ความในใจจาก อับโชค ***.เมื่อแมงสาบขอความร่วมมือ

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: ความในใจจาก อับโชค ***.เมื่อแมงสาบขอความร่วมมือ

Postby นกเสรี » Wed Sep 07, 2011 2:22 am

เปิดเข้ามาจึงรู้ว่าเป็นกระทู้ของพวก ควายเด้อ เสียโง่เลยตรู
บรรพบุรุษกูสร้างชาติ ไว้ให้ลูกหลานกูอยู่อาศัย อย่าให้คนขายชาติ มาครองเมือง
นกเสรี

Re: ความในใจจาก อับโชค ***.เมื่อแมงสาบขอความร่วมมือ

Postby H-edge » Wed Sep 07, 2011 2:32 am

An.mkII wrote:เเละ ว่าเเล้วก็มาดูพฤติกรรมของพวกที่คิดว่า ปฏิรูปการเมืองกันต่อ ขนาดคนไปช่วยน้ำท่วมยังเอามาด่า

Image

ว่างๆจะชง คห.ให้คาบไปให้เจ้านายดูอีกนะ เป็นเด็กดีอย่าเห่าดังล่ะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เเละ เข้ามากร่างขนาดนี้ อย่าใจตุ๊ดใจหมา ขยันฟ้องล่ะ

ให้มันแมนๆ สมหน้าหน่อย หน้าถ่อย ปากถ่อย แล้วใจมันต้องถ่อยด้วย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เออ เนาะ คนเรา
ขนาดคนดีๆ เขาสละเวลาไปแพคของช่วยคนไทยที่ถูกน้ำท่วม
มันจะยังเอามาด่า.... อย่างนี้ไม่เรียกใจหมา ก็ไม่รู้จะเรียกว่าอะไรแล้ว
พวกที่มีความคิด มีศีลธรรมในหมู่ พธม. นอกคอก อ่ะมีไหม

เห็นพูดนักพูดหนา เอาธรรมนำหน้า
นี่คนเขาทำความดีนะเฟ้ย ยังจะไปตามด่าเขา
ความละอายใจมีไหม

เลิกสะเถอะ จินตนาการ
ว่าตัวเองเก่ง เข้ามา ตบเกรียน คนที่นี่
ที่ไหนได้ คนที่นี่เขาสมเพช พฤติกรรม
เหมือนมาเล่นตลกให้คนที่นี่ดูสะมากกว่า
ไม่รู้ตัวเลย :lol: :lol: :lol:

คำเตือน: อนุญาตให้ลากทู้นี้ ลงไปกัดกินในรูได้ จะใช้คำหยาบแบบขุดมาจากนรกก็ได้
อ่อ ลืมไป ไม่ต้องขุดมาด่าเพราะนั่นมันนรกอยู่แล้ว ด่าไรก็ด่าไปเหอะ ไม่ได้ตามไปอ่าน :lol: :lol: :lol: :lol:

ตอบเรพเสร็จ ก็กรวดน้ำตาม .. อิทังเม....... ได้ทำทานอีกวัน :mrgreen:
"อ่านมากๆ อ่านเยอะๆ ....และคิดให้เป็น อย่าให้คนอื่นดูถูกว่าโง่"
H-edge

Postby phoebus » Wed Sep 07, 2011 5:16 am

ผมเชื่อว่า ไฝ คือ ลูกตัวโตของลิ้มแบบตั้งใจให้เกิด

p1 คือ ลูกเมียน้อยที่ลิ้มปล่อยน้ำเชื้อไว้เรี่ยราด แล้วเจือกเกิดaccidentปฏิสนธิเป็นตัวขึ้นมาแบบนรกถีบส่ง

:lol: :lol: :lol:
"ดี แต่ตอแหล"
phoebus

Postby ปุถุชน » Wed Sep 07, 2011 6:01 am

finder wrote:
antiseptic wrote:โหวตโนแล้วมีเงินใช้

ปกติก็มีใช้อยู่แล้ว ไม่เดือดร้อน

โหลดเพลงตามเวบยิ่งไม่ต้องใช้เงิน

เก็บเล็กผสมน้อย เอาไปซื้อทองมาตุนไว้ รวยๆๆๆๆๆๆๆ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

คนมีท่อน้ำเลี้ยง มี"บัตรเติมเงิน" ดีไปแปดอย่าง.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า
"ถ้าไม่มีการทุจริตตั้งแต่แรก เงื่อนไขการปฏิวัติก็คงไม่เกิด เพราะมันมีการแทรกแซงองค์กรอิสระตลอดเวลา ซึ่งการปฏิวัติก็เป็นการนำตัวคนผิดมาลงโทษ ผมก็ไม่เห็นว่า ทำไมคณะนิติราษฎร์จึงเสนอให้ถอยหลังไปแค่ 19 กันยา 2549".. อ.ไชยันต์ ไชยพร
ปุถุชน

Postby The Producer M@ster » Wed Sep 07, 2011 6:20 am

H-edge wrote:
An.mkII wrote:เเละ ว่าเเล้วก็มาดูพฤติกรรมของพวกที่คิดว่า ปฏิรูปการเมืองกันต่อ ขนาดคนไปช่วยน้ำท่วมยังเอามาด่า

Image

ว่างๆจะชง คห.ให้คาบไปให้เจ้านายดูอีกนะ เป็นเด็กดีอย่าเห่าดังล่ะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เเละ เข้ามากร่างขนาดนี้ อย่าใจตุ๊ดใจหมา ขยันฟ้องล่ะ

