"เมนุยิ่งลักษณ์" กับ OKNATION เชิญยิ้ม

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: "เมนุยิ่งลักษณ์" กับ OKNATION เชิญยิ้ม

Postby Bookmarks » Sun Aug 21, 2011 8:04 pm

ดช.กล้วย wrote:
little bee wrote:
ฮ่าๆ เอาให้หมดนะ ว่า ประเด็นเนื้อหากระทู้ที่ลบไป ใครเอาไปเผยแพร่บ้าง แล้วช่วยกำชับหน่วยงานนั้นหน่อย ต้องเอาให้หมดนะ ไม่งั้นจะโดนข้อหาละเว้นปฎิบัติหน้าที่ เอ ... แล้วประเด็นที่คุณจะกล่าวหาผมว่าบิดเบือน มีเป็นล้่านคดี เลยนะครับ ช่วยจัดให้หน่อยนะครับ :lol:

แล้วช่วยตีเจตนา คนที่เขียนต้นฉบับด้วยนะครับว่า บิดเบือน กับ เข้าใจผิด เจตนามันอยู่ตรงไหน :D หน่วยงานเขาคงส่งคอมมาโด มาจับผม แล้วตีข่าวหน้า1 แน่ๆ เอาเล่ยครับ คุณเด็กปากดี วันนี้เด็กกับเด็ก มีเรื่องกัน :mrgreen:

กล้วย เตือนด้วยความหวังดีนะ ว่าอย่าท้าคุณเด็กปากดีถ้าไม่แน่จริง
โดนเผามาแล้ว 2 ศพนะ
ถ้าอยากอยู่เป็นสุขเป็นสุขละก็...อย่าริลอง

เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน

ก็ผมพยายามจะจบ เขาก็ตามขู่ผม จะตาย สงสัยต้องวิ่งหนีเข้า อิมพีเรียลลาดพร้าวแล้ว

คุณก็ยอมรับสิครับ ว่าคุณผิดไปแล้ว ที่หลงเชื่อข้อมูลของเสื้อแดง โดยไม่เอามาไตร่ตรองก่อน :lol:
Bookmarks

Re: "เมนุยิ่งลักษณ์" กับ OKNATION เชิญยิ้ม

Postby lichen » Sun Aug 21, 2011 9:55 pm

เปิดเมนู ทั่นนายกหญิง... น่ะค้าาา รากหญ้า
by เด็กปากดี » Fri Aug 19, 2011 11:13 am

เจตนามันส่อ ... ตั้งกระทู้เพื่อให้คนมาด่า ท่านนายก ตามที่ตัวเองคิดเอาไว้ หรือว่าจะเถียง เอาหัวข้ออื่นได้ไหม นายกทุกคนต้องมีเมนูเหล่านี้ กินอาหารนี่ ไม่ดีกว่าเหรอ :D :mrgreen:

คุณเด็กปากดี นิสัยไม่ยอมใครแบบนี้ หาเพื่อนคบยากนะครับ มีขู่อีกด้วย ฝ่อๆเลย ผมก็ใจปิ๋ว หมดซี แค่ประชาชาธรรมดา ไม่ได้มีกำลังภายในสูงแบบคุณ .. ถ้าจะนักเลงน่าดู ไม่อยากเ้ล่นด้วย นู๋กัว .. :D

รู้สึกว่าในบอร์ดนี้ส่วนใหญ่จะเป็นมิตรกับคุณเด็กปากดีมากกว่านะคะ..
lichen

Postby Nik » Sun Aug 21, 2011 10:09 pm

Bookmarks wrote:
little bee wrote:
ฮ่าๆ เอาให้หมดนะ ว่า ประเด็นเนื้อหากระทู้ที่ลบไป ใครเอาไปเผยแพร่บ้าง แล้วช่วยกำชับหน่วยงานนั้นหน่อย ต้องเอาให้หมดนะ ไม่งั้นจะโดนข้อหาละเว้นปฎิบัติหน้าที่ เอ ... แล้วประเด็นที่คุณจะกล่าวหาผมว่าบิดเบือน มีเป็นล้่านคดี เลยนะครับ ช่วยจัดให้หน่อยนะครับ :lol:

แล้วช่วยตีเจตนา คนที่เขียนต้นฉบับด้วยนะครับว่า บิดเบือน กับ เข้าใจผิด เจตนามันอยู่ตรงไหน :D หน่วยงานเขาคงส่งคอมมาโด มาจับผม แล้วตีข่าวหน้า1 แน่ๆ เอาเล่ยครับ คุณเด็กปากดี วันนี้เด็กกับเด็ก มีเรื่องกัน :mrgreen:

กล้วย เตือนด้วยความหวังดีนะ ว่าอย่าท้าคุณเด็กปากดีถ้าไม่แน่จริง
โดนเผามาแล้ว 2 ศพนะ
ถ้าอยากอยู่เป็นสุขเป็นสุขละก็...อย่าริลอง

เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน

ก็ผมพยายามจะจบ เขาก็ตามขู่ผม จะตาย สงสัยต้องวิ่งหนีเข้า อิมพีเรียลลาดพร้าวแล้ว

คุณก็ยอมรับสิครับ ว่าคุณผิดไปแล้ว ที่หลงเชื่อข้อมูลของเสื้อแดง โดยไม่เอามาไตร่ตรองก่อน :lol:

ช่ายยยอมรับผิดดีกว่า...ผมไม่อยากไป"วัด"กับพี่ๆเค้า..
Nik

Postby TheKhanfather » Sun Aug 21, 2011 10:10 pm

พอตัวเองสู้ไม่ได้

ก็ออกแนวกวนๆ โง่ๆ ทุกที

หลักฐานก็ไม่เคยมี แถอยู่ได้

เฮ๊อออออออออออออ
TheKhanfather

Postby คนไทย916 » Sun Aug 21, 2011 10:10 pm

lichen wrote:
เปิดเมนู ทั่นนายกหญิง... น่ะค้าาา รากหญ้า
by เด็กปากดี » Fri Aug 19, 2011 11:13 am

เจตนามันส่อ ... ตั้งกระทู้เพื่อให้คนมาด่า ท่านนายก ตามที่ตัวเองคิดเอาไว้ หรือว่าจะเถียง เอาหัวข้ออื่นได้ไหม นายกทุกคนต้องมีเมนูเหล่านี้ กินอาหารนี่ ไม่ดีกว่าเหรอ :D :mrgreen:

คุณเด็กปากดี นิสัยไม่ยอมใครแบบนี้ หาเพื่อนคบยากนะครับ มีขู่อีกด้วย ฝ่อๆเลย ผมก็ใจปิ๋ว หมดซี แค่ประชาชาธรรมดา ไม่ได้มีกำลังภายในสูงแบบคุณ .. ถ้าจะนักเลงน่าดู ไม่อยากเ้ล่นด้วย นู๋กัว .. :D

รู้สึกว่าในบอร์ดนี้ส่วนใหญ่จะเป็นมิตรกับคุณเด็กปากดีมากกว่านะคะ..

คุณก็ต้องไปดูหลักฐานที่เขาพยายามนำมาชี้แจง ประกอบด้วย ครับ
แล้วค่อยคิดว่าสมควรหรือไม่ ที่เป็นแบบนี้ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
คนไทย916

Postby sigree » Sun Aug 21, 2011 10:40 pm

ผมกำลังคิด

สักพัก 7 บรรทัด กับทักษิณ ที่โอเค คงไปโผล่ที่นั้นแน่ๆ

ไปเช็ตเมื่อกี้ ไปแล้วจริงๆ..........บล๊อกผมไปในบอร์ดแดง

ไม่ว่ากันเชิญครับ
sigree

Postby คนไทย916 » Sun Aug 21, 2011 11:19 pm

sigree wrote:ผมกำลังคิด

สักพัก 7 บรรทัด กับทักษิณ ที่โอเค คงไปโผล่ที่นั้นแน่ๆ

ไปเช็ตเมื่อกี้ ไปแล้วจริงๆ..........บล๊อกผมไปในบอร์ดแดง

ที่ไหนครับ อยากตามไปดู
คนไทย916

Postby sigree » Sun Aug 21, 2011 11:22 pm

คนไทย916 wrote:

http://board.banrasdr.com/showthread.php?tid=33826

http://www.pantip.com/cafe/rajdumnern/t ... 63318.html
sigree

Postby คนไทย916 » Sun Aug 21, 2011 11:30 pm

sigree wrote:

http://board.banrasdr.com/showthread.php?tid=33826

http://www.pantip.com/cafe/rajdumnern/t ... 63318.html

ขอบคุณครับ
ดูแล้วครับ
ด่าอย่างเดียว มีข้อมูลใดๆๆมาคัดค้านเลย แล้วก็แถไปทั่ว เหมือนคนเสื้อแดงใหนเว็ปนี้เลย
เหมือนเว็ปที่นั้นเป็นผนัง ห้องน้ำตามปั๊มน้ำมัน อึเสร็จเขียนเสร็จแล้วก็ไปห้องใหม่
คนไทย916

Postby Bookmarks » Sun Aug 21, 2011 11:53 pm

ดช กล้วย ตอนนี้ กลายเป็นเชิญยิ้มไปแล้ว ไปเอาหลักฐานเท็จมาโพสต์ในนี้
Bookmarks

Postby ssa » Mon Aug 22, 2011 12:51 am

เด็กปากดี wrote:
ดช.กล้วย wrote:ผมไม่ได้ับังอาจ เพราะผมไปเอามาจากเวป http://board.banrasdr.com/showthread.php?tid=33795

แล้วรู้สึกเวป ที่เขียนนี้ ลบไปแล้ว http://www.go6tv.com/2011/08/oknation.html

ดังนั้นถ้าจะมาเล่นเรื่องบังอาจ ผมก็จะลบตามเวปหลักเขา ตามนี้ ประเด็นเหล่านี้ผมไม่อยากเล่นตอบโต้กับใคร มันหวาดเฉียว

คุณจะมาอ้างเว็ปเขาได้อย่างไร ในเมื่อตอนยกมาคุณไม่ได้อ้างถึงตอนนี้ผมขอให้คุณรับผิดชอบ เพราะผู้เผยแพร่ข้อความอันเป็นเท็จบนระบบ internet ตอนนี้เป็นคุณแล้วครับ

สรุปที่ไปบอกเป็นเมนูยิ่งลักษณ์และทีมงาน เท็จไหมเอ่ย คุณยิ่งเขากินหรือยัง เขาเป็นคนสั่งให้ทำอะเปล่า แล้วไปเหน็บแนมประชดเขาอะ :lol: วิญญาณเปาบุ้นจิ้นลงเหรอ มาเข้มกับนู๋จังอะ :roll: :D

เหมือน นู๋ จะปัดตู..ด หนีเลย

เสื้อแดงเป็นแบบนี้ทุกตัว
โกหกตอแหลอวดอ้างไปเรื่อย
พอถูกจับได้มันก็แถตะแบง ไม่เคยรับผิดชอบในการกระทำของตน
พวกเศษมนุษย์
ssa

Postby Ich liebe dich » Mon Aug 22, 2011 2:45 am

รู้สึกว่าในบอร์ดนี้คนที่ไม่โดนเด็กหลอก คือคุณAn.mkII คนเดียว :lol: :lol: :lol:
Ich liebe dich

Postby hellboy » Mon Aug 22, 2011 5:05 am

ถ้ามีหลักฐาน และหน้าไม่ด้าน ต้องเป็นแดงเทียมแน่นอน
จริงมั๊ยคร้าาาาาา!!!!!
hellboy

