==ข้อสรุปแบบสั้นๆชัดๆของผม เกี่ยวกับคดียึดทรัพย์ทักษิณ==

คลังปัญญา กระทู้ปักหมุดเดิม เรื่องสำคัญจัดเก็บที่นี่

Re: ==ข้อสรุปแบบสั้นๆชัดๆของผม เกี่ยวกับคดียึดทรัพย์ทักษิณ==

Postby saiburi » Tue Apr 27, 2010 8:11 pm

naiare wrote:คนยากจนผิดปรกติ ต่อสู้เพื่อคนร่ำรวยผิดปรกติ

ประเทศไทยจึงผิดปรกติ

ผมเห็นด้วยคับ
saiburi

Re: ==ข้อสรุปแบบสั้นๆชัดๆของผม เกี่ยวกับคดียึดทรัพย์ทักษิณ==

Postby love_samkha » Wed Apr 28, 2010 12:52 pm

มันผิดชัดเจน ก็ต้องยึดทรัพย์ คดียึดทรัพย์ก็ยึดกันมาหลายคน ถามว่าจะยึดทรัพย์ทักษิณ มันยากเพราะ ทักษิณ จะเอาการเมือง มาทำลายกฏหมายและศีลธรรม เพราะก็มีอิทธิพลสูงในประเทศ ทั้ง พวกนักการเมือง หัวคะแนน เครือข่ายลูกน้องทักษิณ มีมาก มันเลยดำเนินการให้เป็นไปตามกฎหมายได้ยาก อย่างไรธรรมะก็ต้องชนะอธรรม แน่นอน นักการเมืองชั่ว นักการเมืองโกง จะต้องพินาศ แพ้ภัยประชาชนคนส่วนมาก แน่นอน
love_samkha

Postby Admin_ริวเซย์ » Wed Apr 28, 2010 1:07 pm

ความเห็นนี้ทดสอบโดย WM serithai.net
Admin_ริวเซย์

Previous

Return to ห้องสมุด