งามหน้าไหม ดร.ปึ้ง เอานี่ไปใช้ซะนะ.....

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

งามหน้าไหม ดร.ปึ้ง เอานี่ไปใช้ซะนะ.....

Postby เด็กปากดี » Thu Aug 18, 2011 3:16 pm

Image

สำนักข่าว kyodo ของญี่ปุ่น ลากไส้ รมว.ต่างประเทศ และ นายกฯ ยิ่งลักษณ์ http://english.kyodonews.jp/photos/2011/08/108551.html

Thai minister seeks Japanese entry permit for Thaksin Undated file photo shows former Thai Prime Minister Thaksin Shinawatra. New Thai Foreign Minister Surapong Tovichakchaikul asked Japanese authorities through Japanese Ambassador to Thailand Seiji Kojima on Aug. 11, 2011, to facilitate a visit to Japan later in the month by Thaksin by issuing him with a special entry permit, even though he is ostensibly a convicted criminal and a fugitive from justice, according to sources. (Kyodo)

อันนี้เป็นหัวข้อและข่าว กรณีที่ ญี่ปุ่นออกวีซ่าให้ทักษิณ โดยสำนักข่าว kyodo นะครับ มีใจความว่า

" รมว.ต่างประเทศ คนใหม่ของไทย นาย สุรพงษ์ โตวิจักษณ์ชัยกุล ได้ขอให้ญี่ปุ่นอนุมัติ ผ่านทางฑูตญี่ปุ่น เมื่อวันที่ 11 สิงหาคม เพื่อการเข้าประเทศญี่ปุ่นของ ทักษิณ โดยเป็นการอนุญาติให้เข้าเป็นกรณีพิเศษ แม้ว่าทักษิณจะเป็นอาชญากรที่หนีคดี "

Image

งามหน้าไหม ดร.ปึ๊ง ....ภาษาปกิดก้ไม่กระดิก ยังจะมาแค่น เจ้ากี้เจ้าการเรื่องตาเหลี่ยมอีก เป็นไงละทีนี้ญี่ปุ่นควักไส้ออกมาแล้วนะ เจอญี่ปุุ่นควักไส้แล้วถีบหน้าเข้าแบบนี้ถึงกะจุกไหมละ

Image

อ่ะ เอานี่ไปครอบซะ

Image
กติกา.1.ท่านสมารถถามผมในเรื่องที่ท่านอยากรู้ในกระทู้ผมได้ 2.เมื่อผมหาคำตอบมาได้แล้วท่านต้องตอบในสิ่งที่ผมอยากรู้ 3.ถ้ายังหาคำตอบไม่ได้งดมาสะเหร่อในทุกกระทู้ของผม
เด็กปากดี

Re: งามหน้าไหม ดร.ปึ้ง เอานี่ไปใช้ซะนะ.....

Postby เช neverdie » Thu Aug 18, 2011 3:19 pm

เป็นรัฐมนตรีที่หน้าตาอัปลักษณ์ที่สุดเท่าที่เคยมีมา แต่นั่นไม่ใช่ประเด็น

ประเด็นคือเป็นรัฐมนตรีที่โกหกตอแหลได้อัปลักษณ์ที่สุดเท่าที่ไทยเคยมีรัฐมนตรีมา
ความล้มเหลวของรัฐบาลยิ่งลักษณ์ ที่พี่ๆเสื้อแดงใบ้แดรก เถียงไม่ออกซักคน
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องความซื่อสัตย์สุจริต
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องกองทุนน้ำมัน
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องภาษี
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องตลาดทุน
เช neverdie

Re: งามหน้าไหม ดร.ปึ้ง เอานี่ไปใช้ซะนะ.....

