ขอนิดเถอะ กับคนที่ชอบว่าคนอื่นโง่

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: ขอนิดเถอะ กับคนที่ชอบว่าคนอื่นโง่

Postby NorthStar » Wed Oct 22, 2008 5:22 am

ฮ้า.......แท็กซี่อย่าไปเถียงเขาเลยพวกนี้มันฝังหัวนะ.......ปลงเถอาะครับ..พวกนี้เด๋วคุ้มดีคุ้มร้าย...เหมือนเอานำรดตอน่ะ..ไม่งงอกไม่เงย...ดักดาน..
NorthStar

Re: ขอนิดเถอะ กับคนที่ชอบว่าคนอื่นโง่

Postby Iona » Wed Oct 22, 2008 6:22 am

ส่วนตัว ถ้าเจอมาพูดแนวๆ แสดงทัศนคติแบบนั้นคงเลิกคบ เพราะมันเสียเวลาคบ หรือถ้าจำเป็นต้องเจอ ก็คบแบบห่างที่สุด ปล่อยตามยถากรรม - -'

แท๊กซี่นี่ ถ้าเค้าชวนคุย...จะไม่คุยเรื่องการเมืองในบ้านเรา แต่จะคุยเรื่องนโยบายประเทศอื่นๆในด้านดี ว่ามันมีผลอะไร ให้เค้าไปคิดเอาเอง ... ถ้าเลือกแบบที่ดีจะได้ผลแบบไหน
ยกตัวอย่างจากประเทศที่ประชาชนมีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น และยกตัวอย่างจากประเทศที่เคยเจริญในอดีตแต่ตอนนี้กลับแย่ลง
เวลาเค้าถามให้ระบุอะไร เช่น อีกสิบปีประเทศเราจะเจริญไหม ก็ตอบ อยู่ที่เราเลือกเอง....ว่าจะเลือกมาให้ดีขึ้นหรือแย่ลง จะไม่ระบุว่าเลือกใคร ให้เค้าคิดเอง

เห็นใจเค้าเหมือนกัน เค้าไม่มีโอกาศที่จะเข้าถึงการศึกษาคุณภาพชีวิตที่ดีกว่านี้ แต่ก็โทษใครไม่ได้ เพราะ ประเทศเราเลือกผู้บริหารประเทศแย่ๆเอง

แต่จะไม่เห็นใจพวกที่เข้าถึงการศึกษา เข้าถึงข่าวสารข้อมูลอินเตอร์เนตเลย มีโอกาศแต่ดันคิดได้แค่นั้น แล้วก็เฝ้าโทษสิ่งต่างๆ ดันไม่โทษตัวเอง ว่าเลือกให้มันแย่ซะขนาดนี้
ตัวเองจะมีคุณภาพชีวิตที่สบายกว่าเดิมได้อย่างไร (อย่างว่า เค้าคงลืม... ไม่เคยมีประเทศในโลกนี้ ที่เจริญประชาชนมีคุณภาพชีวิตดีขึ้น ในมือนักการเมืองที่โคดโกง)
อย่าโทษหรือด่าว่า คนที่ไม่มีโอกาศเข้าถึงข่าวสารข้อมูล ปัญหาจะแก้ได้คือ ทำอย่างไรให้เค้าเหล่านั้น ได้เข้าถึงข่าวสารข้อมูล
การศึกษาขั้นสูงฟรีในประเทศเรา ควรเริ่มโครงการได้หรือยัง? >>> ทรัพยากรมนุษย์ มันยั่งยื่น
PAD
Iona

Postby ปุถุชน » Wed Oct 22, 2008 3:18 pm

เวลานี้ผมไม่เจอคนโง่พรรค์นั้นแล้ว....
พบเห็นทีไร ก็จับใส่ 'โถส้วม' ทุกที...

