ไอ้ลากดำนา.......มันช่างกล้า

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: ไอ้ลากดำนา.......มันช่างกล้า

Postby OMEGA » Mon Oct 13, 2008 3:03 pm

.
.

เกินเยียวยาแล้วครับ ความจริงก็คือกลุ่มคนที่จงใจหมิ่นสถาบัน
นับวันมันมีแต่จะเพิ่มขึ้นๆ กล้าที่จะเปิดเผยมากขึ้น หยาบช้ามากขึ้น
ถ้าหากเราคิดว่าประชาชนฝ่ายชั่วร้ายนั้นมันจะกลับตัวกลับใจนั้น
ผมว่ายากครับตราบใดที่ยังมีพวกนักการเมืองชั่วร้ายใช้มวลชนเป็นเครื่องมือ...
บางครั้งเมื่อเห็นคนประเภทนี้รู้สึกท้อจริงๆครับ ราชดำเนินกับบางข้อความ
ก็ปล่อยปละละเลยเหมือนรู้เห็นเป็นใจ

นี่ผมเจอจากชมรมฟ้าใหม่ครับรับไม่ได้เลยจริงๆ

.
.
Only three things in life are certain birth, death and change
OMEGA

Re: ไอ้ลากดำนา.......มันช่างกล้า

Postby gabiNo » Tue Oct 14, 2008 12:22 am

ล่ำจัง wrote:..
... ผมไล่เซฟกระทู้มา 2-3 อาทิตย์แล้ว

รอเวลาส่ง ไปให้คนที่มีหน้าที่รับผิดชอบ

เก็บไว้ดีๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

Image
gabiNo

Postby O2Mini » Tue Oct 14, 2008 2:26 am

เลิกเข้าไปนานแล้วครับ ไอ้หมวดนั้น
ประชาธิปไตย คือ อะไร
O2Mini

Postby ปรมาจารย์เจได » Tue Oct 14, 2008 3:55 am

คนโกงชาติอยู่เบื้องหลังพวกมัน มันยังเทิดทูน

ถึงมันจะโจมตีฝั่งเราว่าท่านผู้นั้นอยู่เบื้องหลังก็ช่างโคตรแม่มปะไร
ทำไงก็ได้ เอาพวกแม่มให้หมดไปซะที
ปรมาจารย์เจได

Postby EmptySpaces » Tue Oct 14, 2008 4:07 am

ไม่เป็นไรหรอกค่ะ เห็นตอนนี้ที่เวทีสนามหลวง มันใช้ตีนตบให้ผู้ปราศรัย
อีกสักพัก มันคงได้ต่ำสมใจ
EmptySpaces

Postby vorapoap » Tue Oct 14, 2008 7:31 am

กระทู้โดนลบไปแล้วครับ
วันนี้คุณรักษาศีล ให้ทาน และภาวนาแล้วหรือยัง?

อัพเดทข่าว 24 ชม. ทางทวิตเตอร์ @thaiquicknews - The girl who silenced the world for 5 minutes - PAD Blog
vorapoap
Moderator

Postby เพื่อนร่วมชาติ » Tue Oct 14, 2008 7:51 am

Jrock wrote:Image

ลองดูฉากหลังของเวทีที่สนามหลวง ช่างกล้าจริงๆ

ไม่แปลกใจว่า ตอนดา ตอปิโด ปราศัย จึงมีปรบมือกันเกรียวกราว

ถึงวันนี้มันชัดยิ่งกว่าชัดแล้ว ใครที่ยังคลั่งลัทธิหน้าเหลี่ยมอยู่ในวันนี้ ผมถือว่าคบไม่ได้แล้วครับ ต้องบอยคอตทางสังคม
ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด คนไทยใช้แล้วเลอะเทอะชิบเป๋ง
เพื่อนร่วมชาติ

Postby LEOidentity » Tue Oct 14, 2008 8:06 am

มนุษย์กลุ่มนี้ช่างไม่รู้ตัวเองเลยว่า
มันกำลังปรามาสใคร
กรรมแห่งการปรามาสพระและผู้มีบุญญาธิการนั้นหนักหนายิ่ง
มันรู้หรือไม่ว่า "พ่อหลวง" ของคนไทยนั้น
ท่านมีบุญญาธิการสูงส่งเพียงไร

