เห็นใครถามว่าจับชุดดำได้รึยัง มาดูกัน

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: เห็นใครถามว่าจับชุดดำได้รึยัง มาดูกัน

Postby youwerewatched » Tue Jun 28, 2011 2:37 pm

เห็นออกตัวซะแรงเลย

nightlance wrote:จะยินดีถกแถลงด้วยสักสองสามกระบวนท่า

แล้วประเด็นไหนที่ข้องใจครับ เชิญยกมา ยินดีถกแถลงด้วย

เขาบอกจับได้แล้วนี่ครับ สารภาพด้วย

มีประเด็นไหนอีกก็ว่ามาครับ

ลงท้ายก็ดริฟต์ซะแผลเปิงเลยนะครับ

nightlance wrote:ใครให้มาหลอกถามครับเนี่ย
ทั้งคุณและผมก็รู้ว่าผมไม่บอกคุณถึงแหล่งที่มาหรอก
ถ้าอยากจะตรวจสอบ คงต้องไปหาทางตรวจสอบกับdsiเอาเอง (เจ้าของคดี)
ผมไม่อยู่ในฐานะ และไม่มีหน้าที่ที่จะต้องมาให้คุณตรวจสอบ

ผมทำได้ดีที่สุดแค่ยืนยันว่าเป็นข้อมูลเชื่อถือได้ แต่คุณจะเชื่อไม่เชื่อก็อีกเรื่อง
เป็นสิทธิของคุณที่ผมเคารพ

เห็นบ่นว่าคนอื่น แถโน่นแถนี่ เอาเข้าจริงตัวเอง แถไม่เนียน แถมไม่ได้เรื่องเลยครับ โตๆแล้วนะครับ เลิก ดริฟท์ได้แล้ว เวลาอ่าน fwd mail ก็ตรวจสอบซะบ้างนะ
youwerewatched

Re: เห็นใครถามว่าจับชุดดำได้รึยัง มาดูกัน

Postby จีรนุช » Tue Jun 28, 2011 2:39 pm

เเบบเดียวกับไอ้เวรเเปะ ยังกับลอกคราบมา
จีรนุช

Postby chaturant » Tue Jun 28, 2011 3:23 pm

เสียเวลาเถียงกับแดง โดนเค้าล้างสมองไปหมดและ โดนเล่าความเท็จทุกวันจนคิดว่าเป้นความจริงอีกชุด พอจับชุดดำได้ก็บอกว่า จับมั่ว โยงมั่ว พอเอาหลักฐานให้ ก็แถไปอีก เหมือนเถียงกับคนบ้า นิ่งไว้อาลัยให้แดงเค้าเถอะครับ พวกนี้นับวันก็ยิ่งน้อยลง ไปอธิบายให้คนที่ยังไม่มีอคติที่รับฟังความคิดเห็นรอบด้านดีกว่า แบบนี้เหนื่อยป่าวๆ
chaturant

Postby aPpeaR » Tue Jun 28, 2011 3:54 pm

youwerewatched wrote:เห็นออกตัวซะแรงเลย

nightlance wrote:จะยินดีถกแถลงด้วยสักสองสามกระบวนท่า

แล้วประเด็นไหนที่ข้องใจครับ เชิญยกมา ยินดีถกแถลงด้วย

เขาบอกจับได้แล้วนี่ครับ สารภาพด้วย

มีประเด็นไหนอีกก็ว่ามาครับ

ลงท้ายก็ดริฟต์ซะแผลเปิงเลยนะครับ

nightlance wrote:ใครให้มาหลอกถามครับเนี่ย
ทั้งคุณและผมก็รู้ว่าผมไม่บอกคุณถึงแหล่งที่มาหรอก
ถ้าอยากจะตรวจสอบ คงต้องไปหาทางตรวจสอบกับdsiเอาเอง (เจ้าของคดี)
ผมไม่อยู่ในฐานะ และไม่มีหน้าที่ที่จะต้องมาให้คุณตรวจสอบ

ผมทำได้ดีที่สุดแค่ยืนยันว่าเป็นข้อมูลเชื่อถือได้ แต่คุณจะเชื่อไม่เชื่อก็อีกเรื่อง
เป็นสิทธิของคุณที่ผมเคารพ

เห็นบ่นว่าคนอื่น แถโน่นแถนี่ เอาเข้าจริงตัวเอง แถไม่เนียน แถมไม่ได้เรื่องเลยครับ โตๆแล้วนะครับ เลิก ดริฟท์ได้แล้ว เวลาอ่าน fwd mail ก็ตรวจสอบซะบ้างนะ

