ตอนนี้ที่สนามหลวงปล่อยข่าวว่า พรุ่งนี้จะรัฐประหารค่ะ

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

ตอนนี้ที่สนามหลวงปล่อยข่าวว่า พรุ่งนี้จะรัฐประหารค่ะ

Postby himitsu » Mon Oct 13, 2008 6:29 pm

http://www.prachatai.com/webboard/wbtopic.php?id=730281

เราว่ามันสติแตกกันไปแล้วมากกว่า
himitsu

Re: ตอนนี้ที่สนามหลวงปล่อยข่าวว่า พรุ่งนี้จะรัฐประหารค่ะ

Postby cris_jarico » Mon Oct 13, 2008 6:35 pm

รักษาประชาธิปไตย :shock:
หาเพื่อนหยิงคุยแก้เหงาครับ
cris_jarico

Re: ตอนนี้ที่สนามหลวงปล่อยข่าวว่า พรุ่งนี้จะรัฐประหารค่ะ

Postby Anakinta » Mon Oct 13, 2008 6:36 pm

มันบอกจะออกมากันด้วย....

ถ้าไม่จัดงานโชว์พริ๊ตตี้ แบบคราวที่แล้ว พวกในเวปก็ยังคงสิงสถิตกันที่เดิมน่ะแหละ นอกนั้นก็ให้พวกจนๆ เกรียนๆออกมาลุย :lol:
แนวร่วมตรวจสอบ NGO ลายด่างภาคประชาชี
Anakinta

Postby โลกสวยงาม » Mon Oct 13, 2008 6:37 pm

วีระกำลังพูดอยู่ จตุพรกำลังเดินทางมา
ใครจะรัฐประหาร :? คนที่อยู่ลอนดอนเหรอ :lol: :lol: จงฝันต่อไปนะ นปช....
อำนาจ ผลประโยชน์ ทำให้คนไทยสามารถฆ่าคนไทยด้วยกันได้โดยไม่รู้สึกอะไรเลย บางคนนั้นเป็นไทยแต่ชื่อ และพร้อมที่จะเป็นคนสัญชาติอื่นได้ในทันที หากมันจะให้ประโยชน์กับเขามากกว่าความเป็นคนไทยนะ
โลกสวยงาม

Postby ramboboy26 » Mon Oct 13, 2008 6:38 pm

รัฐประหารถ้าจะทำจริงๆใครเค้าจะมาปล่อยข่าวครับ

มันคงบ้ากันไปแล้วล่ะ สะใจว้อย!!!
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...
ramboboy26

Postby Mz+ » Mon Oct 13, 2008 6:40 pm

แต่ก็ระวังทำให้เข้าทางลี้ภัยแม้วนะคับ
เอามันมาติดคุกให้ได้ อย่าวางใจ
Who Moved My Demo-Cheezieee ..
--------------------------------------
ใครเอา Demo-Cheezieee ของช้านไป (วะ)

คนที่ปรารถนาดีต่อบ้านเมือง ไม่ใช่ศัตรูของผม
Mz+

Postby samepong » Mon Oct 13, 2008 8:43 pm

รัฐประหารหรือเปล่าไม่รู้ ผมอยากประหารรัฐ(คนที่มีอำนาจในรัฐ)
samepong

Postby samepong » Mon Oct 13, 2008 8:44 pm

รัฐประหารหรือเปล่าไม่รู้ ผมอยากประหารรัฐ(คนที่มีอำนาจในรัฐ)
samepong

Postby Sweet Chin Music » Mon Oct 13, 2008 8:48 pm

รัฐประหาร ก็เป็นผลดีกับพวกแม้วนั่นละ เหอๆ
ทำดีได้ทำดี ทำชั่วได้ทำชั่ว
Sweet Chin Music
Moderator

Postby 1ktip » Mon Oct 13, 2008 9:06 pm

กำลังดิ้นครับ ไม่รู้จะหาทางออกให้ชีวิตยังไงดี :lol:
1ktip
Global Moderator

Postby O2Mini » Tue Oct 14, 2008 3:09 am

ได้ไปบาฮามาสแหงตาแก่ไร้แผ่นดิน
ประชาธิปไตย คือ อะไร
O2Mini

Postby boykool » Tue Oct 14, 2008 4:37 am

วันนี้พี่สาวผมก็บอกว่า ไปแบงค์มา พนักงานบอกว่าวันที่ 17 ถ้าไม่จำเป็นอย่าออกไปไหน จะมีเหตุการณ์รุนแรงอะไรทำนองนั้น

ที่ผมอยากจะบอกก็คือ ขบวนการปล่อยข่าว ข่าวลือต่างๆเพื่อลบหลู่ลดพระเกียรติยศ หมิ่นสถาบัน ออกมาอย่างต่อเนื่อง

ผ่านสื่อต่างๆ โดยเฉพาะสื่อวิทยุซึ่งมีแฟนๆเป็นแท็กซี่และฟังโดยไม่ได้กลั่นกรองอะไร จากนั้นก็เผยแพร่ต่อๆกันไปจนเห็นเป็นเรื่องธรรมดา

หลานสาวผมนั่งแท็กซี่กลับบ้าน พอขึ้นรถปุ๊บก็เจอเลย มันร่ายยาว...แต่ไม่ออกชื่อนาคับ คือพูดให้ร้ายโจมตีตลอด

ผมบอกหลาน ถ้าเจอยังงี้อีก บอกให้มันจอดรถแล้วลง ไปขึ้นคันใหม่เลย ถ้าเป็นไปได้บอกมันด้วย ตรูนี่แหละพันธมิตร

พี่สาวผมก็เจอ นั่งแท็กซี่ไปทำเนียบ มันถามได้วันละเท่าไหร่ ไอ้บ้า..ตรูจะไปบริจาคเฟ้ย

ผมเลยบอกพี่สาวว่า ถ้าเจออีกก็บอกมันไปเลยว่ารายได้ดีมาก เก็บเงินได้หลายแสนแล้ว ถ้าว่างๆสนใจก็ลองไปดู..

เนี่ย..มันยังไม่เลิกเห้นาคับ...คิดดูว่ามันทำยังงี้มากี่ปีแล้ว..
“หัวใจของการเมือง คือ ความไม่เห็นแก่ตัว หากเห็นแก่ตัวและพรรคของตัวแล้ว จะเห็นแก่มวลชนได้อย่างไร ดังนั้น นักการเมืองควรมีศีลธรรม ยึดถือธรรม บูชาธรรมยิ่งกว่าคนธรรมดา..."
ส่วนหนึ่งของคำวินิจฉัยคดีซุกหุ้นภาค 1
ประเสริฐ นาสกุล
boykool

Postby นู๋เจ๋ง » Tue Oct 14, 2008 7:57 am

ทหาร อายคุณโบว์ บ้างไม๊??

แล้วใจอ่ะนะ ใจแค่นี้จะไปรบกับเขมร???
เมื่อรู้ว่าอะไรชั่วแล้วยังทำ..คนนั้นก็จะต้องรับกรรม..เราเชื่อว่ากรรมนั้นมีอยู่จริง...คนไม่เห็น เทวดาย่อมเห็น
นู๋เจ๋ง

Return to สภากาแฟ