ถึงใครมาเป็นนายกฯ ปริมาณน้ำ ก็เป็นแบบนี้ละครับ

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: ถึงใครมาเป็นนายกฯ ปริมาณน้ำ ก็เป็นแบบนี้ละครับ

Postby Ghost » Fri Oct 14, 2011 12:38 am

kainuy555 wrote:น้ำก็ท่วมแบบนี้
ฝ่ายตรงข้ามก็ด่าแบบนี้ 555
มันธรรมด๊า ธรรมดา

แต่พวกที่ชอบโกหกตอแหล นี่มันเป็นสันดานแก้ไม่ค่อยหาเนอะ :D :D :D
Ghost

Re: ถึงใครมาเป็นนายกฯ ปริมาณน้ำ ก็เป็นแบบนี้ละครับ

Postby dutchout » Fri Oct 14, 2011 12:39 am

Bourne wrote:
kainuy555 wrote:
so what? wrote:นุ้ยเคยบริหารงานหรือนำทีมอะไรเองหรือเปล่า หรืออย่างน้อยๆก็เอ้า เคยทำงานอะไเป็นทีมหรือเปล่า

ถามนุ้ยหน่อย ว่าถ้าหัวหน้าทีมมันเอ๋อๆ ออกอาการโง่ๆพูดผิดๆถูกๆตลอด ใครถามอะไรก็ไม่มีปัญญาตอบ ไร้ความสามารถตัดสินใจ แบบนายกฯคนปัจจุบันนี้ ลูกทีมมันจะความเชื่อมั่น มีขวัญกำลังใจไปสู้รบกับปัญหาเองเหรอ

บอกตรงๆว่ะนุ้ย พรรคเพื่อควายต้องรีบเปลี่ยนตัวนายกฯแล้วหละ ไม่งั้นคงอยู่ได้ไม่ถึงสองปี ประเทศไทยมันจะอิ๊บอ๋ายไปก่อน

หรือว่านุ้ยรักนารีขี่ม้าขาวมากกว่าประเทศไทย ... :lol:

ทุกวันนี้ผมก็บริหารอยู่ครับ
ผมบริการยอดขายให้บริษัท ไม่น้อยกว่า 300 ล้านบาท/ปี
หากต่ำกว่านี้ ไม่ต้องรอให้เขาไล่ออกหรอกครับ ยินดีพิจารณาตัวเอง....

โม้ว่ะ เห็นความคิดเห็นและสติปัญญาของเองที่ตอบกระทู้ในบอร์ดนี้แล้ว ข้าว่าเต็มที่เอ็งก็แค่เซลล์แมนธรรมดาที่เขาให้ทำยอดเดือนละแค่สามหมื่น ก็หืดจับแล้ว

ขี้โม้แบบนี้ใครก็ทำได้ไข่นุ้ย ผมก็มีธุรกิจส่วนตัวที่ต้องดูแล ยอดขาย พันล้านต่อปี :mrgreen: :mrgreen:
dutchout

Postby ดราม่า » Fri Oct 14, 2011 12:41 am

yoshikiryuichiro wrote:
ดราม่า wrote:
nokisara wrote:เพิ่งฟังคุณชายหมูกับทีมกทม. ให้สัมภาษณ์
จริงๆ แล้วก็คงเหมือนกับหลายคนที่ ผลงานคุณชายหมูไม่ค่อยเข้าตา

แต่ครั้งนี้ ทำให้ "ตาสว่าง" ว่าระดับการจัดการของทีมคุณชายหมูอ้วน
กับทีม "ประชา เป็นศพ กับกิตติรัตน์" ต่างกันราวกับฟ้ากับเหว

ประชาเป็นศพ มีแต่ความลุกลน เอาแต่อัดเสริมคันดิน ถมให้สูงขึ้น สูงขึ้นทั้งๆ ที่พิสูจน์มา 2 นิคมแล้วว่าไม่พอ
บอกถ้าความอับจนปัญญา ไม่มีคนช่วยคิด ช่วยทำ มั่วซั่ว ขาดวิชชั่น (Vision) ประสานงาน ห่ ว ย แ ต ก

