ตัดหัวฮุนเซ็นเอาเลือดมาล้างตีน แบบพระยาละแวกดีมั้ย

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

ตัดหัวฮุนเซ็นเอาเลือดมาล้างตีน แบบพระยาละแวกดีมั้ย

Postby cris_jarico » Mon Oct 13, 2008 10:45 pm

:twisted: แนะนำ อีกสักครั้ง แหม มายื่นคำขาด ให้ถอนทหาร

แค่นายกกู รอฟังคำสั่งจาก ลอนดอน เว๊ย :twisted: :twisted: :twisted:

ไอน่าส้นตรีน เห็นบ้านกู ทะเลาะกันทีไร มึงเตรียม บุกทุกที ไอหอกหัก :twisted:
หาเพื่อนหยิงคุยแก้เหงาครับ
cris_jarico

Re: ตัดหัวฮุนเซ็นเอาเลือดมาล้างตีน แบบพระยาละแวกดีมั้ย

Postby Moon » Tue Oct 14, 2008 12:42 pm

เลยเที่ยงมาแล้วไม่รู้ว่าจาเป็นยังไงบ้าง
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Re: ตัดหัวฮุนเซ็นเอาเลือดมาล้างตีน แบบพระยาละแวกดีมั้ย

Postby Moon » Tue Oct 14, 2008 12:43 pm

สิน เฮ้ยเซน มีอะไรให้ช่วยหน่อยว่ะ น้องเขยเราโดนอ่วมเลย
เซน ได้เพื่อน คิดไว้แล้วว่าจะต้องทำไง มองดูอยู่เหมือนกัน
สิน แล้วทำไง เหมือนเดิมรึปล่าว
เซน เหมือนเดิมแหละ แต่คราวนี้เราคงต้องออกโรงเอง เอาให้แรงกว่าครั้งก่อน
สิน เออดี วางกำลังเอาไว้ก่อนแล้วใช่มั้ย
เซน ใช่ ถ้ามันถอน ก็ถือว่าเป็นของเรา
สิน ดีมาก จังหวะนี้แหละเหมาะเลย แล้วจะให้ถอนรึปล่าวล่ะ ยังถอนไม่ได้นะตอนนี้
เซน เออ ไม่ต้องถอนหรอก ให้น้องนายยืนยันแข็งขันว่าไม่ถอน แล้วน้องนายก็จะได้หน้า
สิน แล้วไงต่อ
เซน หลังจากนั้นก็เจรจา ยืดไปได้อีกหน่อย ส่งคนมาก็แล้วกัน แล้วเราจะพูดเอง
สิน ขอบใจนะ เราก็กำลังดูแลเรื่องต่างๆ ให้อยู่ ไม่ต้องห่วง
เซน ไม่เป็นไร ช่วยๆ กันไป

เรื่อง เพื่อนกินเพื่อนกันประเทศชาติเป็นยังไงช่างมัน :roll:
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby จะบ้าตาย » Tue Oct 14, 2008 12:53 pm

ถ้าถึงเวลาจริงๆ เขมรคงไม่คิดที่จะ รบ กับไทยครับ แค่ตีปี๊บให้ชาวบ้านสนแล้วก็ฟ้องเรียกร้องความสนใจ
จะบ้าตาย

Postby OMEGA » Tue Oct 14, 2008 5:30 pm

ตัดทั้งทีต้องตัดสองหัว ทักษิณ+ฮุนเซน
รักกันนัก รักกันหนา ตายพร้อมกันไปเลย
Only three things in life are certain birth, death and change
OMEGA

Postby katindork » Tue Oct 14, 2008 5:46 pm

คิดแบบชาวบ้านโง่ๆนะครับ
ผมว่าให้ฮุนเซนทำให้เต็มที่เลยครับ

ยิ่งทำมากเท่าไร ก็เปิดแผลทักษิณกับนพดลมากขึ้น หน้าที่เราอยู่ตรงนี้ครับ

แต่ผมว่านะครับ ฮุนเซนไม่ทำครับ มันรู้ว่ามันทำอะไรอยู่ มันแค่เล่นละครบีบพธม.นะครับ(มันเคยด่า พธม.ข้ามพรมแดนแล้ว)
ตอนนี้ฮุนเซนมันเล่นการเมืองเมืองไทยเต็มตัวแล้วครับ นปก.สาขาเขมรเลยแหละ
ตอนนี้ประเทศไทยมีนายกฯ 3 คน
1. ทักษิณ
2.ฮุนเซน
3.สมชาย(ของเทียม)
katindork

