ผมเห็นด้วยร้อยเปอร์เซ็นครับ......ฮา

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

ผมเห็นด้วยร้อยเปอร์เซ็นครับ......ฮา

Postby ปุถุชน » Fri Oct 14, 2011 8:14 am

ปุถุชน wrote:
มัจจุราชขาว69 wrote:น้ำท่วมกรุงเทพไม่กลัวครับอย่าให้เสื้อแดงมาล้อมเมืองอีกล่ะกัน

น้ำท่วมยังไปไหนมาไหนได้

แต่ฝูงนี้มาไม่ไหว ออกไปจะโดนมันปล้น บ้านก็ทิ้งไม่ได้จะโดนเผาอีก :cry:

ผมเห็นด้วยร้อยเปอร์เซ็นครับ......!

เมื่อคืนนี้ผู้ว่าฯกทม.หม่อมสุขุมพันธุ์ประกาศและเรียกร้องให้ชาวกรุงเทพฯเชื่อถือการปฏิบัติหน้าที่และการแจ้งข่าวล่วงหน้าของท่าน...
ท่านบอกว่าการป้องกันน้ำท่วมเป็นหน้าที่ เป็นภาระกิจศักดิ์สิทธิ์ของผู้ว่าฯกรุงเทพมหานคร
ท่านโกหกท่านอยู่ไม่ได้ คนอื่นอาจจะอยู่ได้....
น้ำท่วมกรุงเทพเพราะท่านไม่ปฏิบัติหน้าที่เข้มแข็ง ท่านอยู่ไม่ได้.
.....!

ท่านผู้ว่าฯกทม.มรว.สุขุมพันธุ์เดิมพันตำแหน่งของท่านแล้ว......!

แต่ท่านไม่สามารถป้องกันไพร่เสื้อแดงเผาบ้านเผาเมืองกรุงเทพมหานครได้.....
ดังนั้นขอให้กองทัพไทยป้องกันการเผาบ้านเผาเมืองกรุงเทพมหานครแทนท่านผู้ว่าฯกรุงเทพฯด้วย

และขอWM/MOD ป้องกันไพร่เสื้อแดง บัตรเติมเงิน เผาเวบเสรีไทยดอทเนทด้วย.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า
Last edited by ปุถุชน on Sun Oct 16, 2011 12:26 pm, edited 1 time in total.
"ถ้าไม่มีการทุจริตตั้งแต่แรก เงื่อนไขการปฏิวัติก็คงไม่เกิด เพราะมันมีการแทรกแซงองค์กรอิสระตลอดเวลา ซึ่งการปฏิวัติก็เป็นการนำตัวคนผิดมาลงโทษ ผมก็ไม่เห็นว่า ทำไมคณะนิติราษฎร์จึงเสนอให้ถอยหลังไปแค่ 19 กันยา 2549".. อ.ไชยันต์ ไชยพร
ปุถุชน

Re: ผมเห็นด้วยร้อยเปอร์เซ็นครับ......ฮา

Postby shamu2011 » Fri Oct 14, 2011 8:18 am

อีกหนึ่งเสียง เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง
shamu2011

Re: ผมเห็นด้วยร้อยเปอร์เซ็นครับ......ฮา

Postby ปุถุชน » Fri Oct 14, 2011 8:34 am

หมอต้นไม้ wrote:ขอเพิ่มเติมข่าวจาก facebook คุณกรณ์ (http://www.facebook.com/#!/pages/Korn-C ... 1254499739)

ไปร่วมประชุมกับกทม.มาวันนี้ แม่นำ้เจ้าพระยาปัจจุบ้นสูงกว่าระดับนำ้ทะเล 2.06ม ซึ่งคันกั้นน้ำรับระดับน้ำได้ 2.50ม ตามข้อมูลในขณะนี้ระดับน้ำจะสูงสุดตอนปลายเดือนนี้ที่ประมาณ 2.23ม ทั้งหมดเป็นเหตุให้กทม.ยังมั่นใจว่ากรุงเทพฯโดยรวมจะไม่ท่วม แต่มีบางเขตที่อาจจะท่วมชั่วขณะในกรณีที่ฝนตกหนัก เมื่อวานแถวบ้านผมเองฝนตกหนักมากแต่ก็ระบายได้ภายในไม่กี่ชั่วโมงครับ ขณะนี้มีพายุอยู่แถวฟิลิปปินส์คาดว่าจะมีผลกับเราบ้างประมาณวันที่16 มีการประเมินกันอยู่วันต่อวันครับ

ข้อมูลแบบนี้แหละที่ต้องมีการบอกล่าวประชาชน อาจทำเป็นตัววิ่งด้านล่าง ทำโดยทีวีทุกช่องเลย