ให้มันแมนๆ สมหน้าหน่อย หน้าถ่อย ปากถ่อย แล้วใจมันต้องถ่อยด้วย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เออ เนาะ คนเรา
ขนาดคนดีๆ เขาสละเวลาไปแพคของช่วยคนไทยที่ถูกน้ำท่วม
มันจะยังเอามาด่า.... อย่างนี้ไม่เรียกใจหมา ก็ไม่รู้จะเรียกว่าอะไรแล้ว
พวกที่มีความคิด มีศีลธรรมในหมู่ พธม. นอกคอก อ่ะมีไหม

เห็นพูดนักพูดหนา เอาธรรมนำหน้า
นี่คนเขาทำความดีนะเฟ้ย ยังจะไปตามด่าเขา
ความละอายใจมีไหม

เลิกสะเถอะ จินตนาการ
ว่าตัวเองเก่ง เข้ามา ตบเกรียน คนที่นี่
ที่ไหนได้ คนที่นี่เขาสมเพช พฤติกรรม
เหมือนมาเล่นตลกให้คนที่นี่ดูสะมากกว่า
ไม่รู้ตัวเลย :lol: :lol: :lol:

คำเตือน: อนุญาตให้ลากทู้นี้ ลงไปกัดกินในรูได้ จะใช้คำหยาบแบบขุดมาจากนรกก็ได้
อ่อ ลืมไป ไม่ต้องขุดมาด่าเพราะนั่นมันนรกอยู่แล้ว ด่าไรก็ด่าไปเหอะ ไม่ได้ตามไปอ่าน :lol: :lol: :lol: :lol:

ตอบเรพเสร็จ ก็กรวดน้ำตาม .. อิทังเม....... ได้ทำทานอีกวัน :mrgreen:

ตามนั้นเลยครับ
The Producer M@ster

Postby phat1 » Wed Sep 07, 2011 6:21 am

สมเพชพวก ปชปจริงๆ เชื่อเจ้าหล่อต่อไปมีแต่ฉิบหายเพราะมันไม่กล้าสู้กับแม้วแบบแรงๆ แต่พันธมิตรสู้แรงรวดเร็วเฉียบขาด

หวัดดีท่านฟินเด้อ ครับ :mrgreen:
phat1

Postby phoebus » Wed Sep 07, 2011 6:23 am

phat1 wrote:สมเพชพวก ปชปจริงๆ เชื่อเจ้าหล่อต่อไปมีแต่ฉิบหายเพราะมันไม่กล้าสู้กับแม้วแบบแรงๆ แต่พันธมิตรสู้แรงรวดเร็วเฉียบขาด

หวัดดีท่านฟินเด้อ ครับ :mrgreen:

มาแต่เช้าเชียวนะไอ้หอย

ใช่เลย สู้จนรวมร่างกันเลยยยยย

สวดยอดเจรง ๆ

:lol: :lol:
phoebus

Postby เพื่อนร่วมชาติ » Wed Sep 07, 2011 7:44 am

phat1 wrote:สมเพชพวก ปชปจริงๆ เชื่อเจ้าหล่อต่อไปมีแต่ฉิบหายเพราะมันไม่กล้าสู้กับแม้วแบบแรงๆ แต่พันธมิตรสู้แรงรวดเร็วเฉียบขาด

เถียงเขาไม่ได้ก็วนกลับไปพล่ามมุกเดิม ๆ :lol:

เป็นคนซ้ำซากจำเจนะ รู้ัตัวปะ

อ่อ ชื่อล็อกอินนี้น่ะ เขาไม่ได้อ่านว่าฟินเด้อ เขาอ่านว่า ฟายเด๋อ โว้ย ตั้งใจเรียนภาษาอังกฤษซะมั่ง :lol:
ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด คนไทยใช้แล้วเลอะเทอะชิบเป๋ง
เพื่อนร่วมชาติ

Postby นู๋พู่กัน » Wed Sep 07, 2011 9:12 am

ต้องโหวดโนแล้วยืนมองตาปริบๆรอเขาทำบ้านเมืองฉิบหายวายวอดแบบพธม.ใช่ไหมคะถึงจะดี แหม พธม.น่ะหรือสู้แรงเร็วเฉียบขาด ส้วมที่ทำไว้ยังไม่มีศักยภาพในการไปเก็บเลย

แล้วก็ชื่อคุณ finder อ่านว่า ไฟน์เดอร์ นะคะ ไม่ใช่ฟินเดอร์ เอาเวลากัดชาวบ้านมาหาความรู้มาเพิ่มรอยหยักในสมองดีกว่าค่ะ คุณ phat1
จรรยาบรรณของนักเขียนคือ งานเขียนต้องเป็นกลาง แม้ตัวนักเขียนจะอยู่ฝ่ายซ้ายหรือขวาก็ตาม
นู๋พู่กัน

Postby hentai » Wed Sep 07, 2011 9:30 am

คุณ สิริโชค เขียนได้ ดีครับ แต่ที่น่ากลัวคือ คนของพรรค นี้ พูด เขียน ดูดี ทุกคนอะครับ เค้า คัดมาแล้ว
ถ้าเป็นเมื่อก่อน ผมก็คงจะหลงคิดว่า "คงจะคิดได้แล้ว" แต่เทียบ วิธีการทำงานแล้ว พท แน่นอนกว่า
"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"
"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"
hentai

Postby Sugary-jang » Wed Sep 07, 2011 9:55 am

ราคาคุยว่ะแพร่ด ถุยยยยย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
"จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา "
Sugary-jang