Postby Limmy » Thu Aug 18, 2011 3:21 pm

ฝ่ายค้านญี่ปุ่นกำลังเอาไปขยายผล

ผลงานท่านด็อกเตอร์เข้าตาจริง ๆ ครับ จัดมาบ่อย ๆ นะ ฝ่ายค้านทั้งญี่ปุ่น ทั้งพี่ไทย ชอบมาก ๆ
Limmy

Postby antiseptic » Thu Aug 18, 2011 3:24 pm

เช neverdie wrote:เป็นรัฐมนตรีที่หน้าตาอัปลักษณ์ที่สุดเท่าที่เคยมีมา แต่นั่นไม่ใช่ประเด็น

ประเด็นคือเป็นรัฐมนตรีที่โกหกตอแหลได้อัปลักษณ์ที่สุดเท่าที่ไทยเคยมีรัฐมนตรีมา

ถ้าสังเกตดีๆจะเห็นว่าคิ้วขวาสูงกว่าคิ้วซ้าย หน้าผากกว้างแถมจมูกบาน
ตำราโหวงเฮ้งว่าเป็นคนนิสัย here ฉัด หมา
"We all make choices. But in the end, our choices make us."
Andrew Ryan
antiseptic

Postby ลืมล็อกอินเก่า » Thu Aug 18, 2011 3:25 pm

ตอนคุยกะทูต ใช้ล่ามป่าววะ เหม่ง
ลืมล็อกอินเก่า

Postby koong » Thu Aug 18, 2011 3:28 pm

เปลี่ยนเป็น สายจูง หรือปลอกคอดีกว่า คิดหรือเขาจะอาย
koong

Postby Limmy » Thu Aug 18, 2011 3:29 pm

ขนาดธุรกิจในเครือญาติแบบนี้ ยังต้องอ่านโพยเลย

สงสัยต้องเปลี่ยนชื่อเป็นพรรค 'โพยไทย'

Limmy

Postby Caocao » Thu Aug 18, 2011 3:33 pm

เข้าแก็งไหนหัวหน้าตายหมด แต่กรณีนี้ดันจะไปทำให้ รบ. พี่ยุ่นซวยด้วย เวรตะไลจริงๆ... :lol: :lol: :lol:

157 ไหมท่าน 157 ไหมครับ 157 นะท่าน 157 นะครับ (โปรดร้องสไตล์ดาจิม) 555
"เพราะชอบธรรม จึงเป็นธรรม"
Caocao

Postby redfrog53 » Thu Aug 18, 2011 3:37 pm

ThaksinsLife ทักษิณเผาไทย
ที่ไต้หวัน เบิกความเท็จคดีคอรัปชั่นทำติดคุกยกครัว นาง(ไม่)สาวยิ่งลักษณ์ถ้าอยู่ที่ไต้หวันติดคุกแหงๆ เบิกความเท็จในศาล บ้านเรารออีกนิดนึง
"ติดคุกยกครอบครัว" อดีต ปธน.เฉินสุ่ยเปียน ไต้หวัน รวมภริยา และบุตร >> http://t.co/v7J5suA ข้อหา "เบิกความเท็จ-คอร์รัปชั่น"
redfrog53

Postby promotion » Thu Aug 18, 2011 3:42 pm

คุณเด็กปากดีก็ช่างไปหารูปมานะครับ :lol: :lol: :lol:
promotion

Postby เด็กปากดี » Thu Aug 18, 2011 3:45 pm

promotion wrote:คุณเด็กปากดีก็ช่างไปหารูปมานะครับ :lol: :lol: :lol:

ไมได้ตัดต่อด้วยนะครับ
กติกา.1.ท่านสมารถถามผมในเรื่องที่ท่านอยากรู้ในกระทู้ผมได้ 2.เมื่อผมหาคำตอบมาได้แล้วท่านต้องตอบในสิ่งที่ผมอยากรู้ 3.ถ้ายังหาคำตอบไม่ได้งดมาสะเหร่อในทุกกระทู้ของผม
เด็กปากดี

Postby Limmy » Thu Aug 18, 2011 3:49 pm

หลานผมมันขอฝากเจ้านี่ไปให้น้าเหม่งทานเช้า-เย็นครับ

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%A7%E0%B8%B8%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%9B%E0%B8%A5%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%A9%E0%B8%B2
Limmy

Postby odyssey » Thu Aug 18, 2011 3:51 pm

วันนี้น้องปูออกมาปฏิเสธอีกรอบแล้ว ว่าไม่มีนโยบายนะค้า :lol: :lol:
odyssey

Postby ryukendo » Thu Aug 18, 2011 4:25 pm

ขอแนะนำ ครีมทาแก้อาการหน้าแตกครับ :D

Image

:lol: :lol: :lol:
ryukendo

Postby PeterPan » Thu Aug 18, 2011 4:30 pm

odyssey wrote:วันนี้น้องปูออกมาปฏิเสธอีกรอบแล้ว ว่าไม่มีนโยบายนะค้า :lol: :lol:

เข้าใจครับว่าไม่ต้องตั้งเป็นนโยบายอะไร เพราะว่าเป็นการลงมือกระทำทุกเมื่อทุกโอกาส เพื่อช่วยพี่ชาย

ความสัมพันธ์ ช่วยเหลือญาติมิตร พ่อแม่พี่น้องญาติกัน ไม่หาทางช่วยเหลือกันมันคงเข้าไจยาก

ถ้าตั้งเป็นนโยบายราวกับการจัดการบริหารชาติบ้านเมือง ก็ฮาน่ำซิครับ ว่าไหม :lol: :lol: :lol:
"การมีสิทธิและเสรีภาพนั้นเป็นสิ่งดี แต่ควรระมัดระวังว่าการใช้สิทธิและเสรีภาพนั้น ได้ไปละเมิดสิทธิและเสรีภาพของบุคคลอื่นหรือไม่" พระบรมราโชวาทของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
PeterPan
Moderator

Postby thailand_nakhon » Thu Aug 18, 2011 4:31 pm

555 งามหน้าไหมหล่ะ หน้าแตกเชียว ปึ้งๆๆๆ

Image
การเมืองเรื่องของทุกคน วิจารณ์ได้ตามสภาวะการณ์
thailand_nakhon

Postby little bee » Thu Aug 18, 2011 4:33 pm

ตอนอ่านหัวทู้ นึกว่าน้องเด็กปากดีจะให้สิ่งนี้แก่รมต.ต่างประเทศเสียอีก

TALKING DIC หรือทางเลือกคือ GOOGLE TRANSLATE......................! :o

เขียนเองฮาเองก็ได้ว้า......................... :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
"เราไม่อาจเสกกบให้เป็นเจ้าชายได้ ฉันใด
เราย่อมมิอาจสร้างควายให้เป็นนายกได้ ฉันนั้น"
little bee

Postby lichen » Thu Aug 18, 2011 6:03 pm

ryukendo wrote:ขอแนะนำ ครีมทาแก้อาการหน้าแตกครับ :D

Image

:lol: :lol: :lol:

ถ้าใช้แล้วไม่ได้ผลแสดงว่าหน้าหนายิ่งกว่าฝ่า teen ชิมิคร๊ะ...
lichen

Postby อิสระชน » Thu Aug 18, 2011 6:21 pm

เป็นรัฐมนตรีที่หน้าตาอัปลักษณ์ที่สุดเท่าที่เคยมีมา แต่นั่นไม่ใช่ประเด็น

ถ้าพูดถึงหน้าตา เราว่ารมต.ต่างประเทศ สมัยท่านนายกฯสมัคร อัปลักษณ์กว่ามากอ่ะ ว่ามั้ย
ประชาธิปไตย หมายความว่า ประโยชน์ของประชาชนเป็นใหญ่...ไม่ใช่ ประชาชนเป็นใหญ่
ต้องประโยชน์ของประชาชนเป็นใหญ่... "พุทธทาสภิกขุ"
อิสระชน

Postby ryukendo » Fri Aug 19, 2011 6:20 am

เป็นความภาคภูมิใจของประเทศไทยเลยนะครับ

ที่ควายสามารถเป็น รมต.ได้ :lol: :lol: :lol:
ryukendo

Postby Solidus » Fri Aug 19, 2011 6:28 am

:lol: :lol: :lol: ชอบประโยคนี้จริง ๆ

he is ostensibly a convicted criminal and a fugitive from justice
Solidus

Postby Solidus » Fri Aug 19, 2011 6:39 am

Limmy wrote:ฝ่ายค้านญี่ปุ่นกำลังเอาไปขยายผล

ผลงานท่านด็อกเตอร์เข้าตาจริง ๆ ครับ จัดมาบ่อย ๆ นะ ฝ่ายค้านทั้งญี่ปุ่น ทั้งพี่ไทย ชอบมาก ๆ
ฝ่ายค้านญี่ปุ่นสมควรขยายผลครับ ขนาดอเมริกาในอดีตเองยังกล้าตบหน้าไทยห้ามบุคคลที่เป็น รมต เข้าประเทศได้เลย
Solidus

Postby The Producer M@ster » Fri Aug 19, 2011 6:42 am

พูดได้คำเดียวครับว่า "งานเข้าแล้ว!!"