หลวงปู่สิม วัดถ้ำผาปล่อง เชียงใหม่ พระอริยเจ้าผู้สูงส่งแห่งยุคนี้
เคยกล่าวไว้ว่า
พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวของเรา
คือ หนึ่งในสิบพระอนาคตวงศ์ผู้จะมาตรัสรู้เป็นพระพุทธเจ้าในอนาคตต่อจากนี้
หลวงปู่สิม พุทฺธาจาโร สำนักสงฆ์ถ้ำผาปล่อง เชียงใหม่
ได้กล่าวรับรองไว้ด้วยองค์เองทีเดียวว่า
"ครูบาขาวปี วัดพระพุทธบาทผาหนามเคยเป็นช้างนาฬาคิริง
ส่วนในหลวงองค์ปัจจุบันเป็นช้างป่าเลไลยก์นะ..!!!!!"

"ในหลวงพระองค์นี้ ท่านเป็นพระโพธิสัตว์นะ..!!!!"
คือคำรับรองของพระภิกษุพระยานรรัตนราชมานิต (ธมฺมวิตกฺโกภิกขุ)
วัดเทพศิรินทราวาส กรุงเทพมหานคร
สำหรับปฐมเหตุที่ทำให้ท่านเจ้าคุณนรรัตน์ฯกล่าวความเช่นนี้
ก็เกิดมาจากการที่ท่านได้กล่าวเตือนญาติโยมบางรายที่ไปนมัสการว่า
"การที่คุณเอาธนบัตรที่มีรูปในหลวงไปใส่ไว้ในกระเป๋ากางเกงนั้น ไม่ดีเลย
เพราะในหลวงท่านเป็นพระโพธิสัตว์ การเอาพระรูปของท่านไปไว้ในที่ต่ำอย่างนั้น
ย่อมบังเกิดโทษเป็นอันมาก ทีหลังอย่าพากันทำ..!!?!"

"พระองค์มัวแต่เป็นห่วงคนอื่น แต่ไม่ทรงห่วงพระองค์เองบ้างเลย.."
หลวงปู่แหวน สุจิณฺโณ วัดดอยแม่ปั๋ง เชียงใหม่

ครั้งหนึ่ง มีผู้พูดถึง"ผู้ยิ่งใหญ่"ระดับประเทศบางท่านให้หลวงพ่ออุตตมะ วัดวังก์วิเวการาม กาญจนบุรี
พระมหาโพธิสัตว์ใหญ่ที่หลวงพ่อพุธ ฐานิโย วัดป่าสาลวัน นครราชสีมา
กล่าวรับรองไว้ด้วยองค์เองว่า"เป็นหนึ่งในสิบแห่งอนาคตพุทธวงศ์เบื้องหน้า"ฟัง
สังเกตว่า ดูหลวงพ่ออุตตมะท่าน"เฉย"มากๆ
ก่อนที่จะปรารภออกมาอย่างราบเรียบที่สุด เหมือนมิได้ไยดีใดๆว่า
"เขาไม่ได้ทำประโยชน์อะไรมากเหมือนกับในหลวงหรอก..!!!!!"

คือคำรับรองบุญญาธิการของพ่อของพวกเราจากพระอริยเจ้าที่คนนับถือกันทั้งประเทศ
เพียงพอที่จะยืนยันเช่นกันว่า คนกลุ่มนี้จะมีที่ไปเช่นไร
LEOidentity

Postby istyle » Tue Oct 14, 2008 11:59 am

LEOidentity wrote:มนุษย์กลุ่มนี้ช่างไม่รู้ตัวเองเลยว่า
มันกำลังปรามาสใคร
กรรมแห่งการปรามาสพระและผู้มีบุญญาธิการนั้นหนักหนายิ่ง
มันรู้หรือไม่ว่า "พ่อหลวง" ของคนไทยนั้น
ท่านมีบุญญาธิการสูงส่งเพียงไร

หลวงปู่สิม วัดถ้ำผาปล่อง เชียงใหม่ พระอริยเจ้าผู้สูงส่งแห่งยุคนี้
เคยกล่าวไว้ว่า
พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวของเรา
คือ หนึ่งในสิบพระอนาคตวงศ์ผู้จะมาตรัสรู้เป็นพระพุทธเจ้าในอนาคตต่อจากนี้
หลวงปู่สิม พุทฺธาจาโร สำนักสงฆ์ถ้ำผาปล่อง เชียงใหม่
ได้กล่าวรับรองไว้ด้วยองค์เองทีเดียวว่า
"ครูบาขาวปี วัดพระพุทธบาทผาหนามเคยเป็นช้างนาฬาคิริง
ส่วนในหลวงองค์ปัจจุบันเป็นช้างป่าเลไลยก์นะ..!!!!!"