Postby loginofu » Tue Oct 14, 2008 5:55 pm

ต้องตัดหัว ผบทบ. นายก รมต.ต่างประเทศ ก่อนเลย
ปกป้องประเทศ ไม่ใช่การข่มเหงรักแก
ไม่สั่งสอนบ้างจะให้มันมายึดหมดประเทศก่อนค่อยรู้สึกตัวหรือไง
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby katindork » Tue Oct 14, 2008 6:02 pm

อีกเรื่องครับ
มีหลายคน ห่วงว่าสื่อจะเป็นเหยื่องับกลบข่าวคนตาย

ย้อนศรเลย มันอยากได้อะไรให้แบบนั้น
ที่สำคัญสื่อต้องเจาะลึกครับว่าเพราะอะไรฮุนเซนถึงทำ

และสำคัญสุดคือ ทหารต้องไม่โกหกปกปิด สู้เป็นสู้ หนีเป็นหนี ไม่มีอะไรในกอไผ่ ให้สื่อเข้าไปดู
มันอยากได้อะไรให้ย้อนศรมัน
katindork

Postby istyle » Tue Oct 14, 2008 6:13 pm

เลวนี่หว่า

พวกฉวยโอกาส

เอ๊ะ หรือว่าแม้วสั่ง
istyle

Postby personal jesus » Tue Oct 14, 2008 6:19 pm

ใครจะทำล่ะ???? :mrgreen:

:o :o :o :o :lol:
" ขบวนการเสียหมา.. Stop talking rubbish! "
personal jesus

Postby paper punch » Tue Oct 14, 2008 6:25 pm

มีข่าวว่าทหารไทย ถอนกำลังออกไปแล้วตอน 11.00 น ไม่รู้จริงไหมครับ
เคารพและศรัทธาคุณ ชวน หลีกภัย

ราตรีสวัสดิ์(official version)
http://www.youtube.com/watch?v=JFCooDPQ ... re=related
paper punch

Postby almondflavor » Tue Oct 14, 2008 6:33 pm

Moon wrote:สิน เฮ้ยเซน มีอะไรให้ช่วยหน่อยว่ะ น้องเขยเราโดนอ่วมเลย
เซน ได้เพื่อน คิดไว้แล้วว่าจะต้องทำไง มองดูอยู่เหมือนกัน
สิน แล้วทำไง เหมือนเดิมรึปล่าว
เซน เหมือนเดิมแหละ แต่คราวนี้เราคงต้องออกโรงเอง เอาให้แรงกว่าครั้งก่อน
สิน เออดี วางกำลังเอาไว้ก่อนแล้วใช่มั้ย
เซน ใช่ ถ้ามันถอน ก็ถือว่าเป็นของเรา
สิน ดีมาก จังหวะนี้แหละเหมาะเลย แล้วจะให้ถอนรึปล่าวล่ะ ยังถอนไม่ได้นะตอนนี้
เซน เออ ไม่ต้องถอนหรอก ให้น้องนายยืนยันแข็งขันว่าไม่ถอน แล้วน้องนายก็จะได้หน้า
สิน แล้วไงต่อ
เซน หลังจากนั้นก็เจรจา ยืดไปได้อีกหน่อย ส่งคนมาก็แล้วกัน แล้วเราจะพูดเอง
สิน ขอบใจนะ เราก็กำลังดูแลเรื่องต่างๆ ให้อยู่ ไม่ต้องห่วง
เซน ไม่เป็นไร ช่วยๆ กันไป

เรื่อง เพื่อนกินเพื่อนกันประเทศชาติเป็นยังไงช่างมัน :roll:

คุณ Moon เป็นญาติกะ ซ้อ7 ป่ะคะ รู้ลึกรู้จริง ทุกคำพูดเลย :mrgreen: :mrgreen:
almondflavor