เป็นหน้าที่และความรับผิดชอบของสื่อฯต้องเผยแพร่ข้อมูลที่เป็นจริงและไม่ทำให้ประชาชนตื่นตระหนก.....!
"ถ้าไม่มีการทุจริตตั้งแต่แรก เงื่อนไขการปฏิวัติก็คงไม่เกิด เพราะมันมีการแทรกแซงองค์กรอิสระตลอดเวลา ซึ่งการปฏิวัติก็เป็นการนำตัวคนผิดมาลงโทษ ผมก็ไม่เห็นว่า ทำไมคณะนิติราษฎร์จึงเสนอให้ถอยหลังไปแค่ 19 กันยา 2549".. อ.ไชยันต์ ไชยพร
ปุถุชน

Postby nornoo » Fri Oct 14, 2011 9:23 am

อ้ายไข่เน่ามาตอบหน่อยว่าจะเอาแบบไหน..... มันคงอยากได้แดงควายมากว่านำ้ท่วม เพราะสันดานเดียวกัน เผาปล้นอยู่ในสายเลือด
nornoo

Postby ปุถุชน » Fri Oct 14, 2011 10:07 am

รัฐกุข่าวน้ำทะลัก ‘ปลอด’ออกทีวีสั่งหนีด่วน!
สุดท้ายเดามั่วคนกรุงแตกตื่น

กรุงเทพฯ ชั้นในปลอดภัย “ปู” ยัน! เร่งผันน้ำลงแก้มลิงมหาชัย แต่ชาวบ้านปทุมฯ-กทม.รอบนอกแตกตื่น!
เมื่อ “ปลอด” โผล่แถลงสดผ่านสถานีวิทยุโทรทัศน์แห่งประเทศไทย สั่งอพยพประชาชนไปดอนเมืองเดี๋ยวนี้ เพราะ “เดา” ว่าน้ำมากเกินจะรับไหว
“ศปภ.” ป่วนชี้แจงพัลวัน อ้างยังไม่ขนาดนั้น แค่อยู่ในขั้นให้เก็บของหนีน้ำ
“สุขุมพันธุ์” ลั่นเมืองหลวงจม "ผมอยู่ไม่ได้"

เช้าวันที่ 13 ตุลาคม น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ให้สัมภาษณ์ถึงความพร้อมของกรุงเทพมหานครในการรับมือกับสถานการณ์น้ำท่วม หลังจังหวัดปทุมธานีไม่สามารถรับมือกับน้ำที่เข้ามาได้ ว่ามีการทำแผนส่วนหนึ่งกั้นในส่วนของแนวกั้นน้ำกรุงเทพฯ กับปทุมธานี และได้มีการขุดคลอง เพราะจะสามารถระบายน้ำได้บางส่วน ถือเป็นอีกส่วนหนึ่งในการลดระดับน้ำที่จะเข้ามาในกรุงเทพฯ ทั้งนี้ เบื้องต้นเชื่อว่าน้ำในกรุงเทพฯ จะไม่สูงมากนัก จึงอยากให้ประชาชนที่อยู่ฝั่งตะวันออกของกรุงเทพฯ เตรียมตัว

ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร ยืนยันว่า จะไม่มีมวลน้ำจำนวน 8,000 ล้านลูกบาศก์เมตรเข้าท่วมพื้นที่กรุงเทพมหานครอย่างที่มีกระแสข่าวลือ ฉะนั้นจึงอยากให้ประชาชนชาว กทม.ติดตามและตรวจสอบข้อมูลกับทาง กทม.โดยตรง แต่ยอมรับว่าปริมาณน้ำในช่วงวันที่ 15-18 ตุลาคมนี้ จะมีน้ำทะเลหนุนและทำให้น้ำในแม่น้ำเจ้าพระยามีปริมาณมาก แต่ กทม.ได้เตรียมแผนรองรับสถานการณ์ไว้เรียบร้อยแล้ว เชื่อว่าจะสามารถรับมือไม่ให้เกิดการท่วมในพื้นที่ชั้นในของ กทม.ได้