"ในหลวงพระองค์นี้ ท่านเป็นพระโพธิสัตว์นะ..!!!!"
คือคำรับรองของพระภิกษุพระยานรรัตนราชมานิต (ธมฺมวิตกฺโกภิกขุ)
วัดเทพศิรินทราวาส กรุงเทพมหานคร
สำหรับปฐมเหตุที่ทำให้ท่านเจ้าคุณนรรัตน์ฯกล่าวความเช่นนี้
ก็เกิดมาจากการที่ท่านได้กล่าวเตือนญาติโยมบางรายที่ไปนมัสการว่า
"การที่คุณเอาธนบัตรที่มีรูปในหลวงไปใส่ไว้ในกระเป๋ากางเกงนั้น ไม่ดีเลย
เพราะในหลวงท่านเป็นพระโพธิสัตว์ การเอาพระรูปของท่านไปไว้ในที่ต่ำอย่างนั้น
ย่อมบังเกิดโทษเป็นอันมาก ทีหลังอย่าพากันทำ..!!?!"

"พระองค์มัวแต่เป็นห่วงคนอื่น แต่ไม่ทรงห่วงพระองค์เองบ้างเลย.."
หลวงปู่แหวน สุจิณฺโณ วัดดอยแม่ปั๋ง เชียงใหม่

ครั้งหนึ่ง มีผู้พูดถึง"ผู้ยิ่งใหญ่"ระดับประเทศบางท่านให้หลวงพ่ออุตตมะ วัดวังก์วิเวการาม กาญจนบุรี
พระมหาโพธิสัตว์ใหญ่ที่หลวงพ่อพุธ ฐานิโย วัดป่าสาลวัน นครราชสีมา
กล่าวรับรองไว้ด้วยองค์เองว่า"เป็นหนึ่งในสิบแห่งอนาคตพุทธวงศ์เบื้องหน้า"ฟัง
สังเกตว่า ดูหลวงพ่ออุตตมะท่าน"เฉย"มากๆ
ก่อนที่จะปรารภออกมาอย่างราบเรียบที่สุด เหมือนมิได้ไยดีใดๆว่า
"เขาไม่ได้ทำประโยชน์อะไรมากเหมือนกับในหลวงหรอก..!!!!!"

คือคำรับรองบุญญาธิการของพ่อของพวกเราจากพระอริยเจ้าที่คนนับถือกันทั้งประเทศ
เพียงพอที่จะยืนยันเช่นกันว่า คนกลุ่มนี้จะมีที่ไปเช่นไร

ขอยืนยันอีกเสียงครับ ครูบาอาจารย์ที่ผมเคารพจริงๆ ท่านว่า ในหลวงองค์ปัจจุบันและพระองค์ทีฯ เป็นพระโพธิสัตว์ครับ

จริงๆแล้ว พระนเรศวรทรงกลับชาติมาเกิดเป็นองค์ปัจจุบัน และ พระเอกาทศรถทรงกลับมาเป็นพระเทพฯครับ

ไม่เชื่ออย่าลบหลู่

ปล.เห็นว่าสมเด็จเกี่ยวท่านเป็นพระอริยะนะครับ จะพูดอะไรก็ขอให้คิดก่อนนิดนึง_
istyle