Postby คลำปม » Wed Sep 07, 2011 9:59 am

อ่านแล้วผมไม่เห็นจะมีอะไร

ก็แค่ศิริโชค พยายามดึงมวลชนเพื่อมาตรวจสอบการทำงานของรัฐบาล

ปัจเจกชนคนไหนไม่เอาด้วย มันก็เท่านั้น

เพื่อไทยสร้างมวลชนด้วยผลประโยชน์ลวงตา ดึงกระแสปกป้องทักษิณขึ้นมาโดยทำให้ชาวบ้านมีความรู้สึกร่วม
สร้างภาพว่าทักษิณเป็นคนดีและเก่งแต่ถูกรังแก

ปชป. สร้างมวลชนด้วยการสร้างแนวร่วมเพื่อตรวจสอบ และชี้ให้เห็นถึงความอันตรายในระบอบทักษิณ
โดยยังชูอภิสิทธิ์ว่ามีคุณสมบัติเหนือกว่าทักษิณ ทั้งความรู้ความสามารถและคุณธรรม

ส่วน แป๊ะ ทำอะไรครับ? นอกจากพยายามสร้างมวลชนด้วยการทำลายคนอื่น
ทำลายแม้นกระทั่งการเมืองใหม่ของตัวเองเมื่อมันไม่ได้ดังใจ
(นี่ก็จะมีพรรคสีเขียวขึ้นมาอีกแล้ว ตกลงไม่โหวตโนแล้วหรือ?)

หลังผลโหวตโนออกมาแล้วคนที่เชื่อแป๊ะน่าจะรู้จักอายบ้างนะครับ
ถ้าอยากให้คนยอมรับเสียงส่วนใหญ่ เสียงส่วนใหญ่ก็ต้องรู้จักมารยาท รู้จักแสดงออกอย่างมีคุณภาพครับ...
คลำปม

Postby H-edge » Wed Sep 07, 2011 10:12 am

เชื่อเจ้าหล่อมีแต่อิ๊บอ๋ายหรือเปล่าไม่รู้
รู้แต่ว่าได้สส. เป็นตัวแทนในสภา
ไว้เป็นปากเป็นเสียง เตะสกัดขา อิปูเหี่ยว
รักษาผลประโยชน์ชาติ ตามหลักการของรัฐธรรมนูญเฟ้ย

แต่เชื่อ แป๊ะนี่สิ อิ๊บอ๋ายเห็นๆ
ตัวแทนในสภาก็ไม่ได้ ได้แต่นั่งกำตด
(กำขรี้ไปแล้วตอนม๊อบส้วม)
แล้วมาเพ้อพก ในโลกไซเบอร์
ที่แท้ก็ไอ้พวกสติวิปลาส นั่งเพ้อเจ้อหน้าคีย์บอร์ด
ว่าตรูเก่ง ตรูแน่ ตรูแรงรวดเร็ว ตรูเฉียบขาด

แร๊งๆๆๆๆๆ แรงๆๆๆๆๆๆ
(เงียบ) เป่าสาก อย่างแรงส์ๆๆๆๆๆ
เฉียบขาดมั๊กๆ นะฟัดเอ้ย.... :lol: :lol: :lol:

อ่อ ... ลืมบอกไป
finder อ่านว่า ไฟน์-เดอร์ ไม่ใช่ ฟิน-เด้อ
อยู่ดีิ น้องฟัด คิดใส่ครีบ ให้พี่ฟาย สะแระ แล้วพี่ฟาย จะกลายเป็นตัวอะไรหว่า :lol: :lol: :lol: :lol:
"อ่านมากๆ อ่านเยอะๆ ....และคิดให้เป็น อย่าให้คนอื่นดูถูกว่าโง่"
H-edge

Postby sanskrit_shower » Wed Sep 07, 2011 10:39 am

dutchout wrote:
finder wrote:พธม.บอกแล้วว่า ถ้าจะชุมนุมอีกครั้ง ไม่ว่าใครมาเป็นรัฐบาล ก็ต่อเมื่อ

-นิรโทษกรรมแม้ว

-ทำให้เสียดินแดน

-จาบจ้วงสถาบัน

รัฐบาลนี้ทำหรือยังละ รอให้ทำก่อนนะ ไม่ใช่แค่มันเห่า พธม.ก็ออกแล้ว

ถ้าแค่่เห่าก็จะลุย ก็ต้องเอาหมอตุลย์,อ.แก้วสรรและอ.เจิมศักดิ์ไปออกหน้าละกัน

เข้าใจละนะ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

แต่ก่อนหน้านี้ จะชุมนุมก็เพื่อให้ยกเลิก mou43 แล้วบอกว่า mou43 ทำให้เสียดินแดน แต่ตอนนี้ mou43 ก็ยังไม่ยกเลิก

ตอนนี้ พธม ไม่ออกมา ยังไม่มีการเสียดินแดนใช่ปะ แสดงว่า การมี mou43 ก็ไม่ทำให้เสียดินแดนซินะ :mrgreen: :mrgreen: ฟายเดอะ

[color=#FF0000]ให้เขมรอยู่ได้ แต่คนไทยอยู่ไม่ได้ ยังไม่เสียดินแดนหรือ

คิดได้ไง
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: [/color]

อ่าว แล้วถ้าเสียดินแดน แล้ว ทำไมตอนนี้ไม่ออกมา เข้าเงื่อนไข พอดี :lol: :lol: :lol:

-นิรโทษกรรมแม้ว

-ทำให้เสียดินแดน

-จาบจ้วงสถาบัน

มีมติครม.หรือครับ

รมต.คนไหนทำครับ

ผมเห็นแต่เห่า ยังไม่มีใตรกล้าทำ

อ้อ,ผมว่าคุณและปชป.อย่าพยายามเอาพธม.เป็นทัพหน้าให้ดีกว่า

ไอ้ ศิริภา ก็พยายามอ้อนจริง หาแกนนำออกมาเองไม่ได้ละสิ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

finder บอกเองว่าเสียดินแดนแล้ว พันธมิตรออกมาเถอะครับ
sanskrit_shower

Postby IAMDA » Wed Sep 07, 2011 10:46 am

ไม่คิดว่าคนอื่นเขาสมเพสแกมั้งหรอ?
IAMDA

Postby PettyCash » Wed Sep 07, 2011 10:49 am

ไอ้นรกแป๊ะมันบอกยังว่ามาร์คขายชาติแล้วได้อะไร
รอมันมาจนได้รัฐบาลใหม่แหละ
เบือพวกตัวเองดีอยู่คนเดียว
คนอื่นผิดหมด เลวหมด
PettyCash

Postby phat1 » Wed Sep 07, 2011 10:55 am

คลำปม wrote:อ่านแล้วผมไม่เห็นจะมีอะไร

ก็แค่ศิริโชค พยายามดึงมวลชนเพื่อมาตรวจสอบการทำงานของรัฐบาล

ปัจเจกชนคนไหนไม่เอาด้วย มันก็เท่านั้น

เพื่อไทยสร้างมวลชนด้วยผลประโยชน์ลวงตา ดึงกระแสปกป้องทักษิณขึ้นมาโดยทำให้ชาวบ้านมีความรู้สึกร่วม
สร้างภาพว่าทักษิณเป็นคนดีและเก่งแต่ถูกรังแก

ปชป. สร้างมวลชนด้วยการสร้างแนวร่วมเพื่อตรวจสอบ และชี้ให้เห็นถึงความอันตรายในระบอบทักษิณ
โดยยังชูอภิสิทธิ์ว่ามีคุณสมบัติเหนือกว่าทักษิณ ทั้งความรู้ความสามารถและคุณธรรม

ส่วน แป๊ะ ทำอะไรครับ? นอกจากพยายามสร้างมวลชนด้วยการทำลายคนอื่น
ทำลายแม้นกระทั่งการเมืองใหม่ของตัวเองเมื่อมันไม่ได้ดังใจ
(นี่ก็จะมีพรรคสีเขียวขึ้นมาอีกแล้ว ตกลงไม่โหวตโนแล้วหรือ?)

หลังผลโหวตโนออกมาแล้วคนที่เชื่อแป๊ะน่าจะรู้จักอายบ้างนะครับ

หยุดชูอภิสิทธิ์เถอะมันไม่ได้มีจริยธรรมและคุณธรรมไรมันก็แค่หุ่นเชิ่ดของพรรคร่วมเลวที่เอามากลบความเลวเท่านั้นถ้าจริง อภิสิทธิ์ต้องหักพรรคร่วมไม่ปล่อยพรรคร่วมโกงจัดการะบอบแม้วขั้นเด็ดขาดต้องไม่ปรองดองกับสิ่งที่ไม่ถูกต้องแต่อภิสิทธิ์พิสูจน์แล้วว่าสิ่งที่ตัวเองพูดมันตอแหล ผมว่าอภิสิทธิ์ ควรจะไปๆได้แล้วแต่นี่โชว์ความหน้าด้านคือลาออกแล้วกลับมาอีกทุเรศจริงๆพวก ปชปเอ้ย แล้วนักการเมืองทุกพรรคมันชั่วไหมละถึงได้สร้างมวลชนออกมาชนกะพวกนักการเมืองเลว ผมว่าอย่าดีแต่โทษพันธมิตรเลยหัดดูตัวปชปเองมั่งแล้วปรับเปลี่ยนเปลี่ยนแปล ปชปได้แล้วครับ

ถ้าระบอบแม้วเลวร้าย ขนาดนี้ ปชปมีวิธีไรที่จะปราบมันครับ ไม่ครับ สองปีเลี้ยงไข้ระบอบแม้วเป็นว่า เล่นไม่จับทักษิณไม่ถอดยศทักษิณไม่เจาะอีสานปล่อยมวลชนแดงเผาเมือง โต ออกงบครมช่วยแดง หรือว่า ปชปดีแต่ใช้ ปากด่าแม้วแต่ไม่ใช้ความสามารถหรืออํานาจรัฐกําจัดระบอบทักษิณเลย ใช้แต่ปากนานๆระวัง ปชปจะเสื่อมนะครับ คนมันก็เหลืออดเป็นเหมือนกัน
phat1

Postby คลำปม » Wed Sep 07, 2011 11:08 am

phat1 wrote:
คลำปม wrote:อ่านแล้วผมไม่เห็นจะมีอะไร

หยุดชูอภิสิทะเถอะมันไม่ได้มีจริยธรรมและคุณธรรมไรมันก็แค่หุ่นเชิ่ดของพรรคร่วมเลวที่เอามากลบความเลวเท่านั้นถ้าจริง อภิสิทธิ์ต้องหักพรรคร่วมไม่ปล่อยพรรคร่วมโกงจัดการะบอบแม้วขั้นเด็ดขาดต้องไม่ปรองดองกับสิ่งที่ไม่ถูกต้องแต่อภิสิทธิ์พิสูจน์แล้วว่าสิ่งที่ตัวเองพูดมันตอแหล

ผมไม่เห็นด้วยกับคุณ phat ครับ
ผมเห็นว่าคุณอภิสิทธิ์เป็นสุภาพบุรุษและใจกว้างพอที่จะไม่มีความเกลียดชังคนเสื้อแดงที่รุมทำลาย+ทำร้ายด้วยซ้ำ

