นวนคร ไปแล้วครับ

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: นวนคร ไปแล้วครับ

Postby halfmoon » Tue Oct 18, 2011 12:06 am

มีคำสั่งอพยพแล้ว ไปถึงคลองไหนไม่รู้ :o
  • อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง
halfmoon

Postby Thaigirl » Tue Oct 18, 2011 12:08 am

No more wrote:
ใต้หล้า wrote:ระบบจัดการน้ำ ? ใหนพูดมาสิ ว่าจะทำยังไง ไม่ให้อยุธยา และ ปทุม เป็นพื้นที่รับน้ำ คุณจะเอามวลน้ำเหล่านี้ไปออกตรงไหน
ดังนั้น จังหวัดเหล่านี้จึงเป็นพื้นที่รับน้ำตามธรรมชาติอยู่แล้ว คุณรู้ไหมถ้าไม่อยากให้ปทุมท่วม ก็ต้องให้กรุงเทพท่วม เลือกเอาสิ ผู้บริหารนวนคร บอกกันมาแล้ว ถ้าจะกู้นวนคร ที่โดนไป10% ต้องเปิดประตูระบายน้ำ 5 ตัว ถ้าเปิดพร้อมกันหมด กรุงเทพที่ หม่อมดูอยู่ ก็ไม่เหลือ

ทำเหมือนตัวเองเก่งเหลือเกิน เก่งกว่ากรมชลประทาน ต่อให้ไปเชิญ หนึ่งชาตรี ขี่แมงสาป ควงโพเดี้ยม เข้ามา คงแก้ได้ละมั้ง เห็นอวยกันทุกวัน

ประกาศฉุกเ้ฉิน คันกั้นน้ำคงจะไม่แตกละมั้ง แต่ที่จะแตกแทนคือคนในพื้นที่และนักธุรกิจในนิคม เพราะเขาไม่ยอมแน่ให้ใครมาจับซ้ายหันขวาหัน หรือให้เขาหยุดทำงานหยุัดการผลิต ก่อน

Water resources management has been around for quite some time, you idiot. The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if such management had been applied a few months ago. Its role should be less emphasized now since the situation has changed into a terrible crisis. Crisis management should be used instead. That means you have to have a plan which is what you should do in sequence based on time, emergency, priority, and whatnot. Of course, water management would become a part of this crisis management. Network of rivers, canals, and monkey cheeks can still be used to control water in terms of direction and speed to alleviate all affected areas. To have a plan, you need to know what you are dealing with. The main thing is the volume of water. This number has been wrong all the time by the Flood Relief Center. That's why their plans never worked!
Department of irrigation and other water-related departments are capable of lessening the situation if utilized together properly. Of course, proper utilization will never take place due to stupidity and incompetence of the walking botox.

PS. 1. What you said about the flood interchange between Pathum thani and BKK is bull sh1t. See above.
2. State of emergency should be used so that the government can execute and control its plan. Otherwise, some people who don't understand the entire plan may destroy water barriers and subsequently break the plan.

:geek: :geek:

ขอบคุณ คุณ nomore ที่ทำให้เราพยายามหัดอ่านภาษาอังกฤษอย่างจริงจัง
เพราะอยากรู้ว่าคุณเขียนอะไร
รู้เรื่องมั่ง ไม่รู้เรื่องมั่ง แต่พยายามอ่านตลอด
แต่ก้อขอบคุณค่ะที่ทำให้เราได้ปัดฝุ่นภาษาอังกฤษอักครั้ง :oops:
Thaigirl

Postby Gop » Tue Oct 18, 2011 12:14 am

สิ่งที่ผมแปลกใจกับกรณีนวนครก็คือ ทำไมถึงสั่งอพยพวันนี้ ทั้งๆที่เมื่อตอนเช้ายังบอกว่าไม่เป็นไร :!: :?:
ผมว่าปัญญาอ่อนมากๆ ที่ให้อพยพตอนเขื่อนพัง นี่ใครกำลังดูแลประเทศนี้อยู่เนี่ย :?: :?:
Gop

