เห็นใครถามว่าจับชุดดำได้รึยัง มาดูกัน

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: เห็นใครถามว่าจับชุดดำได้รึยัง มาดูกัน

Postby x=xFd'[hkog,nv' » Mon Jun 27, 2011 3:03 am

คนบอร์ดนี้เก่งแต่ถากถาง รอคอยแต่จะกัดกับคนที่คิดต่างเห็นต่าง น่าจะจับไปอยู่สามจังหวัดชายแดนใต้ เผื่อโจรใต้จะกลัวโดนกัด แล้วเลิกก่อความวุ่นวายได้บ้าง
x=xFd'[hkog,nv'

Re: เห็นใครถามว่าจับชุดดำได้รึยัง มาดูกัน

Postby basic » Mon Jun 27, 2011 3:58 am

คห. ข้างบนเป็นอะไรมากหรือเปล่าครับ
เว้ากันซื่อๆๆครับ มีหลักฐานอะไรก้อว่ากันมาครับ
อย่าเอาแต่คำพูด เสื้อดำเสื้อแดงไม่ ต้องพูด ครับ
เอาแค่ ว่า มี หรือไม่มี ยังไม่กล้าจะยอมรับกันเลย ทั้งๆๆ ที่รูปก้อมีอยู่
ยังมาเถกันอีก ถามหน่อยครับที่บอกเสื้อดำจับกันเอง จัดกันเอง รบ จัดฉาก
ถามหน่อยครับแล้วที่เห็น เสื้อดำ กลาง วงเสื้อแดง นี่ รบจัดฉากด้วยหรือเปล่าครับ
เฮ้อ เหนื่อยแทน ฉลาดอย่างงี้ เจาะจมูก แนวๆๆ ด้วยหรือเปล่าครับ :shock:
basic

Postby metaleka » Mon Jun 27, 2011 4:54 am

fanta wrote:เวลาคนเขา เอาเหรีญขึ้นมา แล้วถามว่า เหรียญมีกี่ด้าน เกือบ 100 % บอกว่ามีสองด้าน แต่ที่จริงแล้ว มันผิด ที่ถูกคือ เหรียญ มีสามด้าน
ด้านที่สาม คือ ด้านสันเหรียญไง ฉะนั้น เราบริโภค ข่าวสารต้องรอบครอบ อย่าเอาเท่าที่เราเห็นชี้ผิดถูกไปเลย ใจเย็นๆๆๆๆ ค่อยๆๆ
เปรียบเทียบ อย่าเชื่อคนง่ายๆๆๆ ต้องพิสูจน์ค้นหาความจริง อะไรชั่ว อะไรเลว อะไรดี อะไรดีกว่า

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

work by faith wrote:
fanta wrote:เวลาคนเขา เอาเหรีญขึ้นมา แล้วถามว่า เหรียญมีกี่ด้าน เกือบ 100 % บอกว่ามีสองด้าน แต่ที่จริงแล้ว มันผิด ที่ถูกคือ เหรียญ มีสามด้าน
ด้านที่สาม คือ ด้านสันเหรียญไง ฉะนั้น เราบริโภค ข่าวสารต้องรอบครอบ อย่าเอาเท่าที่เราเห็นชี้ผิดถูกไปเลย ใจเย็นๆๆๆๆ ค่อยๆๆ
เปรียบเทียบ อย่าเชื่อคนง่ายๆๆๆ ต้องพิสูจน์ค้นหาความจริง อะไรชั่ว อะไรเลว อะไรดี อะไรดีกว่า

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

กร๊ากสสสสส ด้านสันเหรียญ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
โอย กรูอยากหัวเราะเป็นภาษาเขมรว่ะ แล้วไอ้ด้านสันเหรียญนี่บอกได้ป่ะว่าไหนเป็นด้านซ้ายด้านขวาด้านบนด้านล่าง
แล้วกระดาษมีสองหน้า นี่มีใครเคยไปอ่านตรงสันกระดาษด้วยป่ะ :lol: :lol: :lol: :lol:

คนบาป wrote:ขวานก็มี 3 ด้าน ละสิ "สันขวาน"

ว่ากันด้วยด้านที่สาม :lol: :lol: :lol:
metaleka

Postby zereza » Mon Jun 27, 2011 5:25 am

x=xFd'[hkog,nv' wrote:คนบอร์ดนี้เก่งแต่ถากถาง รอคอยแต่จะกัดกับคนที่คิดต่างเห็นต่าง น่าจะจับไปอยู่สามจังหวัดชายแดนใต้ เผื่อโจรใต้จะกลัวโดนกัด แล้วเลิกก่อความวุ่นวายได้บ้าง

เรื่องเทศกิจเอาข้อเท็จจริงมาให้ดูก็หาว่าถากถาง....โทษนะครับ คิดได้แค่นี้เหรอครับ :roll: :roll: :roll:
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง"
"อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"
zereza

Postby pooyong » Mon Jun 27, 2011 5:38 am

basic wrote:คห. ข้างบนเป็นอะไรมากหรือเปล่าครับ

เฮ้อ เหนื่อยแทน ฉลาดอย่างงี้ เจาะจมูก แนวๆๆ ด้วยหรือเปล่าครับ :shock:

ไม่แปลกใจหรอก ว่ายอดขายรถไถนาไม่ค่อยพุ่ง เพราะเค้าไม่จำเป็นต้องใช้ :mrgreen:
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน
pooyong