การปรองดอง เป็นกระบวนการที่พิสูจน์แล้วว่าถูกต้อง แม้นกระทั่งรัฐบาลนี้มาก็ยังต้องอ้างอิง

เรื่องคดีความมันไม่ใช่สิ่งที่รัฐบาลจะไปก้าวก่ายกระบวนการยุติธรรม
ศาลท่านวินิจฉัยอย่างไรก็ไปตามนั้นครับ เสื้อแดงที่เผาศาลากลางก็ติดคุก 33 ปีอย่างที่เห็นกัน (ขนาดศาลท่านปราณีมากแล้ว)

ผมว่าอภิสิทธิ์ ควรจะไปๆได้แล้วแต่นี่โชว์ความหน้าด้านคือลาออกแล้วกลับมาอีกทุเรศจริงๆพวก ปชปเอ้ย

สมาชิกพรรคเลือกกลับมาครับ ถ้ามีคนอื่นที่เหมาะสมกว่านี้คุณอภิสิทธิ์ก็คงไปแล้วไปเลย
ดูคุณทุกข์ใจมากเลยนะครับที่เห็นอภิสิทธิ์กลับมาเป็นหัวหน้าพรรค ผมสงสารคุณเหมือนกัน

แล้วนักการเมืองทุกพรรคมันชั่วไหมละถึงได้สร้างมวลชนออกมาชนกะพวกนักการเมืองเลว

นักการเมืองก็มีดีมีเลว
กเหมือนประชาชนนั่นแหละครับ

ผมว่าอย่าดีแต่โทษพันธมิตรเลยหัดดูตัวปชปเองมั่งแล้วปรับเปลี่ยนเปลี่ยนแปล ปชปได้แล้วครับ

ผมไม่โทษอะไร พธม. เลยนะครับ ผมโทษตรงไหน?
แต่ผมรังเกียจพฤติกรรมของ พธม. ก็เท่านั้น

ปชป. จะเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยนมันก็เรื่องของ ปชป. ผมไม่รู้
รู้แต่ว่าถ้าเปลี่ยนไปไม่ถูกใจผม ผมก็ไม่เลือก

ส่วน พธม.โหวตโนอยู่แล้ว รู้สึกว่าอภิสิทธิ์เลวกว่าทักษิณอยู่แล้ว
จะไปเรียกร้องอะไรให้เขาเปลี่ยนล่ะครับ

คุณต้องยืนหยัดไม่เลือกพรรคไหนจนกว่ามวลชนคุณจะเพิ่มมากพอที่จะเปลี่ยนแปลงการเมืองไทยได้สิครับ

ถ้าไม่ยืนหยัดแปลว่าโหวตโนเฉพาะกิจล่ะซี รับงานใครมาหรือเปล่า?
ถ้าอยากให้คนยอมรับเสียงส่วนใหญ่ เสียงส่วนใหญ่ก็ต้องรู้จักมารยาท รู้จักแสดงออกอย่างมีคุณภาพครับ...
คลำปม

Postby phat1 » Wed Sep 07, 2011 11:11 am

คลำปม wrote:

หยุดชูอภิสิทะเถอะมันไม่ได้มีจริยธรรมและคุณธรรมไรมันก็แค่หุ่นเชิ่ดของพรรคร่วมเลวที่เอามากลบความเลวเท่านั้นถ้าจริง อภิสิทธิ์ต้องหักพรรคร่วมไม่ปล่อยพรรคร่วมโกงจัดการะบอบแม้วขั้นเด็ดขาดต้องไม่ปรองดองกับสิ่งที่ไม่ถูกต้องแต่อภิสิทธิ์พิสูจน์แล้วว่าสิ่งที่ตัวเองพูดมันตอแหล

ผมเห็นว่าคุณอภิสิทธิ์เป็นสุภาพบุรุษและใจกว้างพอที่จะไม่มีความเกลียดชังคนเสื้อแดงที่รุมทำลาย+ทำร้ายด้วยซ้ำ

การปรองดอง เป็นกระบวนการที่พิสูจน์แล้วว่าถูกต้อง แม้นกระทั่งรัฐบาลนี้มาก็ยังต้องอ้างอิง

เรื่องคดีความมันไม่ใช่สิ่งที่รัฐบาลจะไปก้าวก่ายกระบวนการยุติธรรม
ศาลท่านวินิจฉัยอย่างไรก็ไปตามนั้นครับ เสื้อแดงที่เผาศาลากลางก็ติดคุก 33 ปีอย่างที่เห็นกัน (ขนาดศาลท่านปราณีมากแล้ว)

ผมว่าอภิสิทธิ์ ควรจะไปๆได้แล้วแต่นี่โชว์ความหน้าด้านคือลาออกแล้วกลับมาอีกทุเรศจริงๆพวก ปชปเอ้ย

สมาชิกพรรคเลือกกลับมาครับ ถ้ามีคนอื่นที่เหมาะสมกว่านี้คุณอภิสิทธิ์ก็คงไปแล้วไปเลย
ดูคุณทุกข์ใจมากเลยนะครับที่เห็นอภิสิทธิ์กลับมาเป็นหัวหน้าพรรค ผมสงสารคุณเหมือนกัน

แล้วนักการเมืองทุกพรรคมันชั่วไหมละถึงได้สร้างมวลชนออกมาชนกะพวกนักการเมืองเลว

ผมว่าอย่าดีแต่โทษพันธมิตรเลยหัดดูตัวปชปเองมั่งแล้วปรับเปลี่ยนเปลี่ยนแปล ปชปได้แล้วครับ

