นึกถึงพวกโหวตโนฮ่ะ เป็นไงละ กบเลือกนาย ได้ปูมาแก้น้ำท่วม

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

นึกถึงพวกโหวตโนฮ่ะ เป็นไงละ กบเลือกนาย ได้ปูมาแก้น้ำท่วม

Postby dutchout » Fri Oct 14, 2011 8:41 pm

นึกถึงพวกโหวตโนฮ่ะ เป็นไงละ กบเลือกนาย ได้ปูมาแก้น้ำท่วมดีใจไหม :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: โทษใครไม่ได้นะฮ่ะ โทษตัวเองที่ไปกาโหวตโน :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

หรือว่ายังคิดกันไม่ออก คิดเพียงแต่ว่าแป๊ะลิ้มเป็นนายกดีที่สุด :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
dutchout

Re: นึกถึงพวกโหวตโนฮ่ะ เป็นไงละ กบเลือกนาย ได้ปูมาแก้น้ำท่วม

Postby เช neverdie » Fri Oct 14, 2011 8:43 pm

ไม่เสียชาติเกิดฮะ (แต่เสียหมา) :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ความล้มเหลวของรัฐบาลยิ่งลักษณ์ ที่พี่ๆเสื้อแดงใบ้แดรก เถียงไม่ออกซักคน
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องความซื่อสัตย์สุจริต
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องกองทุนน้ำมัน
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องภาษี
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องตลาดทุน
เช neverdie

Re: นึกถึงพวกโหวตโนฮ่ะ เป็นไงละ กบเลือกนาย ได้ปูมาแก้น้ำท่วม

Postby thanong » Fri Oct 14, 2011 8:44 pm

โวตโนแล้วไม่เสียชาติเกิด...คำพูดไอ้เป๊ะโกตับ....เอิ๊กกกก
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
thanong

Postby อาวุโสโอเค » Fri Oct 14, 2011 8:46 pm

dutchout wrote:นึกถึงพวกโหวตโนฮ่ะ เป็นไงละ กบเลือกนาย ได้ปูมาแก้น้ำท่วมดีใจไหม :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: โทษใครไม่ได้นะฮ่ะ โทษตัวเองที่ไปกาโหวตโน :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

หรือว่ายังคิดกันไม่ออก คิดเพียงแต่ว่าแป๊ะลิ้มเป็นนายกดีที่สุด :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

เป็นปูก็ต้องชอบน้ำสิฮะ ยิ่งเยอะ ยิ่งนาน ยิ่งชอบ :mrgreen:
อาวุโสโอเค

Postby koong » Fri Oct 14, 2011 8:47 pm

เสียแพะ

เพราะรัฐบาลกำลังหาแพะอยู่

โปรดระวังแพะของท่านให้ดี :lol:
koong

Postby sth sweet » Fri Oct 14, 2011 8:50 pm

ด้วยความเคารพ

เรียกชื่อเขาให้ถูกเป็นการให้เกียรติกันบ้างสิคะ

ส(น)ตี๊ฟ (เจ๊กรับ)จ๊อบ !
:lol: :lol: :lol:
sth sweet

Postby เพลิงสีนิล » Fri Oct 14, 2011 10:34 pm

thanong wrote:โวตโนแล้วไม่เสียชาติเกิด...คำพูดไอ้เป๊ะโกตับ....เอิ๊กกกก
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ครับไม่เสียชาติเกิด แต่ชาติเสียหาย :lol: :lol: :lol: :lol:
เพลิงสีนิล

Postby E_mail » Fri Oct 14, 2011 10:40 pm

ผมไม่ได้โหวดโนนะ

แต่ผมเห็นว่าโหวดโนไม่ผิดครับ เป็นสิทธิ์ของเขา

อย่างน้อยก็ไม่ได้แบมือรับค่าโหวด

ป.ลิง.แต่ตอนเค้ารณรงค์ ผมก็หมั่นไส้อยู่หน่อยๆแหละ เป็นตุเป็นตะกันเกิ๊นนนน :lol:
Nemo vir est qui mundum , non reddat meliorem?