แต่ทีมกทม. บอกถึงการจัดการ วิธีการ และถ้าเกิดปัญหาใครจะเป็นคนดำเนินการ มีทีมรับผิดชอบที่ชัดเจน
และถ้าเกิดปัญหาขึ้นมา ใครเดือดร้อน ต้องทำอย่างไร

อย่างน้อย เราก็ลดความตื่นตกใจลงได้

ส่วนไข่นุ้ย คิดว่าการจัดการบริษัทระดับ 300 ล้าน เจ๋งแล้ว
คิดใหม่ได้นะ เพราะหลายคนที่เราติดต่อในนี้ มีธุรกิจระดับพันล้านหลายคน รวมทั้งตัวเราเองด้วย

มันคงเป็นความแตกต่างระหว่าง

คนทำงานเป็นแต่พูดไม่เก่ง

กับคนที่เจริญเติบโตมาได้ด้วยปากและลิ้น!

พูดง่าย ๆ คือเลียแข้งเลียขาเจ้านายนั่นแหละ

คำว่าสถานการณ์สร้างวีรบุรุษพิสูจน์ได้ก็ตอนนี้แหละครับ

สำหรับคุณชาย ผมเชื่อมั่นท่านตั้งแต่ตอนแก้เหตุการ์จับตัวประกันสถานฑูตพม่าแล้วครับ

ส่วนนายปลอด...เก่งแต่ปาก

ป.ล. แทงใจแดงล่ะซิ ไข่นุ้ยโพสที่หลายอัน :lol:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ"
อดอล์ฟ ฮิตเลอร์

สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก

"กฎหมายภาษีที่ดินเป็นหัวใจของการแก้ปัญหาช่องว่างรายได้"
ดราม่า

Postby dutchout » Fri Oct 14, 2011 12:41 am

Bourne wrote:
so what? wrote:นุ้ยเคยบริหารงานหรือนำทีมอะไรเองหรือเปล่า หรืออย่างน้อยๆก็เอ้า เคยทำงานอะไเป็นทีมหรือเปล่า

ถามนุ้ยหน่อย ว่าถ้าหัวหน้าทีมมันเอ๋อๆ ออกอาการโง่ๆพูดผิดๆถูกๆตลอด ใครถามอะไรก็ไม่มีปัญญาตอบ ไร้ความสามารถตัดสินใจ แบบนายกฯคนปัจจุบันนี้ ลูกทีมมันจะความเชื่อมั่น มีขวัญกำลังใจไปสู้รบกับปัญหาเองเหรอ

บอกตรงๆว่ะนุ้ย พรรคเพื่อควายต้องรีบเปลี่ยนตัวนายกฯแล้วหละ ไม่งั้นคงอยู่ได้ไม่ถึงสองปี ประเทศไทยมันจะอิ๊บอ๋ายไปก่อน

หรือว่านุ้ยรักนารีขี่ม้าขาวมากกว่าประเทศไทย ... :lol:

ผมบริการยอดขายให้บริษัท ไม่น้อยกว่า 300 ล้านบาท/ปี
หากต่ำกว่านี้ ไม่ต้องรอให้เขาไล่ออกหรอกครับ ยินดีพิจารณาตัวเอง....

โม้ว่ะ เห็นความคิดเห็นและสติปัญญาของเองที่ตอบกระทู้ในบอร์ดนี้แล้ว ข้าว่าเต็มที่เอ็งก็แค่เซลล์แมนธรรมดาที่เขาให้ทำยอดเดือนละแค่สามหมื่น ก็หืดจับแล้ว

บางคนในบอร์ดนี้ ชอบอวดข้อมูล อวดอ้างว่าตัวเองรู้ ข้อมูลแม่น
ไอ้ที่ว่าแม่น ก็แค่ไป COPY เขามาลง คิดเองทำเองไม่เป็น
เอาไปเอามา ความรู้ท่วมหัว เราหาง เอ๊ยตัวไม่รอด 55

