ผมว่าเปลวสีเงิน ออกจะงอนๆหน่อยแล้ว

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: ผมว่าเปลวสีเงิน ออกจะงอนๆหน่อยแล้ว

Postby sk-sint » Tue Oct 21, 2008 10:29 am

ผมยังเชื่อมั่น 5แกนนำพันธมิตรอยู่ครับ ... เพราะพวกเขาทั้งมวลไม่ใช่หรือ ที่ต่อสู้มาตั้งแต่ปี49 เฉพาะการชุมนุมครั้งนี้ก็เกือบ5เดือนแล้ว ... ในขณะที่แนวร่วมหลายๆคน ยังมีอาการชักเข้าชักออก .. แต่นี่คือแกนนำครับ ไม่ใช่แค่ แนวร่วม ..

ถ้าจะมีใครที่รู้ไส้รู้พุง พวกเหลี่ยมชั่ว ก็คงไม่มีทีมไหนรู้ลึกเข้มแข็งเท่ากับพวกเขาอีกแล้วครับ ...

ในสถานะการณ์ที่เข้าสู่ระดับสงครามเต็มรูปแบบอย่างยุคนี้ปีนี้ หนักหน่วงสาหัสกว่า สงครามที่ไม่ประกาศอย่างในปี49 มากมายนักครับ

อริราชศัตรู ก็มีเดิมพันสูงยิ่งนัก ... มันหมายถึงดับสิ้นสูญทั้งทรัพย์สิน สมบัติ ความร่ำรวย เกียรติยศ ศักดิ์ศรี และ อาจแม้หมายถึงชีวิตตนเองและครอบครัวบริวาร

การต่อสู้ที่ล้างกันให้สิ้นไปข้างแบบนี้ ... ทั้งสองฝ่ายใช้ทุกวิถีทางอยู่แล้วครับ ทั้งวิถีด้านสว่าง และวิถีด้านมืด .. อย่าแปลกใจ หลังเสร็จศึกจะไม่มีใครไม่แปดเปื้อนเลือดแม้แต่คนเดียว .

แต่ถึงที่สุดแล้ว สำหรับผม ให้ความเชื่อมั่น มั่นคงกับฝั่งแกนนำเป็นหลักสำคัญครับ .. เพราะถ้าอีกฝั่งชนะ นั่นหมายถึง การดับสิ้นสูญของระบอบคุณธรรม ระบอบจริยธรรม และระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข อย่างแท้จริงครับ
sk-sint

Re: ผมว่าเปลวสีเงิน ออกจะงอนๆหน่อยแล้ว

Postby รักษ์สยาม » Tue Oct 21, 2008 10:34 am

katindork wrote:บางครั้งว่าตำหนิ อ.ภูวดลของ จำลอง ก็ถูกติว่าทำไมทำหน้าเวที
แต่ชาวเสรีไทยต้องมองตัวเองด้วยว่า การออกมาด่าแกนนำ พธม.ทางนี้โดยไม่รู้ตื้นลึกหนาบาง
เรามีความหนักแน่นพอหรือไม่ ภาพมันออกมาเหมือนที่เราวิจารณ์จำลองนี่แหละ :x

ทำไมไม่สื่อไปทางแกนนำโดยตรงละครับ
ด่าในเวปนี่ รู้ไหมครับว่า นปก.เขาดูอยู่

ผมว่าที่ทุกวันนี้ผมร่วมชุมนุมวันไหนมีเรื่องผมก็ไม่เคยหลบ แม้ผมจะไม่พอใจแกนนำนี่ ผมก็หนักแน่นพอแล้วนะครับ
ผมว่าการวิจารณ์แกนนำนี่ออกจะดีซะอีก เพราะคนเค้าจะได้เลิกมองว่าเราเป็นพวกสาวกจำลอง สาวกสนธิ เรามีความคิดเป็นของตนเอง ที่ออกมาก็เพราะทุกคนมีอุดมการณ์ร่วมกัน เพื่อประเทศชาติ
ผมก็อยากสื่อไปถึงแกนนำเหมือนกัน แต่จะสื่อไปยังไงหล่ะครับ
นปก.เขาดูอยู่ก็ไม่เห็นเป็นไร ผมว่ามันก็ไม่มีอะไรใหม่ที่จะเอาไปใช้อะไรได้
"For form of government let fools contest, What e'er is best administered is best;" - Alexander Pope
รักษ์สยาม

