ถึงใครมาเป็นนายกฯ ปริมาณน้ำ ก็เป็นแบบนี้ละครับ

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

ถึงใครมาเป็นนายกฯ ปริมาณน้ำ ก็เป็นแบบนี้ละครับ

Postby kainuy555 » Thu Oct 13, 2011 7:53 pm

เหมือนกับสึนามิที่ญี่ปุ่น ถึงใครจะเป็นนายกฯ สึนามิมันก็มาแบบนี้ละครับ

นักปราชญ์คนหนึี่งกล่าวไว้ว่า
"เมื่อมีปัญหาเกิดขึ้น อย่ามัวแต่โทษคนโน้นคนนี้
จงร่วมกันลงมือแก้ไขปัญหานั้นให้หมดไป หรือให้คงอยู่น้อยที่สุด
อย่างน้อยก็ผ่อนหนักให้เป็นเบา นี่คือสิ่งที่ควรกระทำ....."

ชั่วโมงนี้ ต้องช่วยกันครับ
ใครช่วย ใครทำงาน ก็ก้มหน้าก้มตาทำงานไปเลย
เสียสละ ทำดี ปิดทองหน้าพระหรือหลังพระ
ทำไปได้เลยครับ ใครไม่เห็น เทวดาฟ้าดินเห็น และถือเป็นเกียรติแก่ตนเอง
ใครไม่ช่วยก็ไม่ว่ากันครับ...
Last edited by kainuy555 on Fri Oct 14, 2011 12:45 pm, edited 1 time in total.
kainuy555

Re: ถึงใครมาเป็นนายกฯ ปริมาณน้ำ ก็เป็นแบบนี้ละครับ

Postby -3- » Thu Oct 13, 2011 7:55 pm

แล้วใครไม่ช่วยบ้างครับ?
"คนไทยนี่โชคดีจริงๆนะ จะอยู่ที่ไหน จะทำอะไร มีในหลวงฯคอยติดตามเฝ้าดูอยู่อย่างใกล้ชิดตลอดเวลา...ก็ผมเห็นธนบัตรไทยมีรูปในหลวงฯของพวกคุณอยู่ ทุกๆใบแม้นกระทั่งในเหรียญที่มีค่าน้อยที่สุดถึงมีค่ามากที่สุดในธนบัตร ไม่เคยห่างกัน"
-3-
Moderator

Re: ถึงใครมาเป็นนายกฯ ปริมาณน้ำ ก็เป็นแบบนี้ละครับ

Postby Bourne » Thu Oct 13, 2011 7:55 pm

เครือ "ชินวัตร" บริหารประเทศมาเกือบสิบปี มีบ้างมั้ยแบบนี้
http://www.youtube.com/watch?feature=pl ... 2iNyIUzmM#!

หรือแบบนี้

กทม. ผุดอุโมงค์ยักษ์ระบายน้ำ 1.6 หมื่นล้าน

ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ เผย เตรียมเสนอการจัดการน้ำใน กทม. แบบยั่งยืน สร้างอุโมงค์ยักษ์ ระบายน้ำ มูลค่า 1.6 หมื่นล้าน ใน 5 ปี

ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร กล่าวภายในงานแถลงผลความคืบหน้า ภารกิจกรุงเทพมหานคร ก้าวหน้า ว่า การพัฒนาระบบโครงสร้างพื้นฐานขนาดใหญ่ ในกรุงเทพมหานคร ที่จะช่วยรองรับ และแก้ไขปัญหาน้ำท่วมหนัก ใน กทม. จะมุ่งเน้นการหาวิธีจัดการปัญหาด้วยการ "น้ำ" ปัญหาไม่ใช่ "ตาม" ปัญหา ซึ่งการจัดการปัญหาน้ำท่วม เมื่อหลายสิบปีที่ผ่านมา ใช้วิธีการแก้ไขปัญหาแบบไม่ถูกต้อง และยังใช้งบประมาณอย่างสิ้นเปลือง โดยขณะนี้ กรุงเทพมหานคร ได้ดำเนินงานตามแผน "ระบบอุโมงค์ยักษ์" เพื่อบูรณาการ ป้องกันการแก้ไขปัญหาน้ำท่วม ของกรุงเทพมหานคร ให้เกิดผลอย่างยั่งยืน

