กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

Postby finder » Tue Jul 27, 2010 12:16 am

ขอรบกวนถามครับว่า จากข้อความข้างล่าง
จาก viewtopic.php?f=2&t=26530&p=431780#p431780
ผมคิดมาตลอดแหละครับ คงไม่ต้องฝากให้ผมคิด และผมเชื่อในวิธีคิดอย่างมีหลักของผม เพราะตั้งแต่มาเล่นบอร์ดการเมือง2ปีนี้ ไม่เห็นมีใครบอกได้ว่าผมคิดผิด เพราะผมแย้งแล้วก็เงียบไปทุกคน เห็นวิธีที่มาโพสท์แย้งผมมาแล้วหลายวิธี

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

ผมเข้าใจความคิดคุณถูกไหมครับ..5555555555555555555[/quote]

นี่คือข้อความที่ถูกลบ
อย่างของคุณ ก็แค่ใช้วิธีถาม-วน แต่ตัวเองกลับไม่ยอมอ่านคำตอบ หรืออ่านแต่แย้งไม่ได้ ก็แกล้งทำตีกรรเชียงถอย โดยใช้คำว่าหรือ เพื่อเปิดทางถอยให้ตัวเอง เพราะคำนี้จึงไม่ต้องผูกมัดคำพูดของคุณ ทำให้ตัวเองไม่ต้องเข้ามุมอับ

1.การลบข้อความของผมมีสาเหตุจากอะไรครับ ทำไมไม่มีเหตุผลกำกับเหมือนคนอื่นๆและได้ทำอย่างนี้มาหลายครั้งแล้วจนผิดสังเกตุ จึงขอถามในตอนนี้ ถ้าไม่มีเหตุผลกำกับ ควรบอกว่าใครเป็นคนลบ เพื่อผมจะทวงถามได้

2.ที่เคยแบนผมโดยให้เหตุผลดังนี้ " พาดพิงสมาชิกอื่นในทางเสียหาย พยายามโพสสิ่งผิดกฎหมาย" ก็ไม่เคยบอกว่ามีต้นเหตุจากกระทู้ใดที่ผมโพสท์ ว่าจะไม่มาทวงถาม แต่ไหนๆถามข้อ1. ก็เลยถามไปเลย

3.ผมสังเกตุว่า กระทู้ที่ผมเข้า จะมีการตามเข้ามาดูข้อความของทุกคนอย่างเร็วจนสังเกตุได้ เพราะพอโพสท์ปุ๊บ อีกไม่กี่นาทีก็มีการลบเกิดขึ้น มีอคติอะไรหรือเปล่าครับ ช่วงหลังนี้ผมก็พยายามใช้คำพูดสุภาพกว่าเดิม(แม้ของเดิมจะสุภาพอยู่พอสมควรแล้ว...5555)
และระมัดระวังพอสมควร

ขอบอกว่า คนอย่างผมไม่เคยกลัวถูกแบน แต่ควรมีที่มาที่ไปครับ เพื่อความยุติธรรม ขอแค่นี้แหละครับ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

finder

Re: กระทู้อุทธรณ์ต่อWMกรณีถูกลบความเห็น

Postby 1ktip » Tue Jul 27, 2010 12:37 pm

นี่เป็นกระทู้ของ WM แต่เนื่องจากผมเป็นผู้แก้ไขข้อความ จึงขอเรียนชี้แจงคุณ finder ในส่วนที่ผมเกี่ยวข้อง เพื่อความชัดเจน ดังนี้

1. ข้อความของคุณ finder ผิดกฏข้อ 5 (5. ห้ามวิพากษ์วิจารณ์ พาดพิงสมาชิกเว็บบอร์ดคนอื่นๆ ในทางเสียหาย)

เหตุผลกำกับมีการแจ้งไปแล้วในความเห็นแรกที่คุณโพสข้อความนี้ viewtopic.php?f=2&t=26530&start=30#p431749

ข้อความที่คุณหยิบยกมา เป็นการอ้างอิงต่อกันมา จึงเห็นว่ามีการแบนเฉพาะข้อความ ไม่ได้ให้เหตุผลกำกับ

ในการดำเนินการปกติ ผมจะแจ้งข้อหาแค่ความเห็นต้นทาง เพื่อไม่ให้เกิดความสับสน

ในกรณีที่ความเห็นที่อ้างอิงความเห็นคุณกระทำผิดกฎซ้ำซ้อนอีก และมีการแจ้งเตือนอยู่ในกล่องข้อความ

สามารถกดดูได้ที่ new messages ทางด้านบนของหน้าเว็บครับ

2. จากข้อ 1. คุณ finder สามารถดูการแจ้งเตือนได้ในกล่องข้อความครับ บางครั้งมีการแบนข้อความแต่ไม่ได้แจ้งเตือนไป

ผู้ดูแลก็อาจเอามาประเมินในการพิจารณาแจ้ง WM ระงับสมาชิกภาพครับ ซึ่ง WM มีสิทธิ์ระงับสมาชิกภาพในกรณีที่เห็นสมควรได้

3. เฉพาะในกรณีนี้ มีการร้องเรียนมาครับ จึงได้เข้ามาดำเนินการแก้ไข ในส่วนกรณีอื่นๆ คงต่างกรรมต่างวาระกันไป

ตามปกติ ถ้าไม่มีการร้องเรียน ผมจะสุ่มตรวจเอา ดูจาก ความร้อนแรงของกระทู้ > หัวข้อกระทู้ > สมาชิกที่เข้าไปตอบ

ไม่ได้เฉพาะเจาะจงดูแลใครเป็นพิเศษ
1ktip
Global Moderator

Postby ริวเซย์ » Tue Jul 27, 2010 12:38 pm

ขอตอบดังนี้

1.วิธีการของ Mod แต่ละท่านในการทำงานไม่เหมือนกันครับ
บางท่านก็บังความเห็นด้วยWarnไว้เฉยๆโดยไม่แจ้งข้อหาใดๆ
บางท่านก็แจ้งให้ทราบเลยว่าทำผิดกฎข้อไหนบ้าง บางท่านก็
แสดงกระทู้อุทธรณ์ไว้ด้วยในตัวเลย ยังไงส่วนนี้จะเรียกประชุม
เพื่อกำหนดวิธีการทำงานให้เป็นแนวทางเดียวกันอีกทีหนึ่ง

