ป้าศิลาแลง อยากมีปัญหา

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

ป้าศิลาแลง อยากมีปัญหา

Postby ป้าศิลาแลง » Tue Feb 03, 2009 6:09 pm

สวัสดีหลานๆและญาติมิตรที่ผ่านไปผ่านมาในเสรีไทยเวบบอร์ดทั้งหลาย

นานมาแล้วที่ป้าได้เข้ามาตอบปัญหาคาใจให้กับผู้คนในเวบบอร์ดแห่งนี้ ป้าตอบปัญหาเพราะอยากตอบ และตอบปัญหาโดยไม่อยากมีปัญหากับใคร (โดยเฉพาะหมาต๋า :lol: ) ป้าจึงได้ทำตัวสงบเสงี่ยม เคี้ยวหมากให้เป็นที่เป็นทาง และไม่บ้วนน้ำหมากเลอะเทอะ การตอบปัญหาก็ตอบด้วยอาการสุภาพ นั่งพับเพียบเรียบร้อยเมื่อทำการตอบทุกครั้ง ให้สมเป็นกุลสตรีที่ดี ถึงจะเป็นกุลสตรีที่แก่ไปหน่อยก็เหอะ :lol: :lol:

ผับเฝื่อยสิ แต่วันนี้ป้าเป็นอะไรก็ไม่ทราบ ถามตัวเองก็ไม่ได้คำตอบ คือ ป้าอยากมีปัญหา

มีใครข้องใจไหม

ป้าอยากมีปัญหา

ไหน ใครข้องใจ ใครขัดใจ ถลกแขนเสื้อโชว์มัดกล้ามเข้ามาเลย คนอย่างป้าศิลาแลงไม่เคยกลัวใครอยู่แล้ว อย่างมากสู้ไม่ได้ ก็หนี :lol: :lol: ใช่แล้ว สู้ไม่ได้ก็หนี จะอยู่ให้เจ็บตัวเรอะ :lol: :lol:

เนื่องจากป้าแอบได้ยินมาว่า เขาจะจัดทำหนังสือที่ระลึกครบรอบสามปี ของเวบบอร์ด หรือของขบวนการ หรือจะเป็นที่ระลึกสำหรับการได้มาสุมหัวชุมนุมกันได้ยาวนาน โดยไม่ล้มหายตายจากกันไป ก็ตามแต่ ป้าก็เลยอยากจะส่งเรื่องไปประกวดเพื่อลงหนังสือกับเขาบ้าง

คนอื่นเขาจะเขียนเรื่อง เขาต้องมีพล๊อต แต่สำหรับป้านั้น ฟ้าดินลงฑัณท์เอาไว้ โดนสาปมาแต่ครั้งใดก็ไม่รู้

หากป้าจะเขียนเรื่อง ป้าต้องมีปัญหา ดังนั้นป้าจึงอยากมีปัญหา

ท่านใดที่ผ่านมาพบกระทู้นี้ อย่าได้เห็นอกเห็นใจคนแก่ โปรดถลาเข้ามาหาเรื่องโดยด่วน มีปัญหาอะไรก็ถามมา ไม่มีปัญหาก็คิดปัญหามา เราจะได้มีปัญหาซึ่งกันและกัน

มามีปัญหากับคนแก่สักครั้ง จะเป็นไรกันนักกันหนา

หลานๆที่ถามมา ป้าจะไม่ตอบในกระทู้นี้ ป้าจะตอบแถกให้เลือดสาด ดิ้นกระแด่วๆใส่กระดาษ ส่งไปให้กองบรรณาธิการเขาพิจารณา หากว่า หลานถามได้เข้าท่า ป้าตอบได้เข้าที

ปัญหาของสองเรา ก็อาจจะได้ลงไปอยู่ในหนังสือกับเขาบ้าง

มาเลย เชิญมาเลย เวลามีน้อย เขาจะปิดรับต้นฉบับในอีกไม่กี่วันนี้แล้ว หากไม่อยากให้ป้าตกขบวนรถไฟ เชิญมาโดยสารไปขบวนเดียวกับป้า

ให้คำถามและคำตอบของสองเรา ยืนยงอยู่ชั่วกาลปาวสาน ในหนังสือเล่มใหม่ของพวกเราด้วยเถิด

ศิลาแลง

-----------
ป.ล. (แปลว่าป้าลืม) ส่งคำถามโดยการตอบกระทู้นี้เลยนะจ๊ะ ป้าจะรวมรวมมาตอบโดยด่วน :lol: :lol:
ป้าศิลาแลง