ผมไม่โทษอะไร พธม. เลยนะครับ ผมโทษตรงไหน?
แต่ผมรังเกียจพฤติกรรมของ พธม. ก็เท่านั้น

ปชป. จะเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยนมันก็เรื่องของ ปชป. ผมไม่รู้
รู้แต่ว่าถ้าเปลี่ยนไปไม่ถูกใจผม ผมก็ไม่เลือก

ส่วน พธม.โหวตโนอยู่แล้ว รู้สึกว่าอภิสิทธิ์เลวกว่าทักษิณอยู่แล้ว
จะไปเรียกร้องอะไรให้เขาเปลี่ยนล่ะครับ

คุณต้องยืนหยัดไม่เลือกพรรคไหนจนกว่ามวลชนคุณจะเพิ่มมากพอที่จะเปลี่ยนแปลงการเมืองไทยได้สิครับ

ถ้าไม่ยืนหยัดแปลว่าโหวตโนเฉพาะกิจล่ะซี รับงานใครมาหรือเปล่า?

นับวันความคิดของพวกแม่ยก ปชปจะกบในกลามากขึ้น5555
phat1

Postby Sugary-jang » Wed Sep 07, 2011 11:11 am

ปชปดีแต่ใช้ ปากด่าแม้วแต่ไม่ใช้ความสามารถหรืออํานาจรัฐกําจัดระบอบทักษิณเลย
ใช้แต่ปากนานๆระวัง ปชปจะเสื่อมนะครับ คนมันก็เหลืออดเป็นเหมือนกัน

ไว้อาลัยแด่แพร่ด เจ้าลัทธิก็ใช่ปากหากินเหมือนกันไม่เห็นทำไร ว่าแต่คนอื่น
ไม่เห็นหันกับไปมองเจ้าลัทธิตัวเองบ้าง เขาถึงว่าความผิดตัวเองเล็กเท่าเส้นผม
แต่ความผิดคนอื่นใหญ่เท่าภูเขา สมเพศจริงๆว่ะแพร่ด

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
:mrgreen: :o :o :o :o :o :o :mrgreen:
:mrgreen: :o :o :o :o :o :o :mrgreen:
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
"จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา "
Sugary-jang

Postby phat1 » Wed Sep 07, 2011 11:16 am

ปรองดองไม่ได้ผลหรอกเพราะไอ้แม้วมันเอาแต่ได้จะเอาไรก็เอาให้ได้ ไม่มีเวลาจะไปปรองดองกะโจร จะไปสุภาพบุรุษกับโจรทําไมเอ๊ะรัฐบาลสุรยุทธ์ มันก็เกียร์ว่างปราบแม้วมันก็สุภาพบุรุพเก๊เหมือนกันนี่55555

อย่าเลย จับแม้วแบบรวดเร็วดีกว่าส่งเครื่องบินเล็กไปจับแม้วแก้กฏหมาย ลงโทษแดงขั้นรุนแรงเพราะคนที่เป็นภัยต่อชาติและระบอบการปกครองไม่ควรให้ลอยนวลนี่ครับ

ในเมื่อแดงเล่นกับเราแรงๆเราต้องเล่นแรงกลับและต้องแรงกว่าแดงหลายเท่าไม่ใช่ ไปกราบแดง ขอชีวิตแดงแบบนี้ไม่ได้ครับ

ผมว่าอภิสิทธิ์ต้องแสดงออกด้วยว่าจะไม่กลับมารับตําแหน่งในกรรมการบริหารพรรคอีกไม่ว่าจะตําแหน่งไหน แล้วก้หาคนที่มีความเด็ดขาดรุนแรงรวดทันเกมแม้วมาแทนมาร์คครับ

ถ้าภาคประชาชนเข้มเข็งเป็นตัวของตัวเองไม่ฝักใฝ่พรรคใดนักการเมืองจะกลัวแต่ถ้า ภาคประชาชนใด รับใช้นักการเมืองและพรรคการเมืองเลว มันก็ไม่มีความชอบะรรมครับ
phat1

Postby phoebus » Wed Sep 07, 2011 11:29 am

เฮ้ย ไอ้ p1

ข้าว่าเอ็งเอาเวลาไปบอกพ่อเอ็งให้ไปเคลียร์กับโพธิรักษืกะกลุ่ม 13 สยามไท ดีกว่าว่ะ

ก่อนที่พ่อเอ็งจะตั้งกล่องบริจาคอีก แล้วไม่มีใครมานะเว๊ยยยยยย

เตือนก่อนแต่เนิ่น ๆ

phoebus

Postby phat1 » Wed Sep 07, 2011 11:31 am

phoebus wrote:เฮ้ย ไอ้ p1

ข้าว่าเอ็งเอาเวลาไปบอกพ่อเอ็งให้ไปเคลียร์กับโพธิรักษืกะกลุ่ม 13 สยามไท ดีกว่าว่ะ

ก่อนที่พ่อเอ็งจะตั้งกล่องบริจาคอีก แล้วไม่มีใครมานะเว๊ยยยยยย

คร้าบๆๆๆ
phat1

Postby phoebus » Wed Sep 07, 2011 11:33 am

phoebus wrote:เฮ้ย ไอ้ p1

คร้าบๆๆๆ

เออออ

พูดง่ายอย่างนี้ค่อยเชื่องหน่อย

:mrgreen: :mrgreen:
phoebus

Postby tonythebest » Wed Sep 07, 2011 11:39 am

ก่อนหน้านี้ เคยรู้สึกว่า เสื้อแดงเข้ามาเยอะขึ้น
ยังเอะใจ ว่านี่ เป็นยุทธวิธีในเนต ที่รัฐปล่อยหมาออกมาไล่กัดชาวบ้าน
ก็คิดไปว่า อีกไม่นาน คงจะมีมือปืนรับจ้างสีแดงออกมาตรเวรตามบอร์ดการเมืองต่างๆ
เพื่อคุกความและสรวมรวมให้มีแต่แดงเต็มบอร์ด
แต่ก็ได้เตรียมการรับมือไว้พอสมควร เหตุเพราะอย่างน้อยรัฐบาลชุดนี้ ก็มีแผลให้เขี่ยได้เยอะ

