ท่านคิดว่า ปชป, พท, เหลือง และแฟนคลับ จะปรองดองกันได้หรือไม่

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: ท่านคิดว่า ปชป, พท, เหลือง และแฟนคลับ จะปรองดองกันได้หรือไม่

Postby rakchart thai » Mon Oct 17, 2011 11:43 pm

jubcz wrote:
rakchart thai wrote:ทุเรศเนอะ.. น้ำท่วมทุกคนกำลังห่วงใยการแก้ไขปัญหาอยู่ ดันมาตั้งกระทู้แบบนี้ ..
ตอนนี้มันก็ปรองดองกันอยู่แล้ว กำลังกอดคอกันจมน้ำอยู่แล้ว .. อย่านั่งบนหอคอยเลยนะไข่นุ้ย :x :x

กอดคอแทงกันใต้น้ำอ่ะป่าวคุณดำน้ำลงไปดูแน่ยังแน่ใจหรา

เออ.. ผมไม่รู้จริงๆ ล่ะ .. แต่ถามหน่อยคุณ ตอนคุณเกิดมา พอโผล่พ้นน้ำรู้สึกยังไงครับ .. :mrgreen: :mrgreen:
rakchart thai

Re: ท่านคิดว่า ปชป, พท, เหลือง และแฟนคลับ จะปรองดองกันได้หรือไม่

Postby tonythebest » Mon Oct 17, 2011 11:45 pm

ลืมหูลืมตาออกมาจากซอกหลืบรูทวารหนักทักษิณมันเสียบ้างเถอะ
หลังจากนี้ กรุณาเรียกชื่อผมว่า “TonyTheLoser”
(หลังจากเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ หลายคน ยอมรับความพ่ายแพ้นี้ แม้ผมไม่เคยพนันอะไรกับใคร
แต่คิดว่า อย่างน้อย ผมก็ควรอยู่ในกลุ่มคนแพ้นั้นด้วย และผมยอมรับมันครับ)

ขอให้โชคดีต่อความเชื่อครับ
tonythebest

Postby jubcz » Mon Oct 17, 2011 11:45 pm

Bourne wrote:
kainuy555 wrote:
Bourne wrote:ถ้ามี พท ไม่มีปรองดองว่ะ เพราะไอ้ตัวสร้างความแตกแยกตัวพ่อก็ ไอ่พรรค จางราย พท นี่แหละ

อ้าว เห็นฝ่ายโน้น เขาก็มองพรรคที่ท่านเชียร์อยู่ เป็นแบบที่ท่านว่านี่แหละ 55

ก็ฝ่ายนั้นมันโง่นี่ ไม่แปลกใจหรอกว่ะ 5555

พวกเค้าโง่ขนาดนี้คุณยังหลอกเค้าไม่ได้เลยแล้วแบบนี้ใครที่โง้อ่ะครับ หรือ เราเองที่โง้ คริๆๆ
jubcz

Postby Ghost » Mon Oct 17, 2011 11:46 pm

Bourne wrote:
Bourne wrote:ถ้ามี พท ไม่มีปรองดองว่ะ เพราะไอ้ตัวสร้างความแตกแยกตัวพ่อก็ ไอ่พรรค จางราย พท นี่แหละ

อ้าว เห็นฝ่ายโน้น เขาก็มองพรรคที่ท่านเชียร์อยู่ เป็นแบบที่ท่านว่านี่แหละ 55

ก็ฝ่ายนั้นมันโง่นี่ ไม่แปลกใจหรอกว่ะ 5555

พวกเค้าโง่ขนาดนี้คุณยังหลอกเค้าไม่ได้เลยแล้วแบบนี้ใครที่โง้อ่ะครับ หรือ เราเองที่โง้ คริๆๆ

ไพร่ :D
Ghost

Postby jubcz » Mon Oct 17, 2011 11:48 pm

rakchart thai wrote:
rakchart thai wrote:ทุเรศเนอะ.. น้ำท่วมทุกคนกำลังห่วงใยการแก้ไขปัญหาอยู่ ดันมาตั้งกระทู้แบบนี้ ..
ตอนนี้มันก็ปรองดองกันอยู่แล้ว กำลังกอดคอกันจมน้ำอยู่แล้ว .. อย่านั่งบนหอคอยเลยนะไข่นุ้ย :x :x

