จะมีโอกาสมั้ยที่จะทำให้คนเสื้อแดงเข้าใจ

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: จะมีโอกาสมั้ยที่จะทำให้คนเสื้อแดงเข้าใจ

Postby nopantaman_agian » Mon Aug 15, 2011 12:21 pm

Bookmarks wrote:
yoshikiryuichiro wrote:
หงส์แดง wrote:ผมรู้ว่าท่านทั้งสองรู้กฎหมาย อ่านคำพิพากษามากันอย่างดี ต่างฝ่ายเชื่อในข้อมูลและเชื่อในความเชื่อตัวเอง รวมทั้งผมที่เชื่อว่าถ้าเมียทักษิณไม่อยากได้ คงไม่เกิดเรื่องและทักษิณไม่คิดช่วยเมียคงไม่เกิดเรื่อง แค่นั้น :mrgreen:

อย่าพูดอะไรกับหมอนี่เลย แค่ชื่อก็ฟ้องว่าเป็นพวกไหนแล้ว(คนอะไร ดันตั้งล้อกอินบ่งบอกฝั่งซะชัดเจน นายโนพันธมาร)

ปล่อยเค้าไปเถอะครับ คุณ yoshiki และ คุณหงษ์แดง ผมพูดไปสิบรอบแล้ว nopantaman เค้าก็ไม่เข้าใจ บอกไปก็เปล่าประโยชน์ นาย nopantaman เค้าเกินเยียวยาแล้วจริงๆ ครับ บลาๆๆๆ ว่าคนอื่นเค้าใส่ร้ายแม้ว อยู่นั่นแหละ ไม่ยอมอ่านหรือทำความเข้าใจอะไรเลย ยืนกระต่ายขาเดียวของเค้าอยู่แบบนี้ พ้นตมยากครับ คนๆๆนี้น่ะ

555 โอ้ย ขำโคตรๆ พอจนด้วยเหตุผล ก็แถแถแถ ด้วยประโยคเดิมๆ 555
:lol: :lol: :lol: :lol:
ถามจริงๆ เถอะ ไม่รู้สึกอะไรบ้างเลยเหรอที่หมดมุขจะเถียง เอาแต่แถมาหลายความเห็นแล้วนะเนี่ย
nopantaman_agian

Re: จะมีโอกาสมั้ยที่จะทำให้คนเสื้อแดงเข้าใจ

Postby Bookmarks » Mon Aug 15, 2011 1:52 pm

nopantaman_agian wrote:
Bookmarks wrote:
yoshikiryuichiro wrote:
หงส์แดง wrote:ผมรู้ว่าท่านทั้งสองรู้กฎหมาย อ่านคำพิพากษามากันอย่างดี ต่างฝ่ายเชื่อในข้อมูลและเชื่อในความเชื่อตัวเอง รวมทั้งผมที่เชื่อว่าถ้าเมียทักษิณไม่อยากได้ คงไม่เกิดเรื่องและทักษิณไม่คิดช่วยเมียคงไม่เกิดเรื่อง แค่นั้น :mrgreen:

อย่าพูดอะไรกับหมอนี่เลย แค่ชื่อก็ฟ้องว่าเป็นพวกไหนแล้ว(คนอะไร ดันตั้งล้อกอินบ่งบอกฝั่งซะชัดเจน นายโนพันธมาร)

ปล่อยเค้าไปเถอะครับ คุณ yoshiki และ คุณหงษ์แดง ผมพูดไปสิบรอบแล้ว nopantaman เค้าก็ไม่เข้าใจ บอกไปก็เปล่าประโยชน์ นาย nopantaman เค้าเกินเยียวยาแล้วจริงๆ ครับ บลาๆๆๆ ว่าคนอื่นเค้าใส่ร้ายแม้ว อยู่นั่นแหละ ไม่ยอมอ่านหรือทำความเข้าใจอะไรเลย ยืนกระต่ายขาเดียวของเค้าอยู่แบบนี้ พ้นตมยากครับ คนๆๆนี้น่ะ

555 โอ้ย ขำโคตรๆ พอจนด้วยเหตุผล ก็แถแถแถ ด้วยประโยคเดิมๆ 555
ถามจริงๆ เถอะ ไม่รู้สึกอะไรบ้างเลยเหรอที่หมดมุขจะเถียง เอาแต่แถมาหลายความเห็นแล้วนะเนี่ย

ยังไม่รู้ตัวอีก เฮ้อ เป็นไปได้ขนาดนี้นะคนเรา กี่คนแล้วที่พูดให้คุณเข้าใจ แต่คุณก็ไม่ยอมจะเข้าใจ ผมจะไม่โต้ตอบกับคุณแล้ว ไร้สาระ เข็นยังไงก็ไม่ขึ้น พ้นตมยาก
Bookmarks

Postby nopantaman_agian » Mon Aug 15, 2011 5:30 pm

Bookmarks wrote:ยังไม่รู้ตัวอีก เฮ้อ เป็นไปได้ขนาดนี้นะคนเรา กี่คนแล้วที่พูดให้คุณเข้าใจ แต่คุณก็ไม่ยอมจะเข้าใจ ผมจะไม่โต้ตอบกับคุณแล้ว ไร้สาระ เข็นยังไงก็ไม่ขึ้น พ้นตมยาก

อ้าว จะรีบไปไหนละ มาช่วยดันต่อสิ คนอื่นที่ยังมีสติบ้างเขาจะได้มาอ่านแล้วเกิดปัญญา
ส่วนบางคนที่บอกว่ามาพูดให้เข้าใจเนี่ย พูดจริงหรือแกล้งโง่ครับ เพราะไม่มีประโยคไหนเลย
ที่จะถกกันด้วยเหตุผล นอกจากมาเพื่อบอกว่าผมแก้ตัวให้ทักษิณ ผมไม่เคยเข้าใจความเลวของทักษิณ ฯลฯ
แล้วผมก็ไม่ใช่พวกคุณนี่ครับ ที่จะจูงจมูกบอกว่าจงเชื่อๆ แล้วจะเชื่อเลย ผมเป็นพวกใช้เหตุผลนะครับ
:D :D :D

Postby Bookmarks » Mon Aug 15, 2011 5:37 pm

Bookmarks wrote:ยังไม่รู้ตัวอีก เฮ้อ เป็นไปได้ขนาดนี้นะคนเรา กี่คนแล้วที่พูดให้คุณเข้าใจ แต่คุณก็ไม่ยอมจะเข้าใจ ผมจะไม่โต้ตอบกับคุณแล้ว ไร้สาระ เข็นยังไงก็ไม่ขึ้น พ้นตมยาก