Postby zereza » Mon Jun 27, 2011 5:46 am

x=xFd'[hkog,nv' wrote:ผมเชียร์ เบอร์หนึ่ง ชุดดำที่จับ พวกคุณจับเองเหรอเปล่า? ศาลพิพากษามาเมื่อไหร่ ว่าคนที่พวกคุณกล่าวมา ผิดจริงไม่ใช่มีการยัดข้อหา เหรอการโกหกอย่างกรณี"ปฏิญญาฟินแลนด์ "หรือ "แผนผังล้มเจ้า" ที่ประชาธิปัตย์ และ สนธิ ลิ้มทองกุล พยายามรวมหัวกันหลอกพวกคุณ แล้วก็ประสบความสำเร็จ (อยากกระจ่างไม่อยากโง่ต่อไปก็เชิญตามลิ้งค์นี้ไปครับ http://www.enlightened-jurists.com/blog/36)และพวกคุณไปในบอร์ดนี้ที่บอกว่า คนเสื้อแดง******* แปลว่าพวกคุณหน้าตัวผู้สิ ถ้าอย่างนั้นพวกหน้าตัวผู้ได้ออกไปแสดงการเรียกร้องประชาธิปไตยที่*******อย่างคนเสื้อแดงกระทำเพราะแค่เหตุผลว่าเขาเชื่อมั่นในความเป็นคนที่เกิดและอยู่ใน
โลกของประชาธิประไตยแม้ต้องอยู่ท่ามกลาง ห่าลูกกระสุนเหรอเปล่า เหรอทำประโยชน์อะไรที่กล้าหาญให้บ้านเมือง เหรอแม้กระทั่ง เคยไปเกณฑ์ทหารหรือเปล่า อย่าบอกว่า จับได้ใบดำน่ะครับ การที่ไปจับเอา มันไม่ใช่หน้าตัวผู้หรอก หน้าตัวผุ้มันต้องร้องขอ ที่ผมมองเห็นคือ การด่าคนอื่นว่าหน้าตัวผู้ ทั้งที่หลายๆคนแล้ว ไม่ได้มีความกล้าหาญ เป็นเต่าหัวหด นั่งอยู่หลังคอมพิวเตอร์ แล้วใช้วาจารุมกินโต๊ะคนที่เห็นต่างแบบหมาหมู่กับเพื่อนคนไทยด้วยกันอย่างไร้การศึกษา " มันน่าสังเวช " มันคงเป็นเวรกรรมของประเทศ ประเด็นที่ผมพูดไม่ใช่เรื่องชุดดำเป็นเสื้อแดง เหรอเสื้อแดงเป็นชุดดำ เรื่องพวกนี้ถ้าศาลไม่มีคำพิพากษา ผู้ที่ถูกกล่าวหา ก็ยังไม่ใช่ผู้กระทำผิดอย่างแท้จริงครับ เหรอคุณเป็นศาล ถึงบอกว่าคนนั้นผิด คนนี้ผิด ถ้าเปล่า ก็เจียมตัวไว้ อยู่ในกะลารอข้อมูลที่ไม่มีมูลความจริงเหรอข้อเท็จจริงไปป้อนเข้าหูโดยที่มีกระโหลกหนาๆไว้กั้นหู หามีอะไรอยู่ภายในให้ต้องคิดทบทวนถึงพฤติกรรมหลายๆอย่างแล้วประมวลออกมาเป็นข้อสรุป ความคิดคุณอาจจะถูก ถ้าความคิดคุณว่าคนชุดดำเป็นคนเสื้อแดง ก็แปลว่า คนเสื้อแดงนี้เลวกันหาดีไม่ได้สักคนใช่ใหม พ่อแม่พี่น้องเขา ก็ต้องเลวด้วยใช่ใหม ลูกเต้าเขาก็เชื้อเลวอย่างนั้นเหรอ ใจเย็นเถอะครับ ยังไม่ต้องรีบดีใจว่าตัวเองเป็นคนที่ประเสริฐกว่าผู้อื่น มีความคิดอันชาญฉลาด เป็นคนที่น่าจะมีคุณูปการต่อประเทศชาติเลย อีกอย่างผมไม่ได้ว่าใครน่ะใครร้อนตัวก็ตอบประเด็นนี้ผมกลับมา แล้วไม่ต้องถามว่าผมว่าถึงใคร เพราะเขาคือคนที่อ่านและรับฟังความคิดเห็นคนอื่นไม่ได้(ความจริง) ต้องขออภัยที่อาจใช้วาจาที่ไม่นิ่มนวลสุภาพ เพราะบอกกันตรงๆว่า เห็นการพูดจารุมทึ้งคนเพียงคนเดียว แล้วพูดอย่างข้างๆคูๆไปมาแล้วไม่ชอบทำให้ของมันขึ้น ถอยออกมาแล้วมอง คิด วิเคราะห์ ให้กว้างขึ้น มันไม่ทำให้ดูโง่หรอก
ปล.แถมท้ายนิด พวกคุณทำหน้าที่ของคุณให้มันดี ก่อนไปวิจารณ์ชาวบ้าน 3 ก.ค. นี้ แสดงถึงความเชื่อพวกคุณมาเถอะ เล่นกันแบบแฟร์ๆ อย่าได้ปากดีเหมือนคนที่พวกคุณชื่นชอบเลย ผลเป็นอย่างไร ก็ต้องยอมรับกัน บ้านเมืองมันจะได้เจริญๆกันสักที

แล้วการที่บอกว่านายกสั่งฆ่าประชาชนเอาข้อเท็จจริงที่ไหนมาครับ หรือคุณเป็นศาล ถ้าไม่ใช่ก็ควรหุบปากไว้เช่นกัน ถ้าไม่หุบคนอื่นก็มีสิทธิ์จะไม่หุบครับ แล้วถ้าคุณคิดว่าคุณฉลาดที่จะสรุปว่านายกสั่งฆ่า คนอื่นก็ฉลาดพอที่จะคิดว่ามันไม่เป็นแบบนั้นเหมือนกัน

บอกตรงๆผมก็เกลียดพวกที่ใช้วาทกรรมสองมาตฐานเหมือนกัน พวกตัวเองทำได้พวกคนอื่นห้ามทำ พวกตัวเองมีสิทธิ์คิดได้ว่าทหารฆ่า นายกสั่งฆ่า แต่อีกฝั่งที่ไม่เห็นด้วยเอาข้อเท็จจริงมาพูดกลับบอกว่ามีสิทธิ์อะไรไปคิดแบบนั้น พวกคุณเองบางคนยังเชื่ออยู่เลยว่าแกสน้ำตามันฆ่าคนไม่ได้ทั้งๆที่มีการทดสอบแล้วว่าทำให้ถึงตายได้ ทำไมจึงยังมีการไปถากถางคนที่ตายอยู่ มันโคตรสองมาตรฐานเลยว่ะครับ

ส่วนตัวผมเอง ผมไม่เคยด่าว่าใครเลว เพราะผมรู้ตัวผมก็ไม่ได้ดีบริสุทธิ์ขนาดจะไปด่าใครได้ หลายๆคนในบอร์ดนี้มีความสงสัยว่าเสื้อแดงเป็นกระบวนการจัดตั้ง เพราะเหตุปัจจัยหลายๆอย่างมันฟ้องว่าเป็นอย่างนั้น ถ้าคุณจะแดงด้วยเหตุผลส่วนตัว คุณไม่เคยคิดจะไปร่วมเผาบ้านเผาเมืองเหมือนพวกแดงอื่นๆที่ใช้ความรุนแรง ไม่ได้ใช้ตรรกะสองมาตรฐานที่ตีความเข้าข้างตัวเอง ผมก็ไม่มีเหตุผลอะไรจะต้องไปด่าคุณ กลับจะชื่นชมเสียด้วยซ้ำว่าคุณยังมีสติปัญญาพอที่จะไม่เอาตัวเองออกไปเป็นเหยื่อของใครบางคนข้างนอกนั่น