ถ้าแบบนั้น Clip Video นี้ข่าวก็ดริ๊ฟด้วยหน่ะสิ

นายสุเทพก็ดริ๊ฟด้วยหน่ะสิ เค้าระบุไว้ชัดเจนเลยนะครับ ถ้าไม่ถูกใจท่านก็ไปฟ้องได้เลย
ฟ้องทุกคนที่ใส่ร้ายเสื้อแดง เดินหน้าเต็มที่ครับอย่ามาเก่งแค่บนเว็บบอร์ด

ผมว่ามันก็หยุดข่าวความจริงไปไม่ได้หรอก หรือถ้าจะเก่งแบบนี้ต่อก็เชิญครับ
แต่ผมว่ามันไม่เกิดประโยชน์อะไร เล่นแง่ข้อกฎหมายก็ไม่ยอมจบด้วยกฎหมาย

ตลกๆ ยังไงก็ไม่รู้นะครับ :? ใช้กฎหมายเข้าสู้สิครับถ้าคิดว่าตัวเองจับผิดได้ถูกต้อง
อ้างโน้นอ้างนี้ .. แต่ไม่ลงมือทำได้แต่ป่วนชาวบ้าน ก็หลงอยู่แต่ในจิตนาการตัวเองไปหล่ะกัน
สู้ๆ นะครับ :lol: :lol:
viewtopic.php?f=2&t=37561 <ทักษิณ=ศาสนา?
viewtopic.php?f=2&t=39526 <ของฟรีมีบนโลก!
viewtopic.php?f=2&t=36943 <เหนือชั้น!
aPpeaR

Postby suk » Tue Jun 28, 2011 4:47 pm

ไปเถียงกับพวกควายแดงที่ถูกจ้างมาโพสต์ทำไม ทำให้มันมีโอกาสประกอบอาชีพหาเงินด้วย สร้างงานให้มันนะเนียะ
suk

Postby nightlance » Tue Jun 28, 2011 4:50 pm

youwerewatched wrote:
งั้นก็ยอมรับมาเถอะครับ มาตอแหลขึ้นมา แบบนี้เรียกว่าใจตุ๊ดครับ มาบอกว่าบอกไม่ได้ แต่ให้เชื่อไม่เชื่อก็อีกเรื่อง

คำพูดลอยๆว่า "เชื่อถือได้" พวกต้มตุ๋นตอแหล ก็พูดเหมือนกันทุกคน

เรื่องถูกจับ เรื่องมีอาวุธนี่ ผมรู้อยู่แล้ว ใครๆที่เป็นกลาง ไม่อคติก็รู้อยู่แล้ว

แต่ละฝ่ายก็มีเรื่องความผิดของตัวเองที่ปกปิดทั้งนั้น ไม่มีฝ่ายไหนขาวสะอาดบริสุทธิ์จริงๆหรอกครับ

แต่เรื่องที่เติมไข่ ใส่สี ละเลงบนอินเตอร์เนท หลังหน้าจอ อันนี้เรียกว่าใจตุ๊ดครับ เก่งอยู่หลังหน้าจอ ให้ผมเดาเลยนะครับ คุณก็แค่เอามาจาก fwd mail เท่านั้นเอง

หัดพิจารณาข่าวบ้างนะครับ ไม่ใช่มาจากพวกเดียวกัน ฝั่งเดียวกันก็เชื่อหมด คุณมันก็แค่พวกไม่มีสมอง ตามขี้ปากเค้าไปเรื่อยครับ สมองไม่ได้มีไว้คั่นหูเฉยๆ

บอกชัดเจนแล้วนะครับ ว่าผมไม่มีหน้าที่มาให้คุณตรวจสอบ
ข้อมูลที่ได้มาและแบ่งปันกัน ถ้าจะแทงใจดำไปสักนิด
จนกระทั่งต้องใช้ภาษาท่ีไม่สุภาพด่าทอกัน
ผมก็ไม่แปลกใจอะไร เพราะเท่าที่เจอมา คนเสื้อแดงส่วนใหญ่ก็เป็นเช่นนี้

ยอมรับแล้วใช้มั้ยครับ ว่านปช.ก็ไม่ "ขาวสะอาดบริสุทธิ์จริงๆ"
ผมต้องการแค่เนี้ย 55
nightlance

