สงสารนายกอภิสิทธ์จังคับ

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: สงสารนายกอภิสิทธ์จังคับ

Postby loveking » Mon Mar 29, 2010 9:26 pm

คนเราไม่มีใครดีไปทุกคนหรอกค่ะ

แค่ที่ทำเห็นแก่คนอื่นบ้างมั้ยพวกคุณเสื้อแดง

ทำคนอื่นเขาเดือดร้อน

วันนี้นายกท่านก็เหนื่อยมาพอแล้วดันให้ท่านต้องแสดงอาการเป็นคุณๆจะโมโหมั้ย
คนรุ่นใหม่ก็มีความคิด ไม่มีใครถูกเสมอขอแค่ทำเพื่อประเทศกับในหลวงก็พอค่ะ ขอให้พระองค์ทรงพระเจริญ

http://www.variety-zone.com/?fromuid=38577
loveking

Postby Moon » Mon Mar 29, 2010 9:26 pm

สามคนเสื้อแดง พูดจาเหมือนบนเวที ลิ่วล้อเสื้อแดงฟังแล้วก็เฮ เป็นของธรรมดา

สามคนเสื้อฟ้า พูดจาอยู่ในร่องในรอย พูดเพื่อประชาชนทั้งประเทศ คนที่ไม่ใช่เสื้อแดง ได้ฟังแล้วเฮ อันนี้ไม่ธรรมดา
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby HWD » Mon Mar 29, 2010 9:27 pm

ถ้าทำใจกลางๆ น่าจะเห็นได้ว่า นายกฯตั้งใจทำงานและมีจิตสาธารณะสูงมาก

ได้แต่หวังว่าจะมีคนในกลุ่มเสื้อแดงเห็นความดีตรงนี้ และให้ท่านได้สลายความไม่ลงรอยของประเทศด้วยวิธีที่เสนอ เวลาแค่ 8 เดือนไม่นานเลย ... จะได้ก้าวข้ามผ่านวิกฤติที่คนบ้าอำนาจคนเดียวสร้างขึ้นมา
HWD

Postby สวิส » Mon Mar 29, 2010 9:37 pm

นายกฯอภิสิทธิ์คนดี ให้กำลังใจท่านครับ ใครจะว่าอะไรก็ช่างครับ หินผาอันแข็งแกร่งนั้นไม่หวั่นกับการที่หมาเยี่ยวรด หรือนกขี้ใส่ สู้ๆครับท่าน
"ประชาธิปไตยคือการถือประโยชน์ของประชาชนเป็นใหญ่" ...พุทธทาสภิกขุ...

เป็นสมุนอำมาตย์ ดีกว่า เป็นสมุนทรราชย์ทักษิณ
สวิส

Postby toomood » Mon Mar 29, 2010 9:38 pm

สงสารด้วย

แล้วก็นับถือนายกอภิสิทธิ์ ในความเป็นคนมีน้ำอดน้ำทน อดกลั้นต่อความหยาบคาย ตอแหล สารเลวของเสื้อแดง
toomood

Postby คิดดีทำดี » Mon Mar 29, 2010 9:43 pm

ชื่นชมนายกอภิสิทธิ์ครับ ตอบได้ดีและแม่นข้อมูลมากๆ ไม่เหมือนไอ้ตู่้ลูกเต่าที่เอาแต่อ่านอยู่นั่นแหละ :lol:

งานนี้ ตู่ และ โหวงเหวงรับหน้าที่ยั่วโมโหนายก วีระรับหน้าที่ลูบหลังนายก

แต่มวยคนล่ะชั้น เพราะนายกแม่นข้อมูลมากๆ กล่าวหาอะไรมาจำข้อมูลและตอบได้สดๆ สะใจที่ด่าไปถึงแม้วว่ากู้เงินเยอะที่สุดในประวัิติศาสตร์ :lol:

สรุปงานนี้สามเกลอและคณะสิ้นชีพแล้วครับ :lol:
คำว่าไพร่ตรงข้ามกับผู้ดี พ่อผมสอนเสมอว่าคนเราจะเป็นผู้ดี หรือเป็นไพร่มิใช่อยู่ที่ชาติกำเนิดหรือตระกูล หากแต่อยู่ที่การกระทำ
(ฯพณฯ อนันท์ ปันยารชุน)
คิดดีทำดี

Postby Swatvirus » Mon Mar 29, 2010 9:54 pm

คนไทย ถ้าเอาแต่ชนะอีกผ่ายอีกผ่ายแพ้ ก็ไม่จบไม่สิ้น ถ้าหากคนไทย ช่วยกันพัฒนาบ้านเมืองให้เจริญก้าวหน้าต่อไป
ใช้ชีวิตอยู๋อย่างพอเพียงตามแนวพระราชดำริ และทำให้ เมืองไทยนั้น เจริญก้าวหน้าแซงประเทศ อื่นได้ นั่นแหละ คือ
"ความชัยชนะที่แท้จริงของคนไทย"