Postby จะบ้าตาย » Tue Oct 14, 2008 6:37 pm

เวลา 13.30 น. พ.อ.สรรเสริญ แก้วกำเนิด โฆษกกองทัพบก แถลงผลการประชุม ผบ.เหล่าทัพว่า กองทัพไทยจะยังคงกำลังทหารอยู่ในพื้นที่ดังกล่าว ทั้งนี้เนื่องจากเป็นพื้นที่ที่ทั้งไทยและกัมพูชา ต่างอ้างสิทธิเหนือพื้นที่นั้น ซึ่งตลอดระยะเวลาที่ผ่านมา ก็ได้มีการประสานการปฏิบัติในทุกระดับเพื่อให้มีการดำเนินการปักปันเขตแดน ของคณะกรรมการปักปันเขตแดนจากทั้งสองประเทศอย่างต่อเนื่อง ซึ่งทาง ผบ.เหล่าทัพได้มารับทราบ และติดตามสถานการณ์ร่วมกันเพื่อประสานการปฏิบัติ

“โดยทั้ง 3 เหล่าทัพยืนยันว่า กองทัพมีความพร้อมทั้งทางด้านกำลังเผชิญหน้าในพื้นที่ และกำลังสนับสนุนรวมถึงศักยภาพอาวุธยุทโธปกรณ์ในการปกป้องรักษาอธิปไตย โดยผบ.ทหารสูงสุด จะนำข้อมูลเหล่านี้ไปรายงานต่อนายกรัฐมนตรี ฐานะที่เป็นรมว.กลาโหมในช่วงบ่ายของวันนี้ ในส่วนของประชาชนที่อาศัย และประกอบอาชีพที่ประเทศกัมพูชา คงเป็นดุลยพินิจของกระทรวงการต่างประเทศ และรัฐบาล ในการพิจารณาความเหมาะสมในการเดินทางกลับประเทศไทย”พ.อ.สรรเสริญกล่าว
จะบ้าตาย

Postby Solidus » Tue Oct 14, 2008 6:49 pm

ไม่ดีครับ เพราะเสนียดจัญไรจะติดตีน
Solidus

Postby ลูกนนทรี » Wed Oct 15, 2008 3:24 am

ประเทศมันเพิ่งจะมีบันไดเลื่อน ผมเคยเห็นออกทีวีขึ้นบันไดเลื่อนจากชั้น1ไปชั้น2 บ้านเมืองเราขอทานเขมรก็เยอะ น่าจะสำเหนียกตัวเองซะบ้าง เห็นประเทศเป็นอย่างนี้แล้วอาวุธจะเป้นอย่างไรไม่อยากจะนึกถึง ดีแต่มีกับระเบิด วางไว้ในประเทศตัวเอง
หัวใจของนักการเมืองจริงๆคือการทำนุบำรุงผลประโยชน์ของชาติ แต่ปัจจุบันในเมืองไทยหาได้ยากเสียเหลือเกิน
ลูกนนทรี

Postby arch_freeman » Wed Oct 15, 2008 4:54 am

ผมมั่นใจว่า เป็น การสร้างเรื่องเบี่ยงเบนความสนใจ

คือ มันเกิดหลังจาก สมพงษ์ ไปคุยกับฮุนเซน จริงๆ ไม่ได้คุยอะไรหรอก อาจจะบอกฮุนเซนว่า ทักษิณสั่งให้ทำอะไรบ้าง

การประกาศท้ารบ แบบไม่ดูตาม้าตาเรือ อยากรบ ทั้งๆที่ตัวเองรบสู้ไม่ได้ ผมมองว่าเป็นเกม ที่ทักษิณได้ และ ฮุนเซนได้

เนื่องจากระบอบทักษิณกำลังเพี่ยงพล้ำ ทักษิณเองต้องการให้คนไทยหันมาลุยกับเขมรแทนการทะเลาะกันเอง เพื่อช่วยเหลือสมชายที่กำลังโดนสังคมกดดันให้ลาออกอยู่

ในขณะที่เขมรเองก็ต้องการกระพือเรื่องนี้ให้ไปสู่ระดับโลก ต้องการจะให้ศาลโลกชี้ขาด เหมือนมั่นใจว่า ถ้าปัญหาชายแดนของเขมรขึ้นสู่ศาลโลก แล้ว เขมรจะชนะ

หลังจากทำท่า ขู่ฟอดๆ ประกาศเส้นตาย ก็ออกมาบอกเองเออเองว่าทหารไทยถอนออกไปแล้ว ทั้งๆที่ทหารไทยก็ยังอยู่ที่เดิม เหมือนเล่นละครตบตาชาวโลก กลัวเสียสุนัข เพราะเลยเส้นตายแล้วทหารไทยก็ไม่ได้ถอน เลย สร้างเรื่องเองว่าทหารไทยถอนออกไปแล้ว