What man is a man , who does not make the world better?
E_mail

Postby ton » Fri Oct 14, 2011 11:10 pm

เพ้อเจ้อไรเนี่ย คะแนนแพ้หลุดลุ่ยยังไม่วายแขวะโหวตโน
คือถ้าไม่ได้หลอกตัวเองนะ ตั้งแต่วันที่มาร์คเข้ามาเป็นนายก จนถึงวันที่ยุบสภา ไม่มีวันไหนเลยที่จะรู้สึกว่า ปชป. จะชนะเลือกตั้ง
เพราะเดิม ปชป.+พธม. 100% ยังแพ้ หลังจาก ปชป.เป็นรัฐบาลเริ่มแตกแยกกันจะไปชนะได้ยังไง
ผมหวังกับอภิสิทธิไว้มาก แต่ตอนนี้หมดหวัง ตราบใดที่อภิสิทธิยังเป็นหัวหน้าพรรคอยู่ก็คงโหวตโนไปเรื่อยๆ
จะบอกอะไรให้ เกมรักษาอำนาจในรัฐบาลเล่นให้มันน้อยๆหน่อย อะไรที่มันดีกับประเทศทำให้มันเยอะๆ สำหรับผมซี่งไม่ได้ต้องการความช่วยเหลืออะไรจากรัฐบาล ต้องการเห็นการพัฒนาการเมือง การปราบคอรัปชัน แต่ตอน ปชป.เป็นรัฐบาลก็ไม่มีการเปลี่ยนแปลงอะไรซักอย่าง
สงสัยจะลืมว่าเดี๋ยวนี้มี internet ทำความดีตอนนี้ ไม่ถึง 5 นาทีเขารู้กันทั่วโลก ถึงทำไม่สำเร็จก็ได้เห็นถึงความพยายาม และก็จะได้รู้ว่าไอ้พวกเลวๆที่มันคอยขัดขวางมันมีใครบ้าง ถ้าเป็นอย่างนี้ผมก็ยังเลือก ปชป. อยู่ แต่นี่ไม่ทำมัวแต่เกรงใจพรรคร่วม แล้วจะรอให้เป็นรัฐบาลพรรคเดียวแล้วค่อยทำเหรอครับ คือผมขี้เกียจฟังไอ้คำพูดประเภท ทำได้แค่นี้ก็ดีแล้ว ทั้งๆที่ยังไม่ได้ทำอะไรเลย
รู้จักหมู่บ้านสิรัญญาที่ลพบุรีหรือเปล่า ปีที่แล้วดังนะ น้ำท่วมมิดหลังคา บ้านผมอยู่ก่อนถึงนิดนึง น้ำมีเข้าท่วมในซอยอีกประมาณ 100 เมตรจะถึงบ้านผม ความช่วยเหลือ การจัดการก็ไม่ได้ต่างอะไรกับตอนนี้เท่าไรหรอก
ton

Postby nornoo » Fri Oct 14, 2011 11:15 pm

เช neverdie wrote:ไม่เสียชาติเกิดฮะ (แต่เสียหมา) :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

:lol: :lol: :lol: เสียคน เสียใจ เสียความรู้สึก แต่อย่าเสียตัวด้วยก็แล้วกันนะ :lol: :lol: :lol:
nornoo

Postby sunpower » Fri Oct 14, 2011 11:27 pm

เช neverdie wrote:ไม่เสียชาติเกิดฮะ (แต่เสียหมา) :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ฮาาาาาาาา :lol: :lol: :lol:
sunpower

Postby wat » Fri Oct 14, 2011 11:40 pm

:mrgreen: ข้าพเจ้าผู้หนึ่งก็เลือกกา NO!... เพราะ กาช่องนี้มาทุกครั้งตั้งแต่มีสิทธิเลือกตั้ง... นักการเมืองยุคไหน...ก็ไม่เห็นแตกต่าง สุดท้ายก็ไม่พ้น...ประชาชนรับกรรม...

...มาถึงยุคที่เหลือแค่สองข้างให้เลือก บอกตรงๆ ทำใจไม่ได้....จะกานี่ก็ กลุ่มเก่าแก่ แต่ก็ไม่เห็นอะไรมันจะดีขึ้น มาเฟียเต็มเมือง ยาบ้ายังกะฮานามิ พอถึงยุคมีพอดูได้หวังได้มั่ง ทั้งพรรคไม่ถึง 1% (แต่เวลาทำงานอย่าลืม...แขนขาต้องอย่างน้อย 80% ไม่งั้นก็...แบ๊ะๆ...ตาปริบๆ... :shock: )ฯลฯ สรุปมันจัญ...ขอเปรียบเทียบเป็นดั่ง...แสงจันทร์...แล้วกัน...แสบตาเกินทนได้...กาไม่ลงจริงๆ (เพราะมั่นใจล้าน % ปรากฏการณ์ พลิกฟ้า พลิกแผ่นดิน...ไม่มีแน่ๆ สำหรับที่นี่...เค้าหวังรอจะผัดซีอิ๊ว แกล้มจับฉ่ายอยู่แล้ว)

...จะกาอีกกลุ่มก็โน่นเลย...คงเป็นเวร เป็นบาป เป็นกรรม ติดตัวไปชดใช้กันชั่วกัปล์ ชั่วกัลป์...ก็ทำใจไม่ได้ ( :mrgreen: บอกตรงๆก็ได้...ให้กรูไม่มีแขนต้องเอาตีนกา กรูก็ไม่เลือกเมิ๊งงงง...) สรุปมัน...จัญ...ยกกำลังล้าน...ขอเปรียบเทียบเป็นดั่ง...แสงอาทิตย์...แล้วกัน มอดไหม้ทุกหย่อมหญ้า...ฉิบหายวายวอดทั้งแผ่นดิน...ภายในพริบตา...

