ถึงใครมาเป็นนายกฯ ปริมาณน้ำ ก็เป็นแบบนี้ละครับ

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: ถึงใครมาเป็นนายกฯ ปริมาณน้ำ ก็เป็นแบบนี้ละครับ

Postby swtp99 » Thu Oct 13, 2011 9:42 pm

seen wrote:
คิดว่า ... รัฐบาลชุดอื่นจะเป็นแบบนี้มั้ย

ปลอดประสพ สุรัสวดีแถลงข่าวสั่งปชช.อพยพใน7ชม.น้ำตาไม่ทันแห้ง
พล.ต.อ.ประชา พรหมนอก ผอ.ศปภ.ก็แถลงแก้ ยันคุมสถานการณ์น้ำคลองบ้านพร้าวได้

ประสานงานกันไงวะ!!!

มั่วชิบ.....
swtp99

Re: ถึงใครมาเป็นนายกฯ ปริมาณน้ำ ก็เป็นแบบนี้ละครับ

Postby คนบาป » Thu Oct 13, 2011 9:44 pm

นายกปูแดงไม่มีเครดิต พูดอะไรก็ไม่มีใครเชื่อ

นายกปูแดงเข้าเฝ้า แต่ไม่ใช้ประโยชน์จากการเข้าเฝ้าถวายรายงานขอพระราชทานแนวคิดจากผู้ที่รู้เรื่องน้ำดีที่สุดเท่าที่ประเทศไทยเคยมีมา

กลับออกมาสัมภาษณ์ผิดๆ ถูกๆ แถมยังไปออกข่าวขอความร่วมมือจากสหรัฐ

มันโง่จนไม่รู้ว่าใกล้เกลือกินด่างเป็นยังไง

ไอ้แม้ว โวข้ามประเทศจะทำยังโง้นยังงี้ ทั้งๆ ที่คนรู้เรื่องน้ำในทุกตารานิ้วของไทย อยู่ใกล้ๆ มันไม่สนใจ

สมน้ำหน้าพวกเลือกควายแดงปกครองประเทศ
คนบาป

Postby ชาตินี้ไม่เอาแม้ว » Thu Oct 13, 2011 9:46 pm

ขอเปลี่ยนตัวนายกฯด่วนเนื่องจากไม่ผ่านทดลองงาน
มือไม่ถึง อย่าทะลึ่งมาบริหาร
ชาตินี้ไม่เอาแม้ว

Postby pumpkin » Thu Oct 13, 2011 9:48 pm

นักเรียนตลอดชีพ wrote:อ่านดูใน ทวิส นะ เกี่ยวกับ ผู้ว่า กทม. นี่ ครับ .......
งานก็รับมา เหมือนกัน แต่ คุณดู สิ่งที่ผู้ว่า ซึ่งเป็นผู้นำ เขาสื่อสารออกมา ....

xiengyod RT @TeamKorn_DP: "คนอื่นผิดพลาดอยู่ได้ ผม ผู้ว่าฯ กทม.ผิดพลาด อยู่ไม่ได้ครับ ถ้ามีอะไรผิดพลาด ผมรับผิดชอบเอง" ผู้ว่าฯ #ThaiFlood
26 seconds ago · reply · retweet · favorite

MrPae RT @can_nw: RT @TeamKorn_DP: ผู้ว่าฯ กทม. แถลง "ในส่วนของ กรุงเทพมหานคร ขอให้ฟังผมครับ หากมีข้อผิดพลาดอันใด ผมรับผิดชอบเอง" #ThaiFlood
32 seconds ago · reply · retweet · favorite

GPN1201 RT @jin_nation: (21:20น)"สุขุมพันธุ์"แถลง ขอเป็นคนที่บอกปชช.ว่าเมื่อไหร่ถึงขั้นวิกฤติแล้ว เมื่อถึงจุดนั้นกทม.พร้อมช่วยเหลือปชช. RT @tanatpong_nna #thaiflood
35 seconds ago · reply · retweet · favorite

amantener RT @kuk_krittika: RT @TeamKorn_DP: "คนอื่นผิดพลาดอยู่ได้ ผม ผู้ว่าฯ กทม.ผิดพลาด อยู่ไม่ได้ครับ ถ้ามีอะไรผิดพลาด ผมรับผิดชอบเอง" ผู้ว่าฯ #ThaiFlood
40 seconds ago · reply · retweet · favorite

angsananui RT @TeamKorn_DP: "คนอื่นผิดพลาดอยู่ได้ ผม ผู้ว่าฯ กทม.ผิดพลาด อยู่ไม่ได้ครับ ถ้ามีอะไรผิดพลาด ผมรับผิดชอบเอง" ผู้ว่าฯ #ThaiFlood
43 seconds ago · reply · retweet · favorite