อ้าว จะรีบไปไหนละ มาช่วยดันต่อสิ คนอื่นที่ยังมีสติบ้างเขาจะได้มาอ่านแล้วเกิดปัญญา
ส่วนบางคนที่บอกว่ามาพูดให้เข้าใจเนี่ย พูดจริงหรือแกล้งโง่ครับ เพราะไม่มีประโยคไหนเลย
ที่จะถกกันด้วยเหตุผล นอกจากมาเพื่อบอกว่าผมแก้ตัวให้ทักษิณ ผมไม่เคยเข้าใจความเลวของทักษิณ ฯลฯ
แล้วผมก็ไม่ใช่พวกคุณนี่ครับ ที่จะจูงจมูกบอกว่าจงเชื่อๆ แล้วจะเชื่อเลย ผมเป็นพวกใช้เหตุผลนะครับ
:D :D :D

ผมยังอยู่นี่แหละครับ แต่คุยกับคนโง่ๆ จะได้ประโยชน์อะไรครับ คนมีปัญญาเค้ารู้ไปตั้งนานแล้วครับ ว่าแม้วผิดอะไร แต่ก็ยังมาแถไปเรื่อยๆ ผมก็ไม่ใช่คนแบบคุณนะครับ ที่จะเชื่อใครได้ง่ายๆ เหมือนที่คุณกำลังพยายามจะชักจูงคนอื่นแต่ไม่มีใครเชื่อคุณ :lol: :lol:
กระทู้นี้ เค้าก็บอกแล้วว่า สำหรับคุณน่ะครับ :mrgreen:
Bookmarks

Postby nopantaman_agian » Mon Aug 15, 2011 5:47 pm

Bookmarks wrote:ผมยังอยู่นี่แหละครับ แต่คุยกับคนโง่ๆ จะได้ประโยชน์อะไรครับ คนมีปัญญาเค้ารู้ไปตั้งนานแล้วครับ ว่าแม้วผิดอะไร แต่ก็ยังมาแถไปเรื่อยๆ ผมก็ไม่ใช่คนแบบคุณนะครับ ที่จะเชื่อใครได้ง่ายๆ เหมือนที่คุณกำลังพยายามจะชักจูงคนอื่นแต่ไม่มีใครเชื่อคุณ :lol: :lol:
กระทู้นี้ เค้าก็บอกแล้วว่า สำหรับคุณน่ะครับ :mrgreen:

555 อยู่ก็ดีครับ จะได้มาถลกแผลการแถเล่น เอ แต่แถ นี่หมายถึงอย่างนี้หรือเปล่าครับ

Bookmarks wrote:เค้าเอาแต่ตั้งธงว่า คนนั้นคนนี้เกลียด พจมาร กับแม้ว เลยมีความคิดออกมาแบบนี้ แล้วก็ด่าว่าคนอื่นว่า เชื่อนักการเมือง หาข้อแก้ตัวให้ไอ้แม้วได้แค่ 2 เรื่อง เหมารวมว่า คนในนี้เชื่อนักการเมืองไปซะทุกเรื่อง แต่ความชั่วไอ้แม้วที่ปรากฎออกมาทั้งที่ตัดสินแล้ว และยังรอการตัดสิน ทีงี้ ไม่เอามาพูดล่ะ ว่าที่คนอื่นๆ เค้าพูดมามันเป็นความจริง ผมว่า มันบ้าๆ บอๆ

ยอมรับสารภาพรอบที่ 1

Bookmarks wrote:ถ้าผมยอมรับว่า แม้วไม่ได้คิดจะแก้กฎหมายสร้างตึกสูง หรือแก้วันหยุด ตามที่คุณให้ข้อมูลมา แล้วผมว่ามันชั่วเรื่องสร้างตึกสูงกับแก้วันหยุดอย่างเดียวหรือ คุยกันตั้งนานเนี่ย คุณแก้ให้แม้วได้สองข้อ

ยอมรับสารภาพรอบที่ 2

Bookmarks wrote:เอาเป็นว่าผมขี้เกียจเถียงต่อเรื่องแก้กฎหมายที่ดินกับแก้วันหยุด เพราะมันเป็นเรื่องซับซ้อน ที่คนอย่างคุณตามไม่ถึงหรอกครับ

แล้วนี่ :?: :!: :?: :!: อูยย มันซับซ้อน มันตามไม่ถึง หรือว่ามัน แถ

ปล. คนมีปัญญา คือคนที่เอาหลักฐานมาให้ดูอย่างชัดเจน แต่ยังไม่ยอมเชื่อ แล้วก็แถด่าคนหาหลักฐานมาให้
ว่าเอ็งไม่รู้หรอก มันซับซ้อน แทนใช่ไหม :lol: :lol: :lol:

Postby nopantaman_agian » Mon Aug 15, 2011 5:58 pm

อะ เดี๋ยวเป้าหมายหลักผมจะงง ลองดูจากที่ผมเคยพิมพ์ ยกตัวอย่างที่เถียงกันเรื่องแก้กฏหมายให้สร้างตึกสูงได้ จาก คคห.ผมเองครับ
nopantaman_agian wrote:1. ในการสร้างสิ่งก่อสร้างใน กทม. มีกฏหมาย(ขอใช้คำรวมนะครับ) อยู่อย่างน้อย 3 ฉบับที่ต้องใช้ร่วมกันในกรณ๊ที่ดินรัชดา
และการก่อสร้างต้องไม่อ้างอิงจากฉบับใดฉบับเดียวแล้วไปค้านกับฉบับอื่นๆ เข้าใจไหมครับ
2. กฏหมายที่เกี่ยวข้องสามฉบับคือ
2.1 พระราชบัญญัติควบคุมอาคาร พ.ศ. 2522 โดยมีกฏกระทรวงฉบับที่ 60 พ.ศ. 2549 เป็นตัวล่าสุด
2.2 พระราชบัญญัติพระราชบัญญัติการผังเมือง พ.ศ. 2518 โดยมีกฏกระทรวงให้ใช้บังคับผังเมืองรวมกรุงเทพมหานคร พ.ศ. 2549 เป็นตัวล่าสุด
2.3 ข้อบัญญัติกรุงเทพมหานคร เรื่อง กำหนดบริเวณห้ามก่อสร้าง ดัดแปลง ใช้หรือเปลี่ยนการใช้อาคารบางชนิดหรือบางประเภท
บริเวณโดยรอบศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย ในท้องที่แขวงห้วยขวาง เขตห้วยขวาง กรุงเทพมหานคร พ.ศ. ๒๕๓๒

