I had a (bad) dream

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

I had a (bad) dream

Postby netis » Sun Oct 16, 2011 12:46 am

ผมฝันร้าย ผมฝันว่าได้กลับไปในอดีต
ในอดีตผมเห็น การถ่ายทอดออกไปทั่วโลก
ในการถูกลอบสังหารของนายเบนนิโย่ อากีโน จูเนียร์
ภาพในอดีต ผมเห็นนายอากีโน เดินช้าๆออกมา
ทางบันไดหัวเครื่องบิน และโบกมือให้กับ
ปชช ชาวตากาล็อกทั้งหลายที่มาต้อนรับ
ในการกลับบ้านอย่างยิ่งใหญ่ และทันใดนั้น
ได้มีเสียงระเบิดของกระสุนปืน ดังมาจากด้านหลัง
พร้อมทั้งนายอากีโน ค่อยๆล้มลงขาดใจตาย
เฮ้อ ทำไมผมฝันร้ายอย่างนี้

...............................

และในคืนต่อมา ผมฝันอีกครั้ง
แต่ครานี้เปลี่ยนเป็นโลเคชั่นใหม่
ผมจำได้ว่า ผมเห็นสนามบินสุวรรณภูมิ
ผมเห็นเครื่องบินส่วนตัว
ผมเห็นทุกอย่างเหมือนเมื่อคืนวาน
ยกเว้น คนตายที่หน้าออกไปทางเหลี่ยมๆ
เมื่อผมตื่นจากฝัน ผมพิจารณาิแล้วว่า
ผมฝันดีฝันเด่น เำพื่อนๆชาวเสรีไทย
ช่วยโหวตให้ด้วยว่าต้องเปลี่ยนหัวข้อ
กระทู้เป็น I had a good dream
หรือเปล่า 8-)
Slogan ของพรรคเพื่อไทย
เหยียบศพขึ้นมาใหญ่
netis

Re: I had a (bad) dream

Postby TH_BorderBoy » Sun Oct 16, 2011 1:19 am

อยากให้ความฝันท่าน แม่นจัง.
ทุกคนมีทฤษฎี แต่ไม่มีข้อเท็จจริง :
TH_BorderBoy

Re: I had a (bad) dream

Postby rakchart thai » Sun Oct 16, 2011 7:53 am

netis wrote:ผมฝันร้าย ผมฝันว่าได้กลับไปในอดีต
ในอดีตผมเห็น การถ่ายทอดออกไปทั่วโลก
ในการถูกลอบสังหารของนายเบนนิโย่ อากีโน จูเนียร์
ภาพในอดีต ผมเห็นนายอากีโน เดินช้าๆออกมา
ทางบันไดหัวเครื่องบิน และโบกมือให้กับ
ปชช ชาวตากาล็อกทั้งหลายที่มาต้อนรับ
ในการกลับบ้านอย่างยิ่งใหญ่ และทันใดนั้น
ได้มีเสียงระเบิดของกระสุนปืน ดังมาจากด้านหลัง
พร้อมทั้งนายอากีโน ค่อยๆล้มลงขาดใจตาย
เฮ้อ ทำไมผมฝันร้ายอย่างนี้

...............................

และในคืนต่อมา ผมฝันอีกครั้ง
แต่ครานี้เปลี่ยนเป็นโลเคชั่นใหม่
ผมจำได้ว่า ผมเห็นสนามบินสุวรรณภูมิ
ผมเห็นเครื่องบินส่วนตัว
ผมเห็นทุกอย่างเหมือนเมื่อคืนวาน
ยกเว้น คนตายที่หน้าออกไปทางเหลี่ยมๆ
เมื่อผมตื่นจากฝัน ผมพิจารณาิแล้วว่า
ผมฝันดีฝันเด่น เำพื่อนๆชาวเสรีไทย
ช่วยโหวตให้ด้วยว่าต้องเปลี่ยนหัวข้อ
กระทู้เป็น I had a good dream
หรือเปล่า 8-)

อย่าคิดอย่าฝันเลยครับ มันไม่ดี ..
และอีกอย่างอย่าให้เลือดของคนๆนี้ แปดเปื้อนบนผืนแผ่นดินไทยเลยนะครับ .. :lol: :lol:
rakchart thai

Return to สภากาแฟ