ถึงใครมาเป็นนายกฯ ปริมาณน้ำ ก็เป็นแบบนี้ละครับ

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: ถึงใครมาเป็นนายกฯ ปริมาณน้ำ ก็เป็นแบบนี้ละครับ

Postby kainuy555 » Fri Oct 14, 2011 10:02 pm

สรุป ฝ่ายเดียวกัน ก็เชียร์ฝ่ายเดียวกัน คลื้นเคลงกันไป
ไร้หลักการ อุดมการณ์ แก่นสาร หลักความถูกต้อง หลักธรรม

ไปดีกว่า
kainuy555

Re: ถึงใครมาเป็นนายกฯ ปริมาณน้ำ ก็เป็นแบบนี้ละครับ

Postby E_mail » Fri Oct 14, 2011 10:03 pm

เชิญครับ

ระวังประตูดีดตูดนะครับ :lol:
Nemo vir est qui mundum , non reddat meliorem?

What man is a man , who does not make the world better?
E_mail

Postby ppneer » Fri Oct 14, 2011 10:06 pm

kainuy555 wrote:สรุป ฝ่ายเดียวกัน ก็เชียร์ฝ่ายเดียวกัน คลื้นเคลงกันไป
ไร้หลักการ อุดมการณ์ แก่นสาร หลักความถูกต้อง หลักธรรม

ไปดีกว่า

อ้าว..

ไอ้หัวครก

ไง่แล้วยังมาหลอกด่าคนอื่น

ที่เวลามึง เชียร์ไอ้แป๊ะ

ไม่เห็นพวกกูรำคาญ

มึงมันบ้าหวัน

เข้าห้องน้ำชักว่าวไป ไอ้หัวครก
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิต

ใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว
ppneer

Postby Bourne » Fri Oct 14, 2011 10:07 pm

kainuy555 wrote:ก็อย่างว่าแหละ
บางคนก็ยังเกรียนอยู่ 555

สงสัยต้องห่างๆ ซะบ้าง ที่แวะมาพื้นที่นี้ ก็เพราะอยากมาดูว่า สร้างสรรแค่ไหน
น้อยคนที่ ok แต่ส่วนใหญ่ กิริยามารยาทแย่
แถมบางคนข้อมูลท่วมหัว copy เอามาทำไมก็ไม่รู้
บางคนถามหาหลักฐานทุจริต แหม ไม่อยากพูดว่าปัญญาไม่แข็ง
หัดอยู่บนโลกแห่งความจริงซะบ้างท่าน

เฮ้ย ไอ่นี่ ไม่พอใจอะไรก็ว่าไปเป็นคน ๆ สิวะ มามั่วว่าคนส่วนใหญ่ได้ไง
โดยเฉพาะข้านี่ สุภาพกะเองตลอด หยั่งงี้ข้าเดือดร้อนนะเว้ย
Bourne

Postby เพลิงสีนิล » Fri Oct 14, 2011 10:08 pm

kainuy555 wrote:สรุป ฝ่ายเดียวกัน ก็เชียร์ฝ่ายเดียวกัน คลื้นเคลงกันไป

ไปดีกว่า

เถึยงสู้เขาไม่ได้ ก็ไปว่าเขาซะงั้น

นอกจากจะเป็นเจ้าของโรงน้ำแข็งแล้ว

นี่ยัง ใจตุ๊ด อีกนะนี่
เพลิงสีนิล

Postby เพลิงสีนิล » Fri Oct 14, 2011 10:10 pm

ไปเปลี่ยน login มาใหม่ นะนุ้ย
เพลิงสีนิล

Postby Eyey » Fri Oct 14, 2011 10:12 pm

ทำไมถึงโรงน้ำแข็งอ่าคะ?
"In politics, stupidity is not a handicap." - Napoleon Bonaparte

ในทางการเมือง ความโง่บัดซบ ไม่ใช่แต้มต่อแต่อย่างใด
Eyey

Postby เพลิงสีนิล » Fri Oct 14, 2011 10:14 pm

Eyey wrote:ทำไมถึงโรงน้ำแข็งอ่าคะ?

