ผมก็ไม่เคยเห็น อภิสิทธิ์ เตือนว่าน้ำจะท่วม นิคมอุตสาหกรรม

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: ผมก็ไม่เคยเห็น อภิสิทธิ์ เตือนว่าน้ำจะท่วม นิคมอุตสาหกรรม

Postby ต้นหอม » Thu Oct 13, 2011 9:38 pm

shadow1992 wrote:
little bee wrote:ตกลงมาร์คแพ้เลือกตั้ง เพราะปูเจ๋งกว่า
พอมาร์คเป็นฝ่ายค้าน เริ่มตรวจสอบรัฐบาลปู คนในรดตะบานปูด่าว่ามาร์คไล่ล่า ค้านไม่สร้างสรรค์ จ้องทำลายล้าง
พอมาร์คเข้าไปร่วมแนะนำแนวทางแก้ปัญหา คนของนางปูกับไอ้แม้วออกมาด่า ว่าอยากได้หน้า อยากแย่งซีน

แต่พอน้ำท่วมมิดหัว ประเทศไทยจมบาดาล บอกว่ามาร์คผิด มาร์คไม่เตือน

พี่น้องสรท.ครับ ผมขออนุญาตครับ ทนไม่ไหวแล้ว ขอสักครั้งเถอะ

I-HERE!

ขอด้วยคนครับ
I-NGO!

ฝากไปถึงคนเดียวกันค่ะ
I-sad
ต้นหอม

Re: ผมก็ไม่เคยเห็น อภิสิทธิ์ เตือนว่าน้ำจะท่วม นิคมอุตสาหกรรม

Postby aassddff » Thu Oct 13, 2011 9:39 pm

ถ้าจะให้อภิสิทธิ์คอยบอกทุกอย่างแล้วจะมีปูแดงไว้ทำซากอะไรวะ

การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ
การเมืองคือภาระของทุกผู้
การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้
การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม

ม๊อบเหลืองรวมแดง ม๊อบแดงรวมเหลือง รวมกันได้ก็ดี เพราะที่ๆสองพวกนี้กำลังจะไปคือ"ถังขยะของประวัติศาสตร์"
aassddff

Postby guxkung » Thu Oct 13, 2011 9:40 pm

เป็นเพศหญิง แนะนำให้ใช้ E แทน I ครับท่านๆ
ผมไม่รู้ ผมแมว
guxkung

Postby aassddff » Thu Oct 13, 2011 9:40 pm

ต้นหอม wrote:
shadow1992 wrote:
little bee wrote:ตกลงมาร์คแพ้เลือกตั้ง เพราะปูเจ๋งกว่า
พอมาร์คเป็นฝ่ายค้าน เริ่มตรวจสอบรัฐบาลปู คนในรดตะบานปูด่าว่ามาร์คไล่ล่า ค้านไม่สร้างสรรค์ จ้องทำลายล้าง
พอมาร์คเข้าไปร่วมแนะนำแนวทางแก้ปัญหา คนของนางปูกับไอ้แม้วออกมาด่า ว่าอยากได้หน้า อยากแย่งซีน

แต่พอน้ำท่วมมิดหัว ประเทศไทยจมบาดาล บอกว่ามาร์คผิด มาร์คไม่เตือน

พี่น้องสรท.ครับ ผมขออนุญาตครับ ทนไม่ไหวแล้ว ขอสักครั้งเถอะ

I-HERE!

ขอด้วยคนครับ
I-NGO!

ฝากไปถึงคนเดียวกันค่ะ
I-sad

แถมให้

E-SON-TEEN

ปล.แก้ไขตามที่คุณguxkungบอกครับ

การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ
การเมืองคือภาระของทุกผู้
การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้
การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม

ม๊อบเหลืองรวมแดง ม๊อบแดงรวมเหลือง รวมกันได้ก็ดี เพราะที่ๆสองพวกนี้กำลังจะไปคือ"ถังขยะของประวัติศาสตร์"
aassddff

Postby คนห่างๆ » Thu Oct 13, 2011 9:51 pm

เท่าที่เห็นมา ผมว่ามาร์คและทีมงาน ปชป พลาดอย่างไม่น่าให้อภัยเลย คือ....การประเมินความสามารถของปูและทีมงานเพื่อไทยสูงเกินไป
ประเมินสูงจนชะล่าใจว่าจะแก้ปัญหาได้....
คนห่างๆ