21 new tweets

ใน รบ. มีใครหน้าไหน จะรับผิดชอบบ้างล่ะ แก้ตัว โบ้ยคนอื่น เอาตัวรอดเป็นวันๆ :ugeek:
"เมื่อบุญเราไม่เคยสร้าง.. จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า.." : สมเด็จพระพุฒาจารย์(โต พรหมรังษี)
pumpkin

Postby SpeedDeVa » Thu Oct 13, 2011 9:50 pm

kainuy555 wrote:
so what? wrote:นุ้ยเคยบริหารงานหรือนำทีมอะไรเองหรือเปล่า หรืออย่างน้อยๆก็เอ้า เคยทำงานอะไเป็นทีมหรือเปล่า

ถามนุ้ยหน่อย ว่าถ้าหัวหน้าทีมมันเอ๋อๆ ออกอาการโง่ๆพูดผิดๆถูกๆตลอด ใครถามอะไรก็ไม่มีปัญญาตอบ ไร้ความสามารถตัดสินใจ แบบนายกฯคนปัจจุบันนี้ ลูกทีมมันจะความเชื่อมั่น มีขวัญกำลังใจไปสู้รบกับปัญหาเองเหรอ

บอกตรงๆว่ะนุ้ย พรรคเพื่อควายต้องรีบเปลี่ยนตัวนายกฯแล้วหละ ไม่งั้นคงอยู่ได้ไม่ถึงสองปี ประเทศไทยมันจะอิ๊บอ๋ายไปก่อน

หรือว่านุ้ยรักนารีขี่ม้าขาวมากกว่าประเทศไทย ... :lol:

ทุกวันนี้ผมก็บริหารอยู่ครับ
ผมบริการยอดขายให้บริษัท ไม่น้อยกว่า 300 ล้านบาท/ปี
หากต่ำกว่านี้ ไม่ต้องรอให้เขาไล่ออกหรอกครับ ยินดีพิจารณาตัวเอง....

ปัญญาระดับ 300 ล้านต่อปี กร๊ากกกกกกกๆๆๆๆๆ มีปัญญาแถได้แค่นี้หรือ!!!!
SpeedDeVa

Postby Huligan » Thu Oct 13, 2011 9:53 pm

kainuy555 wrote:เหมือนกับสึนามิที่ญี่ปุ่น ถึงใครจะเป็นนายกฯ สึนามิมันก็มาแบบนี้ละครับ

นักปราชญ์คนหนึี่งกล่าวไว้ว่า
"เมื่อมีปัญหาเกิดขึ้น อย่ามัวแต่โทษคนโน้นคนนี้
จงร่วมกันลงมือแก้ไขปัญหานั้นให้หมดไป หรือให้คงอยู่น้อยที่สุด
อย่างน้อยก็ผ่อนหนักให้เป็นเบา นี่คือสิ่งที่ควรกระทำ....."

ชั่วโมงนี้ ต้องช่วยกันครับ
ใครไม่ช่วยก็ไม่ว่ากันครับ...

*** > การ์ตูนนิสต์หน้า 3 ของไทยรัฐนั่นแหละ ตัวเสี้ยมเลย!!!
ถ้าไปบอกมันได้ก็ดีนะ > แหมหาว่าฝ่ายค้านดีแต่ด่า เค้าลงไปช่วยก่อนรัฐบาลด้วยซ้ำ
ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้

การตัดหางลูกอ๊อด ไม่ได้ทำให้ลูกอ๊อดกลายเป็นกบได้!!!
Huligan

Postby Bourne » Thu Oct 13, 2011 9:55 pm

so what? wrote:นุ้ยเคยบริหารงานหรือนำทีมอะไรเองหรือเปล่า หรืออย่างน้อยๆก็เอ้า เคยทำงานอะไเป็นทีมหรือเปล่า