Postby tangte » Tue Oct 21, 2008 10:37 am

๑.จริงๆ แล้ว มีความเห็นว่า นี่ไม่ใช่การเลือกข้างในลักษณะว่า เลือกสถาบัน กับนายเหลี่ยม เพราะ...เหตุผลอย่างที่ลุงเปลวพูดถูกแล้ว เหลี่ยมคนชั้นต่ำโจรชั่ว เอามาเปรียบกันไม่ได้ ไม่ถูกต้อง เป็นความจริงอย่างยิ่ง แต่....

เพราะลิ่วล้อของเหลี่ยมโฉดชั่วมาโจมตีสถาบันเพื่อทำลายล้างอยู่ตลอดเวลา
หลักฐานมีมากมาย ชาวเสรีไทยก็รู้กันเต็มตาเต็มใจอยู่แล้ว
แต่ ตำรวจ ไอซีที ไม่ยักกะทำอะไร
การที่ พธม ชูประเด็นนี้ มองในแง่ยุทธวิธี ก็เพื่อให้คนไทยตระหนักกันเสียทีว่า อะไรกำลังเกิดขึ้นกับสถาบัน

แต่ในเชิงบุคคลแล้ว จิตใจที่สูงส่ง ย่อมอุเบกขา กับพวกโจรโฉดชั่วแม้ว
จึงมองว่า ไม่ได้เอาไปเปรียบอะไรกัน เพียงแต่พูดให้คนไทยรับรู้และจัดการกับลิ่วล้อพวกนี้
เช่น นายคนหนึ่งที่พูดอะไรที่เชียงใหม่ ตำรวจจะจัดการอย่างไร
ตอนดา ตอปิโดร์ ก็เพราะ อนุพงศ์ ชี้ไปที่ตำรวจให้จัดการ...แล้วจะต้องให้ ผบ ทบ มาชี้สั่งทุกเรื่อง
ก็ไม่ใช่แล้ว ผบ ทบ ก็เข้าใจเรื่องนี้ จึงคิดว่า ตำรวจต้องจัดการ แต่เมื่อ รัฐตำรวจ โจรชั่วแม้วสั่งได้
อย่างนี้ก็อีกเรื่องหนึ่ง ที่ต้องมีกลยุทธในการจัดการต่อไป

สรุป โจรโฉดชั่วเหลี่ยม ไม่มีทางเอามาเปรียบกับอารยะบุคคลได้
และมันก็ห้ามก้าวล่วงใด ๆ เมื่อมันทำก็ต้องบอกให้รู้กัน คนไทยจะด้วยช่วยกันจัดการ ไอ้ อี ที่มันก้าวล่วง

๒. ไม่ใช่เป็นการเลือกระกว่าง พธม กับ แม้ว นี่ก็เป็นกลวิธี
จริง ๆ แล้ว เราเลือกข้างศีลธรรม จริยธรรม ความจริง ความถูกต้อง หรือธรรม
ตราบใดที่ พธม ยังยึดธรรมนำหน้า เหมือนที่ประกาศ คนไทยเลือกธรรม ก็สนับสนุนแน่นอน

ตรงข้ามกับพวก อธรรม โจรโฉดชั่วแม้ว....