แต่ในบอร์ดนี้ และก็คนในนี้ ก็ทำรัฐบาลปูแหลต้องออกมาตอบโต้ และเขย่าวงการสื่อ รวมทั้งไล่จับผิดใครบ้างคน จนต้องร้อนตัวมาแล้วเช่นกัน :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: ว่าแต่เอ็งละ ทำได้เหมือนกับคนที่เขาเก่งๆในบอร์ดนี้หรือเปล่าว่ะ :lol: :lol: :lol: ถ้าดีแต่โม้ ก็กากแดงดีๆ นี้เอง ไปกินหญ้าไป :mrgreen: :mrgreen:
dutchout

Postby แตงดุ๊ด » Fri Oct 14, 2011 12:45 am

แล้วคุณมีความเห็นอย่างไรกับแถลงระดับ ศปภ. ที่ตอนแรกบอกให้รีบอพยพ สักพักบอกไม่ต้องอพยพ
Last edited by แตงดุ๊ด on Fri Oct 14, 2011 2:07 am, edited 1 time in total.
มิใส่จี
แตงดุ๊ด

Postby rakchart thai » Fri Oct 14, 2011 1:03 am

kainuy555 wrote:น้ำก็ท่วมแบบนี้
ฝ่ายตรงข้ามก็ด่าแบบนี้ 555
มันธรรมด๊า ธรรมดา

ไข่นุ้ยเอ๋ย .. คุณเป็นคนมีคุณภาพนะ อย่าตอบแบแถๆแบบนี้สิ .. อย่าเหมือนเฮนไต หรือ พวกเดียวกันที่หาช่องโหว่โจมตี ..
แลกเปลี่ยนด้วยข้อมูลดีๆ..ดีกว่าไม๊ .. :) :)
rakchart thai

Postby E_mail » Fri Oct 14, 2011 1:15 am

ไม่เชื่อครับ เอาหลักฐานมา...
Nemo vir est qui mundum , non reddat meliorem?

What man is a man , who does not make the world better?
E_mail

Postby little bee » Fri Oct 14, 2011 1:43 am

kainuy555 wrote:เอาละสิ ลิ่วล้อ แม่ยกทั้งหลาย เดือดร้อนกันใหญ่ 55

สำคัญผิดแล้วไข่นุ้ย หัดตักน้ำใส่กะโหลกชะโงกดูเงาหัวตัวเองก่อนเถิด
ว่าพวกลิ่วล้ออย่างคุณกำลังเดือดร้อนจะเป็นจะตายอยู่ต่างหาก
แถไม่ออกก็อย่ามาเบี่ยงประเด็นเลย ขำว่ะ
"เราไม่อาจเสกกบให้เป็นเจ้าชายได้ ฉันใด
เราย่อมมิอาจสร้างควายให้เป็นนายกได้ ฉันนั้น"
little bee

Postby zereza » Fri Oct 14, 2011 1:50 am

โฆษกแถลงข่าวว่าพายุจะเข้าจากฝั่งตะวันตกเนี่ยนะ ถามจริงไม่อายกับบุคลากร(ไร้คุณภาพ)ของพวกคุณมั่งเหรอ
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง"
"อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"
zereza

Postby dutchout » Fri Oct 14, 2011 1:56 am

kainuy555 wrote:เอาละสิ ลิ่วล้อ แม่ยกทั้งหลาย เดือดร้อนกันใหญ่ 55

ในบอร์ดนี้ส่วนใหญ่ไม่เดือดร้อนหรอก เขาเวทนาปัญหาเอ็งมากกว่า :mrgreen: :mrgreen:

แต่หน้าเอ็งคงด้าน ข้าเชื่อว่าแบบนั้น ไร้ยางอายยยยย :mrgreen:
dutchout

Postby shadow1992 » Fri Oct 14, 2011 4:03 am

เห็นชื่อคนตั้งกระทู้แล้วไม่ผิดหวังจริงๆ
:lol: :lol: :lol:
แสดงปัญญาผ่านตัวหนังสือออกมาแต่ละครั้ง
:lol: :lol: :lol:
shadow1992

Postby so what? » Fri Oct 14, 2011 8:36 am

SpeedDeVa wrote:

ปัญญาระดับ 300 ล้านต่อปี กร๊ากกกกกกกๆๆๆๆๆ มีปัญญาแถได้แค่นี้หรือ!!!!