...สุดท้ายนี้...เพื่อความสบายใจเล็กๆส่วนตัว...กามัน NO! เนี่ยแหละหัวไม่เหลือง ตรีนไม่แดง ก็แค่ความเห็นประชาชนคนหนึ่ง...
wat

Postby ryukendo » Fri Oct 14, 2011 11:46 pm

ton wrote:เพ้อเจ้อไรเนี่ย คะแนนแพ้หลุดลุ่ยยังไม่วายแขวะโหวตโน
คือถ้าไม่ได้หลอกตัวเองนะ ตั้งแต่วันที่มาร์คเข้ามาเป็นนายก จนถึงวันที่ยุบสภา ไม่มีวันไหนเลยที่จะรู้สึกว่า ปชป. จะชนะเลือกตั้ง
เพราะเดิม ปชป.+พธม. 100% ยังแพ้ หลังจาก ปชป.เป็นรัฐบาลเริ่มแตกแยกกันจะไปชนะได้ยังไง
ผมหวังกับอภิสิทธิไว้มาก แต่ตอนนี้หมดหวัง ตราบใดที่อภิสิทธิยังเป็นหัวหน้าพรรคอยู่ก็คงโหวตโนไปเรื่อยๆ
จะบอกอะไรให้ เกมรักษาอำนาจในรัฐบาลเล่นให้มันน้อยๆหน่อย อะไรที่มันดีกับประเทศทำให้มันเยอะๆ สำหรับผมซี่งไม่ได้ต้องการความช่วยเหลืออะไรจากรัฐบาล ต้องการเห็นการพัฒนาการเมือง การปราบคอรัปชัน แต่ตอน ปชป.เป็นรัฐบาลก็ไม่มีการเปลี่ยนแปลงอะไรซักอย่าง
สงสัยจะลืมว่าเดี๋ยวนี้มี internet ทำความดีตอนนี้ ไม่ถึง 5 นาทีเขารู้กันทั่วโลก ถึงทำไม่สำเร็จก็ได้เห็นถึงความพยายาม และก็จะได้รู้ว่าไอ้พวกเลวๆที่มันคอยขัดขวางมันมีใครบ้าง ถ้าเป็นอย่างนี้ผมก็ยังเลือก ปชป. อยู่ แต่นี่ไม่ทำมัวแต่เกรงใจพรรคร่วม แล้วจะรอให้เป็นรัฐบาลพรรคเดียวแล้วค่อยทำเหรอครับ คือผมขี้เกียจฟังไอ้คำพูดประเภท ทำได้แค่นี้ก็ดีแล้ว ทั้งๆที่ยังไม่ได้ทำอะไรเลย
รู้จักหมู่บ้านสิรัญญาที่ลพบุรีหรือเปล่า ปีที่แล้วดังนะ น้ำท่วมมิดหลังคา บ้านผมอยู่ก่อนถึงนิดนึง น้ำมีเข้าท่วมในซอยอีกประมาณ 100 เมตรจะถึงบ้านผม ความช่วยเหลือ การจัดการก็ไม่ได้ต่างอะไรกับตอนนี้เท่าไรหรอก

เห็นด้วยครับ อภิสิทธิ์เลวที่สุดในสามโลกเลย ขนาดไอ้เหลี่ยมที่ว่าเลวระดับทอปไฟร์ของโลกใบนี้ยังเลวสู้ไม่ได้เลยครับ 8-)

ต้องไอ้แป๊ะ เป๋าตุงสิครับ คนดีที่หนึ่งเลย

Image
ภาพจากอินเตอร์เนต
ryukendo

Postby คนบาป » Fri Oct 14, 2011 11:51 pm

ลิ่วล้อไอ้แป๊ะขี้เรื้อนหายหัวไปหมดแล้ว
คนบาป

Postby saopao » Sat Oct 15, 2011 12:48 am

ไม่ว่างฮะ ทะเลาะกันเองเรื่องเิงินบริจาคอยู่
Image
saopao
Moderator

Postby shadow1992 » Sat Oct 15, 2011 1:07 am

โหวตโน หึหึ..ไม่เสียชาติเกิด

ชาติห มาเอ้ย
shadow1992

Postby Red Baron » Sat Oct 15, 2011 1:30 am

น้ำลดน่าจะตาสว่างกันหลายล้านคน
อย่าถามหาความเป็นกลางจากผม
Red Baron

Postby เล็กบ้านหมี่ » Sat Oct 15, 2011 5:30 am

15 ล้านเสียงที่เลือก ไอคิวเกิน 200 ทั้งน้าน....... เพราะอาหารเช้าส่วนใหญ่จะเป็น หญ้าแพรก อยู่แล้ว
เล็กบ้านหมี่

Postby SpeedDeVa » Sat Oct 15, 2011 6:48 am

เพราะลิ้มโหวตโนซินะครับ ถึงได้ปูมาแก้น้ำท่วม แล้วโหวตโนมีกี่คนครับ ถึงมีผลให้ปูได้เป็นนายก
SpeedDeVa

Postby เพื่อนร่วมชาติ » Sat Oct 15, 2011 7:00 am

พูดตามตรงนะ

เปอร์เซนต์โหวตโน ไม่มากพอจะให้ผลเลือกตั้งพลิกขั้วหรอกครับ อาจจะแค่ทำให้ส่วนต่างลดลงไม่กี่ที่นั่ง

