการเมืองของผมในโลกไซเบอร์ลง
เกือบทั้งหมดแล้วเพราะทราบดีว่าด้วยคำวิจารณ์ของผมส่งผลต่อความ
ชอบ ความเกลียดของสมาชิกได้ ซึ่งจะทำให้ง่ายต่อการเข้าใจผิด

ดังนั้นก็ขอร้องตรงนี้เลยครับว่า อย่าดึงผมลงไปเป็นพวกใครหรือศัตรูใคร
Admin_ริวเซย์

Postby มารุจัง » Thu Nov 18, 2010 10:58 pm

แต่สมาชิกบางคน ก็พยายามแสดงว่าตัวเองมีคุณให้ท้ายอยู่เสมอ
โดยการเยาะเย้ยถากถางสมาชิกท่านอื่น ๆ
และไม่ค่อยได้รับการลงโทษ คุณริวเซย์เองต่างหากที่ต้องแก้ไขตรงนี้
ไม่ใช่มาห้ามให้คนอื่นคิด เพราะการกระทำของคุณส่งผลให้คนอื่นคิดต่างหากค่ะ
มารุจัง

Postby Red Baron » Thu Nov 18, 2010 10:59 pm

มารุจัง wrote:คุณไม่ได้ชี้แจงตามสมควร
แต่คุณกำลังจะพยายามหนี

คุณจะหนีไปไหน ลูกผู้ชายต้องสง่างามนะคะ
คุณกล่าวหาด้วยความเข้าใจผิดหรืออย่างไร คุณต้องชี้แจง

ลูกผู้ชายต้องสง่างาม ยืนยันอีกคนครับ

คุณริวเซย์ต้องรับผิดชอบ "เบื้องต้น" โดยคืน "สิทธิ์" กลับไปให้เขาไม่ใช่ให้เขามาสมัครใหม่เพราะความใจร้อนของคุณริวเซย์เอง
อย่าถามหาความเป็นกลางจากผม
Red Baron

Postby dutchout » Thu Nov 18, 2010 11:01 pm

Admin_ริวเซย์ wrote:สมัครล็อคอินซ้อนครับ

เหตุที่ผมมั่นใจมีหลายประเด็นด้วยกันครับ

ข้อ ๑.ผมตรวจ Information ดูแล้วพบว่ามี Ip ซ้ำกับสมาชิกท่านหนึ่ง ผมขอ
ไม่บอกนะครับว่าใคร แต่ตรวจได้แน่นอน

๒.แม้จะเพิ่งสมัครเข้ามาใหม่ แต่การพูดจากับสมาชิกอื่นเหมือนรู้จักกันมานาน
จึงยิ่งมั่นใจว่าสมัครซ้อนเข้ามา

๓.IP แกว่งมาก มีการเล่นผ่านโปรแกรมบางอย่างเพื่อตบตาทีมงาน

ผมขอชี้แจงเพียงเท่านี้ แต่ผมมั่นใจว่าการตัดสินใจครั้งนี้ไม่ผิดพลาดครับ

1. ผมว่า อ่อนไปนิดนะใช้วิธีเช็คไอพี

ไอพี สำหรับคนที่อยู่ในประเทศไทยมีสิทธิซ้ำซ้อนกันได้นะครับ แค่ รี router ไอพีก็เปลี่ยนได้แล้ว ไม่ได้เป็น fixed ip address อย่างของต่างประเทศ

เกิด มีสมาชิก สองคน บังเอิญใช้เครือข่ายผู้ให้บริการเน็ตเหมือนกัน บังเอิญ อยู่วงแลนเดียวกัน แค่เข้าๆออกเน็ต โอกาศสลับไอพี หรือแลกไอพีกันใช้ ก็มีสูง

