เมื่อเค้าเรียก ปชป ว่าแมงสาป ผมก็ขอเรียก พท ว่า แมงดา

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: เมื่อเค้าเรียก ปชป ว่าแมงสาป ผมก็ขอเรียก พท ว่า แมงดา

Postby Bookmarks » Thu May 26, 2011 3:46 pm

ทำนโยบายจำนำข้าว ก็ทำประเทศเสียหายปีละ หมื่นกว่าล้าน ทำอีลิท การ์ดก็ทำขาดทุน 2500 ล้าน นโยบายทำบัตรเกษตรกรก็ลอกอินเดียมา นโยบายกองทุนหมู่บ้าน ก็ลอก คุณชวนมา นโยบาย ให้นักศึกษากู้ยืม กยศ ก็ลอกรัฐบาลอื่นเค้ามา บัตรทอง 30 ก็ลอกของหมอหงวนมา
คิดเองไม่เป็น ลอกเค้ามายังไม่ให้เครดิตเจ้าของเค้าอีก แถมยังมีหน้ามาบอกว่า เค้าลอกนโยบายตัวเอง
Bookmarks

Re: เมื่อเค้าเรียก ปชป ว่าแมงสาป ผมก็ขอเรียก พท ว่า แมงดา

Postby kennn » Thu May 26, 2011 3:51 pm

Bookmarks wrote:ทำนโยบายจำนำข้าว ก็ทำประเทศเสียหายปีละ หมื่นกว่าล้าน ทำอีลิท การ์ดก็ทำขาดทุน 2500 ล้าน นโยบายทำบัตรเกษตรกรก็ลอกอินเดียมา นโยบายกองทุนหมู่บ้าน ก็ลอก คุณชวนมา นโยบาย ให้นักศึกษากู้ยืม กยศ ก็ลอกรัฐบาลอื่นเค้ามา บัตรทอง 30 ก็ลอกของหมอหงวนมา
คิดเองไม่เป็น ลอกเค้ามายังไม่ให้เครดิตเจ้าของเค้าอีก แถมยังมีหน้ามาบอกว่า เค้าลอกนโยบายตัวเอง

จุ๊ๆๆๆๆ พวกแดงโง่ๆมันไม่รู้หรอก ชาบู ชาบู
พกโพยมาด้วยเหรอ พกโพยมาด้วยเหรอเนี่ย แหมมาแค่เนี๊ยก็พกโพยมาด้วย
kennn

Postby tu249cm » Thu May 26, 2011 6:46 pm

TH_BorderBoy wrote:ง้าน.... ที่ทำการพรรค ต้องเรียก โรงน้ำชา ไหมครับ :D :D

สมัยก่อนเรียก"โรงน้ำชาแต่สมัยนี้เรียกว่าอะไรนะ!
tu249cm

Postby ริวมะคุง » Thu May 26, 2011 6:53 pm

จริงๆผมก็เรียกพรรคนี้ว่า ซ่องโจร มาก่อนนะ เอิ่กๆๆๆ
ประเทศไทยต้องก้าวต่อไป
ริวมะคุง

Postby คนเล็กของเล่นใหญ่ » Thu May 26, 2011 7:29 pm

Bookmarks wrote:ทำนโยบายจำนำข้าว ก็ทำประเทศเสียหายปีละ หมื่นกว่าล้าน ทำอีลิท การ์ดก็ทำขาดทุน 2500 ล้าน นโยบายทำบัตรเกษตรกรก็ลอกอินเดียมา นโยบายกองทุนหมู่บ้าน ก็ลอก คุณชวนมา นโยบาย ให้นักศึกษากู้ยืม กยศ ก็ลอกรัฐบาลอื่นเค้ามา บัตรทอง 30 ก็ลอกของหมอหงวนมา

เอาเอื้ออาทรด้วยสิครับ อยากรู้ตัวเลขเหมือนกันว่าเจ๊งไปเท่าไหร่
คนเล็กของเล่นใหญ่

Postby Bond » Thu May 26, 2011 7:49 pm

ริวมะคุง wrote:จริงๆผมก็เรียกพรรคนี้ว่า ซ่องโจร มาก่อนนะ เอิ่กๆๆๆ

สมัยก่อนมันมีแต่โจรในซ่องครับ ตอนนี้มันขยายกิจการมีขาย curry puff ด้วย
แถมรู้สึกจะมีเด็ก ๆ ข้างส้วมที่คอยมาบีบนวดเราเวลายืนฉี่มาช่วย vote no ด้วย
กิจการเจริญมากครับ แต่ถ้าให้มาบริหารประเทศคงบรรลัย 5555
Bond

Postby robbo » Fri May 27, 2011 1:39 am

ชอบเรื่องราวของแมงดาอ่ะ ไม่อยากให้หล่นหายไปไหน :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
robbo

Previous

Return to สภากาแฟ