เนื่องจากนุ้ยไม่ยอมกลับมาตอบให้ครบ

ต่อจากนี้ ผมขอเรียกนุ้ยว่า นุ้ยสามร้อยล้าน
so what?

Postby MIRO » Fri Oct 14, 2011 8:55 am

ศปภ. ประเมินมวลน้ำผิดพลาด ทำ น้ําท่วมอยุธยา

รัฐมนตรีว่าการกระทรวงวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี รับ ศปภ. ประเมินมวลน้ำผิดพลาด ทำให้ พระนครศรีอยุธยาวิกฤติหนัก

นายปลอดประสพ สุรัสวดี รัฐมนตรีว่าการกระทรวงวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี เปิดเผยว่า ในช่วง 09.00 น. วันนี้ (9 ตุลาคม) ว่า ศูนย์ปฏิบัติการช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย (ศปภ.) ประเมินจำนวนมวลน้ำหลากใน จ.พระนครศรีอยุธยา ผิดพลาด จึงเกิดเหตุน้ำท่วมสูงขึ้น ซึ่งวันนี้จะมีการประชุมเพื่อประเมินและแก้ไขอีกครั้ง อย่างไรก็ตาม ล่าสุด จ.พระนครศรีอยุธยา ได้มีการอพยพผู้ป่วยครั้งใหญ่ จากโรงพยาบาลพระนครศรีอยุธยา ไปยังศาลากลางจังหวัด ซึ่งหากมีผู้ป่วยหนัก จะอพยพทางเฮลิคอปเตอร์มาที่กรุงเทพมหานคร

ตัวอย่างเล็กๆน้อยๆ เผื่อ นุ้ย จะหายโง่ได้บ้าง
แถเป็นอาชีพหลัก ไปซะแล้วนะเรา :lol: :lol: :lol:
ยามบุญมา กาไก่กลายเป็นหงษ์
ยามบุญหลง หงส์เป็นกาน่าฉงน
ยามบุญมา หมูหมากลายเป็นคน
ยามบุญหล่นคนเป็นหมาน่าอัศจรรย์
MIRO

Postby PiginthePot » Fri Oct 14, 2011 9:47 am

ก็จริงของคุณนะ ใครเป็นนายกก็น้ำท่วมเหมือนกัน

แต่ถ้าเป็นท่านอภิสิทธิ์คงบริหารจัดการได้ดีกว่านี้ คงไม่มีลิ่วล้อคนไหนมาเรียกร้องให้ปล่อยน้ำท่วมกรุงเทพให้เท่าเทียมกับต่างจังหวัด คงไม่มีลิ้วล้อคนไหนบอกว่าให้ไปจ้างเสื้อเหลืองมาช่วยประชาชนแล้วไล่ทหารกลับกรมกองไป คงไม่มีลิ่วล้อคนไหนไปยืนร้องไห้หน้านิคมให้น่าสมเพชเปล่าๆ คงไม่มีลิ้วล้อคนไหนแอบมาให้ข่าวชิงพื้นที่หน้าข่าว และคงไม่มีลิ่วล้อคนไหนคอยแต่จะแก้กฎหมายช่วยแม้วจนมองข้ามความทุกข์ยากของเพื่อนร่วมชาติ ภาวะผู้นำมันต่างกัน ถ้าไม่เชื่อก็ไม่เป็นไป ปูแดงก็ลองลาออกไปให้อภิสิทธิ์เป็นนายกแทนมั้ยล่ะ ชาวบ้านจะได้เห็นว่าใครจัดการน้ำได้ดีกว่ากัน

พักนี้ข้ออ้างประมาณนี้เห็นหลายกระทู้ละ แก้ปัญหาไม่ได้ก็โทษคนอื่นเค้าไปทั่ว แต่ไม่เห็นเคยโทษพวกแกนนำลัทธิควายแดงว่าห่วยขั้นเทพ ทำงานไม่เป็น ผู้นำก็สมองกลวง ไร้ภาวะผู้นำ ดีแต่เล่นการเมืองบนความเดือดร้อนของประชาชน
PiginthePot