แต่ผิดคาดแฮะ ภายในไม่กี่วัน
กลยุทธ์ดิสเครดิตฝ่ายตรวจสอบ ทำลายล้างให้สิ้น
กลับดำเนินโดยอีกสีเสื้อ ซึ่งดาหน้าเป็นแถวหน้ากะดานเรียงหนึ่งกันเข้ามาพร้อมกัน

เป็นข้อสังเกตุครับ
วันนี้ ฝ่ายค้านอย่าง ปชป ต้องรับมือกับศึกหลายด้านแล้ว
ดังตัวอย่างที่ผมยกมา อโยธยา ถูกกระหนาบตีด้วยทัพจากหงสา และรวมทัพน้อยจากพิษณุโลก
ของพระธรรมราชา ผู้ซึ่งแปรพักตร์โดยจำเป็นหรืออะไรก็ไม่ทราบได้
แต่อย่างน้อย ตำแหน่งกษัตริย์แห่งอโยธยา ก็รออยู่
แม้จะเป็นกษัตริย์ภายใต้การปกครองจากพม่ามาอีกชั้นหนึ่ง ก็คงจะยังดีกว่า

และวันนี้ พระนเรศยังไม่ถือกำเนิด

ปล.รำคาญไอ้ขุนเดชพอสมควรครับ ทำตัวเป็นตลกตามพระตลอด
หลังจากนี้ กรุณาเรียกชื่อผมว่า “TonyTheLoser”
(หลังจากเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ หลายคน ยอมรับความพ่ายแพ้นี้ แม้ผมไม่เคยพนันอะไรกับใคร
แต่คิดว่า อย่างน้อย ผมก็ควรอยู่ในกลุ่มคนแพ้นั้นด้วย และผมยอมรับมันครับ)

ขอให้โชคดีต่อความเชื่อครับ
tonythebest

Postby คลำปม » Wed Sep 07, 2011 12:16 pm

tonythebest wrote:ก่อนหน้านี้ เคยรู้สึกว่า เสื้อแดงเข้ามาเยอะขึ้น
ยังเอะใจ ว่านี่ เป็นยุทธวิธีในเนต ที่รัฐปล่อยหมาออกมาไล่กัดชาวบ้าน
ก็คิดไปว่า อีกไม่นาน คงจะมีมือปืนรับจ้างสีแดงออกมาตรเวรตามบอร์ดการเมืองต่างๆ
เพื่อคุกความและสรวมรวมให้มีแต่แดงเต็มบอร์ด
แต่ก็ได้เตรียมการรับมือไว้พอสมควร เหตุเพราะอย่างน้อยรัฐบาลชุดนี้ ก็มีแผลให้เขี่ยได้เยอะ

กลยุทธ์ดิสเครดิตฝ่ายตรวจสอบ ทำลายล้างให้สิ้น
กลับดำเนินโดยอีกสีเสื้อ ซึ่งดาหน้าเป็นแถวหน้ากะดานเรียงหนึ่งกันเข้ามาพร้อมกัน

วันนี้ ฝ่ายค้านอย่าง ปชป ต้องรับมือกับศึกหลายด้านแล้ว
ดังตัวอย่างที่ผมยกมา อโยธยา ถูกกระหนาบตีด้วยทัพจากหงสา และรวมทัพน้อยจากพิษณุโลก
ของพระธรรมราชา ผู้ซึ่งแปรพักตร์โดยจำเป็นหรืออะไรก็ไม่ทราบได้
แต่อย่างน้อย ตำแหน่งกษัตริย์แห่งอโยธยา ก็รออยู่
แม้จะเป็นกษัตริย์ภายใต้การปกครองจากพม่ามาอีกชั้นหนึ่ง ก็คงจะยังดีกว่า

และวันนี้ พระนเรศยังไม่ถือกำเนิด

ปล.รำคาญไอ้ขุนเดชพอสมควรครับ ทำตัวเป็นตลกตามพระตลอด

ถูกใจมากๆครับ ++++++++

แค่ประชาชนที่ช่วยกันเป็นฝ่ายตรวจสอบยังต้องเหนื่อยนะครับ เพราะบางคนไม่อยากให้เราตรวจสอบอะไรเลย 55555
คลำปม

Postby tonythebest » Wed Sep 07, 2011 12:47 pm

คลำปม wrote:.....
แค่ประชาชนที่ช่วยกันเป็นฝ่ายตรวจสอบยังต้องเหนื่อยนะครับ เพราะบางคนไม่อยากให้เราตรวจสอบอะไรเลย 55555

ฝ่ายนึง กลัวการตรวจสอบและถามหาความจริง รวมถึงการทวงถามนโยบายจากรัฐบาลที่ตัวเองรัก
อีกฝ่ายนึง คอยทำลายเครดิตฝ่ายตรวจสอบและทวงถาม โดยหวังไม่ให้ใคร มีโปรไฟล์ที่สะอาดพอจะทวงถามจาก “คุณปู”