ขออื่นๆขอติดไว้ก่อนนะครับ จะไปชุมพรหลายวัน ไว้จะกลับมา
ตอบในข้ออื่นๆ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby 1ktip » Tue Jul 27, 2010 12:40 pm

ปาดหน้าไปนิ๊ดดเดียว :mrgreen:

เที่ยวให้สนุกนะครับ :)
1ktip
Global Moderator

Postby finder » Tue Jul 27, 2010 9:44 pm

1ktip wrote:นี่เป็นกระทู้ของ WM แต่เนื่องจากผมเป็นผู้แก้ไขข้อความ จึงขอเรียนชี้แจงคุณ finder ในส่วนที่ผมเกี่ยวข้อง เพื่อความชัดเจน ดังนี้

1. ข้อความของคุณ finder ผิดกฏข้อ 5 (5. ห้ามวิพากษ์วิจารณ์ พาดพิงสมาชิกเว็บบอร์ดคนอื่นๆ ในทางเสียหาย)

เหตุผลกำกับมีการแจ้งไปแล้วในความเห็นแรกที่คุณโพสข้อความนี้ viewtopic.php?f=2&t=26530&start=30#p431749

ข้อความที่คุณหยิบยกมา เป็นการอ้างอิงต่อกันมา จึงเห็นว่ามีการแบนเฉพาะข้อความ ไม่ได้ให้เหตุผลกำกับ

ในการดำเนินการปกติ ผมจะแจ้งข้อหาแค่ความเห็นต้นทาง เพื่อไม่ให้เกิดความสับสน

ในกรณีที่ความเห็นที่อ้างอิงความเห็นคุณกระทำผิดกฎซ้ำซ้อนอีก และมีการแจ้งเตือนอยู่ในกล่องข้อความ

สามารถกดดูได้ที่ new messages ทางด้านบนของหน้าเว็บครับ
โอเคครับ รับทราบ ผมไม่ทราบมาก่อนว่ามีกล่องข้อความส่วนตัวเสียด้วย แหม,เท่จริงๆ
เพราะตั้งแต่มาโพสท์บอร์ดการเมือง ก็เห็นมีที่นี่แหละที่มี แล้วจะคอยเข้ามาดู เวลาถูกระงับข้อความ :lol: :lol:
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

2. จากข้อ 1. คุณ finder สามารถดูการแจ้งเตือนได้ในกล่องข้อความครับ บางครั้งมีการแบนข้อความแต่ไม่ได้แจ้งเตือนไป

ผู้ดูแลก็อาจเอามาประเมินในการพิจารณาแจ้ง WM ระงับสมาชิกภาพครับ ซึ่ง WM มีสิทธิ์ระงับสมาชิกภาพในกรณีที่เห็นสมควรได้
คงเพราะผมเพิ่งเข้ามาไม่นาน และโพสท์ถึงลูกถึงคนในกระทู้นั้นครับ จึงมีการมาเกาะติดเป็นพิเศษ
แต่ผมไม่หยาบคายนะครับ แค่สำบัดสำนวนนิดหน่อย แต่ถ้าไม่มากวนผมและพธม. ผมเรียบร้อยจะตาย ขอ-บอก..555555
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

3. เฉพาะในกรณีนี้ มีการร้องเรียนมาครับ จึงได้เข้ามาดำเนินการแก้ไข ในส่วนกรณีอื่นๆ คงต่างกรรมต่างวาระกันไป

ตามปกติ ถ้าไม่มีการร้องเรียน ผมจะสุ่มตรวจเอา ดูจาก ความร้อนแรงของกระทู้ > หัวข้อกระทู้ > สมาชิกที่เข้าไปตอบ

ไม่ได้เฉพาะเจาะจงดูแลใครเป็นพิเศษ
รับทราบครับ ,เพิ่งจะทราบว่า การร้องเรียนก็ช่วยเตะตัดขาฝ่ายที่ไม่เห็นด้วยได้ แต่รับรองว่าผมไม่เอาวิธีนี้มาใช้ครับ ผมชอบเล่นแฟร์ๆ ถ้าเห็นว่าจะไม่สุภาพไปบ้าง แต่เป็นแค่บางประโยค ผมไม่มาร้องเรียนหรอกครับ คนเราอาจพลาดได้บ้าง ถึงจะแย้งกันดุเดือดในบางเรื่อง แต่ก็อาจเห็นตรงกันในบางเรื่อง ของอย่างนี้อยู่ที่ข้อมูล+เหตุผลในเรื่องนั้นๆ ต้องใจนักเลงหน่อย
เมื่อทราบข้อเท็จจริงแล้วก็ถือว่าจบ ขอขอบคุณที่เข้ามาชี้แจงครับ

:P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P
finder

Postby loginofu » Wed Jul 28, 2010 1:17 am

loginofu wrote:ขอโทษที่ต้องรบกวนคุณริวเซย์ครับ
เนื่องจากมีการโพสโดยล็อกอินดังกล่าวอีกครั้ง จึงอยากสอบถามเป็นข้อๆดังนี้

1. เนื่องจากระยะเวลาการลงโทษของล็อกอินหลักนั้นยังเหลืออยู่
การแบนล็อกอินหลัก และล็อกอินซ้อนไปแล้ว ถือว่าคดีเก่าสิ้นสุด
เปิดให้สมัครใหม่และเล่นได้ทันทีหรือเปล่าครับ

2. ในกรณีที่มีการแบนชั่วคราว แล้วมีการสมัครล็อกอินซ้อนมาเล่นในระยะเวลาดังกล่าว
การลงโทษจะทำแบบไหน
เช่น แบนล็อกอินซ้อน
หรือ แบนล็อกอินซ้อน และคาดโทษล็อกอินหลัก
หรือ แบนล็อกอินซ้อน คาดโทษล็อกอินหลัก และนับระยะเวลาแบนชั่วคราวเพิ่ม
หรือ อื่นๆ...(โปรดระบุ)
ที่ต้องถามเนื่องจาก หากดูแล้ว คนที่ถูกลงโทษยังสามารถเข้ามาเล่นได้ตามปกติ
ก็เท่ากับเขาได้รับโทษเพียงต้องปลอมล็อกอินอื่นมาเล่นเท่านั้น