มันปั้นอะไรบางอย่างให้เป็นตัวได้ไงครับ
เพลิงสีนิล

Postby แตงดุ๊ด » Fri Oct 14, 2011 10:14 pm

เราไม่สนใจหรอกนะคะว่าคุณจะทำงานอะไรประเด็นคือคุณมันหลักลอยนึกว่าจะมีราคา เห็นชอบอ้างกม. อ้างธรรม กล้ารับความจริง

แต่ก็เปล่า แค่สร้างภาพ สุดท้ายก็แถไถไร้ราคาไม่ต่างจากเสื้อแดงทั่วๆไปที่หาได้ตามริมฟุตบาท
มิใส่จี
แตงดุ๊ด

Postby E_mail » Fri Oct 14, 2011 10:15 pm

ชื่อ"นุ้ย300ล้าน"ก็เท่ห์นะ :lol: :lol:
Nemo vir est qui mundum , non reddat meliorem?

What man is a man , who does not make the world better?
E_mail

Postby PinkDevil » Fri Oct 14, 2011 10:20 pm

ไปดีกว่า

PinkDevil wrote:
kainuy555 wrote:เขาทำงานมากี่เดือนแล้วครับ เพิ่งทำงานมาประมาณ 2 เดือน ยังไม่ทันเห็นน้ำเห็นเนื้อ
สินค้าที่เอาน้ำมันมาอ้างขึ้นราคา เขาก็ทำให้น้ำมันลดราคาลงมาแล้ว
แล้วตอนนี้มาง่วนกับการช่วยเหลือน้ำท่วม

คุณไม่ต้องห่วงว่าผมจะเชียร์ใคร จนไม่ลืมหูลืมตาหรอกครับ
หากใครทำไม่ควร เช่น หากปู หรือใคร ยังเอากฎหมายมาอ้างฆ่าปชช.อีก ผมก็คงวิจารณ์ต่อไป

ยกเลิกกองทุนน้ำมัน ทำให้ราคาน้ำมันลด
แล้วกระชากค่าครองชีพลงมาได้เยอะแค่ไหน????
ลองยกตัวอย่างให้ดูหน่อยสิ ????
กองทุนน้ำมันให้ติดลบวันละ 100 กว่าล้านถือว่าเป็นผลงานด้วยป่ะ???????
แล้วถ้ายกเลิกเก็บเงินเข้ากองทุนน้ำมัน เป็นผลงานโบว์แดงเด็ดจริงๆ ทำไมไม่ยกเลิกถาวร????
ประกาศว่าจะกลับมาว่าจะกลับมาเก็บกลางมกราคม ปีหน้าอีกทำไม ???

ก็บอกเองว่าผลงานรัฐบาลยิ่งลักษณ์ คือ การลดราคาน้ำมัน ทำให้ราคาสินค้าลด
คุณ kainuy ก็น่าจะตอบให้เห็นชัดๆว่า ราคาสินค้าลดลงมากได้มากแค่ไหน
ยกตัวอย่างสินค้ามาให้เห็นชัดๆว่าลดลงมาจริงๆ ก็แค่นั้น

การที่ราคาน้ำมันลดลง เพราะยกเลิกการเก็บเงินเข้ากองทุนชั่วคราว
เป็นผลงานชิ้นโบว์แดงในความคิดคุณ เพราะทำให้ราคาสินค้าลด
ดิฉันถามว่างั้นตอนนี้ที่กองทุนติดลบวันละ 100 กว่าล้าน ถือเป็นผลงานด้วยหรือเปล่า ????
แล้วทำไมถึงไม่กำหนดให้ยกเลิกการเก็บเป็นการถาวร จะกลับมาเก็บอีกทำไม ?????