ย้ำนะครับ ประเทศไทย ผู้ใช้ยริการทางเน็ต ไอพี เปลี่ยนตลอด เมื่อคุณล๊อคอินเข้าเน็ต

2. สมมุติ alex thai เป็นเพื่อนของผม กับคุณโปจิ ในเอ็ม ผมชวน alex thai มาเล่นบอร์ดนี้ มีการพูดคุยสนิทสนมกันแบบนี้ เกิดสงสัยไว้ก่อนเลยเหรอ ไม่คิดบ้างเหรอ พวกเราจะรู้จักกันที่อื่น นอกจากบอร์ดนี้ อินเตอร์เน็ต ไม่ได้มีแค่บอร์ดนี้ที่เดียว ที่ทำให้คนในเน็ตรู้จักกันนะ ผมว่า
Last edited by dutchout on Thu Nov 18, 2010 11:11 pm, edited 4 times in total.
dutchout

Postby dutchout » Thu Nov 18, 2010 11:02 pm

Admin_ริวเซย์ wrote:ผมตัดสินใจลงโทษไปแล้ว และลบข้อความทั้งหมดของสมาชิก Alex ไปแล้ว

หากเกิดข้อผิดพลาดขึ้นอย่างที่สมาชิกหลายคนในที่นี้ร้องเรียนมาจริง
ผมก็ขอกราบขอขมา แต่ยังยืนยันว่าทำหน้าที่ตามข้อเท็จจริงไม่มีแบ่ง
ฝ่ายนะครับ ผมถือกฎเป็นที่ตั้ง

หากเป็นดั่งที่สมาชิกหลายท่านว่ามาจริง ก็ให้เขาสมัครเข้ามาใหม่เถอะครับ
ที่ผ่านมา มีหลายครั้งที่มีสมาชิกหลายท่านสมัครซ้อนเข้ามาระหว่างถูกลงโทษ
จริง ซึ่งก็เคยมีการร้องเรียนให้ดำเนินการลงโทษกันหลายครั้ง

หากเกิดผิดพลาดจริง แล้ว admin รับผิดชอบประการใด หรือปล่อยเลยตามเลย
dutchout

Postby คนไกล » Thu Nov 18, 2010 11:03 pm

Red Baron wrote:
มารุจัง wrote:คุณไม่ได้ชี้แจงตามสมควร

คุณจะหนีไปไหน ลูกผู้ชายต้องสง่างามนะคะ
คุณกล่าวหาด้วยความเข้าใจผิดหรืออย่างไร คุณต้องชี้แจง

ลูกผู้ชายต้องสง่างาม ยืนยันอีกคนครับ

คุณริวเซย์ต้องรับผิดชอบ "เบื้องต้น" โดยคืน "สิทธิ์" กลับไปให้เขาไม่ใช่ให้เขามาสมัครใหม่เพราะความใจร้อนของคุณริวเซย์เอง

ใช่ค่ะเพราะบางทีคำขอโทษมันก็ไม่ช่วยอะไร มันเป็นเหมือนการที่ทำผิดแค่ขอโทษก็หาย แล้วก็ให้สมัครเข้ามาใหม่ มันง่ายจัง
“You now see complexity when you once saw simplicity; you see grays rather than black and white. But this is to the good because the world is in fact complicated.” ==>Dean Elena Kagan :Associate Justice of the Supreme Court of the United States
คนไกล

Postby pochi » Thu Nov 18, 2010 11:03 pm

โปจิไม่ได้คิดว่าคุณเข้าข้างใคร อ่านจากที่โปจิโพสต์ก็ได้ แต่โปจิบอกคุณไม่ยุติธรรมกับคุณ moon กับ Alex
คุณลบข้อความ Alex หมดเลย แบนทั้งคู่ ทำให้ไม่มีใครแก้ต่างได้
ถ้า Alex ผิดที่พูดหยาบ ก็ต้องเตือนตามมาตรฐาน เพราะนั่นเป็นครั้งแรก
แต่เพราะคุณสรุปไปเลยว่า Alex เป็นล๊อกอินซ้อน แบนทันที โดยไม่เปิดโอกาสให้ชี้แจง มันไม่ยุติธรรม และที่โปจิไม่พอใจคือจุดนั้น
พาลคิดเรื่อยเปื่อย เลื่อนเปื้อน ว่าอำนาจมันอยู่ในมือใครกัน แล้วเค้าใช้อย่างถูกต้องหรือยัง