ซึ่งระบบอุโมงค์ยักษ์ขนาดใหญ่ นี้มีจำนวน 4 สาย ประกอบด้วย อุโมงค์ยักษ์พระรามเก้า-รามคำแหง, รัชดาภิเษก-สุทธิสาร, ดอนเมือง และ อุโมงค์สวนหลวง ร.9 โดยจะทำการผันน้ำจากจุดน้ำท่วม ลัดตรงลงอุโมงค์ยักษ์ใต้ดิน และไหลลงแม่น้ำเจ้าพระยา เพื่อเป็นทางด่วนใต้ดิน ในการระบายน้ำปริมาณมากไหลลงใต้เมือง

โดยการดำเนินโครงการ "ระบบอุโมงค์ยักษ์" จะใช้งบประมาณทั้งสิ้น กว่า 16,000 ล้านบาท โดยคาดว่า จะแล้วเสร็จ ในอีก 5 ปี ข้างหน้า และสามารถป้องกันปัญหาน้ำท่วมกรุงเทพฯ ได้ เนื่องจากขณะนี้ปัญหาพื้นที่ กทม. อยู่ปลายน้ำมีลักษณะเป็นแอ่งกระทะ ทำให้น้ำที่มาจากภาคเหนือไหลผ่านกรุงเทพฯ ลงอ่าวไทย ประกอบกับมีน้ำท่วมขังในพื้นที่ กทม.จะต้องระบายสู่เจ้าพระยาโดยตรง

"ที่ผ่านมาน้ำในพื้นที่ กทม. ไม่สามารถระบายได้เท่าที่ควร ก่อให้เกิดน้ำท่วมขังหลายจุด ดังนั้น กทม. มีแผนที่จะเพิ่มศักยภาพในการระบายน้ำด้วยการก่อสร้าง 4 อุโมงค์ระบายน้ำขนาดยักษ์ที่มีประสิทธิภาพในการระบายน้ำเพิ่มขึ้น"

ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ กล่าวต่อว่า จากเดิมที่ กทม. มีอุโมงค์ระบายน้ำที่มีกำลังการระบายน้ำได้เพียง 90 ลบ.ม./วินาที เป็น 240 ลบ.ม./วินาที ใช้เวลาในการก่อสร้าง 5 ปี งบประมาณ 16,000 ล้านบาท ซึ่งช่วง 5 ปีที่ผ่านมา กทม.ก็ใช้งบประมาณเท่ากัน แต่เป็นการแก้ปัญหาชั่วคราว ซึ่งมั่นใจว่าหากอุโมงค์ทั้งสี่เปิดเต็มรูปแบบ จะทำให้พื้นที่ที่มีปัญหาน้ำท่วมในช่วงที่ผ่านมาคลี่คลายระบายน้ำได้ดีกว่าเมื่อ 25 ปีที่ผ่านมา

จาก http://hilight.kapook.com/view/53508
Last edited by Bourne on Thu Oct 13, 2011 7:58 pm, edited 1 time in total.
Bourne

Postby ชาตินี้ไม่เอาแม้ว » Thu Oct 13, 2011 7:58 pm

ให้คนอื่นมาเป็นนายกฯคงแก้ปัญหาได้ดีกว่านี้นะ
มือไม่ถึง อย่าทะลึ่งมาบริหาร
ชาตินี้ไม่เอาแม้ว

Postby Sweet Chin Music » Thu Oct 13, 2011 7:59 pm

คนที่ออกมาเห็นแย้ง เค้าก็มีเจตนาช่วย อย่ากร่วมมือกันทั้งนั้นละครับ
แต่บางคน คนออกคำสั่ง คิดว่าไหว คิดว่าคุมอยู่ แต่สุดท้ายก็พัง
ถึงได้มีคนมาโวยไง อย่างผู้ว่าฯ ที่ขอประกาศภาวะฉุกเฉินไง
ทำดีได้ทำดี ทำชั่วได้ทำชั่ว
Sweet Chin Music
Moderator

Postby Solidus » Thu Oct 13, 2011 7:59 pm

แต่การบริหารจัดการน้ำเป็นเหมือนกันรึ :lol: :lol: :lol:
Solidus

Postby ryukendo » Thu Oct 13, 2011 8:01 pm

เห็นด้วยครับ ถ้าใครมาเป็นนายกฯก็ต้องแก้อะไรไม่ได้ ก็เลยต้องไปเตะบอล หรือต้องไปโชว์หม้อแบบนี้เหมือนกันหมดทุกคนแหล่ะครับ :roll:
ryukendo