Postby istyle » Tue Oct 14, 2008 12:03 pm

เมื่อวานเสียดายมาก บอร์ดล่มในช่วงสำคัญพอดี

ตอนบอร์ดล่มผมได้มีโอกาสไปแวะเยี่ยมบอร์ดต่างๆของฝ่ายนั้น

....... อืม ...... คนเรามันเลวกันได้ถึงเพียงนี้

ผมไล่เซฟมาหมดล่ะครับ

มันหยาบคาย....หยาบคายจริงๆ ....เกินไปกว่าที่เราจะคิดว่าจะเกิดขึ้นได้

แรงกระแทกเมื่อวาน กระแทกใจหลายๆคน ในนั้น หลายๆคนตาสว่าง และกล่าวว่า ทรงพระเจริญ

แต่บางส่วนนั้น...... บัวใต้โคลนตมอย่างแท้จริง

ทำไม.... ทำไมพวกเขาถึงกล่าวเช่นนั้นออกมาได้

ทำไมไม่ฉุกคิดซักนิดว่า พวกมันเคยทำความดีอะไรให้ชาติบ้านเมืองบ้าง สิ่งดีๆที่พวกเขาทำรวมกัน

ผมเชื่อว่าไม่เท่าแม้แต่ปลายเล็บของท่าน......

พวกนั้นหันปลายกระบอกปืนใส่ท่านแล้ว

ทีนี้ก็ขึ้นอยู่กับพี่น้องชาวอีสานแล้วล่ะครับ ว่าจะมีภูมิคุ้มกันแค่ไหน
istyle

Postby VeN » Tue Oct 14, 2008 12:28 pm

Anakinta wrote:
Jrock wrote:Image

ลองดูฉากหลังของเวทีที่สนามหลวง ช่างกล้าจริงๆ

ไม่แปลกใจว่า ตอนดา ตอปิโด ปราศัย จึงมีปรบมือกันเกรียวกราว

พวกลากดำนา ส่วนใหญ่ไม่มีฤิทธิ์เดชอะไรหรอกค่ะ ส่วนใหญ่เป็นพวกคะนองปาก ไม่ใช่พวกเด็กๆ ก็พวกไร้แก่นสาร

แต่พวกสนามหลวงนี่สิ ...โง่แล้วบ้าเลือด ....ต้องรีบกำจัด

เพชรนั่นใช่เพชรซาอุที่เวปบอร์ดฟ้าเดียวกัน กะ ประชาไท อ้างว่าอยู่ที่___ รึเปล่าคับ นี่มันเริ่มโจมตีอย่างโจ่งแจ้งแล้วนะคับเนี่ย

อ้างอิงที่บอกว่ามีบอร์ดฟ้าเดียวกันตั้งข้อสงสัย
http://www.sameskybooks.org/board/index ... =6280&st=0
http://www.soaleaders.com/browse.php?u= ... Ws%3D&b=29 (proxy เข้า youtube อุบาทว์ที่ถูก ict บล๊อคไปแล้ว www.youtube.com/watch?v=5tN1VL9FA-k)
ลอง search เพชรซาอุ ใน images.google.com ดูดิ
Last edited by VeN on Tue Oct 14, 2008 12:53 pm, edited 1 time in total.
VeN

Postby muekzero » Tue Oct 14, 2008 12:33 pm

ช่วยอธิบายรูป ฉาก พวก นปช หน่อยครับผมมองไม่ค่อยออก
muekzero

Postby 55555 » Tue Oct 14, 2008 7:05 pm

istyle wrote:แม่ครับ!!!แม่เดินหลงทางแล้วละครับ

แม่ไปเชื่อคนข้างเคียงมากไป การที่แม่ทำอย่างนี้จะทำให้ตระกูลเราเสื่อมนะครับแม่ แม่ต้องรักลูกให้เท่ากันทั้งหมด แม่ไม่ควรรักลูกอีกคนหนึ่งแล้วเกรียดอีกคนหนึ่งให้เพื่อนบ้านมันเห็นนะครับ ตระกูลเราจะถูกนินทานะครับ
...ผมรำพึงกับแม่ของผมเมื่อเช้านี้

จากคุณ : ออดา1 - [ 13 ต.ค. 51 11:41:42 A:118.172.59.87 X: ]

: dada23, Ton_digital, chaistore

http://www.pantip.com/cafe/rajdumnern/t ... 95460.html

สงสัยคงคุยกับแม่ตัวเองจริง ๆ ....

แม่ไม่น่าหลงทางไปหัวปัก หัวปำ กับ ทักษิณ เลย.....

