กำไรจากการขายเสื้อเสรีไทย จะนำไปทำบุญที่ไหน

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

กำไรจากการขายเสื้อเสรีไทย จะนำไปทำบุญที่ไหน

Postby ริวเซย์ » Wed Aug 17, 2011 6:26 pm

ความเดิมจากกระทู้สั่งซื้อเสื้อเสรีไทยนะครับ

viewtopic.php?f=20&t=26338

ก่อนอื่นเลยต้องกราบขอบพระคุณสมาชิกทุกท่านนะครับ ที่ให้ความเห็น นำเสนอโลโก้
สัญลักษณ์ของเสรีไทยเว็บบอร์ด รวมทั้งสั่งตัดเสื้อเสรีไทยเข้ามาจำนวนไม่น้อย ซึ่งหลัง
จากหักค่าใช้จ่ายคือต้นทุนเสื้อของทุกท่านแล้ว ยังมีเงินเหลืออยู่จำนวนหนึ่ง ซึ่งผมยัง
ไม่แน่ใจในจำนวนที่ชัดเจน ต้องรอคุณริดกุนมาอัพเดดให้อีกทีในกระทู้นี้นะครับ

แน่นอนว่า กำไรที่ได้จากการจำหน่ายเสื้อ ส่วนหนึ่งอย่างที่บอกไว้แต่ต้น เราจะนำเงิน
จำนวนหนึ่งมาเป็นค่าเช่าโฮสเสรีไทยต่อไป การมีเว็บบอร์ดให้พวกเราได้เล่นตลอดไป
แน่นอนว่าย่อมต้องมีค่าใช้จ่ายคือค่าเช่าโฮส ซึ่งจะแบ่งไว้เท่าไร สามารถเสนอความ
เห็นได้นะครับ

ส่วนเงินที่เหลือจากการหักค่าเช่าโฮส เราจะนำเงินจำนวนนี้ไปทำบุญ เพื่อตอบแทนและ
คืนกำไรให้สังคมบ้างเล็กน้อย กระทู้นี้เปิดโอกาสให้สมาชิกทุกท่านนำเสนอสถานที่ที่
ทีมงานจะนำเงินไปบริจาค ซึ่งแน่นอนว่าจะต้องมีการเก็บภาพเอาไว้ รวมทั้งใบเสร็จมา
แสดงต่อสมาชิกทุกท่านอย่างแน่นอน

สำหรับสมาชิกที่ต้องการจะเดินทางไปร่วมทำบุญด้วยในครั้งนี้ หรือบริจาคเพิ่มเติมในส่วน
นี้ ก็สามารถบอกกล่าวได้ แต่ไม่บังคับนะครับ ผมจะไม่เรี่ยไรใดๆทั้งสิ้น ทุกอย่างเกิดจาก
ความสมัครใจครับ

ผมจะถามไว้เป็นข้อๆดังนี้ เพื่อให้ชัดเจนขึ้น

1.เงินกำไรจากการจำหน่ายเสื้อเสรีไทย จะแบ่งไว้เป็นค่าเช่าโฮสกี่เปอร์เซนต์

2.เงินที่เหลือจากการหักค่าเช่าโฮส จะเอาไปทำบุญที่ไหน

แจ้งความคืบหน้าที่นี้ก่อนนะครับ เดี๋ยวผมจะแจ้งให้มหาอำมาตย์เอก เจ้าพระยาฤทธิ์กุลนำเงินสุทธิ
ในธนาคารมาแปะไว้ที่กระทู้นี้อีกครั้ง

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Re: กำไรจากการขายเสื้อเสรีไทย จะนำไปทำบุญที่ไหน

Postby ริวเซย์ » Wed Aug 17, 2011 6:31 pm

ความเห็นนี้ของผม ถือเป็นความเห็นส่วนตัวล้วนๆนะครับ
ไม่เกี่ยวกับใจความกระทู้หลัก

ในส่วนของค่าเช่าโฮส เนื่องจากกระผมเป็นผู้บริหารเว็บนี้
จึงไม่อาจนำเสนอจำนวนเงินค่าโฮสจากเงินบริจาคเพราะ
จะผิดต่อจรรยาบรรณ ในส่วนนี้ ผมขอให้สมาชิกทั่วไปนำ
เสนอดีกว่า

