นิรโทษกรรมทักษิณ-มาร์ค-และผู้ฆ่าปชช.

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: นิรโทษกรรมทักษิณ-มาร์ค-และผู้ฆ่าปชช.

Postby uramihci » Thu Oct 13, 2011 9:35 pm

kainuy555 wrote:
uramihci wrote:
nornoo wrote:สรุปคือไข่เน่าคิดแบบควายแดงอยู่ดี ขึ้นไม่สง่างาม แล้วสมัครสมชายขึ้นสง่างามไหมครับ
แล้วขึ้นสง่าจะขึ้นอย่างไรไม่ทราบ
จะเอาผิดแต่ไม่รวมการเผาเมืองการฆ่าชาวบ้านเขาตาย แล้วตกลงนายกรัฐมนตรีของประเทศหนึ่งต้องยอมคนกลุ่มหนึ่งเพราะไม่ใช่พวกกรู
ไม่พอใจก็จะยึดถนนเผาเมือง ทีตอนสมชาย ณ ม่านรูดไม่ลาออกบ้างละ 2มาตรฐานหรือเปล่า
และอย่าลืม 91ศพคือทหารไทยที่ควายแดงร่วมกันฆ่าด้วยนะครับเหตุการณ์เดียวกันจะมาบอกไม่เกี่ยวไม่ได้ สรุปคือคิดแบบกรูพวกกรูอ้ายแม้วเป็นเทวดา
เหตุผลก็เหมือนเดิมทุกครั้งนะอ้ายไข่เน่า. คือเหตุผลปัญญาอ่อนแบบควายแดงเท่านั้นละครับ

มาร์คได้เป็นนายกฯ ด้วยวิธีการใด เขารู้กันทั้งบ้านทั้งเมือง
ปชป.ได้เสียงส่วนน้อย แต่ไปได้เสียงส่วนใหญ่ในสภา เพราะ.....คนเขารู้ครับว่าเพราะอะไร
ก็อย่างที่ อ.ชุมพลว่านะแหละ คุณบรรหารก็รู้ดีอยู่แก่ใจ

ที่อภิสิทธิ์ได้เป็นนายก เพราะถูกเสนอชื่อในสภาแข่งกับ ประชา พรหมนอก (คนนี้มาจากพรรคที่ได้เสียงข้างมากรึเปล่าครับ?)
แล้วได้รับเสียงส่วนใหญ่ในสภาเพราะสส.ส่วนมากลงคะแนนให้
เหตุการณ์นี้ถ่ายทอดสดทางโทรทัศน์ด้วยนะครับ คนเขาก็รู้กันทั้งบ้านทั้งเมือง...

อันนั้นมันเป็นละครหน้าฉาก แต่หลังฉาก เขาบุคกันไว้เรียบร้อยแล้ว

หาชุดความคิดอย่างอื่นบ้างเถอะครับ ถ้าแบบอภิสิทธิ์ไม่สง่างาม
แบบสมัคร แบบสมชาย แบบยิ่งลักษณ์นี่จะเรียกว่าอะไรดีครับ
ปล่อยให้คนที่ไม่ได้มีตำแหน่งอะไรในรัฐบาล สามารถสไกป์มาสั่งงานรัฐมนตรี สส.ให้ทำโน่นทำนี่ได้
เขาก็รู้กันทั่วบ้านทั่วเมือง โคตรสง่างามเลยครับ :lol: :lol: :lol:
uramihci

Re: นิรโทษกรรมทักษิณ-มาร์ค-และผู้ฆ่าปชช.

Postby kainuy555 » Fri Oct 14, 2011 12:33 am

ใจเย็นๆ ท่านทั้งหลาย ตามหลักธรรมแล้ว มันผิดเต็มประตู 555
แล้วจะเห็นคุณค่าของหลักธรรมนิรโทษกรรม 55
kainuy555

Postby Ghost » Fri Oct 14, 2011 12:35 am

kainuy555 wrote:ใจเย็นๆ ท่านทั้งหลาย ตามหลักธรรมแล้ว มันผิดเต็มประตู 555
แล้วจะเห็นคุณค่าของหลักธรรมนิรโทษกรรม 55