ถามนุ้ยหน่อย ว่าถ้าหัวหน้าทีมมันเอ๋อๆ ออกอาการโง่ๆพูดผิดๆถูกๆตลอด ใครถามอะไรก็ไม่มีปัญญาตอบ ไร้ความสามารถตัดสินใจ แบบนายกฯคนปัจจุบันนี้ ลูกทีมมันจะความเชื่อมั่น มีขวัญกำลังใจไปสู้รบกับปัญหาเองเหรอ

บอกตรงๆว่ะนุ้ย พรรคเพื่อควายต้องรีบเปลี่ยนตัวนายกฯแล้วหละ ไม่งั้นคงอยู่ได้ไม่ถึงสองปี ประเทศไทยมันจะอิ๊บอ๋ายไปก่อน

หรือว่านุ้ยรักนารีขี่ม้าขาวมากกว่าประเทศไทย ... :lol:

ผมบริการยอดขายให้บริษัท ไม่น้อยกว่า 300 ล้านบาท/ปี
หากต่ำกว่านี้ ไม่ต้องรอให้เขาไล่ออกหรอกครับ ยินดีพิจารณาตัวเอง....

โม้ว่ะ เห็นความคิดเห็นและสติปัญญาของเองที่ตอบกระทู้ในบอร์ดนี้แล้ว ข้าว่าเต็มที่เอ็งก็แค่เซลล์แมนธรรมดาที่เขาให้ทำยอดเดือนละแค่สามหมื่น ก็หืดจับแล้ว
Bourne

Postby ปกติทำแต่งาน » Thu Oct 13, 2011 10:00 pm

Bourne wrote:

โม้ว่ะ เห็นความคิดเห็นและสติปัญญาของเองที่ตอบกระทู้ในบอร์ดนี้แล้ว ข้าว่าเต็มที่เอ็งก็แค่เซลล์แมนธรรมดาที่เขาให้ทำยอดเดือนละแค่สามหมื่น ก็หืดจับแล้ว

ถ้าขายหญ้า แล้วมีผู้บริโภค 15 ล้านตัวมันก้อโอเคนะ
ผิดคือผิด แม้ว่าหลายคนจะทำสิ่งนั้น
ถูกคือถูก แม้ว่าจะไม่มีใครทำสิ่งนั้น

ศจ. สังเวียน อินทรวิชัย
ปกติทำแต่งาน

Postby Itismade » Thu Oct 13, 2011 10:04 pm

ผมขอลักษณะการบริหารงานครับว่าตรงกับที่ผมคิดเปล่า..... :lol: :lol: :lol:
Itismade

Postby nokisara » Thu Oct 13, 2011 10:34 pm

เพิ่งฟังคุณชายหมูกับทีมกทม. ให้สัมภาษณ์
จริงๆ แล้วก็คงเหมือนกับหลายคนที่ ผลงานคุณชายหมูไม่ค่อยเข้าตา

แต่ครั้งนี้ ทำให้ "ตาสว่าง" ว่าระดับการจัดการของทีมคุณชายหมูอ้วน
กับทีม "ประชา เป็นศพ กับกิตติรัตน์" ต่างกันราวกับฟ้ากับเหว

ประชาเป็นศพ มีแต่ความลุกลน เอาแต่อัดเสริมคันดิน ถมให้สูงขึ้น สูงขึ้นทั้งๆ ที่พิสูจน์มา 2 นิคมแล้วว่าไม่พอ
บอกถ้าความอับจนปัญญา ไม่มีคนช่วยคิด ช่วยทำ มั่วซั่ว ขาดวิชชั่น (Vision) ประสานงาน ห่ ว ย แ ต ก

แต่ทีมกทม. บอกถึงการจัดการ วิธีการ และถ้าเกิดปัญหาใครจะเป็นคนดำเนินการ มีทีมรับผิดชอบที่ชัดเจน
และถ้าเกิดปัญหาขึ้นมา ใครเดือดร้อน ต้องทำอย่างไร

อย่างน้อย เราก็ลดความตื่นตกใจลงได้

ส่วนไข่นุ้ย คิดว่าการจัดการบริษัทระดับ 300 ล้าน เจ๋งแล้ว
คิดใหม่ได้นะ เพราะหลายคนที่เราติดต่อในนี้ มีธุรกิจระดับพันล้านหลายคน รวมทั้งตัวเราเองด้วย
nokisara