Re: ป้าศิลาแลง อยากมีปัญหา

Postby himitsu » Tue Feb 03, 2009 6:24 pm

คิดถึงป้าจัง หนูเพิ่งจะขุดกระทู้ป้า แต่ว่ามันตกไปข้างล่างแล้ว

ขอคำถามเดิมนะคะ

1. คาถาปราบเกรียนแบบชะงัดๆหน่อยค่ะ
ช่วงนี้เกรียนในบอร์ดเยอะเป็นพิเศษ เป็นเกรียนกิติมศักดิ์ด้วย
หนูไม่อยากจะเถียงกับเค้า เค้าก็เยาะเย้ยว่าหนูโง่มั่ง หนูเป็นพวกไพร่ทาสทางความคิดมั่ง (กระซิกๆ)
ป้ามีคาถาอะไรพ่นใส่หน้าเค้ามั้ยคะ

2. DTV ย่อมาจากอะไรคะ เค้าบอกว่าไม่ได้เอาตังค์มาจากคนที่หนีคดี แล้วเค้าเอาตังค์มาจากไหนคะ

3.ใครเป็นคนอุ้มหมวดเจี๊ยบคะ

หวังว่าป้าจะตอบ (อุฮิ)
himitsu

Postby halfmoon » Tue Feb 03, 2009 6:36 pm

อยากทราบว่า ทักษิณ สมัคร สมชาย ใครมีขามากกว่ากัน :?: :o :roll:
  • อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง
halfmoon

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Tue Feb 03, 2009 6:41 pm

ป้าขา..ป้าขา พอดอกฟ้าฯ เหลือบมาเห็นทู้ป้า

รีบชะแว๊บเข้ามาด้วยความคิดถึง..

ขอถามสั้นๆนะคะ

ที่นช.แม้ว โฟนอินเข้ามา สดๆร้อนๆ ที่เขาใหญ่อ่ะ

ว่ารัฐบาลปัจจุบันเนี้ย...เป็นเสือหิวเสือโหย

แม้วก็คงไม่ได้ตั้งใจมังคะ เพียงแต่พูดถึง เสือสางนางไม้ เพ้อเจ้อเรื่อยเปื่อย

ให้เข้ากับบรรยากาศที่อุตส่าห์ ลำบากลำบน ไปประชุมกันถึงเขาใหญ๋

ตามประสาคนโฮมซิก

แล้วตอนที่แกเป็นรัฐบาลอยู่เกือบสองสมัย

เราควรให้สมยานาม รัฐบาลแกว่าไรดีคะ

ให้สาสมกับที่ทิ้งหนี้ ที่เป็นขยะกองโต ไว้ให้ประชาชนเก็บกวาด

คลังแทบจะหากระจาด มาปิดตรูดแทบไม่ทัน

เรียกว่าเสือ....

หรือเสือ...อิ อิ

คิดถึงป้าซำเหมอค่ะ

ดอกฟ้าฯเอง...
8-)
มวลมาร แม้นหมูหมา มองเมิน
จาบจ้วง คอยล่วงเกิน ดั่งไพร่
โดดเดียว ไร้ที่พัก พำนักใจ
หางด้วน ไร้ที่พัก พำนักพิง

ดอกฟ้ากับหมาวัด

Postby จะบ้าตาย » Tue Feb 03, 2009 6:46 pm

อยากเรียนถามป้าจั๊กหน่อย

แม่ยายป๊ม แกบอกว่า แกเป็นคนเสื้อแดง ป๊มควรทำไงดี ระหว่าง

เปลี่ยนแม่ยายใหม่ หรือ เปลี่ยนเป็นคนเสื้อแดงตามแก :mrgreen:
จะบ้าตาย

Postby Sweet Chin Music » Tue Feb 03, 2009 6:50 pm

กราบสวัสดีป๋าศิลาแรง ที่เคารพนะครับ

ผมขอออกตัวเลยนะครับว่าเป็นรักและศรัทธาในท่อน้ำเลี้ยง เอ้ยยยย ตัวของท่านทักษิณเป็นอย่างมาก

ตอนนี้ผมรู้สึกสับสนในตัวเองอย่างมาก คือผมมีปัญหาอีกเรื่องหนึ่ง ที่กวนใจผมมมาตลอดนะครับ คิดยังไงก็ไม่เข้าใจ

ก็ในเรื่องที่ว่า ทำไมต้องไปไล่คุณกษิต ภิรมณ์ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงต่างประเทศด้วย แถมเหตุผลในการไล่ก็ ฟังดูเลื่อนลอยคือ

ขึ้นเวทีพันธมิตร คุณกษิตเค้าก็แค่ขึ้นเวที ไม่ได้เป็นแกนนำในการเดินขบวนไปไหนมาไหนสักหน่อย