3. มีวิธีป้องกันการสมัครล็อกอินซ้อนอย่างอื่นเพิ่มเติมบ้างหรือยัง

ขอโทษที่รบกวนอีกครั้ง

ยังไม่ได้คำตอบ ขอยกมาขึ้นหน้าใหม่ถามอีกที
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby loginofu » Wed Jul 28, 2010 2:00 am

ริวเซย์ wrote:แจ้งความคืบหน้า

ตรวจพบว่าสมาชิกแคนไทสมัครล็อคอินซ้อนมาใหม่อีกคือ solo
จึงได้ดำเนินการแบนทั้งล็อคอินซ้อนและล็อคอินหลัก

จึงแจ้งมายังสมาชิกเพื่อทราบ

เข้าคุกยังมีวันออก Canthai มาร่วมฉลองชัย ในวันต้านมรดกโลก

New postby Canthai » Wed Jul 28, 2010 1:44 am
viewtopic.php?f=2&t=26789
Canthai wrote:โดนแบนไปหลายวัน ก็ไปเขียนบล็อคในโอเคตามปกติ

โชคดี ได้คนคลิกอ่าน ครบ 1,500,000 คลิก

ติดอันดับ 6 ของบล็อคร้อนแรงของที่นั่น ว่างๆ ก็ช่วยกันไปอ่านนะครับ
3 ปี 6 เดือน กับโอเคเนชั่น 1,500,000 คลิก ขอบคุณในทุกกำลังใจ
http://www.oknation.net/blog/canthai/2010/07/25/entry-1

ตอนนี้ก็ได้เวลากลับมาชูธงต้านนักการเมืองชั่วในเสรีไทยตามเดิมครับ

เห็นด้วยก็ดี ไม่เห็นด้วยก็เล่นที่เนื้อหา อย่ามาเล่นเรื่องส่วนตัว เพราะจะโดนสวนเอาง่าย ๆ

การเมืองต่อต้านการยื่นแผนบริหารจัดการของบรรดา ผู้รักชาติเป็นเรื่องที่ดี

แต่หนนี้อาจต้องไปพบ ศแฉ. กันหน่อย ไม่งั้นจะกลายเป็นเรื่องสองมาตรฐาน ฮ่า ฮ่า

เอ..ผมคงเข้าใจอะไรผิดอีกแล้วหรือเปล่าครับ
รู้สึกจะกลายเป็นปัญหาเก่าๆที่ไม่มีทางเป็นไปได้ในทางปฏิบัติ
และต้องเชื่อในสิ่งที่พูด แล้วก็ตามพิสูจน์ครั้งแล้วครั้งเล่าว่ามันโกหกอย่างนั้นหรือเปล่า

ครั้งนี้หากจะตอบก็กรุณาตอบทั้ง 3ข้อ+1ข้อให้ชัดเจนหน่อยนะครับ
ผมจะได้ไม่เข้าใจผิดอีก และผมจะได้รู้ว่า กฎมันใช้ได้จริง หรือเป็นแค่เรื่องแหกตา
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
loginofu

Postby loginofu » Wed Jul 28, 2010 2:14 am

Canthai wrote:โดนแบน 15 วันครับ กำลังจะกลับมาล้างบ้าน

จะเล่นงานม้อดที่ลบข้อเขียนของผม

กำลังไล่ดูว่ากระทู้เก่าๆ ใช้อำนาจอะไรมาลบความเห็นและข้อมูลของสมาชิก

ลบไปโดยไม่สามารถกู้คืนได้ หมายความว่ายังไง

เจ้าตัวมาสารภาพแล้วนะครับ
จะว่ายังไง จัดการยังไง
loginofu

Postby Moon » Thu Jul 29, 2010 12:00 pm

เย้.......... พ้นแบนแล้ว โดนไปซะ 7 วัน

คุณริวเซย์ โหดว่ะ ครั้งแรกน่าจะโดนซัก 3 วันก่อน

สงสัยผมลืมรับสารภาพเลยไม่ได้ลดโทษลงมากึ่งหนึ่ง :mrgreen:

เอ .... แต่ว่ามีอะไรเปลี่ยนไปหว่า

อ๋อ .... ชื่อบางคนเปลี่ยนสีไปนี่เอง :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby Canthai » Fri Jul 30, 2010 5:00 pm

จะเป็นตำรวจดันไม่รู้กฎหมาย

ช่วยเปิดดูกฎระเบียบของเว็บบอร์ดมาดูหน่อยสิ สมัครสมาชิกซ้อน มันผิดกฎข้อไหน

สู้กันทางเว็บบอร์ดที่ราชดำเนิน ก็ล็อคอินหมุนเวียนเปลี่ยนไป

ถ้าไม่เข้าใจเรื่องแค่นี้ ไปทำเว็บบอร์ดจีบสาวดีกว่า

ไม่ก็เอาบัตรประชาชนมาสมัครกันเลยดีมั๊ย
Canthai

Postby loginofu » Fri Jul 30, 2010 5:51 pm

Canthai wrote:จะเป็นตำรวจดันไม่รู้กฎหมาย

ช่วยเปิดดูกฎระเบียบของเว็บบอร์ดมาดูหน่อยสิ สมัครสมาชิกซ้อน มันผิดกฎข้อไหน

สู้กันทางเว็บบอร์ดที่ราชดำเนิน ก็ล็อคอินหมุนเวียนเปลี่ยนไป

ถ้าไม่เข้าใจเรื่องแค่นี้ ไปทำเว็บบอร์ดจีบสาวดีกว่า

ไม่ก็เอาบัตรประชาชนมาสมัครกันเลยดีมั๊ย

แม้แต่ในลากดำนาพอโดนจับได้ว่าเป็นล็อกอินซ้อน (มีคนฟ้อง หรือ wm เห็นเอง)
ก็โดนแบน โดยไม่ต้องมีความผิดใหม่อีก
เรื่องแค่นี้ ยังต้องให้สอนด้วยเหรอ
loginofu