Postby Strangerman » Thu Oct 13, 2011 10:04 pm

เขียวสัมพันธ์ » Thu Oct 13, 2011 7:44 pm

thanong wrote:ท่าเตือนแล้วปูแดงปันยานิ่มจะเชื่อใหมเนี่ยว์..ให้ทาย

ถ้า รู้เตือนไป แล้วปูไม่ทำ อภิสิทธิ์ก็ได้เครดิตเต็มๆ แถมปูจะเสียความเป็นผู้นำเต็มๆ แล้วไม่ใช่รู้เฉพาะปู แต่คนทั่วไปเขาก็ได้ยิน แต่อภิสิทธิ์ ก็ไม่รู้ล่วงหน้าเหมือนกันละว้า :lol:

เมื่อไหร่จะเลิกปัญญาอ่อน โพสโชว์เสี่ยวสักทีครับ เห็นแต่ล่ะกระทู้ แน่ใจแล้วเรอะว่าใช้สมองก่อนพิมพ์

อภิสิทธิ์ ทำในหน้าที่ของเค้าอย่างเต็มที่แล้ว ในฐานะนักการเมือง และผู้นำฝ่ายค้าน ลงช่วยน้ำท่วมแทบจะทุกวัน

แนะนำ นังปูแดง ไปเยอะแล้ว ฟังมั้ยล่ะ ถุย!!! ไอ้ออกจากกะลาบ้างรึเปล่าว่า ก่อนจะมาแพล่ม เหอะๆ

แล้วก็อย่างที่บางท่านว่าไว้ คนที่รู้เรื่องน้ำในประเทศไทยดีที่สุดมีอยู่ครับ แต่อิปูกลวง ไม่ขอเข้าเฝ้าฯ

ทะลึ่งไปขอความช่วยเหลือจาก อเมริกาฯ ผมล่ะอายจริงๆ ประเทศไทย (จริงๆ มันก็ได้หลายต่อนะ ชิ่งเบื้องสูงโดยตรง)

สักพักก็ไปปล่อยข่าว หมิ่นเบื้องสูงอีก ชัวร์ ว่าพระองค์ท่านไม่ช่วย ฯลฯ ตามสันดานของควายแดง
:?
• ไม่เจรจากับพวกกบฏ ไม่ว่ากรณีใดๆ ทั้งสิ้น หากพวกมรึงคิดว่าประเทศนี้ไม่เป็นประชาธิปไตย ก็ไสหัวพวกมรึงไปอยู่ที่อื่น อย่าอยู่ให้หนักแผ่นดินไทยเลย •

• หายนะ ของประเทศไทย ก็คือการที่ "ควายเลือกควาย" เข้ามาทำลายประเทศ •
Strangerman

Postby The Sun » Thu Oct 13, 2011 10:07 pm

แต่นี่มาลงโจมตียิ่งลักษณ์ ไม่เป็นอย่างนั้นอย่่างนี้ ผมถามหน่อย ถ้าอภิสิทธิ์เป็นนายก ทีมงานก็หน่วยราชการหน้าเดิม ข้อมูลที่ส่งมาจากหน่วยราชการ มันก็อันเดียวกันหมด

วิสัยทัศน์คนละชั้นกัน ถึงแม้จะได้ข้อมูลเดียวกัน จะโง่หรือฉลาดคงวัดกันที่ตรงนี้
The Sun

Postby MI 6 » Thu Oct 13, 2011 10:09 pm

ว่ากันไป เมาหญ้า
MI 6

Postby Strangerman » Thu Oct 13, 2011 10:11 pm

ผมไม่สนว่าใครจะเป็นนายกฯ หรอกนะครับ

ผมสนที่ผลงานที่ออกมา มันชัดเจน ถ้าออกมาห่วยขั้นเทพ แบบยิ่งเละ แล้วล่ะก้อ ไม่ว่าจะใครเป็นนายกฯ ผมก็ด่าครับ

เปิดหู เปิดตา ซะบ้างก็ดีนะ แยกแยะความชอบส่วนตัวกับความเป็นจริงบ้าง
;)
• ไม่เจรจากับพวกกบฏ ไม่ว่ากรณีใดๆ ทั้งสิ้น หากพวกมรึงคิดว่าประเทศนี้ไม่เป็นประชาธิปไตย ก็ไสหัวพวกมรึงไปอยู่ที่อื่น อย่าอยู่ให้หนักแผ่นดินไทยเลย •