เวลามาหาเรื่องไล่คุณกษิต ความคิดผมมักย้อนไปในช่วงเวลาหนึ่ง ที่ผมเคยยกพวกไปถล่มบ้านหลังหนึ่ง นะครับ วันนี้ผมยังขึ้นเวทีรถบรรทุกเล็กๆ

ออกไมค์ ปลุกระดมฝูงชน ให้ลุยเข้าไปในบ้านหลังนั้นให้ได้ ซึ่งผมว่ามันเลวร้ายกว่ามาก แต่เวลาต่อมาผมกลับรับตำแหน่งได้เป็นโทรโข่งของรัฐบาลนอมินี เป็นงั้นไป ...

พอมาถึงยุคที่สวิง เปลี่ยนขั้วรัฐบาล พวกเพื่อนๆผม กลับออกมาไล่คุณกษิตเขา ด้วยเหตุผลที่ผมกล่าวไปข้างต้น แล้วเหตุผลก็วนๆเวียนๆอยู่แค่นั้น ไม่ได้มีอะไรใหม่ๆมาเลย

ผมก็คิดแล้วคิดอีก ก็หาคำตอบไม่ได้ เก็บความสงสัยนี้ไปถามเพื่อนผม เปเล่ ข. ไข่มุก, จัดตอน ตู๋ พันตูด, เพ็ญ พ. พันธุ์แถ

ก็ให้คำตอบผมไม่ได้ บอกผมว่า เค้าให้ไล่ก็ไล่ไปเถอะ อย่าไปสนใจ ถามหาเหตุผล ตรรกะ อะไรเลย ทำหน้าที่ของเราให้ดีที่สุด

ผมได้ข่าวมาว่า ป้าศิลาแรงเป็นผู้รอบรู้ น่าจะไขปัญหาข้อข้องใจให้ผมได้ ผมเลยเขียนจดหมายฉบับนี้มาหาป้าศิลาแรงครับ

ด้วยรักและศรัทธา
นัดจาตุ๊ด ส. ใส่เกือก
ทำดีได้ทำดี ทำชั่วได้ทำชั่ว
Sweet Chin Music
Moderator

Postby ppneer » Tue Feb 03, 2009 7:00 pm

ตอนนี้นช.ทักษิณ พักอยู่โรงแรมชื่อไหร่ครับ
ห้องเบอร์ไร?
ประเทศไหน(แบบชัดเจน)?
แปรงฟันกี่โมง?
แล้ววันนี้ตังค์เหลือเท่าไรครับ
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิต

ใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว
ppneer

Postby Aloha007 » Tue Feb 03, 2009 7:25 pm

เรียน ป้าศิลาแลงที่นับถือ

เมื่อวันก่อนผมรู้สึกสับสนในตัวเอง หลังจากที่ผมโอบกอดชายคนหนึ่ง แม้จะเป็นเพียงสัตว์ประเสริฐครึ่งบกครึ่งน้ำ เอ๊ย! ชายไม่ใช่หญิงไม่เชิง ท่ามกลางพยานมหาศาลกลางทุ่งพระเมรุ มันทำให้ผมมีความสุขอย่างบอกไม่ถูก สารเอ็นโดรฟีนหลั่งจนผิดปกติ เหมือนกับว่าผมได้คนพบอะไรบางอย่าง

ผมไม่ใช่คนไทยครับ เป็นลูกครึ่งจีนปนอังกฤษ ที่ผ่านมาผมไม่ชอบระบบศักดินา ที่ต้องให้ใครมากราบไหว้ ผมเป็นคนที่ชอบความเท่าเทียม อยากให้ทุกคนเสมอกัน เสนอรัฐสวัสดิการให้ทุกคนได้กินได้ใช้ ผมเคยวาดฝันอยากจะตั้งพรรคการเมืองขึ้นมาเอง โดยที่เพื่อนๆ แม้แต่ลูกศิษย์ของผมเองก็อยากที่จะสานฝันของผมให้เป็นจริง และเตรียมที่จะจดทะเบียนตั้งพรรคการเมืองอย่างจริงจัง

