สนธิ ลิ้มทองกุลและพวกโกหกคนไทยด้วยแผนที่เขมร

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: สนธิ ลิ้มทองกุลและพวกโกหกคนไทยด้วยแผนที่เขมร

Postby loginofu » Tue Jan 11, 2011 12:34 am

อ๊ะๆ อันนี้ก็ไม่แน่ ต้องถามตัวเองละครับว่ามีใครไปซ้อนใครไว้หรือเปล่า
แต่ตัวอย่างชัดๆที่ซ้อนมาแล้วหลายรอบ โดนมาแล้วหลายที ยังด้านมาอีกเนี่ย มีแน่ๆ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Re: สนธิ ลิ้มทองกุลและพวกโกหกคนไทยด้วยแผนที่เขมร

Postby Robert De Niro » Tue Jan 11, 2011 12:34 am

เรื่องแผนที่ ถ้าตอบอะไรไม่ถูก โต้อะไรไม่ได้ จะตอบแบบนี้ก็ได้นะ
สาวปานเค้ามีใบบอกมาให้ตอบเบาๆว่า...

...ซึ่งไม่ใช่ที่หนองจาน
:oops: :oops: :oops:
กองกำลังไม่ฝักไฝ่ฝ่ายใด (...ใส่แว่นสีฟ้า)
Robert De Niro

Postby Alex Thai » Tue Jan 11, 2011 12:36 am

Moon wrote:ผมกำลังสงสัยว่า คุณซ้อนกับผม แล้วผมจะไปซ้อนกับใครอีกรึเปล่า หรือว่าคุณไปซ้อนกับใครอีก หรือ ฯลฯ

แบบว่า ลองมองไปในความคิดของไอ้พวกขี้ฟ้องน่ะ :mrgreen:

ผมเล่นบอร์ดนี้วันแรก ก็ได้รับเกียรติให้ซ้อนกะคุณมูนเลย ยินดีมากฮ๊าฟฟฟ ดีกว่าไปซ้อนกะคนขี้ฟ้อง ไม่งั้นอายแย่เลย คิกๆๆๆ
ไม่ได้อาศัยอยู่บนพื้นที่ 4.6 ตร.กม. เขาก็หาว่าผมล็อกอินทับซ้อน.......ไม่ได้เป็นสมาชิกถาวรคณะมนตรีความมั่นคงแห่งสหประชาชาติ แต่ผมก็เคยโดนแบนถาวรมาแล้ว .....กรมม มั่ก มั่ก เลยนะฮ๊าฟฟฟฟ
Alex Thai

Postby loginofu » Tue Jan 11, 2011 12:39 am

อย่าสรุปเอาเองตามใจชอบสิครับ
หรือคุณจะบอกว่าแผนที่ล่าสุดที่มีคนโพสมานั่นมันถูกกันละ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
loginofu

Postby Moon » Tue Jan 11, 2011 12:42 am

Alex Thai wrote:
Moon wrote:ผมกำลังสงสัยว่า คุณซ้อนกับผม แล้วผมจะไปซ้อนกับใครอีกรึเปล่า หรือว่าคุณไปซ้อนกับใครอีก หรือ ฯลฯ

แบบว่า ลองมองไปในความคิดของไอ้พวกขี้ฟ้องน่ะ :mrgreen:

ผมเล่นบอร์ดนี้วันแรก ก็ได้รับเกียรติให้ซ้อนกะคุณมูนเลย ยินดีมากฮ๊าฟฟฟ ดีกว่าไปซ้อนกะคนขี้ฟ้อง ไม่งั้นอายแย่เลย คิกๆๆๆ

จุ๊ๆ อย่าไปว่าเขาดิ :mrgreen:
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby Moon » Tue Jan 11, 2011 12:45 am

Robert De Niro wrote:เรื่องแผนที่ ถ้าตอบอะไรไม่ถูก โต้อะไรไม่ได้ จะตอบแบบนี้ก็ได้นะ
สาวปานเค้ามีใบบอกมาให้ตอบเบาๆว่า...

