รบกวนถามเรื่อง การโดนแบน ที่ลากดำนา หน่อยนะครับ...

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

รบกวนถามเรื่อง การโดนแบน ที่ลากดำนา หน่อยนะครับ...

Postby bangkaa » Tue Oct 21, 2008 7:58 pm

ด้วยความที่ไม่รู้จริงๆครับ...

ผมโดนแบนชั่วคราว ตั้งแต่ วันที่ นปก บุกมัฆวาน แล้ว...
ตอนนี้ ยังเข้าไม่ได้เลย...

ผมแจ้งคืนสมาชิกภาพไปแล้ว... แต่ไม่ได้รับการตอบกลับใดๆมาเลย...

จึงขอความรู้จากทุกท่านหน่อยว่า... ล็อกอิน นามแผงของผม ที่ลากดำนา มีปัญหาอันใด..
แล้วจะทำอย่างไรให้กลับมาใช้ได้ (ไม่ได้พิศมัยอะไรที่ลากดำนามากหรอก.. เผื่อเอาไว้แก้เซ็งเท่านั้น)

เห็นว่า บางคน ยังรู้ว่า โดนแบนกี่วัน ด้วยเหตุอะไร... แต่ทำไม ผมถึงไม่รู้... ไม่มีการตอบกลับ

และอยากถามว่า อมยิ้ม คืออะไร... มีระบบกติกา การใช้กันยังไง...

คำถามอาจจะสั่วๆไปหน่อย... แต่ขอความรู้จากที่นี่หน่อยนะครับ น่าจะสะดวกที่สุดแล้ว...

ขอบคุณครับ......
มาทำหน้าที่ ใช้หนี้แผ่นดิน และมาทำบุญ...
bangkaa

Re: รบกวนถามเรื่อง การโดนแบน ที่ลากดำนา หน่อยนะครับ...

Postby loginofu » Tue Oct 21, 2008 8:05 pm

ถ้าไม่บอกจำนวนวัน และส่งจดหมายไปถาม

แปลว่า "ตลอดกาล" ด้วยข้อหาขัดใจขี้ข้าแม้วและ wm

ให้หาบัตรคนอื่น เบอร์มือถืออื่น ไปสมัครใหม่ครับ

อมยิ้มคือ หน้าคนเหลืองๆต่อท้ายชื่อเรา หมายความว่าคนที่โพสข้อความนั้นเป็นสมาชิก
หากเป็นบัตรผ่านจะไม่มี
Last edited by loginofu on Tue Oct 21, 2008 8:12 pm, edited 1 time in total.
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Re: รบกวนถามเรื่อง การโดนแบน ที่ลากดำนา หน่อยนะครับ...

Postby Anakinta » Tue Oct 21, 2008 8:07 pm

ยินดีด้วยนะคะ
อย่าคาดหวังอะไรกับเวประดับโลกเลยค่ะ ...บางคนโดนอุ้มทั้งที่เข้าไปแค่หัวเราะให้มันเจ็บใจยังมีเลย... สมัครใหม่ให้มันเอาเบอร์ เอาหมายเลขไปเสี่ยงเปล่าๆ เดี๋ยวจะมีชื่อไปปรากฏในสมาชิคพรรคเพื่อไทยแล้วจะหนาว :lol: :lol:
ปรงเถอะค่ะ เวปนั้นน่ะ
แนวร่วมตรวจสอบ NGO ลายด่างภาคประชาชี
Anakinta

Postby nonnun » Wed Oct 22, 2008 8:25 am

ถ้าไม่อยากโดนแบนก็ไม่ต้องแสดงความคิดเห็น เพราะถึงคุณจะแสดงความคิด
อย่างไร พวกมันก็ไม่มีความรู้สึกนึกคิดจะรับรู้

ยกตัวอย่างนะ ...
จะผิดกฏหมายไหมค่ะ หากว่าไม่วิพากวิจารณ์ แต่อยากให้รับรู้ความในใจว่า
ดิฉันเกลียดตุลาการมากมาก

มันอัดอั้น ขอระบายซักกระทู้หนึ่งนะ ไม่งั้นคงอกแตกตาย

จะลบกระทู้นี้ก็ได้นะ หากบางคนไม่สนใจความรู้สึกของประชาชน

http://www.pantip.com/cafe/rajdumnern/t ... 26860.html

นี่แหละราชดำนา
... ลูกหลานทั้งหลาย แผ่นดินใดให้เรากำเนิดมา... แผ่นดินใดให้ที่ซุกหัวนอน ให้ความร่มเย็นเป็นสุข มิให้อนาทรร้อนใจ จงซื่อสัตย์ต่อแผ่นดินนั้น./
(กรมหลวงชุมพร เขตรอุดมศักดิ์)
nonnun