วืดรู้จักคำว่าขี้โม้ไหม โกหก ตอแหล รู้จักปล่าว ไปกินฟางแล้วนอนซะ :D
Ghost

Postby PinkDevil » Fri Oct 14, 2011 12:50 am

kainuy555 wrote:ใจเย็นๆ ท่านทั้งหลาย ตามหลักธรรมแล้ว มันผิดเต็มประตู 555

แนะนำอีกครั้งให้ไปอ่านภควัทคีตา
To dream the impossible dream
To fight the unbeatable foe
To bear with unbearable sorrow
To run where the brave dare not go
To right the unrightable wrong
To love pure and chaste from afar
To try when your arms are weary
To reach the unreachable star
PinkDevil

Postby ผู้น้อย » Fri Oct 14, 2011 1:58 am

อ้าว ซวยแล้วสิ มองไม่เห็นคุณค่าของนิรโทษว่ะ สงสัยตูเป็นคนกิเลสหนาปัญญานิ่มไร้คุณธรรม
งั้นผู้รู้อย่างคุณไข่นุ้ยช่วยแนะนำซิว่าหลักธรรมบทใดข้อใดที่ลองเรียนรู้ศึกษาแล้วจะสามารถมองเห็นคุณค่าของการนิรโทษกรรม เผื่อดวงตาจะเห็นธรรมมั่ง จะชี้ทางสว่างให้ใครก็เอาให้เป็นเรื่องเป็นราวหน่อย

ไม่ได้จะกวนตรีนนะ
คำว่าคุณธรรมนำกฎหมายมันก็น่าสนใจอยู่ แต่เท่าที่ไข่นุ้ยอธิบายเหตุและผลต่างๆมามันคลุมเครือมาก
อะไรที่ไม่ชัดเจนมันจะไม่สามารถเอามาสร้างเป็นบรรทัดฐานสังคมได้หรอก เพราะสิ่งที่ไม่ชัดเจนมันจะสร้างความสับสนและเบี่ยงเบนง่าย
จึงอยากจะรู้ว่าใช้หลักธรรมอะไรยังไงที่นำมาสนับสนุนส่งเสริมตรรกะที่ว่า การนิรโทษมีคุณค่า อธิบายให้มันสอดคล้องกันนะ อย่าเหวงล่ะ เผื่อเราจะคล้อยตาม
ต่อต้านตระกูลชินวัตรอย่างเป็นทางการ
ผู้น้อย

Postby ssa » Fri Oct 14, 2011 3:45 am

Rocky_man wrote:ไม่เหมาะครับคนผิดต้องรับผิด คนทำภายใต้กฎหมายย่อมไม่ผิด :?

โปรดเทียบเคียงหลักธรรม และหลักมนุษยชนสากลด้วยนะครับ 55

คนประเภทนี้หรือจะมากล่าวเรื่องหลักธรรม
ปั่นกระทู้ปั้นน้ำเป็นตัวทุกวัน สามัญสำนึกของความเป็นคนยังไม่มีอยู่ในตัวเลย จะมาเสล่อสนทนาหลักธรรม
ก็แค่อมนุษย์ตนหนึ่งเท่านั้น
ssa

Postby nornoo » Fri Oct 14, 2011 9:18 am

สรุปต้องเป็นไปตามระบบที่ควายแดงเผาเมืองกำหนดเท่านั้น ถือเป็นระบบประชาธิปไตยดี. ใครเห็นต่างไม่ได้นะอ้ายไข่เน่า กากจัง

ยิ่งกากอีก. ตอนนี้. น้ำท่วม. ทำงานไม่เป็นผู้เป็นคน หมดสะภาพจะดูว่าจะร้องไห้อีกหรอเปล่าเอามันทั้งครม. ดีไหม
หาคะแนนสงสารเพราะคะแนนการบริหารจัดการิเท่ากับ สูญ. คือสูญเสียอย่างเดียว
ไหนแถลงว่าจะสอบผ่านไง. สอบตกตั้งแต่แรกเลยเนอะอ้ายไข่เน่า
nornoo

Postby Bourne » Fri Oct 14, 2011 9:39 am

uramihci wrote:
nornoo wrote:สรุปคือไข่เน่าคิดแบบควายแดงอยู่ดี ขึ้นไม่สง่างาม แล้วสมัครสมชายขึ้นสง่างามไหมครับ
แล้วขึ้นสง่าจะขึ้นอย่างไรไม่ทราบ
จะเอาผิดแต่ไม่รวมการเผาเมืองการฆ่าชาวบ้านเขาตาย แล้วตกลงนายกรัฐมนตรีของประเทศหนึ่งต้องยอมคนกลุ่มหนึ่งเพราะไม่ใช่พวกกรู
ไม่พอใจก็จะยึดถนนเผาเมือง ทีตอนสมชาย ณ ม่านรูดไม่ลาออกบ้างละ 2มาตรฐานหรือเปล่า
และอย่าลืม 91ศพคือทหารไทยที่ควายแดงร่วมกันฆ่าด้วยนะครับเหตุการณ์เดียวกันจะมาบอกไม่เกี่ยวไม่ได้ สรุปคือคิดแบบกรูพวกกรูอ้ายแม้วเป็นเทวดา
เหตุผลก็เหมือนเดิมทุกครั้งนะอ้ายไข่เน่า. คือเหตุผลปัญญาอ่อนแบบควายแดงเท่านั้นละครับ