Postby เสือน้อย » Fri Oct 14, 2011 10:04 am

ผมเห็นด้วยนะ ว่า ใครจะมาเป็นนายก น้ำก็ท่วมแบบนี้
แต่ผมเชื่อว่าหากบริหารจัดการให้ทันท่วงที
นิคมอุตสาหรรมทั้งหลายคงไม่เละ
และกรณีชาวบ้านไม่ให้สร้างคันกั้นน้ำ
ประกาศไปเลยครับ
ว่ารัฐบาลยินดีชดเชยให้หมู่บ้านทีี่เสียสละเป็น 2-3 เท่าของการชดเชยโดยทั่วไป
-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com
เสือน้อย

Postby ปุถุชน » Fri Oct 14, 2011 10:14 am

thanong wrote:ได้นายกปันยาอ่อนก็มีผลงานอย่างที่เห็น

คนที่ไม่ปัญญาอ่อน ที่เหมาะเป็นนายกฯ ชื่ออะไรครับ วานบอก

นึกไม่ถึงว่าใข่นุ้ยจะถามอย่างนี้.....
นายกฯอภิสิทธิ์ซิครับไม่ปัญญาอ่อน.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า
"ถ้าไม่มีการทุจริตตั้งแต่แรก เงื่อนไขการปฏิวัติก็คงไม่เกิด เพราะมันมีการแทรกแซงองค์กรอิสระตลอดเวลา ซึ่งการปฏิวัติก็เป็นการนำตัวคนผิดมาลงโทษ ผมก็ไม่เห็นว่า ทำไมคณะนิติราษฎร์จึงเสนอให้ถอยหลังไปแค่ 19 กันยา 2549".. อ.ไชยันต์ ไชยพร
ปุถุชน

Postby ปุถุชน » Fri Oct 14, 2011 10:18 am

so what? wrote:
SpeedDeVa wrote:

ปัญญาระดับ 300 ล้านต่อปี กร๊ากกกกกกกๆๆๆๆๆ มีปัญญาแถได้แค่นี้หรือ!!!!

เนื่องจากนุ้ยไม่ยอมกลับมาตอบให้ครบ

ต่อจากนี้ ผมขอเรียกนุ้ยว่า นุ้ยสามร้อยล้าน

มากไปมั๊ย....
ใข่นุ้ยนับเลขได้ถึง300,000,000.....
อย่างนี้ก็"เกทับ"มะแอฯคนนับเลขไม่ถึงยี่สิบ....
หรือเภก 800ซิ..........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า
"ถ้าไม่มีการทุจริตตั้งแต่แรก เงื่อนไขการปฏิวัติก็คงไม่เกิด เพราะมันมีการแทรกแซงองค์กรอิสระตลอดเวลา ซึ่งการปฏิวัติก็เป็นการนำตัวคนผิดมาลงโทษ ผมก็ไม่เห็นว่า ทำไมคณะนิติราษฎร์จึงเสนอให้ถอยหลังไปแค่ 19 กันยา 2549".. อ.ไชยันต์ ไชยพร
ปุถุชน

Postby ปุถุชน » Fri Oct 14, 2011 10:21 am

nokisara wrote:
foyfon wrote:นำ้ไม่ได้มากมายกว่าอดีตเพียงแต่...แผ่นดินมันตำ่ลงกว่าเดิมก็เท่านั้นแหละครับ. ไม่รู้เพราะอะไรแผ่นดินมันจึงตำ่ลง???

แล้วแผ่นดินต่ำลงเฉพาะจังหวัด อยุธยา ปทุมธานี ขอนแก่น นครสวรรค์ ล่ะคะ ????????