ส่วนสถานที่นำเงินไปบริจาค ผมขอเสนอวัดพระบาทน้ำพุ
จังหวัดลพบุรี นะครับ ได้ยินมาว่าเดือนหนึ่งๆต้องใช้เงินเพื่อ
ดูแลรักษาผู้ป่วยเอดส์จำนวนมาก

สำหรับสมาชิกท่านอื่น ก็สามารถนำเสนอที่อื่นได้นะครับ
ไม่ขัดศรัทธา ยินดีรับฟังทุกความเห็นครับ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Re: กำไรจากการขายเสื้อเสรีไทย จะนำไปทำบุญที่ไหน

Postby redfrog53 » Wed Aug 17, 2011 7:57 pm

เห็นด้วยนะครับที่จะทำบุญที่วัดพระบาทน้ำพุ ลพยุรี เวลาเห็นคนที่ญาติมาฝากไว้ด้วยวีธีต่างๆ
บอกว่าต้องทำใจ ซึ่งบางท่านที่มา ก่อนหน้านั้น ก้อมีตำแหน่งหน้าตา พอสมควร ในยามที่ต้องให้คนมาช่วยตลอดเวลา
รู้สึกอย่างไร นั้นเกินคำบรรยายครับ
ส่วนค่าใข้จ่ายค่าเช่า Host จะ 20-30-40% นั้นไม่น่ามีปัญหา ต้องอยู่ที่ยอดเงินค่าใข้จ่ายส่วนอื่นด้วย ซึ่ง site admin มีทุนลอนเท่าไร
ความเสี่ยงอีก ก้อเอาเป็นว่า ให้ค่า Host ไปเต็มๆก่อน เหลือเท่าไร ค่อยว่ากัน
ส่วนงาน Meeting ทำบุญ กิจกรรมอื่นๆ หากเห็นว่าควรมี ก้อซาวเสียงจากสมาชิกได้เลย
คิดว่าไม่เกินกำลังกัน หากต้องการไปกันจริงๆนะ แต่บอร์ดการเมือง ส่วนมากก้อไม่ค่อยเปิดตัวกันเท่าไรหรอกครับ
มันเสี่ยง.....
น่าเปิดเว็บบิตมาใหม่ ดีมั่ยค่าาา จะได้หลบๆๆหน่อย.....
redfrog53

Postby NightMare » Thu Aug 18, 2011 12:58 pm

ผมกลับเห็นว่า อยากให้เก็บออมไว้เป็นทุนสำรองสำหรับเว็บนี่ล่ะครับ เผื่อไว้กรณีฉุกเฉินต่างๆ ไม่ต้องนำออกไปทำบุญที่ไหนหรอกครับ ;)
เมื่อน้ำค้างหยดหล่นบนดอกไม้
ลมรำเพยระเหยหายเมื่อใกล้สาง
กับชีวิตวันนี้ที่บอบบาง
เหมือนน้ำค้างระเหยหายด้วยสายลม
NightMare

Postby koong » Thu Aug 18, 2011 2:07 pm

รบกวนเปิดสั่งซื้อลอตใหม่ เสื้อของเค้าตอนซัก สีตกใส่ :cry:
koong

Postby ศรีระวี » Fri Aug 19, 2011 4:43 pm

มีเสื้อเหลืออีกมั้ยคะ อิอิ
เอาเงินที่เหลือ มาเป็นค่า โฮส จะดีกว่านะ ;)
ศรีระวี

Postby ปุถุชน » Sat Aug 20, 2011 1:29 pm

NightMare wrote:ผมกลับเห็นว่า อยากให้เก็บออมไว้เป็นทุนสำรองสำหรับเว็บนี่ล่ะครับ เผื่อไว้กรณีฉุกเฉินต่างๆ ไม่ต้องนำออกไปทำบุญที่ไหนหรอกครับ ;)

ศรีระวี wrote:มีเสื้อเหลืออีกมั้ยคะ อิอิ
เอาเงินที่เหลือ มาเป็นค่า โฮส จะดีกว่านะ ;)