โปจิมีสิทธิ์คิดไหม? คุณริวเซย์ต้องพิจารณาการทำงานตัวเองบ้าง หากพอมีเวลาว่างเหลือ

บอร์ดการเมือง บล๊อกการเมืองมีหลายที่ โปจิเองก็ใช่จะเล่นที่เดียว เราจะรู้จักกันได้แค่นี้สินะ? คุณคิดว่าจริงๆจำนวนคนเล่นในบอร์ดการเมืองมันมีซักเท่าไหร่ มันไม่ได้มีแค่พันทิป สรท 2 แห่ง แล้วโลกใบนี้ก็หมดไปหรอกนะ

ความเข้าใจว่ารู้จักกันมาก่อน เพราะหลายคนคุยเหมือนรู้จัก แล้วคุณตัดสินใจแบนทันที โมเมว่าเป็นล๊อกอินซ้อน โดยที่อีกคนไม่ได้รู้เรื่องรู้ราว มันคือการตัดสินไปเองโดยความคิดของคุณ แล้วมันก็ทำให้เสียหายด้วย เสียหายรวมไปถึงความไว้ใจ นับถือ เรื่องความเป็นผู้ใหญ่ของตัวคุณเอง
pochi

Postby ริวเซย์ » Thu Nov 18, 2010 11:04 pm

ผมได้คืนสิทธิให้สมาชิก Alex Thai แล้วนะครับ ผมจะทำหน้าที่อย่างระมัดระวังขึ้นครับ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby มารุจัง » Thu Nov 18, 2010 11:06 pm

โลกใบนี้มันกว้างกว่าที่คิดนัก

และขอแจ้งให้ทราบอีกนิดค่ะว่า

คุณมูนฝากบอกทางเอ็มมาว่า กำลังนั่งขำกร๊ากอยู่ และขอบคุณที่ยกย่องชมเชยว่าคุณมูนเก่งขนาดนั้น
ทั้ง ๆ ที่ใช้โปรแกรมอะไรต่อมิอะไรไม่ค่อยเป็น ยังมีคนมายกย่องว่า เก่งขนาดใช้โปรแกรมแก้ไขไอพีเข้ามาเล่นซะงั้น

แล้วถ้าอยากโทรคุยกับคุณมูนก็ขอให้แจ้งมาทางหลังไมค์นะคะ จะเอาเบอร์ให้เลยค่ะ

พี่มูนจะให้แจกเบอร์

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
Last edited by มารุจัง on Thu Nov 18, 2010 11:12 pm, edited 1 time in total.
มารุจัง

Postby ริวเซย์ » Thu Nov 18, 2010 11:12 pm

เอาเป็นว่าจากนี้ไป ผมจะใช้วิธีแบนอย่างเดียวก่อน จนกว่าจะตรวจสอบจนมั่นใจได้
จึงจะลบความเห็นทั้งหมดของสมาชิกที่สมัครล็อคอินซ้อนนั้น และจะBack Up ข้อมูล
เอาไว้ เผื่อจะเกิดปัญหาแบบวันนี้ครับ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby loginofu » Thu Nov 18, 2010 11:12 pm

dutchout wrote:
Admin_ริวเซย์ wrote:สมัครล็อคอินซ้อนครับ

เหตุที่ผมมั่นใจมีหลายประเด็นด้วยกันครับ

ข้อ ๑.ผมตรวจ Information ดูแล้วพบว่ามี Ip ซ้ำกับสมาชิกท่านหนึ่ง ผมขอ
ไม่บอกนะครับว่าใคร แต่ตรวจได้แน่นอน

๒.แม้จะเพิ่งสมัครเข้ามาใหม่ แต่การพูดจากับสมาชิกอื่นเหมือนรู้จักกันมานาน
จึงยิ่งมั่นใจว่าสมัครซ้อนเข้ามา