Postby nightlance » Tue Jun 28, 2011 4:57 pm

youwerewatched wrote:เห็นออกตัวซะแรงเลย

บอกแล้วอีกเช่นกัน ว่าเป็นข้อมูลที่เชื่อถือได้
แต่คุณไม่เชื่อเอง แถมเขียนความเท็จอีกว่าเป็นฟอร์เวิร์ดเมล์

แล้วตรงไหนที่ผมเขียนว่า "คนอื่นแถโน่นแถนี่" ครับ
ยกมาให้ดูเลย ไม่งั้น ผมก็จะว่าคุณโกหกอีก

ชอบโกหกนะครับ คุณเนี่ย

เอางี้ หาหลักฐานมาหักล้างว่าข้อมูลที่ผมนำมาเป็นความเท็จสิ

เชิญครับ ตาคุณแล้ว
nightlance

Postby K&P » Tue Jun 28, 2011 5:28 pm

เรื่องแดงโดนล้างสมองเรื่องนี้จริงคับ คนแถวบ้านก็เป็นเสื้อแดง(ลุงแก่ๆคับ) เค้าก็มาคุยให้เราฟังประจำก่อนไปพูดด้วยว่า ดีน่ะที่บ้านมีคอมเปิดเวปเสื้อแดงดูน่ะเลยรู้
เราก็ได้แต่ฟังไม่ได้ตอบอะไรแกไป คงฝังตัวลึกแล้วหล่ะคับ แต่ก่อนพ่อเราก็เชื่อน่ะ แต่ตอนนี้ไม่แล้ว ดีใจจัง :D
ขอเป็นคนปิดทองหลังพระ
K&P

Postby boss5617 » Thu Jun 30, 2011 7:55 pm

ไปดาวน์โหลดมาอ่านซะ อ่านให้หมดทุกบรรทัดนะ พวกเสื้อแดงทั้งหลาย...ข้อมูลจากนักข่าวภาคสนามจริง มีหลังเวทีด้วย
แล้วจะรู้ว่า แกนนำแต่ละคนมันคิดยังไง
Image

http://www.tja.or.th/index.php?option=c ... 56:2553-53
...
คุณอาจโกหกให้ประชาชน ทุกคนเชื่อได้บางเวลา
คุณอาจโกหกให้ประชาชน บางคนเชื่อได้ทุกเวลา
แต่คุณไม่มีทางโกหกให้ประชาชนทุกคนเชื่อได้ทุกเวลา
boss5617

Postby nightlance » Fri Jul 01, 2011 5:07 pm

ข้อความส่วนหนึ่งจากหนังสือเล่มนั้นครับ

Image
nightlance

Postby nightlance » Sat Jul 02, 2011 3:01 pm

ดัน

Image
nightlance

Postby b... » Sat Jul 02, 2011 3:52 pm

...

คุณ nightlance คะ

ขอบคุณ สำหรับทุกข้อความ และทุกภาพ ที่คุณโพสต์ในเว็บบอร์ดนี้

...
b...

Postby stand with a fist » Sat Jul 02, 2011 4:07 pm

b... wrote:...

คุณ nightlance คะ

ขอบคุณ สำหรับทุกข้อความ และทุกภาพ ที่คุณโพสต์ในเว็บบอร์ดนี้

...

;) ขอบอกว่า ข้อมูลคุณ nightlance จากกระทู้นี้ ช่วยให้คนเสือ้แดงตาสว่างได้ไม่น้อย

มีการนำไปกระจายต่อส่งผลได้กว้างพอสมควร

ขอบคุณ สำหรับทุกข้อความ และทุกภาพ ที่คุณโพสต์ในเว็บบอร์ดนี้ ...ด้วยคนค่ะ ;)
stand with a fist

Postby nightlance » Sat Jul 02, 2011 4:32 pm

จะส่งคำขอบคุณต่อให้เจ้าของข้อมูลครับ
ขอบคุณครับ
nightlance

Postby Caocao » Thu Jul 14, 2011 5:09 am

จรืงๆกระดานมี 3 ด้านนะครับ มีด้านสันด้วย เขาเรียกว่า สัน-ดาน...... :lol: :lol: :lol:
"เพราะชอบธรรม จึงเป็นธรรม"
Caocao

Postby b... » Thu Jul 14, 2011 5:30 am

...