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ว๊าวววส์.....คิดได้.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า
ปุถุชน

Postby ppneer » Fri Oct 14, 2011 10:24 am

ง่ายๆครับ

วันก่อนดูช่องtps

สัมภาษณ์คุณปราโมยท์ ไม้กลัด อดีตอธิบดีกรมชล

ท่านกล่าวว่าปี54ปริมาณน้ำน้อยกว่าปี38

แต่ทำไมมันถึงทำลายทรัพย์สินมากกว่าปี38

ไข่นู้ยคิดเอาเอง
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิต

ใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว
ppneer

Postby DumpDump » Fri Oct 14, 2011 11:01 am

"ถึงใครมาเป็นนายกฯ ปริมาณน้ำ ก็เป็นแบบนี้ละครับ"

งั้นต่อให้ท่านแม้วกลับมาเป็นนายกฯ ผลออกมาก็เหมือนกับยิ่งลักษณ์เป็นนายกฯ ใช่ไหมครับ :?:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนน
รู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

แป๊ะ ออกไป๊
DumpDump

Postby Shart » Fri Oct 14, 2011 11:21 am

สึนามิ เขาไม่รู้
แต่ประเทศเรา เรารู้มาเป็นชาติแล้วน้ำมีระดับเท่าไหร่

http://hilight.kapook.com/view/63525
ปลอดประสพ รับ ศปภ. ประเมินมวลน้ำผิดพลาด

ไม่ต้องพูดนะ ความผิดใคร
ง่วง งัวเงีย นอนดีกว่า
Shart

Postby Grimmy » Fri Oct 14, 2011 11:27 am

รู้นะว่าไข่เจ็บ :lol: :lol: :lol:
Grimmy

Postby annykun » Fri Oct 14, 2011 11:46 am

PinkDevil wrote:
ใครมาเป็นนายกมันก็ท่วมเหมือนกันหมด
อย่างปีที่แล้วอภิสิทธิ์เป็นนายก น้ำก็ท่วม
แดงก็ออกมาด่ากันสนุกปากเลยไม่ใช่เรอะ
แต่ปีนี้น้ำท่วม แบ๊ะ แบ๊ะ แบ๊ะ
เพราะนายกเลือกกันมาเอง ด่าไม่ได้
แถมเมื่อปีที่แล้วด่าอภิสิทธิ์ไว้เยอะ
มาคราวนี้ไพร่ตัวแม่ห่วยขั้นเทพ
ก็เลยได้แต่มาบอกว่าอย่าโทษใคร อย่าตำหนิกัน น้ำมันเยอะ

น้ำท่วมไม่ใช่ความผิดของรัฐบาล
แต่การแก้ปัญหาให้ประชาชนที่ประสบภัย
การเตือนภัย การจำกัดความเสียหาย
เป็นหน้าที่ความรับผิดชอบโดยตรงของรัฐบาล
ส่วนใหญ่คนไม่ได้ด่าเรื่องน้ำที่ท่วม
เค้าด่าเรื่องการบริหารจัดการ
ที่ทำเหมือนคนไม่เคยทำงาน
มีแต่ความสับสนอลมหม่าน
ไม่มีแผน มีแต่การขายผ้าเอาหน้ารอด

อภิสิทธิ์ดีกว่าหรือเปล่าไม่รู้
รู้แค่ว่าปีที่แล้วนิคมอุตสาหกรรมน้ำไม่ท่วม
ไม่มีข่าวคนออกมาปล้นของกิน
ไม่มีข่าวคนออกตุนเสบียงจนของหมดชั้น
ไม่มีข่าวว่ารัฐไม่สามารถควบคุมสถานการณ์ได้
ไม่มีดราม่าสร้างวาทกรรมให้คนเกลียดกัน
มีแต่ข่าวด่าอภิสิทธิ์ เท่านั้นเอง

Like+10000
ตัวข้าเป็นได้ทั้งสวรรค์ และนรก
annykun

Postby juemmy » Fri Oct 14, 2011 12:13 pm

คนคุณภาพผ่านqcของพวกแดง
จินซี8
นายเวรปริญญาโท
ไข่นุ้ย300ล้าน
ดร.โชกเลือด
พิเภก ชูพงษ์ ถื่ถ้วนล้มเจ้า

เอ้า!แดงคนไหนมีคุณสมบัติผ่านqcก็มาต่อได้เลย :mrgreen:
juemmy

Postby kainuy555 » Fri Oct 14, 2011 12:46 pm

-3- wrote:แล้วใครไม่ช่วยบ้างครับ?