มาร์คได้เป็นนายกฯ ด้วยวิธีการใด เขารู้กันทั้งบ้านทั้งเมือง
ปชป.ได้เสียงส่วนน้อย แต่ไปได้เสียงส่วนใหญ่ในสภา เพราะ.....คนเขารู้ครับว่าเพราะอะไร
ก็อย่างที่ อ.ชุมพลว่านะแหละ คุณบรรหารก็รู้ดีอยู่แก่ใจ

ที่อภิสิทธิ์ได้เป็นนายก เพราะถูกเสนอชื่อในสภาแข่งกับ ประชา พรหมนอก (คนนี้มาจากพรรคที่ได้เสียงข้างมากรึเปล่าครับ?)
แล้วได้รับเสียงส่วนใหญ่ในสภาเพราะสส.ส่วนมากลงคะแนนให้
เหตุการณ์นี้ถ่ายทอดสดทางโทรทัศน์ด้วยนะครับ คนเขาก็รู้กันทั้งบ้านทั้งเมือง...

อันนั้นมันเป็นละครหน้าฉาก แต่หลังฉาก เขาบุคกันไว้เรียบร้อยแล้ว

ปิดกระทู้ แล้วกลับไปนั่งอ่านเฉย ๆ เลิกตั้งกระทู้เหอะวะ
เดี๋ยวเขาอย่างโน้น เดี๋ยวเขาอย่างนี้ หลักวิชา หลักการ หลักฐานน่ะ มีมั่งมั้ย
มั่วชิหายเลย เองเนี่ยะ

อ้อ! กระทู้อื่นยังมาโม้นะอีกว่า เป็นคนคุมยอดขาย 300 ล้าน โทษทีนะ ทุ๊ยส์ ไม่เชื่อว่ะ
Bourne

Postby khonthaith » Fri Oct 14, 2011 9:57 am

ปุถุชน wrote:
kainuy555 wrote:เหมาะสมหรือไม่.....รอฟังเด้อ

(โปรดเทียบเคียงหลักธรรม และหลักมนุษยชน ด้วยนะครับ)

ไข่นุ้ยสิ้นปัญญา จึงตั้งกระทู้พรรค์นี้

ใข่นุ้ยไม่รู้จักแยกแแยะผิดถูกชั่วดี
อยากช่วยเหลือ"นักโทษหนีคุก"ใจจะขาด
จนขาดสิ้นคุณธรรมในใจ...........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ตามนั้น :| :|
khonthaith

Postby PinkDevil » Sun Oct 16, 2011 8:38 pm

มวลชนแดงกรีดร้องด่าว่ามาร์คฆ่าประชาชน
มวลชนแดงต้องการเอาคนผิดมาลงโทษให้ได้
คนทำผิดต้องได้รับโทษ
ซึ่งในความคิดของมวลชนแดง มาร์คผิด
แล้วจะนิรโทษกรรมให้คนที่แดงมองว่าเป็นศัตรู
มวลชนแดงจะทนได้หรือ ???????

ไม่เจ็บร้อนแทนวีรชนของแดงแล้วหรือ
ไม่เจ็บร้อนแทนครอบครัวที่แดงบอกว่าเสียหายหรือ
ไม่ต้องการเอาคนทำผิดมาลงโทษแล้วหรือ
ผ่านไปปีกว่าๆ เป้าเปลี่ยนไปแล้ว
ตกลงพวกนี้สมาธิสั้นใช่ป่ะ
จำสิ่งที่ตัวเองเรียกร้องเองไม่ได้ใช่ป่ะ
To dream the impossible dream
To fight the unbeatable foe
To bear with unbearable sorrow
To run where the brave dare not go
To right the unrightable wrong
To love pure and chaste from afar
To try when your arms are weary
To reach the unreachable star
PinkDevil

Previous

Return to สภากาแฟ