คำถามที่ถามด้วยความสุภาพ ถามในสิ่งที่คุณให้ความเห็นเอาไว้
เป็นการไร้มารยาท ไร้หลักการ ไร้แก่นสาร ไร้ความถูกต้อง ไร้หลักธรรม ตรงไหน ???
To dream the impossible dream
To fight the unbeatable foe
To bear with unbearable sorrow
To run where the brave dare not go
To right the unrightable wrong
To love pure and chaste from afar
To try when your arms are weary
To reach the unreachable star
PinkDevil

Postby เพลิงสีนิล » Fri Oct 14, 2011 10:26 pm

E_mail wrote:ชื่อ"นุ้ย300ล้าน"ก็เท่ห์นะ :lol: :lol:

เอาน่า อย่าไป ซ้ำเขาเลยครับ

ถ้าไม่มี เสื้อแดงในเสรีไทยเลย มันกร่อยนะ

ผมยังอยากให้เขาเข้า มาอ่าน มาโต้แย้ง มาเชียร์คนที่เขาเชื่อ เขารัก

เพราะ อย่างน้อยๆ ความคิด และ มุมมองอีกด้าน ยังได้ผ่านตา ผ่านการโต้เถียง

ได้ประโยชน์ ทั้งสองฝ่าย
เพลิงสีนิล

Postby Huligan » Fri Oct 14, 2011 11:25 pm

ppneer wrote:
kainuy555 wrote:ก็อย่างว่าแหละ
บางคนก็ยังเกรียนอยู่ 555

สงสัยต้องห่างๆ ซะบ้าง ที่แวะมาพื้นที่นี้ ก็เพราะอยากมาดูว่า สร้างสรรแค่ไหน
น้อยคนที่ ok แต่ส่วนใหญ่ กิริยามารยาทแย่

อย่างน้อยสมาชิกที่นี้ ระดับ ISO 9002

คุณไม่สามารถเอาความจริงเข้ามาแชร์

คุณไข่นุ้ย ครับ ผมแนะนำนะครับว่า หาเมียเถอะ

อย่าเอาไข่ตัวเองกับแม่นางทั้ง 5 เป็นที่ระบายอารมณ์ตัวเองนะครับ

ผมว่ามามุขเดียวกับ บก.ลายหมา คือเวลาตอบคำถามไม่ได้ ก็จะแถว่าคนอื่นเล่นคำไม่สุภาพ หรือไม่ยอมรับฟังความเห็นต่าง :(
ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้

การตัดหางลูกอ๊อด ไม่ได้ทำให้ลูกอ๊อดกลายเป็นกบได้!!!
Huligan

Postby –stormtrooper– » Fri Oct 14, 2011 11:49 pm

ไปดีกว่า

:lol: :lol: :lol:
ถ้างั้นก้อ

e ปูนี่เป็นสุดยอดอัจฉริยะครับ ความสามารถในการจัดการปํญหาไม่มีใครเทียบ นับว่าเป็นบุญของคนไทยครับ
–stormtrooper–

Postby ryukendo » Fri Oct 14, 2011 11:52 pm

เห็นชื่อกระทู้แล้วก็อดเข้ามาฮาไม่ได้จริงๆครับ :lol: :lol: :lol:
ryukendo

Postby ประเทศไทย » Sat Oct 15, 2011 7:38 am

ไร้หลักการ อุดมการณ์ แก่นสาร หลักความถูกต้อง หลักธรรม ไปดีกว่า

ว่าใครอ่ะ คุณลักษณะแบบนี้ เห็นบ่อยๆ มีอยู่กลุ่มเดียว :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
กล้าพิมพ์ ไม่ปรึกษาเพื่อนฝูงเลยเนอะ
ประเทศไทย

Postby PinkDevil » Sun Oct 16, 2011 8:24 pm

..............
To bear with unbearable sorrow
To run where the brave dare not go
To right the unrightable wrong
To love pure and chaste from afar
To try when your arms are weary
PinkDevil

Postby เพลิงสีนิล » Sun Oct 16, 2011 8:45 pm

PinkDevil wrote:..............

