ทักษิณ ตอนนี้ อยู่ที่สุพรรณบุรี บ้านบรรหาญ

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

ทักษิณ ตอนนี้ อยู่ที่สุพรรณบุรี บ้านบรรหาญ

Postby zeelacul » Sat Oct 15, 2011 9:12 am

เมื่อวานนี้ ได้รับคำบอกเล่า จากคนรู้จัก ว่า ทักษิณ แอบเข้ามาอยู่ที่จังหวัดสุพรรณบุรี โดยมีบรรหาญ พากลับมา ซึ่งมาดูธุรกิจของตนเอง กับเพื่อนรวย ๆ ชาวซาอุ เพราะเป็นห่วงที่นาข้าว ช่วยเช็คข่าวเลยครับ ซึ่งทำให้ผมแปลกใจมาก ว่า ทำไมข่าวทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับสุพรรรณบุรี ไม่มีเลย ไม่มีแม้กระทั่งตัวอักษรวิ่ง

ข่าวนี้ ไม่รู้จริงหรือเปล่าน่ะครับ เพราะว่า เป็นเพียงแค่คำพูดเท่านั้น
zeelacul

Re: ทักษิณ ตอนนี้ อยู่ที่สุพรรณบุรี บ้านบรรหาญ

Postby hinotori » Sat Oct 15, 2011 4:37 pm

ไม่น่าจะเป็นไปได้ครับ

เพราะสายของทาง ฝ่ายค้าน เอง ก็มีเยอะพอดู

ถ้าเข้ามา ต้องรู้กันหมดแล้ว

ที่สำคัญ มันจะกล้าเข้ามาหรือครับ
hinotori

Re: ทักษิณ ตอนนี้ อยู่ที่สุพรรณบุรี บ้านบรรหาญ

Postby redfrog53 » Sat Oct 15, 2011 4:58 pm

น่าเป็นข่าวนี้มากกว่าครับ

สอบมาเรียบร้อยแล้วครับ สุพรรณไม่ใช่ที่บรรหารครับ
แต่เป็นที่ทักษิณกับนายอัล ฟา แยต บิดานายโด ดี้ อัลฟาแยต เข้ามาซื้อเมื่อหลายปีก่อน และปลูกข้าวหอมมะลิ.
ถ้าปล่อยท่วม ข้าวที่กะว่าจะมีขายคนเดียว นั้นจะจมหมด เถียงมาได้ว่าไม่ใช่นะครับ

ทีวีทุกช่อง สรยุทธ ก็ไม่กล้าไปทำข่าวสุพรรณ
นายจอม เพชรประดับ ก็ไม่กล้าพูด ข่าวทุกช่องไม่มีใครกล้าแสดงความจริงต่อประชาชน
ถ้าระบายน้ำผ่านสุพรรณลงท่าจีน ออกอ่าวไทยอีกสาย. จะท่วมไม่นาน แค่น้ำผ่านไม่กี่วัน
Gap's Chiang Mai
redfrog53

Postby finch » Sat Oct 15, 2011 5:19 pm

เข้ามาง่ายๆ ได้ง่ายๆ งี้เลย ?ไม่มีใครทำไรได้เลยเหรอ
My HeaD FoR My KinG
finch

Postby usa » Sat Oct 15, 2011 6:11 pm

เข้ามาก็พามันไปหา เศษ แดง ซิ
usa

Postby desert » Sat Oct 15, 2011 6:11 pm

บอกนางปูไปตรวจเยี่ยมบรรหารด้วย อย่างไว
ฟังข่าวว่าวันก่อนนางไปปทุม
มาวันนี้ ปทุม จม
นางปูเจ๋งจริง อะไรจริง
desert

Postby ขุนพลชิน » Sat Oct 15, 2011 6:40 pm

redfrog53 wrote:น่าเป็นข่าวนี้มากกว่าครับ

สอบมาเรียบร้อยแล้วครับ สุพรรณไม่ใช่ที่บรรหารครับ
แต่เป็นที่ทักษิณกับนายอัล ฟา แยต บิดานายโด ดี้ อัลฟาแยต เข้ามาซื้อเมื่อหลายปีก่อน และปลูกข้าวหอมมะลิ.
ถ้าปล่อยท่วม ข้าวที่กะว่าจะมีขายคนเดียว นั้นจะจมหมด เถียงมาได้ว่าไม่ใช่นะครับ

ทีวีทุกช่อง สรยุทธ ก็ไม่กล้าไปทำข่าวสุพรรณ
นายจอม เพชรประดับ ก็ไม่กล้าพูด ข่าวทุกช่องไม่มีใครกล้าแสดงความจริงต่อประชาชน
ถ้าระบายน้ำผ่านสุพรรณลงท่าจีน ออกอ่าวไทยอีกสาย. จะท่วมไม่นาน แค่น้ำผ่านไม่กี่วัน
Gap's Chiang Mai

เรื่องนี้จิงเท็จแค่ไหนครับ น่าเล่นเลยทีเดียว แบบว่าเสื้อแดงจะได้รู้ไว้นะว่าตัวเองรับน้ำแทนที่นาแม้ว :D
ขุนพลชิน

Postby Torres_No9 » Sat Oct 15, 2011 6:43 pm

ตอนนี้แม้วอยู่ไหนไม่สำคัญ แต่ตอนนี้เสื้อแดงต้องเงินแม้วต่างหาก
รัฐบาลขอรับบริจาคหลายๆ อย่างอยู่ โอนมาด่วนๆเลย เยอะๆด้วย ++
กลุ่มเพื่อนลูคัส ++
Torres_No9