นอกเสียจากพวกที่กาเบอร์ 1 จะมีพวกที่ปากบอกว่าโหวตโนอยู่ด้วย :lol:
ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด คนไทยใช้แล้วเลอะเทอะชิบเป๋ง
เพื่อนร่วมชาติ

Postby ton » Sat Oct 15, 2011 7:33 am

ryukendo wrote:
ton wrote:เพ้อเจ้อไรเนี่ย คะแนนแพ้หลุดลุ่ยยังไม่วายแขวะโหวตโน

เห็นด้วยครับ อภิสิทธิ์เลวที่สุดในสามโลกเลย ขนาดไอ้เหลี่ยมที่ว่าเลวระดับทอปไฟร์ของโลกใบนี้ยังเลวสู้ไม่ได้เลยครับ 8-)

ต้องไอ้แป๊ะ เป๋าตุงสิครับ คนดีที่หนึ่งเลย

Image

แป๊ะดีไม่ดีผมไม่สน แต่เมื่ออภิสิทธิมีโอกาสได้เป็นนายกต้องทำให้ดี
ไหนว่าคอรัปชันเป็นมะเร็งร้าย แต่ผ่าตัดไม่ผ่า ฉายแสงไม่ฉาย คีโมไม่ให้ จ่ายแต่พารา หมอเลี้ยงไข้อย่างนี้ผมลาขาด
ผมไม่ยึดติดพรรคการเมือง นักการเมือง ผมเห็นใครดีในสายตาผมผมก็เลือกคนนั้น ถ้าไม่มีใครดีผมก็ไม่เลือก เหมือนที่ตอนแรกผมเลือกอภิสิทธิแต่พอทำงานแล้วสอบไม่ผ่านผมก็ไม่เลือก ส่วนพวกคุณก็บูชาซุปเปอร์มาร์ค รัก ปชป. กันต่อไปเถอะ
แต่เดี๋ยวนี้บรรยากาศเว็บดีนะ ตรวจสอบรัฐบาล พูดผิด แต่งหน้าแต่งตาก็เป็นเรื่องแล้ว ไม่เหมือนตอน ปชป.เป็นรัฐบาลเว็บนี้คอยตรวจสอบแต่ฝ่ายค้านกับ พธม. :lol:
ton

Postby b... » Sat Oct 15, 2011 8:21 am

อันที่จริง ก็เป็นสิทธิ์ส่วนบุคคลนะคะ ที่ใครจะโวตให้ใคร :) :)

แต่ก็นั่นแหล่ะ.....

บ้างก็โวตตามสติปัญญา

บ้างก็โวตตามสามัญสำนึก

บ้างก็โวตตามโลภะ / โทสะ / โมหะ

โวตตามแห่ แบบ สนุก เอามันส์ กูแน่โว๊ยยส์....

โวตตามคนจูงจมูก แห่ะ...แห่...

แต่(อีกครั้ง)ยังไงก็ตาม ....

ทำอะไรไปแล้ว เห็นผลเสียเกิดขึ้นแล้ว

คิดผิด คิดใหม่ได้นะ คราวหน้า

:) :)
b...

Postby union18j » Sat Oct 15, 2011 8:44 am

ton wrote:
ryukendo wrote:

Image

แป๊ะดีไม่ดีผมไม่สน แต่เมื่ออภิสิทธิมีโอกาสได้เป็นนายกต้องทำให้ดี
ไหนว่าคอรัปชันเป็นมะเร็งร้าย แต่ผ่าตัดไม่ผ่า ฉายแสงไม่ฉาย คีโมไม่ให้ จ่ายแต่พารา หมอเลี้ยงไข้อย่างนี้ผมลาขาด
ผมไม่ยึดติดพรรคการเมือง นักการเมือง ผมเห็นใครดีในสายตาผมผมก็เลือกคนนั้น ถ้าไม่มีใครดีผมก็ไม่เลือก เหมือนที่ตอนแรกผมเลือกอภิสิทธิแต่พอทำงานแล้วสอบไม่ผ่านผมก็ไม่เลือก ส่วนพวกคุณก็บูชาซุปเปอร์มาร์ค รัก ปชป. กันต่อไปเถอะ
แต่เดี๋ยวนี้บรรยากาศเว็บดีนะ ตรวจสอบรัฐบาล พูดผิด แต่งหน้าแต่งตาก็เป็นเรื่องแล้ว ไม่เหมือนตอน ปชป.เป็นรัฐบาลเว็บนี้คอยตรวจสอบแต่ฝ่ายค้านกับ พธม. :lol:

จงโหวตโนต่อไป เพราะเราชอบที่ ชินเป็นรัฐบาล ขอสัก 4+4 ของอิปู แล้วอีก 4 ของอิโอ๊คนะ ส่วนมาร์คเลวที่สุดในสามโลกขอหลักฐานหน่อย งานมาร์คจะสอบผ่านไม่ผ่านช่างหัวมาร์ค เพราะตั้งแต่เกิดมา ก็ยังไม่พอใจการทำงานของใครเลย ขนาดโอบามาเข้ามา เรายังหนีกลับมาในยุคมาร์ค เพราะดูมาร์คดีกึ๋น และเล่นการเมืองฉลาดกว่า โอบามา อย่าพูดต่อเลยเซ็ง คิดถึงอดีตที่แสนสุข
union18j

Postby ปุถุชน » Sat Oct 15, 2011 8:39 pm

b... wrote:อันที่จริง ก็เป็นสิทธิ์ส่วนบุคคลนะคะ ที่ใครจะโวตให้ใคร :) :)

แต่ก็นั่นแหล่ะ.....