Postby ดราม่า » Thu Oct 13, 2011 10:38 pm

(กทม.อัพเดท)"สุขุมพันธุ์.."ผมจะปล่อยให้กทม.จมน้ำไม่ได้ "แถลงหลังประชุมด่วน ระบุหากผิดพลาดพร้อมรับผิดชอบ"เดิมพันของผมสูง"

เมื่อเวลา 21.15 น. 13 ต.ค.54ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร(กทม.) แถลงข่าวภายหลังประชุมผู้บริหารเพื่อประเมินสถานการณ์น้ำท่วม ว่า ตนมีหน้าที่หลักในการดูแลคนกรุงเทพฯ และจะดูคนกรุงเทพฯไม่วาอะไรจะเกิดขึ้น ขอให้ตนเป็นคนที่บอกประชาชนว่าเมื่อไหร่ถึงขั้นวิกฤติแล้ว

เมื่อถึงจุดนั้นกทม.พร้อมปฎิบัตการช่วยเหลือประชาชน ที่สำคัญต้องเข้าใจตรงกันเพื่อไม่ให้เกิดความสับสน ตนดีใจที่ทุกฝ่ายเป็นห่วงกทม. ที่ผ่านมากทม.ได้หารือกับรัฐบาลอยู่ตลอดเวลา นอกจากนี้ขอให้ประชาชนอย่าตื่นตระหนก แต่ถ้าเกิดอะไรตนพร้อมรับผิดชอบ เพราะงานนี้คือภารกิจอันศักดิ์สิทธิ์ของตน

"คนเลือกผมคะแนนเสียงเป็นล้านคน ผมจะปล่อยให้จมน้ำไม่ได้ สถานการณ์เช่นนี้ผมไม่เอาการเมืองเข้ามาเกี่ยวข้อง ยินดีร่วมกับทุกฝ่าย เมื่อขีดเส้นใต้ผมคือผู้รับผิดชอบกรุงเทพฯ ถ้าผมผิดพลาดผมอยู่ไม่ได้ เพราะฉะนั้นเดิมพันของผมสูงกว่าในแง่ของการเมือง กทม.คือเมืองที่ผมต้องรับผิดชอบเต็มร้อย"ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ กล่าว
http://bit.ly/oW9tUv

นายกต้องวางตัวว่า ใครมีหน้าที่แถลงข่าว มีหน้าที่วิเคราะห์...แค่แบ่งงานกันทำรัฐบาลปูยังทำไม่เป็น ปล่อยให้เสื้อแดงออกทีวีแย่งซีนกันอยู่ได้ไม่ได้ประกวดAF... บอกตรงๆเซ็งเสื้อแดงที่เลือกมันมา
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ"
อดอล์ฟ ฮิตเลอร์

สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก

"กฎหมายภาษีที่ดินเป็นหัวใจของการแก้ปัญหาช่องว่างรายได้"
ดราม่า

Postby ดราม่า » Thu Oct 13, 2011 10:43 pm

nokisara wrote:เพิ่งฟังคุณชายหมูกับทีมกทม. ให้สัมภาษณ์
จริงๆ แล้วก็คงเหมือนกับหลายคนที่ ผลงานคุณชายหมูไม่ค่อยเข้าตา

แต่ครั้งนี้ ทำให้ "ตาสว่าง" ว่าระดับการจัดการของทีมคุณชายหมูอ้วน
กับทีม "ประชา เป็นศพ กับกิตติรัตน์" ต่างกันราวกับฟ้ากับเหว

ประชาเป็นศพ มีแต่ความลุกลน เอาแต่อัดเสริมคันดิน ถมให้สูงขึ้น สูงขึ้นทั้งๆ ที่พิสูจน์มา 2 นิคมแล้วว่าไม่พอ
บอกถ้าความอับจนปัญญา ไม่มีคนช่วยคิด ช่วยทำ มั่วซั่ว ขาดวิชชั่น (Vision) ประสานงาน ห่ ว ย แ ต ก

แต่ทีมกทม. บอกถึงการจัดการ วิธีการ และถ้าเกิดปัญหาใครจะเป็นคนดำเนินการ มีทีมรับผิดชอบที่ชัดเจน
และถ้าเกิดปัญหาขึ้นมา ใครเดือดร้อน ต้องทำอย่างไร