ซึ่ง 2.1 ก็อยู่ในลิงค์ที่คุณเอามายกตัวอย่างและพยายามเถียงไปเรื่องว่ามันเอื้อประโยชน์ แต่ผมบอกคุณว่าจะอ้างแต่ 2.1 ไม่ได้
เพราะ 2.2 ซึ่งก็ออกไล่กันเลยต้องนำมาใช้ด้วย และไอ้ข้อจำกัดเรื่องพื้นที่ถูกระบุไว้ใน 2.2 นอกจากนั้น 2.3 ซึ่งออกมาตั้งแต่
ปี 32 และยังไม่ได้ยกเลิก ก็เป็นตัวจำกัดเรื่องความสูง เข้าใจบ้างไหมครับ อย่ามัวแต่อ่าน 2.1 แล้วมาพร่ำพรรณาว่านี่ไงสร้างตึกสูงได้
พื้นที่มากขึั้น โดยไม่ได้ดูข้อจำกัดใน 2.2 และ 2.3 มันดูเป็นไร้เหตุผลไปนะครับ

ส่วนประเด็นที่ไม่เกี่ยวกับทักษิณสั่ง ที่ผมเชื่อเช่นนั้นเพราะมีหลักฐานสนับสนุนสำคัญ 3 ข้อ คือ
1. ไปดูคณะกรรมการใน 2.2 (ไม่ต้องดู 2.1 เพราะข้อจำกัดมันอยู่ใน 2.2) ถึงแม้จะมีคนของรัฐมนตรีไปเกี่ยวกับการร่าง(ไม่ถึง 4 คน)
แต่มันก็ต้องมีคนของ กทม. รวมถึงองค์กรอิสระไปเกี่ยวด้วย นอกจากนั้นใน 2.2 ฉบับเพิ่มเติมปี 35 กำหนดให้ต้องมีการรับฟัง
ความคิดเห็นประชาชนด้วย จึงทำให้เป็นการยากที่ทักษิณจะสั่งแก้ให้ ตนเองได้ประโยชน์
2. ถ้ายังจะอคติไม่เชื่อข้อ 1. (จินตนาการว่าทักษิณคุมได้ทุกส่วนในประเทศรวมทั้ง กทม.) ก็ยังมีข้อแย้งข้อที่ 2
คือ 2.2 ไม่ได้เอื้อประโยชน์ให้ทักษิณเลย (จากข้อจำกัดการใช้ประโยชน์ซึ่งเปลี่ยนเป็ 4.5 ต่อ 1 ซึ่งลดลง)
แล้วมันมีใครไหมครับที่อุตส่าห์ไปสั่งให้แก้กฏหมาย แต่แก้ให้ตนเองเสียประโยชน์เนี่ย
3. ถ้าทักษิณคิดจะแก้ให้ตนเองได้ประโยชน์ ต้องไปยกเลิก 2.3 ด้วย ซึ่งปัจจุบันก็ยังไม่ได้ยกเลิกเลย

เทียบกับของนักแถบุ้คมาร์คที่บอกว่ามันซับซ้อน แล้วก็ท่องเป็นแต่ทักษิณแก้กฏหมายที่ดินเอื้อประโยชน์ให้ตนเองหลังประมูลที่ได้
โดยไม่มีหลักฐานมาอธิบายความเชื่อตัวเองเลย อูยยย เจ็บสีข้างแทนเลยนะครับเนี่ย 555

Postby Bookmarks » Mon Aug 15, 2011 6:00 pm

เอ้าแถเข้าไปอีก nopantaman คนที่เค้าอ่านที่ผมโพสต์แรก ก็เข้าใจได้ทันที แต่ nopantaman ยังหน้าด้านแถต่อได้อีก เขียนไปหลายครั้งแล้ว ยังไม่เข้าใจ เชิญโง่ต่อไปครับ
Bookmarks

Postby Show off » Mon Aug 15, 2011 6:05 pm

อย่าต้อแต้ซิท่าน.....พยายามเข้าไว้....ผมเชียร์อยู่
แล้วซักวันท่านจะเข้าใจเขาเอง...

ผมยังเข้าใจพวกท่านๆเลย...ว่าแค่จินตนาการน้ำแตก
หรือแค่ต้องมนต์โกเต็กมา ยังไม่ส่างดี สติสตังยังไม่ครบ 100%

สู้ๆ...... :lol: :lol: :lol: :lol:
Show off

Postby nopantaman_agian » Mon Aug 15, 2011 6:25 pm

Bookmarks wrote:เอ้าแถเข้าไปอีก nopantaman คนที่เค้าอ่านที่ผมโพสต์แรก ก็เข้าใจได้ทันที แต่ nopantaman ยังหน้าด้านแถต่อได้อีก เขียนไปหลายครั้งแล้ว ยังไม่เข้าใจ เชิญโง่ต่อไปครับ

555 ผมชอบคุณนะ เป็นตัวอย่างของการแถแบบฝังหัวแบบไม่ลืมหูลืมตาได้ดี แถมยังทำให้ผมอารมณ์ดีได้ทั้งวัน :lol: :lol: :lol:

ปล. โง่นี่หมายถึงการเอากฏหมายาคารมาเถียงกับกฏหมายผังเมืองใช่ไหมครับ :lol: :lol: :lol:

Postby Bookmarks » Mon Aug 15, 2011 6:27 pm

ท่องไว้ลูกแม้วแดง เมียซื้อ ผัวเซ็นต์ พ่อแม้วไม่ผิดนะลูก พ่อแม้วโดนกลั่นแกล้ง ท่องไว้ให้ขึ้นใจ พ่อแม้วคงชื่นใจ๊ ชื่นใจ พวกนี้ ว่านอนสอนง่าย ยิ่งกว่าควายโดนสนตะพายซะอีก :mrgreen: :mrgreen:
Bookmarks

Postby nopantaman_agian » Mon Aug 15, 2011 10:27 pm

Bookmarks wrote:ท่องไว้ลูกแม้วแดง เมียซื้อ ผัวเซ็นต์ พ่อแม้วไม่ผิดนะลูก พ่อแม้วโดนกลั่นแกล้ง ท่องไว้ให้ขึ้นใจ พ่อแม้วคงชื่นใจ๊ ชื่นใจ พวกนี้ ว่านอนสอนง่าย ยิ่งกว่าควายโดนสนตะพายซะอีก :mrgreen: :mrgreen:

:D :D :D ท่องไว้ลูกเหลืองทั้งหลาย ใครมันบังอาจเถียงพวกเรา คิดต่างจากเรา อย่าไปฟังมัน มองมันเป็นพวกเสื้อแดง เหตุผลอย่าไปสนใจ
เพราะพ่อคือเทวดา ลูกเชื่อพ่อไว้ ไม่ต้องพิสูจน์ แล้วพ่อจะชื่นใจ พวกนี้ ว่านอนสอนง่าย ยิ่งกว่าควายโดนสนตะพายซะอีก :mrgreen: :mrgreen:

ปล. อย่าลืมท่องไว้นะลูก มันซับซ้อน มันซับซ้อน ใครมาอธิบายอะไรอย่าเชื่อ มันซับซ้อน มันซับซ้อน เรา เอ้ย มันโง่ลูก
มันไม่เข้าใจหรอก เพราะมันซับซ้อน ด่ามันเข้าไปว่ามันซับซ้อน เรา เอ้ย มันไม่เข้าใจหรอก มันซับซ้อน ฮาาาาาาา

ปล.2 ไม่ต้องกลัวนะลูก เดี๋ยวอีกไม่นานก็คงจะมีเพื่อนที่อยู่ฝูงเดียวกันเข้ามาพร่ำด่ามันเหมือนลูกโดยไม่ต้องมีเหตุผล
เห็นไหมลูก มีคนอีกตั้งเยอะที่โง่ เอ้ย ตาสว่างเหมือนลูก เหตุผลไม่ฟัง ท่องไว้ลูก จะได้ฮึกเหิม เพื่อนพ้องเยอะแยะเต็มฝูง ชาบู ชาบู

โอ้ย ช่างน่ารักเสียนี่กระไร เล่นเอาฮาซะท้องคัดท้องแข็ง :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Last edited by nopantaman_agian on Mon Aug 15, 2011 10:41 pm, edited 1 time in total.

Postby Bookmarks » Mon Aug 15, 2011 10:37 pm

Bookmarks wrote:ท่องไว้ลูกแม้วแดง เมียซื้อ ผัวเซ็นต์ พ่อแม้วไม่ผิดนะลูก พ่อแม้วโดนกลั่นแกล้ง ท่องไว้ให้ขึ้นใจ พ่อแม้วคงชื่นใจ๊ ชื่นใจ พวกนี้ ว่านอนสอนง่าย ยิ่งกว่าควายโดนสนตะพายซะอีก :mrgreen: :mrgreen:

:D :D :D ท่องไว้ลูกเหลืองทั้งหลาย ใครมันบังอาจเถียงพวกเรา คิดต่างจากเรา อย่าไปฟังมัน มองมันเป็นพวกเสื้อแดง เหตุผลอย่าไปสนใจ
เพราะพ่อคือเทวดา ลูกเชื่อพ่อไว้ ไม่ต้องพิสูจน์ แล้วพ่อจะชื่นใจ พวกนี้ ว่านอนสอนง่าย ยิ่งกว่าควายโดนสนตะพายซะอีก :mrgreen: :mrgreen:

ปล. อย่าลืมท่องไว้นะลูก มันซับซ้อน มันซับซ้อน ใครมาอธิบายอะไรอย่าเชื่อ มันซับซ้อน มันซับซ้อน เราเอ้ยมันโง่ลูก
มันไม่เข้าใจหรอก เพราะมันซับซ้อน ด่ามันเข้าไปว่ามันซับซ้อน เราเอ้ยมันไม่เข้าใจหรอก มันซับซ้อน ฮาาาาาาา

โอ้ย ช่างน่ารักเสียนี่กระไร เล่นเอาฮาซะท้องคัดท้องแข็ง :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

เรื่องซื้อที่ เนี่ย ไม่ซับซ้อนเลย ตามกฎหมายเปะๆ แต่ทำ งง อยู่ได้ :mrgreen:
Bookmarks

Postby nopantaman_agian » Mon Aug 15, 2011 11:04 pm

Bookmarks wrote:เรื่องซื้อที่ เนี่ย ไม่ซับซ้อนเลย ตามกฎหมายเปะๆ แต่ทำ งง อยู่ได้ :mrgreen:

ใช่ ไม่ซับซ้อน แต่ไม่รู้ว่างงรึโง่รึไม่มีสมองคิดไม่รู้ เลยไม่รู้ว่าศาลท่านไม่ได้ตัดสินที่รู้หรือไม่รู้ :D :D :D
เหตุผลนี้เอาไว้คุยกันในฝูงก็พอนะ ไปคุยข้างนอกอายเขาตายเลย เดี๋ยวจะหาว่าพ่อไม่เตือน :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

Postby ไร้สีไร้กลิ่น » Mon Aug 15, 2011 11:50 pm

คุณเองก็ผิดนะ ที่บอกว่าไม่ใช่แดงก็เป็นเหลือง เป็นทาสคนกลับกลอกปลิ้นปล้อนสนธิ
ถ้าไม่เจตนาทำผิด ทำไมต้องหลบหนี กฎหมายดูที่เจตนาครับ ถึงผิดก็ลดหย่อนโทษได้ แล้วนี่เกิดอะไรขึ้นครับ :?:
แล้วทำผิดโดยไม่เจตนาบ่อยๆนี่เป็นไปได้มั้ยครับ :?:
คนทำผิดบ่อยๆแต่กลับถูกยกย่องว่าเป็นคนเก่ง :?:
จะลองพยายามคิดว่าทักษิณก็คงเหมือนยิ่งลักษณ์ ไม่รู้กฎระเบียบ ไม่รู้กติกา ไม่รู้ประเพณี ต้องมีโพยหรือคนคอยบอก ที่ทำผิดเพราะคงไม่มีคนบอก หรือคนบอกผิด
คิดแบบนี้ก็จะได้ดูน่าเห็นใจหน่อย เหมือนนางเอกหนังดี
(ต่อให้ขับรถชนเพราะไม่ตั้งใจ แต่คนที่มีความรับผิดชอบและสำนึกผิด เค้าไม่หนีครับ และก็ไม่มาโทษว่าศาลไม่ยุติธรรม หรือตัวเองโดนกลั่นแกล้งครับ)
ไร้สีไร้กลิ่น