แต่บังเอิญ ผมเคยเจอคนที่ผมเคยเกลียดอยู่คนหนึ่ง หน้าเหลี่ยมๆ นี่แหละ ผมเคยด่าสาดเสียเทเสียมาแล้ว แต่มีคนรู้จึกคนหนึ่งที่หลุดออกจากป่านานแล้ว รู้สึกจะชื่อ "เข้ม เคว้งคว้าง" อะไรสักอย่างนี่แหละ ที่ชาวบ้านเรียกว่า "โหวงเหวง" ก่อนหน้านี้เขาเคยออกมาขึ้นเวทีชุมนุมประท้วงขับไล่รัฐบาล ด่าเค้าว่าขายชาติ ขายชาติ พอเปลี่ยนปฏิทินอีกที เค้าก็หันมาบอกรักคนที่เขาเกลียด ทุกวันนี้เขาได้ดิบได้ดีเป็นแกนนำม็อบหนุนรัฐบาล เชียร์ทุนนิยมสามานย์ แรงดีไม่มีวันตก ได้จัดรายการโทรทัศน์

ผมถามคุณป้าว่า ถ้าผมจะตามรอยพี่เข้ม เคว้งคว้างของผม ในฐานะที่ผมเป็นลูกครึ่งจีนปนอังกฤษ ผมคิดว่าจะได้ดิบได้ดีอย่างเขาไหมครับ แต่ที่แน่ๆ ผมได้โอบกอดคนของหน้าเหลี่ยมๆ แล้วจะรู้สึกแปลกๆ ผมจะขอหย่ากับภรรยาที่บ้านแล้วไปอยู่กินกับเค้า เหมือนกับเพื่อนที่ชื่อ นิธิ อะไรสักอย่าง ที่ไฮแจ็คเมียเพื่อนแล้วมีความสุขดี

ปัญหาผมอาจจะสับสนระหว่างปัญหาชีวิต กับอุดมการณ์ ยังไงขอให้คุณป้าช่วยไขข้อข้องใจให้ด้วยครับ

ด้วยความเคารพ เอ๊ย! ไม่ๆ มันต้อง รักนะ...จุ๊บๆ

ใจรัน อึ๊งพาเชิงตะกอน
(ผมไม่ใช่ "คนไทย" ภูมิใจเป็นจีนปนอังกฤษ)
บล็อกส่วนตัว
http://www.oknation.net/blog/kittinunn
บ้านหลังใหม่
http://forum.serithai.org
Aloha007

Postby หมักมะเร็ง » Tue Feb 03, 2009 7:39 pm

เห็นแต่ละคนตั้งคำถามแล้ว คิดว่าลงหนังสือขายหัวเราะหรือผู้จัดกวนน่าจะเหมาะกว่านะครับ :lol:
หมักมะเร็ง

Postby loginofu » Tue Feb 03, 2009 7:39 pm

ง่า.....ชักสงสัย
ทำไมซากศพผีเน่าถึงตายแล้วไม่ยอมตายครับ
โฟน เอ๊ย...โผล่มาทีไรก็ส่งกลิ่นเน่าเหม็นทุกที เล่นเอาผมหาผ้าปิดจมูกแทบไม่ทัน
หรือว่าจะออกมาทวงสมบัติ เก้าอี้ผุๆที่มันรักนักรักหนา
หรือว่าหนอนในหลุมน้อยไป เลยออกมาประท้วง
หรือว่าสัปเหร่ออมค่าฝัง เลยมาขอส่วนเศษอิฐ เศษปูน เศษตัวหนอนไว้ฝัง
หรือว่าอยากลากคู่ขา เอ๊ยคู่ชีวิตลงไปนอนด้วยเหมือนตอนที่ยังมีชีวิตอยู่

จริงๆผมก็สงสารนะ ดูเน่าๆเผละๆสดุดซ้ายตกท่อขวา
อืออาเหมือนเด็กปัญญาอ่อนออกมาทีก็น่าขัน
เสียแต่กลิ่นมัน(โดยเฉพาะกลิ่นปาก)นี่สิ สุดทนจริงๆ ขนาดอยู่ในหลุมมีดินอุดปากกลิ่นยังลอยขึ้นมาได้
พอมันออกมาครางอะไรที่น่าสงสาร น่าขัน มันหายไปสิ้น แทบจะอยากถีบมันลงหลุมเหมือนเดิมจริงๆ

อ๊ะ บ่นมาก ลืมถามประเด็นสำคัญ ทำยังไงถึงจะทำให้กลิ่นหายไปได้ครับ
ราดยาฆ่าเชื้อดับกลิ่นใส่เหรียญยัดปากคงไม่ไหว เห็นเขาว่าท้องมันใหญ่กินเท่าไหร่ก็ไม่พอ
หรือต้องฝังลงซีเมนต์ ถ่วงน้ำ ก็เห็นว่ามีล็อบๆยี้ๆอะไรนั่นไปขุดมาอีก
หรือต้องนิมนต์กระสุนลงอาคมคะมะชะส่งไปให้ซักสามลูก เดี๋ยวเพื่อนบ้านผมก็หาว่าผมโหดอีก