เห็นด้วยครับ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า
"ถ้าไม่มีการทุจริตตั้งแต่แรก เงื่อนไขการปฏิวัติก็คงไม่เกิด เพราะมันมีการแทรกแซงองค์กรอิสระตลอดเวลา ซึ่งการปฏิวัติก็เป็นการนำตัวคนผิดมาลงโทษ ผมก็ไม่เห็นว่า ทำไมคณะนิติราษฎร์จึงเสนอให้ถอยหลังไปแค่ 19 กันยา 2549".. อ.ไชยันต์ ไชยพร
ปุถุชน

Postby sigree » Mon Aug 22, 2011 8:38 am

เก็บไว้ดีกว่าครับ เราต้องดูระยะยาว

จะว่าไปผมอยากให้ทำหนังสือพิมพ์การเมืองนะ ทางเน็ตนี้ละ เอาเงินส่วนนี้ทำแล้วขายโฆษณา
sigree

Postby soco » Mon Aug 22, 2011 11:11 pm

ไม่ควรใช้ว่ากำไรครับ

เราไม่แสวงหากันนี่นา

ใช้คำว่ารายรับ คงเหลือ ดีกว่ามั๊ย :!:

ส่วนอื่นขอไม่แสดงความคิดเห็น

เพราะไม่ได้ร่วมซื้อ
.
.
.
.
.
soco

Postby สุดที่รัก » Tue Aug 23, 2011 12:22 pm

.
Last edited by สุดที่รัก on Tue Aug 23, 2011 7:26 pm, edited 1 time in total.
คุณเคยคลั่งไคล้ในกระแส ..เมพลิ้มฟีเวอร์.. ป่วนชาติบ้านเมืองคุณคือสหายผม คริ คริ
สุดที่รัก

Postby tonythebest » Tue Aug 23, 2011 5:06 pm

สุดที่รัก wrote:

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

หลังจากนี้ กรุณาเรียกชื่อผมว่า “TonyTheLoser”
(หลังจากเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ หลายคน ยอมรับความพ่ายแพ้นี้ แม้ผมไม่เคยพนันอะไรกับใคร
แต่คิดว่า อย่างน้อย ผมก็ควรอยู่ในกลุ่มคนแพ้นั้นด้วย และผมยอมรับมันครับ)

ขอให้โชคดีต่อความเชื่อครับ
tonythebest

Postby tonythebest » Tue Aug 23, 2011 6:01 pm

ขออภัยทุกท่านครับ ที่แสดงความเห็นรกกระทู้ครับ
หลังจากนี้ กรุณาเรียกชื่อผมว่า “TonyTheLoser”
(หลังจากเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ หลายคน ยอมรับความพ่ายแพ้นี้ แม้ผมไม่เคยพนันอะไรกับใคร
แต่คิดว่า อย่างน้อย ผมก็ควรอยู่ในกลุ่มคนแพ้นั้นด้วย และผมยอมรับมันครับ)

ขอให้โชคดีต่อความเชื่อครับ
tonythebest

Postby Red Baron » Thu Aug 25, 2011 1:18 pm

เก็บไว้ก่อนดีกว่าครับ เงินมันไม่บูดหรอก ทางข้างหน้าอีกยาวไกล
เงินที่ได้มาก็ไม่ใช่ว่าจะมากมายอะไร คนชอบมีปัญหาเรื่องเงินในเว็บก็ไม่มีแล้ว

รายจ่ายที่ยังไม่รู้คาดไม่ถึงอาจจะมาอีกในสภาวะบ้านเมืองสีเทาแบบนี้
สมมุติว่าจำเลยต้องว่าความเองคงดูแปลก ตัวอย่างของผมดูหนักไปหรือเปล่า :o :o :o
อย่าถามหาความเป็นกลางจากผม
Red Baron

Postby redcorner » Fri Aug 26, 2011 10:49 am

เห็นด้วยกะAdminฮับ บริจาควัดไปเหอะ ดูไม่น่าเกลียดที่สุดแล้ว
ส่วนใครที่อยากให้เก็บเผื่อเป็นค่าHost หึๆๆ

กัวไม่มีค่าHostให้โพสหรอฮับ น่าหัดมีใจเพื่อสังคมม่าง ใจกว้างแบบมีน้ำใจอ่ะ คงพอเข้าใจนะฮับ
หวังว่าคงเข้าใจสิ่งที่ Adminคิดนะและทำฮะ