อยากให้เก็บกระทู้นี้ และกระทู้อื่นๆที่มี ภาพ ,คลิป , ข้อมูลเกี่ยวกับเหตุการณ์ความรุนแรงทั้งหมดที่พวก นปช เสื้อแดง ได้กระทำต่อประเทศไทยในช่วง 2 ปีนี้ ไว้ในที่ที่จะสืบค้นได้สะดวกนะคะ

ดีใจที่ได้เห็นคุณ nightlance อีก รบกวนเข้ามาอีกบ่อยๆ นะคะ

...
b...

Postby invisible » Sat Jul 16, 2011 4:47 pm

มีคลิปที่เกี่ยวข้องกับกระทู้นี้เลยเอามาแปะให้ครับ
invisible

Postby Bookmarks » Sat Jul 16, 2011 8:32 pm

เจาะข่าวร้อน ล้วงข่าวลึก นี่ เจาะได้ลึกจริงๆ ครับ สุดยอดเลย
Bookmarks

Postby boss5617 » Sun Jul 24, 2011 3:40 pm

boss5617 wrote:ไปดาวน์โหลดมาอ่านซะ อ่านให้หมดทุกบรรทัดนะ พวกเสื้อแดงทั้งหลาย...ข้อมูลจากนักข่าวภาคสนามจริง มีหลังเวทีด้วย
แล้วจะรู้ว่า แกนนำแต่ละคนมันคิดยังไง
Image

http://www.tja.or.th/index.php?option=c ... 56:2553-53
...

ดัน....
คุณอาจโกหกให้ประชาชน ทุกคนเชื่อได้บางเวลา
คุณอาจโกหกให้ประชาชน บางคนเชื่อได้ทุกเวลา
แต่คุณไม่มีทางโกหกให้ประชาชนทุกคนเชื่อได้ทุกเวลา
boss5617

Postby metaleka » Sun Jul 24, 2011 4:14 pm

ู^
^
^
เกิน สามบรรทัดเปล่า
metaleka

Postby TamW-nan » Sun Jul 24, 2011 4:24 pm

ยังคงพยายามปกป้องคนที่ยิงพวกตัวเอง ยังไงก็ไม่สน หลักฐานก็ช่างมัน
TamW-nan

Postby boss5617 » Sun Jul 24, 2011 4:29 pm

metaleka wrote:ู^
^
^
เกิน สามบรรทัดเปล่า

88 หน้าครับ พวกแดงมันคงไม่อ่านหรอก พวกนี้มันกลัวความจริง
boss5617

Postby 55555 » Sun Jul 24, 2011 8:20 pm

เดี๋ยวครับ อย่าเพิ่งด่วนสรุป...

ต้องไปถาม ท่านว่าที่ สส.ณัฐวุฒิ ก่อน...

ถ้าท่านบอกมีเสื้อดำ ถึงจะมี...

แต่ถ้าท่านบอกไม่มี มันจะมีคนชุดดำได้อย่างไร.
55555

Postby boss5617 » Tue Aug 09, 2011 9:52 am

เอาภาพมาเพิ่ม
Image
Image
boss5617

Postby boss5617 » Tue Aug 09, 2011 10:09 am

จำได้มั๊ย วันที่ 10 เมษา เสื้อแดงโดนยิงตอนกลางคืน แต่ตอนเช้าโลงแดงมาแล้ว ถ้าเป็นเหตุการณ์ธรรมดาจะเตรียมทันมั๊ย…
“สร้างสถานการณ์” แน่นอน...ฆ่ามวลชนตัวเองบูชายันต์ เพื่อโยนผิดให้รัฐบาล...
Image
Image
Image
boss5617

Postby ryukendo » Tue Aug 09, 2011 10:12 am

เสื้อแดงมองไม่เห็น ได้แต่ตอบตามโพยว่า ทหารยิ๊งงงงงงง ทหารเผา ทหารชุมนุมปิดถนน :lol: :lol: :lol:

โกหกกันจนเชื่อว่าจริง อีกหน่อยโลกคงมีลักษณะแบน มีเส้นขอบโลก ประมาณนั้น :D
ryukendo

Postby Huligan » Sun Oct 16, 2011 2:39 pm

เป็นหลักฐานที่เยี่ยมครับ ขอบคุณที่นำมาเผยแพร่

*แดงเทียมเกวียน* :cry:
ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้

การตัดหางลูกอ๊อด ไม่ได้ทำให้ลูกอ๊อดกลายเป็นกบได้!!!
Huligan

Postby kokkai » Sun Oct 16, 2011 2:47 pm

กระทู้ กระแทกใจ.....

ต้องดันเอาไว้
kokkai

PreviousNext

Return to สภากาแฟ