กอดคอแทงกันใต้น้ำอ่ะป่าวคุณดำน้ำลงไปดูแน่ยังแน่ใจหรา

เออ.. ผมไม่รู้จริงๆ ล่ะ .. แต่ถามหน่อยคุณ ตอนคุณเกิดมา พอโผล่พ้นน้ำรู้สึกยังไงครับ .. :mrgreen: :mrgreen:

คน ไม่รู้ก็ไม่น่าพูดนิครับ หรือพูดไปเพราะปากเปราะ ตบปากตัวเองหนึ่ง ที อิอิ ล้อเล่นครับ
jubcz

Postby jubcz » Mon Oct 17, 2011 11:59 pm

shadow1992 wrote:ปรองดอง คือ "ยอม" หรือเปล่า

คนที่ทำงานหนักเสียสละทั้งชีวิต ต้องยอมเท่าเทียม ต้องยอมแบ่งรายได้ไปให้..
พวกงอมืองอเท้า เพื่อให้พวกมันพึงพอใจแล้วรู้สึกว่าเป็นพวกเดียวกัน

ถ้าแบบนี้อย่าเลยครับ อย่าปรองดองกันเลย
อย่ามาทำตัวเป็น "แมงดา" เกาะภาษีคนอื่นกินแบบนี้เลยครับ

พูดซะเหมือนมันทำได้จิงเลยเนอะใครจะยอมละครับ คุณยังไม่ยอมแล้วใครเค้าจะยอม จะไทรโคล ก้เอาเรื่องที่มันเป็นไปได้หน่อยครับผม
ไอ้เรื่องแบบนี้มันคอมมินิตมันหมดยุคไปแล้วประชาธิปไตรกลับไปเป็นคอมมินิต บ้าไปแล้ว พูดผิดจากเผด็จการแอบๆไปเป็นคอมมินิตอันนี้ถูกป่าวแวะ อุยสับสน ไปดีก่า
jubcz

Postby jubcz » Tue Oct 18, 2011 12:05 am

thanong wrote:ไม่โกง ไม่แก้กฏหมายมให้ตระกูลชิน ไม่เอาหุ่นเชิดสมองกลวงมาเป็นนาย กรูรับได้ จะแดงหรือเหลือง

จะเอาหุ่นเชิดที่ปากดีๆหล่อๆ แต่ ตอแหลงเหมือนผู้หญิงหรา
jubcz

Postby rakchart thai » Tue Oct 18, 2011 12:11 am

rakchart thai wrote:

คน ไม่รู้ก็ไม่น่าพูดนิครับ หรือพูดไปเพราะปากเปราะ ตบปากตัวเองหนึ่ง ที อิอิ ล้อเล่นครับ

ไม่ใช่ปากเปราะนะครับ ถามจริงๆ .. คุณถามผมว่า "กอดคอแทงกันใต้น้ำอ่ะป่าวคุณดำน้ำลงไปดูแน่ยังแน่ใจหรา "
ผมก็ถามคุณคืน เพราะไม่ทราบว่าแทงอะไรกัน ก็เลยถามคืนว่า
"ตอนคุณเกิดมา พอโผล่พ้นน้ำรู้สึกยังไงครับ" "" ถามจริงๆ ผมไม่ได้ล้อเล่นนะครับ ..
rakchart thai

Postby E_mail » Tue Oct 18, 2011 2:33 am

shadow1992 wrote:ปรองดอง คือ "ยอม" หรือเปล่า

คนที่ทำงานหนักเสียสละทั้งชีวิต ต้องยอมเท่าเทียม ต้องยอมแบ่งรายได้ไปให้..
พวกงอมืองอเท้า เพื่อให้พวกมันพึงพอใจแล้วรู้สึกว่าเป็นพวกเดียวกัน

ถ้าแบบนี้อย่าเลยครับ อย่าปรองดองกันเลย
อย่ามาทำตัวเป็น "แมงดา" เกาะภาษีคนอื่นกินแบบนี้เลยครับ