Postby Canthai » Fri Jul 30, 2010 6:03 pm

ม้อดถูดปลดเพราะทำผิดกฎเสียเองมีอะไรสอนคนอื่นได้
Canthai

Postby loginofu » Fri Jul 30, 2010 7:35 pm

Canthai wrote:ม้อดถูดปลดเพราะทำผิดกฎเสียเองมีอะไรสอนคนอื่นได้

๕๕๕ ไว้รอถาม wm ดีกว่าครับว่าล็อกอินซ้อนผิดจริงหรือเปล่า
loginofu

Postby Moon » Sat Jul 31, 2010 2:18 am

สีดำ สวยดี :mrgreen:
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby just in case. » Sat Jul 31, 2010 2:30 am

Canthai wrote:จะเป็นตำรวจดันไม่รู้กฎหมาย

ริวเซย์ wrote:ตอบคุณsee-u

สำหรับสมาชิกแคนไท หากตรวจพบว่าสมัครซ้อนเข้ามาระหว่างลงโทษ
อีกครั้งเดียว จะมีมาตรการแบนล็อคอินหลักและล็อคอินซ้อนทันที

จากนั้นเป็นต้นไป ผมจะให้โอกาสสมัครเข้ามาใหม่อีกครั้งเดียว หากยัง
ไม่สนใจกฎการใช้งานก็จะยึดล็อคอินถาวร ไม่ให้สมัครใหม่อีกเลย

ที่ผ่านมาผมได้แบนทั้งล็อคอิน ไอเมล ไอพี แต่ดูเหมือนจะยังคงดื้อกันอยู่
วิธีสุดท้ายที่ผมจะนำมาใช้ก็คือปิดระบบรับสมัคร หรือพิจารณาผู้สมัครเอง
เป็นรายๆไป ตรงนี้ต้องดูกันอีกทีครับ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
just in case.

Postby Canthai » Sun Aug 01, 2010 5:17 am

กฎนี้ใครตั้ง หรือจะใช้อำนาจตามใจชอบ

มีข้อไหนระบุเรื่องล็อคอินซ้อน จะบ้าอำนาจไปถึงไหน

กฎการใช้งานเว็บบอร์ด ออก ณ วันที่ 7 สิงหาคม 2549 เพิ่มเติม ณ วันที่ 4 กุมภาพันธ์ 2553

1. ห้ามพาดพิงถึงสถาบันพระมหากษัตริย์ในทางที่ไม่เหมาะสม
2. ห้ามแสดงความเห็นด้วยถ้อยคำหยาบคาย หรือส่อไปในทางที่ไม่สุภาพ
3. ห้ามเสนอข้อความ เนื้อหา หรือรูปภาพที่ส่อไปทางลามก อนาจาร หรือล่อแหลม หมิ่นเหม่ต่อศีลธรรมโดยทั่วไป
4. ห้ามโจมตีหรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อทุกศาสนา
5. ห้ามวิพากษ์วิจารณ์ พาดพิงสมาชิกเว็บบอร์ดคนอื่นๆ ในทางเสียหาย
6.ห้ามประกาศโฆษณาซื้อขายสินค้า หรือโฆษณาใดๆก็ตาม *
7.ห้ามตั้งกระทู้หรือแสดงความเห็นที่มีลักษณยั่วยุให้เพื่อนสมาชิกโกรธเคือง หรือสร้างความร้าวฉาน แตกความสามัคคีในหมู่สมาชิก *
8.ห้ามตั้งกระทู้ในลักษณะปลุกระดมไม่ว่าในทางใดๆ ให้เกิดความรุนแรงต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และประชาชน *
9. วิธีปฏิบัติสำหรับผู้ดูแล เมื่อมีการทำผิดระเบียบ คือ
9.1 ในกรณีที่เป็นกระทู้ที่มีความผิดตามข้อ1.ให้ลบทั้งกระทู้ ส่วนข้ออื่นๆให้ย้ายกระทู้ไปไว้ในห้องขัง
9.2 ในกรณีที่เป็นความเห็น ให้ลบความเห็น และทุกความเห็นที่อ้างอิงความเห็นที่ผิดกฎนั้น
9.3 แจ้งเตือนผู้ที่กระทำผิดกฎ ผ่านทางข้อความส่วนตัว
10. ผู้ที่ได้รับการเตือนการทำผิดกฎมากกว่า 3 ครั้ง ในครั้งแรกจะถูกแบน 3 วัน และติดทัณฑ์บน 14 วันหลังจากนั้น
11. ในกรณีที่เคยถูกแบนแล้ว และมีการทำผิดกฎมากกว่า 2 ครั้งในช่วงที่ไม่ใช่ทัณฑ์บน ให้ลงโทษด้วยการแบน 7 วัน และทัณฑ์บนอีก 30 วัน
12. หากมีการทำผิดกฎระหว่างทัณฑ์บน จะถูกแบนออกจากระบบทันที
13. admin สามารถแบนสมาชิกที่กระทำผิดกฎอย่างรุนแรงได้ทันทีโดยไม่มีกำหนดเลิกแบนในกรณีดังต่อไปนี้
13.1 ใช้ถ้อยคำจาบจ้วงสถาบัน
13.2 ใช้ถ้อยคำหยาบคายทางเพศ
13.3 โพสต์ภาพลามกอนาจาร
13.4 วิพากษ์วิจารณ์ศาสดา รูปเคารพ หรือความเชื่อทางศาสนาในทางเสื่อมเสีย
13.5 เห็นได้ชัดว่ามีเจตนาเข้ามาสร้างความวุ่นวาย เช่นการ flood กระทู้ หรือพยายามโพสต์สิ่งผิดกฎหมาย
13.6 การกระทำที่ละเมิดความเป็นส่วนตัวของสมาชิกด้วยวิธีการใดๆ
13.7การโพสข้อมูลที่บ่อนทำลายชาติ ขนบธรรมเนียมวัฒนธรรมที่ดีงามอย่างร้ายแรง
13.8กระทู้หรือความเห็นที่โฆษณาซื้อขายสินค้า โฆษณาต่างๆ *
13.9กระทู้ที่ปลุกระดมให้สร้างความรุนแรง กระทำผิดต่อกฎหมาย *