Postby thanong » Sat Oct 15, 2011 6:43 pm

ข่าวลือ ไม่มีมูลครับ
thanong

Postby 007 » Sat Oct 15, 2011 7:54 pm

มินาล่ะ
น้ำถึงท่วม
ที่แท้แผ่นดินมันหนักเพราะไอ้นี่นี่เอง
เฮ้อ !
007

Postby ลุงแฉ่มเอง » Sat Oct 15, 2011 8:46 pm

หายใจเข้าออกเป็นทักกี้ ไปพูดถึงทำไม ไม่เ้ข้าใจ
ลุงแฉ่มเอง

Postby god_of_rah » Sun Oct 16, 2011 10:49 am

พอมีหลักฐานมาแสดงกันไหมครับ
god_of_rah
Moderator

Postby ดีเจเดี่ยว » Sun Oct 16, 2011 11:04 am

หลังน้ำลดตอจะผุดครับคอยดู
แจ้งเพจหมิ่นสถาบัน เบาะแสต่างๆ ที่ antired2011@hotmail.com ไม่ต้องระบุชื่อคนส่งครับ บัดนี้ผมคือลูกหลวงพ่อศิลา ใครคนไหนโกงเงินพ่อผมไปขอให้มันทำอะไรชิบหายยกโคตร
ดีเจเดี่ยว

Postby โทงเทง » Sun Oct 16, 2011 4:54 pm

ขอชี้แจงให้ท่านทั้งหลายทราบนะครับ ตอนนี้จังหวัดสุพรรณบุรีน้ำท่วมครับ ผมคนในพื้นที่ครับ หลายอำเภอท่วมมา 2 เดือนแล้วน้ำถึงเอวเลย เด็กๆบางคนต้องลุยน้ำแล้วมาแต่งตัวนักเรียนบนที่แห้ง อาจจะเห็นโดยรวมว่าถนนหลายสายยังวิ่งได้คล่องตัวเพราะว่าถนนมีการปรับปรุงพื้นผิวถนนให้สูงขึ้นกว่าบ้านเรือนรอบข้างครับ ถ้าลองหาข้อมูลของบ้านเก้าห้องจะเห็นว่าตอนนี้บางทีน้ำถึงหน้าอกแล้วครับ มีการบริจาคของช่วยน้ำท่วมกันไปแล้วเพียงแต่การท่วมครั้งนี้นั้นไม่รุนแรงเหมือนจังหวัดอื่นๆที่เป็นข่าวอยู่ตอนนี้ครับ ทางจังหวัดสามารถบริหารจัดการน้ำได้ ยังพอรับอยู่ครับ แนวป้องกันน้ำสร้างรอไว้ตั้งแต่ปี 50 แล้วครับเพราะ 49 นั้นน้ำท่วมใน อ.เมือง อย่างหนักเลย
    ส่วนเรื่องที่ว่าทำไมสุพรรณบุรีน้ำไม่ท่วมเพราะว่าการระบายน้ำในแม่น้ำท่าจีนไหลได้คล่องตัวครับ มีการขุดลอกกันอยู่เป็นประจำ คลอง บึง ต่างๆ ขุดลอกผักตบชวา สิงปฏิกูล ที่ขวางทางน้ำไหลตลอด ประมาณว่า งบประมาณมาก็ทำให้คุ้มกับที่ได้มาครับ แบ่งระบายน้ำกันไปได้เยอะ ตอนนี้คลองบางที่ ที่รับไม่ไหวก็ล้นเข้านาข้าวเป็นทะเลไปแล้วก็มีครับ
    สุดท้ายเรื่องนายทุนต่างชาติ กับ อดีตนายก เรื่องนี้ผมอยู่มาก็ไม่เคยได้ยินข่าวนะครับ พอจะรู้จักคนในสุพรรณที่ทำงานหน่วยสำคัญๆก็เยอะ ไม่เคยได้ยินข่าวนี้ ยังไง ถ้าสืบได้เรื่องแล้วจะมาบอกอีกทีครับ
โทงเทง

Postby ดีเจเดี่ยว » Sun Oct 16, 2011 6:02 pm

ในตัวเมืองน้ำไม่ท่วมครับ แต่ตอนนี้ใกล้ๆแล้วเพราะน้ำในแม่น่ำท่าจีนสูงขึ้นมาก ฟังรายงานสดๆจาก ข่ายนักวิทยุสมัครเล่นครับ ช่วงนี้ขึ้นเสา ได 8 รับได้ยัน กทม
แจ้งเพจหมิ่นสถาบัน เบาะแสต่างๆ ที่ antired2011@hotmail.com ไม่ต้องระบุชื่อคนส่งครับ บัดนี้ผมคือลูกหลวงพ่อศิลา ใครคนไหนโกงเงินพ่อผมไปขอให้มันทำอะไรชิบหายยกโคตร
ดีเจเดี่ยว

Postby demonoidphenomenon » Mon Oct 17, 2011 1:45 am

ใครปล่อยข่าว
demonoidphenomenon

Postby vodka » Mon Oct 17, 2011 1:55 am

น้ำหน้าอย่างมัน กล้าคิดได้ไง ว่าจะทำนา
ถุยยยย
พอเถอะนะพอทีเถิดเสื้อแดง เอ็งอย่าแกล้งโง่จนชาติฉิบหาย
ทั้งประเทศต่างว่าเอ็งว่าพวกควาย อย่าให้ลูกต้องอับอาย....ควายพ่อมัน
vodka

Return to สภากาแฟ