ไม่ใช่เขาตอบอะไรไม่ถูก แต่วิชาที่เรียนมาคืนอาจารย์ไปหมดแล้ว
แล้วถ้ายิ่งแก้ให้สองมหาเทพ มันก็จะเหมือนลิงแก้แห ก็เลยกะจะมาจับผิดวิธีคิด
ของเพื่อนสมาชิกเท่านั้นแหละ .... คนนี้เขาเก่งแค่เรื่องดิสเครดินคนอื่น
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby Robert De Niro » Tue Jan 11, 2011 12:49 am

Moon wrote:
Robert De Niro wrote:เรื่องแผนที่ ถ้าตอบอะไรไม่ถูก โต้อะไรไม่ได้ จะตอบแบบนี้ก็ได้นะ

ไม่ใช่เขาตอบอะไรไม่ถูก แต่วิชาที่เรียนมาคืนอาจารย์ไปหมดแล้ว
แล้วถ้ายิ่งแก้ให้สองมหาเทพ มันก็จะเหมือนลิงแก้แห ก็เลยกะจะมาจับผิดวิธีคิด
ของเพื่อนสมาชิกเท่านั้นแหละ ....

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

นั่นดิ๊ ถ้าแน่จริง ชัวร์ว่าแก๊งแปะไม่แหกตา คงเข้าไปโต้กันกระทู้นี้แล้ว
viewtopic.php?f=2&t=30240
;) ;) ;)
กองกำลังไม่ฝักไฝ่ฝ่ายใด (...ใส่แว่นสีฟ้า)

Postby loginofu » Tue Jan 11, 2011 12:50 am

เป็นอย่างนี้เรื่อยเลยน๊า
อ่านไม่รู้เรื่องเอง ว่าคนอื่นไม่รู้เรื่องเอง
พอตอบไปแล้ว ก็หาว่าเขาไม่ได้ตอบ
แต่พอเป็นเรื่องตัวเอง ผ่านมาแค่ไม่กี่คห.เห็นอยู่ชัดๆว่ามันผิด ทำเป็นรับไม่ได้พาออกทะเล
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
loginofu

Postby Moon » Tue Jan 11, 2011 12:54 am

มีใครรู้สึกว่ามันกำลังดริฟท์บ้าง :mrgreen:
Moon

Postby เด็กอมมือ » Tue Jan 11, 2011 12:58 am

Moon wrote:มีใครรู้สึกว่ามันกำลังดริฟท์บ้าง :mrgreen:

มายกมือ ครับ
อุส่าห์รออ่าน เผื่อได้ความรู้เพิ่มเติม กลับไปดูความเห็นเก่าๆ ก็ไม่ค่อยมีเหตุ
เหนื่อย ครับ เหนื่อย :lol: :lol: :lol:

ถ้ารู้ว่าแผนที่ไม่มีใครเอาของจริงมาแสดง ทำไม ไม่ไปสอนศาสดา กับ สองเทพด้วยหล่ะครับ
ผมจำได้ว่า แป๊ะ เคยบอกว่า การโกหกคือการเริ่มต้นของการทำเลวไม่ใช่เหรอครับ พี่ log
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
ดังนั้นแล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะของคน" จูกัด เหลียง
เด็กอมมือ

Postby Alex Thai » Tue Jan 11, 2011 1:01 am

ยกมือด้วยฮ๊าฟฟฟฟ
ไม่ได้อาศัยอยู่บนพื้นที่ 4.6 ตร.กม. เขาก็หาว่าผมล็อกอินทับซ้อน.......ไม่ได้เป็นสมาชิกถาวรคณะมนตรีความมั่นคงแห่งสหประชาชาติ แต่ผมก็เคยโดนแบนถาวรมาแล้ว .....กรมม มั่ก มั่ก เลยนะฮ๊าฟฟฟฟ
Alex Thai

Postby saopao » Tue Jan 11, 2011 1:09 am

ผมว่า ถ้าขยายภาพจาก แผนที่ L7018 ที่เป็นแผนที่ 1:50000 ฉบับล่าสุด ที่ทางการของไทย ยึดถือ
แล้ว เห็นเส้นเขตแดนมันพาดกลางหมู่บ้านเขมร เห็นว่า บ่อน้ำ มันอยู่นอกเขตประเทศเรา มันก็น่าจะจบแล้วนะครับ
จะไปเถียงกับเขมรมันยังไง ก็แผนที่ตัวเองยังบอกยังงี้
หรือว่าจะบอกว่าแผนที่ฉบับนี้มันผิดอีก ไม่ยอมรับแผนที่ฉบับนี้ ก็ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว
หรือจะบอกว่ากูไม่ยึดแผนที่อะไรในโลกทั้งนั้น ทั้ง1:200000 1:50000 กูจะยึดอะไรตามใจกู อย่างตอนนี้กูจะยึดบ่อน้ำ ว่าเป็นเขตแดนไทย