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: ........... 8-)
หลังจากนี้ กรุณาเรียกชื่อผมว่า “TonyTheLoser”
(หลังจากเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ หลายคน ยอมรับความพ่ายแพ้นี้ แม้ผมไม่เคยพนันอะไรกับใคร
แต่คิดว่า อย่างน้อย ผมก็ควรอยู่ในกลุ่มคนแพ้นั้นด้วย และผมยอมรับมันครับ)

ขอให้โชคดีต่อความเชื่อครับ
tonythebest

Postby ryukendo » Wed Sep 07, 2011 12:50 pm

โหวตโนจนเสียชาติเกิดไปแล้ว :lol:
ryukendo

Postby phoeniix » Wed Sep 07, 2011 12:55 pm

tonythebest wrote:ก่อนหน้านี้ เคยรู้สึกว่า เสื้อแดงเข้ามาเยอะขึ้น

ว่าได้ถูกใจมากๆ :lol:
ถ้ามีทางสองทาง ทางหนึ่งต้องผ่านพวกแป๊ะ
อีกทางถ้าไปตูต้องเหยียบขี้หมากองใหญ่แน่
ขอหลีกไปทางเหยียบขี้หมาวะ ยังน่าขยะขแหยงน้อยกว่า
phoeniix

Postby finder » Thu Sep 08, 2011 2:41 am

An.mkII wrote:
An.mkII wrote:
Bookmarks wrote:
Bookmarks wrote:
An.mkII wrote:ไม่ทราบว่าจขทก. เห็น สิ่งที่ผมถามรึไม่ ครับ :lol: :lol: :lol: :lol:

แกล้งทำไม่เห็น หน้าที่ของ ควายเด้อ คือแค่เข้ามาตั้งกระทู้ด่าเค้าครับ

มิน่าละ คุณภาพของน้ำมนต์แป๊ะลิ้ม มันเป็นแบบนี้ นี้เอง :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ไม่น่าใช่น้ำมนต์ น่าจะเป็นน้ำเงินครับ :mrgreen:

อาจจะเป็นิสัยของคนจำพวกนี้ก็ได้ครับ

ที่มีนิสัยแบบนี้ ยกตัวอย่าง พวกนี้ก็ชอบ ลากคนเข้าไปรุมด่า

Image

แบบนี้มันเเมนตรงไหนหว่า จขกท.พอจะทราบไหม :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ขออธิบายเพิ่มเติมหน่อยนะครับ เพื่อใครจะงง

Image

จากรูปนี้ คือการที่พวกลุ่มพธม.กลุ่มนี้ ได้ดึงคนที่เชียร์ คนรักปชป.ไปด่า

เเละเพจนี้ ก็เป็นเพจปลอม ที่ใช้ชื่อคุณ Tingtang Valyasevi มาอ้างว่าเป็น fan page ของคุณ Tingtang Valyasevi ที่มันไม่ใช่

ที่คุณ Tingtang Valyasevi ก็ได้เคยชี้เเจงเอาไว้ดังนี้

Image

ดังนั้น เลย สงสัยว่า จขกท. คิดว่าพฤติกรรมของคนพวกนี้ มันเเมนตรงไหนมิทราบ

ที่เที่ยวทำเพจปลอมๆ มาหลอกคนอื่น เเถมยังใช้วิธี ดึง คนที่เชียร์ปชป.เข้าไปรุมด่าอย่างหยาบคาย

ซึ่งนี้ก็คงจะเป็นลักษณะ พิเศษของคนจำพวกนี้เเน่ๆ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

วันนี้คอมฯผมมีปัญหา จึงขอตอบคุณแล้วไปนอน

1.ทำไมข้อความในภาพที่คุณเอามาก็หยาบคาย แต่มดเทศบาลไม่ลบ

2.กระทู้นี้ ผมตั้งเพื่อให้ปชป.ในนี้ได้เห็นว่า หน้าห้องไอ้ตอแหลออกมาพูดแทนนายมันแล้ว

แสดงถึงความจนตรอกในการต่อสู้ในระบบสภา อย่างที่พธม.เคยบอกตอนรณรงค์โหวตโนไม่มีผิด

และเพราะหาแกนนำมวลชนมาหนุนพรรคตัวเองไม่ได้ ท่านตอแหลจึงต้องให้ ศิริภาด้านหน้าออกมาอ้อน

คนมีชาติตระกูลดีควรมีลักษณะนี้หรือครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

พรรคที่มีเสียงปชช.หนุนนับสิบล้าน กลับต้องมาอ้อนพธม.ที่มีแค่หลักสิบ

ขออีกที :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

3.สำหรับที่ถามผม ผมขอออกตัวว่า เรื่องพวกนี้ผมไม่เคยเข้าไปอ่าน เพราะปัจจุบันผมยังไม่เข้าใจเฟสบุ๊คดีพอ

ใครจะลากใครเข้าไปด่าตามเนตด้วยการหลอก ผมคิดว่า ถ้าผิดกฎหมาย ก็ไปฟ้องครับ

ถ้าไม่ผิดกฎหมาย คุณก็ด่าเขากลับไปสิ เอาให้หยาบคายกว่าเขา ทำได้อยู่แล้ว

ผมเห็นปชป.ในนี้ด่าเขาหยาบคายก่อนตลอด ยังมีให้เห็นบ่อยๆ

จะมาถามผมทำไมครับ กะอีเรื่องแค่นี้ คิดเองไม่เป็นหรือครับ

หรือไม่รู้ว่าตัวเองก็มีปาก :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

finder

PreviousNext

Return to สภากาแฟ