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ดันด้วยคนยังไม่ลืม
เพลิงสีนิล

Postby ปุถุชน » Mon Oct 17, 2011 1:06 am

kainuy555 wrote:เหมือนกับสึนามิที่ญี่ปุ่น ถึงใครจะเป็นนายกฯ สึนามิมันก็มาแบบนี้ละครับ

นักปราชญ์คนหนึี่งกล่าวไว้ว่า
"เมื่อมีปัญหาเกิดขึ้น อย่ามัวแต่โทษคนโน้นคนนี้
จงร่วมกันลงมือแก้ไขปัญหานั้นให้หมดไป หรือให้คงอยู่น้อยที่สุด
อย่างน้อยก็ผ่อนหนักให้เป็นเบา นี่คือสิ่งที่ควรกระทำ....."

ชั่วโมงนี้ ต้องช่วยกันครับ
ใครช่วย ใครทำงาน ก็ก้มหน้าก้มตาทำงานไปเลย
เสียสละ ทำดี ปิดทองหน้าพระหรือหลังพระ
ทำไปได้เลยครับ ใครไม่เห็น เทวดาฟ้าดินเห็น และถือเป็นเกียรติแก่ตนเอง
ใครไม่ช่วยก็ไม่ว่ากันครับ...

ปุถุชน wrote:ประเทศญี่ปุ่นประสบ"สึนามิ"ร้ายแรง รัฐบาลไม่สามารถแก้ไขสถานการณ์ได้ทันกาลและเหมาะสม.....!
นายกฯญี่ปุ่นรับผิดชอบด้วยการประกาศลาออกจากตำแหน่งเมื่อสถานการณ์คลี่คลายลงระดับหนึ่ง......

นายกฯยิ่งลักษณ์จะแสดงความรับผิดชอบด้วยการลาออกจากตำแหน่งหรือไม่......?
"ถ้าไม่มีการทุจริตตั้งแต่แรก เงื่อนไขการปฏิวัติก็คงไม่เกิด เพราะมันมีการแทรกแซงองค์กรอิสระตลอดเวลา ซึ่งการปฏิวัติก็เป็นการนำตัวคนผิดมาลงโทษ ผมก็ไม่เห็นว่า ทำไมคณะนิติราษฎร์จึงเสนอให้ถอยหลังไปแค่ 19 กันยา 2549".. อ.ไชยันต์ ไชยพร
ปุถุชน

Postby ปุถุชน » Mon Oct 17, 2011 1:14 am

ผู้ว่าฯกทม.มรว.สุขุมพันธุ์พูดผ่านจอทีวีเมื่อสองวันก่อนว่า....
การป้องกันน้ำท่วมกรุงเทพมหานครเป็น"ภารกิจศักดิ์สิทธิ์"ของผู้ว่าฯกทม.....
"ผมโกหก ผมอยู่ไม่ได้ คนอื่นอาจจะอยู่ได้....
ถ้าผมไม่สามารถแก้ไขปัญหาน้ำท่วมกรุงเทพฯได้ ผมอยู่ไม่ได้....!
"ถ้าไม่มีการทุจริตตั้งแต่แรก เงื่อนไขการปฏิวัติก็คงไม่เกิด เพราะมันมีการแทรกแซงองค์กรอิสระตลอดเวลา ซึ่งการปฏิวัติก็เป็นการนำตัวคนผิดมาลงโทษ ผมก็ไม่เห็นว่า ทำไมคณะนิติราษฎร์จึงเสนอให้ถอยหลังไปแค่ 19 กันยา 2549".. อ.ไชยันต์ ไชยพร
ปุถุชน

Postby E_mail » Mon Oct 17, 2011 1:37 am

ไปดีกว่า

สติปัญญาระดับรับผิดชอบยอดขาย300ล้าน ทำไมถึงพิมพ์ผิดกระจายขนาดนี้ละเนี่ย?