Postby Bookmarks » Tue Aug 16, 2011 12:05 am

Bookmarks wrote:เรื่องซื้อที่ เนี่ย ไม่ซับซ้อนเลย ตามกฎหมายเปะๆ แต่ทำ งง อยู่ได้ :mrgreen:

ใช่ ไม่ซับซ้อน แต่ไม่รู้ว่างงรึโง่รึไม่มีสมองคิดไม่รู้ เลยไม่รู้ว่าศาลท่านไม่ได้ตัดสินที่รู้หรือไม่รู้ :D :D :D
เหตุผลนี้เอาไว้คุยกันในฝูงก็พอนะ ไปคุยข้างนอกอายเขาตายเลย เดี๋ยวจะหาว่าพ่อไม่เตือน :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ศาลไม่ได้ตัดสิน ผมก็ไม่ได้เอามาเป็นประเด็นหลัก แต่คุณมันฟังไม่เข้าใจ แถไปแถมา จนหาหลักให้ตัวเองไม่เจอ
ผมเดาเจตนาคุณออกน่ะ ตั้งแต่ที่คุณเข้าไปช่วย dowloi เถียงแล้ว คุณไม่ได้พูดประเด็นของการสร้างตึกสูงและแก้วันที่ แต่คุณกำลังช่วย dowloi เถียง ประเด็นเรื่องซื้อที่ดิน ที่ เมียซื้อ ผัวเซ็นต์ และใครเถียงคุณ คุณก็จะให้ไปอ่านคำพิพากษาใหม่ ทำเป็นอวดรู้ ทั้งๆ ที่ตัวเองไม่ได้อ่านคำพิพากษาอย่างละเอียดเลยด้วยซ้ำ
และผมก็ไม่ได้พูดว่า ศาลท่านตัดสินเรื่องสร้างตึกสูง และแก้วันหยุดเลย โชว์ความโง่ออกมาได้เรื่อยๆ เลยนะ
คิดอย่างคุณ อยู่แต่ในกะลา คิดนอกกรอบไม่เป็น กลับมาทำเป็นคุยโม้โอ้อวด ไปโชว์ข้างนอก เดี๋ยวจะอายเค้านะครับ เดี๋ยวจะหาว่าพ่อไม่เตือน :lol: :lol: :lol:
Bookmarks

Postby nopantaman_agian » Tue Aug 16, 2011 1:13 am

ไร้สีไร้กลิ่น wrote:คุณเองก็ผิดนะ ที่บอกว่าไม่ใช่แดงก็เป็นเหลือง เป็นทาสคนกลับกลอกปลิ้นปล้อนสนธิ
ถ้าไม่เจตนาทำผิด ทำไมต้องหลบหนี กฎหมายดูที่เจตนาครับ ถึงผิดก็ลดหย่อนโทษได้ แล้วนี่เกิดอะไรขึ้นครับ :?:
แล้วทำผิดโดยไม่เจตนาบ่อยๆนี่เป็นไปได้มั้ยครับ :?:
คนทำผิดบ่อยๆแต่กลับถูกยกย่องว่าเป็นคนเก่ง :?:
จะลองพยายามคิดว่าทักษิณก็คงเหมือนยิ่งลักษณ์ ไม่รู้กฎระเบียบ ไม่รู้กติกา ไม่รู้ประเพณี ต้องมีโพยหรือคนคอยบอก ที่ทำผิดเพราะคงไม่มีคนบอก หรือคนบอกผิด
คิดแบบนี้ก็จะได้ดูน่าเห็นใจหน่อย เหมือนนางเอกหนังดี
(ต่อให้ขับรถชนเพราะไม่ตั้งใจ แต่คนที่มีความรับผิดชอบและสำนึกผิด เค้าไม่หนีครับ และก็ไม่มาโทษว่าศาลไม่ยุติธรรม หรือตัวเองโดนกลั่นแกล้งครับ)

จริงๆ ผมไม่เคยบอกใครว่าเป็นเหลือเป็นแดงก่อนเลยครับ (เคยเผลอเข้าใจผิดไปทีนึง แล้วก็ขอโทษคนคนนั้นไปแล้ว)
แต่ที่ผมบอกว่าเหลือง เพื่อย้อนตรรกะเบี้ยวๆ บางคนเล่นนะ ตัวเองชอบหาว่าคนอื่นเป็นแดง
พอโดนว่าเป็นเหลืองบ้างกลับบอกว่าไม่ได้ คนอย่างนี้ต้องย้อนให้สำนึกครับ

ส่วนประเด็นของผม ถ้าคุณไร้สีไร้กลิ่นอยากถกจริงลองอ่านได้เลยครับ ผมไม่ได้จะแก้ตัวให้ทักษิณเลยจริงๆ
แต่พวกสมองกลวงมันไม่รู้จักฟัง ล๊อคอินผมก็บอกอยู่แล้วว่าไม่ชอบกลุ่มแกนนำพันธมิตรและพรรคพวก
ซึ่งใช้การใส่ร้ายคนอื่นเพื่อสร้างความแตกแยกให้ประเทศ ดังนั้นเป้าที่ผมเน้นคุยส่วนใหญ่
จะอยู่กับการให้ความรู้ในประเด็นต่างๆ ที่กลุ่มนี้ชอบบิดเบือน แค่เผอิญสิ่งที่กลุ่มนี้ชอบบิดเบือน
มันเป็นเรื่องที่เกี่ยวกับทักษิณ มันก็เลยดูเหมือนผมแก้ต่างให้ทักษิณ แต่ผมก็ย้ำไปหลายครั้งแล้วว่า
คุณอ่านจบแล้วจะเกลียดทักษิณ รักประชาธิปัตย์ หรืออะไร ก็เป็นสิทธิครับ แต่อยากให้คุย
กันด้วยหลักฐาน เหตุผล ไม่ใช่ด้วยการใส่ร้าย เพราะการใส่ร้ายมีแต่ทำลายประเทศเราเองครับ
เพียง