โง่ เง่า จริง ๆ
55555

Postby ลูกนนทรี » Wed Oct 15, 2008 3:16 am

you have recive 20 bath per theme thank you for use gsm and answer theme at พาลทิป :lol: :lol: แบบนี้เยอะมั้ยครับ ผมว่าเยอะนะครับ คนแบบนี้เลียเพื่อส่วนตน
หัวใจของนักการเมืองจริงๆคือการทำนุบำรุงผลประโยชน์ของชาติ แต่ปัจจุบันในเมืองไทยหาได้ยากเสียเหลือเกิน
ลูกนนทรี

Postby arch_freeman » Wed Oct 15, 2008 3:42 am

เจ้าของเว็บ เขา เคารพเงินมากกว่าสถาบันครับ

วันหลังเห็นเจ้าของเว็บไปพูดเรื่องจริยธรรมเว็บอะไร โห่ไล่เลยครับ
arch_freeman

Postby gabiNo » Wed Oct 15, 2008 1:29 pm

เศร้ามาก บ้านนี้เมืองนี้เป็นอะไรไปแล้ว ไม่น่าเชื่อว่ายังมีคนที่ควรค่าแก่การไปอยู่ในคุกเป็นเพื่อนนังดาอีกเพียบ
สงสารพ่อกับแม่มาก ท่านไม่สมควรได้รับผลตอบแทนจากการที่ท่านต้องห่วงใยลูกๆ เช่นนี้ ที่ผ่านมากี่สิบปีท่านไม่จำเป็นต้องทำ ไม่ต้องดั้นด้นไปที่ไกลให้เหงื่อไคลไหลย้อย (ดูของประเทศอื่นสิ มีใครทำบ้าง) แต่ท่านทำ....เราคุยกันกับเพื่อนๆ ทุกคนๆ เศร้าเหมือนกัน
gabiNo

Postby superager » Wed Oct 15, 2008 4:54 pm

คนที่ปกป้องวัดพระธรรมกาย จัดการปัญหาวัดธรรมกายด้วยการเอามาซุกอยู่ใต้ปีก ไม่ต้องมีอริยะภาวะก็พยากรณ์ได้ว่ามิใช่พระอริยะสงฆ์ ส่วนเรื่องวิจารณ์นี่ขอให้เว้นไว้ในที่นี้ มันไม่จะแจ้งนัก

แนะนำให้อ่านกระทู้นี้ที่ลานธรรมครับ

http://larndham.net/index.php?showtopic=17670&st=0
เสรีไทยพ้นภัย ด้วยใจสามัคคี
superager

Postby ultra » Thu Oct 16, 2008 2:57 am

ไดโนเสาร์ใส่แหวนเพชรสีฟ้า
มันเกี่ยวกับสถาบันตรงไหน?
ultra

Postby Paulc » Thu Oct 16, 2008 3:27 am

ใครช่วยอธิบายความหมายของภาพฉากหลัง นปช หน่อยครับ เดาได้บ้างครับ แต่ไม่แน่ใจเรื่องแหวนสีน้ำเงินนั่น ขอบคุณครับ :?:
Paulc

Postby Prinscess » Thu Oct 16, 2008 3:48 am

เพิ่งได้เข้ามาอ่านบอร์ดนี้ แล้วดูเหตุผลจจากบอร์ดตรงข้ามด้วย

กระจ่างเลยค่ะ

น้ำรดตอจริงๆ

ใครยังไม่เข้าใจตวามหมายของภาพที่ นรกป่วนกรุงใช้ แปบว่าเค้าแกล้งโง่ค่ะ

สถุนชั้นต่ำจริงๆ พวกนี้ =________________="
Prinscess

Postby ultra » Thu Oct 16, 2008 3:51 am

ก็มันไม่จริงจะไปเดือดร้อนทำไม
ultra

Postby istyle » Thu Oct 16, 2008 6:39 am

อะจ๊ากๆ เห็นมันพูดถึงบลูไดม่อนๆ

อยู่ในฉากนี่เอง

กบถพธม. ทิ้งไพ่ ใบสุดท้ายหวังกินเรียบทั้งวง............ สุดท้ายไพ่ใบนั้นมันโง่ครับ
โพสต์โดย : นายยาหม่อง
ID # 730341 - โพสต์เมื่อ : 2008-10-13 20:18:02 _ แจ้งลบข้อความ