Postby เด็กปากดี » Mon Aug 22, 2011 9:22 am

เรียน เพื่อนสมาชิก สรท. ขอยกกรณี ดช.กล้วย แอบอ้างสถาบันฯ

ในกระทู้นี้สมาชิกผู้ใช้นามว่า ดช.กล้วย ได้โพสต์ข้อความตอนหนึ่งว่า

ดช.กล้วย wrote:ส่วนการจัดเมนูนั้น ทราบจากผู้เคยจัดทำเมนูได้ให้ข้อมูลเพิ่มเติมว่า กรณีแขกปกติเช่น "เอกอัครราชทูต" ก็จะใช้เมนูธรรมดา แต่หากเป็นแขกระดับ พระประมุขแห่งรัฐฯ พระราชวงศ์ และหากมีพระราชวงศ์ฝั่งไทยร่วมโต๊ะเสวย กรมพิธีการทูต จะนำเมนูจากโรงแรมและโครงการหลวง นำขึ้นทูลเกล้าถวายเพราะทรงมีพระราชวินิจฉัยถึงเครื่องเสวย

ผู้โพสต์ได้อ้างว่า " การจัดเตรียมเมนูอาหารสำหรับ พระประมุขรัฐ และพระราชวงศ์ นั้นกรมพิธีการทูตจะต้องนำเมนูขึ้นทูลเกล้าฯถวายให้ทรงมีพระราชวินิจฉัย " ปัจจุบันข้อความนี้ได้ถูกลบและแก้ไขโดย ดช.กล้วย เจ้าของกระทู้แล้ว

Image

ผมขอเรียนว่ามันเป็น ความเท็จ ครับ ต่อให้ผู้โพสต์จะบอกว่าเป็นการทราบจากผู้เคยจัดทำเมนู ซึ่งผมก็ให้หาหลักฐานส่วนนี้มาแสดงก็ไม่มีปรากฎให้ ดังนั้นผมจึงเห็นว่า สมาชิกที่ใช้นามว่า ดช.กล้วย กระทำความผิดตามพระราชบัญญัติว่าด้วยการกระทําความผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ พ.ศ. ๒๕๕๐ มาตรา ๑๔ ผู้ใดกระทําความผิดที่ระบุไว้ดังต่อไปนี้ ต้องระวางโทษจําคุกไม่เกินห้าปี หรือปรับไม่เกินหนึ่งแสนบาท หรือทั้งจําทั้งปรับ

(๑) นําเข้าสู่ระบบคอมพิวเตอร์ซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์ปลอมไม่ว่าทั้งหมดหรือบางส่วน หรือข้อมูลคอมพิวเตอร์อันเป็นเท็จ
โดยประการที่น่าจะเกิดความเสียหายแก่ผู้อื่นหรือประชาชน

ซึ่งในความเป็นจริงแล้ว

1.สำนักเลขานุการนายรัฐมนตรี ไม่มี หน่วยงานที่ชื่อว่า " กรมพิธีการทูต "

หลักฐาน : Image

http://spm.thaigov.go.th/index.aspx?pageid=460&parent=427

2.หน่วยงานที่ชื่อ " กรมพิธีการทูต " สังกัดกระทรวงการต่างประเทศ และ " ไม่มี " หน้าที่จัดนำเมนูขึ้นทูลเกล้าฯ

http://www.oic.go.th/ginfo/asp/f_moreinfo.asp?id=G$0104003

3.หน่วยงานที่ " มีหน้าที่ " จัดเตรียมพระกระยาหาร ,อาหาร ที่จะรับรองพระราชอาคันตุกะ พระประมุขรัฐ พระราชวงศ์นั้น ตามพระราชกฤษฏีกา แบ่งส่วนราชการสำนักพระราชวัง พ.ศ. 2541 คือ " กองมหาดเล็ก สำนักพระราชวัง " และไม่มีการนำเมนูขึ้นทูลเกล้าฯให้ทรงมีพระราชวินิจฉัยด้วย

http://www.palaces.thai.net/new/brh/about/brh_statement_web/001.htm

ในส่วนที่คุณ ดช.กล้วย จะอ้างว่ามาจากเว็ปอื่นนั้น ก็ฟังไม่ขึ้น เพราะเจ้าของบล็อคได้ลบไปก่อนหน้าที่คุณกล้วยจะเอามาโพสต์เสียอีก จะเห็นได้จากภาพประกอบนี้ หากข้อมูลจากลิ้งค์โดยตรงก็จะไม่ภาพสีต่างๆอยู่ในข้อความในเว็ป