Postby nopantaman_agian » Tue Aug 16, 2011 1:27 am

Bookmarks wrote:ศาลไม่ได้ตัดสิน ผมก็ไม่ได้เอามาเป็นประเด็นหลัก แต่คุณมันฟังไม่เข้าใจ แถไปแถมา จนหาหลักให้ตัวเองไม่เจอ
ผมเดาเจตนาคุณออกน่ะ ตั้งแต่ที่คุณเข้าไปช่วย dowloi เถียงแล้ว คุณไม่ได้พูดประเด็นของการสร้างตึกสูงและแก้วันที่ แต่คุณกำลังช่วย dowloi เถียง ประเด็นเรื่องซื้อที่ดิน ที่ เมียซื้อ ผัวเซ็นต์ และใครเถียงคุณ คุณก็จะให้ไปอ่านคำพิพากษาใหม่ ทำเป็นอวดรู้ ทั้งๆ ที่ตัวเองไม่ได้อ่านคำพิพากษาอย่างละเอียดเลยด้วยซ้ำ
และผมก็ไม่ได้พูดว่า ศาลท่านตัดสินเรื่องสร้างตึกสูง และแก้วันหยุดเลย โชว์ความโง่ออกมาได้เรื่อยๆ เลยนะ
คิดอย่างคุณ อยู่แต่ในกะลา คิดนอกกรอบไม่เป็น กลับมาทำเป็นคุยโม้โอ้อวด ไปโชว์ข้างนอก เดี๋ยวจะอายเค้านะครับ เดี๋ยวจะหาว่าพ่อไม่เตือน :lol: :lol: :lol:

555 พึ่งรู้ว่าพ่อบุ้คมาร์คเป็นพยาธิในท้องผม เลยรู้ว่าผมอ่านคำพิพากษาไม่าละเอียด
เอา ผมไปกล่าวหาคุณตอนไหนว่าคุณพูดว่า ศาลท่านตัดสินเรื่องสร้างตึกสูง และแก้วันหยุดเหรอ จินตนาการน้ำแตกเองอีกแล้วนะ :D
สงสัยว่าเป็นควายบางตัวในฝูงแถวโน้นมันจุดประเด็นแถเรื่องนี้มาก็แล้วกัน ไม่ได้ว่าคุณเลยนะเนี่ย :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ปล. มีการคิดนอกกรอบด้วย โอ้ย ฮากลิ้ง คิดนอกกรอบต้องอ่านกฏหมายยังอ่านไม่ถูกเรื่อง แยกบรรทัดไม่เป็น คำพิพากษายังฟังไม่ได้ศัพท์
ก็โชว์แถว่าศาลตัดสินไปแล้วว่าทักษิณรู้ พอถามว่าตรงไหนที่ศาลบอกก็ยกแต่ ทักษิณอนุมัติงบ 870000 ล้าน ดังนั้นต้องรู้
(แต่ดันไม่มีในคำพิพากษาซะด้วย) 555 อย่างนี้ไม่เรียกว่าแถ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

แต่ผมมันแถ เพราะพอถามว่าทำไมคิดว่าทักษิณไม่รู้ ก็ยกคำให้การมาให้ดูว่าเนี่ยคนก่อนๆ ก็ยังไม่รู้ ดังนั้นไม่แปลกที่ทักษิณจะไม่รู้
กลับหาว่าผมเถียงศาล 555 เพราะศาลบอกทักษิณต้องรู้(แล้วก็เข้าลูปบน) โอ้ย ขำตรรกะเบี้ยวๆ บูดๆ เอาดีเข้าตัวเอาชั่วใส่คนอื่นจริงๆ
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ปล.2 พี่งนีกได้ การที่ศาลท่านไม่ได้ตัดสินเรื่องสร้างตึกสูง และแก้วันหยุดเนี่ย เป็นเพราะมันซับซ้อนอย่างที่คุณบอกใช่ไหมครับ
โอ ชาบู ชาบู
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

Postby nopantaman_agian » Mon Oct 10, 2011 11:51 am

edit : โพสต์ผิดกระทู้ครับ :oops: :oops:

Postby ดราม่า » Mon Oct 10, 2011 12:31 pm

มาตรา 100 ซึ่งมีเนื้อหาว่า สรุปว่า
ห้ามไม่ให้ นายกรัฐมนตรี และรัฐมนตรี เป็นคู่สัญญา หรือ มีส่วนได้เสียกับทรัพย์สินของรัฐหรือบริษัท ที่มีสัมปทานกับรัฐ

มาตรา 122 ซึ่งมีเนื้อหาว่า สรุปว่า
กรณี เจ้าหน้าที่ของรัฐ ทำความผิดตาม มาตรา100 ให้ระวางโทษจำคุกไมเกิน 3 ปี และวรรคท้ายมีความว่า หากพิสูจน์ได้ว่า มิได้รู้เห็นยินยอมการกระทำของคู่สมรสที่ดำเนินกิจการตาม มาตรา100 ให้ถือว่า ไม่ผิด

ทักษิณทำผิดมาตรา100แน่นอนอย่างไม่ต้องสงสัย

คนเป็นถึงนายกรัฐมนตรีจะมาอ้างเพราะไม่รู้ไม่ได้ นายกมาอ้างไม่รู้กฎหมาย โครตจะถุยสสส์ ถ้าทักษิณเป็นชาวบ้านจบป4 มาอ้างไม่รู้กฎหมายยังมีคนสงสาร แต่เศรษฐีแสนล้านมีตำแหน่งเป็นถึงนายกมาอ้างไม่รู้กฎมหมาย :twisted:

ซ้ำทำผิดแล้วยังหนีคดีแล้วโพนอินมาด่าศาลอีก :twisted:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ"
อดอล์ฟ ฮิตเลอร์

สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก

"กฎหมายภาษีที่ดินเป็นหัวใจของการแก้ปัญหาช่องว่างรายได้"
ดราม่า

Postby ดราม่า » Mon Oct 10, 2011 12:41 pm

ที่ร้องเรียนว่ามีการเปลี่ยนแปลงอย่างกระทันหัน โดยแจ้งให้เพิ่ม วงเงินมัดจำจากเดิม 10 ล้านบาท เป็น 100 ล้านบาท ก่อนหน้าการประมูลเพียงวันเดียว เพื่อกีดกันผู้ประมูลรายอื่นเพราะเตรียมเงินมัดจำไม่ทัน

เพื่อนๆ ก็พิจารณาจากข้อมูลแวดล้อมทั้งหมดก็แล้วกัน ในปลายปีที่ทักษิณประมูลที่ดินแปลงนี้นั้น เขาสั่งวันที่ 31 ธันวาคม ซึ่งเป็นวันสิ้นปี ตามปกติ เป็นวันหยุด ให้เป็นวันทำงาน กรณีนี้ถูกโจมตีว่าเพราะเขาเกรงว่าจะโอนที่ดินแปลงนี้ไม่ทันในวันที่ 30 ธ.ค. ซึ่งถ้าให้ล่วงเลยไปในปีถัดไปจะไม่ได้ลดภาษีจากการโอนที่ดิน เพราะกฏกระทรวงที่ออกมาเพื่อจูงใจให้มีการซื้อการขายที่ดินโดยลดภาษีการโอนที่ดินนั้นจะสิ้นสุดในวันที่ 31 ธันวาคม