ดังนั้น ผบ ทบ บอกต้องช่วยทุกคน ถ้า นปก มันใช้อธรรม ผบ ทบ ก็จะช่วย ก็ต้องดูว่า จะช่วยอย่างไร
ช่วยคนชั่วช้า ก็เรื่องหนึ่ง ช่วย คนดี ให้พ้นจากคนชั่ว ก็เรื่องหนึ่ง ตกลงท่าน ผบ ทบ กำลังช่วยใคร อย่างไร

แต่คนมีธรรมะย่อมช่วยตัวเองได้

เหตุการณ์วันที่ ๗ นั้น คน อธรรม กลุ่มหนึ่ง ใช้อำนาจป่าเถื่อนทำร้าย ปชช (ธรรม)
แต่ ผบ ทบ มีข้ออ้าง (เหตุผล) ในเวลาต่อมา... ซึ่งเรื่องนี้ไม่มีใครรู้ดีเท่าพวกท่าน
ผบ ทบ เหล่าทหาร...ปชช ก็ ด่า ท่านไปตาม ประสา ของ ปชช ทีถูกตำรวจทำร้ายอย่างป่าเถื่อน
ส่วน แกนนำ นั่นก็เรื่องหนึ่งที่จะ ด่า ท่าน ถ้า ปชช คิดตรงกับ พธม ก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง

สรุป สังคมไม่ต้องเลือกข้างว่า พธม กับ โจรโฉดชั่ว (ชื่อไม่สำคัญ) แต่เลือกความดี ความยุติธรรม
ความถูกต้อง ผบทบ ท่านจะเลือกอะไร ปชช(คนหนึ่ง) กำลังจับตาดูท่านอยู่ ...

ส่วน พธม นั้น ชูประเด็น ธรรม ก็ขอให้รักษาธรรม ให้ตลอดรอดฝั่ง แต่จะใช้กลยุทธใด
ก็เป็นเรื่องที่ แกนนำ ต้องพิจารณาให้รอบคอบ เพราะมันจะกลายเป็น "เข้าตัว" ไปในที่สุด ถ้าไม่ระวัง

และทั้งหลายทั้งปวง ก็คือ ธรรมดาโลก....แต่สัจจธรรมคือ ธรรม ย่อมชนะ อธรรมเสมอ
:D :D

สุนทรพจน์ นายกรัฐมนตรีคนที่ ๒๗ (๑๗ ธ.ค. ๕๑)

http://www.youtube.com/watch?v=eiSdgPw9 ... re=related

คัมภีร์โบราณจารึกไว้ มันผู้ใดโกงหลวงแม้สักเฟื้องสลึง โคตรมันต้องวิบัติเจ็ดชั่วโคตร
tangte

Postby katindork » Tue Oct 21, 2008 10:56 am

รักษ์สยาม wrote:ผมว่าที่ทุกวันนี้ผมร่วมชุมนุมวันไหนมีเรื่องผมก็ไม่เคยหลบ แม้ผมจะไม่พอใจแกนนำนี่ ผมก็หนักแน่นพอแล้วนะครับ
ผมว่าการวิจารณ์แกนนำนี่ออกจะดีซะอีก เพราะคนเค้าจะได้เลิกมองว่าเราเป็นพวกสาวกจำลอง สาวกสนธิ เรามีความคิดเป็นของตนเอง ที่ออกมาก็เพราะทุกคนมีอุดมการณ์ร่วมกัน เพื่อประเทศชาติ
ผมก็อยากสื่อไปถึงแกนนำเหมือนกัน แต่จะสื่อไปยังไงหล่ะครับ
นปก.เขาดูอยู่ก็ไม่เห็นเป็นไร ผมว่ามันก็ไม่มีอะไรใหม่ที่จะเอาไปใช้อะไรได้

คงต้องอธิบายให้เข้าใจกันนิดนะครับ
เรื่องใจนะเรารู้กันอยู่ แต่ที่ผมมองนี่เป็นแง่ยุทธวิธีครับ
นปก.เอาไปขยายความได้