พูดซะเหมือนมันทำได้จิงเลยเนอะใครจะยอมละครับ คุณยังไม่ยอมแล้วใครเค้าจะยอม จะไทรโคล ก้เอาเรื่องที่มันเป็นไปได้หน่อยครับผม
ไอ้เรื่องแบบนี้มันคอมมินิตมันหมดยุคไปแล้วประชาธิปไตรกลับไปเป็นคอมมินิต บ้าไปแล้ว พูดผิดจากเผด็จการแอบๆไปเป็นคอมมินิตอันนี้ถูกป่าวแวะ อุยสับสน ไปดีก่า

นอกจากพร่องความสามารถด้านการเขียนแล้ว ยังด้อยสติปัญญาในการอ่านจับประเด็นข้อความด้วยหรือครับ ?

อ่านแล้วจับประเด็นได้ไหม ว่าเขาไม่พอใจที่ถูกเอาภาษีจากการทำงานหนักของเขา ไปเลี้ยงดูพวกสถุลที่ละโมบไม่รู้จักพอ ดีแต่อยากได้ อยากมี จะเอา จะเอา แต่ไม่มีสำนึกในการรับผิดชอบต่อประเทศไทย ?

ทำเป็นปากดีใส่เขา คุณมีบัตรประจำตัวผู้เสียภาษีหรือยังครับ?
Nemo vir est qui mundum , non reddat meliorem?

What man is a man , who does not make the world better?
E_mail

Postby ผู้น้อย » Tue Oct 18, 2011 2:41 am

tonythebest wrote:ลืมหูลืมตาออกมาจากซอกหลืบรูทวารหนักทักษิณมันเสียบ้างเถอะ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ต่อต้านตระกูลชินวัตรอย่างเป็นทางการ
ผู้น้อย

Postby shadow1992 » Tue Oct 18, 2011 3:27 am

E_mail wrote:

นอกจากพร่องความสามารถด้านการเขียนแล้ว ยังด้อยสติปัญญาในการอ่านจับประเด็นข้อความด้วยหรือครับ ?

อ่านแล้วจับประเด็นได้ไหม ว่าเขาไม่พอใจที่ถูกเอาภาษีจากการทำงานหนักของเขา ไปเลี้ยงดูพวกสถุลที่ละโมบไม่รู้จักพอ ดีแต่อยากได้ อยากมี จะเอา จะเอา แต่ไม่มีสำนึกในการรับผิดชอบต่อประเทศไทย ?

ทำเป็นปากดีใส่เขา คุณมีบัตรประจำตัวผู้เสียภาษีหรือยังครับ?

ตามนั้น
เสริม>.."ประชาธิปไตรกลับไปเป็นคอมมินิต บ้าไปแล้ว พูดผิดจากเผด็จการแอบๆไปเป็นคอมมินิตอันนี้ถูกป่าว"
ถูกครับ นี่คือสิ่งที่เสื้อแดงทำให้ผมเห็น
ใช่ครับ บ้าไปแล้ว พวกเสื้อแดงมันบ้าไปแล้ว

เรียกร้องประชาธิปไตย แต่อยากเป็นแดงคอมมิวนิสต์ (อยากเป็นแมงดา)
โดยใช้อำนาจเผด็จการข้างถนน พวกมากลากไป ใครไม่ยอมก็รุมกระทืบ รุมเผา
ตกใจกเผา ปล้น แย่งชิง ข่มขู่ คุกคาม

ปรองดองมันต้องใช้กับ "คน" ไม่ใช่หรือครับ ?
shadow1992

Postby kainuy555 » Tue Oct 18, 2011 3:56 am

tonythebest wrote:ลืมหูลืมตาออกมาจากซอกหลืบรูทวารหนักทักษิณมันเสียบ้างเถอะ

นี่แสดงว่าท่านลืมหูลืมตาออกมาจากซอกหลืบรู......เรียบร้อยแล้ว
ว่าแต่ว่า ซอกหลืบรู.....ของใครเหรอ 555

แซวกันเน้อ อย่าฉุนเป็นฟืนเป็นไฟ 55
kainuy555

Postby kainuy555 » Tue Oct 18, 2011 4:00 am

* เถียงกันเอาเป็นเอาตาย
* ถามกันเอาเป็นเอาตาย
มาร์คสุดขั้ว เหลืองสุดขั้ว แม้วสุดขั้ว ชูวิทย์สุดขั้ว 55
เครียดไปป่าวท่าน รีแร็กซ์หน่อยๆ