อีก ทั้ง เมื่อประมูลที่ดินดังกล่าวได้แล้วเดิมพื้นที่บริเวณดังกล่าวสร้างตึกสูงได้ ไม่เกิน 5 ชั้น แต่หลังจากเขาประมูลที่ดินได้ไปแล้ว กฏเกณฑ์นี้ก็ได้ถูกยกเลิกไป ทำให้ที่ดินบริเวณดังกล่าว ยกระดับราคาสูงขึ้นทันที

ทั้ง2กรณีนี้ ไม่มีใครรู้หรอกครับว่า ทักษิณ ทำเพื่อเอื้อประโยชน์ให้ตัวเอง หรือ เพื่อความเหมาะสมในการบริหารราชการแผ่นดิน แต่ เหตุการณ์มันผิดปกติ 31 ธันวา ให้เป็นวันทำงาน หรือกรณีที่ห้าม ไม่ให้สร้างตึกสูงเกิน 5 ชั้นเพราะ ตรงนั้นเป็นที่ตั้งของศูนย์วัฒนธรรม หากบริเวณรอบๆ มีแต่ตึกสูงก็จะลดความสง่างามของศูนย์วัฒนธรรมไป ซึ่งหลักการนี้ เป็นหลักการเดียวกันกับ ห้ามบริเวณ อนุเสาวรีย์พระเจ้าตากสิน บริเวณ อนุเสาวรีย์ประชาธิปไตย เป็นต้น
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ"

สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก

"กฎหมายภาษีที่ดินเป็นหัวใจของการแก้ปัญหาช่องว่างรายได้"
ดราม่า

Postby nopantaman_agian » Mon Oct 10, 2011 2:02 pm

โอย ดราม่ายังอุตส่าห์ตามมาช่วยขุดกระทู้ 555
จะขุดทั้งที หาข้อกล่าวหาใหม่ หรือหลักฐานมาแย้งหน่อยได้ไหม
ไอ้เรื่องการแก้กฏหมายสร้างตึกสูง กับเรื่องแก้วันหยุดสิ้นปีเนี่ย
บุ้คมาร์คเขาจนแต้มไปตั้งแต่หน้า 5 -10 ของกระทู้นี้นั่นแหละ
อ่านก่อนตัดมาแปะดีกว่าไหมครับ

Postby ดราม่า » Mon Oct 10, 2011 3:04 pm

nopantaman_agian wrote:โอย ดราม่ายังอุตส่าห์ตามมาช่วยขุดกระทู้ 555
จะขุดทั้งที หาข้อกล่าวหาใหม่ หรือหลักฐานมาแย้งหน่อยได้ไหม
ไอ้เรื่องการแก้กฏหมายสร้างตึกสูง กับเรื่องแก้วันหยุดสิ้นปีเนี่ย
บุ้คมาร์คเขาจนแต้มไปตั้งแต่หน้า 5 -10 ของกระทู้นี้นั่นแหละ
อ่านก่อนตัดมาแปะดีกว่าไหมครับ

เอ็งนี้ตาบอดวะ ที่พูดนะมันจริยธรรมนักการเมือง ตัวไหนมันเป็นนายกอยู่ตอนนั้นวะ ตัวเองมีอำนาจล้นฟ้าตอนนั้น คนก็ระแวง

และคนอื่นเขาก็ด่าจน มารอะเก็น จนแต้ม

ยังหน้าด้านมาบอกคนอื่นจนแต้ม คนอะไรหน้าด้าน :lol:

ป.ล. แล้วหัดแหกเนตรอ่านด้วยนะว่าใครขุดกระทู้ สัน...เดิมไม่เปลี่ยน อ่านมั่วๆขาดๆเกินๆ ตัวเองมาโพสขุดกระทู้แท้ๆ :lol:

ดราม่า

Postby Charlie » Mon Oct 10, 2011 3:30 pm

ถ้าตอบแบบคำถามแบบคุณก็คงไม่ต่างกับท่านเหลิมตอบหรอก nopantaman_agian (ชมนะออกจะเก่งกฎหมาย)
ผมไม่ได้มาแถนะแค่นั้งอ่านที่พวกคุณโฟสกันก็รู้แล้วว่าใครแถ 5555
ผมว่าผมเลวแล้วนะที่หลอกแดรกพวกแดง แต่คุณเลวกว่าผมอีก นับถือ ผมดูจาการตอบคำถามของคุณนะ 5555
ไม่เลวคงตอบแบบนี้ไม่ได้ มันเลยคำว่าแถไปแล้ว
Charlie

Postby ปกติทำแต่งาน » Mon Oct 10, 2011 3:51 pm

วันที่ไอ้เหลี่ยม ลอยตัว LPG จะเป็นวันที่ทุกคนเข้าใจ

ทุกสีทุกเหล่าต้องจ่ายค่า LPG ให้มันในราคาตลาดโลก

มันเป็นวันที่มันรอคอยมานาน ทุกอย่าง ทุกช็อต เพื่อวันนั้น

โคตรเหง้ามันตั้งบริษัทแก้สรอกันหมดแล้ว

แล้วนายเวรเห้นไต ก็จะบอกว่า ซู้ดยอดเลยครับ แบ่งผมบ้างนะครับ ท่านแมว เมี้ยวววววว :lol: :lol: :lol:
ผิดคือผิด แม้ว่าหลายคนจะทำสิ่งนั้น
ถูกคือถูก แม้ว่าจะไม่มีใครทำสิ่งนั้น

ศจ. สังเวียน อินทรวิชัย
ปกติทำแต่งาน

Postby nopantaman_agian » Mon Oct 10, 2011 4:01 pm

ดราม่า wrote:เอ็งนี้ตาบอดวะ ที่พูดนะมันจริยธรรมนักการเมือง ตัวไหนมันเป็นนายกอยู่ตอนนั้นวะ ตัวเองมีอำนาจล้นฟ้าตอนนั้น คนก็ระแวง