อ้อ..ลืมอีกละ แล้วจะทำยังไงกับหนอนๆที่มันหล่นอยู่ดี
จะจับทำหนอนแดงแดดเดียว หรือจะสงเคราะห์กวาดลงหลุมเหมือนเก่า
หรือจะทำเป็นไม่เห็นจะเป็นจะตายก็แล้วแต่กรรมของมัน แบบไหนดีกว่าครับป้า

หวังว่าป้าช่วยชี้ทางสว่างให้ได้
ผช.สปร.(ผู้ช่วยสัปเหร่อ) ปื๊ด ก๊าบๆ
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby An.mkII » Tue Feb 03, 2009 7:46 pm

สวัสดีครับป้า....เกิดมาท้องพ่อท้องเเม่ ผมไม่เคยถามป้ามาก่อน หวังป้าจะตอบให้ผมนะครับ...

เพราะถ้าป้าไปตอบผม เดี๋ยวผมจะไปขึ้นเวทีคนเสื้อเเดง ไล่ป้าด้วยนะครับ.. และผมจะกอดกะนางเพ็ญโชว์ป้าด้วย..( ป้าอิจฉาผมไหมครับ... )

ผมน่ะคิดถึงป้าหลายๆ ไม่ว่าป้าไปเที่ยวไหนมารึเปล่าครับ... รึว่าป้าไปศัลยกรรมอะไรมา.. รึใครปล่อยข่าว่าป้า เบนโล ป้าถึงได้หายตัวไป..

ผมสงสัยจริงๆ เพราะผมก็ต้องถามสารทุกสุกดิบป้าก่อน เดี๋๋ยวจะหาว่าผมไร้มารยาทที่จู่ๆก็มาถามคำถามป้าเลย..

ที่ผมสงสัยว่า

๑.. ป้าคิดว่า ใครจะที่มีราคี เอ้ยย ราศี ควรจะเป็นผู้นำฝ่ายเเค้นคนใหม่ของพรรคเพื่อเเมวล่ะครับ..

เป็ด โม้เเหลก ตู่ เกรียนเเตก สาก ภารโรง สุนัข หงอกขาว

และอีกคำถาม

๒.. ป้าิครัับ ผมสงสัยว่า ถ้ามีโดราเอม่อนเขาโผล่มาหา ป้า คิดว่า ป้าจะต้องยังมานั้งตอบปัญหาแบบนี้อยู่อีกรึไม่ครับ รึป้าจะลงเล่นการเมือง..

โดยมีสโลเเกนว่า " ป้าศิลาเเลง แก่เเล้วไม่โกง "

ว่าแต่ สุด ท้าย...

๓.. อันนี้ไม่ได้เเช่งป้านะครับ แต่ผมสงสัยว่า ถ้าป้าเลือกที่ตายได้ ป้าจะตายที่ภาคไหนครับ..

รักป้าจากใจ เเละทุกเวลาเข้าออก...

An.mkII.. เจ้าหนููจาไม ยุคไซเบอร์.. อายุ ๑๔
Last edited by An.mkII on Tue Feb 03, 2009 7:48 pm, edited 1 time in total.
การกระทำโดยขาดสติยั้งคิด ขาดเหตุผล ความรู้จักถูกผิดนั้น เป็นเหตุให้เกิดความหลง ความลืมตัว ทำให้กระทำสิ่งที่ไม่ใช่หน้าที่โดยชอบได้ ซึ่งเป็นอันตรายมาก อาจจะนำความเสีย เสื่อมสลาย มาสู่ตนเอง ตลอดทั้งประเทศชาติได้

พระราชดำรัส ๕ ธันวาคม ๒๕๕๓
An.mkII

Postby ~TomKhaKai~ » Tue Feb 03, 2009 7:46 pm

หวัดดีฮับป้า

อยากถามป้าว่า..... เมื่อไหร่ เหลี่ยมมันจะทำได้ดังคำกล่าว " รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์ "
~TomKhaKai~

Postby Half Dumb » Tue Feb 03, 2009 8:24 pm

หวัดดีฮะป้าศิลาแลง
หลานอยากทราบว่า ป้าเป็นใคร มาจากไหน กำลังจะไปไหนฮะ
หลานอยากทราบอีกว่า ป้าเคยรู้จักเจอะเจอกับ แม้ว มกซก หรือไม่ เมื่อไหร่ อย่างไร
ท้ายสุด หลานอยากทราบว่า ระหว่างน้องเดียกับน้องเจี๊ยก ใครสมควรได้ตำแหน่งว่าที่ นางมกซกฮะ
ขอแสดงความนับถือ
จากหลาน คานทองแท้
Half Dumb