ใครยังไม่นอน.....ขอเสียงหน่อยๆๆๆๆๆๆ....
kainuy555

Postby E_mail » Tue Oct 18, 2011 4:40 am

จะพยายามพูดคำว่าrelaxใช่ไหมครับ?

re=รี , lax น่าจะใช้คำว่าแลกซ์นะ .... ถ้าเป็นตัว"r"ค่อยเขียนเป็นภาษาไทยด้วยร.เรือ

.....แกล้งโง่ใช่มั๊ยล่า ?

คนระดับ300ล้าน เขียนทับศัพท์ภาษาอังกฤษม.ต้นไม่น่าจะพลาดนะ...

:lol: :lol: :lol:
Nemo vir est qui mundum , non reddat meliorem?

What man is a man , who does not make the world better?
E_mail

Postby kainuy555 » Tue Oct 18, 2011 5:06 am

E_mail wrote:จะพยายามพูดคำว่าrelaxใช่ไหมครับ?

re=รี , lax น่าจะใช้คำว่าแลกซ์นะ .... ถ้าเป็นตัว"r"ค่อยเขียนเป็นภาษาไทยด้วยร.เรือ

.....แกล้งโง่ใช่มั๊ยล่า ?

คนระดับ300ล้าน เขียนทับศัพท์ภาษาอังกฤษม.ต้นไม่น่าจะพลาดนะ...

:lol: :lol: :lol:

จับผิดได้เก่งอย่างนี้ ต้องเอาไปจับผิดรัฐบาล(เงา) 555
kainuy555

Postby E_mail » Tue Oct 18, 2011 5:12 am

ไม่ได้จับผิดครับ

แต่คุณสะเหร่อได้ชัดเจน และ บ่อยครั้งเองต่างหาก :lol:

แบบว่า....ระดับสติปัญญา มันไม่สอดคล้องกับคำอ้างที่ว่าบริหารยอดขาย300ล้านเลยหน่ะ :lol: :lol: :lol:

E_mail

Postby kainuy555 » Tue Oct 18, 2011 5:23 am

E_mail wrote:ไม่ได้จับผิดครับ

แต่คุณสะเหร่อได้ชัดเจน และ บ่อยครั้งเองต่างหาก :lol:

แบบว่า....ระดับสติปัญญา มันไม่สอดคล้องกับคำอ้างที่ว่าบริหารยอดขาย300ล้านเลยหน่ะ :lol: :lol: :lol:

คนคิดต่าง ก็จะใช้สำนวน ทำนองนี้แหละครับ ไหนเลยจะสู้พวกที่คิดเหมือนกัน

บอกล่วงหน้าไว้เลยว่าจะมีคำมาให้จับผิดอีกเยอะ
kainuy555

Postby stt99 » Tue Oct 18, 2011 5:28 am

E_mail wrote:ดี/ชั่ว มีตรงกลางไหมครับ?

กด Like จนเมื่อยมือ
stt99

Postby kainuy555 » Tue Oct 18, 2011 5:35 am

stt99 wrote:
E_mail wrote:ดี/ชั่ว มีตรงกลางไหมครับ?

กด Like จนเมื่อยมือ

ทุกคน มีข้อดีและข้อเสียในตัวเองทั้งนั้นครับ
ไม่ว่าคุณ หรือผม

ข้อเสียของผมคือ มันหล่อเกินไป 555
kainuy555

Postby kainuy555 » Tue Oct 18, 2011 5:38 am

ท่านเคยเห็นคนรวยๆ แล้วพูดไทยไม่ซัดไหมครับ

คนไทยเองก็เถอะ หลายคนพูดคุยกันเรื่อง แต่ตกไวยกรณ์ภาษาไทย
เช่น คำเป็น คำตาย คำสมาท(อาจพิมพ์ผิด) คำสนธิ ยังแยกไม่ออก 55
kainuy555