รึกัวโดนขอบริจาคค่าโฮสอีกเลยขอให้เก็บไว้ก่อน

:oops: :oops: :oops:
ยากดีมีจน ก้อคนเหมือนกัน
redcorner

Postby koong » Fri Aug 26, 2011 12:56 pm

redcorner wrote:เห็นด้วยกะAdminฮับ บริจาควัดไปเหอะ ดูไม่น่าเกลียดที่สุดแล้ว
ส่วนใครที่อยากให้เก็บเผื่อเป็นค่าHost หึๆๆ

กัวไม่มีค่าHostให้โพสหรอฮับ น่าหัดมีใจเพื่อสังคมม่าง ใจกว้างแบบมีน้ำใจอ่ะ คงพอเข้าใจนะฮับ
หวังว่าคงเข้าใจสิ่งที่ Adminคิดนะและทำฮะ

รึกัวโดนขอบริจาคค่าโฮสอีกเลยขอให้เก็บไว้ก่อน

ขอใช้สิทธิ์คนที่สั่งซื้อเสื้อเสรีไทย ขอให้คุณหุบปากซะ ถ้าไม่เคยรู้เรื่องอะไรก็ไสหัวไป

ตอนแรกทางเว็บก็บอกก่อนแล้วว่าหลังจากหักค่าใช้จ่าย อาจจะทำมาเป็นค่าhost ต่อไป อันนี้เราก็รับรู้มาแต่แรก เชื่อว่าคนที่สั่งซื้อก็คงจะรับรู้แล้ว
ส่วนที่บอกว่าทำบุญ นั่นทางเว็บก็สอบถามความเห็นจากสมาชิก ซึ่งส่วนใหญ่ก็เห็นว่าควรเก็บไว้ก่อน
นี่ไงเประชาธิปไตยที่คุณชอบอ้างถึง

และเราก็ทำแบบคุณ

"เสียงส่วนน้อยหุบปากซะ"
koong

Postby NightMare » Fri Aug 26, 2011 1:57 pm

koong wrote:
redcorner wrote:เห็นด้วยกะAdminฮับ บริจาควัดไปเหอะ ดูไม่น่าเกลียดที่สุดแล้ว

ขอใช้สิทธิ์คนที่สั่งซื้อเสื้อเสรีไทย ขอให้คุณหุบปากซะ ถ้าไม่เคยรู้เรื่องอะไรก็ไสหัวไป

ตอนแรกทางเว็บก็บอกก่อนแล้วว่าหลังจากหักค่าใช้จ่าย อาจจะทำมาเป็นค่าhost ต่อไป อันนี้เราก็รับรู้มาแต่แรก เชื่อว่าคนที่สั่งซื้อก็คงจะรับรู้แล้ว
ส่วนที่บอกว่าทำบุญ นั่นทางเว็บก็สอบถามความเห็นจากสมาชิก ซึ่งส่วนใหญ่ก็เห็นว่าควรเก็บไว้ก่อน
นี่ไงเประชาธิปไตยที่คุณชอบอ้างถึง

และเราก็ทำแบบคุณ

"เสียงส่วนน้อยหุบปากซะ"

ฮ่าๆ เวรหนอ...เวร ;)
เมื่อน้ำค้างหยดหล่นบนดอกไม้
ลมรำเพยระเหยหายเมื่อใกล้สาง
กับชีวิตวันนี้ที่บอบบาง
เหมือนน้ำค้างระเหยหายด้วยสายลม
NightMare

Postby ริวเซย์ » Fri Aug 26, 2011 8:27 pm

เงินที่เหลือจากการจำหน่ายเสื้อ อย่างที่ผมแจ้งไว้แต่แรกนะครับ ว่าจะนำเงินส่วนหนึ่ง
เป็นค่าเช่าโฮสต่อไป อีกส่วนหนึ่งจะนำไปคืนให้แก่สังคมด้วยการทำบุญ

แต่ถ้าสมาชิกส่วนใหญ่มีความเห็นว่าน่าจะเก็บเงินนี้ไว้เป็นค่าเช่าโฮส ผมก็ไม่ขัดศรัทธา
ครับ ขอเคารพในเสียงสมาชิกส่วนใหญ่ กระทู้จะเปิดเอาไว้ดูแนวโน้มอีกสักพัก ซึ่งเสียง
ส่วนใหญ่ว่าอย่างไร ก็ต้องตามนั้น