๓.IP แกว่งมาก มีการเล่นผ่านโปรแกรมบางอย่างเพื่อตบตาทีมงาน

ผมขอชี้แจงเพียงเท่านี้ แต่ผมมั่นใจว่าการตัดสินใจครั้งนี้ไม่ผิดพลาดครับ

1. ผมว่า อ่อนไปนิดนะใช้วิธีเช็คไอพี

ไอพี สำหรับคนที่อยู่ในประเทศไทยมีสิทธิซ้ำซ้อนกันได้นะครับ แค่ รี router ไอพีก็เปลี่ยนได้แล้ว ไม่ได้เป็น fixed ip address อย่างของต่างประเทศ

เกิด มีสมาชิก สองคน บังเอิญใช้เครือข่ายผู้ให้บริการเน็ตเหมือนกัน บังเอิญ อยู่วงแลนเดียวกัน แค่เข้าๆออกเน็ต โอกาศสลับไอพี ก็มีสูง

ย้ำนะครับ ประเทศไทย ผู้ใช้ยริการทางเน็ต ไอพี เปลี่ยนตลอด เมื่อคุณล๊อคอินเข้าเน็ต

2. ตามข้อสอง ผมว่าก็เอาคติมาตัดสินเปล่า คน 1000 คน เล่นอินเตอร์เน็ต คิดว่าการพิมพ์การพูดจา นิสัย จะมีคล้ายกันบ้างไม่ได้เหรอ คือ ถ้ามี 10 คน ชอบพิมพ์คำว่า ชิมิ ชิมิ เป็นนิสัย ก็ต้องสรุปว่าสิบคนนั้นเป็นคนๆเดียวกันหรือเปล่า

อันนี้ของแย้งนิดนึง ใช่ครับ ที่ทุกครั้งที่ล็อกอินเข้าเน็ต (ต่อเน็ตใหม่ที่ไม่ใช่ fixed ip) ip จะเปลี่ยน
แต่ไม่ใ่ช่ทุกกรณี เช่น ไม่ได้รีเซทเราท์เตอร์ ip จะไม่เปลี่ยน
ซึ่งก็เป็นเหตุผลเดียวกับที่ ในกรณีวงแลนเดียวกัน จะมี ip เดียวกัน
และหากเป็นการเปลี่ยน ip ทุกครั้งที่เข้าหน้า หรือทุกครั้งที่ตอบ นั่นแปลว่าเข้าผ่าน proxy ครับ
เหตุผลของการเข้าผ่าน proxy ก็เป็นเพราะไม่ต้องการให้รู้ตัวเองเป็นใคร
ซึ่งในแง่ของการดูแล ย่อมเป็นเหตุให้สงสัยได้

สุดท้าย แล้วลุงแคนของผมหายไปไหน :evil:
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
loginofu

Postby มารุจัง » Thu Nov 18, 2010 11:14 pm

คุณล็อคฯ อยากรู้ว่าลุงแคนอยู่ไหน ไปหาแถวแยกสุทธิสารสิ
ไปเดินตรงสี่แยกเลยนะ ไปประกาศหา เผื่อจะเจอ
มารุจัง

Postby loginofu » Thu Nov 18, 2010 11:16 pm

หุหุ อันนี้คงไม่ต้องอธิบายมั๊ง :mrgreen:
loginofu

Postby คนไกล » Thu Nov 18, 2010 11:18 pm

ถ้าคิดถึงมากก็ไป oknation
“You now see complexity when you once saw simplicity; you see grays rather than black and white. But this is to the good because the world is in fact complicated.” ==>Dean Elena Kagan :Associate Justice of the Supreme Court of the United States
คนไกล

Postby มารุจัง » Thu Nov 18, 2010 11:20 pm

อ้อ.. อีกนิด ได้ข่าวว่า คืนวันจันทร์ไปคุยกับอากู๋ที่แกรมมี่
แ้ล้วก็ไปคุยกับเสี่ยเจียงบ้าง
อยากเจอก็ลองไปหาละกัน แต่เค้าจะให้เข้าตึกหรือเปล่านั่นอีกเรื่องนะ
มารุจัง