• หายนะ ของประเทศไทย ก็คือการที่ "ควายเลือกควาย" เข้ามาทำลายประเทศ •
Strangerman

Postby guxkung » Thu Oct 13, 2011 10:13 pm

The Sun wrote:แต่นี่มาลงโจมตียิ่งลักษณ์ ไม่เป็นอย่างนั้นอย่่างนี้ ผมถามหน่อย ถ้าอภิสิทธิ์เป็นนายก ทีมงานก็หน่วยราชการหน้าเดิม ข้อมูลที่ส่งมาจากหน่วยราชการ มันก็อันเดียวกันหมด

วิสัยทัศน์คนละชั้นกัน ถึงแม้จะได้ข้อมูลเดียวกัน จะโง่หรือฉลาดคงวัดกันที่ตรงนี้

ผมเพิ่งเห็น
งี้ผมจ้าง แม่บ้าน มาเป็นนายกฯซะดีมั้ยเนี่ย
"แหม่ กวาดบ้าน ล้างจานได้สะอาดมากเลย น่าจะเป็นนายกที่ดีได้นะ"

เอวัง ...
ผมไม่รู้ ผมแมว
guxkung

Postby thanong » Thu Oct 13, 2011 10:14 pm

ต้องทำใจ ได้นายกโง่ สมองกลวง ดูที่ผลงาน การันตีได้ครับ
thanong

Postby ปกติทำแต่งาน » Thu Oct 13, 2011 10:39 pm

phoosana wrote:ขอสารภาพว่า วันนี้รู้สึกว่าคำว่า I HERE มันเพราะเสนาะหูที่สุดเลยครับ :mrgreen:

ส่วน I-NGO ขออนุมัติเปลี่ยนเป็น E-NGO
ผิดคือผิด แม้ว่าหลายคนจะทำสิ่งนั้น
ถูกคือถูก แม้ว่าจะไม่มีใครทำสิ่งนั้น

ศจ. สังเวียน อินทรวิชัย
ปกติทำแต่งาน

Postby b... » Thu Oct 13, 2011 10:43 pm

น่าสงสาร

เขียวน่วมไปทั้งตัวแล้ววว.....
b...

Postby nornoo » Thu Oct 13, 2011 10:49 pm

55555 wrote:อภิสิทธิ์จะเตื่อนหรือไม่เตื่อนมันเกี่ยวไรด้วย

มันคิดอะไรกันของมันว๊ะเนี่ย....

ประเด็นน้ำเข้าท่วมโรงงานอุตสาหกรรม...มันเกิดจากการประเมินผิดพลาดของรัฐบาล..

ทั้งที่สัญญาณเตือนภัยล่วงหน้าเป็นเดือนแล้ว ที่บางระกำ..

:lol:

ใช่ครับ และที่ บางระยัม โมเดล ตอนนั้นทำอะไรบางละครับ นางโพยของคุณ นั่งเรือทำสวยชูสองนิ้ว แล้วกลับบ้านไม่ทำอะไรเลย มาร์คเขาหมดหน้าที่แล้ว และมันเกี่ยวอะไรกับเตี่ยคุณละ
โทษชาวบ้านเขาหมดนะ ตามสไตล์ควายแดงเผาเมือง แต่ไม่เคยโทษตัวเองเลยสักครั้ง สมแล้วที่เรียกว่าควาย สำหรับคุณเขมร ผมว่ากลับไปอยู่เขมรเถอะนะ
กลับไปอยู่ประเทศด้อยพัฒนาของคุณเถอะ คุณจะได้อยู่ท่ามกลางคนที่มีปัญญาเดียวกับคุณ จะได้ไม่เบื่อ
nornoo

Postby ประเทศไทย » Thu Oct 13, 2011 10:55 pm

ใครเป็นรัฐบาล
ใครเป็นนายก

วะ

อภิสิทธิ์ เค้าแค่หัวหน้าฝ่ายค้าน

ต้องพึ่งเค้า ว่างั้น
เค้าไม่เตือน เค้าผิด ว่างั้น

กระจอก

วะ
ประเทศไทย

Postby TheBook » Thu Oct 13, 2011 10:59 pm

b... wrote:น่าสงสาร

เขียวน่วมไปทั้งตัวแล้ววว.....