Postby Bourne » Tue Oct 18, 2011 12:19 am

Thaigirl wrote:ขอบคุณ คุณ nomore ที่ทำให้เราพยายามหัดอ่านภาษาอังกฤษอย่างจริงจัง
รู้เรื่องมั่ง ไม่รู้เรื่องมั่ง แต่พยายามอ่านตลอด
แต่ก้อขอบคุณค่ะที่ทำให้เราได้ปัดฝุ่นภาษาอังกฤษอักครั้ง :oops:

แหม บังเอิญ ผมเก่งภาษาอังกฤษซะด้วย ผมขอเสนอหน้า brief ให้ฟังนะครับ คือ คุณ no more เค้าสรรเสริญ ไอ่ "ใต้กะลา" ว่าฉลาดมาก (กว่าควายนิ๊สนุง เอ๊ะหรือน้อยกว่า เริ่มไม่แน่ใจ) และชม นายกฯ เราเว่าเก่ง เป็น "โบถอก เดินได้" อะไรประมาณนี้ 5555555555555555
Bourne

Postby aiwen^mei » Tue Oct 18, 2011 12:27 am

ตามไปช่วยกันอัปเปหิ ศปภ. และ รัฐบาลชุดนี้ได้ที่

http://www.pantip.com/cafe/news/topic/N ... 09534.html

ขอบคุณคุณ No more ด้วยค่ะ ขออนุญาตยืมคำภาษาอังกฤษของคุณไปใช้เรียกแม่ปูนาขาเก ผู้นำทัพลูกปูเพศผู้หน่อยนะคะว่า the stupid walking botox --- สะใจนัก
aiwen^mei

Postby Anubitz » Tue Oct 18, 2011 12:34 am

Thaigirl wrote:
No more wrote:
ใต้หล้า wrote:ระบบจัดการน้ำ ? ใหนพูดมาสิ ว่าจะทำยังไง ไม่ให้อยุธยา และ ปทุม เป็นพื้นที่รับน้ำ คุณจะเอามวลน้ำเหล่านี้ไปออกตรงไหน
ดังนั้น จังหวัดเหล่านี้จึงเป็นพื้นที่รับน้ำตามธรรมชาติอยู่แล้ว คุณรู้ไหมถ้าไม่อยากให้ปทุมท่วม ก็ต้องให้กรุงเทพท่วม เลือกเอาสิ ผู้บริหารนวนคร บอกกันมาแล้ว ถ้าจะกู้นวนคร ที่โดนไป10% ต้องเปิดประตูระบายน้ำ 5 ตัว ถ้าเปิดพร้อมกันหมด กรุงเทพที่ หม่อมดูอยู่ ก็ไม่เหลือ

ทำเหมือนตัวเองเก่งเหลือเกิน เก่งกว่ากรมชลประทาน ต่อให้ไปเชิญ หนึ่งชาตรี ขี่แมงสาป ควงโพเดี้ยม เข้ามา คงแก้ได้ละมั้ง เห็นอวยกันทุกวัน

ประกาศฉุกเ้ฉิน คันกั้นน้ำคงจะไม่แตกละมั้ง แต่ที่จะแตกแทนคือคนในพื้นที่และนักธุรกิจในนิคม เพราะเขาไม่ยอมแน่ให้ใครมาจับซ้ายหันขวาหัน หรือให้เขาหยุดทำงานหยุัดการผลิต ก่อน

Water resources management has been around for quite some time, you idiot. The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if such management had been applied a few months ago. Its role should be less emphasized now since the situation has changed into a terrible crisis. Crisis management should be used instead. That means you have to have a plan which is what you should do in sequence based on time, emergency, priority, and whatnot. Of course, water management would become a part of this crisis management. Network of rivers, canals, and monkey cheeks can still be used to control water in terms of direction and speed to alleviate all affected areas. To have a plan, you need to know what you are dealing with. The main thing is the volume of water. This number has been wrong all the time by the Flood Relief Center. That's why their plans never worked!
Department of irrigation and other water-related departments are capable of lessening the situation if utilized together properly. Of course, proper utilization will never take place due to stupidity and incompetence of the walking botox.