Postby มารุจัง » Tue Feb 03, 2009 8:44 pm

สวัสดีค่ะ ป้าศิลาแลง

มารุฯ อยากรู้ว่าเมื่ีอไร แม้วจะเลิกพูดอย่างทำอย่างเสียทีคะ

แล้วอยากรู้ว่า แม้วจะกลับมาอยู่ห้องกงเมื่อไร

ขอบคุณค่ะ
:mrgreen: :mrgreen:
Forum rules!
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด
มารุจัง

Postby usa » Tue Feb 03, 2009 8:49 pm

อยากรู้ว่า เหลิม ทำธุรกิจอะไร ถึงได้ร่ำรวยมาจนบัดเดี๋ยวนี้
usa

Postby tu249cm » Tue Feb 03, 2009 9:59 pm

ป้าศิลาแลงที่น่ารักคะ สงสัยจริงๆค่ะ ครือว่า....เมื่อครั้งที่ท่านนช.ทักษินกลับไปเชียงใหม่(ก่อนจะระเห็ดตุหรัดตุเหร่ไร้แผ่นดินเกิดอยู่อย่างทุกวันนี้นั้น) ท่านได้พูดกับชาวสันกำแพงบ้านเกิดท่านนช.ว่า "ผมฮักป้อแม่ปี้น้องจาวเจียงใหม่ ผมเกิดตี้นี่ หากผมจะตาย ผมก็ขอตายตี้เจียงใหม่นี่ ......." แต่มาสองวันก่อนที่ท่านโฟนอินมาจากนรกขุมไหนไม่รู้นั้น กลับพูดว่า.... "อย่างมากที่สุด ผมสู้ไม่ได้ ผมก็จะแอบลักลอบเข้าไปตายในอีสาน"การที่ท่านนช.ทักษินพูดกลับไปกลับมาเยี่ยงนี้ทำให้ดิฉันสับสนยิ่งนัก ตกลงท่านนช.จะเอาที่ไหนเป็นที่เด๊ดสะมอเร่กันแน่ หรือว่าท่านมีปากสักแต่ว่าพูดๆๆเรื่อยเปื่อย อย่างงี้คนเจียงใหม่ก็งอนแย่สิคะ
tu249cm

Postby สนไช » Tue Feb 03, 2009 11:42 pm

ด้วยความเคารพครับ
ทำไงผมจะกลับมาเป็นนายกได้อีกซักทีครับ
ลงชื่อ : แม้ว
สนไช

Postby Tee » Wed Feb 04, 2009 1:22 am

สวัสดีครับป้า ผมอยากรู้ข้อมูลของป้าให้มากกว่านี้ครับ
ไม่ต้องลงชื่อจริงนามสกุลจริงนะครับ เดี๋ยวมีคนคิดถึงป้ามากมาย
เช่น อายุป้า สถานะป้า ส่วนสัดป้า มีบุตร ธิดาเท่าไร (เผื่อสมัครเป็นลูกเขย)
:D :D :D
Tee

Postby Sootyod » Wed Feb 04, 2009 1:39 am

สวัสดีครับ ป้าศิลาแลง
ผมขอถามมั่งนะครับ
1.ถ้าประเทศไทยมีนักการเมือง(นักเลือกตั้ง) แบบในปัจจุบันนี้ ประเทศไทยจะมีวันเจริญบ้างมั้ยครับ
2.ถ้าประเทศไทย ไม่มีนักการเมืองเลย จะผิดกติกาสากลโลกมั้ยครับ ไม่มีเลยได้มั้ยครับ
3.สำหรับประเทศไทย ห้องขัง/สถานพินิจ/คุก/เรือนจำ/แดนประหาร มีไว้เพื่อคนรวยบ้างมั้ยครับ
หรือมีไว้สำหรับ คนจน กับคนโง่ เท่านั้นหรือครับ

ขอบคุณครับ

ปล. (เปล่าลืม แต่อยาก ปล.) คุณป้า เลือก ส.ส. ครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ครับ (เลือกนะครับ ไม่ใช่กาช่องไม่ลงคะแนน)
พันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย
Sootyod

Postby halfmoon » Wed Feb 04, 2009 2:06 am

Tee wrote:สวัสดีครับป้า ผมอยากรู้ข้อมูลของป้าให้มากกว่านี้ครับ
ไม่ต้องลงชื่อจริงนามสกุลจริงนะครับ เดี๋ยวมีคนคิดถึงป้ามากมาย
เช่น อายุป้า สถานะป้า ส่วนสัดป้า มีบุตร ธิดาเท่าไร (เผื่อสมัครเป็นลูกเขย)
:D :D :D