ไปรับบัตรเติมเงิน แล้วค่อยมาโพสต์ต่อครับ

:lol: :lol: :lol:
TheBook

Postby Abraxas » Thu Oct 13, 2011 11:00 pm

ขืนเตือนไป
เดี๋ยวก็จะมีคนมาบอกว่า
"เด็กแพ็คของก็คิดได้"
Abraxas

Postby nibiru » Thu Oct 13, 2011 11:03 pm

ซุ่มอ่านอย่างเดียวไม่ค่อยได้ rep เพราะสมองฝ่อยังอดไม่ได้เจอฝ่อกว่า ขำว่ะไอเขียวหายหัวไปเลย กร๊ากนึกว่ากระทู้หมัดเด้ด ที่แท้กระทู้ฆ่าแม่ปูของมัน 5555555555

ไอ้แมวสิ้นคิด
เผาไทยทำฉิกหาย ... ฮ่วย
nibiru

Postby zereza » Thu Oct 13, 2011 11:03 pm

กล้ากลับมาดูผลงานที่เขี่ยทิ้งไว้มั้ยเนี่ย เมาเหล้าขาวรึไงมาตั้งกระทู้ให้โดนด่า
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง"
"อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"
zereza

Postby promotion » Thu Oct 13, 2011 11:08 pm

zereza wrote:กล้ากลับมาดูผลงานที่เขี่ยทิ้งไว้มั้ยเนี่ย เมาเหล้าขาวรึไงมาตั้งกระทู้ให้โดนด่า

เมาฟางมั้งครับ :lol:
promotion

Postby PiginthePot » Thu Oct 13, 2011 11:11 pm

อีกหนึ่งกระทู้คุณภาพ การันตีว่า 15 ล้านเสียงที่เลือกเผาไทยคือ ควายแดง

เลือกยิ่งลักษณ์เป็นนายก เลือกเผาไทยเป็นรัฐบาล ก็มีหน้าที่บริหารประเทศ มันเรื่องอะไรของท่านอภิสิทธิ์ ที่ท่านช่วยอยู่ตอนนี้มันก็มากกว่าที่เผาไทยทำกันอยู่แล้ว
เท่าที่เห็นยังไม่เห็นทักษิณ จตุพร ณัฐวุฒิ เหวง และพลพรรคเสื้อแดงช่วยเพื่อนร่วมชาติอย่างจริงๆ จังๆ ซักที มีแต่จะสร้างปัญหา

แก้ปัญหาไม่ได้ก็ฟาดหัวฟาดหางใส่ท่านอภิสิทธิ์ ทุเรสสสสสสสสสส...สิ้นดี
PiginthePot

Postby ประเทศไทย » Thu Oct 13, 2011 11:15 pm

กระทู้ย้ำ โชว์ศักยภาพการทำงานของมารดาเค้า ว่าได้แค่เนี้ย ไม่ได้เมพขิงขิงเหมือนที่คนเค้าบูชากราบไหว้

แฝดโปกลุกรึปล่าวเนี่ย ตั้งกระทู้โชว์โง่ มารดาตัวเองเนี่ย
ประเทศไทย

Postby Limmy » Thu Oct 13, 2011 11:16 pm

เสื้อแดงออกอาการเมาาหมัดเละเทะแบบนี้ คงพอจะรู้ชะตากรรมและจุดจบของรัฐบาลชุดนี้แล้วล่ะครับ

สิ่งที่แสดงออกตอนนี้ คือการพยายามฝืนความเป็นจริง สร้างจินตนาการเลื่อนลอยเลอะเทอะ โยนความผิดให้ผู้อื่นทั้งที่ตนไร้ความสามารถ ปลอบใจตัวเองไปวัน ๆ เท่านั้นเอง
Limmy

Postby Alien007 » Thu Oct 13, 2011 11:19 pm

เขียวสัมพันธ์ตั้งกระทู้ได้ควายมากๆ

ใครเป็นรัฐบาลในตอนนี้ล่ะ อภิสิทธิ์เหรอ

ใครมีอำนาจหน้าที่โดยตรงในการรับทราบข้อมูลต่างๆ จากเจ้าหน้าที่ทุกหน่วยงานของรัฐ อภิสิทธิ์หรือยิ่งลักษณ์