PS. 1. What you said about the flood interchange between Pathum thani and BKK is bull sh1t. See above.
2. State of emergency should be used so that the government can execute and control its plan. Otherwise, some people who don't understand the entire plan may destroy water barriers and subsequently break the plan.

:geek: :geek:

ขอบคุณ คุณ nomore ที่ทำให้เราพยายามหัดอ่านภาษาอังกฤษอย่างจริงจัง

ใต้หล้า เชิญมาอ่านที่คุณ No More เขียนไว้ครับ น่าจะทำให้กระจ่างได้อีกเยอะ จะได้จับต้น ชนปลายถูกกะเค้าซะที :geek:
Anubitz

Postby zeus » Tue Oct 18, 2011 12:36 am

aiwen^mei wrote:ตามไปช่วยกันอัปเปหิ ศปภ. และ รัฐบาลชุดนี้ได้ที่

http://www.pantip.com/cafe/news/topic/N ... 09534.html

ขอบคุณคุณ No more ด้วยค่ะ ขออนุญาตยืมคำภาษาอังกฤษของคุณไปใช้เรียกแม่ปูนาขาเก ผู้นำทัพลูกปูเพศผู้หน่อยนะคะว่า the stupid walking botox --- สะใจนัก

ไอ่พวกกองเชียร์ก็เหลือเกิน ทำเป็นรับไม่ได้ ทีปีที่แล้ว พวกคุณด่า มาร์ค ยังไม่มีใครว่าอะไรเลย ทีอย่างนี้ล่ะมาโวย มาปกป้อง ให้สามัคคี ให้สร้างสรรค์ ฟรายเอ้ย วิจารณ์รัฐบาลนี้ไม่ได้เลยหรือไง ผิดก็ว่าไปตามผิดสิ ก็ไอ่ศูนย์เฮงซวยนี้ ออกข่าวแต่ล่ะครั้งจนชาวบ้านหมดความเชื่อถือไปแล้ว แถมยังมัวแต่โปรโมท ท่านนายกกับคณะอีก เขาไม่ได้อยากรู้เลย เขาต้องการรู้ว่า จุดไหนเกิดอะไรขึ้น อย่างไร
zeus

Postby Strangerman » Tue Oct 18, 2011 12:40 am

ผมขอพูดตรงๆ นะครับ พวกควายนี่กินแ่ต่หญ้าจริงๆ แม่มก็ดันทุรัง ปัญหาน้ำที่ท่วมอยู่จนถึงวันนี้เพราะอะไรครับ เพราะกรุงเทพฯ ไม่ท่วม ว่างั้น ไอ้ปัญญาอ่อน

เสียดายค่าไฟที่พวกคุณใช้เพื่อเปิดคอมพิวเตอร์มาพิมพ์ข้อความปัญญาอ่อนแบบนี้จริงๆ ถ้าว่างนักไปลองหาข้อมูลครับ (ไม่ใช่จาก ศปภ. หรือพวกควายแดงด้วยกันนะ)
:?
• ไม่เจรจากับพวกกบฏ ไม่ว่ากรณีใดๆ ทั้งสิ้น หากพวกมรึงคิดว่าประเทศนี้ไม่เป็นประชาธิปไตย ก็ไสหัวพวกมรึงไปอยู่ที่อื่น อย่าอยู่ให้หนักแผ่นดินไทยเลย •

• หายนะ ของประเทศไทย ก็คือการที่ "ควายเลือกควาย" เข้ามาทำลายประเทศ •
Strangerman

Postby nornoo » Tue Oct 18, 2011 12:46 am

Rocky_man wrote:
PookLook wrote:
“ขอให้คนกรุงฯ ฟังผม ถ้าเกิดความผิดพลาด...ผมรับผิดชอบ เพราะนี่คือภารกิจที่ผมได้รับมอบหมาย เชื่อผมดีกว่าครับ ถ้าจะอพยพเมื่อไร ผมจะเป็นคนแรกที่บอกพี่น้อง เพราะพี่น้องประชาชนเลือกผมเกือบ 1 ล้านคะแนน ผมจะไม่ปล่อยให้จมน้ำเด็ดขาด”

- ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร

:lol:

นวนครมันปทุมธานีนะโป๊ก :lol:

อ้ายโปก โง่เป็นควายอีกแล้ว :lol: :lol: :lol:
ควายซ้ำซากนะ อ้ายโปก :lol: :lol: :lol:
ลูกเมียให้กลับบ้านหรือเปล่าเนี่ย สงสารจัง ไปเข้าโรงเรียนแดงเถอะ เผื่อจะได้โง่มากขึ้น :lol: :lol: :lol:
nornoo

Postby joecth2003 » Tue Oct 18, 2011 12:49 am

รอบนี้เป็นบทเรียนไปละกันให้โอกาสนะจ๊ะป้าปู

ถ้าไม่มีรอบหน้าก็ให้อภัยได้ แต่ถ้ามีคงต้องโดนแบบจัดหนักนะ

เพราะเหตุการซ้ำซากแก้ไม่ได้ นี่พอเถอะไม่ไหวจะทน
joecth2003

Postby shadow1992 » Tue Oct 18, 2011 4:16 am

นวนครอยู่ติดทะเล ... :oops:
shadow1992

Postby pumpkin » Tue Oct 18, 2011 8:44 am

nornoo wrote:
Rocky_man wrote:
PookLook wrote:
“ขอให้คนกรุงฯ ฟังผม ถ้าเกิดความผิดพลาด...ผมรับผิดชอบ เพราะนี่คือภารกิจที่ผมได้รับมอบหมาย เชื่อผมดีกว่าครับ ถ้าจะอพยพเมื่อไร ผมจะเป็นคนแรกที่บอกพี่น้อง เพราะพี่น้องประชาชนเลือกผมเกือบ 1 ล้านคะแนน ผมจะไม่ปล่อยให้จมน้ำเด็ดขาด”

- ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร

:lol:

นวนครมันปทุมธานีนะโป๊ก :lol:

อ้ายโปก โง่เป็นควายอีกแล้ว :lol: :lol: :lol:
ควายซ้ำซากนะ อ้ายโปก :lol: :lol: :lol:
ลูกเมียให้กลับบ้านหรือเปล่าเนี่ย สงสารจัง ไปเข้าโรงเรียนแดงเถอะ เผื่อจะได้โง่มากขึ้น :lol: :lol: :lol:

เพ่โปกเนี๊ยะแดงเทียมป่าวครับ :mrgreen:
"เมื่อบุญเราไม่เคยสร้าง.. จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า.." : สมเด็จพระพุฒาจารย์(โต พรหมรังษี)
pumpkin

Postby ชาตินี้ไม่เอาแม้ว » Tue Oct 18, 2011 10:43 am

joecth2003 wrote:รอบนี้เป็นบทเรียนไปละกันให้โอกาสนะจ๊ะป้าปู

ถ้าไม่มีรอบหน้าก็ให้อภัยได้ แต่ถ้ามีคงต้องโดนแบบจัดหนักนะ

เพราะเหตุการซ้ำซากแก้ไม่ได้ นี่พอเถอะไม่ไหวจะทน

ยังจะให้โอกาศอีกหรือ น่าจะพอได้แล้วนะสำหรับคนมือไม่ถึง
มือไม่ถึง อย่าทะลึ่งมาบริหาร
ชาตินี้ไม่เอาแม้ว

Postby No more » Tue Oct 18, 2011 11:51 am

Thaigirl wrote:ขอบคุณ คุณ nomore ที่ทำให้เราพยายามหัดอ่านภาษาอังกฤษอย่างจริงจัง

Sorry about that. My Thai typing skill is extremely poor. I'll lose my thoughts if I spend too much time searching for each character.
No more

Postby redfrog53 » Tue Oct 18, 2011 12:48 pm

"นวนคร" ดิ้นเฮือกสุดท้ายร้องรัฐอย่าปล่อยจมน้ำ ยันมี รง. 90% ยังไม่เสียหาย
redfrog53

Previous

Return to สภากาแฟ