พ่อผมเป็นแดง ผมเข้าใจและเคารพความคิด อีกทั้งไม่เคยอยากจะไปเปลี่ยนความคิดอะไรด้วย เพราะอย่างน้อยพ่อผมก็ไม่ใช่พวกที่ออกไปทำลายสร้างความเสียหายให้บ้านเมือง หรือคุณจะคิดว่าการออกไปชุมนุม เผา ทำลายข้าวของเป็นวิถีทางที่ถูกต้องครับ ถ้าอยากให้บ้านเมืองเดินไปข้างหน้าอย่างที่คิด การต่อสู้ต้องเป็นการต่อสู้ด้วยความคิดและข้อเท็จจริง ไม่ใช่การใช้กำลัง คุณเห็นด้วยหรือไม่ล่ะครับ
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง"
"อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"
zereza

Postby neonewman » Mon Jun 27, 2011 5:50 am

x=xFd'[hkog,nv' wrote: ปล.แถมท้ายนิด พวกคุณทำหน้าที่ของคุณให้มันดี ก่อนไปวิจารณ์ชาวบ้าน 3 ก.ค. นี้ แสดงถึงความเชื่อพวกคุณมาเถอะ เล่นกันแบบแฟร์ๆ อย่าได้ปากดีเหมือนคนที่พวกคุณชื่นชอบเลย ผลเป็นอย่างไร ก็ต้องยอมรับกัน บ้านเมืองมันจะได้เจริญๆกันสักที

เพื่อไทยไม่มีวันแพ้...ถ้าไม่โดนโกง :lol: :lol: :lol:

ผมว่าคุณควรจะไปทำความเข้าใจกับบรรดาแกนนำก่อนนะครับ :|
neonewman

Postby nightlance » Mon Jun 27, 2011 9:43 am

x=xFd'[hkog,nv' wrote:ผมเชียร์ เบอร์หนึ่ง ชุดดำที่จับ พวกคุณจับเองเหรอเปล่า? ศาลพิพากษามาเมื่อไหร่ ว่าคนที่พวกคุณกล่าวมา ผิดจริงไม่ใช่มีการยัดข้อหา

ก็ชุดดำของคุณสารภาพออกมาเองนะครับ
ถามว่าบังคับให้สารภาพหรือเปล่า จับแพะหรือเปล่า คุณคงต้องไปถามเจ้าหน้าที่ เพราะผมไม่ทราบ
แต่ผมว่าน่าจะเป็นตัวจริง หากพิจารณาหลักฐานประกอบ
และไม่งั้น การจับคนยัดข้อหาเป็นสิบคน พรรคเพื่อไทยและนปช.น่าจะออกมาโวยวายแล้ว

เหรอการโกหกอย่างกรณี"ปฏิญญาฟินแลนด์ "หรือ "แผนผังล้มเจ้า"

ยอมรับซะทีเถอะครับ ว่าคนเสื้อแดงกลุ่มใหญ่มีเจตนาอย่างว่าจริง ๆ
คนเสื้อแดงทุกคนรู้กันหมด แต่ "เก็บไว้ในใจ" ใช่มั้ยครับ
เรื่องนี้การที่คนเสื้อแดงด้วยกันอยู่เฉย ไม่ขัดขวางทัดทานกัน เป็นอีกเหตุผลหนึ่งที่ผมรับเสื้อแดงไม่ได้

" มันน่าสังเวช " มันคงเป็นเวรกรรมของประเทศ

อันนี้เห็นด้วย

]เรื่องพวกนี้ถ้าศาลไม่มีคำพิพากษา ผู้ที่ถูกกล่าวหา ก็ยังไม่ใช่ผู้กระทำผิดอย่างแท้จริงครับ เหรอคุณเป็นศาล ถึงบอกว่าคนนั้นผิด คนนี้ผิด ถ้าเปล่า

ถูกครับ แต่ดูหลักฐานแล้วผมว่ารอดยาก
แล้วตรงไหน ที่ผมบอกว่าใครผิดใครถูกครับ
เพียงมีฝ่ายคุณออกมาตั้งข้อสงสัยว่า ไม่เห็นจับชุดดำได้เลย
ก็แสดงข้อมูลให้เห็นว่าจับได้
ทีนี้จะมากล่าวหาว่าผมตั้งตัวเป็นศาลอีก ผมว่าคุณควรพิจารณาสิ่งที่คุณเขียนใหม่ว่าเหมาะสมหรือไม่

ก็เจียมตัวไว้ อยู่ในกะลารอข้อมูลที่ไม่มีมูลความจริงเหรอข้อเท็จจริงไปป้อนเข้าหูโดยที่มีกระโหลกหนาๆไว้กั้นหู หามีอะไรอยู่ภายในให้ต้องคิดทบทวนถึงพฤติกรรมหลายๆอย่างแล้วประมวลออกมาเป็นข้อสรุป

อันนี้ไม่ตอบโต้ด้วยครับ แค่ประจานความคิดของคนเขียน

ความคิดคุณอาจจะถูก ถ้าความคิดคุณว่าคนชุดดำเป็นคนเสื้อแดง ก็แปลว่า คนเสื้อแดงนี้เลวกันหาดีไม่ได้สักคนใช่ใหม พ่อแม่พี่น้องเขา ก็ต้องเลวด้วยใช่ใหม ลูกเต้าเขาก็เชื้อเลวอย่างนั้นเหรอ

พูดเองสรุปเอาเองนะนี่ ใช้อารมณ์ให้น้อยลงหน่อยครับ

ใจเย็นเถอะครับ

ฮ่าฮ่า

ยังไม่ต้องรีบดีใจว่าตัวเองเป็นคนที่ประเสริฐกว่าผู้อื่น มีความคิดอันชาญฉลาด เป็นคนที่น่าจะมีคุณูปการต่อประเทศชาติเลย อีกอย่างผมไม่ได้ว่าใครน่ะใครร้อนตัวก็ตอบประเด็นนี้ผมกลับมา แล้วไม่ต้องถามว่าผมว่าถึงใคร เพราะเขาคือคนที่อ่านและรับฟังความคิดเห็นคนอื่นไม่ได้(ความจริง)

เอาเป็นว่าผมร้อนตัวในฐานะจขกท.ละกัน

ต้องขออภัยที่อาจใช้วาจาที่ไม่นิ่มนวลสุภาพ เพราะบอกกันตรงๆว่า เห็นการพูดจารุมทึ้งคนเพียงคนเดียว แล้วพูดอย่างข้างๆคูๆไปมาแล้วไม่ชอบทำให้ของมันขึ้น ถอยออกมาแล้วมอง คิด วิเคราะห์ ให้กว้างขึ้น มันไม่ทำให้ดูโง่หรอก

เป็นธรรมชาติของคนที่เถียงไม่ขึ้นในประเด็นเฉพาะ ก็มักจะให้ "ถอยออกมาแล้วมอง คิด วิเคราะห์ ให้กว้างขึ้น"
ไม่เป็นไรครับ คุณไม่ใช่คนแรก
แต่มันไม่ได้ "ไม่ทำให้ดูโง่หรอก"
มันทำให้ดูโง่ครับ