พวกนี้ก็พอใจน่ะ....
เพราะไม่ต้องใช้'บัตรเติมเงิน'ที่ได้มา....
ไปซื้ออาหาร.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า
"ถ้าไม่มีการทุจริตตั้งแต่แรก เงื่อนไขการปฏิวัติก็คงไม่เกิด เพราะมันมีการแทรกแซงองค์กรอิสระตลอดเวลา ซึ่งการปฏิวัติก็เป็นการนำตัวคนผิดมาลงโทษ ผมก็ไม่เห็นว่า ทำไมคณะนิติราษฎร์จึงเสนอให้ถอยหลังไปแค่ 19 กันยา 2549".. อ.ไชยันต์ ไชยพร
ปุถุชน

Postby s38593 » Wed Oct 22, 2008 4:33 pm

เพื่อนผมเต็มเลยไม่มีข้อมูลเสือกโชว์ภูมิ น่ากระทีบแม่งถ้าไม่ติดว่าเป็นเพื่อนในกลุ่มนะ :twisted:
s38593

Postby อภิสิทธิ์ » Wed Oct 22, 2008 4:39 pm

สรุปสั้นก็คือ ถ้าคนฝั่งแนวคิดพันธมารมันมากกว่าฝ่ายปชต.จริง...ป่านนี้รัฐบาลชุดพปช.ไปนานแล้ว ขนาดมีsomeone+another oneช่วยลับๆก็ยังหาทางชนะไม่เจอ แป๊ะลิ้มประกาศหลายสิบรองว่าจะชนะแล้วๆๆๆเสียงแหบเสียงแห้งเป็นเป็ด

ที่น่าสนใจก็คือ ยังมีคนบางกลุ่มเชื่อหัวปักหัวปรำในสิ่งที่พันธมารโม้ดังกล่าวอยู่อีก ฮ่าๆๆๆ :lol:
อภิสิทธิ์

Postby Moon » Wed Oct 22, 2008 6:02 pm

อภิสิทธิ์ wrote:สรุปสั้นก็คือ ถ้าคนฝั่งแนวคิดพันธมารมันมากกว่าฝ่ายปชต.จริง...ป่านนี้รัฐบาลชุดพปช.ไปนานแล้ว ขนาดมีsomeone+another oneช่วยลับๆก็ยังหาทางชนะไม่เจอ แป๊ะลิ้มประกาศหลายสิบรองว่าจะชนะแล้วๆๆๆเสียงแหบเสียงแห้งเป็นเป็ด

ที่น่าสนใจก็คือ ยังมีคนบางกลุ่มเชื่อหัวปักหัวปรำในสิ่งที่พันธมารโม้ดังกล่าวอยู่อีก ฮ่าๆๆๆ :lol:

แล้วมันก็อ้างว่ามันอยู่ฝ่ายประชาธิปไตย เอามุขใหม่ๆ หน่อยซี่ เขาไปถึงไหนกันแล้ว ยังโง่งมอยู่ไม่ทันคนอื่นเขาอีก 555

มีหัวคิดเองบ้างรึปล่าวเนี่ย หรือแค่พิมพ์ตามใบบอก ไหนลองแสดงความคิดเห็นของตัวเองแบบเน้นๆ เนื้อๆ สิ ตัดแปะไม่เอานะ

ลองดูหน่อย เอาประเด็นพ่อมรึงติดคุก 2 ปี นี่ก็ได้ ไหนลองบอกหน่อยว่าพ่อมรึงไม่ควรติดเพราะอะไร 555
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby อมพระมาพูด » Wed Oct 22, 2008 6:05 pm

อภิสิทธิ์ wrote:สรุปสั้นก็คือ ถ้าคนฝั่งแนวคิดพันธมารมันมากกว่าฝ่ายปชต.จริง...ป่านนี้รัฐบาลชุดพปช.ไปนานแล้ว ขนาดมีsomeone+another oneช่วยลับๆก็ยังหาทางชนะไม่เจอ แป๊ะลิ้มประกาศหลายสิบรองว่าจะชนะแล้วๆๆๆเสียงแหบเสียงแห้งเป็นเป็ด