คุณรักษ์สยามเชื่อไหมครับ ว่าที่เราลำบากอยู่ทุกวันนี้
เพราะเราพ่ายแพ้เรื่องสื่อ และแพ้โฆษณาชวนเชื่อของทางฝ่ายรัฐโจรอยู่นะครับ
หากเรายังไม่รู้วิธีที่จะสื่อไปถึงแกนนำโดยตรง แล้วเอามาวิจารณ์ในเวปนี่ ผมว่าใจร้อนไม่อดทนและมีแต่ผลเสียครับ ต้องพยายามครับ
คนจีนกู้ชาติยังต้องเขียนใบบอก ซ่อนในถาดของไหว้พระจันทร์เลย
อย่าลืมนะครับ
ขณะนี้เราไม่ได้อยู่ในสภาพปกติ เราอยู่ในสภาวะสงครามมวลชน สงครามข่าวสาร และใกล้สงครามอาวุธเต็มทีแล้ว
เราเสียเปรียบมากเลยนะครับ
katindork

Postby vorapoap » Tue Oct 21, 2008 11:34 am

sk-sint wrote:ผมยังเชื่อมั่น 5แกนนำพันธมิตรอยู่ครับ ... เพราะพวกเขาทั้งมวลไม่ใช่หรือ ที่ต่อสู้มาตั้งแต่ปี49 เฉพาะการชุมนุมครั้งนี้ก็เกือบ5เดือนแล้ว ... ในขณะที่แนวร่วมหลายๆคน ยังมีอาการชักเข้าชักออก .. แต่นี่คือแกนนำครับ ไม่ใช่แค่ แนวร่วม ..

....

แต่ถึงที่สุดแล้ว สำหรับผม ให้ความเชื่อมั่น มั่นคงกับฝั่งแกนนำเป็นหลักสำคัญครับ .. เพราะถ้าอีกฝั่งชนะ นั่นหมายถึง การดับสิ้นสูญของระบอบคุณธรรม ระบอบจริยธรรม และระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข อย่างแท้จริงครับ

พูดได้ดีครับ
วันนี้คุณรักษาศีล ให้ทาน และภาวนาแล้วหรือยัง?

อัพเดทข่าว 24 ชม. ทางทวิตเตอร์ @thaiquicknews - The girl who silenced the world for 5 minutes - PAD Blog
vorapoap
Moderator

Postby loginofu » Tue Oct 21, 2008 11:44 am

ตถตา มันเป็นเช่นนั้นเอง

เมื่อมีเหตุปัจจัยอย่างนั้น จึงมีผลอย่างนี้
ทั้งกองทัพ
ทั้งพธม.
ทั้งคุณเปลวสีเงิน

หากดูกันตั้งแต่อดีต มาถึงปัจจุบัน จนถึงอนาคต
จะเข้าใจว่าแต่ละฝ่ายเป็นอย่างไร บทบาทเป็นอย่างไร
ต่างฝ่ายต่างทำหน้าที่ของตนเอง แล้วก็จะรู้เองว่าควรจะว่ากล่าวกันอย่างไร
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby tengpong » Tue Oct 21, 2008 12:10 pm

ชุมนุมยืดเยื้อเกินไปไงครับ พี่ธิคงคาดไม่ถึงว่ามันจะหน้าด้านขนาดนี้ นานวันเข้าภาระรับผิดชอบของพี่ธิเค้าก็มากขึ้นครับ เลยเครียด พวกเราให้เวลาแกหน่อยเหอะ คนไม่ได้ไปอยู่ตรงนั้นเองไม่รู้หรอกครับ
tengpong

Postby tangte » Tue Oct 21, 2008 12:18 pm

loginofu wrote:ตถตา มันเป็นเช่นนั้นเอง

เมื่อมีเหตุปัจจัยอย่างนั้น จึงมีผลอย่างนี้
ทั้งกองทัพ
ทั้งพธม.
ทั้งคุณเปลวสีเงิน

หากดูกันตั้งแต่อดีต มาถึงปัจจุบัน จนถึงอนาคต
จะเข้าใจว่าแต่ละฝ่ายเป็นอย่างไร บทบาทเป็นอย่างไร
ต่างฝ่ายต่างทำหน้าที่ของตนเอง แล้วก็จะรู้เองว่าควรจะว่ากล่าวกันอย่างไร