ปล.แถมท้ายนิด พวกคุณทำหน้าที่ของคุณให้มันดี ก่อนไปวิจารณ์ชาวบ้าน 3 ก.ค. นี้ แสดงถึงความเชื่อพวกคุณมาเถอะ เล่นกันแบบแฟร์ๆ อย่าได้ปากดีเหมือนคนที่พวกคุณชื่นชอบเลย ผลเป็นอย่างไร ก็ต้องยอมรับกัน บ้านเมืองมันจะได้เจริญๆกันสักที

ถ้าการเล่นแบบแฟร์ๆคือการปลุกระดม จ้างคนไปชุมนุม จ้างกองกำลังติดอาวุธ จ้างล็อบบี้ยิสต์ต่างประเทศโจมตีบ้านเกิดตัวเอง
มีสื่อโทรทัศน์วิทยุสิ่งพิมพ์โฆษณาชวนเชื่อของตัวเอง แล้วซื้อเสียงให้คนไปลงคะแนน
แล้วทั้งหมดนี้ใช้เงินที่โกงชาติไปทั้งสิ้น
ถ้าอย่างนี้เรียกว่า "เล่นกันแบบแฟร์ๆ" ผมไม่เล่นด้วยล่ะครับ 55
nightlance

Postby bit_bkk » Mon Jun 27, 2011 12:48 pm

เพื้อเจ้อ ปั้นน้ำเป็นตัว เป็นตุ เป็น ตะ 555555

ปั้นน้ำเป็นตัว ยัดปืน-หลักฐานเท็จ ให้การปรักปรำ ตั้งข้อหาเท็จ....555 ปัญญา อ่อน ควายไทย... เชื่อเป็นตุ เป็น ตะ

ถ้า ตรู เป็น ทหารป๋า...กูคงทำเหมือนป๋า คือ... จะ ส่งทหารใส่ชุดดำปลอมๆ(ดำมาร) มาแย่งซีนคนชุดปกติ(ดำเทพ)...เนียนเป็นชุดดำเนียน แล้วระดมซุ่มยิงทั้งสองฝั่ง ดำเที่ยม ดำจริง ดำลูกป๋า แย่งซีนกันมั่วไปหมด ควายมองไม่ออก นึกว่าดำเดียวกัน ... เพื่อใส่ร้าย ยัดข้อหา และตบตาย จูงจมูก ควายโง่ๆ เอยยย

ดู ชุดดำตัวจริง ยิงประชาชนให้เห็นจะๆ ฆ่ากันจริงๆ คลิกลิ้งข้างล่าง แหกตาดูซะ เชิญ >>

http://www.youtube.com/watch?v=VNy7uZb4i-M

http://www.youtube.com/watch?v=hYJ-KXM-k7Q

http://www.youtube.com/watch?v=LgvMfZpu09k
bit_bkk

Postby nightlance » Mon Jun 27, 2011 1:17 pm

bit_bkk wrote:เพื้อเจ้อ ปั้นน้ำเป็นตัว เป็นตุ เป็น ตะ 555555

ปั้นน้ำเป็นตัว ยัดปืน-หลักฐานเท็จ ให้การปรักปรำ ตั้งข้อหาเท็จ....555 ปัญญา อ่อน ควายไทย... เชื่อเป็นตุ เป็น ตะ

ถ้า ตรู เป็น ทหารป๋า...กูคงทำเหมือนป๋า คือ... จะ ส่งทหารใส่ชุดดำปลอมๆ(ดำมาร) มาแย่งซีนคนชุดปกติ(ดำเทพ)...เนียนเป็นชุดดำเนียน แล้วระดมซุ่มยิงทั้งสองฝั่ง ดำเที่ยม ดำจริง ดำลูกป๋า แย่งซีนกันมั่วไปหมด ควายมองไม่ออก นึกว่าดำเดียวกัน ... เพื่อใส่ร้าย ยัดข้อหา และตบตาย จูงจมูก ควายโง่ๆ เอยยย

ดู ชุดดำตัวจริง ยิงประชาชนให้เห็นจะๆ ฆ่ากันจริงๆ คลิกลิ้งข้างล่าง แหกตาดูซะ เชิญ >>

http://www.youtube.com/watch?v=VNy7uZb4i-M

http://www.youtube.com/watch?v=hYJ-KXM-k7Q

http://www.youtube.com/watch?v=LgvMfZpu09k

ไชโย ยอมรับแล้ว ว่ามีชุดดำจริง ยิงใส่ทั้งสองฝั่ง
ก่อนหน้านี้บอกไม่เห็นจับได้
พอจับได้แล้ว (ทั้งสารภาพ) บอกยัดข้อหาอีก
ผมว่าคุณไปร้องเรียนที่พรรคเพื่อไทยหรือกับคุณธิดาน่าจะเหมาะกว่า
มาบอกกันที่นี่ก็ช่วยคุณไม่ได้

ส่วนคลิปที่ยกมา พยายามจะสื่ออะไรครับ
ผมดูแล้วก็ไม่เห็นจะ "จะๆ" อย่างว่าเลย
อย่าโกหกสิครับ
หรือพยายามจะเลี่ยงประเด็นอีก

แต่สงสัยว่านี่เป็นล็อกอินใหม่ของคนเก่า หรือเป็นคนใหม่จริง
มองโลกในแง่ดีไว้ก่อน ยินดีต้อนรับสู่กระดานสนทนาเสรีไทยครับ 55
nightlance

Postby bit_bkk » Mon Jun 27, 2011 2:01 pm

nightlance wrote:
ไชโย ยอมรับแล้ว ว่ามีชุดดำจริง ยิงใส่ทั้งสองฝั่ง
พอจับได้แล้ว (ทั้งสารภาพ) บอกยัดข้อหาอีก
ผมว่าคุณไปร้องเรียนที่พรรคเพื่อไทยหรือกับคุณธิดาน่าจะเหมาะกว่า

[/quote]
ส่วนชุด ดำที่ถือ ปืนอาก้า ในทีวี เดินร่อนไปมา คือทหารส่งมาเนียน ส่งมามั่ว ไม่ใช่เสื้อดำการ์ด นปช อย่ามั่ว ... พวกดำที่ทหารส่งมา เพื่อ สร้างความรุนแรง ซึ่งก็ไม่รู้ว่าอยู่หน่วยไหน จับก็ไม่ได้ รัฐบาลเงียบ ไม่เห็นพูดถึง

ส่วนชุดดำ ที่อยู่ในม็อบแดง ก็มีชุดดำ จริง กูก็ใส่เสื้อดำ
การด์ นปช ก็เสื่อเสื้อดำ มือเปล่า ไม่มีอาวุธ
ยาม เฝ้าดูและ ก็ใส่เสื้อดำ แล้วมีปัญหาอะไร รึ!
เสื้อดำมือเปล่า ใครก็ใส่ได้
บ้าป่ะ เห็นอะไรเสื้อดำ ฟูมฟายไปหมด มีแต่หนังกระติก แหกตาดูให้ดี มิใช่นั่งแต่เทียน เพ้อเจ้อไปวันๆ ..