ส่วนสัดป้าอะนะ ถามเพื่อจะเป็นลูกเขย นึกว่าเป็นแค่ผมคนเดียว! ป้าจะสวยเหมือนแม่ยายผมเปล่าน๊า อิอิ :o
  • อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง
halfmoon

Postby nonnun » Wed Feb 04, 2009 2:39 am

เอ .... ถามกันมาเยอะแยะเลย ... แล้วหงัยป้าหายจ้อย :lol:
... ลูกหลานทั้งหลาย แผ่นดินใดให้เรากำเนิดมา... แผ่นดินใดให้ที่ซุกหัวนอน ให้ความร่มเย็นเป็นสุข มิให้อนาทรร้อนใจ จงซื่อสัตย์ต่อแผ่นดินนั้น./
(กรมหลวงชุมพร เขตรอุดมศักดิ์)
nonnun

Postby ชามู » Wed Feb 04, 2009 8:34 am

ป้าศิลาแลงที่รัก

ขอให้ป้าช่วยทำนายถึงจุดจบของ 3 เกลอหัวขวดด้วยครับ
ผมพอเดาได้ว่าคงไม่ใช่เพราะสาเหตุธรรมชาติแน่
แต่ป้าช่วยผูกดวง 3 ตา 4 ขา ให้หน่อยได้ไหมว่า
จะเป็นอะไรตาย สภาพศพจะเป็นอย่างไร

ไม่ใช่อะไรหรอก ผมจะได้เตรียมผ้าห่อศพไปถูก
และงานนี้ ผมรับประกันได้ว่าไม่มีการแย่งศพแน่นอน
เพราะมี 3 เกลอ เราก็แบ่งกัน 3 ค่ายลงตัว

ปอ ร่วม ใจ มูลนิธิ
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี
ชามู

Postby พายุ » Wed Feb 04, 2009 8:45 pm

เห็นประกาศรับเรื่องสั้นเพื่อลงหนังสือ ก็นึกถึงป้าเป็นคนแรกเลยค่ะ :D

มีคำถามอยากถามป้าว่า

ทำไมข่าวช่อง3 (ผู้สื่อข่าวที่อยู่ทำเนียบ)
ตอนรายงานข่าว เค้าเรียก 3เกลอหัวขวดว่า คุณวีระ คุณจตุพร คุณณัฐ คุณจักร ....(ต่อด้วยเนื้อข่าว)
พอตัดกลับมาที่ฝ่าย รบ. เค้าอ่านต่อว่า ทางด้านนายสุเทพ เทือกฯ ... (ต่อด้วยเนื้อข่าว)

ทำไมเค้าใช้สรรพนามไม่เหมือนกันคะป้าขา :roll: :D
" คนที่พูดคำว่า จงรักภักดี คำที่ดีที่สุดคือ สติ เหนือสิ่งอื่นใด ทุกวันนี้สติหด หาย ขาด ถ้ามีสติ มีศีล มีปัญญา ฉลาดรอบคอบ ก็ไม่ทำให้ใครเดือด ร้อน เพราะฉะนั้น คนในสังคมต้องมีสติ อย่าขาดสติ จะให้เราเข้าใจที่สุด"
ดร.สุเมธ ตันติเวชกุล
พายุ

Postby amalit1990 » Wed Feb 04, 2009 11:21 pm

ป้า คร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ใครจะได้แชมป์ พรีเมียร์ลีก คร้าบบบบบบบบบ
ø¤º°¨„ø¤º°¨°º¤ø„¸¨°º¤ø„¸¸„ º¤ø„¸
¨°º¤ø„ ¸THE BEATLES FOREVER!! º¤ø„¸
¸„ø¤º°¨¸„ø¤º „¸¨°º¤ø„¸¸„ ¸„ø¤º
amalit1990

Postby ppneer » Wed Feb 04, 2009 11:52 pm

amalit1990 wrote:ป้า คร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ใครจะได้แชมป์ พรีเมียร์ลีก คร้าบบบบบบบบบ

อย่าว่าผมเสือกตอบแทนป้านะครับ

วีแกน 100% ครับ ตามที่มีผลงานมาตลอด

เชื่อได้ครับ เป็นโพยของราชดำเนิน

ตั้งยืนยันและนอนยัน
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิต

ใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว
ppneer

Postby amalit1990 » Thu Feb 05, 2009 12:01 am

ppneer wrote:
amalit1990 wrote:ป้า คร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