กบถ จนแต้ม..ยอมทิ้งไพ่ตัวโง่ออกมา ทั้งนี่เก็บแอบไว้นานสุดท้ายจำเป็นต้องทิ้งออกมาตีโง่ 555555

เกมส์ นี้ คนที่เปิดเผยไพ่ใบนี้ก่อน เสียเปรียบครับ เพราะสถานะการณ์เช่นนี้ มันบีบจนเป็นรอง.จึงจำเป้นต้องเปิดเผยออกมา นึกว่าใครที่ไหน "เคงกันอวย" นี่หว่า5555555555555

Image

เวรเลยแทนที่จะตีสองดอกจิกดันไปตีแหม่นโพธิ์ดำ โง่ตัวใหญ่เลยที่นี้

ไม่เพียงแต่โง่อย่างเดียว อ้วนๆ อีกด้วย
กลางวันแสก ๆ ชัดเจนทุกสัดส่วน

แล้วมันก็แปะรูป.......

ถึงพันธมิตรที่เข้ามาข่มขู่ทุกท่าน
"ผมประกาศตายพร้อมประชาธิปไตย ไม่รับระบบอะไรที่อ้ายอีนางไหน มันสนับสนุนพันธมิตร
และถ้าแน่จริงขอให้ฆ่าให้หมดทั้งประเทศวันนี้ถ้าฝ่ายน.ป.ก.มีอะไร ผมถือว่า เป็นผลงานของมิสบูลไดม่อน "

พวกนี้จากประชาไท
istyle

Postby anantasm » Fri Oct 17, 2008 7:03 am

เรียนผู้ดูแลเวปที่เคารพ
ผมเข้ามาดูเวปและหัวข้อกระทู้นี้แล้วตกใจครับ เพราะว่าผมเป็นคนโพสต์กระทู้นี้โดยใช้ชื่อ ออดา1 โพสต์ในพันทิพครับ ตอนโพสต์ไม่ได้มีเจตนาในทางที่เสียหายหรอกครับ เพราะผมยึดมั่นและเคารพเทิดทูนในสถาบันพระมหากษัตริย์อยู่เหนือเกล้า ตอนโพสต์ในพันทิพแล้วโดนลบผมก็คิดว่าไม่น่าจะมีอะไร แต่ก็มาโผล่ที่เวปนี้ ตกใจมากครับ กลัวว่าคนอื่นจะคิดไปในทางที่ไม่ดีและแปลเจตนาของผมผิด การโพสต์ไม่มีเหตุผลอื่นเลยครับ และรู้สึกกังวลใจมากครับไม่รู้จะทำยังไงดี ได้แต่มาอธิบายให้คนในเวปนี้ทราบเจตนาอันบริสุทธิของผม จึงอยากขอความกรุณาผู้ดูแลเวปช่วยกรุณาลบกระทู้นี้ด้วยครับ เพราะผมเกรงว่ายิ่งคนอ่านมากยิ่งขึ้นจะทำให้เข้าใจผมผิดและทำให้ผมเดือดร้อน ขอความกรุณาทุกท่านด้วยครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้า
anantasm

Postby loginofu » Fri Oct 17, 2008 11:42 am

anantasm wrote:เรียนผู้ดูแลเวปที่เคารพ
ผมเข้ามาดูเวปและหัวข้อกระทู้นี้แล้วตกใจครับ เพราะว่าผมเป็นคนโพสต์กระทู้นี้โดยใช้ชื่อ ออดา1 โพสต์ในพันทิพครับ ตอนโพสต์ไม่ได้มีเจตนาในทางที่เสียหายหรอกครับ เพราะผมยึดมั่นและเคารพเทิดทูนในสถาบันพระมหากษัตริย์อยู่เหนือเกล้า ตอนโพสต์ในพันทิพแล้วโดนลบผมก็คิดว่าไม่น่าจะมีอะไร แต่ก็มาโผล่ที่เวปนี้ ตกใจมากครับ กลัวว่าคนอื่นจะคิดไปในทางที่ไม่ดีและแปลเจตนาของผมผิด การโพสต์ไม่มีเหตุผลอื่นเลยครับ และรู้สึกกังวลใจมากครับไม่รู้จะทำยังไงดี ได้แต่มาอธิบายให้คนในเวปนี้ทราบเจตนาอันบริสุทธิของผม จึงอยากขอความกรุณาผู้ดูแลเวปช่วยกรุณาลบกระทู้นี้ด้วยครับ เพราะผมเกรงว่ายิ่งคนอ่านมากยิ่งขึ้นจะทำให้เข้าใจผมผิดและทำให้ผมเดือดร้อน ขอความกรุณาทุกท่านด้วยครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้า