.. ทหารเอี้ย ๆ ล่อปืน กระสุนจริง ยิงคนมือเปล่า ภูมิใจมากนะ!!! หน้า ตัว เ มี... ไม่เห็นพูดสักแอะ ตรรกกะสอบตก แยกแยะระดับความสำคุญไม่เป็น น่าอาย
Last edited by bit_bkk on Mon Jun 27, 2011 2:25 pm, edited 1 time in total.
bit_bkk

Postby จีรนุช » Mon Jun 27, 2011 2:08 pm

bit_bkk wrote:

ส่วนชุด ดำที่ถือ ปืนอาก้า ในทีวี เดินร่อนไปมา คือทหารส่งมาเนียน ส่งมามั่ว ไม่ใช่เสื้อดำการ์ด นปช อย่ามั่ว ... พวกดำที่ทหารส่งมา เพื่อ สร้างความรุนแรง ซึ่งก็ไม่รู้ว่าอยู่หน่วยไหน จับก็ไม่ได้ รัฐบาลเงียบ ไม่เห็นพูดถึง

ส่วนชุดดำ ที่อยู่ในม็อบแดง ก็มีชุดดำ จริง กูก็ใส่เสื้อดำ
การด์ นปช ก็เสื่อเสื้อดำ มือเปล่า ไม่มีอาวุธ
ยาม เฝ้าดูและ ก็ใส่เสื้อดำ แล้วมีปัญหาอะไร รึ!
บ้าป่ะ เห็นอะไรเสื้อดำ ฟูมฟายไปหมด มีแต่หนังกระติก แหกตาดูให้ดี มิใช่นั่งแต่เทียน เพ้อเจ้อไปวันๆ ..

.. ทหารเอี้ย ๆ ล่อปืน กระสุนจริง ยิงคนมือเปล่า ภูมิใจมากนะ!!! หน้า ตัว เ มี... ไม่เห็นพูดสักแอะ ตรรกกะสอบตก แยกแยะระดับความสำคุญไม่เป็น น่าอาย

ทหารจะยิงคนเสื้อดำมือเปล่าทำไม ?
จีรนุช

Postby zereza » Mon Jun 27, 2011 3:22 pm

เห็นชุดดำเข้ามายิงทหาร ถ้าไม่ใช่พวกคุณทำไมไม่ช่วยกันจับไว้ล่ะ เห็นมีแต่เฮกับเขาไปด้วย คิดแต่ว่าทหารส่งเข้ามา โทษเหอะครับ ถ้าเป็นอย่างว่าจริง หมาที่ไหนก็ส่งเข้ามาได้ไอ้กองกำลังพวกเนี้ย ไม่จำเป็นต้องเป็นทหารส่งเข้าไป คลิปหลายๆคลิปก็บอกว่าไอ้เสื้อดำมันยิงทั้งสองฝ่าย ยิ่งแบบนั้นยิ่งต้องช่วยกันจับมันให้ได้ใหญ่เลย ปล่อยมันไปทำไมล่ะครับ

โถ พร้อมจะสู้ตายถ้าทหารมันยิง แต่ไอ้เสื้อดำที่ยิงทั้งสองฝ่ายก็มีปืนเหมือนกันกลับกลัวซะงั้น แล้วคุณเป็นเทพตาทิพย์เหรอไงครับ อยู่ที่หนึ่งแต่ทำเป็นรับรู้เหตุการณ์ไปได้ทุกจุด หรือว่าเพราะใส่เสื้อดำเหมือนกันเลยรู้สึกได้ว่าเสื้อดำคนอื่นเค้าเห็นอะไรแบบใช้โทรจิตอะไรแบบนั้นมั้ง :lol: :lol: :lol:
zereza

Postby bit_bkk » Mon Jun 27, 2011 3:32 pm

ทหารที่ส่งยิงประชาชน สไน มาชุดดำ บนตึก... ถ้าเป็นมึง จะยิ่ง โจ้งๆ ให้กูเห็นหรอ เห็นก็กระจับกระทืบส่งเวที... แต่ ไอ้ห ้า กระสุนฝั่งทหารยิงมา เป็นห่าฝน ตัวกูจะเอาตัวไม่รอด ... จะให้ กูปีนตึกไปจับมัน ให้มันยิงกระบาน คงบ้าแล้ว วิ่งหลบห่ากระสุนทหารยังแทบตาย จะมีแรงที่ไหน ไปตามหาตามจับมัน นึกถึง ความจริงกันหน่อย..กู ก็กลัวตาย กูมือเปล่า ทหารมันล่อ M16 สาดเข้ามาเป็นชุดๆ
bit_bkk

Postby nightlance » Mon Jun 27, 2011 3:49 pm

bit_bkk wrote:ทหารที่ส่งยิงประชาชน สไน มาชุดดำ บนตึก... ถ้าเป็นคุณ จะยิ่ง โจ้งๆ ให้กูเห็นหรอ เห็นก็กระจับกระทืบส่งเวที... แต่ ไอ้ห ้า กระสุนฝั่งทหารยิงมา เป็นห่าฝน ตัวกูจะเอาตัวไม่รอด ... จะให้ กูปีนตึกไปจับมัน ให้มันยิงกระบาน คงบ้าแล้ว วิ่งหลบห่ากระสุนทหารยังแทบตาย จะมีแรงที่ไหน ไปตามหาตามจับมัน นึกถึง ความจริงกันหน่อย..กู ก็กลัวตาย กูมือเปล่า ทหารมันล่อ M16 สาดเข้ามาเป็นชุดๆ

เขียนเหมือนอยู่ในเหตุการณ์จริงเล้ย
ถ้าทหารยิงเข้ามา "เป็นห่าฝน" หรือ "สาดเข้ามาเป็นชุดๆ" จริงอย่างที่คุณเขียน
ผมว่าผมกำลังโดนผีหลอกทางเน็ตอยู่แน่เลย
เพราะคนเป็นๆคงไม่รอดมาเล่าเหตุการณ์ได้แน่

พูดอย่างเป็นจริงเป็นจังหน่อย ถ้าทหารยิงในลักษณะที่คุณระบุจริง
คงตายเยอะกว่านี้มาก และสัดส่วนการสูญเสียระหว่างทหารกับประชาชนไม่น่าจะอยู่แค่ 1:4
(เคยเห็นการชุมนุมครั้งไหนไหมครับที่เป็นลักษณะนี้)
และผลของการปฏิบัติคือทหารล่าถอย
ใช้สามัญสำนึกคิดเอา ผมว่าคนล่าถอยคือคนถูกกระทำจนอยู่ที่เดิมไม่ได้ เลยต้องถอย
คิดเหมือนกันไหมครับ
nightlance