บ้างก็โวตตามสติปัญญา

บ้างก็โวตตามสามัญสำนึก

บ้างก็โวตตามโลภะ / โทสะ / โมหะ

โวตตามแห่ แบบ สนุก เอามันส์ กูแน่โว๊ยยส์....

โวตตามคนจูงจมูก แห่ะ...แห่...

แต่(อีกครั้ง)ยังไงก็ตาม ....

ทำอะไรไปแล้ว เห็นผลเสียเกิดขึ้นแล้ว

คิดผิด คิดใหม่ได้นะ คราวหน้า

:) :)

เห็นด้วยกับคคห.นี้....
พวกVOTE NO ด้วยความสุจริตใจ
ด้วยความคิดซื่อๆว่าไม่มีพรรคใดดีพอให้ลงคะแนนเสียง(อันมีค่าของเขา)ให้....
ไม่น่าจะเสียหาย ไม่น่าจะถูกตำหนิ........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

แต่ตั้งใจVOTE NO ให้เป็นพรรคประชาธิปัตย์เป็นฝ่ายค้านเลวสุดๆ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า
"ถ้าไม่มีการทุจริตตั้งแต่แรก เงื่อนไขการปฏิวัติก็คงไม่เกิด เพราะมันมีการแทรกแซงองค์กรอิสระตลอดเวลา ซึ่งการปฏิวัติก็เป็นการนำตัวคนผิดมาลงโทษ ผมก็ไม่เห็นว่า ทำไมคณะนิติราษฎร์จึงเสนอให้ถอยหลังไปแค่ 19 กันยา 2549".. อ.ไชยันต์ ไชยพร
ปุถุชน

Postby wat » Sat Oct 15, 2011 9:21 pm

Solidus wrote:Image

:mrgreen: นกกระสาก็มาไม่ได้ โดนคุณวรนุชเตะสกัดยัดหมกโคลนไปก่อน แล้วลงเอง...สรุป ทั้งกบ, กุ้ง, หอย, ปู, ปลา รวมถึงบ่อ...ก็ไม่เหลือ คุณวรนุชแดรกเรียบบบบบบบบบบบ....
wat

Postby กรกช » Sat Oct 15, 2011 9:53 pm

การที่รัฐบาล ปชป. รีบประกาศรายวันว่า 7 คนไทยล้ำแดนเท่านั้น เท่านี้ ทั้งที่ยังไม่ได้มีการพิสูจน์อย่างชัดเจน
ทั้งที่เรื่องแบบนี้เป็นเรื่องใหญ่ เป็นเรื่องของอาณาเขต เป็นเรื่องเกี่ยวกับอธิปไตยของชาติ และมีประชาชนของตัวเองตกเป็นจำเลย

เรื่องง่ายๆแบบนี้ แค่มีสามัญสำนึกขั้นพื้นฐานของความเป็นมนุษย์ ก็ต้องรู้ว่าอะไรควร อะไรไม่ควร

แต่รัฐบาลกลับทำในสิ่งที่ไม่น่าเชื่อ ด้วยการรีบประกาศรายวัน
ว่าคนไทยล้ำแดนเท่านั้น เท่านี้ ทำราวกับว่ากลัวคนไทยไม่ผิด

ซึ่งเรื่องแบบนี้มีรัฐบาลประเทศไหนในโลกนี้เขาทำกันบ้าง ? ผมจึงมองว่าตรงนี้ไม่ปกติอย่างมากๆ

และหลังถูกจากถูกกระแสสังคมโจมตี รัฐบาลจึงกลับลำ

นาย ชวนนท์ เลขากษิตก็ออกมาให้ความเห็นว่าไม่ล้ำ เป็นพื้นที่ๆยังตกลงปักปันไม่ได้
อภิสิทธิ์ก็ออกมาบอกว่าไม่ล้ำ เป็นพื้นที่ๆยังตกลงปักปันไม่ได้เหมือนที่นาย ชวนนท์ พูด และจะทำหนังสือประท้วง

และที่น่าเชื่อถือได้ที่สุดก็คือ ส.ส.พนิช คนที่ถูกจับตัวจริง เสียงจริง ที่อยู่ในเหตุการณ์จริง เพราะย่อมรู้จุดถูกจับจริง ก็ออกมาบอกเองว่าไม่ล้ำ

แต่สิ่งที่รัฐบาลพูด กับการกระทำ กลับตรงข้ามกันโดยสิ้นเชิง

คือไม่ได้มีท่าที หรือมีการดำเนินการอะไร ในการปฎิเสธ ไม่ยอมรับ ในสิ่งที่เขมรทำเลย
ปล่อยให้ศาลเขมรใช้แผนที่มาตราส่วน 1ต่อ 200,000 ตัดสินคนไทยติดคุกหน้าตาเฉย
และแถมศาลเขมรมีถามวีระด้วยนะว่ายอมรับ JBC หรือเปล่า
แล้วก็คิดถึงตอนที่อภิสิทธิ์พยายามดันทุรังเอา JBC เข้าสภา จน ส.ส. ส.ว. ต้องโดดหนี