ตะลึง! ปลอดสั่งอพยพด่วน
นายปลอดประสพกล่าวว่า เหตุการณ์ดังกล่าวเราได้พยายามทุกวิถีทางแล้ว แต่น้ำจาก จ.พระนครศรีอยุธยาไหลมาค่อนข้างมาก ซึ่งเจ้าหน้าที่ได้ทำสุดความสามารถแล้ว ส่งผลให้น้ำในแม่น้ำเจ้าพระยาจะไหลมาทางตอนเหนือของ กทม. ดังนั้นขอให้ประชาชนอย่าตื่นตกใจ จะต้องเข้มแข็งมีสติ เราจะต้องอยู่รอด เพราะขณะนี้ยังมีเวลาใครที่มีบ้านสองชั้นให้ขนของขึ้นชั้นสอง หรืออพยพไปอยู่บ้านญาติ โดยพื้นที่ที่ได้รับผลกระทบ ได้แก่ อ.คลองหลวง มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิต มหาวิทยาลัยเอไอที รังสิตตอนบน อ.ลำลูกกา เขตสายไหม เชียงรากน้อย โดยเฉพาะตอนเหนือของถนนรังสิต จ.ปทุมธานี ขอให้เริ่มเก็บของตั้งแต่บัดนี้ทันที

“ผมเดานะ เคสที่รุนแรงที่สุดยังไงก็ไม่น่าจะเกิน 1 เมตร แต่ประชาชนต้องขนย้ายเดี๋ยวนี้ อย่าตกใจ บ้านชั้นเดียวที่สูงกว่าพื้นดิน 1 เมตรน่าจะไม่เป็นไร แต่บ้านที่อยู่ติดพื้นดินต้องทำเดี๋ยวนี้ เอาอย่างนี้ดีกว่า ประชาชนรีบมาดอนเมืองเดี๋ยวนี้ เดี๋ยวหาที่จอดรถให้ ออกมาให้รู้แล้วรู้รอดกัน” นายปลอดประสพกล่าว

http://www.thaipost.net/news/141011/46575

ปลอดประสพ นายกฯปู ผู้ว่าฯกทม.มรว.สุขุมพันธุ์......!
อ่านเอาเองนะครับ.....
ผมสอดแทรก จะเพี้ยนมากยิ่งขึ้น........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า
ปุถุชน

Postby shamu2011 » Fri Oct 14, 2011 10:12 am

ภาพน้ำน้ำท่วม มุมกล้องนักข่าวต่างชาติ
http://www.theatlantic.com/infocus/2011 ... nd/100168/
shamu2011

Postby ongard370 » Fri Oct 14, 2011 10:20 am

อันนี้มุมกล้องนักข่าวไทย :mrgreen:

Image
ongard370

Postby swtp99 » Fri Oct 14, 2011 11:53 am

ภาพข้างบน...อย่ามาดิสเครดิต หญิงไทย

สาวจีน...ชัดๆ
swtp99

Postby kumza » Fri Oct 14, 2011 2:44 pm

swtp99 wrote:ภาพข้างบน...อย่ามาดิสเครดิต หญิงไทย

สาวจีน...ชัดๆ

เห็นด้วยๆ... ผมดูออก อันไหนของไทย อันไหนของจีน.
/\_ V Love the King _/\
ตีใจเป็นหลัก ตีเมืองเป็นรอง ชนะใจเป็นหลัก ยึดพิ้นที่เป็นรอง
kumza

Postby Red Baron » Fri Oct 14, 2011 2:56 pm

มายืนยันว่าจีนชัวร์ ไทยมหาอำนาจกว่านี้เยอะ :lol: :lol: :lol:
อย่าถามหาความเป็นกลางจากผม
Red Baron

Postby ปุถุชน » Sun Oct 16, 2011 9:05 am

rinrin1356 wrote:"ส่งเสริมการค้าญี่ปุ่น"โวย รัฐบาลไทยเตือนภัยน้ำท่วมล่าช้า-ข้อมูลไม่ถูกต้อง

สำนักข่าวเอพีรายงานว่า องค์การส่งเสริมการค้าต่างประเทศของญี่ปุ่นได้ออกมาแสดงความไม่พอใจรัฐบาลไทย โดยกล่าวว่ารัฐบาลไทยนั้นล้มเหลวในการให้ข้อมูลที่ถูกต้องและทันท่วงทีเกี่ยวกับสถานการณ์น้ำท่วมที่เกิดขึ้น อันทำให้โรงงานอุตสาหกรรมจากประเทศญี่ปุ่นได้รับความเสียหายไปแล้วหลายร้อยแห่ง

นายไซยะ ซูกิกาวา เจ้าหน้าที่องค์การส่งเสริมการค้าต่างประเทศของญี่ปุ่นให้สัมภาษณ์ผู้สื่อข่าวเอพีว่า ข้อมูลสถานการณ์น้ำท่วมที่รัฐบาลไทยให้มาก่อนที่จะเกิดเหตุน้ำท่วมในเขตพื้นที่จังหวัดพระนครศรีอยุธยานั้นมีความล่าช้า รวมทั้งขัดแย้งกันเอง และเข้าใจยาก