-----------------
ความหลง...หลงยศ หลงคำเยินยอ หลง.....ฯลฯ ทำให้ธรรมะเสื่อมถอย

ความเสื่อมถอยของธรรม พินิจได้จากถ้อยคำ พฤติกรรม ที่ขาด... ขาดเหตุผล
จนถึงขาดสติ

คำพูดที่ขาดสติ.....สาธุชนรับรู้ได้ มันจึงเป็ฯเช่นนั้นเอง ธรรมดาแห่งโลก

:D :D

สุนทรพจน์ นายกรัฐมนตรีคนที่ ๒๗ (๑๗ ธ.ค. ๕๑)

http://www.youtube.com/watch?v=eiSdgPw9 ... re=related

คัมภีร์โบราณจารึกไว้ มันผู้ใดโกงหลวงแม้สักเฟื้องสลึง โคตรมันต้องวิบัติเจ็ดชั่วโคตร
tangte

Postby Prinscess » Tue Oct 21, 2008 12:43 pm

เห็นด้วยกับคุณเปลงสีเงินค่ะ

แต่ก็เข้าใจอารมณ์แกนนำนะคะ นำชุมนุมมาตั้ง 120 วันแล้ว

มันต้องมีอารมณ์กดดันบ้าง ต้องเห็นใจแกนนำมากๆ หน่อย

อย่าโกรธแกนนำเลยค่ะ

ใจเย็นๆ เพราะสุดท้ายแบ้วเราก็มีเป้าหมายเดียวกัน :D
Prinscess

Postby tu249cm » Tue Oct 21, 2008 12:54 pm

แมวน้อยสีน้ำเงิน wrote:ชุมนุมมาเกินกว่า 120 วัน...

ผมก็เห็นใจบรรดา 4 แกนนำน่ะครับ ว่าคงจะเครียดกันน่าดูกับรัฐบาลหน้าด้าน(สุดๆ)ชุดนี้แล้ว
(ผมไม่ให้เครดิตแป๊ะลิ้ม เพราะมันพูดเกินเลยทุกอย่าง... แต่ยอมรับว่าบางครั้งข่าวมันก็ถูกเหมือนกัน)
บางทีก็พูดจาแรง ๆ กันมากขึ้น ด่าฝ่ายที่ไม่ใช่ข้างตัวเอง บางครั้งก็หยิบเอาประเด็นไม่เป็นสาระขี้นมาเล่น
ดูอย่างอาจารย์สมเกียรติ์ ตอนแรกๆ แกก็มาพูดจานิ่ม ๆ น่ารับฟัง แต่ตอนนี้กลายเป็นเอะอะโวยวายไปแล้ว

ลุงเปลวฯ แกคงมองในมุมของผู้ใหญ่ ออกจะปรามๆ บรรดาเหล่าแกนนำว่า จะทำการใหญ่ต้องใจเย็นๆ
เพื่อชาติและอธิปไตย เดิมพันมันสูง และต้องมีมิตรไว้มากๆด้วย และต้องเข้าใจหน้าที่ของทหารด้วย

เห็นด้วยค่ะ ในยามนี้ หากยังพูดจาใฝ่หาศัตรูมากกว่าแนวร่วม
นับเป็นการกระทำที่โง่มากๆ
tu249cm

Postby panda » Tue Oct 21, 2008 2:23 pm

แกคงอยากจะเร่งๆ ให้อะไรมันจบอ่ะครับ
แต่ขืนปะฉะดะไปเรื่อยๆ แบบนี้ อีกไม่นาน ก็คงมีใครฟ้องศาลให้แกหุบปากเองแหละครับ
panda

