ใครเกลียดรัฐบาลสัดนรกบ้าง

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

ใครเกลียดรัฐบาลสัดนรกบ้าง

Postby bongun555 » Fri Oct 24, 2008 1:38 am

ผมล่ะคนหนึ่ง เกลียดตำรวจด้วย
bongun555

Re: ใครเกลียดรัฐบาลสัดนรกบ้าง

Postby brabanner » Sat Oct 25, 2008 1:14 am

ไม่เกลียดครับ แต่ไม่อยากให้แม่งอยู่บนแผ่นดินของพระเจ้าอยู่หัวเราครับ มันเณรคุณซะขนาดนี้ ปฏิญญาฟินแลนด์ ไอ้พวกสารเลว
คือเพ่อนผมพอได้รับรู้เรื่องพวกนี้แล้วถึงกับอึ้งนะครับ อย่างไอ้เวบ ฟ้าเดียวกันนี่ เคยเปิดให้เขาได้ดูนะครับ แปปเดียว ถามผมมาเลยว่า
"มันด่าแรงขนาดนี้เลยเหรอ!!! แม่งเลวว่ะ" จบครับ คงไม่ต้องพูดต่อนะว่ามันจะคิดยังงัย...
"นักลงทุนชาวไทยเจ้าของใบหน้าเป็นมิตรซึ่งที่แท้คือผู้ร้ายหลบหนีคดีจากกระบวนการยุติธรรมในประเทศของเขาเอง"หนังสือพิมพ์ ลาเพรนซ่า (เดอะ เพรสส์)
brabanner

Postby pigdevil » Sat Oct 25, 2008 7:31 am

ไม่เกลียดครับ
pigdevil

Postby vorapoap » Sat Oct 25, 2008 8:38 am

อย่าให้ความเกลียดทำร้ายตัวท่านเลย

ใครที่มาจากต่างจังหวัดหลายคนจะ รู้ว่าเจ้าลิงเกลียดกะปิที่สุดในชีวิต คนที่อยากจะแกล้งลิงก็จะเอากะปิไปทาที่มือลิง เจ้าลิงก็จะเอามือมาดม เมื่อพบว่ามีกลิ่นกะปิที่ไม่ชอบติดอยู่ มันก็จะถูมือไปกับสิ่งต่าง ๆ จนเลือดไหลท่วมมือ ถามว่าสิ่งที่ทำให้ลิงบาดเจ็บจนเลือดไหลคือ กะปิ หรือความเกลียดกะปิในใจลิง

เจ้าลิงไม่เคยฝึกตามรู้จิตใจตัวเอง มันจึงไม่รู้ว่า ตัวมันนั่นเองที่หยิบกะปิมาดมตลอดเวลา แล้วความเกลียด ความอยากผลักไสของมัน ก็ทำร้ายตนเองอย่างแสนสาหัสคนที่แกล้งลิงอาจจะหัวเราะเยาะว่าลิงโง่ แต่เราทุกคนก็เคยเป็นเหมือนตัวลิง ที่หยิบกะปิมาดม ทำร้ายตัวเองอยู่ทุกขณะจิตโดยไม่รู้ตัว

เหมือนกับคำพูด การกระทำ เหตุการณ์ที่เราไม่ชอบใจ อาจจะจบลงไปตั้งนานแล้ว แต่ตัวเรานี่แหละที่หยิบคำพูดการกระทำ เหตุการณ์นั้น ๆ มาเปิดดู เปิดฟังในหัวเราซ้ำแล้ว ซ้ำอีก เหมือนกับคนอื่นเขาแทงเราได้แค่เพียงครั้งเดียว แต่ตัวเรานี่แหละ ที่หยิบมีด ด้ามนั้นมาแทงตัวเราเองไม่ยอมจบ ไม่ยอมวาง ถ้าเราเฝ้าสังเกตจิตใจตัวเอง เราจะรู้ทันทีที่ใจหยิบมีด หยิบความคิดมาทิ่มแทงตัวเองเมื่อฝึกตามรู้ ตามดู ความรู้สึกนึกคิดของตนเอง เราจะพบว่า ความคิดร้าย ๆ ความทรงจำที่ทิ่มแทงเข้ามาตลอดเวลา ห้ามไม่ได้ บังคับควบคุมไม่ได้ได้รู้ความจริงอย่างหนึ่งคือ ตัวเราเอง เรายังควบคุมบังคับให้เป็นอย่างใจไม่ได้ แล้วนับประสาอะไรกับ คนอื่น หรือเหตุการณ์อื่น ที่เราอยากให้เป็นอย่างใจเราตลอดเวลา

เรื่องเล่าจาก จากหนังสือเข็มทิศชีวิต โดยคุณฐิตินาถ ณ พัทลุง
วันนี้คุณรักษาศีล ให้ทาน และภาวนาแล้วหรือยัง?

อัพเดทข่าว 24 ชม. ทางทวิตเตอร์ @thaiquicknews - The girl who silenced the world for 5 minutes - PAD Blog
vorapoap
Moderator

Postby Ixora » Sat Oct 25, 2008 9:42 am

จริง ๆ ถ้าสื่อทุกสื่อในเมืองไทย น่าจะรวมกับบอยคอต
ไม่เสนอข่าวไอ้นักโทษหนีคุกนั่น อย่าให้ใครรู้ข่าวมัน
ทำเหมือนมันตายไปจากประเทศไทยไปแล้วไม่ต้องสนใจ
แล้วเราก็สร้างประเทศไทยกันใหม่ จัดการที่มันโกง ๆ ไว้ให้หมด

ผมว่าไอ้เลวนั่น คงกระอักเหมือนกัน เพราะไม่มีสื่่อทำข่าวให้มัน

พูดถึงสื่อฯ ไม่ขอรวม NBT เพราะคนในนั้นไม่มีคุณสมบัติสื่อมวลชนสักกระผีก
แค่ PR รับจ้าง สร้างภาพดี ๆ ให้กับรัฐบาลฆาตกรที่ยังหน้าด้านไม่ลาออก
วันไหน NBT โดนไฟไหม้ พวกนั้นตกงาน ผมขอบอกว่าสะใจมาก ไม่สงสารเลย
แล้วจะมาโวยไม่ได้ว่าเดือดร้อน เพราะทีพวกมันทำลายชาติ รับใช้โจร มันยังไม่คิด
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...
Ixora

Postby ทักษิณจัญไร » Sat Oct 25, 2008 10:11 am

พวกกระหริ่สื่อแมงดาสื่อNBT ต่างสนับสนุนรัดทะบานสัดนรก ไม่เว้นแม้แต่ซ่องฟรีทีวีกระหริ่สื่อ 3+5+7+9+NBT
ทักษิณจัญไร

Return to สภากาแฟ