Image

แต่ถ้าหากใช้เครื่องมือค้นหา ตามลูกศรชี้ ก็จะเป็นภาพอย่างข้างต้น ที่เจ้าของบล็อคลบไปหลายชั่วโมงแล้ว

Image

ดังนั้นเจตนานี้คุณ ดช.กล้วย รู้อยู่แล้ว ว่าเป็นข้อมูลอันเป็นเท็จ แต่ก็ยังนำมาเป็นประเด็น ดังนั้นจึงขอให้เพื่อนสมาชิกชาว สรท. ได้ศึกษากรณีนี้เป็น กรณีศึกษาและกรณีตัวอย่างเพื่อเป็นบรรทัดฐานของบอร์ดด้วยครับ

การเล่นตามกติกา มันไม่เสียหาย การรับผิดชอบในการนำเสนออยู่ที่จิตสำนึกของผู้นำมาเผยแผ่ ผิดก็รับผิด มันก็จบ ผิดแล้วตะแบง ผมขออนุญาตเรียกร้องให้มีการแสดงความรับผิดชอบครับ
กติกา.1.ท่านสมารถถามผมในเรื่องที่ท่านอยากรู้ในกระทู้ผมได้ 2.เมื่อผมหาคำตอบมาได้แล้วท่านต้องตอบในสิ่งที่ผมอยากรู้ 3.ถ้ายังหาคำตอบไม่ได้งดมาสะเหร่อในทุกกระทู้ของผม
เด็กปากดี

Postby เด็กปากดี » Mon Aug 22, 2011 9:30 am

Ich liebe dich wrote:รู้สึกว่าในบอร์ดนี้คนที่ไม่โดนเด็กหลอก คือคุณAn.mkII คนเดียว :lol: :lol: :lol:

ผมก็อยากเห็น " หลักฐาน " เหมือนกันว่า " เด็ก " มันไปหลอกยังไงหนอ พอช่วยจะอธิบายเป็นภาษาไทยง่ายๆให้เข้าใจๆหน่อยเถอะ อยากรู้จิงๆ :D :D :D
กติกา.1.ท่านสมารถถามผมในเรื่องที่ท่านอยากรู้ในกระทู้ผมได้ 2.เมื่อผมหาคำตอบมาได้แล้วท่านต้องตอบในสิ่งที่ผมอยากรู้ 3.ถ้ายังหาคำตอบไม่ได้งดมาสะเหร่อในทุกกระทู้ของผม
เด็กปากดี

Postby 3.5v » Mon Aug 22, 2011 10:12 am

ดช.กล้วยไปไหน หรือว่า อยู่ที่ศาลาแระ :lol:
3.5v

Postby Bookmarks » Mon Aug 22, 2011 10:53 am

Ich liebe dich wrote:รู้สึกว่าในบอร์ดนี้คนที่ไม่โดนเด็กหลอก คือคุณAn.mkII คนเดียว :lol: :lol: :lol:

มาแบบไม่อ่านอีกแล้ว เฮ้อ ควายแดงนี่มันสอนไม่จำจริงๆ น่าสงสาร
Bookmarks

Postby ธนุส แดน นิราลัย » Mon Aug 22, 2011 11:07 am

lichen wrote:

ของเขามีหลักฐานเป็นวิทยาศาสตร์ เชื่อถือได้ พิสูจน์ได้ทางวิทยาศาสตร์
ไม่เหมือนบางควาย ใช้ไสยศาสตร์มาพิสูจน์ความจริง กุมารทองบอกงั้น อับดุลบอกงี้ เชื่อแม่มหมด
เย็นศิระเพราะพระบริบาล
ธนุส แดน นิราลัย

Postby cabala » Mon Aug 22, 2011 11:16 am

แตงดุ๊ด wrote:ช่วงนี้งานศพเยอะเนอะ เดี๊ยนไม่มีปัญญาใส่ซองแล้วนะคะ รีล่างยืมตังค์ใส่ซองร้อยนึงด้วยคะ..