กฎข้อบังคับสำหรับลายเซ็น

1. ลายเซ็นจะต้องมีความสูงไม่เกิน 96 pixel หากมีข้อความใต้รูปด้วย ให้ใช้การคำนวณตามข้อ 2
2. สำหรับข้อความเฉพาะส่วนที่อยู่ใต้รูป นับเป็น 20 pixel ต่อ 1 บรรทัด
3. ห้ามใช้ font ขนาดเกิน 24px

กฎข้อบังคับ เรื่องรูปประจำตัว

1. รูปประจำตัว ให้มีความสูงไม่เกิน 90px

กฎเฉพาะผู้ดูแลเว็บบอร์ด(WM และ MOD)

1.WM และ MOD สามารถโพสเรื่องการเมืองและเรื่องอื่นๆ ได้ตามปกติ
2. WM และ MOD ห้ามสนทนาในบอร์ดและข้อความส่วนตัวในลักษณะต่อไปนี้
2.1. วิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงให้สมาชิกเกิดความเสียหาย
2.2. ดูถูกดูแคลนความเห็นของสมาชิก
2.3. ยั่วยุให้เกิดการทะเลาะเบาะแว้ง
2.4. เปิดเผยความลับใดๆของสมาชิก
2.5. ต่อล้อต่อเถียงกับสมาชิก
3.หากทำ ผิดกฎเรื่องของการวิพากษ์ วิจารณ์ พาดพิงสมาชิก ให้มีโทษ 2 เท่า
4. การกระทำใดๆ ของทีมงานหากเกิดข้อสงสัย ให้อธิบายว่าทำผิดกฎข้อไหน โดยอาจแสดงเหตผลพอสมควรให้สมาชิกเข้าใจ สมาชิกสามารถอุทธรณ์เรื่องมาที่ WM โดย WM จะเป็นผู้ตัดสิน คำตัดสินของ WM ถือเป็นที่สุด
5.WM และ MOD อาจพ้นจากตำแหน่งได้โดย
5.1 ลาออกจากตำแหน่ง
5.2 ไม่ล็อคอินเข้า เว็บไซต์นานเกินกว่า๒อาทิตย์โดยไม่แจ้งแก่ผู้ดูแลท่านอื่น
5.3 ทำผิดกฎ ร้ายแรง เรื่องกฎการใช้งานเว็บบอร์ดข้อ1 ข้อ4 ข้อ10.1-10.7
5.4 ถูกพิจารณาให้ออกเพราะทำผิดกฎเฉพาะผู้ดูแลเว็บบอร์ดซ้ำซ้อน
5.5 พ้นจากวาระ การดำรงตำแหน่ง(ยังไม่มีผลใช้บังคับ จนกว่าจะมีมติในที่ประชุมออกมาชัดเจน)
6.สำหรับWM และ MOD ไม่ให้ทำผิดกฎตามข้อ 2. แม้ในห้องพักหรือห้องเลือกตั้งหรือส่วนใดส่วนหนึ่งของบอร์ด
7.กรณีที่ผู้มีหน้าที่ในการดูแลบอร์ด ลงไปเสนอความเห็นแย้งกับสมาชิก นำมาซึ่งการโต้เถียง และกรณีพิพาท ขอให้ผู้ปฏิบัติหน้าที่ท่านนั้น ๆ ยุติการทำหน้าที่ในกระทู้นั้น ๆ คือ หากจะมีการลบ แก้ไขข้อความ ล็อค ย้ายกระทู้ ให้ผู้ปฏิบัติหน้าที่ท่านอื่น ๆ เป็นผู้พิจารณาแทน หรือแจ้งให้ทีมงานท่านอื่นพิจารณาแทนกรณีพบเห็นความผิด**

นับแต่วันประกาศกฎนี้ ขอให้สมาชิกทุกท่านปฏิบัติตามกฎนี้แทนกฎเดิม

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน

*กฎการใช้งานเว็บบอร์ด อัพเดดกฎเพิ่มเติมวันที่ ๕ เมษายน ๒๕๕๓

**กฎการใช้งานเว็บบอร์ด อัพเดดกฎเพิ่มเติมวันที่ ๙ มิถุนายน ๒๕๕๓
Canthai

Postby soco » Sun Aug 01, 2010 7:44 pm

กลับมาแล้วครับ :mrgreen: :D
soco

Postby ริวเซย์ » Mon Aug 02, 2010 12:00 pm

ก่อนอื่นมาตอบคำถามนะครับ

ผมไม่ได้บ้าอำนาจ ผมบริหารบอร์ดเพราะได้รับมอบหน้าที่มาจากAdmin ซึ่งผมก็ได้
พยายามรักษากฎที่มีอยู่อย่างเต็มความสามารถ

กฎการใช้งานที่ใช้อยู่ทุกวันนี้ กฎส่วนใหญ่ก็มาจากมติของผู้บริหารบอร์ดรุ่นเก่านั่นเอง
เพียงแต่เพิ่มเนื้อหาเข้าไปบ้างเพื่อให้สมบูรณ์ยิ่งขึ้น

การจะมาอ้างว่ากฎนี้ใครร่าง ไม่เป็นปชต.แล้วไม่ปฏิบัติตามคงจะไม่ได้ครับ ทุกคนต้อง
ปฏิบัติตาม แม้แต่ตัวผมเองก็เถอะ

ส่วนการยึดล็อคอินซ้อนนั้น เป็นนโยบายของบอร์ดมาตั้งนานแล้ว เพื่อจัดการกับพวก
ที่แอบแฝง มีเจตนาไม่สุจริต ซึ่งโดยปกติแล้วสมาชิกทั่วไปที่ต้องการแสดงความเห็นทาง
การเมือง มีล็อคอินเดียวก็เพียงพอ คนที่มีล็อคอินซ้อน ก็มีผมกับคุณริดกุน ที่มีล็อคอิน
แอดมินเอาไว้จัดการปัญหาบอร์ดเท่านั้น ไม่ได้เอามาใช้พร่ำเพรื่อ การสมัครล็อคอินซ้อน
เป็นเจตนาไม่สุจริตที่ต้องดำเนินการแบนล็อคอินซ้อนนั้น แม้จะไม่มีบังคับในกฎก็ตาม