Postby nightlance » Mon Jun 27, 2011 3:58 pm

bit_bkk wrote:ส่วนชุด ดำที่ถือ ปืนอาก้า ในทีวี เดินร่อนไปมา คือทหารส่งมาเนียน ส่งมามั่ว ไม่ใช่เสื้อดำการ์ด นปช อย่ามั่ว ... พวกดำที่ทหารส่งมา เพื่อ สร้างความรุนแรง ซึ่งก็ไม่รู้ว่าอยู่หน่วยไหน จับก็ไม่ได้ รัฐบาลเงียบ ไม่เห็นพูดถึง

เอ้า นี่ตกลงได้อ่านหน้าแรกไหม
เขาบอกจับได้แล้วนี่ครับ สารภาพด้วย

เอาเข้าไป เลอะเทอะใหญ่แล้ว
พอเถอะครับ ยิ่งเขียนยิ่งทำร้ายตัวเองและฝ่ายเดียวกัน
เออ แต่คิดอีกทีก็ดีเหมือนกัน 55

มีประเด็นไหนอีกก็ว่ามาครับ
nightlance

Postby Gop » Mon Jun 27, 2011 5:47 pm

อนาถ
Gop

Postby youwerewatched » Mon Jun 27, 2011 8:44 pm

ผมสงสัยแต่แรกแล้วว่าทำไมต้อง เป็น document ทำเองทั้งหมด แล้วก็ไม่ใส่แหล่งอ้างอิงด้วย

ขอถามหน่อยนะครับ

ตรงคำสารภาพของ สิริชัย แซ่เซียว, เชษฐา ท้วมมณี รวมถึงที่ ปกปิดชื่อเอาไว้ทั้งหมดด้วยครับ

นี่เมคขึ้นมารึเปล่าครับ ถ้าไม่ใช่ ขอแหล่งที่มาด้วยครับ ผมไม่เคยเจอสองชื่อนี้ที่ไหนเลยครับ google เอาก็ไม่มี ส่วนที่ไม่มีชื่อยิ่งไม่ต่างอะไรกับพูดขึ้นมาลอยๆเลย

รวมถึง "คำสารภาพ" ของคนอื่น มีเอกสารราชการเหมือนคำสารภาพของไก่อูในชั้นศาลรึเปล่าครับ

เฉพาะรายชื่อนี่เข้าใจว่าเอามาจากข่าว แต่คำสารภาพล่ะครับ แล้วชื่อที่แถมมาให้นี่คืออะไรหรือครับ? แบบไม่มีชื่อด้วยครับ มาจากไหนครับ?
youwerewatched

Postby นักเรียนตลอดชีพ » Mon Jun 27, 2011 9:12 pm

.. ทหารเอี้ย ๆ ล่อปืน กระสุนจริง ยิงคนมือเปล่า ภูมิใจมากนะ!!! หน้า ตัว เ มี... ไม่เห็นพูดสักแอะ ตรรกกะสอบตก แยกแยะระดับความสำคุญไม่เป็น น่าอาย[/quote]

มีคลิป ที่แกนนำ บนรถ บอกว่า ..... ต่อไปนี้ เกิดอะไร ขึ้น ให้บอก ไม่รู้ไม่เห็นอย่างเดียว ... แล้วพวกผู้ชุมนุม ก็ตะโกน ว่า พวกนี้ยิงทหาร ........ ไปหาดูนะ ..

ไม่เป็นพวก เพิ่งตื่น ก็พวก ไม่รู้เรื่งอ หรือก็พวก เชื่อคำโกหกตัวเอง ........ :lol:
นักเรียนตลอดชีพ

Postby Hilton(ปาล์มาลี) » Mon Jun 27, 2011 9:14 pm

metaleka wrote:

work by faith wrote:

กร๊ากสสสสส ด้านสันเหรียญ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
โอย กรูอยากหัวเราะเป็นภาษาเขมรว่ะ แล้วไอ้ด้านสันเหรียญนี่บอกได้ป่ะว่าไหนเป็นด้านซ้ายด้านขวาด้านบนด้านล่าง
แล้วกระดาษมีสองหน้า นี่มีใครเคยไปอ่านตรงสันกระดาษด้วยป่ะ :lol: :lol: :lol: :lol:

คนบาป wrote:ขวานก็มี 3 ด้าน ละสิ "สันขวาน"

ว่ากันด้วยด้านที่สาม :lol: :lol: :lol:

อีกหน่อย แข่งฟุตบอล กรรมการต้องถามนักฟุตบอลว่า ใครเลือกด้านสันเหรียญบาง ฮ่าแตกเลยพี่น้อง... :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
Hilton(ปาล์มาลี)

Postby นักเรียนตลอดชีพ » Mon Jun 27, 2011 9:30 pm

เข้าไปอ่านไป น้องใหม่ทั้งหลาย ......... http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=36642&start=30
นักเรียนตลอดชีพ

Postby aPpeaR » Mon Jun 27, 2011 9:57 pm

youwerewatched wrote:ผมสงสัยแต่แรกแล้วว่าทำไมต้อง เป็น document ทำเองทั้งหมด แล้วก็ไม่ใส่แหล่งอ้างอิงด้วย

ตรงคำสารภาพของ สิริชัย แซ่เซียว, เชษฐา ท้วมมณี รวมถึงที่ ปกปิดชื่อเอาไว้ทั้งหมดด้วยครับ

นี่เมคขึ้นมารึเปล่าครับ ถ้าไม่ใช่ ขอแหล่งที่มาด้วยครับ ผมไม่เคยเจอสองชื่อนี้ที่ไหนเลยครับ google เอาก็ไม่มี ส่วนที่ไม่มีชื่อยิ่งไม่ต่างอะไรกับพูดขึ้นมาลอยๆเลย

รวมถึง "คำสารภาพ" ของคนอื่น มีเอกสารราชการเหมือนคำสารภาพของไก่อูในชั้นศาลรึเปล่าครับ

เฉพาะรายชื่อนี่เข้าใจว่าเอามาจากข่าว แต่คำสารภาพล่ะครับ แล้วชื่อที่แถมมาให้นี่คืออะไรหรือครับ? แบบไม่มีชื่อด้วยครับ มาจากไหนครับ?