อย่างน้อย เราก็ลดความตื่นตกใจลงได้

ส่วนไข่นุ้ย คิดว่าการจัดการบริษัทระดับ 300 ล้าน เจ๋งแล้ว
คิดใหม่ได้นะ เพราะหลายคนที่เราติดต่อในนี้ มีธุรกิจระดับพันล้านหลายคน รวมทั้งตัวเราเองด้วย

มันคงเป็นความแตกต่างระหว่าง

คนทำงานเป็นแต่พูดไม่เก่ง

กับคนที่เจริญเติบโตมาได้ด้วยปากและลิ้น!
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ"
อดอล์ฟ ฮิตเลอร์

สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก

"กฎหมายภาษีที่ดินเป็นหัวใจของการแก้ปัญหาช่องว่างรายได้"
ดราม่า

Postby thanong » Thu Oct 13, 2011 10:47 pm

ฉายาปูปันยานิ่ม ไม่ใช่ได้มาเพราะโชคช่วยนะครับ...
thanong

Postby nornoo » Thu Oct 13, 2011 10:54 pm

แตงดุ๊ด wrote:ปริมาณน้ำแบบนี้ แต่นายกไม่โง่แบบนี้

หายโง่หรือยังไข่เน่า ชาวบ้านเขาไม่ได้มีปัญหาเรื่องน้ำมาก เขามีปัญหากับการบริหารการทำงานแก้ไขปัญหาต่างหาก
ขอให้โง่ได้มาตรฐานได้ตลอดชีวิตนะไข่เน่า เอาทั้งครอบครัวเลยนะ
nornoo

Postby TheBook » Thu Oct 13, 2011 10:56 pm

nokisara wrote:เพิ่งฟังคุณชายหมูกับทีมกทม. ให้สัมภาษณ์

ขอดักไว้ก่อนครับ

เดี๋ยวพวกฟายแดงมันก็ว่าอีกว่า ก็ท่านชายได้เห็นความผิดพลาดของคนอื่นแล้ว ทำให้สามารถวางแผนได้เป็นอย่างดี เอาความผิดพลาดของคนอื่นมาอวดอ้างอีก ;) ;) ;)
TheBook

Postby rakchart thai » Thu Oct 13, 2011 10:57 pm

ข้าพเจ้าในฐานะผู้นำรัฐบาล ไม่มีปัญญาในการแก้ไขปัญหาได้ ถึงแม้มีกลไกต่างๆที่อำนวย มีพี่ชายที่สิบห้าล้านเสียงเชื่อและช่วยเลือกข้าพเจ้ามา .. ณ.บัดนี้ ปัญหาที่เกิดขึ้นเป็นปัญหาที่พี่น้องประชาชนเดือดร้อน จากภัยพิบัติในประเทศ .. ยังไม่รวมปัจจัยต่างๆที่เกิดจากภายนอกประเทศ .. ข้าพเจ้าจึงขอเรียกร้องให้ประชาชนได้เข้าใจว่า ..

"เมื่อมีปัญหาเกิดขึ้น อย่ามัวแต่โทษคนโน้นคนนี้
จงร่วมกันลงมือแก้ไขปัญหานั้นให้หมดไป หรือให้คงอยู่น้อยที่สุด
อย่างน้อยก็ผ่อนหนักให้เป็นเบา นี่คือสิ่งที่ควรกระทำ....."

เพราะข้าพเจ้าและรัฐบาล ไม่สามารถทำอะไรได้มากกว่านี้ ยกเว้นแต่พวกท่านจะช่วยเหลือกันเอง ..

ผมพูดอย่างนี้ก็พูดง่ายๆ .. ทุเรศตัวเองเหมือนกัน :lol: :lol: หัวเราะตัวเองนะครับ
rakchart thai

Postby Abraxas » Thu Oct 13, 2011 11:02 pm

นายกฯโง่ ปริมาณน้ำก็เป็นแบบนี้ละครับ
Abraxas

Postby Abraxas » Thu Oct 13, 2011 11:07 pm

[quote="kainuy555

หากต่ำกว่านี้ ไม่ต้องรอให้เขาไล่ออกหรอกครับ ยินดีพิจารณาตัวเอง....[/quote]

