'ปุถุชน': ผม'เป็นกลาง' ได้เหมือนกันนะ จะบอกให้..........ฮ่า

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

'ปุถุชน': ผม'เป็นกลาง' ได้เหมือนกันนะ จะบอกให้..........ฮ่า

Postby ปุถุชน » Mon Oct 20, 2008 9:07 am

ทุกคนทราบดีว่าหนังสือพิมพ์ในเครือ 'ผู้จัดการ' เลือกข้างฝ่ายพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย.....
ในขณะเดียวกันหนังสือพิมพ์ในเครือ 'มติชน' ก็เลือกข้างฝ่ายรัฐบาลสมชายโฉด โหด และ จรเข้.....

ดังนั้นเพื่อความ 'เป็นกลาง' ผมจะไม่ซื้อหนังสือพิมพ์ทั้งสองค่าย.....!!!

ผมจะไม่ซื้อ 'ผู้จัดการ' 'มติชน' 'ข่าวสด' 'มติชนรายสัปดาห์' เป็นต้น เพื่อตอบสนอง 'ความเป็นกลาง' ของผม.....!!!

ปล. ปัจจุบันนี้ ผมไม่ได้ซื้อ'ผู้จัดการ' แต่ซื้อ 'มติชน' และ 'มติชนรายสัปดาห์'......!!!

การแสดงความ 'เป็นกลาง' ของผม คงได้รับการสนับสนุน และเห็นด้วยจาก คนที่บอกว่า 'เป็นกลาง' เหมือนกัน......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

'เป็นกลาง'ของผมจะเหมือน'เป็นกลาง'ในเวบบอร์ดนี้ หรือ หน้าหนังสือพิมพ์ไหมเอ่ย....?
"ถ้าไม่มีการทุจริตตั้งแต่แรก เงื่อนไขการปฏิวัติก็คงไม่เกิด เพราะมันมีการแทรกแซงองค์กรอิสระตลอดเวลา ซึ่งการปฏิวัติก็เป็นการนำตัวคนผิดมาลงโทษ ผมก็ไม่เห็นว่า ทำไมคณะนิติราษฎร์จึงเสนอให้ถอยหลังไปแค่ 19 กันยา 2549".. อ.ไชยันต์ ไชยพร
ปุถุชน

Re: 'ปุถุชน': ผม'เป็นกลาง' ได้เหมือนกันนะ จะบอกให้..........ฮ่า

Postby Prinscess » Mon Oct 20, 2008 9:17 am

หึ

เป็นกลางต่อปายค่ะ

อยู่ในมุมสงบ ในที่ชอบ ที่ชอบ :D
Prinscess

Re: 'ปุถุชน': ผม'เป็นกลาง' ได้เหมือนกันนะ จะบอกให้..........ฮ่า

Postby samepong » Mon Oct 20, 2008 9:20 am

ก็แล้วแต่วะ 445566
samepong

Postby babyboy » Mon Oct 20, 2008 9:31 am

เป็นกลางอะไรครับ คุณลุง ปุฯ

เป็นกลางระหว่างขาหรือปล่าว ครับ ?....
:D
babyboy

Postby nanase » Mon Oct 20, 2008 9:37 am

เป็นกลางอะได้แล้วทำไมพวกที่เป็นกลางไม่รวมตัวกันละทั้งๆที่ก็รู้อยู่ว่ามีจำนวนมากจะได้มีอำนาจต่อรองมากกว่าอีก สงสัยที่รวมตัวกันไม่ได้ไม่มีพลังเพราะว่าเป็นกลางลอยตัวอยู่เหนือปัญหาวันๆเอาแต่บ่นใส่ทั้งสองฝ่ายโดยไม่มองตนเองเลยว่าพวกนี้นะก็เป็นส่วนหนึ่งของการสร้างปัญหาเหมือนกัน ถ้าจะบอกว่าเห็นแก่ตัวอันนี้ไม่ผิดไปซะทีเดียวถ้าจะเป็นกลางจริงเลิกเห็นแก่ตัวซะแล้วจะรู้ว่าความไม่มีตัวกูของกูอะมันแก้ปัญหาได้ทุกอย่างรวมทั้งพธมและนปก ครม สส สว ปปช ปชช ตร ฯลฯ
nanase

