ถึงท่านผู้ว่า กทม.(ความเจ็บปวดของข้าราชการชั้นผู้น้อย)

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

ถึงท่านผู้ว่า กทม.(ความเจ็บปวดของข้าราชการชั้นผู้น้อย)

Postby namtan » Tue Oct 18, 2011 7:22 pm

ผมไม่ทราบว่าหัวหน้าผมเค้านึกยังไง แต่รู้ว่าไม่มีใครชอบหวหน้าคนนี้ซักคน เรื่องมีอยู่ว่า
วันนี้ช่วงบ่ายมีโทรศัพท์ จากเขตหลักสี่เข้ามาที่ทำงานแล้วบอกว่า กต้องการเจ้าหน้าที่
เพื่อจะมาช่วยตักทรายบรรจุกระสอบ อะไรประมาณนี้ พี่ที่ทำงานบอกมาอีกที (ที่ทำงานผม
เป็นสำนักงานหนึ่งใน กทม. ) พอผมคุยกับพวกพี่ๆ ก็ตกลงกันว่าจะไป เพราะที่ทำงานก็ไม่มี
งานอะไรที่พวกผมต้องรีบทำในช่วงนี้ และจิตใจของเจ้าหน้าที่ก็อยากออกไปช่วยเหลือทาง
ผู้เดือดร้อนอยู่แล้วด้วย ก็เลยบอกหัวหน้าว่าจะไป แต่หัวหน้าบอกกลับมาว่า คนเยอะแล้วไม่ต้องไป
โหความรู้สึกแบบว่า เจ็บจริงๆ เป็นหน่วยงานราชการแท้ๆ แต่กลับเป็นแบบนี้ ผมขอให้น้ำท่วมบ้าน
หัวหน้าผม แล้วไม่ต้องมีใครไปช่วย ก็แล้วกันครับ (แค่ระบาย)
Last edited by namtan on Tue Oct 18, 2011 7:30 pm, edited 1 time in total.
namtan

Re: ถึงท่านผู้ว่า กทม.

Postby อาวุโสโอเค » Tue Oct 18, 2011 7:26 pm

ข้าราชการอีกหลายท่านก็แบบนี้ครับ ขออนุญาตแล้วหัวหน้าไม่ให้ไป

หัวหน้าหลายคนให้ความสำคัญกับวิกฤติแบบนี้น้อยเกินไปครับ

คงต้องรอให้น้ำท่วมก่อนแล้วค่อยคิดได้กันมั้งครับ
อาวุโสโอเค

Re: ถึงท่านผู้ว่า กทม.

Postby koong » Tue Oct 18, 2011 7:29 pm

ได้ยินจากน้องที่ทำงานนะคะ

ว่าเพื่อนของน้องคนนี้เล่าให้ฟังว่า

เจ้านายของเพื่อนบอกให้เอาเงินที่จะเสียภาษ๊ ไปช่วยน้ำท่วมก่อน ทั้งๆ ที่ไม่ยื่นตามกำหนดจะต้องถูกปรับแบบมหาโหด เราฟังปุ๊ปตบมือให้เลย เจ้านายเพื่อนบอกว่า มีคนเขาเดือดร้อนกว่า

รัฐบาลไม่ต้องห่วงนะคะ พวกเราประชาชนจะดูแลท่านเอง
koong

Return to สภากาแฟ