การบังคับใช้กฎโดยปกติแล้ว จะพิจารณาตามกฎที่มีอยู่ เว้นแต่การกระทำของสมาชิกบาง
อย่างที่มันเกินขอบเขต ผมในฐานะWM ก็ดำเนินการได้ตามความเหมาะสมเช่นเดียวกัน
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby Canthai » Mon Aug 02, 2010 12:03 pm

เรียนกฎหมายมาจากสำนักไหน
Canthai

Postby ริวเซย์ » Mon Aug 02, 2010 12:21 pm

ในนี้มีสมาชิกหลายท่านนะครับที่สมัครล็อคอินซ้อน ผมก็แบนล็อคอินซ้อนหมดทุกคน
ไม่ใช่มาทำในกรณีคุณกรณีแรก ไม่ว่าอย่างไร ก็ไม่เหมาะสมด้วยประการทั้งปวง ต้อง
ถามตัวคุณเองก่อนครับว่า จะสมัครล็อคอินซ้อนไปเพื่ออะไร ในเมื่อการใช้งานโดยปกติ
มีล็อคอินเดียวก็เพียงพอแล้ว
ริวเซย์
Site Admin

Postby Canthai » Mon Aug 02, 2010 12:23 pm

หลักกฎหมายบอกว่า บุคคลย่อมไม่ต้องรับโทษเมื่อกฎหมายไม่ได้ให้มีโทษ

คุณใช้หลักอะไรมาลงโทษล็อคอินซ้อน แล้วรู้ได้ยังไงว่ามีล็อคอินซ้อนคนเดียว
Canthai

Postby ริวเซย์ » Mon Aug 02, 2010 12:29 pm

เป็นเรื่องของความถูกต้อง เหมาะสม นอกจากกฎการใช้งานแล้วผมมีหน้าที่ดำเนินการทุกประการ
ให้บอร์ดเป็นไปในทิศทางที่ดี สงบ เรียบร้อย การสมัครล็อคอินซ้อนเป็นเรื่องไม่พึงประสงค์ที่ต้อง
ดำเนินการจำกัดสมาชิกดังกล่าวให้เหลือล็อคอินเดียว

กฎการใช้งานกับกฎหมายคนละเรื่องกันนะครับ ถึงจะไม่มีระบุเอาไว้ในกฎ แต่อะไรที่มันเกินขอบ
เขต ผมก็บริหารจัดการให้มันเหมาะสมกลับเข้าสู่ความพอดี เพื่อการใช้งานบอร์ดโดยปกติ
ริวเซย์
Site Admin

Postby Canthai » Mon Aug 02, 2010 12:35 pm

ไม่มีกฎ แล้วไปลงโทษผู้อื่น เค้าเรียกบ้าอำนาจ

ขนาดใช้บัตรประชาชนสมัครสมาชิก เค้ายังไม่บ้าขนาดนี้
Canthai

Postby ริวเซย์ » Mon Aug 02, 2010 12:53 pm

เอาเถอะครับ ถ้าคุณอ้างแบบนั้น เพื่อความสบายใจเดี๋ยวผมจะเขียนเป็นกฎ
เอาไว้ให้ชัดเจนละกันครับ จะได้ไม่คลุมเครือกันอีกต่อไป
ริวเซย์
Site Admin

Postby ริวเซย์ » Mon Aug 02, 2010 12:59 pm

กฎการใช้งานเว็บบอร์ด ออก ณ วันที่ 7 สิงหาคม 2549 เพิ่มเติม ณ วันที่ 4 กุมภาพันธ์ 2553

1. ห้ามพาดพิงถึงสถาบันพระมหากษัตริย์ในทางที่ไม่เหมาะสม
2. ห้ามแสดงความเห็นด้วยถ้อยคำหยาบคาย หรือส่อไปในทางที่ไม่สุภาพ
3. ห้ามเสนอข้อความ เนื้อหา หรือรูปภาพที่ส่อไปทางลามก อนาจาร หรือล่อแหลม หมิ่นเหม่ต่อศีลธรรมโดยทั่วไป
4. ห้ามโจมตีหรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อทุกศาสนา
5. ห้ามวิพากษ์วิจารณ์ พาดพิงสมาชิกเว็บบอร์ดคนอื่นๆ ในทางเสียหาย
6.ห้ามประกาศโฆษณาซื้อขายสินค้า หรือโฆษณาใดๆก็ตาม *
7.ห้ามตั้งกระทู้หรือแสดงความเห็นที่มีลักษณยั่วยุให้เพื่อนสมาชิกโกรธเคือง หรือสร้างความร้าวฉาน แตกความสามัคคีในหมู่สมาชิก *
8.ห้ามตั้งกระทู้ในลักษณะปลุกระดมไม่ว่าในทางใดๆ ให้เกิดความรุนแรงต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และประชาชน *
9. วิธีปฏิบัติสำหรับผู้ดูแล เมื่อมีการทำผิดระเบียบ คือ
9.1 ในกรณีที่เป็นกระทู้ที่มีความผิดตามข้อ1.ให้ลบทั้งกระทู้ ส่วนข้ออื่นๆให้ย้ายกระทู้ไปไว้ในห้องขัง
9.2 ในกรณีที่เป็นความเห็น ให้ลบความเห็น และทุกความเห็นที่อ้างอิงความเห็นที่ผิดกฎนั้น
9.3 แจ้งเตือนผู้ที่กระทำผิดกฎ ผ่านทางข้อความส่วนตัว
10. ผู้ที่ได้รับการเตือนการทำผิดกฎมากกว่า 3 ครั้ง ในครั้งแรกจะถูกแบน 3 วัน และติดทัณฑ์บน 14 วันหลังจากนั้น
11. ในกรณีที่เคยถูกแบนแล้ว และมีการทำผิดกฎมากกว่า 2 ครั้งในช่วงที่ไม่ใช่ทัณฑ์บน ให้ลงโทษด้วยการแบน 7 วัน และทัณฑ์บนอีก 30 วัน
12. หากมีการทำผิดกฎระหว่างทัณฑ์บน จะถูกแบนออกจากระบบทันที
13. admin สามารถแบนสมาชิกที่กระทำผิดกฎอย่างรุนแรงได้ทันทีโดยไม่มีกำหนดเลิกแบนในกรณีดังต่อไปนี้
13.1 ใช้ถ้อยคำจาบจ้วงสถาบัน
13.2 ใช้ถ้อยคำหยาบคายทางเพศ
13.3 โพสต์ภาพลามกอนาจาร
13.4 วิพากษ์วิจารณ์ศาสดา รูปเคารพ หรือความเชื่อทางศาสนาในทางเสื่อมเสีย
13.5 เห็นได้ชัดว่ามีเจตนาเข้ามาสร้างความวุ่นวาย เช่นการ flood กระทู้ หรือพยายามโพสต์สิ่งผิดกฎหมาย
13.6 การกระทำที่ละเมิดความเป็นส่วนตัวของสมาชิกด้วยวิธีการใดๆ
13.7การโพสข้อมูลที่บ่อนทำลายชาติ ขนบธรรมเนียมวัฒนธรรมที่ดีงามอย่างร้ายแรง
13.8กระทู้หรือความเห็นที่โฆษณาซื้อขายสินค้า โฆษณาต่างๆ *
13.9กระทู้ที่ปลุกระดมให้สร้างความรุนแรง กระทำผิดต่อกฎหมาย *
13.10สมัครล็อคอินซ้อน โดยไม่มีหน้าที่ในเสรีไทยเว็บบอร์ด ***