Postby Ghost » Thu Oct 13, 2011 8:04 pm

วืดครับ ใช่ปริมาณน้ำมันก็ขนาดนี้ แต่การบริหารการจัดการน้ำนี่สำคัญ น้ำเหนือสามารถที่จะผันออกทางแม่น้ำท่าจีนได้ตั้งแต่เริ่มฤดูกาลน้ำหลากทำไมไม่ทำมัวแต่ไปเตะบอลกันอยู่ แล้วการผันน้ำขึ้นอยู่กับกรมใด กระทรวงใด นายกมีอำนาจเต็มในการสั่งการ ล้วงลูก ถ้านายกไม่โง่จนเกินไปนะจะเข้าใจทิศทางของน้ำที่ลงมา คราวนี้ถ้านายกฉลาดๆเข้าก็จะล้วงลูกผันน้ำออกมาเพื่อที่จะบรรเทาและเตรียมการรับมวลน้ำที่จะลงมา นี่แหละและการบรรเทามันก็จะทำให้เหตุการณ์มันบรรเทาได้มากกว่านี้ พอจะเกินสามบรรทัดแล้ว :D
Ghost

Postby samepong » Thu Oct 13, 2011 8:06 pm

Ghost wrote:วืดครับ ใช่ปริมาณน้ำมันก็ขนาดนี้ แต่การบริหารการจัดการน้ำนี่สำคัญ น้ำเหนือสามารถที่จะผันออกทางแม่น้ำท่าจีนได้ตั้งแต่เริ่มฤดูกาลน้ำหลากทำไมไม่ทำมัวแต่ไปเตะบอลกันอยู่ แล้วการผันน้ำขึ้นอยู่กับกรมใด กระทรวงใด นายกมีอำนาจเต็มในการสั่งการ ล้วงลูก ถ้านายกไม่โง่จนเกินไปนะจะเข้าใจทิศทางของน้ำที่ลงมา คราวนี้ถ้านายกฉลาดๆเข้าก็จะล้วงลูกผันน้ำออกมาเพื่อที่จะบรรเทาและเตรียมการรับมวลน้ำที่จะลงมา นี่แหละและการบรรเทามันก็จะทำให้เหตุการณ์มันบรรเทาได้มากกว่านี้ พอจะเกินสามบรรทัดแล้ว :D

เกินแล้ว
samepong

Postby นักเรียนตลอดชีพ » Thu Oct 13, 2011 8:14 pm

มีคนยื่นมือเข้าไปช่วยแนะนำ ปูบอกเขามาดูเฉยๆ ....

มีคนขอให้ช่วย ปูบอกยังไม่น่าวิกฤติ ....

มีทหารที่ สู้จนน้ำจะถึงคอ ลูกน้องปูที่ส่งไป เจอน้ำแค่ตาตุ่ม ร้องไห้ จะถอยแล้ว ...

ผมสงสัย ใครไม่ช่วยใคร หรือ ใครไม่ช่วย ตัวเอง ไม่รู้จักหน้าที่ของตัวเอง ...
นักเรียนตลอดชีพ

Postby foyfon » Thu Oct 13, 2011 8:15 pm

ขนาดนำ้ท่วมยับเยินขานดนี้พวกเสื้อแดงที่มันเข้ามาแจกของมันยังแบ่งแยกสีกันอีก. มีการปักธงแดง ในบริเวณที่แจกของ ผมบอกตรงๆครับว่าแย่มาก ดพราะที่สำคัญเลยคือทำใจไม่ได้ที่จะเข้าไปรับของบริจากครับ ยอมทนนั่งรถไกลๆลำบากหน่อยเพื่อไปหาซื้อของเองสบายใจกว่าครับ เพราะหากบริสุทธิ์ใจที่จะบริจากของจริงๆก็ไม่น่าแบ่งแยกสีหรือแสดงตนกันแบบนี้ครับ
foyfon

Postby PinkDevil » Thu Oct 13, 2011 8:15 pm

ใครมาเป็นนายกมันก็ท่วมเหมือนกันหมด
อย่างปีที่แล้วอภิสิทธิ์เป็นนายก น้ำก็ท่วม
แดงก็ออกมาด่ากันสนุกปากเลยไม่ใช่เรอะ
แต่ปีนี้น้ำท่วม แบ๊ะ แบ๊ะ แบ๊ะ
เพราะนายกเลือกกันมาเอง ด่าไม่ได้
แถมเมื่อปีที่แล้วด่าอภิสิทธิ์ไว้เยอะ
มาคราวนี้ไพร่ตัวแม่ห่วยขั้นเทพ
ก็เลยได้แต่มาบอกว่าอย่าโทษใคร อย่าตำหนิกัน น้ำมันเยอะ