ผมว่าเจตนาแต่ละอย่างมันส่อเหลือเกิน

และที่ไม่ปกติมากๆอีกอย่างก็คือ การให้คนไทยที่ไม่ใช่คนพื้นที่จริง ที่มาอาศัยอยู่ตอนหลัง
มาออกสื่อให้สัมภาษณ์เป็นโทษกับ 7 คนไทย ว่าคนไทยล้ำแดน ก่อนศาลเขมรตัดสิน 1 วัน

ทำแบบนี้ เพื่ออะไร ?

ทั้งที่ก่อนหน้านี้ ชาวบ้านที่อยู่กันมาดั้งเดิม ที่มีเอกสารสิทธิ์ เข้ามาให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์กับ 7 คนไทย
อภิสิทธิ์กลับไม่ให้สัมภาษณ์ บอกว่าเพราะเกรงเสียรูปคดี

และยังมีข้อพิรุธอีกเช่น

สุเทพพูดถึงพื้นที่ 4.6 ว่า ทะเลาะกันทำไมพื้นที่แค่แมวดิ้นตาย พูดโน้มน้าวให้รู้สึกเหมือนที่ตรงนั้นไม่สำคัญ ไม่น่าสนใจ
สุเทพกับประวิตรบินไปหาฮุนเซน พอกลับมาฮุนเซนก็ออกข่าวทันทีว่า ได้ให้สัมปทานกับบริษัทเกี่ยวกับพลังงานในพื้นที่ทับซ้อนในอ่าวไทยไปแล้ว

การจ้างนักวิชาการแดงมาพูดโน้มน้าวเรื่องพื้นที่ 4.6
การให้ทูตเขมรมาพูดโน้มน้าวเรื่องพื้นที่ 4.6
การถอนทหารจากพื้นที่ 4.6

อภิสิทธิ์ ได้นำเอาบทความของ ศ.ดร.สมปอง สุจริตกุล ไปบิดเบือน
ไปพูดว่า ศ.ดร.สมปอง ก็เห็นด้วยกับรัฐบาล โดยเฉพาะในเรื่องแผนที่ระวางดงรัก
ทั้งที่บทความดังกล่าวได้เขียนเตือนให้เห็นถึงมหันตโทษที่จะเกิดจากทั้ง MOU43 รวมไปถึงบันทึกข้อตกลง JBC สามฉบับ

อภิสิทธิ์บอกว่าฮุนเซนต้องการยกเลิก MOU43 เหมือนสื่อว่า MOU43 มีผลดีกับไทย แต่่ไม่ดีกับเขมร
แต่ไม่เคยมีข่าวว่าฮุนเซนพูดแบบนั้น เคยมีแต่ข่าวฮุนเซนฟ้อง UN ว่าอภิสิทธิ์จะยกเลิก MOU43
และมีแต่ข่าวจากโฆษก ตปท.เขมรว่าไม่มีทางยกเลิก MOU43 เด็ดขาด

อ่านแล้วก็ลองพิจารณากันดูครับ ว่าเจตนาแต่ละอย่างมันปกติไม๊ ?

ผมมีสติสัมปชัญญะปกติ ผมไม่ได้รักนักการเมืองมากกว่าชาติ จากเหตุผลตรงนี้ ผมจึงโหวตโน
และนี่แค่เรื่องปัญหาชายแดนเรื่องเดียวนะ เหตุผลโหวตโนยังมีอีกหลายเหตุผล
กรกช

Postby dutchout » Sat Oct 15, 2011 10:09 pm

กรกช wrote:
การที่รัฐบาล ปชป. รีบประกาศรายวันว่า 7 คนไทยล้ำแดนเท่านั้น เท่านี้ ทั้งที่ยังไม่ได้มีการพิสูจน์อย่างชัดเจน
ทั้งที่เรื่องแบบนี้เป็นเรื่องใหญ่ เป็นเรื่องของอาณาเขต เป็นเรื่องเกี่ยวกับอธิปไตยของชาติ และมีประชาชนของตัวเองตกเป็นจำเลย

เรื่องง่ายๆแบบนี้ แค่มีสามัญสำนึกขั้นพื้นฐานของความเป็นมนุษย์ ก็ต้องรู้ว่าอะไรควร อะไรไม่ควร

แต่รัฐบาลกลับทำในสิ่งที่ไม่น่าเชื่อ ด้วยการรีบประกาศรายวัน
ว่าคนไทยล้ำแดนเท่านั้น เท่านี้ ทำราวกับว่ากลัวคนไทยไม่ผิด

ซึ่งเรื่องแบบนี้มีรัฐบาลประเทศไหนในโลกนี้เขาทำกันบ้าง ? ผมจึงมองว่าตรงนี้ไม่ปกติอย่างมากๆ