สังเกตมาหลายกระทู้แล้ว .......... เป็นคนที่เขียนผิดบ่อยมาก

ลักษณะของคำที่ผิดไม่ได้เกิดจากการพิมพ์พลาดหรือใช้คีย์บอร์ดไม่ถนัด แต่เกิดจากการที่"ไม่รู้จัก"คำๆนั้น แสดงถึงการเป็นคนอ่านหนังสือมาน้อย ขาดความรอบคอบ สมาธิไม่มั่นคง

ระดับนุ้ย300ล้าน ไม่น่าเป็นคนอย่างนั้นหรอกเนาะ :lol: :lol: :lol:

E_mail

Postby zereza » Mon Oct 17, 2011 2:59 am

คำถามคือรัฐบาลชุดนี้บริหารประเทศในภาวะวิกฤติโหลยโท่ยจริงหรือไม่ บางทีรัฐบาลอื่นเค้าอาจไม่สร้างความหายนะเป็นวงกว้างขนาดนี้ :evil: :evil: :evil:
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง"
"อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"
zereza

Postby Ghost » Mon Oct 17, 2011 3:04 am

วืด สามร้อยล้านเจ้าของโรงน้ำแข็ง ได้มาจากกระทู้นี้ อะอ๋าขอปักหมุดนะ วืดสามร้อยล้านเจ้าของโรงน้ำแข็ง :D :D :D
Ghost

Postby kainuy555 » Mon Oct 17, 2011 6:52 am

Ghost wrote:วืด สามร้อยล้านเจ้าของโรงน้ำแข็ง ได้มาจากกระทู้นี้ อะอ๋าขอปักหมุดนะ วืดสามร้อยล้านเจ้าของโรงน้ำแข็ง :D :D :D

ความคิดเห็นของคุณช่างมีสาระเหลือเกิน ประเทศไทยจะเจริญ ถ้ามี สส. คิดแบบนี้ 555
kainuy555

Postby kainuy555 » Mon Oct 17, 2011 6:56 am

หลายคนที่เชียร์มาร์ค เชียร์เหลือง เชียร์สลิ่ม เชียร์แดง หรือเชียร์ใครก็ตาม.....
ความคิดเห็นของเขาก็จะเป็นบวก กับคนที่เขาเชียร์ บางคนเชียร์แบบไม่ลืมหูลืมตา ทำอะไรก็ดีไปหมด

โดยลืมนึกถึงหลักธรรม หลักความถูกต้อง พูดอีกก็ถูกอีก 555
kainuy555

Postby ปกติทำแต่งาน » Mon Oct 17, 2011 7:29 am

ไปดีกว่า

ผมรู้สึกว่า Login Id ของไข่นุ้ยจะโดนแฮคนะครับ
เพราะว่าเป็นครั้งแรกที่ไข่นุ้ยโพสต์ด่าว่าพวกควายแดงอย่างรุนแรง โดยเฉพาะมีการใช้คำว่า หลักธรรม ด้วยครับ :lol: :lol: :lol:
ผิดคือผิด แม้ว่าหลายคนจะทำสิ่งนั้น
ถูกคือถูก แม้ว่าจะไม่มีใครทำสิ่งนั้น

ศจ. สังเวียน อินทรวิชัย
ปกติทำแต่งาน

Postby PinkDevil » Mon Oct 17, 2011 7:37 am

kainuy555 wrote:หลายคนที่เชียร์มาร์ค เชียร์เหลือง เชียร์สลิ่ม เชียร์แดง หรือเชียร์ใครก็ตาม.....
ความคิดเห็นของเขาก็จะเป็นบวก กับคนที่เขาเชียร์ บางคนเชียร์แบบไม่ลืมหูลืมตา ทำอะไรก็ดีไปหมด

โดยลืมนึกถึงหลักธรรม หลักความถูกต้อง พูดอีกก็ถูกอีก 555

มารอคำตอบที่ถึงพร้อมไปด้วยหลักธรรม หลักความถูกต้อง

PinkDevil wrote:
kainuy555 wrote:เขาทำงานมากี่เดือนแล้วครับ เพิ่งทำงานมาประมาณ 2 เดือน ยังไม่ทันเห็นน้ำเห็นเนื้อ
สินค้าที่เอาน้ำมันมาอ้างขึ้นราคา เขาก็ทำให้น้ำมันลดราคาลงมาแล้ว
แล้วตอนนี้มาง่วนกับการช่วยเหลือน้ำท่วม