Postby amalit1990 » Tue Oct 21, 2008 2:30 pm

ทหารเป็นใคร ด่าไม่ได้

พึ่งแต่ทหารทำเองเป็นมั้ย
ø¤º°¨„ø¤º°¨°º¤ø„¸¨°º¤ø„¸¸„ º¤ø„¸
¨°º¤ø„ ¸THE BEATLES FOREVER!! º¤ø„¸
¸„ø¤º°¨¸„ø¤º „¸¨°º¤ø„¸¸„ ¸„ø¤º
amalit1990

Postby (จัสตี้) » Tue Oct 21, 2008 6:06 pm

สนธิก็พูดไป........ ฟังแล้วเจ็บหัว ซ้ำๆซากๆ..อ้างเบื้องสูงอยู่ได้ ..แต่ก็ฟังไว้ค่ะ

ส่วนอนุพงษ์...ไม่ชอบ แถลง 7 ตุลาทมิฬก็เดินตามตูดสมชายต้อยๆ เป็นภาพที่ไม่น่าดูเลย

วันที่ 7 ตุลา ฟังจากนักร้องคนหนึ่งที่อยู่ในเหตุการณ์ที่กำลังตรึงเครียดเล่าอย่างระทึก

พวกเขาเห็นทหารเข้ามา นึกว่ามาช่วยประชาชน แต่กลับปล่อยให้ประชาชนถูกฆ่า ถูกทำร้าย

ดูพฤติกรรมของอนุพงษ์ที่ผ่านๆมาก็ไม่เห็นแกจะทำอะไร

(เวรกรรมของสนธิบังแท้ๆ เลือกมาแต่ละคนไม่ได้เรื่อง ตอนเลือก สุรยุทธ์มาเป็นนายกก็ไม่ได้เรื่อง เข้าเค้าเดียวกับอนุพงษ์เลย อืดๆ บูดๆ)

อยากให้คุณอนุพงษ์แสดงท่าทีที่ชัดเจนกว่านี้ ..สักเรื่อง..ได้ไหม
ฉันไม่ใช่คนของพรรคการเมืองใดหรือสส.คนไหน
แต่ฉันคือประชาชนคนธรรมดาคนหนึ่งที่เป็น"พันธมิตร"
ที่รักความถูกต้องและรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์!!!!!
(จัสตี้)

Postby katindork » Wed Oct 22, 2008 9:48 am

amalit1990 wrote:ทหารเป็นใคร ด่าไม่ได้

พึ่งแต่ทหารทำเองเป็นมั้ย

เป็นจุดสรุป ที่ประชาชนต้องการที่สุด
แต่กรรมยังบังตาอยู่ว่าต้องพึ่งทหาร พึ่งหัวโขน ก็เป็นทาสเปลี่ยนนายไปเรื่อยๆ
หากเราไม่เดิน ใครมันจะมาอุ้มเรา

ขนาดนี้ คุณเปลวยังปลายตาหาทหารอีกหรือ เขาแสดงออกถึงขนาดนี้แล้ว เดินด้วยขาตัวเองเถิด พี่เปลว
katindork

Postby มารร้ายพ่ายแพ้รัก » Wed Oct 22, 2008 10:12 am

เรื่องอนุพงศ์ ผมยังมีความหวังกับเขาอยู่เหมือนกัน เอาง่าย ๆ ตอนที่ได้ดาบให้มาจัดการกับพันธมิตรที่สมัครประกาศพรก.ฉุกเฉินเขายังไม่ทำเลย ทั้ง ๆ ที่ทำได้แต่ก็ไม่ทำ เรื่องนี้ตอนนั้นอนุพงศ์ได้ใจผมไปเหมือนกัน ก็งงกับสนธิทำไมด่าแกรุนแรงจัง เพลา ๆ หน่อยก็ดีนะครับ อย่าผลักมิตรให้กลายเป็นศัตรูอีกเลย เดี๋ยวจะเสียขบวน
มารร้ายพ่ายแพ้รัก