และหลังถูกจากถูกกระแสสังคมโจมตี รัฐบาลจึงกลับลำ

นาย ชวนนท์ เลขากษิตก็ออกมาให้ความเห็นว่าไม่ล้ำ เป็นพื้นที่ๆยังตกลงปักปันไม่ได้
อภิสิทธิ์ก็ออกมาบอกว่าไม่ล้ำ เป็นพื้นที่ๆยังตกลงปักปันไม่ได้เหมือนที่นาย ชวนนท์ พูด และจะทำหนังสือประท้วง

และที่น่าเชื่อถือได้ที่สุดก็คือ ส.ส.พนิช คนที่ถูกจับตัวจริง เสียงจริง ที่อยู่ในเหตุการณ์จริง เพราะย่อมรู้จุดถูกจับจริง ก็ออกมาบอกเองว่าไม่ล้ำ

แต่สิ่งที่รัฐบาลพูด กับการกระทำ กลับตรงข้ามกันโดยสิ้นเชิง

คือไม่ได้มีท่าที หรือมีการดำเนินการอะไร ในการปฎิเสธ ไม่ยอมรับ ในสิ่งที่เขมรทำเลย
ปล่อยให้ศาลเขมรใช้แผนที่มาตราส่วน 1ต่อ 200,000 ตัดสินคนไทยติดคุกหน้าตาเฉย
และแถมศาลเขมรมีถามวีระด้วยนะว่ายอมรับ JBC หรือเปล่า
แล้วก็คิดถึงตอนที่อภิสิทธิ์พยายามดันทุรังเอา JBC เข้าสภา จน ส.ส. ส.ว. ต้องโดดหนี

ผมว่าเจตนาแต่ละอย่างมันส่อเหลือเกิน

และที่ไม่ปกติมากๆอีกอย่างก็คือ การให้คนไทยที่ไม่ใช่คนพื้นที่จริง ที่มาอาศัยอยู่ตอนหลัง
มาออกสื่อให้สัมภาษณ์เป็นโทษกับ 7 คนไทย ว่าคนไทยล้ำแดน ก่อนศาลเขมรตัดสิน 1 วัน

ทำแบบนี้ เพื่ออะไร ?

ทั้งที่ก่อนหน้านี้ ชาวบ้านที่อยู่กันมาดั้งเดิม ที่มีเอกสารสิทธิ์ เข้ามาให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์กับ 7 คนไทย
อภิสิทธิ์กลับไม่ให้สัมภาษณ์ บอกว่าเพราะเกรงเสียรูปคดี

และยังมีข้อพิรุธอีกเช่น

สุเทพพูดถึงพื้นที่ 4.6 ว่า ทะเลาะกันทำไมพื้นที่แค่แมวดิ้นตาย พูดโน้มน้าวให้รู้สึกเหมือนที่ตรงนั้นไม่สำคัญ ไม่น่าสนใจ
สุเทพกับประวิตรบินไปหาฮุนเซน พอกลับมาฮุนเซนก็ออกข่าวทันทีว่า ได้ให้สัมปทานกับบริษัทเกี่ยวกับพลังงานในพื้นที่ทับซ้อนในอ่าวไทยไปแล้ว

การจ้างนักวิชาการแดงมาพูดโน้มน้าวเรื่องพื้นที่ 4.6
การให้ทูตเขมรมาพูดโน้มน้าวเรื่องพื้นที่ 4.6
การถอนทหารจากพื้นที่ 4.6

อภิสิทธิ์ ได้นำเอาบทความของ ศ.ดร.สมปอง สุจริตกุล ไปบิดเบือน
ไปพูดว่า ศ.ดร.สมปอง ก็เห็นด้วยกับรัฐบาล โดยเฉพาะในเรื่องแผนที่ระวางดงรัก
ทั้งที่บทความดังกล่าวได้เขียนเตือนให้เห็นถึงมหันตโทษที่จะเกิดจากทั้ง MOU43 รวมไปถึงบันทึกข้อตกลง JBC สามฉบับ

อภิสิทธิ์บอกว่าฮุนเซนต้องการยกเลิก MOU43 เหมือนสื่อว่า MOU43 มีผลดีกับไทย แต่่ไม่ดีกับเขมร
แต่ไม่เคยมีข่าวว่าฮุนเซนพูดแบบนั้น เคยมีแต่ข่าวฮุนเซนฟ้อง UN ว่าอภิสิทธิ์จะยกเลิก MOU43
และมีแต่ข่าวจากโฆษก ตปท.เขมรว่าไม่มีทางยกเลิก MOU43 เด็ดขาด

อ่านแล้วก็ลองพิจารณากันดูครับ ว่าเจตนาแต่ละอย่างมันปกติไม๊ ?