Postby จะบ้าตาย » Mon Oct 20, 2008 9:40 am

เริ่มมีกลิ่น ตุๆ หนอนเริ่มมาหรือปล่าวครับ ลุงปุฯ :D
จะบ้าตาย

Postby nonnun » Mon Oct 20, 2008 1:35 pm

กล๊าง ... กลาง
... ลูกหลานทั้งหลาย แผ่นดินใดให้เรากำเนิดมา... แผ่นดินใดให้ที่ซุกหัวนอน ให้ความร่มเย็นเป็นสุข มิให้อนาทรร้อนใจ จงซื่อสัตย์ต่อแผ่นดินนั้น./
(กรมหลวงชุมพร เขตรอุดมศักดิ์)
nonnun

Postby silance mobius » Mon Oct 20, 2008 1:58 pm

ลุงปุมาอารมณ์ไหนเนี่ย :?: :lol:
Şįłäŋçé Möbiüş ® (愛しているよ!)™

บางสิ่งบางอย่าง"ไม่สามารถมองเห็นได้ด้วยตา แต่มองเห็นได้ด้วยใจ"
silance mobius

Postby O2Mini » Mon Oct 20, 2008 2:39 pm

ผมไม่เคยซื้อหนังสือพิมพ์พวกนั้นอ่านครับ

นอกจาก

สยามสปอร์ต
สปอร์ตพูล
คิกออฟ

^^

อ่านดูทัศนคติ แค่นั้นเอง ^^
ประชาธิปไตย คือ อะไร
O2Mini

Postby Server Error » Mon Oct 20, 2008 2:55 pm

ปุถุชน wrote: ทุกคนทราบดีว่าหนังสือพิมพ์ในเครือ 'ผู้จัดการ' เลือกข้างฝ่ายพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย.....
ในขณะเดียวกันหนังสือพิมพ์ในเครือ 'มติชน' ก็เลือกข้างฝ่ายรัฐบาลสมชายโฉด โหด และ จรเข้.....

ดังนั้นเพื่อความ 'เป็นกลาง' ผมจะไม่ซื้อหนังสือพิมพ์ทั้งสองค่าย.....!!!

ผมจะไม่ซื้อ 'ผู้จัดการ' 'มติชน' 'ข่าวสด' 'มติชนรายสัปดาห์' เป็นต้น เพื่อตอบสนอง 'ความเป็นกลาง' ของผม.....!!!

ปล. ปัจจุบันนี้ ผมไม่ได้ซื้อ'ผู้จัดการ' แต่ซื้อ 'มติชน' และ 'มติชนรายสัปดาห์'......!!!

การแสดงความ 'เป็นกลาง' ของผม คงได้รับการสนับสนุน และเห็นด้วยจาก คนที่บอกว่า 'เป็นกลาง' เหมือนกัน......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

'เป็นกลาง'ของผมจะเหมือน'เป็นกลาง'ในเวบบอร์ดนี้ หรือ หน้าหนังสือพิมพ์ไหมเอ่ย....?

เป็นได้แค่นิ้วกลาง...แค่นั้นแหละ อิ อิ :lol:

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == viewtopic.php?f=14&t=14102 -->

Server Error

Postby OMEGA » Mon Oct 20, 2008 3:06 pm

บอกมาซะดีๆ "ประชด"ใช่มั้ยเนี่ย

:D
Only three things in life are certain birth, death and change
OMEGA

Postby ooo » Mon Oct 20, 2008 4:03 pm

nanase wrote:เป็นกลางอะได้แล้วทำไมพวกที่เป็นกลางไม่รวมตัวกันละทั้งๆที่ก็รู้อยู่ว่ามีจำนวนมากจะได้มีอำนาจต่อรองมากกว่าอีก สงสัยที่รวมตัวกันไม่ได้ไม่มีพลังเพราะว่าเป็นกลางลอยตัวอยู่เหนือปัญหาวันๆเอาแต่บ่นใส่ทั้งสองฝ่ายโดยไม่มองตนเองเลยว่าพวกนี้นะก็เป็นส่วนหนึ่งของการสร้างปัญหาเหมือนกัน ถ้าจะบอกว่าเห็นแก่ตัวอันนี้ไม่ผิดไปซะทีเดียวถ้าจะเป็นกลางจริงเลิกเห็นแก่ตัวซะแล้วจะรู้ว่าความไม่มีตัวกูของกูอะมันแก้ปัญหาได้ทุกอย่างรวมทั้งพธมและนปก ครม สส สว ปปช ปชช ตร ฯลฯ

ไม่เข้าใจว่า... ทำไมพวกที่เป็นกลางต้องรวมตัวด้วยล่ะ พวกที่เป็นกลางเค้าไม่ต้องการแบ่งแยก เค้าต้องการ การสมานฉันท์ไม่ใช่เหรอ...