Postby ชาตินี้ไม่เอาแม้ว » Tue Oct 18, 2011 10:51 am

จะฆ่ากันละไม่ว่า ไอคว... จขกท.
มือไม่ถึง อย่าทะลึ่งมาบริหาร
ชาตินี้ไม่เอาแม้ว

Postby E_mail » Tue Oct 18, 2011 3:56 pm

ท่านเคยเห็นคนรวยๆ แล้วพูดไทยไม่ซัดไหมครับ

คนไทยเองก็เถอะ หลายคนพูดคุยกันเรื่อง แต่ตกไวยกรณ์ภาษาไทย
เช่น คำเป็น คำตาย คำสมาท(อาจพิมพ์ผิด) คำสนธิ ยังแยกไม่ออก 55

เคยครับ ... แต่รู้สึกได้ชัดเจนกว่า ว่าคนที่รวยจริงเค้าจะพยายามพูดไทยให้ชัด

ผมไม่รวย บริหารเงินปีนึงก็ยังไม่ถึง300ล้าน ยังสู้คุณนุ้ยไม่ได้ ยังห่างชั้นกับคุณนุ้ยมากนัก ;)

E_mail

Postby tonythebest » Tue Oct 18, 2011 5:07 pm

นี่แสดงว่าท่านลืมหูลืมตาออกมาจากซอกหลืบรู......เรียบร้อยแล้ว
ว่าแต่ว่า ซอกหลืบรู.....ของใครเหรอ 555

แซวกันเน้อ อย่าฉุนเป็นฟืนเป็นไฟ 55

แหม มีการช่วยเหลือซึ่งกันและกันด้วย
ได้ข่าวว่าคุณนุ้ยกำลังพยายามดันตัวเองออกมาอยู่หนิครับ
ผมน่ะ ไม่ใช่คนชอบดมขี้ เหมือนที่สาวกบางคนของทักษิณชอบ
แต่ผมก็ชอบสังเกตุบางคนนะครับ
เวลาผมแซวใครคนนั้น ว่าเขาชอบดมขี้ทักษิณ
มักจะไม่มีใครกล้ามาช่วย คงเพราะกลัวชาวบ่้านดูออก
ว่ารสนิยมเดียวกับใครคนนั้น

แต่พอเป็นพวกอิแอบด้วยกัน ก็พอได้

ไข่นุ้ยเช็ดจมูกเสียหน่อยนะครับ
เดินออกไปให้คนอื่นเห็น เดี๋ยวเค้าจะสมเพชเวทนาเอา
เดี๋ยวจะดูไม่เป็นกลางเน้อ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ล้อเล่นเหมือนกันครับ อย่าซีเรียส ฮ่า ฮ๋า ฮ่า

ได้กลิ่นอะไรมั๊ยครับ
หลังจากนี้ กรุณาเรียกชื่อผมว่า “TonyTheLoser”
(หลังจากเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ หลายคน ยอมรับความพ่ายแพ้นี้ แม้ผมไม่เคยพนันอะไรกับใคร
แต่คิดว่า อย่างน้อย ผมก็ควรอยู่ในกลุ่มคนแพ้นั้นด้วย และผมยอมรับมันครับ)

tonythebest

Postby tonythebest » Tue Oct 18, 2011 5:09 pm

คนปัญญาอ่อน ก็พูดไทยไม่ชัดได้นะครับ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

tonythebest

Postby ชาตินี้ไม่เอาแม้ว » Tue Oct 18, 2011 8:44 pm

กรูคันมืออยากฆ่าแดงมากเลย เมื่อไรจะมีต่อสู้ซะที คราวก่อนบุกพันธมิตรที่ราชดำเนินสงสัยยังไม่เข็ด
มือไม่ถึง อย่าทะลึ่งมาบริหาร
ชาตินี้ไม่เอาแม้ว

Postby kainuy555 » Tue Oct 18, 2011 9:24 pm

ชาตินี้ไม่เอาแม้ว wrote:กรูคันมืออยากฆ่าแดงมากเลย เมื่อไรจะมีต่อสู้ซะที คราวก่อนบุกพันธมิตรที่ราชดำเนินสงสัยยังไม่เข็ด

อยากต่อสู้เหรอ นู่นเลยท่าน 3 จว.ภาคใต้ กำลังรอท่านอยู่นะ 55
kainuy555

Previous

Return to สภากาแฟ