Postby vorapoap » Wed Oct 22, 2008 10:46 am

วันนี้เจ๊ปองแก แผลบๆประเด็นออกมาอีกแล้ว

ลูกสาวนายทหารใหญ่ อยู่บ้านในระแวกคนรวย ที่เช่าโดยผู้หญิงคนหนึ่ง
และบ้านที่ว่า ก็แพงมาก และก็อยู่ไกลมหาลัย นักเรียนปกติ คงไม่ไปอยู่กัน..
วันนี้คุณรักษาศีล ให้ทาน และภาวนาแล้วหรือยัง?

อัพเดทข่าว 24 ชม. ทางทวิตเตอร์ @thaiquicknews - The girl who silenced the world for 5 minutes - PAD Blog
vorapoap
Moderator

Postby (จัสตี้) » Wed Oct 22, 2008 4:16 pm

vorapoap wrote:วันนี้เจ๊ปองแก แผลบๆประเด็นออกมาอีกแล้ว

ลูกสาวนายทหารใหญ่ อยู่บ้านในระแวกคนรวย ที่เช่าโดยผู้หญิงคนหนึ่ง
และบ้านที่ว่า ก็แพงมาก และก็อยู่ไกลมหาลัย นักเรียนปกติ คงไม่ไปอยู่กัน..

เจ๊ปองแกเข้ามาอ่านกระทู้นี้แหง๋เลย แกจับเอาคนที่ไปว่าคุณสนธิอ้างฟ้ามายิงบนเวทีโป้งๆๆๆปิวๆ :lol:

เจ๊ปองเอ๊ยยยยย...สนธิพูดผิดพลาดบ่อยเหลือเกิน ทุกคนเขาเป็นห่วงงงงงง พวกมันจับผิดตรวจเวลา

หลุดแค่ประโยคเดียว เดี๋ยวคุณสนธิได้หนีไปสงบสติอารมณ์ที่ประเทศจีนเหมือนปี 49 อีกหรอก

เห็นด้วยที่หยิบเอาเรื่องนั้นมาพูด แต่ไม่ใช่พูดพร่ำพรือ..ด้วยความเคารพ
ฉันไม่ใช่คนของพรรคการเมืองใดหรือสส.คนไหน
แต่ฉันคือประชาชนคนธรรมดาคนหนึ่งที่เป็น"พันธมิตร"
ที่รักความถูกต้องและรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์!!!!!
(จัสตี้)

Postby vorapoap » Wed Oct 22, 2008 5:04 pm

เห็นเจ๊ปองบอกว่าเป็นขาเล่นเน็ตเหมือนกัน อยากเจอเจ๊แกที่บอร์ดนี้เหมือนกันครับ

vorapoap
Moderator

Postby tum_KMITNB » Thu Oct 23, 2008 7:55 am

เบื่อ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
tum_KMITNB

Postby Ixora » Thu Oct 23, 2008 10:26 am

tum_KMITNB wrote:เบื่อ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

พวกแบบนี้แหละที่ไร้ค่าที่สุด
ไม่คิดทำอะไรเลย ดีแต่บ่น
และคิดแต่ว่าคนอื่นทำให้เดือดร้อน
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...
Ixora

Postby katindork » Thu Oct 23, 2008 10:34 am

Ixora wrote:
tum_KMITNB wrote:เบื่อ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

พวกแบบนี้แหละที่ไร้ค่าที่สุด
ไม่คิดทำอะไรเลย ดีแต่บ่น
และคิดแต่ว่าคนอื่นทำให้เดือดร้อน

เด็กใหม่ก็เงี้ยะ หัวยังเกรียนอยู่เลย ทะลึ่งเอาชื่อโรงเรียนมากันอีก
katindork

Previous

Return to สภากาแฟ