Postby พายุ » Thu Nov 18, 2010 11:21 pm

pochi wrote:โปจิไม่ได้คิดว่าคุณเข้าข้างใคร อ่านจากที่โปจิโพสต์ก็ได้ แต่โปจิบอกคุณไม่ยุติธรรมกับคุณ moon กับ Alex
คุณลบข้อความ Alex หมดเลย แบนทั้งคู่ ทำให้ไม่มีใครแก้ต่างได้
ถ้า Alex ผิดที่พูดหยาบ ก็ต้องเตือนตามมาตรฐาน เพราะนั่นเป็นครั้งแรก
แต่เพราะคุณสรุปไปเลยว่า Alex เป็นล๊อกอินซ้อน แบนทันที โดยไม่เปิดโอกาสให้ชี้แจง มันไม่ยุติธรรม และที่โปจิไม่พอใจคือจุดนั้น
พาลคิดเรื่อยเปื่อย เลื่อนเปื้อน ว่าอำนาจมันอยู่ในมือใครกัน แล้วเค้าใช้อย่างถูกต้องหรือยัง

โปจิมีสิทธิ์คิดไหม? คุณริวเซย์ต้องพิจารณาการทำงานตัวเองบ้าง หากพอมีเวลาว่างเหลือ

บอร์ดการเมือง บล๊อกการเมืองมีหลายที่ โปจิเองก็ใช่จะเล่นที่เดียว เราจะรู้จักกันได้แค่นี้สินะ? คุณคิดว่าจริงๆจำนวนคนเล่นในบอร์ดการเมืองมันมีซักเท่าไหร่ มันไม่ได้มีแค่พันทิป สรท 2 แห่ง แล้วโลกใบนี้ก็หมดไปหรอกนะ

ความเข้าใจว่ารู้จักกันมาก่อน เพราะหลายคนคุยเหมือนรู้จัก แล้วคุณตัดสินใจแบนทันที โมเมว่าเป็นล๊อกอินซ้อน โดยที่อีกคนไม่ได้รู้เรื่องรู้ราว มันคือการตัดสินไปเองโดยความคิดของคุณ แล้วมันก็ทำให้เสียหายด้วย เสียหายรวมไปถึงความไว้ใจ นับถือ เรื่องความเป็นผู้ใหญ่ของตัวคุณเอง

ช่วยตอบข้ออุธรณ์ของคุณโปจิด้วยค่ะ รับไม่ได้จริงๆนะ ไม่มีเหตุผลแบบนี้
" คนที่พูดคำว่า จงรักภักดี คำที่ดีที่สุดคือ สติ เหนือสิ่งอื่นใด ทุกวันนี้สติหด หาย ขาด ถ้ามีสติ มีศีล มีปัญญา ฉลาดรอบคอบ ก็ไม่ทำให้ใครเดือด ร้อน เพราะฉะนั้น คนในสังคมต้องมีสติ อย่าขาดสติ จะให้เราเข้าใจที่สุด"
ดร.สุเมธ ตันติเวชกุล
พายุ

Postby loginofu » Thu Nov 18, 2010 11:23 pm

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

loginofu

Postby ริวเซย์ » Thu Nov 18, 2010 11:27 pm

ผมได้ชี้แจงข้อเท็จจริงทั้งหมดแล้วล่ะครับ

ซึ่งต่อไปผมจะใช้มาตรการใหม่ ซึ่งรัดกุมยิ่งขึ้นครับ

ปล.ข้อความที่ไม่เกี่ยวกับการร้องเรียน ผมขออนุญาตWarn ตามสมควรครับ
และขอไม่ชี้แจงใดๆเพิ่มอีกแล้ว จะขอปรับปรุงการทำงานให้ดียิ่งๆขึ้นไปครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby พายุ » Thu Nov 18, 2010 11:28 pm

ลุงเรดคะ พายุรู้สึกว่า wm เค้าเลือกจะใจร้อนเป็นคนๆไปนะคะ

สำหรับบางคนที่เกรียนมาก หยาบมาก พายุกดแจ้งไปไม่รู้จะกดยังไงแล้ว สอบถามม๊อดบ้าง ม๊อดก็บอกต้องให้ wm มาตัดสิน
บางเคสนี่เป็นเดือนๆแล้ว