เอ.....ทำไมผมไม่เชื่อคุณนะ
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby almondflavor » Fri Oct 17, 2008 11:53 am

loginofu wrote:เอ.....ทำไมผมไม่เชื่อคุณนะ

คุณ loginofu เชื่อคนยากนะคะนี่ เขาอุตส่าห์มาแก้ตัวใหญ่แล้ว

ยังไม่ยอมเชื่อเขาอีก

แต่....เอ่...ทำไมเราก็ไม่เชื่อเขา เหมือนคุณ loginofu เลยนะ........
almondflavor

Postby LEOidentity » Fri Oct 17, 2008 12:00 pm

กร๊ากกกกกกกกกกก
ผมว่าพวกจาบจ้วงเริ่มวงแตกแล้วครับ
ทหารเขาจะจัดการแล้ว
เริ่มกระจายครับพี่น้อง กระจายแน่
เราเตือนคุณแล้ว!!! ว่าคุณปรามาสใคร
LEOidentity

Postby มารุจัง » Fri Oct 17, 2008 12:04 pm

almondflavor wrote:
loginofu wrote:เอ.....ทำไมผมไม่เชื่อคุณนะ

คุณ loginofu เชื่อคนยากนะคะนี่ เขาอุตส่าห์มาแก้ตัวใหญ่แล้ว

ยังไม่ยอมเชื่อเขาอีก

แต่....เอ่...ทำไมเราก็ไม่เชื่อเขา เหมือนคุณ loginofu เลยนะ........

ถูกใจจ้าาาาาา
กล้าทำก็กล้ารับหน่อยนะ คิดอะไรอยู่ เคยคิดมั้ยว่าไอ้สิ่งที่คุณ anantasm คิดน่ะ มันสมควรแล้วหรือเปล่า
Forum rules!
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด
มารุจัง

Postby LEOidentity » Fri Oct 17, 2008 12:09 pm

เขาเรียก กรรม ระบบ wifi ครับคุณมารุ
มาเร็วกว่าจรวด มองไม่เห็นเสียด้วย 5555
ไม่เชื่อเองนิว่าพวกมรึงปรามาสใคร ให้ระวังให้ดี !!!
LEOidentity

Postby มารุจัง » Fri Oct 17, 2008 12:19 pm

LEOidentity wrote:เขาเรียก กรรม ระบบ wifi ครับคุณมารุ
มาเร็วกว่าจรวด มองไม่เห็นเสียด้วย 5555
ไม่เชื่อเองนิว่าพวกมรึงปรามาสใคร ให้ระวังให้ดี !!!

ว้าววววว กรรมแบบทันสมัยรวดเร็วทันใจเสียด้วยค่ะ
:lol: :lol: :lol:
Forum rules!
มารุจัง

Postby almondflavor » Fri Oct 17, 2008 12:26 pm

มารุจัง wrote:
LEOidentity wrote:เขาเรียก กรรม ระบบ wifi ครับคุณมารุ

ว้าววววว กรรมแบบทันสมัยรวดเร็วทันใจเสียด้วยค่ะ
:lol: :lol: :lol:

น้องมารุคะ เดี๋ยวนี้อะไรๆมันก็ไฮเทคทั้งนั้นแหละคร้า.... :D

ปฏิวัติ เขายัง ปฏิวัติกันแบบไฮเทคหน้าจอเลย

ขาดอย่างเดียว สรยุทธ ไม่ยอมพูดว่า

"โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง"

ไม่งั้นล่ะฮาตรึมมมมมมมมมม...เลย
almondflavor

PreviousNext

Return to สภากาแฟ