ขอเป็นกำลังใจให้ นายอภิสิทธ์ เวชชาชีวะ นายกรัฐมนตรี
Swatvirus

Postby mar » Mon Mar 29, 2010 9:58 pm

นายกอภิสิทธิ์เป็นทรัพยากรที่ล้ำค่าของประเทศไทย
เราเคยมีคนดีแต่ไม่เก่ง มีคนเก่งแต่ไม่ดี ท่านนายกคนนี้
มีทั้งดีและเก่ง และไม่ใช่เก่งแบบธรรมดาๆ สามารถทำงาน
ได้ปริมาณมากกว่าคนอื่นภายในเวลาเท่ากัน เหมือนรู้ลึก
ในงานทุกเรื่องไม่ต้องรอให้ใครมาเตรียมเรื่อง มาสรุปให้
เลย
คนไทยมีของดีต้องรู้คุณค่าของดี ช่วยกันสนับสนุนปกป้อง
ไม่รู้จะมีคนคุณภาพขนาดนี้มาเป็นนักการเมืองอีกเมื่อไร
mar

Postby จีรนุช » Mon Mar 29, 2010 10:04 pm

รักกันเฉยๆไม่พอ ต้องส่งหัวหน้าเเก็งต่างๆขึ้นศาล บ้านเมืองถึงจะไำปได้ั ทุกวันนี้ก็พอไหว เเค่มันสะดุดนิดๆหน่อยๆ :lol: :lol:
จีรนุช

Postby ช่างรัก » Mon Mar 29, 2010 10:22 pm

เป็นกำลังใจให้ท่านนายก :)
ช่างรัก

Postby พิมรำไพ » Mon Mar 29, 2010 10:43 pm

นายกฯ ทำดีที่สุดแล้วค่ะ ใช้ความอดทนอดกลั้นมาก
นับถือหัวใจสุภาพบุรุษคนนี้
ดีใจที่ตำแหน่งนายกรัฐมนตรี เป็นคุณอภิสิทธิ์ค่ะ

ผู้ชายคนนี้สุดยอดคนดี คนเก่ง คนกล้า
เมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ คนจัญไรอยากเป็นใหญ่ในแผ่นดิน
พิมรำไพ

Postby nontee » Mon Mar 29, 2010 10:49 pm

mar wrote:นายกอภิสิทธิ์เป็นทรัพยากรที่ล้ำค่าของประเทศไทย
เราเคยมีคนดีแต่ไม่เก่ง มีคนเก่งแต่ไม่ดี ท่านนายกคนนี้
มีทั้งดีและเก่ง และไม่ใช่เก่งแบบธรรมดาๆ สามารถทำงาน
ได้ปริมาณมากกว่าคนอื่นภายในเวลาเท่ากัน เหมือนรู้ลึก
ในงานทุกเรื่องไม่ต้องรอให้ใครมาเตรียมเรื่อง มาสรุปให้
เลย
คนไทยมีของดีต้องรู้คุณค่าของดี ช่วยกันสนับสนุนปกป้อง
ไม่รู้จะมีคนคุณภาพขนาดนี้มาเป็นนักการเมืองอีกเมื่อไร

ไม่ต้องห่วงครับ ประชาธิปัตย์สร้างนักการเมืองรุ่นใหม่เตรียมใว้ทำงาน

ในตำแหน่งนายกรัฐมนตรีอีกหลายท่านครับ ยกตัวอย่าง คุณกรณ์ก็ทำ

งานนี้ได้ อ.ปณิธาน ก็เยี่ยม ล่าสุดก็คุณหมอบูรณัช สมุทรักษ์ เป็นต้น

สิ่งที่นักการเมืองรุ่นใหม่เหล่านี้ของ ปชป. มีเหมือนคุณอภิสิทธิ์ก็คือ

ความรอบรู้ + ความซื่อสัตย์สุจริต ครับ

ปล.ตกคุณอภิรักษ์ ไปอีกคน แต่คนนี้วัยไล่เลี่ยกับคุณอภิสิทธิ์ คงจะได้
เกษียรทางการเมืองไปพร้อมๆกับคุณอภิสิทธิ์
Last edited by nontee on Mon Mar 29, 2010 11:01 pm, edited 1 time in total.
nontee

Postby มีคณา » Mon Mar 29, 2010 10:58 pm

แต่ก่อนไม่ปลื้มเท่าไหร่ เห็นว่าหล่อดี เรียนเก่ง ชาติตระกูลดี มีโอกาสดีในสังคมว่างั้นเถอะ
ซึ่งก็คือเปลือก

แต่ 2 วันนี้เห็นถึงความเป็นคนเปิดใจกว้าง ยอมรับฟัง มีวุฒิภาวะ มีความจริงใจในสันติวิธี
ซึ่งก็คือแก่น
มีคณา

Postby ter162525 » Mon Mar 29, 2010 11:03 pm

ตอนแรกผมคิดว่านายกอายุยังน้อยไม่น่าจะรับมือกับแม้วไหว แต่ที่ผ่านมาท่านทำให้เห็นว่า ท่านสามารถทำให้แม้วเสียหลักไปตั้งหลายครั้ง ตั้งแต่เป็นฝ่ายค้าน
สมแล้วที่ท่านชวน สอนและฝากความหวังเพื่อให้เป็นนักการเมืองน้ำดีในสภา :D
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป
ter162525