กฎข้อบังคับสำหรับลายเซ็น

1. ลายเซ็นจะต้องมีความสูงไม่เกิน 96 pixel หากมีข้อความใต้รูปด้วย ให้ใช้การคำนวณตามข้อ 2
2. สำหรับข้อความเฉพาะส่วนที่อยู่ใต้รูป นับเป็น 20 pixel ต่อ 1 บรรทัด
3. ห้ามใช้ font ขนาดเกิน 24px

กฎข้อบังคับ เรื่องรูปประจำตัว

1. รูปประจำตัว ให้มีความสูงไม่เกิน 90px

กฎเฉพาะผู้ดูแลเว็บบอร์ด(WM และ MOD)

1.WM และ MOD สามารถโพสเรื่องการเมืองและเรื่องอื่นๆ ได้ตามปกติ
2. WM และ MOD ห้ามสนทนาในบอร์ดและข้อความส่วนตัวในลักษณะต่อไปนี้
2.1. วิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงให้สมาชิกเกิดความเสียหาย
2.2. ดูถูกดูแคลนความเห็นของสมาชิก
2.3. ยั่วยุให้เกิดการทะเลาะเบาะแว้ง
2.4. เปิดเผยความลับใดๆของสมาชิก
2.5. ต่อล้อต่อเถียงกับสมาชิก
3.หากทำ ผิดกฎเรื่องของการวิพากษ์ วิจารณ์ พาดพิงสมาชิก ให้มีโทษ 2 เท่า
4. การกระทำใดๆ ของทีมงานหากเกิดข้อสงสัย ให้อธิบายว่าทำผิดกฎข้อไหน โดยอาจแสดงเหตผลพอสมควรให้สมาชิกเข้าใจ สมาชิกสามารถอุทธรณ์เรื่องมาที่ WM โดย WM จะเป็นผู้ตัดสิน คำตัดสินของ WM ถือเป็นที่สุด
5.WM และ MOD อาจพ้นจากตำแหน่งได้โดย
5.1 ลาออกจากตำแหน่ง
5.2 ไม่ล็อคอินเข้า เว็บไซต์นานเกินกว่า๒อาทิตย์โดยไม่แจ้งแก่ผู้ดูแลท่านอื่น
5.3 ทำผิดกฎ ร้ายแรง เรื่องกฎการใช้งานเว็บบอร์ดข้อ1 ข้อ4 ข้อ10.1-10.7
5.4 ถูกพิจารณาให้ออกเพราะทำผิดกฎเฉพาะผู้ดูแลเว็บบอร์ดซ้ำซ้อน
5.5 พ้นจากวาระ การดำรงตำแหน่ง(ยังไม่มีผลใช้บังคับ จนกว่าจะมีมติในที่ประชุมออกมาชัดเจน)
6.สำหรับWM และ MOD ไม่ให้ทำผิดกฎตามข้อ 2. แม้ในห้องพักหรือห้องเลือกตั้งหรือส่วนใดส่วนหนึ่งของบอร์ด
7.กรณีที่ผู้มีหน้าที่ในการดูแลบอร์ด ลงไปเสนอความเห็นแย้งกับสมาชิก นำมาซึ่งการโต้เถียง และกรณีพิพาท ขอให้ผู้ปฏิบัติหน้าที่ท่านนั้น ๆ ยุติการทำหน้าที่ในกระทู้นั้น ๆ คือ หากจะมีการลบ แก้ไขข้อความ ล็อค ย้ายกระทู้ ให้ผู้ปฏิบัติหน้าที่ท่านอื่น ๆ เป็นผู้พิจารณาแทน หรือแจ้งให้ทีมงานท่านอื่นพิจารณาแทนกรณีพบเห็นความผิด**