บริการ 300 กระทู้/ปีมากกว่ามั้ง

บริการด้วยนะ ไม่ใช่บริหาร

บรรทัดที่ 3 ขอหัวเราะหน่อย :lol: :lol: :lol:
Abraxas

Postby ประเทศไทย » Thu Oct 13, 2011 11:07 pm

สมัยมาร์คเป็นนายก ถ้าท่านไข่นุ้ยกับพวกเสื้อแดงทั้งหลาย
เข้าอกเข้าใจการเป็นนายกกันแบบนี้บ้างก้อดีซิ

น้ำท่วมมิดหลังคาบ้านแล้ว ยัง

"โถ แม่คุณของบ่าว น่าสงสาร ทำเต็มที่แล้ว ไม่เป็นไร บ่าวรับได้ บุ๋ง บุ๋ง บุ๋ง บุ๋ง"

ถามใจคุณดู ถ้าตอนนี้มาร์คเป็นนายก แล้วเกิดเหตุการณ์แบบนี้ คุณจะยังคิดแบบนี้อีกไหม
ประเทศไทย

Postby foyfon » Thu Oct 13, 2011 11:12 pm

นำ้ไม่ได้มากมายกว่าอดีตเพียงแต่...แผ่นดินมันตำ่ลงกว่าเดิมก็เท่านั้นแหละครับ. ไม่รู้เพราะอะไรแผ่นดินมันจึงตำ่ลง???
foyfon

Postby nokisara » Thu Oct 13, 2011 11:15 pm

foyfon wrote:นำ้ไม่ได้มากมายกว่าอดีตเพียงแต่...แผ่นดินมันตำ่ลงกว่าเดิมก็เท่านั้นแหละครับ. ไม่รู้เพราะอะไรแผ่นดินมันจึงตำ่ลง???

แล้วแผ่นดินต่ำลงเฉพาะจังหวัด อยุธยา ปทุมธานี ขอนแก่น นครสวรรค์ ล่ะคะ ????????

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
nokisara

Postby Torres_No9 » Thu Oct 13, 2011 11:16 pm

ประเทศไทย wrote:สมัยมาร์คเป็นนายก ถ้าท่านไข่นุ้ยกับพวกเสื้อแดงทั้งหลาย
เข้าอกเข้าใจการเป็นนายกกันแบบนี้บ้างก้อดีซิ

น้ำท่วมมิดหลังคาบ้านแล้ว ยัง

"โถ แม่คุณของบ่าว น่าสงสาร ทำเต็มที่แล้ว ไม่เป็นไร บ่าวรับได้ บุ๋ง บุ๋ง บุ๋ง บุ๋ง"

ถามใจคุณดู ถ้าตอนนี้มาร์คเป็นนายก แล้วเกิดเหตุการณ์แบบนี้ คุณจะยังคิดแบบนี้อีกไหม

เอ่อ...บุ๋ง บุ๋ง บุ๋ง บุ๋ง นี่คือราดไม่ลงเหรอครับ ++
กลุ่มเพื่อนลูคัส ++
Torres_No9

Postby foyfon » Thu Oct 13, 2011 11:18 pm

อาจเป็พระแม่ธรณีมาบีบมวยผมกวาดล้างพวกเหล่ามารเหมือนในสมัยพุทธกาลก็อาจเป็นไปได้. มารคือใคร???
foyfon

Postby kennn » Thu Oct 13, 2011 11:22 pm

ถ้าเป็นนายกอภิสิทธิ เสื้อแดงคงด่าตายยย

นี่บังเอิญเป็นนังปู

เสื้อแดงเลยชี้หน้าด่าเทวดา

เทวดาแกล้งปล่อยน้ำ

เสื้อแดงในเว็ปกะลา

ยังด่าเขื่อนภูมิพล ด่าเขื่อนสิริกิติ์อยู่เลย
พกโพยมาด้วยเหรอ พกโพยมาด้วยเหรอเนี่ย แหมมาแค่เนี๊ยก็พกโพยมาด้วย
kennn