ผมขออนุญาติตอบในส่วนที่ผมรู้นะครับ .. หากท่านได้ศึกษาถึงข้อมูลจริง ท่านยังมีความสงสัยกับเรื่องเหล่านี้อีกคงต้องรอ จขกท มาตอบแล้วหล่ะครับ
ที่ผมเชื่อว่ามีการจับกุมชายชุดดำจริงก็ไม่ได้มาจากแหล่งข่าวตาม webboard แต่ก็มีการดำเนินการจับกุมและลงข่าวอยู่ให้เห็นอยู่แล้ว ไม่ว่าจะเป็นการยึดอาวุทสงคราม หรือแม้แต่ข้อหาปล้นร้านสะดวกซื้ออย่าง 7-11 ในวันที่มีเหตุการณ์เผากรุงเทพ จากสื่อต่างๆทำให้ผมเชื่อว่ามันมีกลุ่มคนเหล่านั้นจริง ไม่ต้องตีใข่ใส่สีอะไรผมคิดว่าหลายคนก็น่าจะผ่านตามาอยู่บ้างแล้วว่ากลุ่มคนเหล่านั้นเป็นกลุ่มไหน สิ่งที่ควรทำได้ตอนนี้คือนำหลักฐานมาโต้แย้งเพื่อแสดงเจตนาบริสุทธิ์มากกว่าที่จะมาสงสัยในหลักฐาน ถ้าไม่เชื่อถือในเจ้าหน้าที่รัฐก็ควรจะหาหลักฐานมาแสดงเพื่อยืนยันความบริสุทธิ์ก่อนที่จะสงสัยกระบวนการโดยอ้างอิงถึงแค่ข้อมูลจาก จขกท กระทู้บนเว็บบอร์ด ถ้าหากว่าคุณมีข้อมูลที่จะมาโต้แย้งคุณก็สามารถดำเนินคดีกับ จขกท ได้โดยไม่ยากเลย

คุณต้องการจะพิสูจน์ความบริสุทธิ์ของผู้กระทำผิดไม่ใช่เหรอครับ ผมขอหลักฐานแทนข้อสงสัยของคุณก่อนก็ไม่น่าจะเป็นการข้ามกระบวนการนะครับ

ด้วยความเคารพโปรดอย่าใช้ข้อสงสัยเพื่อข้ามขั้นตอน มันดูเหมือนการซื้อเวลาเอาตัวรอดไปวันๆ เท่านั้นหวังว่าคงเข้าใจ
viewtopic.php?f=2&t=37561 <ทักษิณ=ศาสนา?
viewtopic.php?f=2&t=39526 <ของฟรีมีบนโลก!
viewtopic.php?f=2&t=36943 <เหนือชั้น!
aPpeaR

Postby aPpeaR » Mon Jun 27, 2011 10:06 pm

เห็นสมัครมาใหม่หลาย id เพิ่งจะเห็นคนมีเหตุผลโดยไม่ใช้อารมแบบนี้ ในเมื่อรู้จักเหตุผลก็กรุณาอย่าข้ามขั้นตอนสิครับจะได้คุยกันรู้เรื่องหน่อย :?
viewtopic.php?f=2&t=37561 <ทักษิณ=ศาสนา?
viewtopic.php?f=2&t=39526 <ของฟรีมีบนโลก!
viewtopic.php?f=2&t=36943 <เหนือชั้น!
aPpeaR

Postby youwerewatched » Mon Jun 27, 2011 11:33 pm

aPpeaR wrote:เห็นสมัครมาใหม่หลาย id เพิ่งจะเห็นคนมีเหตุผลโดยไม่ใช้อารมแบบนี้ ในเมื่อรู้จักเหตุผลก็กรุณาอย่าข้ามขั้นตอนสิครับจะได้คุยกันรู้เรื่องหน่อย :?

หลงประเด็นรึเปล่าครับ :? :? :? ผมก็เขียนอยู่ว่าจขกทเอามาจากข่าว
ก็ต้องแปลว่าผมเห็นข่าวว่ามีการจับกุมจริง

แต่ที่ผมสงสัยคือข้อมูลส่วนคำสารภาพต่างหาก
ถ้าคุณเคยอ่านเรื่องการสร้างกระแส และฟังพธมด้วยสติ

คุณจะรู้ว่าพวกนี้จะนำเสนอความจริงครึ่งเดียวให้น่าเชื่อถือ
แล้วเติมแต่งลงไปตามใจอยาก ผมอ่านที่ จขกท เอามาเขียนแล้วเน้นย้ำ
มากเหลือเกินเกี่ยวกับคำสารภาพ ทั้งที่ไม่มีอะไรรับรองข้อมูลได้
จึงถามให้ตอบก็เท่านั้น :? :? :?

Postby aPpeaR » Tue Jun 28, 2011 4:40 am

งั้นก็คงเป็นเรื่องส่วนตัวระหว่างคุณกับ จขกท แล้วหล่ะครับ
ส่วนเรื่องการสร้างกระแสสังคมอะไรเนี๊ย ผมว่าทุกคนที่นี้มีสติและมีความคิดพอครับ
และคงติดตามข่าวกันอยู่ตลอดเวลาอยู่แล้ว คงจะไม่ต้องเป็นห่วงอะไรพวกเค้าขนาดนั้น

ผมเชื่อว่าคุณก็คงจะเห็นข่าวมาบ้าง เลยไม่ขอหยิบยกเอามาแปะให้ดูนะครับ
เพราะมันเป็นผู้กระทำผิดคนอื่นที่ท่านไม่ได้ให้ความสนใจ

กระแสสังคมเกิดขึ้นได้ก็เพราะพวกเค้ารับรู้ข่าวสารมาจากหลายช่องทางที่พวกเค้าเชื่อถือ
ใครจะไม่เชื่ออะไรก็สิทธิของเค้า ภาพหรือข่าวมันก็ยังมีออกมาเรื่อยๆ

คนเดือดร้อนไม่ใช่ผู้กระทำผิด แต่เป็นประชาชนจำนวนมากในกรุงเทพนะครับ
กระแสมันก็ต้องมีอยู่แล้วเป็นเรื่องธรรมดา ผมเห็นว่าคนที่สร้างกระแสอยากรู้ไม่ใช่แค่ผู้ถูกกระทำ
แต่รวมถึงผู้กระทำด้วยที่อยากเป็นกระแส คงเพราะถือว่าเป็นมวลชนเดียวกันเลยอยากรู้ก็ดีครับจะได้ยอมรับร่วมกัน

:? :?