นายซูกิกาวากล่าวว่า ก่อนเกิดเหตุ บริษัทอุตสาหกรรมของประเทศญี่ปุ่นไม่อาจทราบได้ว่าสถานการณ์ในตอนนั้นเป็นอย่างไร และไม่ทราบว่าข้อมูลชิ้นไหนกันแน่ที่เป็นข้อเท็จจริง ทั้งนี้บริษัทต่างๆได้รับคำเตือนจากทางรัฐบาลไทย ทว่าข้อมูลดังกล่าวก็ไม่เพียงพอหรือทันท่วงทีพอแก่การตัดสินใจป้องกันใดๆ

รายงานระบุว่า โรงงานผู้ผลิตชิ้นส่วนอิเล็กทรอนิกส์และโรงงานผลิตชิ้นส่วนรถยนต์ที่ได้รับความเสียหายจากสถานการณ์น้ำท่วมที่เกิดขึ้นมีจำนวน 300 กว่าโรงงาน

http://www.matichon.co.th/news_detail.p%20...%20&subcatid=

บริษัทอุตสาหกรรมญี่ปุ่นมืดแปดด้าน....
บริษัทอุตสาหกรรมมาเลย์กอดรองนายกฯกิตติรัตน์น้ำตาไหล...

ปุถุชน

Postby weshare » Sun Oct 16, 2011 9:38 am

ปุถุชน wrote:
และขอWM/MOD ป้องกันไพร่เสื้อแดง บัตรเติมเงิน เผาเวบเสรีไทยดอทเนทด้วย.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า
[/quote]

403 เป็นสิ่งบอกเหตุอะไรด้วยรึป่าวคะ

เมื่อวานน้ำท่วมนิคมบางปะอิน ไหลเลยทะลักเข้า สรท.
ทั้ง WM และ Mod ช่วยกันวิดน้ำทั้งวัน ต้องขอขอบคุณ
ที่ช่วยกันจนสำเร็จค่ะ
"ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน
แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หล้งเมฆ"
weshare

Postby อาวุโสโอเค » Sun Oct 16, 2011 9:43 am

เมื่อวานผ่านทางบิ๊กซีเอ๊กตร้าบางใหญ่มา

เห็นเสื้อแดงตั้งเต๊นท์รับบริจาคอยู่

เสียดายไม่ได้ถ่ายภาพมาให้ดู
อาวุโสโอเค

Postby bitboy » Sun Oct 16, 2011 10:42 am

ขออภัยลุงปุ.. ช่วยแก้ไข "เดิมพันธุ์" เป็น "เดิมพัน" ด้วยครับท่าน :mrgreen:
นายกฯ อภิสิทธิ์ คือนายกฯในดวงใจของผม
ต่อต้านทักษิณ ไม่เอาชินวัตร ขจัดดามาพงษ์ ส่งเสริมทุกพระองค์วงศ์จักรี
bitboy

Postby ช่วยกันเราอยู่ » Sun Oct 16, 2011 10:55 am

ท่านผู้ว่าสุดยอด
ช่วยกันเราอยู่

Postby ปกติทำแต่งาน » Sun Oct 16, 2011 10:59 am

วานนี้ อภิสิทธิ์ นำอาสาสมัคร เสริมกำลังด้านตะวันตก เกรงว่าข้าศึกจะโจมตีตลบหลังมาทางนครปฐม

ผู้นำที่ฉลาดจะป้องกันไว้ก่อนมิให้ปัญหาเกิด

Image

ไม่ใช่ตามแก้ปัญหาแบบฉุกละหุก แล้วก็... ร้องไห้ .......

Image
ผิดคือผิด แม้ว่าหลายคนจะทำสิ่งนั้น
ถูกคือถูก แม้ว่าจะไม่มีใครทำสิ่งนั้น

ศจ. สังเวียน อินทรวิชัย
ปกติทำแต่งาน

Postby ปุถุชน » Sun Oct 16, 2011 12:28 pm

bitboy wrote:ขออภัยลุงปุ.. ช่วยแก้ไข "เดิมพันธุ์" เป็น "เดิมพัน" ด้วยครับท่าน :mrgreen:

ขอบคุณมากครับ...
เป็นการผิดพลาดร้ายแรง
เหมือนหญ้าแพรกและหญ้าแฝก....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า
ปุถุชน

Postby ปุถุชน » Sun Oct 16, 2011 12:37 pm

shamu2011 wrote:ภาพน้ำน้ำท่วม มุมกล้องนักข่าวต่างชาติ
http://www.theatlantic.com/infocus/2011 ... nd/100168/

ด้วยฝีมือและฟ้องด้วยภาพ...
หลายภาพน่าจะได้รางวัลปีนี้.....!
ปุถุชน

Return to สภากาแฟ