ส่วนที่มีสมาชิกบอกว่าบริจาคให้พวกเสื้อแดงนั้น ขอปฏิเสธนะครับ เสรีไทยเว็บบอร์ด แม้
จะเปิดโอกาสให้คนเสื้อแดงเข้ามาแสดงความเห็นและตั้งกระทู้ แต่จุดยืนของบอร์ดนี้
ต่อต้านระบอบทักษิณและลิ่วล้อชัดเจน ดังนั้นเราจะไม่มีวันสนับสนุนพวกระบอบทักษิณ
อย่างเด็ดขาด หวังว่าคงเข้าใจนะครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby redfrog53 » Sat Aug 27, 2011 5:00 am

เก็บไว้ก่อน อนาคตไม่แน่นอน ฝนตกรถติดขี้หมูขี้หมาไหล เก็บไว้ซื้อน้ำล้างเท้า
คิดว่า อีกไม่นานมีผลกระทบจากพายุไซโคลนแน่
redfrog53

Postby sigree » Sat Aug 27, 2011 8:50 pm

ถามจริงๆ เรามีแนวคิดจะโฆษณาไหม

สักแบนเนอร์คงไม่เสียหายกระมั่ง รายได้ได้ยั้งยืนหน่อย

ผมเห็นด้วยเรื่องไม่หวังผลกำไร แต่อยากให้มีรายได้อาจไม่มากเป็นกำลังใจที่ช่วยดูแลที่แห่งนี้
sigree

Postby redfrog53 » Sun Aug 28, 2011 3:55 am

sigree wrote:ถามจริงๆ เรามีแนวคิดจะโฆษณาไหม

สักแบนเนอร์คงไม่เสียหายกระมั่ง รายได้ได้ยั้งยืนหน่อย

ผมเห็นด้วยเรื่องไม่หวังผลกำไร แต่อยากให้มีรายได้อาจไม่มากเป็นกำลังใจที่ช่วยดูแลที่แห่งนี้

เห็นด้วยครับ ไม่เก็บค่าสมาชิกก้อพอแล้ว ส่วนโฆษณาเก็บเป็นค่า Host ค่าอื่นๆ ปรับปรุง Web ฯ
หากมีมากพอ เก็บไว้เลี้ยงสมาชิกก้ได้ 555555
redfrog53

Postby lacm4 » Mon Sep 05, 2011 9:04 pm

ผมว่าลองเอาไปจัดตั้งทำมูลนิธิ กองทุนการศึกษาเด็กดีไหมครับ เพื่อจะได้สร้างอนาคตของชาติดีๆสังสองสามคน
lacm4

Postby เสือยิ้มยาก » Mon Sep 05, 2011 9:58 pm

หาเด็กยากจน แล้วก็เห็นว่ารำเค็ญ แต่เรียนดี กตัญญู ก็มอบให้หมดเลยครับ
ดีกว่าถวายพระ หรือมูลนิธิ :lol:
เสือยิ้มยาก

Postby lacm4 » Tue Sep 06, 2011 10:36 pm

ผมหมายความว่า ลองเอากำไรที่ได้ ไปทำเป็นทุนการศึกษา ให้เด็ก ในย่านใดย่านหนึ่งมาสอบชิงทุนเอานะครับ ทุนไม่ต้องเยอะ แต่มีหลายทุนหน่อยครับ เพื่อเป็นกำลังใจแรงใจให้เด้กๆ ขยันเรียนครับ เพื่อใครมีแววเรียนดีเราก็สนับสนุนต่อเลย ทำครั้งนี้ครั้งที่1 ต่อไปก็ทำทุกเทอมการศึกษา ผมว่าได้ประโยชน์เยอะครับ

ลองดูไม่เสียหายครับ ผมก็ทำอยู่ครับ ให้เด้กประถมของโรงเรียนในตำบล มาสอบแข่งกัน ให้ให้รางวัลที่ 1 กับ ที่ 2 ของชั้น ม 4-5-6 ในแต่ละโรงเรียน แล้วเอาที่ 1กับ ที่ 2 ของแต่ละโรงเรียน มาสอบรวมกันครับ ชิงทุนรางวัลใหญ่ ของตำบล ชั้นละ สามรางวัลครับ ทำทุกเทอมครับ ตอนนี้การเรียนเป็นสิ่งที่หน้าสนุกของเด้กในตำบลผมแล้วครับ ผู้ปกครองก็ตื่นตัวกันมาก แม้เงินรางวัลจะไม่ได้เยอะอะไรเลย