น้ำท่วมไม่ใช่ความผิดของรัฐบาล
แต่การแก้ปัญหาให้ประชาชนที่ประสบภัย
การเตือนภัย การจำกัดความเสียหาย
เป็นหน้าที่ความรับผิดชอบโดยตรงของรัฐบาล
ส่วนใหญ่คนไม่ได้ด่าเรื่องน้ำที่ท่วม
เค้าด่าเรื่องการบริหารจัดการ
ที่ทำเหมือนคนไม่เคยทำงาน
มีแต่ความสับสนอลมหม่าน
ไม่มีแผน มีแต่การขายผ้าเอาหน้ารอด

อภิสิทธิ์ดีกว่าหรือเปล่าไม่รู้
รู้แค่ว่าปีที่แล้วนิคมอุตสาหกรรมน้ำไม่ท่วม
ไม่มีข่าวคนออกมาปล้นของกิน
ไม่มีข่าวคนออกตุนเสบียงจนของหมดชั้น
ไม่มีข่าวว่ารัฐไม่สามารถควบคุมสถานการณ์ได้
ไม่มีดราม่าสร้างวาทกรรมให้คนเกลียดกัน
มีแต่ข่าวด่าอภิสิทธิ์ เท่านั้นเอง
Last edited by PinkDevil on Thu Oct 13, 2011 8:19 pm, edited 2 times in total.
To dream the impossible dream
To fight the unbeatable foe
To bear with unbearable sorrow
To run where the brave dare not go
To right the unrightable wrong
To love pure and chaste from afar
To try when your arms are weary
To reach the unreachable star
PinkDevil

Postby มะเขือเทศเน่า » Thu Oct 13, 2011 8:17 pm

ใช่ครับ ไม่เหมือนบางคนที่โทษว่าเจตนาปล่อยน้ำ กลั่นแกล้งรัฐบาล ฝนเทียม อะไรแบบนี้ เห็นปล่อยข่าวกันจัง
อย่าโทษคนโน้นคนนี้อีกเลย
การเมืองทำให้ปวดหัว แต่อย่ากลัวที่จะรับฟัง อิอิ
อย่าปล่อยให้คำว่า "ประชาธิปไตย" และ "ประชาชน"
ถูกใช้เป็นเครื่องมือหากินของนักการเมืองเพื่อประโยชน์ส่วนตน
มะเขือเทศเน่า

Postby แตงดุ๊ด » Thu Oct 13, 2011 8:19 pm

ปริมาณน้ำแบบนี้ แต่นายกไม่โง่แบบนี้
มิใส่จี
แตงดุ๊ด

Postby อานุง อัน รามา » Thu Oct 13, 2011 8:19 pm

เอาตัวกาลกิณี มาเป็น ก็เป็นแบบนี้แหละ
คนส่วนใหญ่เรียกร้องสิทธิมนุษยชน แต่คนมีปัญญาเรียกร้องสิทธิที่จะไม่ทุกข์
กฎแห่งกรรมไม่ต้องวีซ่า กฎแห่งกรรมไม่ยกเว้นหน้าอินทร์หน้าพรหม กฎแห่งกรรมไม่มีวันหยุด กฎแห่งกรรมเที่ยงธรรมตลอดกาล
ว.วชิรเมธี

เศรษฐกิจพอเพียง
http://www.sufficiencyeconomy.org/
อานุง อัน รามา

Postby Ghost » Thu Oct 13, 2011 8:21 pm

PinkDevil wrote:
ใครมาเป็นนายกมันก็ท่วมเหมือนกันหมด
อย่างปีที่แล้วอภิสิทธิ์เป็นนายก น้ำก็ท่วม
แดงก็ออกมาด่ากันสนุกปากเลยไม่ใช่เรอะ
แต่ปีนี้น้ำท่วม แบ๊ะ แบ๊ะ แบ๊ะ
เพราะนายกเลือกกันมาเอง ด่าไม่ได้
แถมเมื่อปีที่แล้วด่าอภิสิทธิ์ไว้เยอะ
มาคราวนี้ไพร่ตัวแม่ห่วยขั้นเทพ
ก็เลยได้แต่มาบอกว่าอย่าโทษใคร อย่าตำหนิกัน น้ำมันเยอะ

