ปัญหาน้ำท่วม มาถึงผมแล้วที่ นราธิวาส

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

ปัญหาน้ำท่วม มาถึงผมแล้วที่ นราธิวาส

Postby sigree » Tue Oct 18, 2011 4:59 pm

วันนี้โทรไปสั่งปูนครับ ตั้งแต่เช้า..............

หาไม่ได้ ไม่ใช่ไม่มีแต่หลายคนเก็บไว้เพื่อตัวเอง ทำให้ SME แบบผมไม่มีปูนใช่

ทุกรายที่ผใโทรไปอ้างน้ำท่วมทำให้ไม่มีปูนเข้ามา บอกตรงๆผมไม่แน่ใจนักว่าจริงหรือไม่ แต่ผมสัมผัสได้ว่า

คงมีการเริ่มกักตุนไว้ขายต้องซ่อมแซมบ้านหลังน้ำท่วมเพื่อฟันกำไร..............

ไม่น่าเชื่อ น้ำท่วมภาคกลาง ลามไกลมา 1200 กม ที่นราธิวาส
sigree

Re: ปัญหาน้ำท่วม มาถึงผมแล้วที่ นราธิวาส

Postby rakchart thai » Tue Oct 18, 2011 5:13 pm

ผมอยู่อีสาน .. นราฯอยู่ใต้ไม่รู้จะส่งไปช่วยเหลือยังไง .. :( :(

ขอส่งกำลังใจให้ละกันนะครับ ขอให้เส :D ยหายน้อยที่สุดนะครับ .. สู้ๆครับ
rakchart thai

Re: ปัญหาน้ำท่วม มาถึงผมแล้วที่ นราธิวาส

Postby เพลิงสีนิล » Tue Oct 18, 2011 6:32 pm

ตอนนี้ค้าขายเหนือยครับ

สินค้าเริ่มหา ยาก มีการกักตุน กันแล้ว ครับ

เพื่อนที่อยู่ toyota วันนี้ไปทำงาน แต่ไม่มีรถให้ขาย ว่างจัด

เลยต้องไปของานฝ่ายช่างทำ มันบอกมันเบื่อจัด เป็น มา 3 วันแล้ว
เพลิงสีนิล

Postby มะแอศิษย์บังโม » Tue Oct 18, 2011 7:49 pm

ใหนว่าน้ำท่วม คนเดือดร้อนเฉพาะถิ่นแดง เขตขี้ข้าอำมาตย์ไม่เป็นไร ไม่เดือดร้อนอะไร
เลือกตั้ง 2 ครั้งที่ผ่านมา อำมาตย์น่าจะสำนึกได้แล้วว่าประเทศไทยไม่ใช่ของกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง แต่เป็นของคนไทยทุกคน
سمائيل انق موريد ابع مو
มะแอศิษย์บังโม

Postby sigree » Tue Oct 18, 2011 8:19 pm

มะแอศิษย์บังโม wrote:ใหนว่าน้ำท่วม คนเดือดร้อนเฉพาะถิ่นแดง เขตขี้ข้าอำมาตย์ไม่เป็นไร ไม่เดือดร้อนอะไร

อืม
ใครพูด

อยากทราบ จำได้ในนี้พูดถึงภาวะเศษฐกิจหลังน้ำลดไว้ด้วยว่าเดือดร้อนทั่วถึง

ใครพูดว่าไม่เกี่ยวกัน อยากทราบด้วย
sigree

Postby มะแอศิษย์บังโม » Tue Oct 18, 2011 8:31 pm

ไม่ได้ว่าคุณ Sigree นะ แต่สาวกแมงสาบในนี้ส่วนใหญ่เห็นอย่างนั้น แนวโน้มของบอร์ดนี้เป็นอย่างนี้จริงๆ
เลือกตั้ง 2 ครั้งที่ผ่านมา อำมาตย์น่าจะสำนึกได้แล้วว่าประเทศไทยไม่ใช่ของกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง แต่เป็นของคนไทยทุกคน
سمائيل انق موريد ابع مو
มะแอศิษย์บังโม

Postby rakchart thai » Tue Oct 18, 2011 8:54 pm

มะแอศิษย์บังโม wrote:ใหนว่าน้ำท่วม คนเดือดร้อนเฉพาะถิ่นแดง เขตขี้ข้าอำมาตย์ไม่เป็นไร ไม่เดือดร้อนอะไร

มะแอ.. เอาข้อเท็จจริงมาให้ดูหน่อยสิ .. จะได้ถกกันต่อ ..
rakchart thai

Postby samepong » Tue Oct 18, 2011 9:32 pm

ก็ไม่ได้เดือดร้อนอะไรครับ

ถ้าอ่านดีๆๆ เค้าก็กักตุนสินค้า แต่ ช้าก่อน หยุดคิดซักนิด การกักตุนสินค้ามันผิดกฎหมายใช่ไหม ก.อะไรน้าต้องมาควบคุม

แล้วทำอะไรอยู่ครับ นาทีต้องทำงานหนักห้ามฉวยโอกาศกักตุนสินค้าไม่ใช่เหรอ

มะแอช่วยไปเร่งพ่อคุณให้ทำงานก่อนดีกว่าไหม มาโง่ก่อนลาจากบอร์ดเก่าเลยนะ
samepong

Postby Eyey » Tue Oct 18, 2011 9:39 pm

ขอ login ด้วย ไม่งั้นเป็นตุ๊ดนะเออ
"In politics, stupidity is not a handicap." - Napoleon Bonaparte

ในทางการเมือง ความโง่บัดซบ ไม่ใช่แต้มต่อแต่อย่างใด
Eyey

Return to สภากาแฟ