ข่าวเนชั่นแจ้งมาว่า ผู้ว่ากทม. จะให้สัมภาษณ์ตอน 21.15 น.ค่ะ

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: ข่าวเนชั่นแจ้งมาว่า ผู้ว่ากทม. จะให้สัมภาษณ์ตอน 21.15 น.ค่ะ

Postby Solidus » Tue Oct 18, 2011 6:15 am

เช neverdie wrote:
Solidus wrote:
sigree wrote:
นักเรียนตลอดชีพ wrote:ไปเจอมาฝาก กทม.พิจารณา ..................

Image

ผมมองว่าแบบนี้น่าสนใจ
แต่
หากน้ำมาสูงกว่าที่ค่าด จะเพิ่มระดับยากมาก
กลัวน้ำจะซึมตามรอยต่อง่ายกว่าใช้กระสอบทรายเพียว ๆ นี่สิ

แบบนี้น้ำโอกาศที่น้ำจะซืมได้ผ่านเป็นไปได้น้อยกว่าการใช้กระสอบทรายเพียวๆ เนื่องจากตัวแรงดันน้ำที่กดลงไปบนแผ่นพลาสติคจะเป็นตัวกันไม่ให้น้ำซึมเข้ามาโดยตัวมันเองครับ
ก็ตรงรอยต่อพลาสติกนั่นแหละครับ แล้วถ้ากระสอบทรายเคลื่อนไปสักถุง น้ำเข้าตรงที่เคลื่อนนั่น แรงดันเท่ากันก็เริ่มลอยแล้วล่ะครับ ดีไม่ดีผ้าพลาสติกจะดันให้กระสอบทรายที่เหลือพังเป็นแถบ ๆ ช่องว่างระหว่างห่วงปูนมันก็มีเยอะอยู่นะ ถ้าใช้แบบเหลี่ยมน่าจะได้ผลดีกว่า

Image
Solidus

Re: ข่าวเนชั่นแจ้งมาว่า ผู้ว่ากทม. จะให้สัมภาษณ์ตอน 21.15 น.ค่ะ

Postby rakchart thai » Tue Oct 18, 2011 11:00 am

นักเรียนตลอดชีพ wrote:ไปเจอมาฝาก กทม.พิจารณา ..................

Image

น่าสนใจนะครับ ...
rakchart thai

Postby นักเรียนตลอดชีพ » Tue Oct 18, 2011 11:31 am

สถานที่ ขอแรง ปชช. บรรจุถุงทราย 1.2 ล้านถุง ...............

Image
นักเรียนตลอดชีพ

Postby ssa » Tue Oct 18, 2011 12:14 pm

วิกฤตมหันตอุทกภัยครานี้

1.ผมซูฮกคุณสุขุมพันธุ์เลย อาจารย์แน่จริงๆ (คุณสุขุมพันธุ์เคยเป็นอาจารย์)
2.ไว้ว่างจะเปรียบเทียบการแถลงข่าวของ ศปภ. กับ คุณสุขุมพันธุ์ ต่างกันมาก ความชัดเจน, ลำดับขั้นตอน, ความมั่นใจ, ความมุ่งมั่น, ความมีสติ, มีสมาธิกับงาน, และอีกหลายอย่าง ฯ

กำลังจะไปคลอง 6
ssa

Postby sigree » Tue Oct 18, 2011 12:20 pm

ssa wrote:วิกฤตมหันตอุทกภัยครานี้

1.ผมซูฮกคุณสุขุมพันธุ์เลย อาจารย์แน่จริงๆ (คุณสุขุมพันธุ์เคยเป็นอาจารย์)
2.ไว้ว่างจะเปรียบเทียบการแถลงข่าวของ ศปภ. กับ คุณสุขุมพันธุ์ ต่างกันมาก ความชัดเจน, ลำดับขั้นตอน, ความมั่นใจ, ความมุ่งมั่น, ความมีสติ, มีสมาธิกับงาน, และอีกหลายอย่าง ฯ

กำลังจะไปคลอง 6

เป็นไปตามชั้นตอนและความจริงด้วยครับ
sigree

Previous

Return to สภากาแฟ