คนช่วยมีเยอะมากเลยครับ น้ำใจคนไทย
แต่ผมประชดคนที่ชอบด่า...
kainuy555

Postby quantaz » Fri Oct 14, 2011 12:50 pm

ในเมื่อรู้ว่าน้ำมากกว่าทุกปี ก็เตือนชาวบ้านเค้าสิครับ เค้าจะได้เตรียมตัวท่าน
แต่นี่กลับเห็นรัฐมนตรีบางคนออกมายืนยันว่ารับได้ ป้องกันได้ สุดท้าย!
อพยพกันแทบไม่ทัน นายกฯยังไม่ยอมรับผิด โทษว่ากระสอบทรายเก่าบ้าง
ประชาชนไปรื้อบ้าง คันกันน้ำเลยพัง เวรกรรมจริงๆ :evil:
ธมม จารี สุขํ เสติ
ผู้ประพฤติธรรมย่อมอยู่เป็นสุข

ไม่เชื่อต้อง...ศึกษา ไม่มีปัญญาต้อง...เรียนรู้
quantaz

Postby Ghost » Fri Oct 14, 2011 12:51 pm

-3- wrote:แล้วใครไม่ช่วยบ้างครับ?

คนช่วยมีเยอะมากเลยครับ น้ำใจคนไทย

แต่ข้าชอบด่าคนโกหกตอแหลขี้คุยว่ะ โดนเขาจับได้ แล้วยังหน้าหนาอีกว่ะไอ้วืด นี่ข้าว่ารวมๆนะ :D :D :D :D :D
Ghost

Postby kainuy555 » Fri Oct 14, 2011 1:10 pm

วโมงนี้ ต้องช่วยกันครับ
ใครช่วย ใครทำงาน ก็ก้มหน้าก้มตาทำงานไปเลย
เสียสละ ทำดี ปิดทองหน้าพระหรือหลังพระ
ทำไปได้เลยครับ ใครไม่เห็น เทวดาฟ้าดินเห็น และถือเป็นเกียรติแก่ตนเอง
ใครไม่ช่วยก็ไม่ว่ากันครับ...
kainuy555

Postby kainuy555 » Fri Oct 14, 2011 1:15 pm

Ghost wrote:

แต่ข้าชอบด่าคนโกหกตอแหลขี้คุยว่ะ โดนเขาจับได้ แล้วยังหน้าหนาอีกว่ะไอ้วืด นี่ข้าว่ารวมๆนะ :D :D :D :D :D

เอาซักหน่อย
ถ้าจะด่ากัน มันด่ากันได้ไม่เลิกหรอกครับ เช่น
* เสื้อเหลือง อาจจะถูกประชดประชันว่า เหลือง 500 (ค่าปรับกรณีสนามบินเสียหาย)
* ขนคนมาช่วยเหลืองประท้วง ก็อาจจะถูกล้อเลียนว่า คุณแอบ
การด่ากันนี่ มันมีประโยชน์กับประเทศชาติมากเลยครับ เอาเลยครับ เต็มที่ๆ
kainuy555

Postby Ghost » Fri Oct 14, 2011 1:35 pm

Ghost wrote:

เอาซักหน่อย
ถ้าจะด่ากัน มันด่ากันได้ไม่เลิกหรอกครับ เช่น
* เสื้อเหลือง อาจจะถูกประชดประชันว่า เหลือง 500 (ค่าปรับกรณีสนามบินเสียหาย)
* ขนคนมาช่วยเหลืองประท้วง ก็อาจจะถูกล้อเลียนว่า คุณแอบ
การด่ากันนี่ มันมีประโยชน์กับประเทศชาติมากเลยครับ เอาเลยครับ เต็มที่ๆ

เอาด่าคนโกหกตอแหลก็ผิดอีก ทำชั่วแล้วจะให้ข้าสรรเสริญหรือ ไปกินฟางแล้วไปแช่ปลักไป :D :D :D :D
Ghost

PreviousNext

Return to สภากาแฟ