และคนอื่นเขาก็ด่าจน มารอะเก็น จนแต้ม

ยังหน้าด้านมาบอกคนอื่นจนแต้ม คนอะไรหน้าด้าน :lol:

ป.ล. แล้วหัดแหกเนตรอ่านด้วยนะว่าใครขุดกระทู้ สัน...เดิมไม่เปลี่ยน อ่านมั่วๆขาดๆเกินๆ ตัวเองมาโพสขุดกระทู้แท้ๆ :lol:

555 จริยธรรม กลับไปอ่านไป เอาแค่ 2 ข้อที่คุยกันมายาวตั้ง 4-5 หน้านะ ไปหามา
1. การแก้วันหยุด แก้เพราะกลัวจะโอนไม่ทัน หรือแก้เพราะอะไร
2. ไอ้ข้อกล่าวหาแก้กฏหมายที่ดิน แก้ตรงไหน อย่างไร ส่งผลให้ราคาที่ดินแพงขึ้นจริงหรือไม่

ผมเอาข้อมูลของ 2 อันนี้มาให้ดูแล้วใน คคห. ก่อนหน้า กลับไปอ่านซะก่อน แล้วถ้าจะเถียง
ไปหาข้อมูลมาหักล้าง ไม่ใช่ฟังแต่เขาพูดแล้วก็มาตัดแปะ ข้อมูลจริงเป็นอย่างไรไม่เคยสนใจ :lol: :lol: :lol:

ปล. ใน คคห. ก่อนหน้าก็เขียนชัดแล้วนะ ว่า "ช่วยขุดกระทู้" ไม่ได้บอกว่าคุณเป็นคนเริ่มขุดมาซะหน่อย อ่านหนังสือไม่แตกจริงๆ

Postby DumpDump » Mon Oct 10, 2011 4:02 pm

ท่าน จขกท. คงได้คำตอบแล้วนะครับว่าจะมีโอกาสที่พี่น้องเสื้อแดงจะเข้าใจไหม :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนน
รู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

แป๊ะ ออกไป๊
DumpDump

Postby ดราม่า » Mon Oct 10, 2011 4:07 pm

ปล. ใน คคห. ก่อนหน้าก็เขียนชัดแล้วนะ ว่า "ช่วยขุดกระทู้" ไม่ได้บอกว่าคุณเป็นคนเริ่มขุดมาซะหน่อย อ่านหนังสือไม่แตกจริงๆ

ท่านผู้ชมครับ แค่เรื่องขุดกระทู้ไอ้มารอะเก็นมันแถได้เลยครับพี่น้องงงงงง :lol:

จริยธรรมนักการเมือง บ้านเมืองที่เจริญแล้วเขาไม่หน้าด้านอยู่หรอกครับถ้าคนจับได้ว่าทำผิดกฎหมายชัดเจนขนาดนี้

ไอ้เรื่องกฎหมายที่ดินสร้างตึกสูง หรือเปลี่ยนวันหยุด รวมทั้งแก้เงื่อนไขวางเงินประกันจาก10ล้านเป็น100ล้านล่วงหน้า1วัน มันเป็นช่องว่างทางกฎหมายที่คนหน้าด้านมันมุดรูออกมา

ส่วนมาตรา100ไอ้หน้าเหลี่ยมมันผิดเต็มประตู ศาลตัดสินไปแล้ว

ดราม่า

Postby nopantaman_agian » Mon Oct 10, 2011 5:24 pm

ดราม่า wrote:

ท่านผู้ชมครับ แค่เรื่องขุดกระทู้ไอ้มารอะเก็นมันแถได้เลยครับพี่น้องงงงงง :lol:

จริยธรรมนักการเมือง บ้านเมืองที่เจริญแล้วเขาไม่หน้าด้านอยู่หรอกครับถ้าคนจับได้ว่าทำผิดกฎหมายชัดเจนขนาดนี้

ไอ้เรื่องกฎหมายที่ดินสร้างตึกสูง หรือเปลี่ยนวันหยุด รวมทั้งแก้เงื่อนไขวางเงินประกันจาก10ล้านเป็น100ล้านล่วงหน้า1วัน มันเป็นช่องว่างทางกฎหมายที่คนหน้าด้านมันมุดรูออกมา

ส่วนมาตรา100ไอ้หน้าเหลี่ยมมันผิดเต็มประตู ศาลตัดสินไปแล้ว

ก็ยังคงบ้าคลั่งและไร้สติเหมือนเคยนะ ไปอ่านหรือยัง เอาเท่าที่มีข้อมูลเคยคุยในกระทู้นี้ เรื่องสร้างตึกสูงหรือเปลี่ยนวันหยุดเนี่ย
มันเป็นเรื่องช่องว่างทางกฎหมาย หรือเรื่องที่ประโคม กุข่าวเพื่อสร้างความเกลียดชังของคนชั่วบางกลุ่ม แล้วก็มีคนโง่หลายคน
(อย่างน้อยๆ ก็แถวๆ นี้แหละนะ :lol: :lol: :lol: ) ที่หน้ามืดตามัว หลับหูหลับตาเชื่อ โดยไม่เห็นหลักฐานใดๆ เลย
โอ้ย โง่ถาวรจริงๆ

Postby nopantaman_agian » Mon Oct 10, 2011 5:29 pm

เอ้า ไหนๆ ก็ช่วยกันขุดมาแล้ว ประจานไว้เลย ว่าหลายๆ ล็อคอินไอ้พวกเสื้อเหลืองโง่เง่าทั้งหลาย
ไม่เคยอ่านกระทู้เลย อุตส่าห์หาหลักฐานมายืนยันตั้งสี่ห้าหน้า แต่พอตัวใหม่ๆ มา ก็ท่องเป็นอย่างเดียว
จริยธรรม แก้วันหยุด แก้กฎหมาย บลาๆๆ :lol: :lol: :lol:

หรือว่า คคห. ผมมันยาวเกิน 3 บรรทัด เลยอ่านไม่ถึงนะ :lol: :lol: :lol:

ปล. เมื่อคุณยังคิดว่าผมเป็นเสื้อแดง ผมก็มีสิทธิจะคิดว่าคุณเป็นเสื้อเหลืองได้ใช่ไหมครับ :lol: :lol: :lol:
อย่ามาห้ามผมคิดนะ เพราะ พฤติกรรมมันออก :lol: :lol: :lol: ฮั่นแน่!!! ไม่ต้อง copy ข้อความนี้ไปเลยนะ ดักไว้แล้ว 555

PreviousNext

Return to สภากาแฟ