(จากภาพล่าง อย่าไปสนใจพิกัด ตชด. หรือกองกำลังบูรพานะครับ ไร้สาระ ลองดูที่ ใกล้หลักเขต 47 สี่เหลี่ยมสีฟ้าเล็กๆ)

Image
Image
saopao
Moderator

Postby คนกวาดขยะ » Tue Jan 11, 2011 1:12 am

เรียน สมาชิกครับ

กระทู้ร้อนๆช่วงนี้คงไม่พ้นเรื่อง แผนที่ ผมและคงอีกหลายท่านชอบอ่านมากครับ ได้ความรู้ดี ทั้งจากฝ่ายเสนอและฝ่ายแย้ง

แต่เป็นที่เสียดายว่า บางความเห็นไม่แสดงความเห็นในเชิงวิเคราะห์ แต่กลับใช้อคติระหว่างสมาชิกด้วยกันเองเหน็บกันไปมา ซึ่งไม่เกิดประโยชน์อะไร

จึงจำเป็นที่ผมในฐานะผู้อาสามาดูแลความเรียบร้อย จะขอทำหน้าที่เข้มงวดยิ่งขึ้น เพื่อตัดไฟ ไม่ให้บานปลาย

ต้องขออภัย ถ้าความเห็นที่มีการหมิ่นหรือแขวะกันจะถูกระงับข้อความมากเป็นพิเศษในช่วงนี้
:D
คนกวาดขยะ
Moderator

Postby google » Tue Jan 11, 2011 1:14 am

แบบนี้บางuserอาจหยุดโพสไปเลยซินะ
ฤ จะไม่ได้เห็นคำว่าลงุแคนด้วยfront200สีฟ้าอีก
google

Postby Moon » Tue Jan 11, 2011 1:17 am

แล้วไอ้ประเภทที่กล่าวหาไปเรื่อยเปื่อย แต่ไม่โต้แย้งอะไรล่ะ

เช่น

โม้อีกแล้ว ...........

ลุงแค้นลุงแคน

อย่างนี้สมควรโดนรึเปล่า
Moon

Postby Moon » Tue Jan 11, 2011 1:19 am

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Moon

Postby Robert De Niro » Tue Jan 11, 2011 1:23 am

ท่าน log ถ้าอยากจะโต้เรื่องแผนที่ เชิญได้เลยนะครับ :mrgreen:

ท่าน saopao มาโพสประเด็นเรื่องบ่อน้ำไว้แล้วทั้งสองกระทู้ หวังว่าพรุ่งนี้ตื่นขึ้นมา
จะได้ดูความเข้าใจเรื่องแผนที่ของท่านนะครับ :P

Postby Moon » Tue Jan 11, 2011 1:28 am

ก็เชิญคุณล็อคเขาตรงๆ ไปเลย ว่าให้จับผิดคุณ เสาเปา กับคุณ โซลิดัส ได้เลย

ไม่ต้องโต้เรื่อง ปานเทพมั่ว เทพมนตรีมั่ว สนธิมั่ว ก็ได้ :lol: :lol: :lol: :lol:

ปล. ขอออกตัวไว้ให้ก่อนนะครับ คุณล็อคอิน ไม่ใช่สาวกเอ่เอ้ทีวีนะครับ

ไม่ใช้ไม่ใช่นะครับ นั่งยัน ยืนยัน นอนยันได้เลยครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
Moon

Postby dutchout » Tue Jan 11, 2011 1:28 am

ทั้งเรื่อง mou43 เรื่องแผนที่ ผมก็ชี้แจ้ง และตอบไปจนละเอียดแล้วนะครับ ทั้งหลักฐานที่แสดง แต่สาวก พธม ก็ยังมาแถๆ อีกนะครับ

ตอบไปแล้วนะครับ อธิบายไปแล้วนะครับ ยังไงก็ไปหากันเอาเอง
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ขำๆๆ
dutchout

Postby หวานสนิท » Tue Jan 11, 2011 6:57 am

กระทู้นี้ชักสนุกค่ะ

ช่วยบอกพิกัด Lat & Long หลักหมุด 45, 46, 47 ของทั้งสอง projection (UTM กับ WGS84) ให้หน่อยสิคะ

Image
หวานสนิท

Postby nithiphat » Tue Jan 11, 2011 8:48 am

หวานสนิท wrote:กระทู้นี้ชักสนุกค่ะ

ช่วยบอกพิกัด Lat & Long หลักหมุด 45, 46, 47 ของทั้งสอง projection (UTM กับ WGS84) ให้หน่อยสิคะ