เจ้าหน้าที่ทำหน้าที่หวังว่าคงจะไม่เป็นการสร้างกระแสนะครับ เพราะคนทำไม่ใช่เจ้าหน้าที่แต่เป็นผู้กระทำผิดที่สร้างกระแสเสียเอง

หากมีคำถามว่าทำไมข่าวการจับกุมเพิ่งจะออกมาเผยแพร่ เพื่อมุ่งหวังคะแนนเสียงหรือเปล่า แต่สำหรับผมคิดว่ามันเพื่อป้องกันความสงบ นปช ถูกจับก็จะรวมมวลชนไปแสดงพลังกันที่ศาล แล้วความสงบมันจะอยู่ที่ไหน ผมมองว่ามันเป็นเรื่องที่ถูกต้องแล้วครับ ยอมให้คนอื่นสงสัยหรือเชื่อมโยงเข้าเรื่องการเมืองดีกว่าทำให้บ้านเมืองไม่สงบ พวกที่คิดว่ารัฐทำเพื่อหาเสียงส่วนมากก็มีแต่พวกที่ชอบออกมาก่อความไม่สงบต่อบ้านเมืองทั้งนั้น

ฉลาดและเสียสละมาก ..
Last edited by aPpeaR on Tue Jun 28, 2011 7:53 am, edited 2 times in total.
aPpeaR

Postby nightlance » Tue Jun 28, 2011 7:35 am

youwerewatched wrote:ผมสงสัยแต่แรกแล้วว่าทำไมต้อง เป็น document ทำเองทั้งหมด แล้วก็ไม่ใส่แหล่งอ้างอิงด้วย

ใครให้มาหลอกถามครับเนี่ย
ทั้งคุณและผมก็รู้ว่าผมไม่บอกคุณถึงแหล่งที่มาหรอก
ถ้าอยากจะตรวจสอบ คงต้องไปหาทางตรวจสอบกับdsiเอาเอง (เจ้าของคดี)
ผมไม่อยู่ในฐานะ และไม่มีหน้าที่ที่จะต้องมาให้คุณตรวจสอบ

ผมทำได้ดีที่สุดแค่ยืนยันว่าเป็นข้อมูลเชื่อถือได้ แต่คุณจะเชื่อไม่เชื่อก็อีกเรื่อง
เป็นสิทธิของคุณที่ผมเคารพ
nightlance

Postby Gop » Tue Jun 28, 2011 8:35 am

ผมอนาถกับพวกที่สงสัยเรื่องชุดดำ ขอหลักฐานมากมาย พอมีภาพก็สงสัยในภาพ เชิญครับ สงสัยได้

แต่ไอ้ตอนเค้าว่าอภิสิทธิ์สั่งฆ่าประชาชนน่ะ ช่วยสงสัยด้วยได้มั้ยครับ :!: :?:
Gop

Postby aPpeaR » Tue Jun 28, 2011 1:02 pm

ปิดหูปิดตารับข่าวสาร .. ว่าเรื่องมันเกิดจริงมั้ย
หาช่องทางให้เถียงได้ ส่วนใครจะถูกจับไปแล้วไม่สนใจ

ทำเหมือนเรื่องยังไม่ได้เกิดขึ้น และไม่ยอมรับสิ่งที่เกิดขึ้น :?
aPpeaR

Postby youwerewatched » Tue Jun 28, 2011 2:15 pm

ทั้งคุณและผมก็รู้ว่าผมไม่บอกคุณถึงแหล่งที่มาหรอก
ถ้าอยากจะตรวจสอบ คงต้องไปหาทางตรวจสอบกับdsiเอาเอง (เจ้าของคดี)
ผมไม่อยู่ในฐานะ และไม่มีหน้าที่ที่จะต้องมาให้คุณตรวจสอบ

ผมทำได้ดีที่สุดแค่ยืนยันว่าเป็นข้อมูลเชื่อถือได้ แต่คุณจะเชื่อไม่เชื่อก็อีกเรื่อง

งั้นก็ยอมรับมาเถอะครับ มาตอแหลขึ้นมา แบบนี้เรียกว่าใจตุ๊ดครับ มาบอกว่าบอกไม่ได้ แต่ให้เชื่อไม่เชื่อก็อีกเรื่อง

คำพูดลอยๆว่า "เชื่อถือได้" พวกต้มตุ๋นตอแหล ก็พูดเหมือนกันทุกคน

เรื่องถูกจับ เรื่องมีอาวุธนี่ ผมรู้อยู่แล้ว ใครๆที่เป็นกลาง ไม่อคติก็รู้อยู่แล้ว

แต่ละฝ่ายก็มีเรื่องความผิดของตัวเองที่ปกปิดทั้งนั้น ไม่มีฝ่ายไหนขาวสะอาดบริสุทธิ์จริงๆหรอกครับ

แต่เรื่องที่เติมไข่ ใส่สี ละเลงบนอินเตอร์เนท หลังหน้าจอ อันนี้เรียกว่าใจตุ๊ดครับ เก่งอยู่หลังหน้าจอ ให้ผมเดาเลยนะครับ คุณก็แค่เอามาจาก fwd mail เท่านั้นเอง

หัดพิจารณาข่าวบ้างนะครับ ไม่ใช่มาจากพวกเดียวกัน ฝั่งเดียวกันก็เชื่อหมด คุณมันก็แค่พวกไม่มีสมอง ตามขี้ปากเค้าไปเรื่อยครับ สมองไม่ได้มีไว้คั่นหูเฉยๆ

Postby จีรนุช » Tue Jun 28, 2011 2:26 pm

youwerewatched wrote:

งั้นก็ยอมรับมาเถอะครับ มาตอแหลขึ้นมา แบบนี้เรียกว่าใจตุ๊ดครับ มาบอกว่าบอกไม่ได้ แต่ให้เชื่อไม่เชื่อก็อีกเรื่อง

คำพูดลอยๆว่า "เชื่อถือได้" พวกต้มตุ๋นตอแหล ก็พูดเหมือนกันทุกคน

เรื่องถูกจับ เรื่องมีอาวุธนี่ ผมรู้อยู่แล้ว ใครๆที่เป็นกลาง ไม่อคติก็รู้อยู่แล้ว

แต่ละฝ่ายก็มีเรื่องความผิดของตัวเองที่ปกปิดทั้งนั้น ไม่มีฝ่ายไหนขาวสะอาดบริสุทธิ์จริงๆหรอกครับ

แต่เรื่องที่เติมไข่ ใส่สี ละเลงบนอินเตอร์เนท หลังหน้าจอ อันนี้เรียกว่าใจตุ๊ดครับ เก่งอยู่หลังหน้าจอ ให้ผมเดาเลยนะครับ คุณก็แค่เอามาจาก fwd mail เท่านั้นเอง

หัดพิจารณาข่าวบ้างนะครับ ไม่ใช่มาจากพวกเดียวกัน ฝั่งเดียวกันก็เชื่อหมด คุณมันก็แค่พวกไม่มีสมอง ตามขี้ปากเค้าไปเรื่อยครับ สมองไม่ได้มีไว้คั่นหูเฉยๆ

รู้ได้ไงว่าไม่มีใครขาวบริสุทธิ์

ความจริงก็คือ มีคนจับคนไทยเป็นตัวประกันเนานเป็นปี คนไทยเขาเดือดร้อนหากินไม่ได้ รัฐบาลต้องหาทางเเก้ไข ไม่ใช่นั่งอยู่เฉยรับเงินเดือนสิ้นเดือน

ส่งคนไปเจรจาก็เเล้ว ก็ไม่เอาอีก ไอ้พวกนี้มันตัวอะไร ? ทำความเดือดร้อนให้คนไทยเยอะเเยะ ไม่ได้มีความสำนึกผิดเเม้เเต่น้อยเลย
จีรนุช

PreviousNext

Return to สภากาแฟ