คุณไม่ต้องห่วงว่าผมจะเชียร์ใคร จนไม่ลืมหูลืมตาหรอกครับ
หากใครทำไม่ควร เช่น หากปู หรือใคร ยังเอากฎหมายมาอ้างฆ่าปชช.อีก ผมก็คงวิจารณ์ต่อไป

ยกเลิกกองทุนน้ำมัน ทำให้ราคาน้ำมันลด
แล้วกระชากค่าครองชีพลงมาได้เยอะแค่ไหน????
ลองยกตัวอย่างให้ดูหน่อยสิ ????
กองทุนน้ำมันให้ติดลบวันละ 100 กว่าล้านถือว่าเป็นผลงานด้วยป่ะ???????
แล้วถ้ายกเลิกเก็บเงินเข้ากองทุนน้ำมัน เป็นผลงานโบว์แดงเด็ดจริงๆ ทำไมไม่ยกเลิกถาวร????
ประกาศว่าจะกลับมาว่าจะกลับมาเก็บกลางมกราคม ปีหน้าอีกทำไม ???

PinkDevil

Postby jubcz » Mon Oct 17, 2011 11:52 am

ขำอ่ะครับ อ่านกระทู้นี้แล้วผมขำกลิ่งเลยครับ จขกท ตั้งกระทู้ดีแล้วครับแต่พวกที่มาตอบกระทู้นี้มันพวกจ่องสร้างความแตกแยกในสังคมครับท่าน จขกท ต่อให้น้องปูของเจ้าของกระทู้แก้น้ำท่วมได้เค้าก็จะจองด่าทอดิสเคดิตไปแบบนี้และครับเพราะพวกเค้าไม่เคยคิดถึงคนส่วนใหญ่หรือประชาชนส่วนใหญ่ครับคนพวกนี้เค้าทำเพื่อกลุ่มของเค้าได้กินดีอยู่ดีมีอภิสิทธ์เหนือคนอื่นๆเค้าคิดแค่นี้และครับ เพราะถ้าเค้าคิดเป็นละก็ 2 ปีที่พรรคแมลงสาบของเค้าเป็นรัฐบาลทุกปีที่เค้าเป็นน้ำมันก็ท่วมทุกปีใช่ไหมครับทุกคนหรือ พรรคแมลงหรือลูกสมุนแมลงสาบในนี้จะบอกว่าน้ำไม่ท่วมทุกปีละครับแท่นที่ตัวเองเป็นรัฐบาลจะสร้างโครงการใหญ่เพื่อระบายน้ำแต่ก็ไม่เคยคิดจะทำอยู่มาสองปีแก้ปัญหาแบบเดี่ยวกันกับรัฐบาลปัจุบันรัฐบาลแมลงสาบไม่เคยคิดถึงเรื่องน้ำท่วมและไม่เคยคิดจะแก้ไขอะไรทั้งนั้นแต่พอมาถึงรัฐบาลนี้มาเป็นรับบาลยังไม่ถึง สองเดือนก็ต้องมาสู้กลับน้ำท่วมที่มากกว่าครั้งไหนๆที่เคยเกิดขึ่นแท่นจะช่วยกันแก้ไขให้ประชาชนกลับแต่จองจะดิสเคดิตรัฐบาลฉวยโอกาศที่น้ำมากสร้างความเสียหายแกประชาชนส่วนใหญ่กลับทำการกร่าวหารัฐบาลนี้แก้ไขปัญหาน้ำท่วมล่าช้าแก้ปัญหาน้ำท่วมไม่ได้เรื่องคำถามคุณจะเอาอะไรกับรัฐบาลที่พึ่งมาเป็นได้ไม่ถึงสองเดือนพวกแมลงสาบเป็นรัฐบาลมาสองปียังไม่มีโครงการป้องกันน้ำท่วมเลยทั้งที่ละหว่างที่พวกแมลงสาบเป็นรัฐบาลปัญหาน้ำท่วมมันก็เกิดทุกปีมากน้อยตามวาระของปีนั้น
คำถามก่อนจะว่าคนอื่นมองดูตัวเองบางก็จะดีเพื่อมันจะช่วยเพิ่มมวลชนของคุณบ่างแต่ดูแล้วคงอยากครับสติปัณญาไม่ดีแค่จูงควายเข้าครอกยังทำไม่ได้แล้วจะมาแก้ปัญหาน้ำท่วมโง้ยิ่งกว่าควายเจือกจะมาแก้ปัญหา พวกสมองแมลงสาบ มันมีสอมงตรงไหนมันทำได้แค่ผสมพันธ์กันเยอะๆแพร่พันธ์เยอะๆมั่วไปหมดไม่รู้อันไหนบิดาลูกหลานมันไม่สนหรอกแมลงสาบอ่ะมันผสมพันธ์มั่วไปหมดและ แล้วพวกคุณยังต้องการแมลงสาบมาปรกครองบ้านเมืองอีกหรอครับแค่แบ่งที่ให้อยู่อาศัยนี้ก็สุดจะทนแล้วยังต้องยอมให้พวกแมลงสาบพวกนี้มาปรกครองบ้านเมืองอีก ผมคงต้องเตรียม ดีดีที ไว้เยอะจะได้ทำความสอาดครั้งใหญ่สักครั้ง ล้างพันธ์แมลงสาบให้มากที่สุดแล้วส่งมันไปอยู่ในท่อระบายน้ำอย่าให้พวกมันกลับแพร่กระเชื่อโรคร้ายได้อีกครับทุกท่านๆ
jubcz