นี่ขนาดเข้าทำงานไม่กี่วัน งานยังเข้าขนาดนี้...
ผมว่ารัฐบาลนี้คงอยู่ไม่ครบเทอมแน่ๆ
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
The Producer M@ster

Postby sigree » Fri Aug 19, 2011 6:47 am

he is ostensibly a convicted criminal and a fugitive from justice

ยังคงใช่คำแทนทักษิณว่า......fugitive
sigree

Postby Ballbk » Fri Aug 19, 2011 7:32 am

little bee wrote:ตอนอ่านหัวทู้ นึกว่าน้องเด็กปากดีจะให้สิ่งนี้แก่รมต.ต่างประเทศเสียอีก

TALKING DIC หรือทางเลือกคือ GOOGLE TRANSLATE......................! :o

เขียนเองฮาเองก็ได้ว้า......................... :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
Ballbk

Postby ปุถุชน » Fri Aug 19, 2011 7:48 am

เช neverdie wrote:เป็นรัฐมนตรีที่หน้าตาอัปลักษณ์ที่สุดเท่าที่เคยมีมา แต่นั่นไม่ใช่ประเด็น

ผมไม่แน่ใจว่า"แมงดาตัวผู้และแมงดาตัวแม่ ใครจะโกหกตอแหลได้อัปลักษณ์ที่สุด.....
รู้แต่ว่าธรรมชาติของแมงดาตัวผู้ต้องเกาะหลังแมงดาตัวเมีย.......

ถ้าไม่เชื่อผม.....
ปุ๊กลุ๊ก ใต้หล้า ใข่นุ้ย ไพร่เสื้อแดงยืนยันได้
เพราะ"ใบบอก"พิมพ์ไว้อย่างนั้น.......!

แมงดาตัวผู้อยากได้ดี
ต้องเกาะหลังไม่ให้หล่น.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า
"ถ้าไม่มีการทุจริตตั้งแต่แรก เงื่อนไขการปฏิวัติก็คงไม่เกิด เพราะมันมีการแทรกแซงองค์กรอิสระตลอดเวลา ซึ่งการปฏิวัติก็เป็นการนำตัวคนผิดมาลงโทษ ผมก็ไม่เห็นว่า ทำไมคณะนิติราษฎร์จึงเสนอให้ถอยหลังไปแค่ 19 กันยา 2549".. อ.ไชยันต์ ไชยพร
ปุถุชน

Postby plunk » Fri Aug 19, 2011 8:42 am

ยังมีอีกคนครับ ที่สายตาสองข้าง โฟกัส ไม่ตรงกัน อีกคนครับ :D
plunk

Postby เช neverdie » Fri Aug 19, 2011 8:46 am

plunk wrote:

ยังมีอีกคนครับ ที่สายตาสองข้าง โฟกัส ไม่ตรงกัน อีกคนครับ :D

เค้าชื่อนพเหล่ ฉายา "ไอ้ตาเขจอมขายชาติป่ะ" :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ความล้มเหลวของรัฐบาลยิ่งลักษณ์ ที่พี่ๆเสื้อแดงใบ้แดรก เถียงไม่ออกซักคน
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องความซื่อสัตย์สุจริต
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องกองทุนน้ำมัน
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องภาษี
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องตลาดทุน
เช neverdie

Postby อาวุโสโอเค » Fri Aug 19, 2011 8:50 am

ตั้งแต่พลังประชาชนจนถึงเพื่อไทย รมต ต่างประเทศนี่เป็นจุดตายของรัฐบาลจริง ๆ

ไม่เข้าใจนโยบายของพรรคเหมือนกัน
อาวุโสโอเค

Postby ศรีระวี » Fri Aug 19, 2011 10:01 am

ไอ้สุรพงษ์มันเป็นดอกเต้อประสาห่าเหวอะไรกัน
เคยมีรูปมันเอาเลือดในสลิงค์ฉีดเข้าที่ภาพอภิสิทธิ์ ปัญญาอ่อนชิบหายยยยยยยยย :lol:
ศรีระวี

Next

Return to สภากาแฟ