ถ้าอยากให้อภิสิทธิ์ทำงานช่วยเหลือประเทศแบบเต็มที่เต็มกำลัง ก็ให้รัฐบาลมอบอำนาจ มอบงบฯประมาณให้เขาไปจัดการสิ อย่าเก่งแต่โยนขี้ใส่ฝ่ายค้าน

ยิ่งลักษณ์และพรรคเผาไทยควรลาออกจากการเป็นรัฐบาลได้แล้ว ช่วยเหลือประชาชนไม่ได้เลย เป็นรัฐบาลที่ห่วยแตกสุดๆ
นายชูวิทย์ รับงานจากใครมาเพื่อขัดขวางการทำงานของพรรคฝ่ายค้าน เลียนแบบการเมืองสิงคโปร์แบบไม่มีผิดเพี้ยน
เงินภาษีของเราอย่าให้พวกอันธพาลเผาบ้านเผาเมืองมันเอาไปถลุงเล่น หนีได้เป็นหนี เลี่ยงได้เป็นเลี่ยงภาษีพี่น้อง
Alien007

Postby ridkun_user » Thu Oct 13, 2011 11:41 pm

ท่านเจ้าของกระทู้ครับ
อยากให้ความรู้ว่า นายกฯ คือหัวหน้าฝ่ายบริหาร ของหน่วยงานที่เรียกว่า "รัฐบาล"
ซึ่งมีข้าราชการพลเรือนสามัญในสังกัด ที่เป็น "คนทำงาน" ประมาณ 300,000 กว่าคน
เวลาประเทศชาติเกิดวิกฤต คนที่จะได้รับรายงานคนแรก ก็คือนายกฯ ครับ
และเวลารัฐบาลทำอะไรห่วยแตก เขาก็จะด่านายกฯ ครับ เพราะนายกฯ เป็นหัวหน้าผู้รับผิดชอบ
อันนี้ เป็นเรื่องพื้นฐานของการบริหารประเทศนะครับ
ถ้ายังไม่เข้าใจ ก็กลับไปเรียนประถมใหม่แล้วกันนะครับ
ดีด้วยเพราะเวลาตัวเองตดก็โบ้ยให้เพื่อนได้ ไม่มีใครว่าอะไร ไม่มีใครรู้ด้วย :mrgreen:
"...โลกนี้ไม่สมประกอบ เพราะบางคนชอบเอาแต่ประโยชน์ส่วนตน"

อำนาจเป็นของปวงชน คือ ประชาธิปไตย
อำนาจเป็นของคนส่วนใหญ่ คือ กฎหมู่
ridkun_user

Postby winwin191 » Fri Oct 14, 2011 12:11 am

หรือว่าเขียวกลับใจ อยากให้ อภิสิทธิ์เป็นนายก
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก
winwin191

Postby touchie » Fri Oct 14, 2011 12:21 am

เขียวเอ๊ยยยย

คิดหรือว่า มาร์ค เตือน แล้วEปูเป้จะทำ...

ขนาดมาร์คไปพบที่ ศอภ. ออกความเห็นตั้ง 3 อย่าง... Eนี่มันยังบอกว่า ไปรับฟังความคิดเห็นเฉยๆ เลย

ฟายชัดๆ
touchie

Postby Strangerman » Fri Oct 14, 2011 12:23 am

The Sun » Thu Oct 13, 2011 10:07 pm
แต่นี่มาลง โจมตียิ่งลักษณ์ ไม่เป็นอย่างนั้นอย่่างนี้ ผมถามหน่อย ถ้าอภิสิทธิ์เป็นนายก ทีมงานก็หน่วยราชการหน้าเดิม ข้อมูลที่ส่งมาจากหน่วยราชการ มันก็อันเดียวกันหมด

คิดแบบเด็กๆ ไงครับ จริงๆ แล้ว หน่วยงานต่างๆ พร้อมรับคำสั่งจากผู้นำอยู่แล้วครับ แต่ผู้นำในดวงใจของคุณ มันทำงานไม่เป็นจริงๆ
;)

Strangerman

Postby mee-sua-man » Fri Oct 14, 2011 5:42 am

ผมว่าพวกเติมเงินที่มาอยู่ในเสรีไทยนี่ แต่ละตัวเป็นพวกมาโซคิสซะส่วนใหญ่
mee-sua-man

PreviousNext

Return to สภากาแฟ