Postby Bourne » Mon Oct 17, 2011 11:57 am

jubcz wrote:...ถ้าเค้าคิดเป็นละก็ 2 ปีที่พรรคแมลงสาบของเค้าเป็นรัฐบาลทุกปีที่เค้าเป็นน้ำมันก็ท่วมทุกปีใช่ไหมครับทุกคนหรือ พรรคแมลงหรือลูกสมุนแมลงสาบในนี้จะบอกว่าน้ำไม่ท่วมทุกปีละครับแท่นที่ตัวเองเป็นรัฐบาลจะสร้างโครงการใหญ่เพื่อระบายน้ำแต่ก็ไม่เคยคิดจะทำอยู่มาสองปีแก้ปัญหาแบบเดี่ยวกันกับรัฐบาลปัจุบันรัฐบาลแมลงสาบไม่เคยคิดถึงเรื่องน้ำท่วมและไม่เคยคิดจะแก้ไขอะไรทั้งนั้นแต่พอมาถึงรัฐบาลนี้มาเป็นรับบาลยังไม่ถึง สองเดือน...blah...blah...blah...

พิมพ์มาซะยืดยาว สาระมีอยู่แค่นี้แหละ
แล้วตกลงที่รัฐบานแมงดาบริหารมา 8 ปี นี่ทำห่านอะไรเกี่ยวกับการแก้น้ำท่วมมั่ง
ถ้าบ้านน้ำท่วม เครียดมาก ก็ปิดคอมพ์แล้วกลับไปวิดน้ำต่อเหอะวะ
Bourne