Postby speci » Tue Mar 30, 2010 1:07 am

แล้วถ้าคุยกับ ATOM จะเหนื่อยชิบหาย รับรอง
speci

Postby vigz » Tue Mar 30, 2010 8:44 am

ร่วมให้กำลังใจกับท่านนายกอีกหนึ่งเสียงครับ สู้ๆครับๆ คนไทยให้กำลังใจท่านอยู่
พวกเราสีเดียวกันครับ ศีรษะนี้มอบให้พระเจ้าแผ่นดิน
Only love is Real
vigz

Postby Kadie » Tue Mar 30, 2010 10:23 am

Bookmarks wrote:ไม่เหนื่อยได้ไงครับ คุยกับควาย ต้องให้นายกท่านพูดซ้ำซาก ขนาดพูดแล้วพูดอีก พวกมันยังไม่เข้าใจเลย

เห็นด้วยค่ะ และขอให้กำลังใจนายกตลอดไป
If you are going through hell, keep walking. -- Sir Winston Churchill
Kadie

Postby Swatvirus » Tue Mar 30, 2010 10:47 am

ไม่มีนายกคนไหนหรอกครับที่เข้ามาทำงานแล้วสามารถแก้ ปัญหาทุกอย่างได้ภายใน ระยะเวลาอันสั้นๆ
เพราะนายกเค้า เข้ามาตอนที่ มีปัญหาหนักพอสมควร คุณเข้ามาคุณก็ทำไม่ได้หรอกครับโดนไล่เหมือนกันแหละครับ
ความชนะ ของกลุ่มใดกลุ่มหนึ่งในการชุมนุมประท้วง คือความแพ้ ของประเทศชาติเพราะ ถ้าหากเราไม่ช่วยกัน ประเทศก็จะดำเนินต่อไปไม่ได้
ยิ่งหากยุบสภาตอนนี้ เศรษฐกิจ ยิ่งถอยหลัง ไปอีก 6 เดือนกว่าจากู้ คืนมาได้
ถ้ายุบจริง เลือกตั้งครั้งหน้าผมจะเลือก นายกคนเดิม คือ อภิสิทธิ์ เพราะผมยังไม่เห็นคนอื่นที่ ทำหน้าที่ได้ดีกว่านี้แล้วทุ่มเททุกอย่าง
คนที่เค้าทำงานจริงใจ จริงจัง หาได้ยากแถมมาเป็นแล้วยังโดนกลั่นแกล้ง กัน เวลาประชุมสภา ใครที่ได้ดู ก็ จะสังเกตุได้เลย
หยิบแต่เรื่อง เก่าๆ มาทะเลาะกัน ไม่อายเด็กเลย ผู้ทรงคุณนวุฒิ หลายท่าน ทะเลาะกันเหมือนเด็กแย่งขนม แล้วแถมพูดจาหยาบคายในที่ประชุม
พวกเราเวลาเลือกตั้งดูคนดีๆ หน่อยครับเลือกเค้าเข้ามาบริหารประเทศ ไม่ใช่เลือก เข้ามานั่งทะเลาะ กินเงินภาษีประชาชนแล้วแถมยัง ขาดการประชุมสภาอีก
เลือกตั้งครั้งหน้า ถ้าเกิดขึ้น เลือกคนดีเข้าสภานะครับ ทุกท่าน คนที่ไม่เข้าประชุมอย่าไปเลือก

เป็นกำลังใจต่อไปให้ นายก อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ สู้ๆๆๆๆๆ คนดีมีแต่คนยกย่อง
Swatvirus

Postby pisakesing » Tue Mar 30, 2010 10:52 am

สงสารเหมือนกันนั่งสีซอเป็นชั่วโมงไม่เกิดประโยชน์อะไร
สามรุมหนึ่งชนะได้สบายอยากให้เขาเอานายใหญ่มาสู้ด้วยก็คงไม่กล้า
pisakesing

Postby see-u » Tue Mar 30, 2010 11:16 am

** นอกจากคำว่า ... สงสารที่เห็น มาร์ค เหนื่อย
มากกว่านั้นในสิ่งที่พวกคุณทำได้โดยไม่ยากเย็น
คือ การให้กำลังใจ ... เขา

ลองส่งไปรษณียบัตรไปที่ .. ทำเนียบ
บางที .. การให้กำลังใจ กันเป็นแรงใจที่ดีนะคะ
:D
* See - U Never Die *

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby someone » Tue Mar 30, 2010 11:53 am

see-u wrote:** นอกจากคำว่า ... สงสารที่เห็น มาร์ค เหนื่อย
มากกว่านั้นในสิ่งที่พวกคุณทำได้โดยไม่ยากเย็น
คือ การให้กำลังใจ ... เขา

ลองส่งไปรษณียบัตรไปที่ .. ทำเนียบ
บางที .. การให้กำลังใจ กันเป็นแรงใจที่ดีนะคะ
:D

ใช่ครับ
someone

Next

Return to สภากาแฟ