ลองแปลงพิกัดจากเว็บนี้นะครับ http://www.earthpoint.us/Convert.aspx
Last edited by nithiphat on Tue Jan 11, 2011 9:03 am, edited 1 time in total.
nithiphat

Postby Yasuhiro » Tue Jan 11, 2011 8:59 am

กระทู้นี้สนุกครับ แต่พอดีไม่ชำนาญเรื่องไทย-เขมร กระทู้นี้เลยขอเป็นแค่ผู้ชมครับ แต่สนุกมากๆครับ ;)
"The future is plural" Peter Schwatz
เพิ่มเติม: ผมไม่มีนโยบายที่จะต่อความยาวสาวความยืดกับพวกเกรียนทางความคิด เพราะมันเสียทั้งเวลาและอารมณ์ ไม่มีประโยชน์ใดๆที่จะไปนั่งอธิบายให้คนที่ปิดกั้นทางความคิดพวกนี้ฟังหรืออ่าน
Yasuhiro

Postby Robert De Niro » Tue Jan 11, 2011 9:05 am

saopao wrote:ผมว่า ถ้าขยายภาพจาก แผนที่ L7018 ที่เป็นแผนที่ 1:50000 ฉบับล่าสุด ที่ทางการของไทย ยึดถือ
แล้ว เห็นเส้นเขตแดนมันพาดกลางหมู่บ้านเขมร เห็นว่า บ่อน้ำ มันอยู่นอกเขตประเทศเรา มันก็น่าจะจบแล้วนะครับ
จะไปเถียงกับเขมรมันยังไง ก็แผนที่ตัวเองยังบอกยังงี้
หรือว่าจะบอกว่าแผนที่ฉบับนี้มันผิดอีก ไม่ยอมรับแผนที่ฉบับนี้ ก็ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว
หรือจะบอกว่ากูไม่ยึดแผนที่อะไรในโลกทั้งนั้น ทั้ง1:200000 1:50000 กูจะยึดอะไรตามใจกู อย่างตอนนี้กูจะยึดบ่อน้ำ ว่าเป็นเขตแดนไทย

(จากภาพล่าง อย่าไปสนใจพิกัด ตชด. หรือกองกำลังบูรพานะครับ ไร้สาระ ลองดูที่ ใกล้หลักเขต 47 สี่เหลี่ยมสีฟ้าเล็กๆ)

Image

ลองซ้อนให้ดูชัดๆกับ L7018 ไปเลยว่า...มันเป็นบ่อน้ำเดียวกัน :mrgreen:
เสียใจกับเอ่เอ้ทีวีด้วยนะครับ คงต้องไปหาบ่ออื่นแล้วล่ะ

ถ้าจะเอาจริงๆ อาจจะพอจะลากเส้นให้ได้มุมบ่อน้ำฝั่งบน ไว้พอ
ให้แหย่เบ็ดตกปลาเล่นแก้เบื่อกันได้นะครับ :P

Image
Last edited by Robert De Niro on Tue Jan 11, 2011 9:10 am, edited 1 time in total.

Postby phat » Tue Jan 11, 2011 9:08 am

ผมว่ามันก็ยังน่าสงสัยอยู่ดีแหละนะ
ไอ้พรรค ปชป พท ภท พถ ชทพ ปชรและพวกในสภามันเลวหมด ถึงเวลาปฏิรูปนักการเมืองไทย!!!
ace combat +sky crawler
http://www.acecombat.jp
http://www.bandainamcogames.co.jp/cs/list/sky_crawlers/
phat

Postby แดง ขาว น้ำเงิน » Tue Jan 11, 2011 9:11 am

phat wrote:ผมว่ามันก็ยังน่าสงสัยอยู่ดีแหละนะ

สงสัยในข้อมูลปานเทพ กับเทพมนตรี เหรอพ่อคุ๊นนนนนนน :lol: :lol: :lol:

คงต้องให้ทั้ง 2 เทพ ไปจ้างรถแม็คโครมาขุดบ่อน้ำใหม่ละมั้งจะได้หายสงสัย :lol: :lol: :lol:

ซึ่งที่ไม่ใช่หนองจาน
"ผู้ที่ใช้สติปัญญาไม่เป็น คือคนโง่ ผู้ที่ไม่กล้าใช้สติปัญญา คือทาส" เพลโต้
แดง ขาว น้ำเงิน
Moderator

Postby Solidus » Tue Jan 11, 2011 9:16 am

หวานสนิท wrote:กระทู้นี้ชักสนุกค่ะ

หลัก 45
13°46'13.2913", 102°43'02.6681"