Postby zereza » Mon Oct 17, 2011 12:05 pm

jubcz wrote:ขำอ่ะครับ อ่านกระทู้นี้แล้วผมขำกลิ่งเลยครับ จขกท ตั้งกระทู้ดีแล้วครับแต่พวกที่มาตอบกระทู้นี้มันพวกจ่องสร้างความแตกแยกในสังคมครับท่าน จขกท ต่อให้น้องปูของเจ้าของกระทู้แก้น้ำท่วมได้เค้าก็จะจองด่าทอดิสเคดิตไปแบบนี้และครับเพราะพวกเค้าไม่เคยคิดถึงคนส่วนใหญ่หรือประชาชนส่วนใหญ่ครับคนพวกนี้เค้าทำเพื่อกลุ่มของเค้าได้กินดีอยู่ดีมีอภิสิทธ์เหนือคนอื่นๆเค้าคิดแค่นี้และครับ เพราะถ้าเค้าคิดเป็นละก็ 2 ปีที่พรรคแมลงสาบของเค้าเป็นรัฐบาลทุกปีที่เค้าเป็นน้ำมันก็ท่วมทุกปีใช่ไหมครับทุกคนหรือ พรรคแมลงหรือลูกสมุนแมลงสาบในนี้จะบอกว่าน้ำไม่ท่วมทุกปีละครับแท่นที่ตัวเองเป็นรัฐบาลจะสร้างโครงการใหญ่เพื่อระบายน้ำแต่ก็ไม่เคยคิดจะทำอยู่มาสองปีแก้ปัญหาแบบเดี่ยวกันกับรัฐบาลปัจุบันรัฐบาลแมลงสาบไม่เคยคิดถึงเรื่องน้ำท่วมและไม่เคยคิดจะแก้ไขอะไรทั้งนั้นแต่พอมาถึงรัฐบาลนี้มาเป็นรับบาลยังไม่ถึง สองเดือนก็ต้องมาสู้กลับน้ำท่วมที่มากกว่าครั้งไหนๆที่เคยเกิดขึ่นแท่นจะช่วยกันแก้ไขให้ประชาชนกลับแต่จองจะดิสเคดิตรัฐบาลฉวยโอกาศที่น้ำมากสร้างความเสียหายแกประชาชนส่วนใหญ่กลับทำการกร่าวหารัฐบาลนี้แก้ไขปัญหาน้ำท่วมล่าช้าแก้ปัญหาน้ำท่วมไม่ได้เรื่องคำถามคุณจะเอาอะไรกับรัฐบาลที่พึ่งมาเป็นได้ไม่ถึงสองเดือนพวกแมลงสาบเป็นรัฐบาลมาสองปียังไม่มีโครงการป้องกันน้ำท่วมเลยทั้งที่ละหว่างที่พวกแมลงสาบเป็นรัฐบาลปัญหาน้ำท่วมมันก็เกิดทุกปีมากน้อยตามวาระของปีนั้น
คำถามก่อนจะว่าคนอื่นมองดูตัวเองบางก็จะดีเพื่อมันจะช่วยเพิ่มมวลชนของคุณบ่างแต่ดูแล้วคงอยากครับสติปัณญาไม่ดีแค่จูงควายเข้าครอกยังทำไม่ได้แล้วจะมาแก้ปัญหาน้ำท่วมโง้ยิ่งกว่าควายเจือกจะมาแก้ปัญหา พวกสมองแมลงสาบ มันมีสอมงตรงไหนมันทำได้แค่ผสมพันธ์กันเยอะๆแพร่พันธ์เยอะๆมั่วไปหมดไม่รู้อันไหนบิดาลูกหลานมันไม่สนหรอกแมลงสาบอ่ะมันผสมพันธ์มั่วไปหมดและ แล้วพวกคุณยังต้องการแมลงสาบมาปรกครองบ้านเมืองอีกหรอครับแค่แบ่งที่ให้อยู่อาศัยนี้ก็สุดจะทนแล้วยังต้องยอมให้พวกแมลงสาบพวกนี้มาปรกครองบ้านเมืองอีก ผมคงต้องเตรียม ดีดีที ไว้เยอะจะได้ทำความสอาดครั้งใหญ่สักครั้ง ล้างพันธ์แมลงสาบให้มากที่สุดแล้วส่งมันไปอยู่ในท่อระบายน้ำอย่าให้พวกมันกลับแพร่กระเชื่อโรคร้ายได้อีกครับทุกท่านๆ

จ้องสร้างความแตกแยก??? โถ่ สลิ่มแดงเอ๊ย สองปีที่ผ่านมาพวกเอ็งออกมาเผาเมืองถ่วงความเจริญไปเท่าไหร่ ไม่คิดจะรับผิดชอบอะไรเลยสินะ สมัยปลากระป๋องเน่า ปชป เข้ามากี่วัน พวกเอ็งด่าใครวะ หึหึ
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง"
"อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"
zereza

PreviousNext

Return to สภากาแฟ