นับแต่วันประกาศกฎนี้ ขอให้สมาชิกทุกท่านปฏิบัติตามกฎนี้แทนกฎเดิม

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน

*กฎการใช้งานเว็บบอร์ด อัพเดดกฎเพิ่มเติมวันที่ ๕ เมษายน ๒๕๕๓

**กฎการใช้งานเว็บบอร์ด อัพเดดกฎเพิ่มเติมวันที่ ๙ มิถุนายน ๒๕๕๓

***กฎการใช้งานเว็บบอร์ด อัพเดดกฎเพิ่มเติมวันที่ ๒ สิงหาคม ๒๕๕๓
ริวเซย์
Site Admin

Postby loginofu » Mon Aug 02, 2010 2:56 pm

ตกลงว่า WM คำตัดสินไม่ถือเป็นที่สิ้นสุด สำหรับสมาชิกนะครับ
เป็นที่สิ้นสุดสำหรับการทำงานของ Mod อย่างเดียว :lol: :lol:
ล็อกอิน Canthai ก็ยังสามารถใช้ได้เป็นปกติ เพราะตอนนั้นยังไม่มีกฎ
งั้นคราวหน้าพอผมโดนแบน ผมก็ประกาศทิ้งล็อกอินเก่า สมัครล็อกอินใหม่มาเล่น
ดังนั้นผมไม่ทำผิดกฎ เพราะไม่ใช่ล็อกอินซ้อน คุณก็ห้ามมาแบนผมนะ
พอเสร็จพ้นโทษแบน ผมก็กลับมาใช้ล็อกอินเดิม ประกาศว่าผมเปลี่ยนใจกลับมาใช้ล็อกอินเก่าดีกว่า
แล้วทิ้งล็อกอินใหม่ (ไม่ใช่ล็อกอินซ้อนนะ ผมบอกแล้ว :mrgreen: )
แค่นี้ ก็หมดเรื่อง ผมก็เล่นได้ตลอด ไม่มีโทษไหนมาลงโทษผมได้ ผมไม่ได้ทำผิดกฎซักข้อ :mrgreen: :mrgreen:

just in case. wrote:

ริวเซย์ wrote:ตอบคุณsee-u

สำหรับสมาชิกแคนไท หากตรวจพบว่าสมัครซ้อนเข้ามาระหว่างลงโทษ
อีกครั้งเดียว จะมีมาตรการแบนล็อคอินหลักและล็อคอินซ้อนทันที

จากนั้นเป็นต้นไป ผมจะให้โอกาสสมัครเข้ามาใหม่อีกครั้งเดียว หากยัง
ไม่สนใจกฎการใช้งานก็จะยึดล็อคอินถาวร ไม่ให้สมัครใหม่อีกเลย

ที่ผ่านมาผมได้แบนทั้งล็อคอิน ไอเมล ไอพี แต่ดูเหมือนจะยังคงดื้อกันอยู่
วิธีสุดท้ายที่ผมจะนำมาใช้ก็คือปิดระบบรับสมัคร หรือพิจารณาผู้สมัครเอง
เป็นรายๆไป ตรงนี้ต้องดูกันอีกทีครับ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

อ้อ....ขอถามอีกข้อ แลวตกลงครั้งที่ผ่านมาแบนได้จริงซักวันไหมครับ
ถ้ามีประสิทธิภาพ และคำแก้ตัวแค่นี้ คราวหน้าผมจะได้รับรู้ไว้ว่า
บอกไปมันก็ไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอก นั่งดูไป ถ้าไม่พอใจก็เล่นหัวแม่+งูเลยง่ายกว่า
กฎอะไรมันใช้ไม่ได้จริงหรอก
loginofu wrote:ขอโทษที่ต้องรบกวนคุณริวเซย์ครับ
เนื่องจากมีการโพสโดยล็อกอินดังกล่าวอีกครั้ง จึงอยากสอบถามเป็นข้อๆดังนี้

1. เนื่องจากระยะเวลาการลงโทษของล็อกอินหลักนั้นยังเหลืออยู่
การแบนล็อกอินหลัก และล็อกอินซ้อนไปแล้ว ถือว่าคดีเก่าสิ้นสุด
เปิดให้สมัครใหม่และเล่นได้ทันทีหรือเปล่าครับ

2. ในกรณีที่มีการแบนชั่วคราว แล้วมีการสมัครล็อกอินซ้อนมาเล่นในระยะเวลาดังกล่าว
การลงโทษจะทำแบบไหน
เช่น แบนล็อกอินซ้อน
หรือ แบนล็อกอินซ้อน และคาดโทษล็อกอินหลัก
หรือ แบนล็อกอินซ้อน คาดโทษล็อกอินหลัก และนับระยะเวลาแบนชั่วคราวเพิ่ม
หรือ อื่นๆ...(โปรดระบุ)
ที่ต้องถามเนื่องจาก หากดูแล้ว คนที่ถูกลงโทษยังสามารถเข้ามาเล่นได้ตามปกติ
ก็เท่ากับเขาได้รับโทษเพียงต้องปลอมล็อกอินอื่นมาเล่นเท่านั้น

3. มีวิธีป้องกันการสมัครล็อกอินซ้อนอย่างอื่นเพิ่มเติมบ้างหรือยัง

ขอโทษที่รบกวนอีกครั้ง
loginofu

Postby ริวเซย์ » Mon Aug 02, 2010 5:45 pm

รอบที่แล้วแบนถาวรแล้วครับ แต่อาจผิดพลาดทางเทคนิคที่แบนซ้ำซ้อนก็เป็นได้

ขณะนี้ได้ดำเนินการแบนถาวรแล้ว แต่ยังไม่ตัดสิทธิสมาชิกแคนไทที่จะสมัครใหม่
อีกครั้งหนึ่ง ซึ่งหากยังฝ่าฝืนกฎบ่อยครั้ง ก็จะไม่เปิดโอกาสให้สมาชิกรายนี้สมัคร
ใหม่ต่อไป

กฎก็ต้องว่ากันตามกฎที่ผ่านมาใช้การรอมชอมแล้วก็ไม่ค่อยใส่ใจกัน รบกวนรักษา
กฎกันอย่างจริงจังด้วยครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby loginofu » Mon Aug 02, 2010 6:26 pm

รับทราบ
ขอโทษที่รบกวน
และขอบคุณที่เร่งดำเนินการให้ครับ
loginofu

Postby soco » Mon Aug 02, 2010 8:50 pm

มีคนบ้าที่ไหน มาถอด ลายเซ็นต์ผมออกไป

ริวเซย์ คุณต้องแจงมา

ไม่งั้นผมเมลล์ไปด่าคุณอีก
.
.
.
.
.
soco

Postby ริวเซย์ » Mon Aug 02, 2010 9:03 pm

ผมไม่ได้ลบครับ ผมแจงแล้วนะ

อืม...แต่คิดดูแล้ว ลายเซ็นต์ก็ไม่ค่อยเหมาะเท่าไร

ผมลบให้เอาไหมครับ ฟรีๆไม่คิดเงิน

:mrgreen:
ริวเซย์
Site Admin

PreviousNext

Return to สภากาแฟ