ไม่บอกล่วงหน้า จะให้มูลนิธิ ที่เอาศพไร้ญาติไปฝังที่ระยอง มาเก็บไปพร้อมกัน
cabala

Postby An.mkII » Mon Aug 22, 2011 8:10 pm

สวัสดีครับ ก่อนอื่นก็ต้องขอขอบคุณสำหรับคำชม

เเต่ว่าผมเองก็คงจะไม่ได้เก่งหรืออะไรหรอกครับ เพราะบางครั้งผมก็มีผิดมีพลาดในประเด็นอื่นๆ

เเละผมก็เห็นว่ามีหลายคน ได้เเลกเปลี่ยนเเละตั้งข้อสงสัยในประเด็น ที่ผมได้โพสต์ไปเช่นกันครับ

ดังนั้นมันก็คงจะไม่ใช่การรู้ทัน หรือ การไม่ได้โดนหลอกอะไรหรอกครับ
การกระทำโดยขาดสติยั้งคิด ขาดเหตุผล ความรู้จักถูกผิดนั้น เป็นเหตุให้เกิดความหลง ความลืมตัว ทำให้กระทำสิ่งที่ไม่ใช่หน้าที่โดยชอบได้ ซึ่งเป็นอันตรายมาก อาจจะนำความเสีย เสื่อมสลาย มาสู่ตนเอง ตลอดทั้งประเทศชาติได้

พระราชดำรัส ๕ ธันวาคม ๒๕๕๓
An.mkII

Postby PeterPan » Mon Aug 22, 2011 11:27 pm

อ้าว ดับอนาจไปอีกหนึ่งราย นี่กำลังให้พระสวดบังสกุลกันอยู่ใช่ไหมครับ
"การมีสิทธิและเสรีภาพนั้นเป็นสิ่งดี แต่ควรระมัดระวังว่าการใช้สิทธิและเสรีภาพนั้น ได้ไปละเมิดสิทธิและเสรีภาพของบุคคลอื่นหรือไม่" พระบรมราโชวาทของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
PeterPan
Moderator

Postby Alien007 » Mon Aug 22, 2011 11:39 pm

อ้าว ด.ช.กล้วย แม้ม อยากฆ่าตัวตายเพื่อให้ได้ศพละสิบล้านอย่างเพื่อนๆ เสื้อแดง ก็ไม่บอก

เสื้อแดงแต่ละตัวที่ดิ่งหัวเข้ามาที่นี่ ขอให้สั่งเสียลูกเมียให้เรียบร้อยก่อนเข้ามาด้วยนะ :lol:
นายชูวิทย์ รับงานจากใครมาเพื่อขัดขวางการทำงานของพรรคฝ่ายค้าน เลียนแบบการเมืองสิงคโปร์แบบไม่มีผิดเพี้ยน
เงินภาษีของเราอย่าให้พวกอันธพาลเผาบ้านเผาเมืองมันเอาไปถลุงเล่น หนีได้เป็นหนี เลี่ยงได้เป็นเลี่ยงภาษีพี่น้อง
Alien007

Postby spm.gov » Tue Aug 23, 2011 12:13 am

ข้อชี้แจงของสำนักเลขาธิการนายกรัฐมนตรี
ต่อกรณีการตั้งกระทู้ในอินเตอร์เน็ต เรื่องเมนูอาหารของนายกรัฐมนตรี

spm.gov

Postby Ich liebe dich » Tue Aug 23, 2011 12:51 am

เด็กปากดี wrote:

ผมก็อยากเห็น " หลักฐาน " เหมือนกันว่า " เด็ก " มันไปหลอกยังไงหนอ พอช่วยจะอธิบายเป็นภาษาไทยง่ายๆให้เข้าใจๆหน่อยเถอะ อยากรู้จิงๆ :D :D :D