น้ำท่วมไม่ใช่ความผิดของรัฐบาล
แต่การแก้ปัญหาให้ประชาชนที่ประสบภัย
การเตือนภัย การจำกัดความเสียหาย
เป็นหน้าที่ความรับผิดชอบโดยตรงของรัฐบาล
ส่วนใหญ่คนไม่ได้ด่าเรื่องน้ำที่ท่วม
เค้าด่าเรื่องการบริหารจัดการ
ที่ทำเหมือนคนไม่เคยทำงาน
มีแต่ความสับสนอลมหม่าน
ไม่มีแผน มีแต่การขายผ้าเอาหน้ารอด

อภิสิทธิ์ดีกว่าหรือเปล่าไม่รู้
รู้แค่ว่าปีที่แล้วนิคมอุตสาหกรรมน้ำไม่ท่วม
ไม่มีข่าวคนออกมาปล้นของกิน
ไม่มีข่าวคนออกตุนเสบียงจนของหมดชั้น
ไม่มีข่าวว่ารัฐไม่สามารถควบคุมสถานการณ์ได้
ไม่มีดราม่าสร้างวาทกรรมให้คนเกลียดกัน
มีแต่ข่าวด่าอภิสิทธิ์ เท่านั้นเอง

อันเนื่องมาจากเหตุ จึงมีผล :D
Ghost

Postby GuoJia » Thu Oct 13, 2011 8:32 pm

ใครมาเป็นนายกฯ ปริมาณน้ำ ก็เป็นแบบนี้
แต่นายกฯสมัยอื่น ไม่มีใครปล่อยข่าวว่า ...ปล่อยน้ำในเขื่อน และทำฝนเทียม ให้น้ำท่วมชาวบ้าน
มีแต่สมัยอีปูนี่แหละ
ไอ้จ่อย : เอแบคโพลสำรวจพบคนบ้านเรา 69.9% ตั้งใจรับเงินขายเสียง...
...ผู้ใหญ่ส่งเสริมการปกครองระบอบประชาธิปไตยใช่ไหม?
ผู้ใหญ่มา : ใช่...แล้วไง?
ไอ้จ่อย : ในระบอบประชาธิปไตย เราต้องทำตามมติเสียงส่วนใหญ่

ผู้ใหญ่มากับทุ่งหมาเมิน ชัย ราชวัตร 21/01/2554
GuoJia

Postby คลำปม » Thu Oct 13, 2011 8:35 pm

ผมเห็นด้วยนะครับว่าใครเป็นนายกฯน้ำก็มาแบบนี้แหละ

ทว่าความแตกต่างจากการจัดการปัญหามันต่างกันแน่นอนครับ
เพราะคนเหมือนกัน เจอกับสถานการณ์เดียวกัน ผลออกมาไม่มีเหมือนกันสักคน

ดังนั้นแนวคิดว่า
ถ้ารัฐบาลทำงานแล้วผลออกมาห่วยไม่เป็นไร ถึงใครมาทำก็เป็นแบบนี้
เรามาช่วยตัวกันเองดีกว่า
ผมว่าคิดง่ายไปครับ

ถ้าเราคิดว่าใครก็มาทำก็เหมือนกัน
เราก็ไม่น่าจัดการเลือกตั้งให้มันเสียเงินเสียเวลาไปลงคะแนนเลย
ไม่ต้องเลือกตั้ง ไม่ต้องทำ 5 อะไรเลย
ไม่ต้องมีรัฐบาลให้ปลัดกระทรวงบริหารประเทศไป
เรื่องสำคัญค่อยมาโหวตกัน
มีรัฐบาลก็เสียดายเงินเดือนเปล่าๆ
ถ้าอยากให้คนยอมรับเสียงส่วนใหญ่ เสียงส่วนใหญ่ก็ต้องรู้จักมารยาท รู้จักแสดงออกอย่างมีคุณภาพครับ...
คลำปม

Postby kainuy555 » Thu Oct 13, 2011 8:37 pm

นักเรียนตลอดชีพ wrote:มีคนยื่นมือเข้าไปช่วยแนะนำ ปูบอกเขามาดูเฉยๆ ....

