ประกาศด่วน!!!!จากเนชั่น ต้องการอาสาสมัคร

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

ประกาศด่วน!!!!จากเนชั่น ต้องการอาสาสมัคร

Postby vodka » Mon Oct 17, 2011 1:41 am

ประกาศด่วน!!!!จากเนชั่นเมื่อตอนเที่ยงคืน น้ำใกล้ล้นคลองระพีพัฒน์ คลองสี่
เหลืออีกเพียง 5 cm. เท่านั้น ยังต้องการอาสาสมัครมาช่วยขนกระสอบทรายทำกั้นน้ำ
ติดต่อ หมอเดี่ยว 089-2020093

มีอีกที่ นวนคร ตรงโรงกรองน้ำที่สี่ ต้องการอาสาสมัครขนกระสอบทรายเช่นกัน
ทหารเหลือเพียง 40 คน อ่อนล้ามากแล้ว ติดต่อ 081-75579800
ข่าวจากเนชั่นเช่นกัน

ใครอยู่ใกล้ๆไปช่วยกันหน่อยครับ
พอเถอะนะพอทีเถิดเสื้อแดง เอ็งอย่าแกล้งโง่จนชาติฉิบหาย
ทั้งประเทศต่างว่าเอ็งว่าพวกควาย อย่าให้ลูกต้องอับอาย....ควายพ่อมัน
vodka

Re: ประกาศด่วน!!!!จากเนชั่น ต้องการอาสาสมัคร

Postby i-am-thai » Mon Oct 17, 2011 1:47 am

เอาใจช่วยนะครับ

เห็นใจทหารเหมือนกัน

ทำดีแทบตาย คนทั่วไปไม่ค่อยเห็น

ผู้สื่อข่าวก็ไม่ให้ความสำคัญ

แถมโดนด่าเห็บแนม ตลอด

ยิ่งไอ้เหล่ นพดน นี่ตัวดีเลย

สู้ ๆ นะครับ
i-am-thai

Re: ประกาศด่วน!!!!จากเนชั่น ต้องการอาสาสมัคร

Postby cabala » Mon Oct 17, 2011 7:35 am

จริงๆ ก็ไม่อยากจะแช่งด่า หรอกนะครับ นวนคร นี่ล่ะ ถิ่นแดง เหรี้ยๆๆ เลย แดงมันทั้งนวนคร
cabala

Postby เช neverdie » Mon Oct 17, 2011 9:24 am

cabala wrote:จริงๆ ก็ไม่อยากจะแช่งด่า หรอกนะครับ นวนคร นี่ล่ะ ถิ่นแดง ***ๆๆ เลย แดงมันทั้งนวนคร

เห็นผมพยักหน้าหงึกหงักไหมครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ความล้มเหลวของรัฐบาลยิ่งลักษณ์ ที่พี่ๆเสื้อแดงใบ้แดรก เถียงไม่ออกซักคน
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องความซื่อสัตย์สุจริต
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องกองทุนน้ำมัน
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องภาษี
คลิ้กเบาๆตรงนี้ --->> เรื่องตลาดทุน
เช neverdie

Postby PinkDevil » Mon Oct 17, 2011 9:41 am

ตอนนี้บางคนพยายามสร้างกระแสให้คนไม่ชอบทหารในพันทิป
ว่าที่ทหารไปช่วยที่นวนครมาก ในขณะที่ไม่ค่อยช่วยนิคมอื่น
โดยมีหลักฐานเป็นชื่อบอร์ดบริหารที่ส่วนใหญ่เป็นทหาร
โดยมีประธานกรรมการ คือ พลเอกอัครเดช ศศิประภา
ซึ่ง คือ น้องชายแท้ๆของ รมต กลาโหม รัฐบาลยิ่งลักษณ์
อยากดิสเครดิตทหาร แต่ไม่มีความรู้รอบตัวเลย
อย่างนี้เรียกว่า กว้างงูไม่พ้นคอป่ะ
To dream the impossible dream
To fight the unbeatable foe
To bear with unbearable sorrow
To run where the brave dare not go
To right the unrightable wrong
To love pure and chaste from afar
To try when your arms are weary
To reach the unreachable star
PinkDevil

Postby koong » Mon Oct 17, 2011 12:18 pm

เช neverdie wrote:
cabala wrote:จริงๆ ก็ไม่อยากจะแช่งด่า หรอกนะครับ นวนคร นี่ล่ะ ถิ่นแดง ***ๆๆ เลย แดงมันทั้งนวนคร

เห็นผมพยักหน้าหงึกหงักไหมครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

:D :D :D แต่แถวนั้นมีไม่แดงคนหนึ่งอ่ะ อาเราเอง
koong

Postby ษฟรผำพ » Mon Oct 17, 2011 12:45 pm

เช neverdie wrote:

แดงแล้วคนไทยมั้ยครับ

เดือดร้อนกันทั้งประเทศ ยังมากีดกันอีก

เอ้า

ท่วมไปให้หมด เดี๋ยวพวกอำมาตย์จะหาว่าเราสองมาตรฐาน ไม่เจ็บเหมือนพี่น้องทั่วประเทศ

ชะละละลัลล่า
รักที่สุดคือในหลวง หวงที่สุดคือทักษิณ
ษฟรผำพ

Postby Bourne » Mon Oct 17, 2011 12:48 pm

ษฟรผำพ wrote:แดงแล้วคนไทยมั้ยครับ

เดือดร้อนกันทั้งประเทศ ยังมากีดกันอีก

เอ้า

ท่วมไปให้หมด เดี๋ยวพวกอำมาตย์จะหาว่าเราสองมาตรฐาน ไม่เจ็บเหมือนพี่น้องทั่วประเทศ

ชะละละลัลล่า

สำหรับกรุ แดง ไม่ใช่คนไทยว่ะ แต่เป็น เหี๊ยพันธ์หนึ่ง อยู่ในน้ำได้ แช่ต่ออีกสักปีเหอะว่ะ
Bourne

Postby shadow1992 » Mon Oct 17, 2011 12:55 pm

แดงกลับใจเยอะครับ ในนวนคร
ต้องขอบคุณE นายกNGO นี่เรื่องจริงครับ
shadow1992

Return to สภากาแฟ