รบกวนพี่น้องชาวพันธมิตรช่วยเหลือด่วนเลยค่ะ

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

รบกวนพี่น้องชาวพันธมิตรช่วยเหลือด่วนเลยค่ะ

Postby K911 » Mon Oct 13, 2008 1:48 pm

ดิฉันเป็นสมาชิกใหม่ที่เว๊บนี้ อยากเปลี่ยนชื่อ username เป็นภาษาไทยกะเค้าบ้าง แต่ไม่ทราบวิธีการเปลี่ยนชื่อ username ค่ะ ขอความช่วยเหลือด้วย ขอบคุณค่ะ :D
ถึงแม้ว่าเค้าจะแก่ แต่เค้าก็สวยโคดๆน๊าตั๊ว
K911

Re: รบกวนพี่น้องชาวพันธมิตรช่วยเหลือด่วนเลยค่ะ

Postby 1ktip » Mon Oct 13, 2008 1:59 pm

รู้สึกว่าบอร์ดรุ่นนี้จะเปลี่ยนชื่อไม่ได้ สงสัยถ้าจะเอา ต้องสมัครใหม่นะครับ

ยังไงก็ ยินดีต้อนรับพี่สาวสุดสวยโคดๆ ครับ :mrgreen:
1ktip
Global Moderator

Re: รบกวนพี่น้องชาวพันธมิตรช่วยเหลือด่วนเลยค่ะ

Postby พรรณชมพู » Mon Oct 13, 2008 1:59 pm

usename น่าจะมาจากชื่อสำหรับ login คงเปลี่ยนไม่ได้ค่ะ ยังไงรอผู้รู้มาอธิบายอีกทีนึง :D

ง่ายกว่านั้น สมัครใหม่สิคะ ด้วยชื่อภาษาไทยเลย :roll:
"silent key 16/06/2009"
พรรณชมพู

Postby An.mkII » Mon Oct 13, 2008 2:34 pm

ขอเข้ามายื่นยันครับ..
ยื่นว่าจขกท.สวยโคดๆเอ้ยย ไม่ใช่

ยื่นยันว่า บอร์ดระบบนี้เปลี่ยนชื่อไม่ได้ครับ..
เพราะมันเป็นระบบสมัครเข้ามาชื่อไหน..ต้องใช้ชื่อนั้นตลอดศกครับ..

ดังนั้นสมัครใหม่เถอะครับ...แต่ในการสมัครใช้ชื่อภาษาไทยได้ครับ...
ดังนั้นตัดสินใจดีๆว่าจะเอาชื่อไหน..เพราะมันเปลี่ยนชื่อไม่ได้ครับ..

แต่ชื่อ พจมาร สุดารัตน์ เยาวภา ชื่อแบบนี้อย่าเอามาตั้งน่ะครับ
เดี๋ยวอาจจะมีการเข้าใจผิด..ได้..ฮา
การกระทำโดยขาดสติยั้งคิด ขาดเหตุผล ความรู้จักถูกผิดนั้น เป็นเหตุให้เกิดความหลง ความลืมตัว ทำให้กระทำสิ่งที่ไม่ใช่หน้าที่โดยชอบได้ ซึ่งเป็นอันตรายมาก อาจจะนำความเสีย เสื่อมสลาย มาสู่ตนเอง ตลอดทั้งประเทศชาติได้

พระราชดำรัส ๕ ธันวาคม ๒๕๕๓
An.mkII

Postby pochi » Mon Oct 13, 2008 2:39 pm

เปลี่ยนชื่อไม่ได้ก็ดีนะคะ เพราะว่าบอร์ดใหม่มีฟังก์ชั่น friends & foes ด้วย ;)
RT @Cake_NBC: นายกฯแจงเรื่องที่เอาหมวกถุงยางมาสวมหัว อะไรที่ทำแล้วลดปัญหาได้ ก็พร้อมทำ "เป็นศีรษะผม ไม่ใช่ศีรษะของคนอื่น" #NBT
pochi

Return to สภากาแฟ