มีคนขอให้ช่วย ปูบอกยังไม่น่าวิกฤติ ....

มีทหารที่ สู้จนน้ำจะถึงคอ ลูกน้องปูที่ส่งไป เจอน้ำแค่ตาตุ่ม ร้องไห้ จะถอยแล้ว ...

ผมสงสัย ใครไม่ช่วยใคร หรือ ใครไม่ช่วย ตัวเอง ไม่รู้จักหน้าที่ของตัวเอง ...

ถ้าจะว่าไปแล้ว สมัยคุณมาร์คเป็นนายกฯ น้ำท่วมหลายพื้นที่
ปชช.เขาก็เดือดร้อนเหมือนกันนี้แหละครับ
เมื่อเดือดร้อนแล้ว มันก็ต้องช่วยเหลือกันไป
kainuy555

Postby IAMDA » Thu Oct 13, 2011 8:38 pm

แตงดุ๊ด wrote:ปริมาณน้ำแบบนี้ แต่นายกไม่โง่แบบนี้

Like ล้านครั้ง :lol: :lol: :lol:
Last edited by IAMDA on Thu Oct 13, 2011 8:39 pm, edited 1 time in total.
IAMDA

Postby kainuy555 » Thu Oct 13, 2011 8:38 pm

แตงดุ๊ด wrote:ปริมาณน้ำแบบนี้ แต่นายกไม่โง่แบบนี้

คนฉลาดต้องทำยังไงครับ 55
kainuy555

Postby kainuy555 » Thu Oct 13, 2011 8:41 pm

อานุง อัน รามา wrote:เอาตัวกาลกิณี มาเป็น ก็เป็นแบบนี้แหละ

แล้วใครละครับ ไม่กาลกิณี
งั้นน้ำท่วมทุกสมัย ก็กาลิณีหมดสิครับ
ไล่ย้อนมาตั้งแต่ยุคปู่เทียม เป็นผู้ว่ากทม.
จำลอง และเรื่อยมา...

ส่วนนายกฯ ก็ไล่ย้อนมาตั้งแต่.....
kainuy555

Postby Ghost » Thu Oct 13, 2011 8:42 pm

kainuy555 wrote:

ทำงานศึกษางาน ไม่ใช่เอาเวลาไปวิ่งโร่แจกหม้อ เตะบอลว่าจะไม่แล้วนะ ไอ้วืด :D :D :D :D
Ghost

Postby Ghost » Thu Oct 13, 2011 8:44 pm

อานุง อัน รามา wrote:เอาตัวกาลกิณี มาเป็น ก็เป็นแบบนี้แหละ

แล้วใครละครับ ไม่กาลกิณี
งั้นน้ำท่วมทุกสมัย ก็กาลิณีหมดสิครับ
ไล่ย้อนมาตั้งแต่ยุคปู่เทียม เป็นผู้ว่ากทม.
จำลอง และเรื่อยมา...

ส่วนนายกฯ ก็ไล่ย้อนมาตั้งแต่.....

ส่วนที่ไล่มาเขาก็มาทำงานไม่มาแจกหม้อว่ะไอ้วืด วืดมากๆระวังฟางติดคอล่ะ :D :D
Ghost

Postby Raja22 » Thu Oct 13, 2011 8:45 pm

foyfon wrote:ขนาดนำ้ท่วมยับเยินขานดนี้พวกเสื้อแดงที่มันเข้ามาแจกของมันยังแบ่งแยกสีกันอีก. มีการปักธงแดง ในบริเวณที่แจกของ ผมบอกตรงๆครับว่าแย่มาก ดพราะที่สำคัญเลยคือทำใจไม่ได้ที่จะเข้าไปรับของบริจากครับ ยอมทนนั่งรถไกลๆลำบากหน่อยเพื่อไปหาซื้อของเองสบายใจกว่าครับ เพราะหากบริสุทธิ์ใจที่จะบริจากของจริงๆก็ไม่น่าแบ่งแยกสีหรือแสดงตนกันแบบนี้ครับ

บอกตรงๆนะครับ เห็นพวกมันรับบริจาคของ ผมยังไม่เอาไปช่วยสักสลึง
1.ไม่รู้จะอมเงินหรือเปล่า มีหักหัวคิวหรือไม่
2.อย่างที่รู้กันอยุ่มันเอาไปช่วยแต่พวกมันเอง
3.เกลียดมัน สั้นๆ ได้ใจความ :lol: :lol: :lol: :lol:
เกลียดควาย มีอะไร ป่ะ !!!
Raja22