แต่ทีอย่างนี้เร็วเชียว เพิ่งมีเป็นครั้งแรกเหรอคะ ที่มีสมาชิกใหม่เข้าแล้วพูดคุยสนิทสนมเนี่ยค่ะ

เห็นบางล้อคอินเข้ามาปุ้ปก็เปิดฉากตามกัดลุงแคนปั้ป ไม่เห็นมีใครตั้งข้อสังเกตุแบบนี้บ้าง

แล้วที่สำคัญ พายุยังไม่เห็นความรับผิดชอบ หรือการแสดงความเสียใจต่อสมาชิกที่ทำให้เสื่อมเสีย

โดยใช้ความ "เข้าใจ" ของตัว wmเองเป็นที่ตั้งเลยนะคะ
" คนที่พูดคำว่า จงรักภักดี คำที่ดีที่สุดคือ สติ เหนือสิ่งอื่นใด ทุกวันนี้สติหด หาย ขาด ถ้ามีสติ มีศีล มีปัญญา ฉลาดรอบคอบ ก็ไม่ทำให้ใครเดือด ร้อน เพราะฉะนั้น คนในสังคมต้องมีสติ อย่าขาดสติ จะให้เราเข้าใจที่สุด"
พายุ

Postby loginofu » Thu Nov 18, 2010 11:28 pm

ขอโทษที่รบกวน
และขอบคุณครับ
loginofu

Postby มารุจัง » Thu Nov 18, 2010 11:30 pm

พายุ wrote:

ลุงเรดคะ พายุรู้สึกว่า wm เค้าเลือกจะใจร้อนเป็นคนๆไปนะคะ

สำหรับบางคนที่เกรียนมาก หยาบมาก พายุกดแจ้งไปไม่รู้จะกดยังไงแล้ว สอบถามม๊อดบ้าง ม๊อดก็บอกต้องให้ wm มาตัดสิน
บางเคสนี่เป็นเดือนๆแล้ว

แต่ทีอย่างนี้เร็วเชียว เพิ่งมีเป็นครั้งแรกเหรอคะ ที่มีสมาชิกใหม่เข้าแล้วพูดคุยสนิทสนมเนี่ยค่ะ

เห็นบางล้อคอินเข้ามาปุ้ปก็เปิดฉากตามกัดลุงแคนปั้ป ไม่เห็นมีใครตั้งข้อสังเกตุแบบนี้บ้าง

แล้วที่สำคัญ พายุยังไม่เห็นความรับผิดชอบ หรือการแสดงความเสียใจต่อสมาชิกที่ทำให้เสื่อมเสีย

โดยใช้ความ "เข้าใจ" ของตัว wmเองเป็นที่ตั้งเลยนะคะ

เห็นไม่ต่างกันค่ะ บางทีก็ปิดตามองไม่เห็น บางทีก็เปิดตา เพราะเฝ้าจับผิด
มารุจัง

Postby Alex Thai » Thu Nov 18, 2010 11:32 pm

ขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านครับที่ช่วยให้ความเป้นธรรมกับผม และขอเรียนชี้แจงต่อคุณริวเซย์ครับ

จริงอยู่ความเห็นของผมในท้ายๆกระทู้ออกจะเกรียนไปอยู่บ้าง แต่หากคุณอ่านความเห็นของผมในตอนต้นของกระทู้
ในความเห็นและการใช้วิจารณญาณของคุณผมมีคำถามว่า "คุณเห็นว่าผมตั้งใจมาป่วนเว็บใช่ไม๊ครับ?" ถ้ามาตรฐานคุณริวเซย์
เป็นเช่นนั้น ผมยินดีเลิกเล่นบอร์ดเสรีไทยครับ จะได้ไม่สร้างปัญหาให้กับเพื่อนๆอีก

ผมก็เป็นคนมีเหตุผล มีสติ และมีวิจารณญาณเยี่ยงวิญญูชนทั่วไปครับ อะไรที่ไม่เหมาะสมและถูกต้องผมก็มีความเป็นลูกผู้ชายพอที่จะรับผิดชอบครับ