นี้เป็นไอเดียร์ของผมครับ ถ้าสนใจก็ลองทำดูครับ
lacm4

Postby redfrog53 » Wed Sep 07, 2011 3:11 am

หากตอนนี้ มีจำนวนพอประมาณที่ช่วยเหลือเพื่อนๆที่ประสพอุกภัยได้
แบ่งสักส่วนหนึ่ง บริจาค ช่วยในงาน "9/11 Fair for Flood"
วันอาทิตย์ที่ 11 กันยายนนี้ ที่ Eden Hall, Central World
โดยทำเป็นการบริจาคสมทบ ในนาม "สมาชิก สรท." น่าเป็นการดีนะ
ใครเห็นขอเสียงสนับสนุนหน่อย
redfrog53

Postby ผู้น้อย » Wed Sep 07, 2011 5:04 am

redfrog53 wrote:หากตอนนี้ มีจำนวนพอประมาณที่ช่วยเหลือเพื่อนๆที่ประสพอุกภัยได้
แบ่งสักส่วนหนึ่ง บริจาค ช่วยในงาน "9/11 Fair for Flood"
วันอาทิตย์ที่ 11 กันยายนนี้ ที่ Eden Hall, Central World
โดยทำเป็นการบริจาคสมทบ ในนาม "สมาชิก สรท." น่าเป็นการดีนะ

ดีเหมือนกันนะคะ
น้ำท่วมปีนี้หนักมากจริงๆ
ช่วยๆกันไป ไม่มากก็น้อยก็ยังดี
ต่อต้านตระกูลชินวัตรอย่างเป็นทางการ
ผู้น้อย

Postby ริวเซย์ » Mon Sep 19, 2011 1:40 pm

redfrog53 wrote:หากตอนนี้ มีจำนวนพอประมาณที่ช่วยเหลือเพื่อนๆที่ประสพอุกภัยได้

ผมไม่เห็นด้วยที่จะนำเงินไปเก็บเป็นค่าโฮสอย่างเดียว
ผมอยากให้ชาวเสรีไทยมีโอกาสสร้างบุญสร้างกุศล
ร่วมกันสักงานหนึ่งก็ยังดี กรณีผู้ประสบภัยน้ำท่วมเป็น
กรณีหนึ่งที่ชาวเสรีไทยมีโอกาสร่วมสร้างบุญในครั้งนี้
เพื่อคืนทุนให้ประเทศชาติบ้าง

ขอสนับสนุนครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby aumstar » Thu Oct 13, 2011 10:40 pm

1. บริจาคน้ำท่วม
2. แก้ไขเวปล่ม
aumstar

Postby Yasuhiro » Mon Oct 17, 2011 10:57 am

หลังหักจากค่าเช่าโฮสแล้ว ขอเป็นอีกหนึ่งเสียงที่สนับสนุนให้บริจาคให้กับผู้ประสบภัยน้ำท่วมครับ
"The future is plural" Peter Schwatz
เพิ่มเติม: ผมไม่มีนโยบายที่จะต่อความยาวสาวความยืดกับพวกเกรียนทางความคิด เพราะมันเสียทั้งเวลาและอารมณ์ ไม่มีประโยชน์ใดๆที่จะไปนั่งอธิบายให้คนที่ปิดกั้นทางความคิดพวกนี้ฟังหรืออ่าน
Yasuhiro

Postby overtherainbow » Mon Oct 17, 2011 11:07 am

Yasuhiro wrote:หลังหักจากค่าเช่าโฮสแล้ว ขอเป็นอีกหนึ่งเสียงที่สนับสนุนให้บริจาคให้กับผู้ประสบภัยน้ำท่วมครับ

โหวตความเห็นนี้ค่ะ
overtherainbow

Postby มารุจัง » Mon Oct 17, 2011 7:20 pm

เก็บไว้เป็นค่าใช้จ่ายบอร์ดค่ะ เพราะย้ายที่ใหม่แล้วต้องใช้เงินเพื่อการดำรงอยู่ของบอร์ด
Forum rules!
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด
มารุจัง

Next

Return to สภากาแฟ