Postby ปกติทำแต่งาน » Thu Oct 13, 2011 8:46 pm

ไข่นุ้ยคร้าาาาา

น้ำก้อเป็นแบบนี้ละคร่าาาาา

อยู่ที่นายกคนไหนจะจัดการได้ซิปหายได้เหมือนปูบ้างคร้าาาาา

หมดมุขแล้วเหรอคร้าาาาา ไปช่วยกันทำกระสอบทรายเถอะคร่าาาาา มีประโยชน์กว่านะคร้าาาาา :lol: :lol: :lol: :lol:

Image

ภาพจาก facebook กลุ่มปัญญาชนคนอีสานไม่เอาพรรคเพื่อไทย
Last edited by ปกติทำแต่งาน on Thu Oct 13, 2011 9:21 pm, edited 2 times in total.
ผิดคือผิด แม้ว่าหลายคนจะทำสิ่งนั้น
ถูกคือถูก แม้ว่าจะไม่มีใครทำสิ่งนั้น

ศจ. สังเวียน อินทรวิชัย
ปกติทำแต่งาน

Postby aumstar » Thu Oct 13, 2011 8:46 pm

Image

เรื่องปริมาณน้ำส่วนหนึ่ง
เรื่องบริหารจัดการอีกส่วนหนึ่ง
aumstar

Postby ปุถุชน » Thu Oct 13, 2011 8:47 pm

kainuy555 wrote:เหมือนกับสึนามิที่ญี่ปุ่น ถึงใครจะเป็นนายกฯ สึนามิมันก็มาแบบนี้ละครับ

นักปราชญ์คนหนึี่งกล่าวไว้ว่า
"เมื่อมีปัญหาเกิดขึ้น อย่ามัวแต่โทษคนโน้นคนนี้
จงร่วมกันลงมือแก้ไขปัญหานั้นให้หมดไป หรือให้คงอยู่น้อยที่สุด
อย่างน้อยก็ผ่อนหนักให้เป็นเบา นี่คือสิ่งที่ควรกระทำ....."

ชั่วโมงนี้ ต้องช่วยกันครับ
ใครไม่ช่วยก็ไม่ว่ากันครับ...

เมื่อปูได้เป็นนายกรัฐมนตรี....
ใข่นุ้ยมีเงินไปซื้อหนังสือนักปราชญ์อ่านประเทืองปัญญา.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า
"ถ้าไม่มีการทุจริตตั้งแต่แรก เงื่อนไขการปฏิวัติก็คงไม่เกิด เพราะมันมีการแทรกแซงองค์กรอิสระตลอดเวลา ซึ่งการปฏิวัติก็เป็นการนำตัวคนผิดมาลงโทษ ผมก็ไม่เห็นว่า ทำไมคณะนิติราษฎร์จึงเสนอให้ถอยหลังไปแค่ 19 กันยา 2549".. อ.ไชยันต์ ไชยพร
ปุถุชน

Postby เพลิงสีนิล » Thu Oct 13, 2011 8:49 pm

Ghost wrote:

ทำงานศึกษางาน ไม่ใช่เอาเวลาไปวิ่งโร่แจกหม้อ เตะบอลว่าจะไม่แล้วนะ ไอ้วืด :D :D :D :D

เอาเวลามาลงพื้นที่ตั้งนานแล้ว ไม่แจ้นไปกราบไข่เฮงซวย เตะบอลโชว์ปู อยู่เขรมอะนะ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
เพลิงสีนิล

Postby little bee » Thu Oct 13, 2011 8:50 pm

เอาละครับ ฝ่ายพีอาร์ปูเริ่มเฟส 2 แล้วครับ
เริ่มหาความชอบธรรมให้นางปู
"มวลน้ำก็เหมือนกัน ไม่ว่าใครจะเป็นนายก"

แสดงว่ามันอับจนปัญญาจะแก้ตัวจริงๆแล้ว ถึงจำต้องปล่อยแผนนี้ออกมา :lol: :lol: :lol:
"เราไม่อาจเสกกบให้เป็นเจ้าชายได้ ฉันใด
เราย่อมมิอาจสร้างควายให้เป็นนายกได้ ฉันนั้น"
little bee

Next

Return to สภากาแฟ