------------------------------------

โอ๊ะ..โอ...! อยากได้หลักฐานถึงกับแอบส่งยิ้มให้กันตั้ง 3 ยิ้มแน่ะ ... :lol:

Postby Ich liebe dich » Tue Aug 23, 2011 12:56 am

มาแบบไม่อ่านอีกแล้ว เฮ้อ ควายแดงนี่มันสอนไม่จำจริงๆ น่าสงสาร

----------------------------------

รู้ได้ไงว่าผมไมอ่าน ผมอ่านทั้งในเว๊ปฯนี้และเว๊ปฯอื่นๆที่เด็กเข้าไปเล่น

บอกอะไรให้อย่าง"เด็กคนนี้เชี่ยวชาญการทำอาหารมากกว่าการเมืองเสียอีกสิบอกไห่..... ;)

Postby Bookmarks » Tue Aug 23, 2011 1:01 am

Ich liebe dich wrote:

----------------------------------

รู้ได้ไงว่าผมไมอ่าน ผมอ่านทั้งในเว๊ปฯนี้และเว๊ปฯอื่นๆที่เด็กเข้าไปเล่น

บอกอะไรให้อย่าง"เด็กคนนี้เชี่ยวชาญการทำอาหารมากกว่าการเมืองเสียอีกสิบอกไห่..... ;)

ก็ถ้าอ่าน หลักฐานก็มีนี่
Bookmarks

Postby Ich liebe dich » Tue Aug 23, 2011 1:01 am

An.mkII wrote:

สวัสดีครับ ก่อนอื่นก็ต้องขอขอบคุณสำหรับคำชม

เเต่ว่าผมเองก็คงจะไม่ได้เก่งหรืออะไรหรอกครับ เพราะบางครั้งผมก็มีผิดมีพลาดในประเด็นอื่นๆ

เเละผมก็เห็นว่ามีหลายคน ได้เเลกเปลี่ยนเเละตั้งข้อสงสัยในประเด็น ที่ผมได้โพสต์ไปเช่นกันครับ

ดังนั้นมันก็คงจะไม่ใช่การรู้ทัน หรือ การไม่ได้โดนหลอกอะไรหรอกครับ

-----------------------------

สวัสดีเช่นกันครับ

Comment ของคุณได้อธิบายเรื่องราวไว้หมดแล้ว แต่มีบางคนที่เข้าใจ
อาจเป็นเพราะคุณเกรงใจฝ่ายเดียวกัน เลยไม่พูดตรงๆ แต่...ตอนนี้คงจะเข้าใจแล้ว :D
คุณเยี่ยมมากครับ :D

Postby หนูจิน » Tue Aug 23, 2011 3:26 pm

spm.gov wrote:ข้อชี้แจงของสำนักเลขาธิการนายกรัฐมนตรี
ต่อกรณีการตั้งกระทู้ในอินเตอร์เน็ต เรื่องเมนูอาหารของนายกรัฐมนตรี

555 ดูเชิญยิ้ม

ตลกดี :lol: :lol: :lol:

โอ๊ย...ท้องแข็งหมดเลยจ่ะ
หนูจิน

Postby tsutenai » Tue Aug 23, 2011 3:49 pm

คุณเด็กปากดีเค้าไม่ใช่ นักเลง นี่ครับ เค้าก้อแค่คุยด้วยหลักฐาน ถ้าคุณมีหลักฐานก็แสดงมาซิครับ
การเมืองก็เหมือนเมีย...ไม่ได้ดั่งใจก็ต้องทน
tsutenai

Postby 3.5v » Tue Aug 23, 2011 3:49 pm

หนูจิน wrote:
spm.gov wrote:ข้อชี้แจงของสำนักเลขาธิการนายกรัฐมนตรี

555 ดูเชิญยิ้ม

ตลกดี :lol: :lol: :lol:

โอ๊ย...ท้องแข็งหมดเลยจ่ะ

อ้าวหนูจิน ยังอยู่หรือ ตอบผมได้ยัง ว่าทำยังไง ถึงได้คืนละสามน่ะ :D
3.5v

PreviousNext

Return to สภากาแฟ