Postby อิสระชน » Thu Oct 13, 2011 11:30 pm

ใครมาเป็นนายกมันก็ท่วมเหมือนกันหมด
อย่างปีที่แล้วอภิสิทธิ์เป็นนายก น้ำก็ท่วม
แดงก็ออกมาด่ากันสนุกปากเลยไม่ใช่เรอะ
แต่ปีนี้น้ำท่วม แบ๊ะ แบ๊ะ แบ๊ะ
เพราะนายกเลือกกันมาเอง ด่าไม่ได้
แถมเมื่อปีที่แล้วด่าอภิสิทธิ์ไว้เยอะ
มาคราวนี้ไพร่ตัวแม่ห่วยขั้นเทพ
ก็เลยได้แต่มาบอกว่าอย่าโทษใคร อย่าตำหนิกัน น้ำมันเยอะ

น้ำท่วมไม่ใช่ความผิดของรัฐบาล
แต่การแก้ปัญหาให้ประชาชนที่ประสบภัย
การเตือนภัย การจำกัดความเสียหาย
เป็นหน้าที่ความรับผิดชอบโดยตรงของรัฐบาล
ส่วนใหญ่คนไม่ได้ด่าเรื่องน้ำที่ท่วม
เค้าด่าเรื่องการบริหารจัดการ
ที่ทำเหมือนคนไม่เคยทำงาน
มีแต่ความสับสนอลมหม่าน
ไม่มีแผน มีแต่การขายผ้าเอาหน้ารอด

อภิสิทธิ์ดีกว่าหรือเปล่าไม่รู้
รู้แค่ว่าปีที่แล้วนิคมอุตสาหกรรมน้ำไม่ท่วม
ไม่มีข่าวคนออกมาปล้นของกิน
ไม่มีข่าวคนออกตุนเสบียงจนของหมดชั้น
ไม่มีข่าวว่ารัฐไม่สามารถควบคุมสถานการณ์ได้
ไม่มีดราม่าสร้างวาทกรรมให้คนเกลียดกัน
มีแต่ข่าวด่าอภิสิทธิ์ เท่านั้นเอง
กด like ล้านครั้ง
ประชาธิปไตย หมายความว่า ประโยชน์ของประชาชนเป็นใหญ่...ไม่ใช่ ประชาชนเป็นใหญ่
ต้องประโยชน์ของประชาชนเป็นใหญ่... "พุทธทาสภิกขุ"
อิสระชน

Postby MuuSang » Fri Oct 14, 2011 12:00 am

โดนรุนจนไข่หดแล้ว (แก้ที่ผิด จด -> จน)
มีแผ่นดินอยู่ ก็นับว่าเป็นหนี้บรรพชนมากโข ควรเร่งทดแทนคุณให้หมดในชาตินี้
คนบางพวกกำลังทำความฉิบหายให้บ้านเมือง ที่บรรพบุรุษเราปกป้องมา
มันจะต้องไม่มีแผ่นดินอยู่ มันจะต้องชดใช้อย่างสาสม
MuuSang

Postby yoshikiryuichiro » Fri Oct 14, 2011 12:10 am

ดราม่า wrote:

มันคงเป็นความแตกต่างระหว่าง

คนทำงานเป็นแต่พูดไม่เก่ง

กับคนที่เจริญเติบโตมาได้ด้วยปากและลิ้น!

พูดง่าย ๆ คือเลียแข้งเลียขาเจ้านายนั่นแหละ
大一大万大吉

一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...
これが私の正義!!

เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุข
นี่คือคุณธรรมของชั้น!!
yoshikiryuichiro

Postby kainuy555 » Fri Oct 14, 2011 12:25 am

บางคนในบอร์ดนี้ ชอบอวดข้อมูล อวดอ้างว่าตัวเองรู้ ข้อมูลแม่น
ไอ้ที่ว่าแม่น ก็แค่ไป COPY เขามาลง คิดเองทำเองไม่เป็น
เอาไปเอามา ความรู้ท่วมหัว เราหาง เอ๊ยตัวไม่รอด 55
Last edited by kainuy555 on Fri Oct 14, 2011 12:30 am, edited 1 time in total.
kainuy555

Postby kainuy555 » Fri Oct 14, 2011 12:26 am

เอาละสิ ลิ่วล้อ แม่ยกทั้งหลาย เดือดร้อนกันใหญ่ 55
kainuy555

Postby kainuy555 » Fri Oct 14, 2011 12:36 am

น้ำก็ท่วมแบบนี้
ฝ่ายตรงข้ามก็ด่าแบบนี้ 555
มันธรรมด๊า ธรรมดา
kainuy555

PreviousNext

Return to สภากาแฟ