"แค่บอกกล่าวกัน" แค่นั้นก็พอ และผมไม่นิยมลอบกัดอยู่แล้ว สบายใจได้ครับ

แต่การที่บอกว่าผมล็อคอินทับซ้อน ราวกับพื้นที่ 4.6 ตร.กม.ที่เขาพระวิหาร และบอกว่า ip ผมแกว่งราวกับใช้โปรแกรมบางอย่างพรางอยู่
ผมจะบอกว่า ผมแค่ใช้โปรแกรม firefox เล่นหน้าสรท.ครับ ในขณะเดียวกันก็เปิด FB ใน IE พร้อมกันไปด้วย แค่นั้นครับ แบบนี้พอจะไข
ความข้องใจคุณริวเซย์ได้ไม๊ครับ

อ้อ!....ที่บอกว่าผมใช้คำพูดดูสนิทสนมกับเพื่อนๆในนี้จนน่าสงสัยเนี่ย คุณริวเซย์หมายถึงคุณล็อคหรือใครครับ
แค่นี้ก็เป็นมูลเหตุแบนผมได้เลยใช่ไม๊ครับ (แถมแบนถาวรซะด้วยสิ คริ คริ) โอ๊ะ! ผมใช้ คริ คริ กะคุณริวเซย์ แบบนี้ถือว่าผมดูสนิทกะคุณริวเซย์รึเปล่าครับ แล้วจะแบนผมอีกรอบไม๊ครับ

สุดท้ายนี้ ผมขอขอบคุณเพื่อนๆในกระทู้ "ผู้ศึกษา mou43 มากว่า 10 ปี บอกทีวีไทยว่า" ทุกท่านที่เข้ามาช่วยเรียกร้องความยุติธรรมให้ผม บางท่านผมเพิ่งเคยเห็นล็อคอินวันนี้ด้วยซ้ำ อย่างไรขอบคุณสำหรับมิตรภาพดีๆที่มีให้กันนะครับ ถ้ามีโอกาสคงได้ตอบแทน (เมื่อซักครู่กดส่งแล้วไม่ขึ้น ขอกดอีกครั้งนะครับ)
ไม่ได้อาศัยอยู่บนพื้นที่ 4.6 ตร.กม. เขาก็หาว่าผมล็อกอินทับซ้อน.......ไม่ได้เป็นสมาชิกถาวรคณะมนตรีความมั่นคงแห่งสหประชาชาติ แต่ผมก็เคยโดนแบนถาวรมาแล้ว .....กรมม มั่ก มั่ก เลยนะฮ๊าฟฟฟฟ
Alex Thai

Postby loginofu » Thu Nov 18, 2010 11:34 pm

เอ่อ..กรณีนั้น IP เดียวกันนะครับ แล้วก็ไม่เกี่ยวอะไรกับที่ IP แกว่งที่ว่าด้วย
loginofu

Postby พายุ » Thu Nov 18, 2010 11:37 pm

คุณอเล็กซ์ คุยกับ wm ใช่ไหมคะ :D
พายุ

Postby Alex Thai » Thu Nov 18, 2010 11:38 pm

loginofu wrote:เอ่อ..กรณีนั้น IP เดียวกันนะครับ แล้วก็ไม่เกี่ยวอะไรกับที่ IP แกว่งที่ว่าด้วย

ต้องสอบถามคุณริวเซย์ครับ ผมไม่สันทัดเรื่อง ip
ไม่ได้อาศัยอยู่บนพื้นที่ 4.6 ตร.กม. เขาก็หาว่าผมล็อกอินทับซ้อน.......ไม่ได้เป็นสมาชิกถาวรคณะมนตรีความมั่นคงแห่งสหประชาชาติ แต่ผมก็เคยโดนแบนถาวรมาแล้ว .....กรมม มั่ก มั่ก เลยนะฮ๊าฟฟฟฟ
Alex Thai

PreviousNext

Return to สภากาแฟ