ผมมีสติสัมปชัญญะปกติ ผมไม่ได้รักนักการเมืองมากกว่าชาติ จากเหตุผลตรงนี้ ผมจึงโหวตโน
และนี่แค่เรื่องปัญหาชายแดนเรื่องเดียวนะ เหตุผลโหวตโนยังมีอีกหลายเหตุผล

mou43 ก็ยังอยู่นิ ไม่ได้หายไปไหน แล้ว แป๊ะไม่บ่นแล้วเหรอ mou43 ทำให้ขายชาติ ไม่เห็นโจมตีนายกปูเรื่องนี้เลยนะ :mrgreen: :mrgreen:

มันก็มีแต่ฝายเหลืองเท่านั้น ที่ยังเชื่อคารมไอ้แป๊ะมันอยู่นั้นแหละ

mou43 เซ็นต์ต่อปี 43

จาก
ปี 43 -51 แป๊ะไปไหน ไม่เห็นออกมาบอกว่า mou43 ทำให้เสียดินแดน หลักฐานก็มี เวที 193 วันของ พธม สาวปานตัวดี ยังพยักหน้าเห็นด้วยเกี่ยวกับ mou43

ปี 51-53 มาร์คเป็นนายก แป๊ะบอก mou43 ทำให้ขายชาติ ออกมาโวยวายรัฐบาลให้ยกเลิก

ปี 54 คุณปูเป็นนายก ก็ต้องถามแป๊ะไปแตะต้องคุณปูมานานเท่าไรแล้ว mou43 ก็ยังอยู่ ตอนนี้มันไม่ทำให้ขายชาติแล้วเหรอ ถึงไม่กระสันอยากให้ยกเลิก

ต้องหลงพวก ASTV มันรักชาติจริง หรือมันรักแป๊ะมากกว่าว่ะ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

จะไปกาบัตรเลือกตั้งได้ ทุกคนต้องมีสติสัมปชัญญะตามกฎหมายนะ คนบ้ากาไม่ได้ แต่เอาพวกที่อ้างมีสติสัมปชัญญะบางกลุ่ม อาจจะโดนไอ้แป๊ะมันหลอกไม่รู้ตัว

วาทะกรรมโหวตโนเป็นเพีบงขั้นสุดท้ายเท่านั้นที่ไอ้แป๊ะใช้ดิสเครดิตรัฐบาลมาร์ค มันคงเอามาตัดสินตอนเลือกตั้งเพียงอย่างเดียวไม่ได้หรอก แต่ไอ้วาทะกรรมหลอกๆ ที่เอาดีใส่ตัวชั่วให้คนอื่น มาร์คเลวกว่าแม้ว ก็ดี แม้วไปคุยกับเขมรเรื่องผลประโยชน์ไม่ผิดก็ดี เหล่านี้ก็พิสูนจ์ได้ชัดเจนแล้วว่าเป็นอย่างไร

ยุคมาร์ค มาร์คไม่ถอดยศแม้ว แป๊ะและพวกไม่ยอม รับไม่ได้
แต่
ยุคปู ยศก็ไม่ถอด แถมมี สส เพื่อไทย ช่วยให้แม้วไปนู้นไปนี้ได้ อย่างสบายใจ แป๊ะและพวก กลับเงียบเป็นป่าสาก เพราะอะไรเหรอ
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
dutchout

Postby เพื่อนร่วมชาติ » Sat Oct 15, 2011 10:27 pm

โหวตโนเพราะไม่รู้จะเลือกใครนั่นเรื่องนึง

แต่พวกที่คิดว่าโหวตโนจะสร้างความเปลี่ยนแปลงน่ะ ขอนิยามสั้น ๆ นะครับ "เพ้อฝัน"

เพราะระบบปัจจุบันคือ ตัวเลือกที่ได้เสียงมากที่สุดได้บริหารประเทศ

โหวตโนไม่เกี่ยว จะได้สิบล้านเสียงก็ไม่เกี่ยว

ระบบมันเป็นอยู่อย่างนี้ กติกาเป็นอยู่แบบนี้ แต่คุณบอก โหวตโนไปเยอะ ๆ แล้วมันจะเปลี่ยนแปลง มันมั่วครับ

ถ้าอยากให้โหวตโนมีความหมายจนถึงขั้นเปลี่ยนแปลง คุณต้องให้กติกาเปลี่ยนก่อน ถ้าคุณมีปัญญาทำนะ

ถึงโหวตโนได้มากกว่านี้ห้าเท่า อย่างเก่่งก็ได้แค่ให้ไอ้แป๊ะเอาไปเคลม ไม่มีอะไรมากกว่านั้น

ระบบก็ยังเดินไปด้วยกติกาเดิม คือตัวเลือกที่ได้เสียงมากที่สุดได้บริหารประเทศ

คนที่เขาเข้าใจตรงนี้เขาถึงไม่เพ้อไปกับแก๊งโหวตโน และไม่เพ้อฝันว่าจะห้ามสัตว์เข้าสภา หรือได้เทวดาเข้าสภาเพราะการโหวตโน

เขาจึงดูจากตัวเลือกที่มีอยู่ แล้วก็เลือกคนที่คิดว่าเหมาะสมที่สุด หรือดีที่สุด หรือเลวน้อยที่สุด ในความเห็นของเขา
ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด คนไทยใช้แล้วเลอะเทอะชิบเป๋ง
เพื่อนร่วมชาติ

Postby คนบาป » Sun Oct 16, 2011 2:34 am

โหวตโน แผนชั่วของไอ้แป๊ะ
คนบาป

Next

Return to สภากาแฟ