Postby Solidus » Wed Oct 22, 2008 11:28 pm

1. คุณทำผิดกฎลับของเว็บครับ เรื่องห้ามพูดพาดพิงศาสดาทักษิณและเหล่าสาวกในทางที่เสียหายครับ
2. ไม่ยอมน้อมรับคำตัดสินด้วยการส่งจดหมายไปชี้แจง ถ้าอยู่เงียบ ๆ จำยอมไปโอกาสได้คืนยังมากกว่า
3. ถ้าอยากได้อมยิ้มใหม่ก็หาบัตรประชาชนของคนอื่นสมัครใหม่ครับ
Solidus

Postby bangkaa » Thu Oct 23, 2008 6:43 am

ยืนยัน ว่า...
อย่างนี้... ผม โดน แบน ตลอดกาล ใช่มั้ยครับ...

ถ้าเป็นเช่นนั้นจริง..
ถ้าไม่จำเป็น ผมจะไม่ เข้า เวบ นั้นอีกต่อไป...

และถ้า เจอ หน้า วันฉัด...
ผมก็จะ ถามตรงๆเลยว่า... ทำไม เวบ ท่าน ถึง ปัญญาอ่อน อย่างนี้...

ผมไม่สนใจ กฎอะไรหรอกครับ...
ผมไม่เคย หยาบคาย รุนแรง อันใด ที่เกินกว่าจะรับได้.. โพสต์อย่างมีเหตุผล กว่า พวก ดำนาแม้ว นั่นด้วยซ้ำ...

การที่ แบน ผม โดยไม่บอกกล่าว อันใดเลย... ถือว่า เสียมารยาท มาก...
ถ้าบอกว่า ผมผิด อะไร... ผมก็ยอมรับ ครับ.. ไม่ติดใจ อันใด...
(ซึ่งถ้าให้ผมเดา ผมแค่โพสต์ภาพที่ดูไม่เหมาะสม เพราะกระทู้ล่อเป้าของพวกหมิ่นในนั้น...เพื่อโต้พวกมัน)

แต่เมื่อเป็นอย่างนี้... คงต้อง แบน พันทิป ทั้งเวบ ล่ะครับ...
มาทำหน้าที่ ใช้หนี้แผ่นดิน และมาทำบุญ...
bangkaa

Postby silance mobius » Thu Oct 23, 2008 10:41 am

bangkaa wrote:ยืนยัน ว่า...
อย่างนี้... ผม โดน แบน ตลอดกาล ใช่มั้ยครับ...

ถ้าเป็นเช่นนั้นจริง..
ถ้าไม่จำเป็น ผมจะไม่ เข้า เวบ นั้นอีกต่อไป...

และถ้า เจอ หน้า วันฉัด...
ผมก็จะ ถามตรงๆเลยว่า... ทำไม เวบ ท่าน ถึง ปัญญาอ่อน อย่างนี้...

ผมไม่สนใจ กฎอะไรหรอกครับ...
ผมไม่เคย หยาบคาย รุนแรง อันใด ที่เกินกว่าจะรับได้.. โพสต์อย่างมีเหตุผล กว่า พวก ดำนาแม้ว นั่นด้วยซ้ำ...

การที่ แบน ผม โดยไม่บอกกล่าว อันใดเลย... ถือว่า เสียมารยาท มาก...
ถ้าบอกว่า ผมผิด อะไร... ผมก็ยอมรับ ครับ.. ไม่ติดใจ อันใด...
(ซึ่งถ้าให้ผมเดา ผมแค่โพสต์ภาพที่ดูไม่เหมาะสม เพราะกระทู้ล่อเป้าของพวกหมิ่นในนั้น...เพื่อโต้พวกมัน)

แต่เมื่อเป็นอย่างนี้... คงต้อง แบน พันทิป ทั้งเวบ ล่ะครับ...

พูดอะไรไปล่ะครับ ถึงได้ไดนน่ะ
Şįłäŋçé Möbiüş ® (愛しているよ!)™

บางสิ่งบางอย่าง"ไม่สามารถมองเห็นได้ด้วยตา แต่มองเห็นได้ด้วยใจ"
silance mobius

Return to สภากาแฟ