หยุดก่อนครับ ! อย่าเพิ่งมาว่าผมนะ แม้ผมจะไม่ค่อยเห็นด้วยกะการเข้าไปในทำเนียบแต่แรก แต่เมื่อคืนวานก็ได้เข้าไปเติมเงินให้ astv

ที่ทำเนียบฯมา แต่ขอบอกคนเริ่มน้อยไปมาก จึงอยากบอกว่าใครประกาศตัวว่าเป็น พธม.ล้านเปอร์เซนต์ก็ช่วยๆกันไปหน่อยสิ เพราะตอนนี้

คนเหลือน้อยเหลือเกิน
ooo

Postby kittie » Mon Oct 20, 2008 11:53 pm

...มายกมือสนับสนับสนุนคุณปุถุชนค่ะ เกิดมาไม่เคยซื้อผู้จัดการเลย (อ่านในเว็บฟรีตลอด) และหยุดซื้อมติชนมาพักใหญ่แล้ว อิอิอิ

...คนบอร์ดนี้เครียดกันจิง คนปล่อยมุขสงสัยต้องกุมขมับ เอิ๊กกก.. :lol: :lol: :lol:

Image
Vi Veri Veniversum Vivus Vici
"By the power of truth I, while living, have conquered the world"

===============================================
http://kittiepong.hi5.com
kittie

Postby silance mobius » Tue Oct 21, 2008 1:27 am

kittie wrote:...มายกมือสนับสนับสนุนคุณปุถุชนค่ะ เกิดมาไม่เคยซื้อผู้จัดการเลย (อ่านในเว็บฟรีตลอด) และหยุดซื้อมติชนมาพักใหญ่แล้ว อิอิอิ

...คนบอร์ดนี้เครียดกันจิง คนปล่อยมุขสงสัยต้องกุมขมับ เอิ๊กกก.. :lol: :lol: :lol:

Image

เหมือนกันเรยยย 5555
Şįłäŋçé Möbiüş ® (愛しているよ!)™

บางสิ่งบางอย่าง"ไม่สามารถมองเห็นได้ด้วยตา แต่มองเห็นได้ด้วยใจ"
silance mobius

Postby cameronDZ » Tue Oct 21, 2008 1:35 am

กระทู้เสี่ยงภัย
ในภาวะสงครามสี
:mrgreen: :mrgreen:
การปฏิวัติไม่ใช่งานเลี้ยง - เหมาเจ๋อตุง

ไม่มีงานเลี้ยงใดไม่เลิกรา - โกวเล้ง
cameronDZ

Postby ปุถุชน » Tue Oct 21, 2008 1:44 am

kittie wrote:...มายกมือสนับสนับสนุนคุณปุถุชนค่ะ เกิดมาไม่เคยซื้อผู้จัดการเลย (อ่านในเว็บฟรีตลอด) และหยุดซื้อมติชนมาพักใหญ่แล้ว อิอิอิ

... คนบอร์ดนี้เครียดกันจิง คนปล่อยมุขสงสัยต้องกุมขมับ เอิ๊กกก.. :lol: :lol: :lol:

Image

ไม่ได้ประชด แต่ตั้งใจ 'ถากถาง' 'แดกดัน' พวกที่อ้าง'เป็นกลาง' บางจำพวก....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า
"ถ้าไม่มีการทุจริตตั้งแต่แรก เงื่อนไขการปฏิวัติก็คงไม่เกิด เพราะมันมีการแทรกแซงองค์กรอิสระตลอดเวลา ซึ่งการปฏิวัติก็เป็นการนำตัวคนผิดมาลงโทษ ผมก็ไม่เห็นว่า ทำไมคณะนิติราษฎร์จึงเสนอให้ถอยหลังไปแค่ 19 กันยา 2549".. อ.ไชยันต์ ไชยพร
ปุถุชน

Return to สภากาแฟ