มีอีจ๊ะนั่นแหละฉลาดล้ำ อยู่ตัวเดียว อิ อิ :lol:
จุดยืนของกรูอยู่ที่.............ตรีน
อมพระมาพูด

Postby LEOidentity » Wed Oct 22, 2008 8:14 pm

พวกที่น่ากลัวที่สุดก็คือ

พวกที่ไม่รู้ แต่ชอบอวดว่ารู้ นั่นละครับ

เจอบ่อยมากครับ เยอะจริงๆ
โห พูดน้ำไหลไฟดับ ด่าพันธมิตรยังโน้นยังงี้
แล้วพูดแล้วไม่ฟังด้วยนะครับ

แต่พอคุยเจาะข้อมูล งง ครับ ตลกไหมครับลองมาดูตัวอย่าง เช่น
- สมชายเป็นน้องเขยทักษิณเหรอ ? ไม่รู้ .... ไม่ใช่หรอก อย่ามาเถียง (เอากะมันสิ)
- มีแหล่งน้ำมันอยู่ใต้เขาพระวิหารหรือ
- ศาลรัฐธรรมนูญมีไว้ทำไม ฝ่ายค้านมีไว้ทำไม (ก็มันทำอะไรไม่ได้) ไม่หรอก...ต้องตามกติกา พูดแล้วของขึ้น (แน่ะ กร๊ากกกก)
LEOidentity

Postby Solidus » Wed Oct 22, 2008 10:44 pm

เลิกเสวนากับคนพวกนี้ง่ายสุดครับ
Solidus

Postby suicide555 » Wed Oct 22, 2008 11:24 pm

สำหรับผมแล้วเรื่องการเมือง อย่าไปคุยกันเลยนะครับถ้ารู้ว่า ความคิดเห็นต่างกัน เถี่ยงกันไปไม่มีใครยอมใครหรอกครับถึงเราจะรู้จริงเราก็รู้แค่ทางด้านของฝ่ายเรา เขาไม่รู้กับเราด้วยหรอกครับ มันเถี่ยงกันไม่จบง่ายๆๆหรอกครับ
suicide555

Postby kasemsakk » Thu Oct 23, 2008 2:37 am

LEOidentity wrote:เชื่อไหมครับ
ผมเลิกกับเด็กที่ผมจีบอยู่ไป 3 คนแล้วครับ
กำลังเรียนอยู่ 2 คน และทำงานแล้ว 1 คน
ผมตัดสินใจไม่เอาไปเลย ทั้งที่มีคนนึงชอบมาก
ผลพวงของความล้มเหลวของระบบการศึกษาบ้านเรานี่แหละครับ
วันๆ เข้าเนทมันก้หาแต่เรื่องบันเทิงอย่างเดียว
คนล่าสุดมันบอกผมว่า อย่าหมกมุ่นกับข่าวพันธมิตรมาก
ผมเลยตอบไปว่า ดูข่าวบ้านเมืองเขาไม่เรียกหมกมุ่นหรอก
แต่ไอ้พวกวันๆ เล่นแต่ hi5 แคมฟรอก ไม่สนอย่างอื่นเลยนี่สิ เขาเรียก หมกมุ่น

โดนใจครับ (ถ้าเป็นพันทิป ให้ "ถูกใจให้ Give" ไปแล้ว :lol: )

ล่าสุดเพิ่งเจอเพื่อนผมเขียน "เบื่อพันธมิตร วุ่นวาย" < กรูก็เบื่อว่ะ เบื่อมรึงนี่แหละ...

เป็นความล้มเหลวของระบบการศึกษาไทยจริงๆ
"อารยะขัดขืน : งดการใช้ธนบัตร เหรียญ และเงินสกุลบาท!!!"
^
^
^
แน่จริงพวกฟ้าเดียวกัน , ประชาไท , พันทิปราชดำเนิน ประกาศไปสิ!!!
kasemsakk

Previous

Return to สภากาแฟ