จบแล้ว มันจบแล้ว

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

จบแล้ว มันจบแล้ว

Postby hinn » Tue Oct 18, 2011 9:14 pm

มีใครในที่นี้เชื่อเรื่องความฝันบ้างครับ ผมเป็นประเภท เชื่อครึ่ง ไม่เชื่อครึ่ง แต่ฝันของผมที่ผ่านมา (ประมาณ 3 เดือนเห็นจะได้) ได้เกิดขึ้นแล้วโดยที่ผมไม่อยากเชื่อว่ามันจะเกิดขึ้นจริง (อันนี้แล้วแต่ความเชื่อของบุคลนะครับ) ในความฝันผมฝันเห็น พระศรีศากยะทศพลญาณ ประธานพุทธมณฑลสุทรรศน์ ที่พุทธมณฑล ร่างกายท่านผอมมาก เหมือนตอนบำเพ็ญทุกข์กริยา ท่านพูดกับผมว่า "จบแล้ว มันจบแล้ว" แล้วท่านก็ร้องไห้ แล้วผมก็เข้าไปกอดที่ ฐานของท่าน แล้วน้ำตาของท่านที่หลั่งลงมาก็กลายเป็นน้ำท่วม ท่วมมาก ท่วมจนเกือบถึงฐานของท่าน แล้วภาพต่อจากนั้นเบื้องหน้าผม เห็นกลุ่มควัน เห็นความโกลาหล เห็นการแก่งแย่ง หรือนี่จะเป็นสิ่งที่ท่านต้องการให้ผมรู้ว่า คนทำบาปมากขึ้น คนทำดีน้อยลง พระพุทธศาสนาใกล้ถึงจุดดับ อ้อแล้วอีกอย่างนะครับ ผมไม่เคยไปพุทธมณฑล ผมไม่รู้ด้วยว่าที่นั้น มีลักษณะอย่างไร จนมาเจอในอินเตอร์เน็ต ซึ่งเหมือนกับในฝันที่ผมเห็น น้ำท่วมครั้งนี้คงเป็นสิ่งเตือนอะไรบางอย่าง ผมคิดว่าอย่างนั้นครับ อันนี้แล้วแต่ความเชื่อของแต่ละบุคลนะครับ
hinn

Re: จบแล้ว มันจบแล้ว

Postby ฅนยอง » Tue Oct 18, 2011 9:28 pm

น่าจะเป็นไปได้ครับ หลังนำ้ลดก็คงจะโกลาหลเพราะผู้นำโง่ทำงานไม่เป็น
ไม่ว่าชาติไหนๆขอเกิดเป็นไทย ใต้ฝ่าพระบาทในราชวงค์จักรี
ฅนยอง

Re: จบแล้ว มันจบแล้ว

Postby phoosana » Tue Oct 18, 2011 9:55 pm

เพิ่งจะถึงกึ่งพุทธกาล
อีกอย่างยังมีประเทศเพื่อนบ้านที่ยัง
สืบสานพระพุทธศาสนาอยู่ครับ

:roll:
We love fender.
phoosana

Return to สภากาแฟ