สรุปคือ ไม่มีอะไร น่าจะเป็นเกมการเมือง เกิดขึ้นหลังจาก สมพงษ์ไปขอความช่วยเหลือฮุนเซน เท่านั้นเอง

รัฐบาลชุดนี้ขายชาติจริงๆ ครับ
arch_freeman

Postby sleepless » Wed Oct 15, 2008 7:03 am

ฮุนเซนเป็นหมาบ้าตัวเดียวที่ยังหลงเหลืออยู่ในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ (หากไม่นับทักษิณ)
ฮุนเซนเป็นภัยคุกคามต่อความสงบของภูมิภาคนี้อย่างแท้จริง
ไทยควรใช้เวทีอาเซียน และความเป็นพี่ใหญ่ในอาเซียน ในการแสดงให้เห็นถึงอันตรายที่อาจจะเกิดจากการมีฮุนเซนอยู่ในบริเวณนี้และหาทางกำราบฮุนเซนให้ได้ก่อนที่ฮุนเซนจะคิดการใหญ่ไปกว่านี้ (ไม่ว่าจะมีใครอยู่เบื้องหลังหรือไม่ก็ตาม)
sleepless

Postby Disconnected » Wed Oct 15, 2008 7:42 am

:mrgreen: น่าจะ ทิ้งนาปาร์ม ใส่ทุ่งกว้างๆ ในเขมร สักชุดนึง จะได้ไม่กล้า :lol:
หาเพื่อนหยิงคุยแก้เหงาครับ

ประชาธิปไตยต้องมีสิทธิ์เท่ากันทุกคน แล้วทำไมเด็กต่ำ 18 ไม่มี

http://www.imeem.com/honeylollipop/musi ... _raise_up/
Disconnected

Postby LEOidentity » Wed Oct 15, 2008 7:59 am

Image

เจ้าของกระทู้ให้บังเอิญคิดเหมือนผมจังเลยครับ

พฤติกรรมของเขมรก็ยังเดิมๆ ไม่ต่างจาก 400 ปีก่อนแต่อย่างใด
พระยาละแวกนั้น ยามใดที่ไทยอ่อนกำลัง หรือติดพันศึก ก็จะแข็งเมืองทันที
พร้อมทั้งมารบกวนบ้านเมืองของเราเสมอ

ไอ้ลูกชาวนาอย่างฮุนเซน ที่จับพลัดจับผลูมามีอำนาจ
หลายคนยืนยันว่า มันไม่ใช่ชาวเขมรด้วยซ้ำ
ตั้งตัวเองเป็น "สมเด็จ" ได้อย่างไม่อายแม้แต่น้อย
โธ่ .... สมเด็จหรือออออ ไอ้ฮุน
ตลกครับ ไอ้คนนี้มันทำอะไรเสร่อๆ ได้เสมอ
และไอ้ที่มันประกาศก็ไม่ตื่นเต้นครับ
เป็นแค่ละครตบตาที่มันไม่ทำจริง ประกาศมาหลายครั้งแล้ว
ก็แค่หุ้นส่วนมันโทรมาสั่งสร้างสถานการณ์จากลอนดอนเท่านั้นเอง
ระหวางที่ชายแดนตึงเครียด
มันคงนั่งแทะเม็ดก๋วยจี๊อยู่ในบ้านที่เปิดแอร์ได้ 24 ชั่วโมงหลังเดียวในเขมร

คนอย่างไอ้ฮุน สักวันต้องรับกรรมเช่นกัน
LEOidentity

Postby katindork » Wed Oct 15, 2008 2:10 pm

งานนี้ จะเป็นข้อพิสูจน์อยู่เรื่องหนึ่งที่สำคัญครับ

หากทหารเอาจริงเปิดฉากยิงกันจริง ไม่ใช่เล่นละคร แสดงว่าทักษิณตกลงกับทหารไม่ได้
หากทหารท่าทีอ่อน หรือไม่พูดปิดปากเงียบ แสดงว่าตกลงกับทักษิณได้ มีบทละครให้เล่น

สื่อที่ไหนจะเจาะครับ
คิดว่าตอนนี้เป็นแบบไหนละครับ
katindork

Postby satit-club » Wed Oct 15, 2008 4:42 pm

เอาเร้ยดิ ห้าๆๆ
SaTiT Club ::: Enjoy Destination
คลับชาวสาธิตวัยมันส์ www.satit-club.com
ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ
satit-club

Return to สภากาแฟ