อย่าว่าผมเสือกตอบแทนป้านะครับ

วีแกน 100% ครับ ตามที่มีผลงานมาตลอด

เชื่อได้ครับ เป็นโพยของราชดำเนิน

ตั้งยืนยันและนอนยัน

ผมพึ่งเข้าไปดู โพลราชดำเนิน บอก เวสบอม นะ เชื่อดิ 55555
ø¤º°¨„ø¤º°¨°º¤ø„¸¨°º¤ø„¸¸„ º¤ø„¸
¨°º¤ø„ ¸THE BEATLES FOREVER!! º¤ø„¸
¸„ø¤º°¨¸„ø¤º „¸¨°º¤ø„¸¸„ ¸„ø¤º
amalit1990

Postby Eakle » Thu Feb 05, 2009 12:47 am

ป้าครับ ๆ ขอถามหน่อยครับ

เมื่อไหร่ป้าจะมาตอบครับ อิอิ

ปล. แซวเล่นจ้ะ

ถามดีกว่า " กิ๊กใหม่ นช.ทัก เป็นใครเหรอครับ เป็นคนอีสานหรือป่าว ถึงอยากมาตายที่อีสานนัก"
Eakle

Postby loginofu » Thu Feb 05, 2009 1:05 am

สงสัยอีกแล้ว.....

ป้าครับ.....ช่วงนี้เห็นข่าวคนลักลอบเข้าเมืองกันเป็นว่าเล่น
ผมเลยแปลกใจว่า ประเทศต่างๆเข้าไม่มีกฎหมายควบคุมการเข้าประเทศเหรอ
เห็นลอยเรือเข้ามา แล้วพี่ไทยก็ใจดีรับเขาไว้ทำงาน
ตำรวจไทยก็ใจดี เห็นอยู่ชัดๆว่าหน้าตาอย่างนี้ยังไงก็ไม่ใช่คนไทย
สภาพดูแล้วยังไงก็ไม่ใช่นักท่องเที่ยว ก็เห็นปล่อยเดินกันขวักไขว่
แถมมาตรฐานนี้ก็ยังมีทั่วโลก มีกระเทย เอ๊ย..กระทาชายนายนึง
เดี๋ยวไปโผล่ดูไบ เดี๋ยวไปฮ่องกง เดี๋ยวไปออสเตรเลีย
เดี๋ยวก็ไปโผล่เกาะกรง เอ๊ย..เกาะกง (แต่เมกากะอังกฤษไม่เห็นจะไปได้แฮะ)
ไม่ต้องขอวีซ่า ไม่ต้องผ่านพิธีการอะไรเลยเหรอ

แล้วยิ่งเห็นวิธีจ้างงานโดยคนเร่ร่อนคนนี้แล้วผมยิ่งแปลกใจ
ปรกติใครทำงานที่ไหนก็ได้เงินที่นั่นใช่ไหมครับ
แต่นี่ผมเห็นคนกลุ่มนึง รับจ้างคนเร่ร่อนทำงานในประเทศ
แต่พอรับเงินกลับบินไปรับเงินที่ อังกฤษบ้าง ฮ่องกงบ้าง ย้ายที่ไปเรื่อยๆ
มันเป็นสัญญาจ้างงานประเภทไหน
แล้วทำงานแค่ไม่กี่ชั่วโมง แล้วก็บินไปรับค่าจ้างจะได้เงินดีหรือเปล่าครับ
สนใจครับ ภาวะศก.แบบนี้ อยากหารายได้เสริมบ้าง

นช.เหลี่ยม ศิษย์บางขวาง
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby ลูกนนทรี » Thu Feb 05, 2009 1:10 am

มีคำถามถึงป้าศิลาแลงครับมีอยู๋คนนึงในบอร์ดนี้เป็นอาจารย์น้องหัวโตชอบชวนทะเลาะตั้งกระทู้ยั่วประสาทถามว่าอาจารยืหัวโตคนนี้เป็นโรคจิตเพศหรืออีแอบเปล่าครับคุณป้า
นนทรี :D
หัวใจของนักการเมืองจริงๆคือการทำนุบำรุงผลประโยชน์ของชาติ แต่ปัจจุบันในเมืองไทยหาได้ยากเสียเหลือเกิน
ลูกนนทรี

Postby Aloha007 » Thu Feb 05, 2009 4:05 am

ป้าครับ

มาร์คหนีทหาร
แต่ผมหนีเมีย 3 ลูกอีก 1
อยากทราบว่า เหมือนกันหรือเปล่าครับ

จาก ตู่จุกตูด ครอบครัวขนส่ง ณ แสนแสบ
บล็อกส่วนตัว
http://www.oknation.net/blog/kittinunn
บ้านหลังใหม่
http://forum.serithai.org
Aloha007

Next

Return to สภากาแฟ