หลัก 46
13°45'56.6575", 102°42'22.8946"

หลัก 47
13°45'27.0742", 102°41'49.9052"
Solidus

Postby Solidus » Tue Jan 11, 2011 9:24 am

Robert De Niro wrote:
ลองซ้อนให้ดูชัดๆกับ L7018 ไปเลยว่า...มันเป็นบ่อน้ำเดียวกัน :mrgreen:
เสียใจกับเอ่เอ้ทีวีด้วยนะครับ คงต้องไปหาบ่ออื่นแล้วล่ะ

ถ้าจะเอาจริงๆ อาจจะพอจะลากเส้นให้ได้มุมบ่อน้ำฝั่งบน ไว้พอ
ให้แหย่เบ็ดตกปลาเล่นแก้เบื่อกันได้นะครับ :P

เอ่เอ๊ทีวีตาบอดชั่วคราวขณะที่มองเส้นเขตแดน เลยมองไม่เห็นเส้นเขตแดน เห็นแต่บ่อน้ำครับ :lol: :lol: :lol:
Solidus

Postby see-u » Tue Jan 11, 2011 12:24 pm

** อันนี้ไม่ได้เกี่ยวกะที่เถียงกันในทู้ ...
แต่เข้ามาถามลายเซ็นคุณ Alex Thai หน่อย
:!:

" ไม่ได้อาศัยอยู่บนพื้นที่ 4.6 ตร.กม. เขาก็หาว่าผมล็อกอินทับซ้อน.......
ไม่ได้เป็นสมาชิกถาวรคณะมนตรีความมั่นคงแห่งสหประชาชาติ
แต่ผมก็เคยโดนแบนถาวรมาแล้ว .....กรมม มั่ก มั่ก เลยนะฮ๊าฟฟฟฟ "

คุณ Alex Thai >> เคยโดนแบนถาวร ด้วยเหรอค่ะ ?
โดนแบนถาวร ..แล้วเข้ามาโพสได้ยังไง ???
* See - U Never Die *

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby soco » Tue Jan 11, 2011 1:53 pm

กระทู้นี้มีสาระอย่างมากเลยครับ

อ่านแล้วทำให้โดนหลอกยากขึ้น :lol: :mrgreen: :lol:
.
.
.
.
.
soco

Postby Alex Thai » Tue Jan 11, 2011 2:27 pm

see-u wrote:** อันนี้ไม่ได้เกี่ยวกะที่เถียงกันในทู้ ...
แต่เข้ามาถามลายเซ็นคุณ Alex Thai หน่อย
:!:

" ไม่ได้อาศัยอยู่บนพื้นที่ 4.6 ตร.กม. เขาก็หาว่าผมล็อกอินทับซ้อน.......
ไม่ได้เป็นสมาชิกถาวรคณะมนตรีความมั่นคงแห่งสหประชาชาติ
แต่ผมก็เคยโดนแบนถาวรมาแล้ว .....กรมม มั่ก มั่ก เลยนะฮ๊าฟฟฟฟ "

คุณ Alex Thai >> เคยโดนแบนถาวร ด้วยเหรอค่ะ ?
โดนแบนถาวร ..แล้วเข้ามาโพสได้ยังไง ???

วันแรกที่เล่นบอร์ดนี้ ผมคุยเรื่องที่อ.หม่อมวัลย์วิภาบอกว่า mou43 สิ้นผลไปตั้งแต่นายกชวนหมดวาระ...... หลังจากนั้นไม่กี่ชม.ผมก็โดนแบนถาวรด้วยข้อหาล็อคอินทับซ้อนกับคุณมูนเลยฮ๊าฟฟฟ

แต่โชคดีเพื่อนๆใหม่ในบอร์ดช่วยทักท้วงให้ เพราะการแบนดังกล่าวไม่มีการสอบถามหรือเตือนผมก่อนลงดาบ แถมไม่มีหลักฐานจนเป็นที่ประจักษ์ว่าผมคือคุณมูน นอกจากการสันนิษฐานว่า "ผมใช้คำพูดที่ดูสนิทสนมเกินไปกะเพื่อนๆในบอร์ด" (วันนั้นผมกะลังคุยกะคุณล็อคสนุกเลย คิกๆๆๆๆ)..... ดังนั้นท่าน wm เลยชุบชีวิตให้ผมใหม่ไงฮ๊าฟฟฟฟ
Alex Thai

PreviousNext

Return to สภากาแฟ